PDA

View Full Version : Nông trại vui vẻ Việt hóa

quypro
21-01-10, 06:24 PM
Sau gần 2 tháng nghịch ngợm,cuối cùng thì mình cũng đã việt hóa gần như 100% game Happy Farm ( Nông trại vui vẻ ) của Five Minutes phiên bản tiếng Anh do nhok_rick cung cấp cho.Để việt hóa thành công game này,mình đã được nhok_rick hướng dẫn và giúp đỡ rất nhiều,thật sự rất cảm ơn bạn,nhok_rick thân mến ạ :x
Tuy vẫn còn nhiều sai sót nhưng mình quyết định sẽ cho chạy thử nghiệm phiên bản tiếng Việt này,rất mong mọi người ủng hộ.Đây là bản tương tự của Facebook đang dùng.

Địa chỉ webgame : chodon.biz/home
Forum thảo luận và góp ý : chodon.biz/forum

Xin lỗi vì có đôi chút quảng cáo,nhưng mình nghĩ với công sức mình bỏ ra thì cũng đáng :D

vietnghiavnn
21-01-10, 11:03 PM
Không share thì thank làm gì

quypro
22-01-10, 12:07 AM
Không share thì thank làm gì

Bạn thử nghĩ xem,bỏ ra gần 2 tháng tìm tòi,nghiên cứu,học hỏi... mới làm được như thế này,bạn nghĩ share dễ dàng thế hả bạn ? ít nhất thì cũng phải kiếm chút lượt view,member rồi mới tính đến chuyện share chứ.Nhok_rick cũng đã từng có 1 câu đó : muốn ăn thì lăn vào bếp.
Với lại đây mới chỉ đang là phiên bản chạy thử nghiệm,chắc chắn sẽ có lỗi,vì thế dù có share thì cũng phải test lỗi trước đã chứ :|

mr_panda1308
22-01-10, 10:13 AM
Bản tiếng anh đây ạ (:|(:|(:|(:|(:|(:|

giangleloi
22-01-10, 10:18 AM
Bản tiếng anh đây ạ (:|(:|(:|(:|(:|(:|
Link link link đâu nhỉ? Lười VH mấy loại này quá:D

|Rick|
22-01-10, 01:16 PM
Chính các bác là người đang giữ bản eng đó chứ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-21

quangphong0904
22-01-10, 01:49 PM
ai giử đâu ta. có lẽ tiếng anh dể việt hoá hơn tiếng trung

zombiecb
22-01-10, 01:54 PM
share đi mất pác ơi
char,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,

|Rick|
22-01-10, 02:40 PM
Bạn vẫn chưa hiểu ý mình nói à ?
Tức là bản farm mình share ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là bản eng rồi

Chỉ là các bạn phải change trong ini.xml của Farm thôi
Dạo này mình lo làm item nên không vh chỉ hd cho các bạn tự change thôi :|

P/s : Mình chỉ hướng dẫn cho bạn nào thật sự mún phát triển nó thôi
Các bạn hờn trách hay chửi mắng thì mặc kệ ... Mình không quan tâm, người bị thiệt không phải là mình
Đừng pm mình khi mình đã chỉ hết khả năng mà quay lại chửi thì xin bạn 1 câu là : "Biến"

zombiecb
22-01-10, 05:32 PM
cảm ơn bạn rất nhiều bạn có thể nói đôi chút về đổi nó thành eng không :)

tự phúc mạnh
22-01-10, 10:29 PM
Tớ là 1 newbie những tớ cũng hiểu câu dưới của nhokrick.
Ai không hiểu thì đành chịu

Sử dụng Adobe Flash CS4 để làm ;))
Muốn việt hoá file flash thì xài Sothink SWF Decompiler để chuyển từ .swf sang .fla rồi sử dụng Adobe Flash để Edit hoặc soft nhỏ để edit

Còn changer thì anh em tự edit file ini.xml như anh nhokrick nói.
File đó ở newfarm\module\mc đó tự vào mà edit.

LHB_LOVE
22-01-10, 10:41 PM
cho hỏi 1 cái là có cách nào chỉnh lại tên thành viên cho hiện ra ko ?
LHB cũng có 1 trang nông trại nhưng khi vào nông trại hoặc bên chăn nuôi tên thành viên toàn tiếng tàu ko à !?
Ai biết cách fix cái đó ở đâu chỉ dùm nha tks

|Rick|
23-01-10, 09:02 AM
Love xài host linux hay windown :-?

LHB_LOVE
23-01-10, 09:06 AM
hình như là linux của maychu.com.vn đó bạn ! bị cái phần tên tiếng china nên nhiều người vào đăng ký xong cũng hết muốn chơi :D

trung2007
23-01-10, 10:03 AM
Tớ là 1 newbie những tớ cũng hiểu câu dưới của nhokrick.
Ai không hiểu thì đành chịu

Còn changer thì anh em tự edit file ini.xml như anh nhokrick nói.
File đó ở newfarm\module\mc đó tự vào mà edit.

nói thì dễ bạn làm thử đi thì bik

|Rick|
23-01-10, 10:53 AM
@Love
Nếu là linux thì cậu mở file newfarmjson.php [ Cái này là nông trại]
Ctrl + H => Ô Find What điền UCS-2 => Ô Replace with điền UCS-2BE

Hoặc ông có thể cho nó hiển thị tên thật của thành viên bằng cách :

$space['name'] = $space['username'];

if ( $space['name'] == "" )
{
}

Trong đó :

$space['username'] là tên đăng kí
$space['name'] là tên thật :D

Đối với thằng chăn nuôi cũng vậy

@trung2007 : Edit các file đó rất dễ nhưng khi đụng đến các file flash project thì lỗi nhìn mà đuối :))

P/S : Sau 2 tiếng cực lực với Flash vừa mới thêm 10 cái skin + 2 cây trồng nhân dịp tết và Lễ tình yêu nhìn đẹp phết :)

Đây là cây tiền và skin năm mới =P~

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
By null (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-22
By null (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-22

zombiecb
23-01-10, 12:33 PM
ai có host free nào cài đc ko share mới

|Rick|
23-01-10, 01:18 PM
đầy :)) Xài byethost cho vãi :))

LHB_LOVE
23-01-10, 02:18 PM
LHB làm đc bên nông trại rồi chỉ là hình như tên nào có dấu thì lại ra tiếng tàu :)
nhưng cũng ok hơn toàn tiếng tàu :D
Ko biết bên chăn nuôi mình edit file nào vậy !?
Mà hình như cái source này nó còn bị mã hóa thì phải có 1 số dòng như vầy

\u7315\u7334\u6843
thank nhokrick đã giúp đỡ :)

Naughty_boy9x
23-01-10, 02:40 PM
Chuyển về tiếng anh đơn giản bạn chỉ cần đổi cái "cn" thành "en" trong file ini.xml thui, còn việt hóa thì dịch ngược sang file fla rồi xài adobe Flash mà edit

zombiecb
23-01-10, 03:44 PM

quangphong0904
23-01-10, 04:05 PM
chà nhocrick share bản up date new item cho mọi người test thử coi :D

LHB_LOVE
23-01-10, 05:34 PM
uh giờ mới biết cách này đơn giản hơn mà nhiều cái đc chuyển sang tiếng anh nhìn cũng đỡ hơn tiếng tàu :D
nhưng cái chăn nuôi hình như ko có bảng tiếng anh hã ?

|Rick|
23-01-10, 06:10 PM
Author : Five Minutes [China]
Host : Facebook [English]
=> 2 Language
Có thể move tất cả về eng :))
Nhưng chỉ có thể move khoảng 90% về tiếng việt

Có update gì đâu ngồi thêm chơi thôi :D

Mới thêm thằng good bye 2009 mới ds :D

Thằng gift dễ thêm nhất :) không đụng tới sql :D :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/S : Có nên thêm item noel không nhỉ =.=" thấy qua rồi ... hay để năm sau :-?

quangphong0904
23-01-10, 08:15 PM
có sao đâu ông. Cứ thêm vào chứ. vấn đề là được bao nhiêu Item thôi.
Mà cho hỏi phát. Mình muốn việt hoá phần text trước thì cần edit những file nào ?

anhtrungtdy
23-01-10, 09:57 PM
hjc, rốt cuộc cũng hog có bản việt hóa, con bé em nó cứ đòi hoài, hjc, mắc việt hóa mấy game kia rùi hog có thời gian làm, đành chờ tiếp vậy, mong sao có ai thương tình up cho 1 bản nhỉ |-)

|Rick|
23-01-10, 10:49 PM
thích thêm nhiêu thêm tùy quan trọn là phần flash ai ds :))

---------------------------------
Mình nói rồi muốn ăn phải lăn vào bếp
Chứ cái kiểu há miệng chờ sung thì chắc phải tiếp tục đợi thôi :D

Naughty_boy9x
23-01-10, 11:08 PM

Bác xài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nè, dùng cũng đc. À mà các bác xài ucenter home bản tiếng anh hoặc tiếng trung nhé, tiếng việt chẳng hiểu sao ko host free nào chịu chạy cả :(

LHB_LOVE
23-01-10, 11:58 PM
có ai chỉ dùm cách chỉnh file nào để bên chăn nuôi nick thành viên ko bị tiếng tàu nữa ko vậy ?

Chiritokaji
24-01-10, 12:59 AM
NhocRick có cái Pic đẹp thế :D

kakalot123456
24-01-10, 06:27 AM
<):) cai cua rick fe that day 30 charrrrrrrrrr

zombiecb
24-01-10, 09:36 AM
máy pác giúp em với chỉnh cn thành en xong lập 1 acc vào thì bị màn hình trắng nhạt

chỉnh như nào để hiện thị tên thật nhỉ
ai giúp với

Naughty_boy9x
24-01-10, 10:23 AM
Ờ mình cũng bị vậy mà ko hiểu nguyên nhân, ai biết xin chỉ giáo. Nhưng bạn có thể tạm kahcs phục bằng cách chuyển lại về cn, vào game làm hết mấy cái nhiệm vụ đầu tiên (bắt sâu, tưới nước,...) sau đó đổi lại thành en. MÌnh làm thế và được rùi: )

zombiecb
24-01-10, 10:26 AM
thế thì làm sao mà được nhưng người mới vào chơi thì sao

Naughty_boy9x
24-01-10, 10:34 AM
:D test kĩ đi đã, ổn thì hãy mang public bạn à :)

|Rick|
24-01-10, 12:25 PM
Như đã nói trên lỗi hiển thị nhân vật

Nếu là linux thì cậu mở file newfarmjson.php [ Cái này là nông trại]
Ctrl + H => Ô Find What điền UCS-2 => Ô Replace with điền UCS-2BE

Hoặc ông có thể cho nó hiển thị tên thật của thành viên bằng cách :

if ( $space['name'] == "" )
{
}

Trong đó :

$space['username'] là tên đăng kí
$space['name'] là tên thật :D

Còn đối với chăn nuôi thì các bạn mở file newmc.php nhé :D

zombiecb
24-01-10, 01:05 PM
mình vẫn chưa hiểu cách của nhockrick nói lắm bạn có thể nói rõ hơn 1 chút cách làm được không hay là cho mình yahoo để mình hỏi cho dễ hoặc bạn sửa sẵn rồi up lên đây cho mình
thanks

|Rick|
24-01-10, 01:39 PM
Ặc nói thế mà còn không hiểu à :|

Start -> Run -> điền notepad
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-23
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-23

YoungT
24-01-10, 01:46 PM
Cho em xin cái bản việt hóa đi được thanks nhìu hoặc tiếng anh :)

zombiecb
24-01-10, 04:29 PM
mình đã làm theo cách của rick rất ổn bây h chỉ làm sao fix đc cái lỗi này thôi

Chiritokaji
24-01-10, 05:05 PM
Ủa cái của Rick đã Share chưa để mềnh thử cái nhỉ :D :D :D

|Rick|
24-01-10, 05:13 PM
cái nào cậu ? :-??
@ zombie : lỗi đó về nhà fjx sau

Chiritokaji
24-01-10, 05:20 PM
Thì cái Nông Trại Vui Vẻ này nè :D
Vài tấm hình đẹp quá , tại chưa cài những cái này bao giờ nên mềnh muốn thử thôi ấy mà :D

|Rick|
24-01-10, 05:58 PM
Mình có share bên đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) lâu rồi mà ?

mr_panda1308
24-01-10, 06:46 PM
Bạn vẫn chưa hiểu ý mình nói à ?
Tức là bản farm mình share ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là bản eng rồi

Chỉ là các bạn phải change trong ini.xml của Farm thôi
Dạo này mình lo làm item nên không vh chỉ hd cho các bạn tự change thôi :|

P/s : Mình chỉ hướng dẫn cho bạn nào thật sự mún phát triển nó thôi
Các bạn hờn trách hay chửi mắng thì mặc kệ ... Mình không quan tâm, người bị thiệt không phải là mình
Đừng pm mình khi mình đã chỉ hết khả năng mà quay lại chửi thì xin bạn 1 câu là : "Biến"
Bản ở bên kia là font TQ mà bác :-?

|Rick|
24-01-10, 07:59 PM
:| đã thử down nó về và change ini chưa mà bảo tq :D

zombiecb
24-01-10, 09:32 PM
bạn mở cái file ini.xml nhé ( chuyển cn thành en :) )
rick sửa dùm mình cái lỗi màn hình trắng nhạt cái nhé thanks
mà khi chuyển thành en với bị nhé chứ để cn ko bị đâu

Chiritokaji
24-01-10, 10:04 PM
Rick lúc nào Onl pm mềnh phát nhé: kjchun.noob

tentenct
24-01-10, 10:38 PM
bản nông trại này hình như mới hơn của chủ topic, thấy giao diện đẹp hơn :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fhome)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fhome%2Fhappyfarm.php)
đang trong quá trình việt nam hóa :D
test dùm mình ^^

web thì mọi người test vào lúc sáng trưa chiều nha, còn tồi tắt máy đi ngủ ^^

anhtrungtdy
25-01-10, 08:22 AM
ai có bản việt hóa share mình trao đổi lấy bản Thế Giới Võ thuật game web đang việt hóa của mình. (trao đổi 2 bên cùng có lợi nè =)))

vietnghiavnn
25-01-10, 10:00 AM
Thật ra việt hóa thì dể lằm nhưng mà add theme và cây mới vào như pác kia thì vật lộn lâu lắm.Mình việt hóa các File Flash khá nhanh chỉ một ngày là xong chủ yếu là các nút bấm thích Việt Nam thì PS sửa lại rồi add vào còn không thích thì để tiếng anh cũng ko sao

LHB_LOVE
25-01-10, 10:46 AM
bản nông trại này hình như mới hơn của chủ topic, thấy giao diện đẹp hơn :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fhome)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fhome%2Fhappyfarm.php)
đang trong quá trình việt nam hóa :D
test dùm mình ^^

web thì mọi người test vào lúc sáng trưa chiều nha, còn tồi tắt máy đi ngủ ^^

cái này hình như có thêm 1 vài chức năng mới hình ảnh cây trồng thì cũng ok hơn nhưng còn tiếng china nhiều quá !
Mà có 1 chức năng mới là sản xuất phân bón ! 5 đóng phân + 2 củ cải !?
mà phân lấy ở đâu ra nhỉ ?

tentenct
25-01-10, 10:50 AM
cái này hình như có thêm 1 vài chức năng mới hình ảnh cây trồng thì cũng ok hơn nhưng còn tiếng china nhiều quá !
Mà có 1 chức năng mới là sản xuất phân bón ! 5 đóng phân + 2 củ cải !?
mà phân lấy ở đâu ra nhỉ ?

phân thì hốt bên chỗ chăn nuôi đó :D
củ cải thì trồng bên trồng trọt :D
tiếng china thì mình đang từ từ việt nam nó :D

LHB_LOVE
25-01-10, 11:08 AM
phân thì hốt bên chỗ chăn nuôi đó :D
củ cải thì trồng bên trồng trọt :D
tiếng china thì mình đang từ từ việt nam nó :D
vậy là cái này hơn mấy bản đang dùng
tại bên chăn nuôi không có vụ hốt phân :D

tentenct
25-01-10, 11:10 AM
sau đây là 1 chút so sánh bản của mình với bản của chủ topic, ai thích cái nào thì xài cái đó :D

Ưu:
-trước tiên hình ảnh có lẽ đẹp hơn ^^
-có thêm con bù nhìn bên trồng trọt
-chuyển điểm uchome thành vàng và xu được
-có thêm tool tự thu hoạch tất cả nông sản (đỡ nhấp nhiều :D)
-có thêm trích dẫn về từng loại trái cây
-sản xuất phân bón bằng cách lấy 5 đống phân bên chăn nuôi và 2 củ cải bên trồng trọt sẽ được 90% ra phân cao cấp và 10% ra phân siêu cao cấp :D
-theo mình đếm thì nhiều cây trồng và nhiều thú chăn nuôi hơn (tuy cái này có thể add thêm :D)

Khuyết:
-không có nuôi thú cảnh trong nhà, (chỉ nuôi chó giữ nhà thôi :D)

vietnghiavnn
25-01-10, 11:17 AM
sau đây là 1 chút so sánh bản của mình với bản của chủ topic, ai thích cái nào thì xài cái đó :D
b11club.sytes.net/home/happyfarm.php

Ưu:
-trước tiên hình ảnh có lẽ đẹp hơn ^^
-có thêm con bù nhìn bên trồng trọt
-chuyển điểm uchome thành vàng và xu được
-có thêm tool tự thu hoạch tất cả nông sản (đỡ nhấp nhiều :D)
-có thêm trích dẫn về từng loại trái cây
-sản xuất phân bón bằng cách lấy 5 đống phân bên chăn nuôi và 2 củ cải bên trồng trọt sẽ được 90% ra phân cao cấp và 10% ra phân siêu cao cấp :D
-theo mình đếm thì nhiều cây trồng và nhiều thú chăn nuôi hơn (tuy cái này có thể add thêm :D)

Khuyết:
-không có nuôi thú cảnh trong nhà, (chỉ nuôi chó giữ nhà thôi :D)

Bản này là bản Happy Farm chính gốc China nà
Còn bản mà ờ đây hay xài là New Farm Nông trại này xài Nông trại Theo Facebook không có chăn nuôi gia súc nhưng được add vào thêm.Tuy happy Farm có nhiều chức năn nhưng mà khó nhìn vì nếu việt hóa hết thì cũng còn Nút bấn rồi lung tim tiếng tàu lắm
Đay việt hóa được mỗi thằng một tý Nông trại gần hết. Chăng nuôi Gia súc cũng một tý còn lặt vặt chưa VIệt hóa thôi
me.cauduongk8.com/newfarm.php

|Rick|
25-01-10, 12:39 PM
Newfarm = V3.x.x
QQFarm = V00x
=>
Newfarm bản mới <= bản mới nhất là 3.2 nhưng bản của facebook là 3.7.7
QQFarm bản cũ <= Hiện bản mới nhất của nó là 2.5 nhưng facebook chỉ phát triển đến 002 :D

Have fun 8->
P/s : 1.Cho bạn so sánh về việc hình ảnh đó :)
QQFarm thì lấy hầu hết hình ảnh thật không mang 1 chút nào hoạt hình cả ;;)
NewFarm thì ngược lại hầu như đều là hình ảnh hoạt hình ;;)
2. Bù nhìn gì ế :)) thích là thêm vào mỗi skin 1 bù nhìn thích hợp chứ có gì đâu ;;)
3. Chuyển điểm uchome thành vàng và xu được <= cần mình làm thêm chức năng chuyển vàng không ;;)
4.có thêm tool tự thu hoạch tất cả nông sản (đỡ nhấp nhiều :D) <= ở đâu zạ chỉ zớii game này mà có tool tự thu hoạch thì thôi khỏi chơi cho rồi :))
5.Theo mình đếm thì nhiều cây trồng và nhiều thú chăn nuôi hơn (tuy cái này có thể add thêm :D) <= cái này cũng cho ra à thích thêm nhiêu thêm cái này đâu phải không có nè :D

Khuyết thì mình nêu thêm nè :
Bản này có trao đổi [Exchange] không ?
Có tặng quà không ?
Có viết thư cho nhau không ?
LÊn level có được tặng quà không ?
Có được trồng hoa và thu hoa xếp thành bó để tặng không :|
Có cột exp hấp dẫn không ?
---------------------------------Ai nêu khuyết của newfarm đi-----------------

vietnghiavnn
25-01-10, 01:44 PM
Nói CHung NewFarm Quá Chuẩn Khó phải chỉnh.HIện Đang Việt Hóa LẠi cái 3.2 híc

tentenct
25-01-10, 02:08 PM
Khuyết thì mình nêu thêm nè :
Bản này có trao đổi [Exchange] không ?
Có tặng quà không ?
Có viết thư cho nhau không ?
LÊn level có được tặng quà không ?
Có được trồng hoa và thu hoa xếp thành bó để tặng không :|
Có cột exp hấp dẫn không ?
---------------------------------Ai nêu khuyết của newfarm đi-----------------

vâng, sau khi mình test thì được kêt quả:
Có tặng quà
Có chat trực tiếp với nhau trong game chứ ko có gửi thư :))
LÊn level có được tặng quà
Có được trồng hoa
newfarm không có tùy chỉnh lời nói khi bị hàng xóm trộm đồ :)

nhưng ko có thu hoa xếp thành bó để tặng
trao đổi [Exchange]cũng ko có :)
Có cột exp hấp dẫn không ? <<-- là cái rì ^^! hok rành ^^

nhưng ai thích cái nào thì xài cái đó, riêng mình thích qq hơn :|

zombiecb
25-01-10, 02:08 PM
bị lỗi này ai sửa giúp với
có ai biết sửa cái dòng này không
Powered by UCenter Home (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) 2.0 © 2001-2009 Comsenz Inc. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tentenct
25-01-10, 02:17 PM
có ai biết sửa cái dòng này không
Powered by UCenter Home (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) 2.0 © 2001-2009 Comsenz Inc. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

home\template\default\footer.htm /:)

|Rick|
25-01-10, 02:30 PM
Oke nói chung bản nào cũng có ưu và khuyết điểm của nó
Ai thích phát triển gì thì phát triển :D

Bạn nào thích theo kiểu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì xài QQFarm
Bạn nào thích theo kiểu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì xài NewFarm :))

vietnghiavnn
25-01-10, 02:51 PM
Bản 3.2 Có thê Nhiều cái để anh em mừng xuân và thêm con con có chó nhìn thấy giống thật mà giống thật là phải vì nó là video

zombiecb
25-01-10, 03:01 PM
.................................................. ..............

|Rick|
25-01-10, 04:40 PM
đổi tên help.swf thành help_en.swf trong outswf là fjx đc à

zombiecb
26-01-10, 05:39 PM
home\template\default\footer.htm /:)
chỉnh nhưng vẫn như thế :((

|Rick|
26-01-10, 07:26 PM
Cập nhật cache chưa mà bảo vẫn như thế ? :-B

zombiecb
26-01-10, 08:29 PM
oke mình làm đc rồi thanks nhé mà rick ơi mình muốn phát triển nó nhưng bây h muốn nạp xu cho 1 acc thì trong phpmyadmin không hiện tên ID làm sao mà chỉnh

|Rick|
26-01-10, 10:05 PM
? Dò user id cũng được vậy ...
P/S : Đang việt hóa bản newyear ver 3.1 và sẽ share trước tết
...............................................

YenBaiNet
27-01-10, 10:49 AM
spam nhiều quá hic
có bản newfarm vs qq mới nhất up lên đi chạy tầu cũng đc
toàn bản cũ cũ thì phải. mình dang sài bản chưa có phần quét phân, chụp ảnh bên chăn nuôi

nhocball
27-01-10, 06:45 PM
Cóa ai bít làm sao nạp xu với cả cái tên tự dưng thành tiếng trung cả rồi........

zombiecb
27-01-10, 09:13 PM
mình cũng đang bí cái này
ai giúp với

quypro
27-01-10, 11:17 PM
mình cũng đang bí cái này
ai giúp với

Đó là do máy tính của bạn không có font Trung Quốc nên nó không hiển thị thôi

YenBaiNet
27-01-10, 11:32 PM
sưa file ini dịch mấy dòng đầu sang .. đang tải ... là đc

quypro
28-01-10, 12:42 AM
Cố spam 1 bài nữa để đủ 10 bài để post link share bản việt hóa này cho mọi người :))

Gamelove
29-01-10, 02:38 AM
Ai biết cách change Style newyear giống của Rick chỉ với~X(

binhvq
26-07-10, 04:37 PM
Bạn có thể hướng dẫn mình việt hóa được hok.
mình có swf decompiler với flash cs4 rùi
yM của mình. binhvq.2010
hoặc bạn để lại YM. minh sẽ PM

yuhari
26-07-10, 04:56 PM
Hơ, nông trại vui vẻ lúc trước đã có web là nongtraifree.tk , đăng ký nick dc 200k vàng và 500 xu free mà , giới thiệu 1 người dc 100xu , ko lấy phí , việt hóa 100% của china . mà ít người quá nên sever đó đóng cửa :D

binhvq
26-07-10, 09:51 PM
Hơ, nông trại vui vẻ lúc trước đã có web là nongtraifree.tk , đăng ký nick dc 200k vàng và 500 xu free mà , giới thiệu 1 người dc 100xu , ko lấy phí , việt hóa 100% của china . mà ít người quá nên sever đó đóng cửa :D

Đã là host free rùi thì đóng cửa làm gì. cứ để đó không tốt hơn sao