PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Việt Hóa Cabal ko dấu đây

kelalung
20-01-10, 07:29 PM
chiều hôm nay rãnh quá, ngồi trong phòng trọ chả biết làm gì với 4 cái bức tường, rãnh wa nên mới config lại mấy file chơi, sẵn tiện việt hóa cabal ko dấu luôn,
nguồn từ cabal viet nam, nó có dấu nhưng cái tui việt hóa lại ko dấu vì có dấu thằng cabalmain đọc ko ra gì cả
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tải về rồi giải nén ra, bỏ vào client cabal là xong
cảnh báo: có thể có 1 số lỗi nhưng tui chưa phát hiện, có gì lỗi font cứ post lên nhá
hiện tại font tiếng việt ko dấu chưa đầy đủ, còn thiếu 1 số chỗ, thông cảm nhá
bổ sung
1 số hình ảnh:: các bạn tải thêm patch cho server nữa nhá, cái này ko biết có thêm vh ko nữa mình chưa test qua, 1 lỗi cơ bản là nhiện vụ có dòng chữ dài đăng đẳng .....
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho winscp kết nối với centos, giải nén file ra txt copy vào thư mục của server: root/clientfiles/encfiles/

patch sữa quest <10lv còn trên 10> chữa có dịch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nếu bài việt hay ,xin mọi người cảm ơn 1 phát vào nhá

thecongcntt
20-01-10, 07:40 PM
Bạn đã VH được full chưa bạn. Nếu VH có dấu đc thì hay quá.

goder2910
20-01-10, 07:52 PM
Chưa thử nhưng thank anh kelanhlung 1 phát. Toàn bài có ích :)

fancy90
20-01-10, 08:06 PM
Bạn upload cả file cabalmain.exe lên đi mình bị lỗi client

kelalung
20-01-10, 08:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào tải patch client (4file mới up hôm nay)của mình nhá, lỗi cabalmain ko phải 1 mình nó bị lỗi đâu, do mấy file khác đụng độ với cabalmain đó

fancy90
20-01-10, 08:17 PM
Uh thế thì tốt quá cảm ơn bạn <:-P

flygon
20-01-10, 10:19 PM
thanks bạn cả patch việt hóa lẫn patch client fix crash :D hehe , hay lắm , từ hum repack len 2,81 tuy có patch của chummpy thinh? thoang? vẫn bị error :D

------------------------------
rất tiếc , vẫn hiện thông báo error , crash lên crash xuống :-<

kelalung
21-01-10, 09:26 AM
nói thiệt là việt hóa cabal mình chỉ mất có 30 phút thôi, nhà ko có net nên ra quán ngồi để up cho các bạn đó, cái patch thì mình tổng hợp từ nhiều nguồn, vậy thôi

flygon
21-01-10, 01:36 PM
??? , đâu có nói rì về patch việt hóa đâu :-J nó tốt mà , ý tui là up bản repack 2.81 lên thì patch nào thinh thoảng cũng bị crash ^^

zake100
26-01-10, 11:37 PM
sao mình coppy cái patch sửa quest<10> vào /root/clientfiles/encfiles/ mà vẫn bị cái lỗi thực hiện nhiệm vụ ở chỗ cái NPC bán giáp trụ

kelalung
27-01-10, 03:57 PM
mấy cái quest khó việt hóa lắm, dài lắm chả biết làm đến bao giờ mới xong nữa, trong patch 2 đã nói ai giỏi lập trình thì giúp đỡ cái việc này nhá

fancy90
27-01-10, 07:48 PM
Bản việt hóa này bị lỗi đó bạn ạ check lại đi , đánh quái là bị thông báo lỗi và một số chỗ dịch từa lưa hạt dưa

kelalung
29-01-10, 01:36 PM
thì trong patch 2 đã ghi cụ thể rồi mà, ai giỏi lập trình thì giúp mình 1 tay, còn việc bug thì bạn dùng cái file msg.enc của bản cũ mà thế vào là hết, nếu còn lỗi thì cứ lấy file .enc cũ thay thế cho cái mới là xong

f-fantasy
03-02-10, 04:04 PM
Cái này chắc còn tùy thuộc client nào nữa chứ. Mình xài client US bản mới nhất khi copy cái patch từa lưa lắm :(

tuongtu_99
05-02-10, 10:45 PM
mấy cái Q nếu dùng đc file việt hóa của VN thì tốt hơn còn kg thì tốt nhất là cứ để tiếng anh - chứ dịch dùng google thì oải lém

f-fantasy
08-02-10, 01:32 PM
Mà cũng ko cần thiết việt hóa đâu ,dân chơi cabal nói chung đã tìm đến server cabal Private thì mặc dù ko biết tiếng anh chắc cũng thông thuộc cách chơi rồi kể cả việc khó chịu nhất là làm 127 cái Q để có thể vào quốc gia rồi làm quest rank 12 cũng quen rồi , ko nhất thiết phải việt hóa .

RuocMan
25-05-10, 12:25 PM
làm được việt hóa có dấu thì tốt quá chứ k dấu thế này hơi nản... đọc tiếng anh có khi vẫn dễ chịu hơn :( dẫu sao cũng thank bác chủ thớt vì công lao mở đường cho mọi ng :D

mazhzil
13-06-10, 01:39 PM
uhm tình hình là bác cho mấy cái link e vẫn chưa hiểu lắm , cần down những j bác làm ơn chỉ dẫn rõ giùm đc ko ?