PDA

View Full Version : [HELP] Lỗi GameGuard 340

bawoo
28-01-10, 04:34 PM
Lỗi GameGuard 340: Không thể tải về các tập tin cập nhật

Nhà em đang cài Gunbound phiên bản cài chỉ 40s của anhtrungtdy . Sau khi cài thử ở quán net thì thấy rất ôkê nên USB mang về nhà xài ( Nhà em hem có mạng ) thì cài xong lúc đăng nhập nó báo lỗi GameGuard 340 ( Lỗi Không tải về file cập nhật ) . Nhà thì không có mạng. Mang tiếng là trò Offline không biết có thể làm cách nào để khắc phục lỗi này. Ai fix dùm em với. 8-x

Ashot4love
29-01-10, 08:27 AM
Bạn vào như sau, C:\Windows rồi system32, driver, etc tìm đến file có tên là host, mở nó lên bằng notepad rồi xóa mấy cái dòng dưới cùng có tên liên quan đến gameguard, hay nprotect... rồi xóa đi lưu lại file với cái tên hosts.tex (nó tự lưu tên khi bạn save lại), rồi xóa file host kia đi là chơi vô tư.

bawoo
29-01-10, 01:51 PM
Không được bạn ơi. Mình làm theo như bạn thì chả hiểu sao nó Update lại nProtect ( Thế này thì offline vẫn bị lỗi 340) . Sau khi update thì lại bị lỗi 380.bó tay. Pro help me

anhtrungtdy
29-01-10, 08:58 PM
chụp lại cái hình và up lên cho anh em tám chơi ^^. Lỗi đó xuất hiện lúc nào, ngay sau khi nhấp chuột vào game hay vào game rồi mới xuất hiện lỗi đó, có nhiều khả năng nó bị lỗi ở file host. vì ở máy bạn đặt file đó ở chế độ readonly và được bảo vệ nên nó các file patch không xóa và thay đổi nó được, hãy xóa đi và chạy lại patch server và client lần nữa thử, nếu không được thì chụp lại hình rồi up lên mình sửa cho.

dùng cái patch mới này đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ cài cái này trước khi chạy patch server nhen
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>