PDA

View Full Version : Xin Hướng dẫn từ Gb OFF lên mạng lan xong lên Online

ZjnZjn
24-01-10, 05:34 PM
Đầu tiên là thế này :
1 : Em đã có và test chơi bản Gb OFF tốt 100%
2 : Vì lý do chán nản khi bắn 1 mình nên hôm nay lập Topic này
3 : Xjn các anh chị hướng dẫn em làm GB off line lên online hoặc có thể làm cách nào để chơi mạng lan không ???

Những thứ em cần như sau
1 : Ở nhà em có 2 máy tính , hàng xóm bên cạnh 1 máy tính cả 3 máy cùng chung 1 modem cùng 1 mạng FPT

2 : Giờ em muốn làm cách nào để được 3 máy bắn GB với nhau hay nói là Làm thế nào để Máy kia có thể vào được game GB từ máy bên kia

3 : Sao em cài GB OFF bên máy này chỉ chơi được 1 mình giờ muốn máy kia cũng chơi đc cùng em tại bên máy kia thì làm thế nào ??? . Như kiểu bắn Hap Lai mạng Lan ý

4 : Nếu có hướng dẫn làm nên online sv GB thì chỉ dẫn cho em luôn ...

5 : Và ai là dân học IT thì chia sẻ cho em cách thay đổi web gb riêng của mình như online và chỉ có 1 admin và sửa khi người khác đăng ký acc trên web gb của mình thì chỉ đc 1 số lượng Gold nhất định và 0 cash và khi tạo đc tặng 1 bộ cùi bép trong 1 tuần :| Giúp em =((=((=((=((=((=((=((=((

huuduyen_05
24-01-10, 05:57 PM
Hình như trong forum có bài viết hướng dẫn đưa lên online rồi.
Nếu bạn không tìm thấy bài đó thì có thể làm theo cách này:
Áp dụng cho mọi game Private Server.
- Config các ip trong server vể IP WAN (không phải IP local)
- Chạy hết các link server --> vào start ->Run gõ cmd -> gõ netstat -b --> xem các port do các link server chạy truyền ra ngoài. --> Sau đó mở các port đó là ok.

ZjnZjn
24-01-10, 07:00 PM
Em mới học lớp 8 ko hiểu lắm về lĩnh vực mấy thứ đó , em chịu hướng dẫn viết luôn trên này đi anh hoặc tìm hộ em link dẫn tớp topic đó

huuduyen_05
24-01-10, 07:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoctuan2712
25-01-10, 11:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ZjnZjn
26-01-10, 08:48 AM
Em đã làm được GB bắn đc mạng lan 2 máy rồi test thành công sv 100% giờ muốn cho lên online thì ....

anhtrungtdy
31-01-10, 07:54 PM
Em đã làm được GB bắn đc mạng lan 2 máy rồi test thành công sv 100% giờ muốn cho lên online thì ....

sjnhkjd
04-07-10, 11:18 AM
Anh T cho em xin cai yahoo dc ko anh