PDA

View Full Version : Tools hỗ trợ add nhạc vào Audition

huuduyen_05
20-01-10, 09:40 PM
Topic tổng hợp các tools hỗ trợ add nhạc vào Audition.

Mỗi công cụ gồm:

Tên:
-Linkdown:
-Công dụng:
-Cách dùng:
-Thông tin khác:

FindMusic
-Linkdown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (129 KB)
-Công dụng: Kiểm tra file *.tbm và thd.* nào khớp với nhau để giúp cho việc add nhạc. Có thể xem lợi ích của nó tại topic Cách add nhạc + avatar vào Audition (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-Cách dùng: Chép file list.exe (giải nén từ file list.zip ở trên) vào thư mục chứa các file tbm và thd sẵn. Sau đó chạy file này. Công cụ sẽ bắt đầu quét mọi file *.tbm và thd.* có trong thư mục hiện hành và kiểm tra xem file nào khớp với nhau.
Sau khi chạy xong, tool tự tạo file list.txt chứa thông tin dạng:

File TBM ---- file THD khớp với TBM (nếu có)

Lưu ý: Do file quét hết mọi file có trong thư mục do đó để cho tool chạy nhanh hơn thì các bạn nên tạo 1 thư mục riêng. Sau đó chép các file cần kiểm tra vào thôi.
Ví dụ: khi Audition VTC update bản mới -> các bạn down về -> giải nén ra thư mục nào đó -> chép các file thd đó vào chung thư mục ABM có trong bản update -> chép tool này vào -> rồi sau đó chạy file này.
-Thông tin khác:
Tác giả: huuduyen_05 - <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thực ra mình đã viết xong 1 số tool khác : ogg2abm, abm2ogg, ogg2bdy, ogg2thd..
Nhưng do 1 số vấn đề chưa có thời gian test khi add nó vào server sẽ như thế nào do đó chưa share cho các bạn.
Sẽ release sớm khi hoàn tất.

thaihoa91
21-01-10, 08:32 AM
Cái này tui đang cần đây ! hehe thanks Hữu Duyên ^__^

huuduyen_05
21-01-10, 08:42 AM
Tool FindMusic này trước kia bạn KidA7 có viết rồi. Nhưng không dùng được khi thiếu file dll. Tool mình viết lại down về rồi chạy ko cần cài thêm gì hết.

thecongcntt
21-01-10, 09:49 AM
Cái tool này của Hữu Duyên sử dụng rất dễ, các bạn chỉ cần thả các file thd.xxx (trong data client) vào cùng với thư mục tbm (trong abm) của bản cập nhật mới là được.

huuduyen_05
21-01-10, 03:17 PM
Lưu ý là tool chỉ quét file dạng *.tbm và thd.* Các dạng khác nó không load đâu nha.

conchothoidai
21-01-10, 04:24 PM
sao HUuduyen ko thử viết tool acv_tool unpack 3rd xem sao.. hiện tại mình chỉ xài tới acv 2nd hà..

huuduyen_05
21-01-10, 04:26 PM
Audition offline hiện tại bản mới nhất đang dùng cũng chỉ 3.25 ->chưa dùng acv 2nd. Nên các dạng acv mới hơn mình chưa quan tâm. Đang quan tâm việc add nhạc new 100% vào Audition thôi.

thecongcntt
21-01-10, 04:30 PM
Khi nào cậu viết xong các tool add nhạc mới hoàn toàn thì share thể cho anh em nha. Đang rất ham mấy cái tool đó;))

conchothoidai
21-01-10, 04:47 PM
Audition offline hiện tại bản mới nhất đang dùng cũng chỉ 3.25 ->chưa dùng acv 2nd. Nên các dạng acv mới hơn mình chưa quan tâm. Đang quan tâm việc add nhạc new 100% vào Audition thôi.

nhưng không có acv 3rd thì làm sao có thể lấy những cập nhật mới từ các au nước khác chẳng hạng như lấy sàn, avartar, RGM...
chủ yếu cần tool 3rd để unpack 1 số acv bậc 3 thôi
rất mong duyên sẽ quan tâm :-h

huuduyen_05
21-01-10, 07:15 PM
Avatar tạm thời thì có thể thêm bằng cách dùng Photoshop và 3DMax, người ko chuyên Pts thì cần acv_tool 3rd . Nhưng nói chung avatar tạm thời là có thể tự add được. Do đó, khi nào xong phần nhạc thì tính đến mấy file acv.

Alehap2010
21-01-10, 07:35 PM
Thực ra mình đã viết xong 1 số tool khác : ogg2abm, abm2ogg, ogg2bdy, ogg2thd..
zậyy là add nhạc ngoài vào đc òhh;))

huuduyen_05
21-01-10, 08:44 PM
ogg2abm chứ chưa là ogg2tbm hoặc abm2tbm

Nếu dùng file abm ở client thì phía server ko dùng file thd nữa, mà là dùng file *.hd
*.hd --> chưa từng thấy xuất hiện.

conchothoidai
22-01-10, 01:33 PM
Avatar tạm thời thì có thể thêm bằng cách dùng Photoshop và 3DMax, người ko chuyên Pts thì cần acv_tool 3rd . Nhưng nói chung avatar tạm thời là có thể tự add được. Do đó, khi nào xong phần nhạc thì tính đến mấy file acv.

được đó mình thì chỉ edit pet, giao diện sàn ,Avartar thoi..nên rất cần acv mong duyên sẽ mau chóng làm thêm acv tool nhé
30charrrrrrrrrrrr:-"

Em Biladen
29-01-10, 06:20 PM
thanks nhá , kiếm tool này mãi

rayyan2006
28-07-10, 02:02 AM
được đó mình thì chỉ edit pet, giao diện sàn ,Avartar thoi..nên rất cần acv mong duyên sẽ mau chóng làm thêm acv tool nhé
30charrrrrrrrrrrr:-"
Theo m2inh được biết thì tool acv_unpack đã có bản 3rd rồi. Mọi người đang trông cái tool 4th đc tung ra thâu :D

KidA7
28-07-10, 06:47 PM
Lâu lắm rồi mình ko vào clbgamesvn, giờ vào thấy thay đổi nhiều quá. Nhưng hình như audition offline có ver mới nhất vẫn là 3.25 nhỉ :P. Giờ mới có phương pháp hack perfect mãi mãi cho các phiên bản audition (tất cả lun). Bạn nào thích lập trình thì vọc nhé :P. Giờ mình ko chơi au off nữa rồi, vì cái server nó nặng quá. Ram k đủ, chạy ram ảo dễ lỗi ổ cứng. Hồi đó cái ổ cứng bị hỏng, may vẫn còn bảo hành nên được đổi cái khác.

enigmaticfc
30-07-10, 03:53 PM
Lâu lắm rồi mình ko vào clbgamesvn, giờ vào thấy thay đổi nhiều quá. Nhưng hình như audition offline có ver mới nhất vẫn là 3.25 nhỉ :P. Giờ mới có phương pháp hack perfect mãi mãi cho các phiên bản audition (tất cả lun). Bạn nào thích lập trình thì vọc nhé :P. Giờ mình ko chơi au off nữa rồi, vì cái server nó nặng quá. Ram k đủ, chạy ram ảo dễ lỗi ổ cứng. Hồi đó cái ổ cứng bị hỏng, may vẫn còn bảo hành nên được đổi cái khác.
Link Download anh ui ^^
share luôn đi nha :D

-Vic-
09-08-10, 07:43 PM
Công cụ thật sự rất hữu ích nên cần tận dụng đúng.

muitenphale
27-06-11, 08:26 AM
huuduyen ơi. mình đang dùng cái client của anh hieutrung đó nhưng mình ko bjk làm sao để add nhạc mới cho au ofline này. trên au online có những bài mới hay lắm. bạn có thể giúp mình add nhạc vào đc ko? add một bài mới toanh nha. mình có cái abm editor để thay nhạc cho file abm nhưng cũng ko add nhạc đc. hjx. mong bạn giúp mình với. cảm ơn trc nha L-)

phamngochai2
09-07-11, 08:11 AM
cho hỏi mấy file thd.xxx kiếm ở đâu? trong các bản cập nhật au vtc đâu có đâu ! ai cho tui cái yahoo cho dễ hỏi tý.

kyucmongmanh
18-09-11, 08:13 AM
Có vẽ rắc rối đây. Hum hiểu cái gì cả đơ lun.hihi

xity123
16-02-12, 12:11 PM
cảm ơn mấy anh nhiều. thay toàn bộ nhạc = nhạc au vtc được không anh. Hướng e cụ thể nha. e ngu lắm