PDA

View Full Version : Tổng hợp link server + client để cài pt offline!

trungtheboy
23-01-10, 01:28 PM
Vì có 1 số bạn thắc mắc về link client và server nên hôm nay mình sẽ gộp 1 số link đầy đủ cho 1 bản PT offline:
1. Client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

E-XPT Patch 150909 cho những ai dùng client E-XPT ( chạy được với server KPT )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client VNPT (rebuild từ client VPT)

2. Server + các phụ kiện cần thiết đề cài như SQL server ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ddc2bf8b

Server KPT EndLess Tower age không fail

3. Ebook hướng dẫn cài đặt
Được cung cấp bởi Naughty_boy9x

4. Bản update
Server và Client việt hóa dùng với client VPT

kakalot123456
23-01-10, 01:29 PM

trungtheboy
23-01-10, 01:31 PM
PT ofline là Pristion Tale offline cũng là 1 game nhập vai cầy level như phong thần nhưng hệ thống quái vật + map + item đẹp hơn phong thần :D

songvinghia85
07-02-10, 03:22 PM
ban oi minh k remove xtrap dc .,mmkmlk

songvinghia85
07-02-10, 08:35 PM
hinh như file E-XPTClien.exe bị gì oy mình setup báo lỗi k thể setup tiếp tục đc

Naughty_boy9x
07-02-10, 11:01 PM
ban oi minh k remove xtrap dc .,mmkmlk

Bạn dùng client nào mà gỡ Xtrap vậy 0.o

hinh như file E-XPTClien.exe bị gì oy mình setup báo lỗi k thể setup tiếp tục đc
=> Bạn xem kĩ lại coi 0.o, mình cũng download Client đó và dùng bình thường mà

trungtheboy
26-04-10, 04:46 PM
Đã bổ sung thêm link down client của Naughty_boy9x. Các bạn down về setup bình thường nếu báo lỗi noimage thì vào đây lấy file image về copy đè vào client

consoicodoc
03-05-10, 10:59 AM
lỗi hang nấm và hang rồng rồi pa ơi tui giải nén vô đánh quái được chút là văng lun :-@

trungtheboy
03-05-10, 07:46 PM
Mình đã test trên máy tính của mình không hề có lỗi nào cả, abnj xem lại server đi :)

consoicodoc
04-05-10, 10:35 AM
Mình đã test trên máy tính của mình không hề có lỗi nào cả, abnj xem lại server đi :)

mình test nhiều rồi mà vẫn văng nên mình chuyển boss trong hang nấm và hang rồng sang losttower mà lúc đầu đánh được vài con sau khi ra vào lại lại dis vẫn không hiểu mà cách tạo bos như nào bạn post bài hướng dẫn làm boss được không chứ mình chỉ tạo được quái bình thường mà thôi không hỉu sao lại 1 hit die luôn vào sửa đổi trong montersedit cũng không được rơi đồ không như ý :-@

Tanpro
20-05-10, 04:29 PM
bạn ơi cho mình hỏi cái...mình đã cài được web vao` binh` thường nhưng ko thể đăng ký được nó toàn báo lỗi ko kết nối được tới user clan la sao vậy

trungtheboy
20-05-10, 08:43 PM
Bạn xem lại xem đã tạo login trong SQL chưa: user clan và pass clan.

buonchanqua
21-05-10, 09:26 AM
cho hỏi có thể dùng cline của ptv vn thay thế được không thanks , file MSI 3.1 mình tìm hết trong đống file bạn share nhưng không thấy xin giải đáp dùm T_T

trungtheboy
21-05-10, 12:17 PM
Dùng Client PTV cũng được với điều kiện phải update bản XPT 1870 vào thì mới chơi được. Còn file MSI 3.1 minh mới update lên trang đầu rồi :)

buonchanqua
21-05-10, 12:59 PM
bạn có thể cho mình yahoo của bạn không cần bạn hường dẫn chút ít _ _!!

buonchanqua
21-05-10, 01:59 PM
vào game đến lúc đăng nhập thì lại không được , đã xóa file SQL.dll nhưng tình hình vẫn vậy tìm mọi cách cũng không thễ vào game ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình với

buonchanqua
21-05-10, 02:50 PM
-KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe , Private Launcher.exe , XPT.exe rồi chạy thêm file nào nửa để play vậy mọi người hay như vậy đủ rùi T_T

Tanpro
21-05-10, 04:43 PM
mình cài được hêt rồi nhưng mà lúc vào game điều chỉnh chuột khó kinh khung....nó cứ lag lag thế nào ý..mình đã kiểm tra mày vẫn bt vẫn đư cấu hình để chơi và vào game cũng rất nhanh...

Tanpro
21-05-10, 04:44 PM
-KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe , Private Launcher.exe , XPT.exe rồi chạy thêm file nào nửa để play vậy mọi người hay như vậy đủ rùi T_T
bạn đã chạy priston server trong miniserver chưa???

buonchanqua
21-05-10, 06:26 PM
vẫn không được bạn ah Pristontale Server.exe + -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe + Private Launcher.exe chạy 3 cái đó xong vào màn hình đăng nhập thì vào acc chẳng được trong khi bặt web tạo acc thì lại được >.< ai giúp mình với

Katehd
21-05-10, 06:30 PM
ặc ặc
nhìn title tưởng phong thần hí hửng ai dè là priston
mà trungtheboy cấp 3 học trường nào thế

Nói sao bi giờ
21-05-10, 06:32 PM
Cho hỏi ram nhiu mới chạy nổi loại game khủng này vậy bạn :D

trungtheboy
21-05-10, 08:27 PM
@Tanpro: Bạn xem lại xem có chạy chương trình gì khác nữa ko!
@buonchanqua: Chạy như thế này: -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe + đổi tên XPT.exe thành game.exe rồi mới chạy Private Launcher.exe để vào game
@Katehd: Mình học ở Bỉnh Khiêm :D
@Nói sao bi giờ: Cấu hình tối thiểu: chip tầm 1.8GHz trở lên , Ram 512MB là tạm được 1GB thì càng tốt (mình đoán vậy thôi :D)

buonchanqua
21-05-10, 09:34 PM
đã làm đúng những gì bạn hướng dẫn nhưng tình hình vẫn cứ tình hình _ _!! vào đền màn hình đăng nhập rùi thì gõ acc với pass mõi cả tay vẫn không vào được T_T

trungtheboy
21-05-10, 09:42 PM
Bạn xem lại xem đã reg IP client và chỉnh client trong server chưa. Mà gõ ID pass nó báo ID hoặc pass sai hay không kết nối :-/

buonchanqua
22-05-10, 05:31 AM
gõ id và pas xong hệ thống báo không kết nối , ip cline với ip sever chỉnh thế nào , mình chỉ đổi ip của ldata.bmp , Registry ah mà chỉnh ip trong Registry thì chỉnh được nhưng khi vào game xong out ra thì ip sever 1-3 rõ ràng đã gõ ip vào rồi giờ chẳng thấy đâu mong ban chỉ dùm nếu có thể thì dùng team chỉnh sửa online cho dể T_T

buonchanqua
22-05-10, 09:41 AM

tình trạng của mình là thế này các bác ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình T_T

Naughty_boy9x
22-05-10, 10:26 AM

tình trạng của mình là thế này các bác ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình T_T

Mở Notepad, paste cái này vào
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Triglow Pictures\PristonTale]
"Version"="1870"
"Graphic"="0"
"Network"="0"
"ScreenSize"="0"
"ColorBPP"="32"
"MotionBlur"="false"
"CameraSight"="ON"
"Sound"="On"
"CameraInvert"="false"
"Server1"="127.0.0.1"
"Server2"="127.0.0.1"
"Server3"="127.0.0.1"
"ServerName"="Server1"
"TestVersion"="1870"
"WindowMode"="1"

Save as với File type chọn All, tên file j` cũng được nhưng kèm theo .reg
Hoặc tải file này:
Sau đó kích hoạt file này, sửa lại ldata.bmp

=> Xóa File sql.dll trong folder server
Kiểm tra thư mục BlackUser trong server, nếu có file trong đó thì xóa hết đi.
Chạy server...
Chạy Client (Nếu ko được thử enter vài lần)
Thực ra cái launcher ko cần thiết phải chạy đâu, nhấn thẳng vào file game.exe (hay xpt.exe mà chạy)

hoaminh86
22-05-10, 10:35 AM
cho vài cái ảnh về sever đi bạn ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,^:)^

Naughty_boy9x
22-05-10, 10:41 AM
cho vài cái ảnh về sever đi bạn ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,^:)^

Trong đây của mình có đầy đủ nè :)

1 Vài hình ảnh về game (cái này chụp lâu ồi =.=)

buonchanqua
22-05-10, 11:06 AM
đã làm theo hướng dẫn nhưng tình hình vẫn vậy không biết lỗi do đâu nửa T_T

trungtheboy
22-05-10, 01:02 PM
Bạn xem lại coi đã chỉnh IP của file houtk.ini trong server chưa. IP mặc định là 127.0.0.1 còng nếu bạn dùng IP LAN thì phải mở port modem thì mới chơi được!

buonchanqua
22-05-10, 02:10 PM
file bạn nói mình vừa tìm nhưng không thấy , nếu có thể team giúp mình T_T

trungtheboy
22-05-10, 03:40 PM
File đó nằm trong folder server mà :)

buonchanqua
23-05-10, 01:08 PM
cảm ơn bạn trungtheboy đã giúp đở mình thanks bạn nhiều

hungcuongtv
05-06-10, 09:49 AM
download xong mà 2 kon mắt nhắm lại ~o)

hiencui995
22-08-10, 01:59 PM
Cần up lại link Clan System 2.0 Full.rar .Link hết rùi.Ko download được.Quá tải

Sir.THÀNH™
26-08-10, 01:31 PM
không cho tấm hình DEMO à. Chả biết trò này là trò thể loại gì luôn

Naughty_boy9x
26-08-10, 02:04 PM
Cần up lại link Clan System 2.0 Full.rar .Link hết rùi.Ko download được.Quá tải

Bổ sung bộ link megashare cho mọi người:
Clan_System2.0_Full:

Ebook_PristonTale_Offline:

ItemDistributorFNV:

ItemEditor:

MiniServer:

MonsEditor:

PT_NPC_Editor_Beta:

PriTaTor1.8.800:

Private_Launcher:

SQLEXPR 2005:

SQLServer2005_SSMSEE:

WindowsInstaller_KB893803_v2_x86:

XPTServer:

kpt_endless_tower_v2.2_ultimate_release:

Naughty_boy9x
26-08-10, 02:17 PM
không cho tấm hình DEMO à. Chả biết trò này là trò thể loại gì luôn

Có hình mà bạn :)

linhdaica
27-09-10, 12:12 PM
làm sao để cắm cờ tăng lượng monster vậy bạn ơi, mình mò hoài không ra, tìm mấy bài viết khác nhưng cũng chỉ bảo là" cắm cờ" không thôi, không bảo làm sao để cắm được.. hix

dolphin
21-11-10, 12:54 AM
Thật là bực bội khi chạy game.exe trong client thì nó lại hiện cái bảng Xtrap và tắt mất cái game. Đã thử dùng XtrapRemover nhưng lại Remove Xtrap không được.Chọn kiểu nào cũng báo "This' not....." và cái Client e down là của Naughty share đây nè ---> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ddc2bf8b#1,1

dolphin
21-11-10, 02:14 AM
E đã chơi đc rồi....chơi = bản Update XPT.exe....folders Client trong thư mục XPTserver XPT1855 bị lỗi...KQ là như trên e nói

trungtheboy
24-11-10, 02:58 PM
Bổ sung link down client PTV 10572 :) Link direct hẳn hoi :D

Quang_hadicon
31-05-11, 05:33 PM
box này còn ai ghé thăm không
Dang dinh choi lai PTV nen muon cai ban offline. ko biet co hoi dc các pro o đây nữa không :(

Naughty_boy9x
23-06-11, 09:07 PM
box này còn ai ghé thăm không
Dang dinh choi lai PTV nen muon cai ban offline. ko biet co hoi dc các pro o đây nữa không :(

Thì bạn cứ cài đi :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vuhatri1
22-07-11, 09:32 AM
Theo mọi người thì lên download clien nào , nhiều clien quá
clien nào it bug mà có update mới y mọi ngươi

PC0704
02-02-12, 01:33 AM
có bác nào còn giữ client 10572 ko ? upload cho mình với...link trên die hết rồi :(

trungtheboy
04-02-12, 11:13 PM
Ở bài đầu có link down client PTV 10572 đó bạn :)

thichlam2010
08-02-12, 05:34 PM
hix sao khó thế nhỉ :(

thichlam2010
10-02-12, 06:16 PM
cilent đó down ko đc bạn ơi :(

vosonglinh
26-02-12, 04:27 AM
Thanks lão nhé! Rất hữu ích.:):):):):):)

quangken
26-02-12, 07:21 PM
xem lại client với hình như link k còn hoạt động ?

trungtheboy
26-02-12, 07:44 PM
Đã update lại link client PTV :)

quangken
26-02-12, 08:51 PM
Đã update lại link client PTV :)

cho mình hỏi việt hóa game này đc k ? client đó version bnhiêu nữa ?

linhtd
27-02-12, 04:03 PM
lại hông down được nữa rầu bạn ơi

trungtheboy
27-02-12, 07:28 PM
@quangkien: game việt hóa được, nếu dùng file game.exe của ptv thì không cần việt hóa nhưng phải có server của ptv nếu không sẽ bị bug skill. Client trên ver 10572 :)
@linhtd: link down bình thường mà bạn

quangken
27-02-12, 09:47 PM
Server PTV thì down ở trên hả bạn :) việt hóa thì ntn và ra sao mình chưa hiểu ý của bạn

trungtheboy
28-02-12, 08:17 AM
Ở trên chỉ là client ptv và server xpt nên không thể dùng file game.exe của ptv được. Để việt hóa bạn cần chỉnh fonts chữ của file game.exe để nó hiểu tiếng việt và dịch thuật bằng hex hoặc ollydbg :)

quangken
28-02-12, 09:24 AM
Ở trên chỉ là client ptv và server xpt nên không thể dùng file game.exe của ptv được. Để việt hóa bạn cần chỉnh fonts chữ của file game.exe để nó hiểu tiếng việt và dịch thuật bằng hex hoặc ollydbg :)

Cậu hướng dẫn mình đc k mình chưa hiểu lắm và file game.exe của PTV thì lấy ở đâu ?

chuong004
28-02-12, 08:23 PM
Cảm ơn bạn đã upload để mình thử xem sao

trungtheboy
29-02-12, 11:23 AM
Cậu hướng dẫn mình đc k mình chưa hiểu lắm và file game.exe của PTV thì lấy ở đâu ?
Bạn có thể tham khảo hướng dẫn ở 2 link dưới

quangken
01-03-12, 06:18 PM
Bạn có thể tham khảo hướng dẫn ở 2 link dưới

tiếng anh khó hiểu quá :D.................

hoanggiangit
08-03-12, 01:08 PM
Admin làm sao để xem bài viết...!

123hhx
20-03-12, 11:20 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppp!!!

huynhtanhanh
25-05-12, 12:51 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp!!!!!!!!! !

SonCV
28-08-12, 11:09 AM
Vì có 1 số bạn thắc mắc về link client và server nên hôm nay mình sẽ gộp 1 số link đầy đủ cho 1 bản PT offline:
1. Client
Bổ sung thêm link client của Naugtyboy (Client XPT gốc)
(Các bạn down về rồi cho vào cùng 1 folder sau đó chạy setup)
PTV client 10572 full gồm 5 link
Client no xtrap
nguồn bobsobol - forum.ragezone.com
2. Server + các phụ kiện cần thiết đề cài như SQL server ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ddc2bf8b
Bổ sung thêm link mới update của Naughty
forum.gamezone.vn/showpost.php?p=346152&postcount=39 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Ebook hướng dẫn cài đặt
4. Bản update
server age ko bị rớt đồ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> age nerver failed.rar
update quái vật trong hang rồng và hang nấm
Bổ sung thêm MSI 3.1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link được cung cấp bởi Naughty_boy9x

Link die hết rồi bạn ơi. Bạn làm 1 cái trên MF đi

trungtheboy
18-10-12, 09:59 AM
Đã cập nhật và chỉnh sửa lại link down cho các bác :D

fx570
22-10-12, 09:54 PM
mình xin cái yahoo chủ top được k?

trungtheboy
22-10-12, 11:25 PM
mình xin cái yahoo chủ top được k?

Có việc gì thế bạn, mình không support qua YH :D

DoanHuynh
10-11-12, 07:16 PM
trungtheboy còn lưu server XPT và client XPT không (mình đang cần tìm file XPT_05102008_1870_Update.rar giống như Naughty boy mà không biết kiếm ở đâu) :D mình thấy bản đấy nhẹ hơn là bản bạn cung cấp cho mình

trungtheboy
10-11-12, 08:55 PM
Mình không còn. Trước để trong máy tính nhưng bị mất rồi. Giờ link cũng die hết :|

quangken
17-01-13, 09:44 PM
Online yahoo đi trungtheboy ............

snoxl2009
04-04-13, 06:41 PM
trungtheboy cho hỏi copy cái folder char va Field của XPT vào cái Server VH thì run báo lỗi cách khắc phục là thế nào dzậy
và cái client XPT cứ báo "Your IP recv timeout messenger" là sao,lâu lâu lại dis game vì cái vụ này miết

clsryu
14-05-13, 06:10 AM
Hi friend,

Welcome to the Priston Tale (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Portal for RaGEZONE! Priston Tale is a critically acclaimed Korean MMORPG, highly regarded as a milestone in the genre and establishing itself as a template for many games following in it's wake. We hold multiple events each month to keep players busy between the fun of the game itself. Please join us on the RaGEZONE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) forums for all the latest news regarding Priston Tale, for stimulating discussion on class mechanics and for the occasional bit of help with technical issues regarding the game. General inquiries if you're stumped in-game are more than welcomed as well. Our friendly and knowledgable community are more than willing to help you out in the forums and in the game, so come and join in on the fun!

The world of Priston Tale (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) is composed of the subtle relations of two tribes: the ‘Morion’ who are highly dependent on magic and soul, and the ‘Tempskron’ who are highly dependent on power and technology. Some time ago, an ominous air loomed over the world of Priston. Upon further investigation by the Morion tribe, they came to discover a prophecy of the ancients. The last part of the prophecy foretold of evil species appearing in the world of Priston. Many conflicts began to arise between the existing forms of life and even between the two tribes themselves, seemingly tossing the world of Priston into a state of chaos.

**** and Regards!

Priston Tale (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trungtheboy
26-06-13, 08:23 PM
Đã cập nhật lại link down client và chỉnh sửa bản update việt hóa cho các bạn. Thân!

quan1012
11-07-13, 07:15 PM
Bạn trungtheboy ơi cho mình hỏi hình như server trong phần "Server và Client việt hóa dùng với client VPT" bị lỗi di chuyễn. Khi di chuyễn bằng Teleport core thì di chuyễn sai vị trí. Ví dụ như đi đến con đường gió thành lại thành ra rừng sồi... mấy cái điểm di chuyễn của sai hết. Với lại mình không thêm công thức mix vào được. Nhìn chung thì server bạn share rất hay. Nên fix dc bug trên thì sẽ còn tuyệt hơn. Thank vì đã share server hay đến vậy.

trungtheboy
14-07-13, 02:35 PM
Có thời gian mình sẽ làm 1 bản khác ổn định hơn, ít bug hơn và up len công thức mix cho các bạn :)

snoxl2009
14-07-13, 04:49 PM
vấn đề là Q mã hóa cái server với game.exe đó rùi ... nên nếu có mún tiếp tục phát triển thì hơi khó... trừ khi dc cái Video Tut của Q thì may ra :))
sẵn có bác nào muốn test server hok ... lập 1 clan chơi cho dzui nào mọi người ... rất hoan nghênh mọi người ^^

mydarling4
20-08-13, 06:22 PM
Còn prò nào hem . mình mới cài mà chơi k dc :( . Đại khái là mình k bit chạy file lào , mình chạy -KPT-Endless-Tower trong SV trước ròi wa client chạy E_xpt,exe thì báo "connect fail" còn nếu chạy XPT1855.exe thì báo xtrap :( .

trungtheboy
21-08-13, 11:36 AM
Bạn cài thêm patch E-XPT ở trang đầu rồi vô game nha :D

DoanHuynh
23-08-13, 07:34 PM
nói thật là chơi game gì đi nữa nhưng mình vẫn ấn tượng game này thực sự :( đã khắc sâu trong tâm trí mình, đã mấy lần xóa đi rồi cài lại, nhưng vẫn muốn tiếp tục :D

rockboys
02-08-15, 11:03 PM
Dear anh em,

Mạn phép hỏi là server này còn cài đặt đc nữa ko :(, vì link đa số đã chết, nếu đc thì mình xin link mới nhất nhé

Thanks

wermanhme1990
02-08-15, 11:08 PM
Dear anh em,

Mạn phép hỏi là server này còn cài đặt đc nữa ko :(, vì link đa số đã chết, nếu đc thì mình xin link mới nhất nhé

Thanks
Bạn download link fshare nha: