PDA

View Full Version : Share VMWare TLBB ( Tích hợp Server+Oracle+MySQL)

Trang : [1] 2

zrockmanx
20-01-10, 02:24 PM
Lâu nay thấy Bõ TLBB Ofline vắng hoe nên hôm nay mình Share cái Server này cho Bõ xôm tụ 1 tý
Đây là Server mình mới cài (nhìn thấy hơi hơi giống Server mà hiện nay bạn Black đang mở cho Online) có Trùng lâu giới,thần khí 102... 4 máp bos đi từ lau lan, mới chỉ việt hóa 1 số NPC di chuyển......mình chỉnh MMP, YTO, Túc cầu đều đi pt 1 người......Server có chức năng GM thả Bos sự kiện ở LD đánh rớt ngọc cao cấp ......
Hiện nay Server này mình chỉ mới cài Test và mình đưa lên đây cho bạn nào thích cài ofline thì lấy về mà chơi
Cái này mình đã tích hợp hết vào Máy ảo nên các bạn chỉ cần cài VMWare rồi open lên rồi đang nhập linux với user root pas là 123456, xong mở teminor đánh lệnh ./tlbb.sh ( cái này mượn bạn Black có chỉnh sữa tý xíu) rồi chờ khoảng 10p là vào server chơi được ( do server nhiều map nên load lâu)
Chú ý khi open server :

Cài xong Vmware khởi động lại máy rồi vào Vmware open file Server TLBB(nhớ set RAM cho máy ảo ít nhất là 1G)
Khi khởi động Linux, máy ảo sẽ dừng lại, các bạn chọn Remove... cứ vậy khi nào đến cái bước đặt IP thì các bạn đặt theo IP sau:
192.168.1.3
255.255.255.0
192.168.1.1
192.168.1.1
Rồi nhấn Ok
Khi khởi động xong linux, vào run gõ ping 192.168.1.3 nếu ping được là Ok
Các bạn dùng Client xưng bá giang hồ của bạn Black mà chơi nha :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er%2F4577767c7d747276)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lder%2FUCYZK2%2F)

File launch.ini ( dung trực típ file Launch mà vào không vào = game.exe nữa)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fhyzjgzgjnia)

[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ftlbb%2Freadme.htm)

# ÓÎÏ·ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ·ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hinfo.txt)

#ÓÎÏ··þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nServer.txt)

#ÓÎÏ·×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ·
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> aunch.zip)

#ÐÞ¸´·þÎñÆ÷µØÖ·
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Frepair%2F)

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ex.htm)

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ex.htm)

Do mình dùng cái linux có sẵn của Black để chỉnh nên file account.txt trong folder tải về không dùng cho server này ( do mình quên xóa lúc rar lại)
Hiện giờ Sever có 3 acc là nguyenhuy,nguyenhuy1,nguyenhuy2 pass 123456
còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sau ( mượn của bạn Black có chỉnh sữa chút xíu cho giống database) :

Cách tạo acc mới bằng navicat:
Mở navicat Chọn Connection>Oracle
Host/IP : 192.168.1.3
Port : 1521
Name/ID : fstest
User : system
Pass : donglei
Xong nhấn OK

Tiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"
Tiếp theo nhấp vào dấu "+" bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa Open
Chọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"
Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"
Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"
Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:

INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TenDangNhap', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC)+1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)

TenDangNhap thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạo
PassMD5 là password của tên đăng nhập trên
(Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')Bạn chỉ dùng navicat để tạo acc được khi chưa đánh lệnh ./tlbb.sh mà chỉ mới mở linux lên thì mới vào oracle được, còn khi bạn đã đánh lệnh ./tlbb.sh tức là đã open server game thì bạn ko vào oracle để tạo acc được, khi bạn dùng Navicat để vào oracle nó báo 1 bảng có link trang web ở trên đó và nút OK thì có nghĩa bạn chưa có file oci.dll kết nối, bạn nhấp vào trang web đó làm theo hướng dẫn của nó là được , trang web hướng dẫn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Fwiki%2Findex.php%2FInstant_client_required)
trang down install client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> echnology%2Fsoftware%2Ftech%2Foci%2Finstantclient% 2Findex.html)
Link Navicat
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fget%2FInternet%2FServers%2FDatabase-Utils%2FNavicat-Premium.shtml)

Một số hình ảnh Server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DO xài mạng vịt teo 250k nên up hơi lâu, nên chắc mai là sẽ có cho các bạn down , khi nén mình có tạo Put recovery record nên khi down về có lỗi mấy bạn cứ dùng winrar mà sửa là ok

Đã có link Down Server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 25a69b62 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3D109a1cef7c27b161ab1eab3e9fa335ca67 ecc37a25a69b62)
Part 4 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> le%2FKS81O2I18L%2F)

[COLOR=Red][B]Update 1 : Chỉnh Shop KNB bán ngọc cấp 8 ( có hướng dẫn bên trong)

Link Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 947494ac (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3D109a1cef7c27b161ab1eab3e9fa335cab6 d75a6b947494ac)
Client do bạn Probin up zdùm (nhớ chép file launch.ini(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fhyzjgzgjnia)) của mình vào trước khi chơi
galaxyz.net/data/4c7e787d7875797e/XungBaGiangHo0.88.part01.rar.glx
galaxyz.net/data/380a0c090c010d0c/XungBaGiangHo0.88.part02.rar.glx
galaxyz.net/data/5062646164696566/XungBaGiangHo0.88.part03.rar.glx
galaxyz.net/data/2b191f1a1f121e12/XungBaGiangHo0.88.part04.rar.glx
galaxyz.net/data/43717772777a7570/XungBaGiangHo0.88.part05.rar.glx
galaxyz.net/data/281a1c191c111e11/XungBaGiangHo0.88.part06.rar.glx
galaxyz.net/data/6a585e5b5e535d5a/XungBaGiangHo0.88.part07.rar.glx
Các link mình đã Test kỹ down về giải nén ko có lỗi, nếu bạn nào có lỗi thì chịu khó down lại hoặc bạn mở tất cả bằng winrar xong chọn vào file lỗi sau đó chọn vào button Repair ( có hình cái túi y tế) là sữa được vì mình có tạo Put recovery record
Hình sửa file rar

zrockmanx
20-01-10, 04:40 PM
Đã Update Link download cho bạn nào quan tâm #:-s
Mod nào vào thấy thì tick lên zdum2 em cho pà kon thấy nha, thanks nhiều

kjmbialon
20-01-10, 05:09 PM
hay quá
đang cần đúng bùn nghủ gặp chiếu manh hè hè ;)) híc down trên Mu vừa xong lại xóa down em này về chơi khà khà cho mình xin YH nèo
sao để add 1 item vào shop KNB vậy ^^

zrockmanx
20-01-10, 05:15 PM
Shop KNB do nhiều file quyết định lắm bạn cứ mò phần server và char trưoc71 đi khi nào mình sẽ viết 1 bài HD add vào Shop KNB luôn :D

kjmbialon
20-01-10, 05:18 PM
server đã việt hóa chưa ví dụ như opt đã đc VH chưa vậy hì hì

silverwing1205
20-01-10, 05:41 PM
sao part 4 ko download được hả bạn, bạn kiểm tra lại xem ..
THANKS !

bongomez
20-01-10, 05:46 PM
cho tớ hỏi cái đã dow 24 tập tin của TLBB sever rồi thì có cần dow phiên bản xưng bá giang hồ của black nữa ko ???

kjmbialon
20-01-10, 05:46 PM
đợi ngày hoàng đạo down lại híc MF hay bị hâm lắm chịu đi ;))

silverwing1205
20-01-10, 06:26 PM
ai download dc part 4 rồi upload lên host khác hộ mình với ....

SjTempo9x
20-01-10, 07:23 PM
bản này chưa vh hết hả bạn?
thui dùng bản cũ vậy:D

kjmbialon
20-01-10, 07:50 PM
bọn thợ điện đểu không chịu đc down đc 18 part tính đem về tối down nốt ai dè mất diện mới có đc 4 part :((

zrockmanx
20-01-10, 07:59 PM
Update part 4 cho mấy bạn
Bản này là bản mới hơn ,nhiều vật phẩm hơn..... so với bản việt hóa 026 nên tùy từng bạn thích Play cái nào thì Play

kjmbialon
20-01-10, 08:09 PM
ừ thui VH cũng làm Nv thui
à hình như bản của Black online Vh rùi ngâm kứu sang hỏi thăm 1 tẹo ;)) mãi mới đủ 2gb of ram ^^ để chơi vừa đủ ram đã có sever chơi ngay sướng
Chủ thớt lừa tình part 4 mới vẫn không down đc chuyển host nèo ;))

zrockmanx
20-01-10, 08:39 PM
Bản của Black đang online thì y chang bản này nhưng Black việt hóa ít hơn, và cái bà ở ĐL mà Black dịch là GM kiu tới thì thực chất bà đó khi oánh boss ta lụm được 1 phiếu gọi là phiếu KNB khi dem tới đó thì 1 phiếu được tham gia trò chơi 1 lần, khi tham gia sẽ hên xui nếu hên thì được vật phẩm xịn như ngọc cấp 5-6 bí ngân 5-6 còn xui thì ko dc j hết. Trong Server Black đang online mình vào thì chỉ thấy Black việt hóa mấy bà mới thêm vào ở DL thôi còn NPC thì chưa thấy việt hóa ai hết

Hix chắc mediafire đang lỗi để mình up lên 1280 thử

kjmbialon
20-01-10, 08:48 PM
đợi lên Mega1280 nèo sắp xong chưa bạn mai down clien cũng đc :))

SjTempo9x
20-01-10, 08:58 PM
megashare đi bác ơi
thui thì down lại bản này vậy:D
tui nhớ cái bản đầu 0.26 mà black share tiếng việt ngon lắm cơ mà nhỉ?

silverwing1205
20-01-10, 09:43 PM
Update part 4 cho mấy bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fyjwnz2fjmgw)
Bản này là bản mới hơn ,nhiều vật phẩm hơn..... so với bản việt hóa 026 nên tùy từng bạn thích Play cái nào thì Play

THanks bạn, nhưng vẫn kô download được, chắc part 4 này bị yểm bùa rồi .... 8-}8-}8-}

zrockmanx
20-01-10, 09:44 PM
Link Megashare đây part 4 nha

BlackDragon776
20-01-10, 11:15 PM
Bản của Black đang online thì y chang bản này nhưng Black việt hóa ít hơn, và cái bà ở ĐL mà Black dịch là GM kiu tới thì thực chất bà đó khi oánh boss ta lụm được 1 phiếu gọi là phiếu KNB khi dem tới đó thì 1 phiếu được tham gia trò chơi 1 lần, khi tham gia sẽ hên xui nếu hên thì được vật phẩm xịn như ngọc cấp 5-6 bí ngân 5-6 còn xui thì ko dc j hết. Trong Server Black đang online mình vào thì chỉ thấy Black việt hóa mấy bà mới thêm vào ở DL thôi còn NPC thì chưa thấy việt hóa ai hết

Hix chắc mediafire đang lỗi để mình up lên 1280 thử

Oái cái của mình không phải là dịch lại từ china( Việt hóa ) mà là viết lại script mới dùng cho chức năng mới, và hệ thống sever viết lại rất nhiều code chứ không phải giữ nguyên như china share nữa. Bây giờ mình phát triển theo hướng viết lại script điều khiển theo ý riêng chứ không phải là dịch từ china sang việt.

Vì server có thể dùng cả client china lẫn client việt hóa nên tạm thời phải giữ nguyên chứ việt hóa thì client china vào sẽ không đọc được chữ việt.

BlackDragon776
20-01-10, 11:40 PM
Thì ra bạn "zrockmanx " share server dùng client của mình thảo nào hôm nay tự nhiên bị nhiều bạn PM thế.

bongomez
21-01-10, 12:56 AM
link part 2 có vấn đề roài rock ơi dow 4% là nó die link ko dow nữa :(

bongomez
21-01-10, 01:19 AM
rock cho tớ yahoo được ko liên lạc hướng dẫn tớ tí new member ko biết cài :((

silverwing1205
21-01-10, 02:34 AM
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh tốc độ tăng exp vậy, lên lv nhanh quá.
Ah, bạn có thể hướng dẫn tạo acc = navicat được ko?
THANKS !

binhbet
21-01-10, 07:07 AM
em load het ve roi nhưng ko mở bằng Rehad được có bác nào cứu em với. Giải nén bằng 7zip thấy báo lỗi file 1

kakalot123456
21-01-10, 08:01 AM
up lại dùm part 4 đi tải không đc 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kakalot123456
21-01-10, 08:03 AM
UP LÊN GALAXYZ ĐI :(( 30 charrrrrrrrrrrrr

binhbet
21-01-10, 08:13 AM
bác chủ toppic ơi cho em cái yahoo đi

kjmbialon
21-01-10, 11:12 AM
bùn quá clien down không đc cả sever part 004 không đc mà chủ topic kêu sẽ úp lên Mega1280 lừa tình nè :((

zrockmanx
21-01-10, 11:53 AM
Client link 1280 của bạn Black vẫn down được mà
Còn link part 4 hồi tối up lên Megashare rùi mà sao giờ Megashare nó không vào được, để mình up lên 1280 thử, up server VN lâu quá, có mấy chục Kb ah hix hix

zrockmanx
21-01-10, 11:55 AM
em load het ve roi nhưng ko mở bằng Rehad được có bác nào cứu em với. Giải nén bằng 7zip thấy báo lỗi file 1
Giả nén lổi file nào bạn, part mấy, mình có put recovery record nên part nào lỗi bạn dùng winrar mà sửa

zrockmanx
21-01-10, 12:01 PM
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh tốc độ tăng exp vậy, lên lv nhanh quá.
Ah, bạn có thể hướng dẫn tạo acc = navicat được ko?
THANKS !
Tạo acc = navicat có trong bài đầu đó bạn,
Rate và Drop bạn chỉnh trong fire Config.info trong Folder Config trong Server với DropParam= 3.0 là Drop (FPT là 1.0) và ExpParam=300.0 là Rate ( FPT hình như là 50)
nhớ Copy ra ngoài rồi mở = wordPad chỉnh xong rùi copy vào server lại ( chọn chế độ copy là Binary nha) dùng WinSCP mà kết nối với linux với IP là 192.168.1.3 user la root pass là 123456, rồi bạn vào folder home sẽ thấy server tlbb rùi file config năm trong folder server/config

kjmbialon
21-01-10, 12:20 PM
có người thành công ở part 4 à úp úp lên xem nèo không anh em xử chém ^^

zrockmanx
21-01-10, 12:32 PM
Part 4 mega 1280

silverwing1205
21-01-10, 12:34 PM
có người thành công ở part 4 à úp úp lên xem nèo không anh em xử chém ^^
Bạn download part 4 ở megashare.vn, tuy tốc độ hơi thất thường, có lúc về 0 ^^

Mình dùng NAVICAT như hướng dẫn ở đầu nhưng vẫn ko vào được bạn ạ ..

----------------------------------------------
Edit :

Mà dùng NAVICAT for MySQL hay ORACLE hả bạn ???

zrockmanx
21-01-10, 12:41 PM
Bạn download part 4 ở megashare.vn, tuy tốc độ hơi thất thường, có lúc về 0 ^^

Mình dùng NAVICAT như hướng dẫn ở đầu nhưng vẫn ko vào được bạn ạ ..

Bạn chỉ dùng navicat để tạo acc được khi chưa đánh lệnh ./tlbb.sh mà chỉ mới mở linux lên thì mới vào oracle được, còn khi bạn đã đánh lệnh ./tlbb.sh tức là đã open server game thì bạn ko vào oracle để tạo acc được, khi bạn dùng Navicat để vào oracle nó báo 1 bảng có link trang web ở trên đó và nút OK thì có nghĩa bạn chưa có file oci.dll kết nối, bạn nhấp vào trang web đó làm theo hướng dẫn của nó là được , trang web hướng dẫn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Navicat

bongomez
21-01-10, 12:46 PM
Cho tớ hỏi với bi h tớ có 1 bộ cài vmware ,tlbb của black , sever tlbb 24 part tớ còn thiếu gì nữa ko new member giúp đỡ tớ tí lần đầu cài

bongomez
21-01-10, 12:49 PM
Ps rock có yahoo ko send cho tớ đi

zrockmanx
21-01-10, 12:50 PM
Cho tớ hỏi với bi h tớ có 1 bộ cài vmware ,tlbb của black , sever tlbb 24 part tớ còn thiếu gì nữa ko new member giúp đỡ tớ tí lần đầu cài

Nếu bạn muốn chỉnh sửa nhân vật thì cần Navicat down về open server lên rùi open navicat, chọn new conection chọn MySQL rùi đánh IP là 192.168.1.3 user tlbb, pass tlbb1234 rồi bạn vào database tlbbdb trogn bảng tchar là chaứ thông tin nhân vật của bạn như KNB, Điểm tặng, EXP......
Bãn muốn tạo acc thì làm như hướng dẩn ở reply trên
YM! ...PM 4rum có j thì bạn cứ PM lên tớ thấy tớ trả lời cho

kjmbialon
21-01-10, 02:24 PM
ok híc link Galaxyz (clien bị xóa rùi huhu) chết anh em rùi ;)) Mega1280 chỉ down file nhẹ thui còn mấy file nặng hay tèo lăm ;))

silverwing1205
21-01-10, 03:36 PM
Chọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"

MÌnh chọn TL_GAMEUSER nhưng ko thấy USER_BASIC ( trống không, ko có cái nào cả)

kjmbialon
21-01-10, 04:44 PM
xin lại cái clien nèo híc mega1280 không down đc với cái speed 4kb/s và galaxy đã bị xóa :(( số con ruồi rùi ;))
megashare cũng tình trạng 2-3kb/s hết mạng từ fpt-> megavnn mà không tiến triển chuyển hết lên Mu nèo xài h hạnh phúc cho nhàn

zrockmanx
21-01-10, 05:32 PM

MÌnh chọn TL_GAMEUSER nhưng ko thấy USER_BASIC ( trống không, ko có cái nào cả)

Ban nhấp đúp vào nó sẽ hiện ra cái table đó mà

bongomez
21-01-10, 05:35 PM
có bạn nào giải nén được 24 part ở Hà Nội ko cho tớ xin địa chỉ + sđt tớ lên copy về dùng với nhà tớ dow toàn lỗi :)

probin
21-01-10, 06:05 PM
mới up dc 1 nửa part cho mấy bạn này
galaxyz.net/data/2d1f191c191b1918/ServerTLBB.part001.rar.glx
galaxyz.net/data/784a4c494c4e4c4e/ServerTLBB.part002.rar.glx
galaxyz.net/data/7143454045474546/ServerTLBB.part003.rar.glx
galaxyz.net/data/794b4d484d4f4e4c/ServerTLBB.part004.rar.glx
galaxyz.net/data/6654525752505355/ServerTLBB.part005.rar.glx
galaxyz.net/data/3a080e0b0e0c0f0d/ServerTLBB.part006.rar.glx
galaxyz.net/data/6654525752505053/ServerTLBB.part007.rar.glx
galaxyz.net/data/7a484e4b4e4c4c42/ServerTLBB.part008.rar.glx
galaxyz.net/data/5a686e6b6e6c6d68/ServerTLBB.part009.rar.glx
galaxyz.net/data/4476707570727373/ServerTLBB.part010.rar.glx
galaxyz.net/data/7143454045474943/ServerTLBB.part011.rar.glx
galaxyz.net/data/2311171217151b15/ServerTLBB.part012.rar.glx

langtu113
21-01-10, 06:55 PM
Download hết về rồi sao nữa .Ai biết chỉ tui cách cài với - Cám ơn

binhbet
21-01-10, 07:01 PM
ai co cai cilent 0.26 ko up len cho em voi can gap lam :((

zrockmanx
21-01-10, 07:50 PM
Download hết về rồi sao nữa .Ai biết chỉ tui cách cài với - Cám ơn

Làm như hướng dẫn bài đầu là được mà bạn, giải nén các file down về được 1 folder, cài VMware Workstation rồi open folder vừa down về rồi đăng nhập với user là root pass là 123456 rùi vào linux nhấp chuột phải chọn open terminor rồi đánh vào lệnh ./tlbb.sh rồi chờ khoàng 10p là vô được, nhớ down client ở bài đầu về và copy pass down file launch.ini vào file launch.ini trong client

silverwing1205
21-01-10, 09:33 PM
Ban nhấp đúp vào nó sẽ hiện ra cái table đó mà

Vẫn ko hiện ra cái table nào cả 8-|

Nếu bạn muốn chỉnh sửa nhân vật thì cần Navicat down về open server lên rùi open navicat, chọn new conection chọn MySQL rùi đánh IP là 192.168.1.3 user tlbb, pass tlbb1234 rồi bạn vào database tlbbdb trogn bảng tchar là chaứ thông tin nhân vật của bạn như KNB, Điểm tặng, EXP......Mình làm theo cách này để add KNB nhưng ko kết nối vào được MySQL

---------------------------------------------------
Edit: Ah, phải chạy server mới vào được MySQL
Nhưng vẫn còn gặp rắc rối với việc tạo acc .

kakalot123456
21-01-10, 09:40 PM
:x galaxyz đang bảo trì roài 30 charrrrrrrrrr

silverwing1205
21-01-10, 09:52 PM
Edit "Điểm tặng" ở tab "Zengdian"
Edit "KNB" ở tab "yuanbao"
Đang tìm hiểu tiếp :)

hongtu1
21-01-10, 10:17 PM
Ai làm xong, cho demo mấy cái ảnh. Nếu good, mình sẽ dán topic lên trên cho mọi người dễ thấy

113viyeu113
22-01-10, 02:09 AM
up lại client medifile di chủ topic mega1280 dow 4k còn sever kia thi ko co du kiệu thank

probin
22-01-10, 04:15 AM
Ai rảnh up cho cái link của client với. Hoặc cho mình link , down ko dc

binhbet
22-01-10, 08:07 AM
em bị lỗi nhiều path qua 1 - 7 - 13 - 17 - 20 - 24 giai nentoan bao loi. bacnao co longthuong up len cho em voi :((

langtu113
22-01-10, 08:23 AM
Download trên mega1280 thì bạn phải chịu khó 1 chút nên down = IDM quan trọng là chọn thời điểm download thích hợp (mình down lúc 8h tối thấy ko có vấn đề gì ) thì tốc độ sẽ đc cải thiện rất nhiều. Chúc may mắn nếu ko đc mình post lên MF cho.

Xtrap
22-01-10, 08:29 AM
link số 4 down ko đc mà down về giải nén đc hem ko lại mệt

binhbet
22-01-10, 08:30 AM
em giai nén toàn lỗi va ko hieu cau nay cua chu topic "khi nén mình có tạo Put recovery record nên khi down về có lỗi mấy bạn cứ dùng winrar mà sửa là ok"
vậy sửa như thế nào co ai huong dan duoc cho em ko

Xtrap
22-01-10, 08:34 AM
click vào file chọn open vào winrar tìm tool repair.chỉ sợ còn lỗi khác thôi

binhbet
22-01-10, 09:18 AM
van ko duoc bac a

em lam thoeo nhu bac noi roi ma cha an thua gi chan qua
co ai up len cho em voi

113viyeu113
22-01-10, 09:26 AM
cái lient dơn tới 96% kô down nữa up sang host khác giùm đi chủ topic ơi

zrockmanx
22-01-10, 10:02 AM
click vào file chọn open vào winrar tìm tool repair.chỉ sợ còn lỗi khác thôi

Mình test kỹ rồi ko có lỗi khi up đâu bạn, bạn làm theo hướng dẫn bài đầu là dc
Client các bạn chịu khó down ở 1280 nhiều bạn down được rồi đó, để chiều nay mình up lên MF cho các bạn luôn

Xtrap
22-01-10, 10:35 AM
client của bác Black thì mình dùng rồi nên ko lo chỉ sợ cái server kia về giải nén lỗi thôi,down cũng gần xong rồi chưa bik thế nào,sặc còn 4 link cuối tự nhiên tốc độ có 10kb/s

Xtrap
22-01-10, 10:51 AM
bạn ơi cho xin cái link down số 4 đi link trên mediafire ko down đc

probin
22-01-10, 11:17 AM
có link galaxyz mình đã post rồi đó , bạn down part 4 ở đó đi

zrockmanx
22-01-10, 11:19 AM
bạn ơi cho xin cái link down số 4 đi link trên mediafire ko down đc

Link part 4 đã update link 1280 ở bài 1 rồi đó bạn

kjmbialon
22-01-10, 11:25 AM
down đc part 4 mệt vãi còn cái clien trên Mega1280 híc em xài mạng quán tí úp lên megauplaod nha ^^ 4h-6h có happy hour cũng đc mà down cũng tầm >200kb/s (mạng thường) em ra quán cáp quang thf down đc 1,5mb nha ;))

probin
22-01-10, 11:35 AM
rockman ơi , sao mình cài sv xong xuôi , chạy client để vào game thì nó toàn dừng lại ở cái đoạn "Đang kiểm tra mật khẩu" nhỉ. Ông bạn có yh thì cho mình để mình hỏi với

zrockmanx
22-01-10, 11:38 AM
rockman ơi , sao mình cài sv xong xuôi , chạy client để vào game thì nó toàn dừng lại ở cái đoạn "Đang kiểm tra mật khẩu" nhỉ. Ông bạn có yh thì cho mình để mình hỏi với
Yajoo mình là : ...PM 4rum
Có thể lúc đó server chưa chạy xong, khi nào nó báo không kết nối dc mới lo, chứ thường lần đầu login nó kiểm tra mật khẩu hơi lâu do server mới open mà, bạn cứ chờ nó kiểm tra 1 chút, nếu ko dc bạn đăng nhập lại là dc, còn ko bạn chờ 1 xíu cho server nó load xong rồi đăng nhập

kjmbialon
22-01-10, 11:38 AM
à chủ tớt có part 2 của clien +clien 8.0 của bọn china có chơi đc không vậy clien nặng quá mãi mới down đc path 2 T_T

zrockmanx
22-01-10, 11:44 AM
à chủ tớt có part 2 của clien +clien 8.0 của bọn china có chơi đc không vậy clien nặng quá mãi mới down đc path 2 T_T
Để chiều về mình up lên MF cho bạn

probin
22-01-10, 12:09 PM
Đã có link Galaxyz và Azsharing Client Xưng Bá Giang Hồ cho anh em đây (chưa đủ post nên mình bỏ http nhé )
Sorry , các bạn chưa down dc bằng galaxyz đâu , nó đang bảo trì. Các bạn down qua azsharing nhé

Galaxyz:
galaxyz.net/data/4c7e787d7875797e/XungBaGiangHo0.88.part01.rar.glx
galaxyz.net/data/380a0c090c010d0c/XungBaGiangHo0.88.part02.rar.glx
galaxyz.net/data/5062646164696566/XungBaGiangHo0.88.part03.rar.glx
galaxyz.net/data/2b191f1a1f121e12/XungBaGiangHo0.88.part04.rar.glx
galaxyz.net/data/43717772777a7570/XungBaGiangHo0.88.part05.rar.glx
galaxyz.net/data/281a1c191c111e11/XungBaGiangHo0.88.part06.rar.glx
galaxyz.net/data/6a585e5b5e535d5a/XungBaGiangHo0.88.part07.rar.glx

AZSharing:
azsharing.com/8m4cxozavbma/XungBaGiangHo0.88.part01.rar.html
azsharing.com/iyvo7drv3tcn/XungBaGiangHo0.88.part02.rar.html
azsharing.com/ros4cb0w9hvc/XungBaGiangHo0.88.part03.rar.html
azsharing.com/ws82hzrb1mki/XungBaGiangHo0.88.part04.rar.html
azsharing.com/op7je2o9h5sb/XungBaGiangHo0.88.part05.rar.html
azsharing.com/itd98e251jwp/XungBaGiangHo0.88.part06.rar.html
azsharing.com/i43zr26wccyw/XungBaGiangHo0.88.part07.rar.html

rockman edit lên bài của ông cho mọi người coi nhé

jickylove
22-01-10, 12:48 PM
hjx cái sever này đeo thần khí là bị dis :S

kjmbialon
22-01-10, 12:56 PM
hay lắm giờ đi học sau đó về test à sao thành GM vậy đặt tên xong là ok à ;))

jickylove
22-01-10, 12:58 PM
Ai làm xong, cho demo mấy cái ảnh. Nếu good, mình sẽ dán topic lên trên cho mọi người dễ thấy

ảnh đây :D ( sr tại tớ chưa đủ post nên ko up đc ^^) :

cái này 12 củ máu ^^!!
Đồ trùng lâu
pet

jickylove
22-01-10, 01:09 PM
à cho mình hỏi làm thế nào để thành game master (GM) thế :D

binhbet
22-01-10, 01:41 PM
bac zrockmanx oi de lao yahoo di em cai dc roi ma ko dang nhap dc vao game. danh cai acc nguyenhuy va pas 123456 ma chang vao dc

binhbet
22-01-10, 02:44 PM
em cai dc roi nhung ma chan qua ko the dang nhap duoc bang cai acc nguyenhuy va pass: 123456 nhu bac zrockmanx noi nen chua bieets lam the nao.
co ai giup dc em thi add ID yahoo: truyen_thuyet_nguoi_va_rong
em xin da ta truoc

Xtrap
22-01-10, 03:29 PM
ai có link down số 1 cua client bác Black ko mega1280 link 1 bị chập rồi,galaxy thì báo ko có dữ liệu

probin
22-01-10, 03:43 PM
ai có link down số 1 cua client bác Black ko mega1280 link 1 bị chập rồi,galaxy thì báo ko có dữ liệu

Bác chịu khó down lại toàn bộ từ link AZSharing mình đã post , bởi vì part 1 của blackdragon lớn quá nên mình ko up lên dc

probin
22-01-10, 03:45 PM
bac zrockmanx oi de lao yahoo di em cai dc roi ma ko dang nhap dc vao game. danh cai acc nguyenhuy va pas 123456 ma chang vao dc

em cai dc roi nhung ma chan qua ko the dang nhap duoc bang cai acc nguyenhuy va pass: 123456 nhu bac zrockmanx noi nen chua bieets lam the nao.

Lúc mới khởi động sv thì đăng nhập mất khá lâu , máy mình E2180 , ram 2GB mất tới 5 phút cơ. Bạn chịu khó chờ 1 lúc

binhbet
22-01-10, 04:12 PM
nó báo mat khau ko dung danhl ai lan nua thi no bao nhap sai phai doi 1 lat roi thu lai dung nhu TLBB FPT ay
:((

probin
22-01-10, 04:18 PM
Link part 4 AZSharing nè các bác: azsharing.com/3ki1qy35r1ji/ServerTLBB_part004.rar.html

zrockmanx
22-01-10, 04:39 PM
nó báo mat khau ko dung danhl ai lan nua thi no bao nhap sai phai doi 1 lat roi thu lai dung nhu TLBB FPT ay
:((
Bạn tạo acc giống như bài 1 mình hướng dẫn thử đi, làm 1 lần là quen ah

silverwing1205
22-01-10, 04:51 PM
sao mình ko tạo được thêm Acc, ai giúp mình với

zrockmanx
22-01-10, 05:03 PM
sao mình ko tạo được thêm Acc, ai giúp mình với

Bạn cứ làm y chang như mình hướng dẫn ở bài đầu, nếu có báo lỗi chổ nào thì bạn chụp hình post lên đây mình giải quyết cho bạn, chứ nói không không mìhn không biết bạn trục trặc chổ nào hết sao chỉ được

4community
22-01-10, 05:37 PM
Server của bác zrockman sao nhiều tiếng Việt vậy, của tôi chỉ có cái nào của client thì có TV còn cái nào của server thì kí tự hết trơn. Cho hỏi muốn việt hóa server thì làm cách nào hả bác ?

zrockmanx
22-01-10, 05:40 PM
Việt háo đa số nằm trong public\data\script mấy cái file .lua đó, nhớ dùng text editor hay wordpad để chỉnh( backup trước khi chỉnh) dùng font uhoài nhá và bàng mã VISCII gỏ

langtu113
22-01-10, 08:13 PM
Bạn có thể hướng dẫn lại cách tạo acc mới không ? Cho hỏi luôn là cái navicat với cái Oracle trên windows hay trên linux để tạo acc. Mình mới chơi nên không biết!Có gì bỏ qua nha - Cám ơn

zrockmanx
22-01-10, 09:37 PM
Bạn có thể hướng dẫn lại cách tạo acc mới không ? Cho hỏi luôn là cái navicat với cái Oracle trên windows hay trên linux để tạo acc. Mình mới chơi nên không biết!Có gì bỏ qua nha - Cám ơn

Tạo acc mới có hướng dẫn ởbai2 đầu đó bạn, server này tích hợp hết trên linux kể cả oracle nên bạn chỉ cần cài VW để open và navicat để tạo acc và edit acc thôi, bạn chịu khó đọc lại bài 1 đi mình chỉ hết rồi

silverwing1205
22-01-10, 09:50 PM
Mình bị lỗi này

KO thấy table nào trong TL_GAMEUSER cả :(

zrockmanx
22-01-10, 11:10 PM
Mình bị lỗi này

KO thấy table nào trong TL_GAMEUSER cả :(
Bạn đang nhập Oracle bằng User system pass là donglei sẽ thấy :D

Xtrap
22-01-10, 11:45 PM
cái này có cần cài thêm Ocrale nữa ko.vào navia kết nối đến ocrale ko đc.còn ping thì ko thấy

zrockmanx
23-01-10, 12:03 AM
cái này có cần cài thêm Ocrale nữa ko.vào navia kết nối đến ocrale ko đc.còn ping thì ko thấy

Oracle mình cài trên linux luôn rồi mà, bạn thử kết nối lại như mình hướng dẫn ở bài đầu thử ( ping 192.168.1.3 xem thử dc ko, ko thì reset lại linux)

probin
23-01-10, 03:39 AM
ping đc rồi vào đc server nhưng đăng nhập đến đoạn kiểm tra MK là đứng :|
sv mới khởi động thì phải chờ khá lâu mới vào được bạn ạ, tầm 5-10'

navicat thì cứ connect mãi mà ko thấy gì
bạn xem lại kĩ username , pass , port nhé. Và nhớ chỉ chạy dc navicat khi chưa chạy sv

Xtrap
23-01-10, 07:04 AM
đã chơi đc nhưng sv của bác Black nên vẫn lỗi EXP, ko có chỗ nhận KNB thì phải ko thể connect navicat để tạo acc mới

xe3banh
23-01-10, 07:12 AM
thank chủ thớt down về cài thử , mình rất thích mấy cái server run trên linux này

runrun88
23-01-10, 11:01 AM
Cài xong Vmware khởi động lại máy rồi vào Vmware open file Server TLBB(nhớ set RAM cho máy ảo ít nhất là 1G)
Khi khởi động Linux, máy ảo sẽ dừng lại, các bạn chọn Remove... cứ vậy khi nào đến cái bước đặt IP thì các bạn đặt theo IP sau:
192.168.1.3
255.255.255.0
192.168.1.1
192.168.1.1
Rồi nhấn Ok
Khi khởi động xong linux, vào run gõ ping 192.168.1.3 nếu ping được là Ok
Mình chạy server bằng VMware nhưng ko biết đến chỗ nào thì cài đặt IP như trên. Mình thấy nó chạy 1 mạch vào linux luôn, ping ko được. Ai biết chỉ mình với thank:).

kjmbialon
23-01-10, 11:52 AM
câng cài 1 card mạng làok híc hum qua mất 2 phút đt hỏi đó :(( sao để chỉnh về màn hình như BT vậy híc nhìn màn hình cao khó quá không mò thấy NPC cho KNB như trong hình :(( login vào oracle không đc

zrockmanx
23-01-10, 12:07 PM
câng cài 1 card mạng làok híc hum qua mất 2 phút đt hỏi đó :(( sao để chỉnh về màn hình như BT vậy híc nhìn màn hình cao khó quá không mò thấy NPC cho KNB như trong hình :(( login vào oracle không đc
Muốn chỉnh màn hình thì bạn vào Clinent : Client\Bin\System.cfg chỉnh mấy thông số này
# Camera
#-------------------------------
Camera_MinDistance =6.0
Camera_MaxDistance =35.5
Camera_Pitch =40.0
Camera_FOV =35.0

kjmbialon
23-01-10, 12:10 PM
hì hì h mới bít thank bác nha sao để lấy KNB h híc chơi offline mà không KNB để chết em à ý em là script đó thấy cũng là lua xem xài như thế nèo :((

zrockmanx
23-01-10, 12:20 PM
hì hì h mới bít thank bác nha sao để lấy KNB h híc chơi offline mà không KNB để chết em à ý em là script đó thấy cũng là lua xem xài như thế nèo :((
Dùng Navicat đang nhập MySQL( User tlbb pass tlbb1234) để chỉnh KNB trong bảng t_char không thì đợi mình update mấy scrip lấy KNB

zrockmanx
23-01-10, 12:32 PM
Đã có Update Việt hoá NPC quan trọng, tái sinh lv 120, nhận KNB, chế đồ.....ở bài đầu

runrun88
23-01-10, 12:44 PM
Ai giúp mình với, mình ko ping được tới máy ảo.

zrockmanx
23-01-10, 12:47 PM
Ai giúp mình với, mình ko ping được tới máy ảo.
Bạn có card mạng chưa ( đang xài ADSL) nếu chưa thì cài card mạng ảo, nếu có hết rồi mà ping ko dc htì bạn thử reset linux, trong quá trình open VMware Workstation lúc đầu linux chạy có hỏi config IP ko? bạn phải xem xét từng cái 1 để koi nó lỗi chổ nào

runrun88
23-01-10, 12:53 PM
Bạn có card mạng chưa ( đang xài ADSL) nếu chưa thì cài card mạng ảo, nếu có hết rồi mà ping ko dc htì bạn thử reset linux, trong quá trình open VMware Workstation lúc đầu linux chạy có hỏi config IP ko? bạn phải xem xét từng cái 1 để koi nó lỗi chổ nào
Máy mình có card mạng rồi, trong quá trình chạy linux thì ko thấy nó hỏi config IP, nó chạy một mạch vào luôn chỗ đăng nhập vào linux.

SjTempo9x
23-01-10, 01:23 PM
ko phải là config ip mà là nó hỏi bạn có bỏ cấu hình cũ và thay vào đó là cấu hình mới ko(remove..)
chắc là bác chọn keep...
nếu vậy thì vào trong linux rồi vào phần network tạo 1 cái mạng khác rùi điền địa chỉ ip vào là được
tui cũng phải làm như vậy:D

binhbet
23-01-10, 01:49 PM
dung roi neu ban load cai tich hop cua zrockmanx thi no vvao luon nhu vay la dc roi do. Em vua cai hoan thanh toi hom qua. mat 2 ngay ko ngu

Leonet
23-01-10, 02:16 PM
Máy mình có card mạng rồi, trong quá trình chạy linux thì ko thấy nó hỏi config IP, nó chạy một mạch vào luôn chỗ đăng nhập vào linux.

Bạn đăng nhập vào linux rồi Right click --> command line ---> gõ vào lệnh setup chọn config network để cấu hình Ip.

kjmbialon
23-01-10, 02:49 PM
bắt chiếc hướng dẫn nè em cho bác xem hình cho coll nha

Cofig như này là ok rùi :))
chạy nèo :))

zake100
23-01-10, 02:59 PM
thử nhấp vào cái đường dẫn đó sau đó làm theo hướng dẫn xem sao

SjTempo9x
23-01-10, 03:04 PM
tại chưa down cái client này nè pa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> echnology%2Fsoftware%2Ftech%2Foci%2Finstantclient% 2Findex.html)

Minh Phụng
23-01-10, 03:05 PM
nice
đang chơi TLBB nhưng ko bit add GM+lvl
Vậy mà cày lên dc 102 cũng ghê ^^!
thanks nhìu

runrun88
23-01-10, 03:05 PM
Ặc mình vẫn chẳng thế nào ping được tới máy ảo, set Ip cho linux rồi. Mình hỏi thêm là card mạng có phải config ko chứ làm mãi ko ping được.

SjTempo9x
23-01-10, 03:08 PM
cứ next next rùi khi nào nó có bảng dùng ip tĩnh/động thì chọn ip tĩnh ở dưới rùi điền ip 192.168.1.3.... vào là được thui

zake100
23-01-10, 03:10 PM
cài thêm một cái card mạng ảo cho window nữa lấy IP là 192.168.1.66
mask network là 255.255.255.0
gateway là 192.168.1.1
mà cái IP thì bạn lấy thế nào cũng được không nhất thiết phải là 192.168.1.66

Minh Phụng
23-01-10, 03:12 PM
card mạng phải config theo đúng IP trong Redhat chứ ko là ko xài dc đâu

zake100
23-01-10, 03:14 PM
nhầm rồi không nhất thiết đâu kjmbjalon đã lam thế được rồi đấy kể cả cái IP đấy và IP khác

Minh Phụng
23-01-10, 03:17 PM
nói chung tui cũng config theo IP trong video hướng dẫn
mấy bữa nay cháy tui ở nhà "tu" tới lv 102 :D

langtu113
23-01-10, 03:20 PM
Cho hỏi có thay đổi được địa chỉ Ip khác đc ko ? Tại vì địa chỉ 192.168.1.3 trùng với IP kết nối internet của tớ!Giúp đỡ mình chút nha

zake100
23-01-10, 03:26 PM
đổi thì có lẽ cũng đổi được nhưng mình chưa làm thử
ở cái đoạn config ip theo hướng dẫn thì bạn đổi theo ip bạn muốn config từ 192.168.1.3 thành cái khác
khi ping thì ping tới cái ip bạn vừa đặt
còn trong clien bạn chỉnh lại cái file lauch.ini thay 192.168.1.3 thành cái ip của bạn vừa đặt

Minh Phụng
23-01-10, 03:27 PM
IP của máy ảo thì ko dc thay còn IP chính giữ nguyên cũng dc

zake100
23-01-10, 03:30 PM
cứ thử thì biết tội gì không thử

binhbet
23-01-10, 05:15 PM
Cách an toan nhất cho những trường hợp rắc rối về IP thi cứ giữ nguyen cái card ảo la 192.168.1.3. còn nếu trường hợp bioj trùng với IP mạng IE của mình thì thử thay đổi cái IP của mình. chứ đừng thay cái PI của card ảo. thay vào lại phải làm lại 1 hồi mất thời gian lắm. mà có khi ko cẩn thận hoặc ko hiểu hết thì bioj lỗi ko hạy dc đâu.

binhbet
23-01-10, 05:17 PM
ac ac nhầm sorry card ảo là 192.168.1.2 ko phai 192.168.1.3 minh gõ nhầm thông cam nhé. cái 192.168.1.3 là của Linux sever ;)

runrun88
23-01-10, 05:33 PM
zrockmanx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi mình hỏi chút, mình down bản update NPC việt hóa của bạn rùi làm như hướng dẫn, khi đăng nhập thì nó cứ đứng mãi ở chổ đang kết nối server. Trước đấy thì vào chơi ngon lành không biết tại sao nữa.

jickylove
23-01-10, 05:46 PM
rockman ơi bản update hình như chế đồ chưa config đc :(

Lil.t
23-01-10, 07:01 PM
cho minh hoi ....bo? knb vo acc
qua Navicat ...tren XP hay la linux vay >.< tren xp thi login denied ..;[

probin
23-01-10, 07:31 PM
Có ai biết add tài khoản GM như nào ko ? Mình thử add mà cứ báo sai pass. Ai biết chỉ dùm nhé . Mà có tool GM nữa thì share cho mình với

jickylove
23-01-10, 07:49 PM
cho minh hoi ....bo? knb vo acc
qua Navicat ...tren XP hay la linux vay >.< tren xp thi login denied ..;[

bạn cài Navicat trên winxp rồi dùng nó conect vào linux :)

Lil.t
23-01-10, 08:21 PM
bạn cài Navicat trên winxp rồi dùng nó conect vào linux :)

uhm nhung minh lam new connection cho mysql thi no ko dc >.<

zake100
23-01-10, 08:45 PM
cụ thể nó baó lỗi gì post cái hình lỗi lên xem

jickylove
23-01-10, 08:51 PM
uhm nhung minh lam new connection cho mysql thi no ko dc >.<

bạn config giống thế này ko :-? + bạn đã chạy ./tlbb.sh ở linux chưa ?? ( xem ảnh )

Lil.t
23-01-10, 08:58 PM
uhm giong ma` .....>.< nhung van ko work

ban co teamviewer ko co j giup minh

jickylove
23-01-10, 09:03 PM
uhm giong ma` .....>.< nhung van ko work

ban co teamviewer ko co j giup minh
bạn pm nick yh jick_vn rùi gửi ID TeamViewer cho mình

Lil.t
24-01-10, 09:23 AM
Set GM sao nhi >.< kho hieu ;[

runrun88
24-01-10, 10:21 AM
Chẳng hiểu sao cứ vào game được 5' thì cái client nó đứng yên, đơ máy luôn(:|.

probin
24-01-10, 11:20 AM
Set GM sao nhi >.< kho hieu ;[

Bạn tạo nhân vật có tên là GM thì sẽ thành GM , ra chỗ ông Tiền Trang sẽ thấy các chức năng có sẵn dành cho GM như thả boss , nhận buff GM . Còn mình đang tìm hiểu thêm xem các lệnh của GM hay tool GM nó ở đâu. Khó quá

Lil.t
24-01-10, 12:30 PM
Bạn tạo nhân vật có tên là GM thì sẽ thành GM , ra chỗ ông Tiền Trang sẽ thấy các chức năng có sẵn dành cho GM như thả boss , nhận buff GM . Còn mình đang tìm hiểu thêm xem các lệnh của GM hay tool GM nó ở đâu. Khó quá

oh thx ban ..a` con cai gm tools ban noi la lay o dau ban

runrun88
24-01-10, 12:48 PM
Sao mình vô game cứ dùng skill là bị dis nhỉ:(.

Minh Phụng
24-01-10, 12:52 PM
đừng cài fonts TQ phải chỉnh về là English (United States)

jickylove
24-01-10, 01:26 PM
rockman có cách nào khắc fục cái giới hạn KNB ko

mình đang đập cả set 8 thì nó báo giới hạn KNB :(

probin
24-01-10, 02:01 PM
oh thx ban ..a` con cai gm tools ban noi la lay o dau ban

Mình cũng đang cần tìm những cái đó bạn ạ. Có ai biết có thể giúp ko nhỉ

kjmbialon
24-01-10, 03:17 PM
tại chưa down cái client này nè pa

cài cái đó như thế nèo vậy hic

Lil.t
24-01-10, 05:16 PM
Shop knb ko co ngoc c9 >.< nhi?

Minh Phụng
24-01-10, 05:36 PM
ai up lại path 6 dùm tất cả các path dowb tốc độ bình thường riêng path 6 down chậm rì thế

binhbet
25-01-10, 10:50 AM
he he
em lam Full ngoc 9 roi. nhung cung bi cu chuoi ko cho dung KNB nhieu co ai biet cach khac phuc chi em voi. Ai co cai up NPC tieng viet thi up len cho em ca huong dan nua nhe
Thank!

Lil.t
25-01-10, 12:35 PM
Muong' chinh item Stats khac thi nam o dau ta?
minh chi chinh dc cho Char Voi PEt thoi

kjmbialon
25-01-10, 02:27 PM
sao để đi ác tặc tạo phản + cờ + ác bá môn phái +thủy lao + Q 1 tên không thể thoát vậy :((

hn250729765
25-01-10, 04:34 PM
Sao em vô game khoảng 2 phút là bị dis ra ngoài vậy !! Ai có thể giúp em đc kô hjx

zrockmanx
25-01-10, 06:54 PM
Khi xài Client này nhớ đừng cài Font TQ không khi chỉ chuột vào Skill sẽ bị dis, chỉnh TC Pet thì bạn login MySQL = Navicat ( bài đầu có hướng dẫn) tìm bảng có chữ Pet (hông nhớ rỏ do hông ngồi máy có TLBB) có thể chỉnh TC Pet lên 999999999 :|, nằm cùng với bảng t_char ( bảng t_char thì có thể chỉnh thông số NV như KNB, cường,nội,trí lực, thân pháp....)trong badatese tlbbdb
Update bài đầu chỉnh Shop KNB bán ngọc cấp 8 ( bán 8 thôi mix cho vui :D)

hn250729765
25-01-10, 07:13 PM
tk anh, em mới lên net post bài hỏi chưa về để test

nhannhinhanh
26-01-10, 04:46 AM
Rất cảm ơn bạn zrockmanx đã dầy công lập nên Topic này, đối với mình nó vô cùng bổ ích. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng sever mới này, mình có một số vấn đề gút lại và rất mong bạn vui lòng giúp đỡ, hướng dẫn thêm cho mình nhé!

Đầu tiên là vấn đề Không thể nhận KNB khi vừa vào game: Nói chuyện với Ông mập áo tím thì ổng cho, mà trong rương k nhận duoc KNB.
Mình muốn dịch thêm ra tiếng Việt một số NPC mà k biết làm sao, xin bạn hướng dẫn cụ thể bạn nhé. (Mình đã cài font Uhoai, dich thử một vài file có đuôi "lua" nhưng khi thay vào file cũ thì sever vẫn hiển thị chữ bị mã hóa như cũ).
Hiện nay thì Khi chế đồ, thì ra trang bị có các dòng thông số đều =0.
Chưa thể lập bang, xây thành (do không có dòng lập bang hội trong NPC tại chữ Bang - Lạc Dương)
Mình không biết là cấp mấy có thể Reset nhân vật? vì bà áo trắng đứng gần ông Tài Phú nói toàn chữ Nho, hihi. Mình luyện lên 149 rồi mà k thể Reset được bạn ạ!
Hiện nay trong shop chưa có Ngọc cấp 8,9 và chưa có Nguyên liệu chế đồ cấp 8 (Bí ngân, tinh thiếc, vải bông)
Dòng kinh nghiệp cần đủ để lên cấp và dòng Exp hiện tại không khớp nhau, dẫn đến trường hợp là người chơi đã thấy đủ điểm Exp để lên cấp mặc dù thực tế thì chưa đủ điểm, nên nhấp vào chữ Thăng cấp vẫn chưa lên cấp được).
Ngoại trừ GM thì các người chơi khác không thể vào tiền trang Lạc Dương được. Xin bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh sửa cho mọi người đều có thể đi vào Tiền Trang được nhé bạn!
Mình muốn thay đổi giá cả, thay đơn vị bán hàng từ KNB thành điểm tặng, thêm và bớt một số mặt hàng trong shop KNB có được không hả bạn? Nếu được xin bạn hướng dẫn cho mình nhé!
Và tỉ lệ rớt đồ thì mình đã chỉnh được rồi, tuy nhiên, phần đồ full có cách bào hạn chế hay thêm nữa không hả bạn? Chỉ trong 10p train nơi Hải Tặc Động mà mình nhặt đầy rương toàn Full và ngọc C4, C5 không thôi, bán ve chai thì tiếc (vì bên FPT đào đâu cho ra đồ full và ngọc cấp cao như thế!) mà để lại thì chẳng làm được gì, chật rương, thiệt đứt ruột.

Đôi lời mình gửi đến bạn, xin bạn vui lòng giúp đỡ mình nhé! Để cho server mới này ngày càng trở nên hoàn thiện hơn nữa. Một lần nữa mình cảm ơn bạn vì những gì bạn đã làm cho mình và những bạn khác trong forum. Thân ái!

zrockmanx
26-01-10, 11:58 AM
Rất cảm ơn bạn zrockmanx đã dầy công lập nên Topic này, đối với mình nó vô cùng bổ ích. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng sever mới này, mình có một số vấn đề gút lại và rất mong bạn vui lòng giúp đỡ, hướng dẫn thêm cho mình nhé!

Đầu tiên là vấn đề Không thể nhận KNB khi vừa vào game: Nói chuyện với Ông mập áo tím thì ổng cho, mà trong rương k nhận duoc KNB.
Mình muốn dịch thêm ra tiếng Việt một số NPC mà k biết làm sao, xin bạn hướng dẫn cụ thể bạn nhé. (Mình đã cài font Uhoai, dich thử một vài file có đuôi "lua" nhưng khi thay vào file cũ thì sever vẫn hiển thị chữ bị mã hóa như cũ).
Hiện nay thì Khi chế đồ, thì ra trang bị có các dòng thông số đều =0.
Chưa thể lập bang, xây thành (do không có dòng lập bang hội trong NPC tại chữ Bang - Lạc Dương)
Mình không biết là cấp mấy có thể Reset nhân vật? vì bà áo trắng đứng gần ông Tài Phú nói toàn chữ Nho, hihi. Mình luyện lên 149 rồi mà k thể Reset được bạn ạ!
Hiện nay trong shop chưa có Ngọc cấp 8,9 và chưa có Nguyên liệu chế đồ cấp 8 (Bí ngân, tinh thiếc, vải bông)
Dòng kinh nghiệp cần đủ để lên cấp và dòng Exp hiện tại không khớp nhau, dẫn đến trường hợp là người chơi đã thấy đủ điểm Exp để lên cấp mặc dù thực tế thì chưa đủ điểm, nên nhấp vào chữ Thăng cấp vẫn chưa lên cấp được).
Ngoại trừ GM thì các người chơi khác không thể vào tiền trang Lạc Dương được. Xin bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh sửa cho mọi người đều có thể đi vào Tiền Trang được nhé bạn!
Mình muốn thay đổi giá cả, thay đơn vị bán hàng từ KNB thành điểm tặng, thêm và bớt một số mặt hàng trong shop KNB có được không hả bạn? Nếu được xin bạn hướng dẫn cho mình nhé!
Và tỉ lệ rớt đồ thì mình đã chỉnh được rồi, tuy nhiên, phần đồ full có cách bào hạn chế hay thêm nữa không hả bạn? Chỉ trong 10p train nơi Hải Tặc Động mà mình nhặt đầy rương toàn Full và ngọc C4, C5 không thôi, bán ve chai thì tiếc (vì bên FPT đào đâu cho ra đồ full và ngọc cấp cao như thế!) mà để lại thì chẳng làm được gì, chật rương, thiệt đứt ruột.

Đôi lời mình gửi đến bạn, xin bạn vui lòng giúp đỡ mình nhé! Để cho server mới này ngày càng trở nên hoàn thiện hơn nữa. Một lần nữa mình cảm ơn bạn vì những gì bạn đã làm cho mình và những bạn khác trong forum. Thân ái!

Các vấn đề nhận KNB, reset, chế đồ ra toàn số 0, vào tiền trang, ngọc cấp 8 mình đã làm 2 cái update ở bài đầu, bạn quay lại đọc nha
Chỉnh sữa shop KNB thì cái update1 mình đưa lên ở bài đầu có 2 file trong đó bạn tìm hiểu 2 file đó + file comonitem.ini trong Public/config, 2 file nay cũng quyết định là bán = KNB hay điểm tặng luôn
Exp không khớp nhau là do client ( các file.axp trogn folder data ở client) không liên quan j tới server, mà các file axp và hex thì mình chưa tìm hiểu rỏ ( bạn nhìn kỷ thì exp để lên lv nó chỉ hiện tối da có 8 số thiếu mất 1 số(do lổi client) nên nó so sánh ở client thì thấy đủ exp lên lv nên chữ thăng cấp hiện lên, nhưng trong server thì tới 9 số nên so sánh ko bằng nên không lên level dc ( giống như bạn dùng artmoney hack thì thấy exp đầy mà ko lên lv dc đó)
rớt full thìtrong các file dropbox.ini
vấn đề lập bang thì mìhn nhớ lần đầu test server mình đã test và lập bang dc mà, để khi nào mình rảnh sẽ test lại nếu lỗi mình sẽ update
Lưu ý khi tìm hiểu hay chỉnh sữa các file trong shop KNB bạn phải backup lại vì sai sot zdể hư, nhớ sữa bằng text editor hoặc wordpad
về việt hóa thì nằm trong public/data/oji trong đó mổi folder là 1 khu vực và trong mổi folder thì có nhiều NPC của khu vực đó bạn phải chỉnh sửa đúng khu vực và dúng tên thì sẽ thay dổi vd Lac dương thì sẽ là luyang.....

binhbet
27-01-10, 03:23 PM
có ai giup em vơi. em up cai viet hoa NPC theo nhu huong dan. đến cái đoạn vào linux rồi chạy terminal đánh vào dòng :
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz
nhung cái terminal đâu có cho xuống dòng mà gõ được như vậy. em chỉ gõ cd/home thì nó lại chảng ra cái gì cả, có bác nào giup em phát này ko

SjTempo9x
27-01-10, 03:27 PM
hình như phải ấn enter
vd:cd /home [enter]
tar xzvf tlbb.tar.gz [enter]
bạn thử xem

binhbet
27-01-10, 03:31 PM
lam y chang rồi cung chảng được ai giup em voi nao ko thi nhin may thang NPC ma chang biết nó có võ gì mà dùng:((

zake100
27-01-10, 03:51 PM
cái lệnh tar ấy là dùng để giải nén cái fille đó trong linux nếu bạn không dùng được lệnh đấy thì bạn dùng winscp vào redhat sau đó vào /home rồi bạn nháy chuột phải vào giải nén nó ra là được ấy mà
cái cd /home là để nó trỏ đến thư mục home sau đó mới giảin nén bằng lênh chắc bạn chưa trỏ đén được thư mục home
bạn thử dùng lệnh này neeus không muốn vào redhat
cd /home
tar zcvf tlbb.tar.gz
nhớ là phải coppy fille này vào /home đấy nhé

kjmbialon
27-01-10, 04:06 PM
em thấy giải nén trong redhat cũng dễ mà chỉ cần nháp đúp vào file nén rùi chọn extra là ok thui mà ;)) em thích quá mỗi cái lỗi cầm đò thần khí 102 thì bật bãi vào lại thấy nói chung server ngon phết mỗi tọi việt hóa hơi ít

binhbet
27-01-10, 04:24 PM
em giai nen ngoai Win roi dùng SCP để copy vào đúng thư mục nhu huong dan roi ma. hay la copy cai file rar vào rồi dung SCP đrr giai nen vây các bác. em chư hiểu cái đoạn nay
:(

zake100
27-01-10, 04:31 PM
làm thế nào chả được nhưng cách thứ 2 nhanh hơn

jickylove
27-01-10, 05:05 PM
dùng WinSCP login vào redhat là dùng user + pass nào vậy rockman :?

binhbet
27-01-10, 05:49 PM
dung use root va pass 123456 la vao dc tư SCP ma ban

bebi1
28-01-10, 11:21 AM
lạ quá server này mình cài ọk rồi tạo nhân vật dc rồi , vào dc trong game rồi ,nhưng mình cứ kick chuột vào màn hình là bị crash ra màn hình , mình cũng đã làm theo hướng dẫn 2 cái fix rồi.Giúp mình với ,à mình hỏi sao server trong linux ở phần home có đến 2 cái tlbb và tlbb1 , mình copy 2 file như trong hướng dẫn vào 2 cái đó ko biết đúng ko nữa =;à còn cái client link mf bạn up bị lỗi file sound.axp mình đã repair file rar rồi nhưng vẫn lỗi file đó mình đành keep broken file .Ko biết có pải do vậy nên bị crash ko

silverwing1205
28-01-10, 03:45 PM
Các bạn cho mình hỏi có cách nào chỉnh time làm giảm thời gian sinh sản của Trân thú ko ?

love_ufo
29-01-10, 08:07 PM
Tui cũng chưa tìm ra, khi nào làm dc chỉ mình với. Có ai biết đổi IP server thì đổi những chỗ nào ko >???

love_ufo
29-01-10, 11:44 PM
Lúc trước mình có download bản 026 của BlackDragon. Bản đó liệu có add dc 1 số item như bản này của bạn không. Ví dụ add BOSS Lac Duong, add đồ trùng lâu.

nhannhinhanh
30-01-10, 07:18 AM
Mình mong đợi bản việt hóa hoàn chỉnh của phiên bản này. Bạn nào có share cho mình với! :-*

nhannhinhanh
30-01-10, 08:50 AM
He he, cuối cùng thì mình cũng lập bang duoc. Thì ra là phải đạt đến cấp 120 mới có thể lập Bang hội. Thương nhân cấp 125 duoc 130 vàng, 1 con số khủng. Mình xin các bạn hướng dẫn cho mình chỉnh các thông số sau: Mức vàng duoc hưởng khi trả T.Nhân, mức lĩnh lương, và điểu chỉnh lĩnh lương bằng điểm tặng như thế nào? Mình chưa biết phải tìm file nào để điều chỉnh, mong các bạn chỉ dẫn thệm cho mình!

kakalot123456
30-01-10, 11:07 AM
chả biết config sao cho nó up online nữa :(( 30 charrrrrrrrrrrr

love_ufo
30-01-10, 06:53 PM
Cần giúp đỡ Can not load OCI.DLL mặc dù mình đã làm đúng theo hướng dẫn. :^o

kjmbialon
30-01-10, 08:20 PM
cần down thêm cái nì :))
down về giải nén vào navicat chọn option chọn ^^ quên rùi xem lại đã
In Options -> OCI, choose the oci.dll in the directory you defined in Step 2 ("C:\instantclient_11_1\oci.dll").

binhbet
31-01-10, 08:46 AM
sao em vẫn ko thẻ vào orcl cua nó từ SCR để tạo cái acc mới nhỉ. no toan bao loi co ai giup cai ko

love_ufo
31-01-10, 11:06 AM
Có ai Việt hóa hết chưa =P~ Share Share Share

binhbet
31-01-10, 11:34 AM
sao copy file tlbb.tar.gz vao linux rồi và vào linux để giai nén. ko he say ra lỗi gì mà vận ko co tiéng việt của cac nPC nghia la sao. ai co the giai thich giumk cái #-o

kjmbialon
31-01-10, 04:58 PM
cái path đó VH đc 1 chút ở NPC thui:)) nói chung bây h có cũn nhưg không

binhbet
31-01-10, 05:09 PM
oh vay a the ma toi cu tuong viet hoa dc het
bac nao viet hoa het di cho anh em nho va voi

nhannhinhanh
31-01-10, 05:42 PM
cái path đó VH đc 1 chút ở NPC thui nói chung bây h có cũn nhưg không

Tuy nó chưa VH được hết, nhưng chỉnh được rất nhiều lỗi trong Game đó bạn!

love_ufo
31-01-10, 06:14 PM
Tui vẫn chưa chạy dc Navicat để tạo acc, download cả mấy cái về thử cũng ko dc. Làm ơn giúp:

Instant Client for Microsoft Windows (x64) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) >> Version 11.1.0.7.0, Version 10.2.0.3, Version 10.2.0.2 Down mấy cái này về rồi mà nó ko nhận.

Mình sài Window 7 Untimal 64 bit. Có ai sài bản window7 này thì chỉ mình.

binhbet
01-02-10, 08:14 AM
co toi sai win7 day nhung cung chua tao acc dc moi dau chu :((

zrockmanx
01-02-10, 08:57 PM
Mấy bạn muốn tạo acc đọc làm theo bài đâu đi làm theo là được mà :|
Server muốn việt hóa phải làm nhiều lắm :| mình chỉ cố gắng VH và fix 1 số lỗi NPC thui mấy cái update mình đưa lên ko có cái nào thừa đâu :|

nhannhinhanh
02-02-10, 02:21 AM
Mình đã Việt hóa duoc khoảng 70% rồi, đang tiếp tục hoàn thiện. Mình muốn thay đổi hình ảnh cửa sổ đăng nhập (không muốn thấy sự hiện của cái loài FPT) và làm 1 trang web đăng ký acc cho tiện (khỏi fải Stop server). zrockmanx ơi mong bạn hứong dẫn cho mình nhé! Thanks!

zrockmanx
03-02-10, 08:11 PM
Bạn việt hóa rồi sao ko share lên cho pà kon chơi cho vui, còn muốn chỉnh file launch thì bạn phải tìm hiễu về Hex editor rồi open lên chỉnh trong đó :|Làm web DK thì bạn viết 1 trang php rồi insert vào oracle là dc thôi

kjmbialon
04-02-10, 03:48 PM
hoa quá việt hóa 70% cos lên anh em ta có cái chơi :)) the,s VH quá đi

pmvuong
04-02-10, 10:00 PM
Cho mình hỏi tý là,ngoài việc tạo acc = navicat là bắt buộc chưa bật sv tlbb,thì các việc khác,như edit char edit shop knb j đó thì có cần phải thế ko,lỡ bật sv rồi là phải tắt đi làm lại à.?

zrockmanx
05-02-10, 12:23 PM
Edit char thì ko cần chỉ cần char đó thaót game là dc, còn edit shop KNB thỉ phải cần vì mỗi lần start server thì server nó laod file shop KNB rồi, khi edit phải reset server để nó load lại( mỗi lần FPT nó thêm shop KNB nó phải bảo trì đó :|)

pmvuong
05-02-10, 07:31 PM
Thế có cách nào đi ác tặc 1 mình ko,mình bấm vào nó ko cho vào =.=!

nhannhinhanh
06-02-10, 03:55 AM
Tức quá là tức, cái file MonsterAttrExTable hễ thay vào file cũ (tiếng tàu) là sau khi khởi động lại server, đăng nhập vào game là báo lỗi: server đang bảo trì. Không biết nó lỗi cái chi nữa! Bạn nào đã việt hóa thành công file này xin chỉ giáo dùm em!

quyena4vd
06-02-10, 08:18 PM
cho minh hoi la tai sao minh chay sever dc rui nhung khi dang nhap vao game no bao ko ket noi dc. ping 192.168.1.3 van dc

binhbet
07-02-10, 09:17 AM
kệ nó lam lai vai lan la no vao duoc thoi ko sao dau.moi dau tui cung ko vao dc nhung sau 3 lan vao la dc ma

princenick
07-02-10, 07:28 PM
zrockman ơi sao lúc mình bật VMware lên, open Linux rồi , bạn bảo bấm vào Remove sao mình ko thấy nó ở đâu, tìm thì thấy nó ở Team nhưng mà nó ko sáng( ko bấm được vào) sao vậy bạn? chỉ dùm mình cái:x

zrockmanx
08-02-10, 06:04 PM
thường khi qua máy khác cấu hình phần cứng khác ( card mạng...) thì lúc open VMWare file server mình gởi thì nó sẽ hiện lên 1 bảng hòi keep... hay remove thì chọn remove còn ko hiện j thì thôi cứ open rồi oánh lệnh chơi như bình thường ko có j cả

nhannhinhanh
09-02-10, 08:00 PM
Bạn zrockmanx bạn đã online được chưa? hướng dẫn cho mình với! chơi 1 mình buồn lắm, mình mong có thể cùng với vài người bạn chơi chung, chứ thui thủi trong thế giới TL có mình ên hà, buồn ghê á!
Có cách nào biến máy tính của mình thành Server để chơi online không hả bạn? Mình đọc 1 số tài liệu thì thấy phức tạp quá, vượt khả năng của mình goài!

phuctuong42
10-02-10, 11:19 AM
Bạn nào biết cài sever tường tận làm ơn cho mình xin cái yahoo , mình mới vô , không biết làm gì hết :(( :(( yahoo mình là phuctuong4207

KnStanley
10-02-10, 09:42 PM
Config online thì bạn vào file ServerInfo.ini đỗi IP lan thành IP wan (ip mạng ngoài , vào web của modem để xem , hoặc dùng No-IP để biết - google search là thấy ) sau đó mở port Modem : 80 , 90 , 8880 và 3731 ( tùy thuộc vào mục server trong file ServerInfo.ini ) . Nếu bạn dùng Lauch.exe để chạy client , thì vào default web của linux (bản của bạn zrockmanx thì nó nẳm trong var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~~~ nơi này ngoài web thì là nơi người khác down load từ host của bạn nếu sáng tạo sẽ làm đc nhiều tiện ích ) chỉnh lại IP của LoginServer.txt thành IP wan ; còn dùng shortcut -fl thì chỉnh trong thư mục patch của client .
Nói thêm : Các bạn khi cofig online nên dùng No-IP để tránh IP của mình bị lộ ( tắt firewall ,mở port , lộ IP thì giống như bạn mở cửa và chỉ số nhà cho ăn trộm vậy ). Khi đăng nhập thành công hày kô hãy xem file game.log trong thư mục bin của Client - nên tập thói wen xem file log rất hữu ích khi làm server . Và chắc rằng bạn đã cài thành công TLBB ofline chính hãng CLBGAMESVN ^^ .
Đó là những gì mình biết , các bạn có thắc mắc gì thì hỏi các mod , mình biết ko nhìu , có thể nói mình config đc online cũng gần gần như là mèo mù cá rán thôi ^^ .
Chúc các bạn thành công.

nhannhinhanh
11-02-10, 12:35 AM
Bạn nào biết cài sever tường tận làm ơn cho mình xin cái yahoo , mình mới vô , không biết làm gì hết yahoo mình là phuctuong4207

Bạn đã vào topic này thì kể như đã xem hết all bài hướng của bạn zrockmanx rồi. Thì bạn cứ theo đó mà làm, mình tin là sẽ được. Sao bạn cứ spambài tùm lum thía? Theo mình thì bài hướng dẫn của zrockmanx là rất đầy đủ và dễ làm nhất rồi đó, vì zrockmanx đã tích hợp sẵn tất cả vào sever rồi. Bạn chỉ việc bài VMwere là Ok mà. Chúc bạn thành công nhé!

phuctuong42
11-02-10, 09:07 AM
mình coi chẳng hiểu gì cả , mấy bạn đã biết cài rồi nên thấy dễ mình mới vô nghề có biết cái gì đâu , đâu phải SPAM :(( :(( :((

probin
11-02-10, 02:34 PM
mình coi chẳng hiểu gì cả , mấy bạn đã biết cài rồi nên thấy dễ mình mới vô nghề có biết cái gì đâu , đâu phải SPAM :(( :(( :((

Thế cho mình hỏi là trước khi người ta biết cài thì sao ?
Bạn nên tự tìm hiểu thêm đi đã, không nên chỉ chực ăn sẵn. Hãy vọc máy tính nhiều nhất có thể. Trước tiên là bạn cần cài VMWare Workstation ( phần mềm tạo máy ảo, giúp chạy 1 hệ điều hành khác trong 1 cửa sổ của Windows ) , rồi down cái file máy ảo của bạn rockman đã share. Mở nó bằng phần mềm VMWare Workstation, bạn sẽ thấy hệ điều hành linux tích hợp đầy đủ mọi thứ của 1 server TLBB. Sau đó thì ;)) tự vọc đi nhé

primmv
13-02-10, 06:04 PM
thank chủ thớt đã share cho anh em 1 server ngon :D. chơi rất ổn định, chỉ có vài lỗi lặt vặt ko đáng kể, khi cài đặt cũng gặp phải những thắc mắc như mọi người, đọc từ đầu tới cuối là ok hết. mong bác tiép tục phát triển server này hoàn chỉnh hơn cho anh em có 1 game offline hay chơi cho đỡ ghiền :D

primmv
14-02-10, 10:00 AM
server này ko có mấy đồ full khủng 11x 9********* như mấy server private của tàu phải ko nhở

sytuanhd
15-02-10, 12:58 AM
Các bạn cho mình hỏi .khi dùng Navicat kết nối thì nó hiện lên dòng thông báo " ORA-12541: TNS: No listener " .mình không hiểu nó báo lỗi gì ,ai biết xin chỉ dùm với !

phuctuong42
15-02-10, 11:56 AM
Em bị cái lỗi này khi chạy Vmware để vào Sever TLBB_OFF
Em chỉnh cấu hình như sau :

Nhưng khi vào thì nó lại báo cái này :

Em chọn đủ cả hai nhưng nó đều hiện ra cái bảng nảy

Bấm Ok thì lát nữa nó tự khởi động lên rồi lại hiện ra tiếp cái bảng này nữa , ai biết giúp em với !!

hungho1995
15-02-10, 02:21 PM
ai cho em biết cái vmware là bản mấy chấm vậy em xài bản 6.0.3.1 mà khi mở sever tlbb_off nó báo khác cấu hình và không chạy được. ai biết chỉ em dùm nha huhuhu
yahoo của em là traingheo_chaynovou100

probin
15-02-10, 02:39 PM
bản nào mà chả chạy dc hả bạn , mình dùng bản 6.5

hungho1995
15-02-10, 02:54 PM
có cần cài font china không anh
anh cho em yahoo đê cho dể nói chuyện anh ơi

hungho1995
15-02-10, 03:01 PM
anh cho em hỏi xin cái link down cái instant client luôn em xài bản microsoft windows (32-bit) em ko biết cách down của máy trang web của máy anh gởi lên huhuhu

phuctuong42
15-02-10, 03:07 PM
ai giúp em với , chứ thế này chắc phải xóa hết quá

probin
15-02-10, 08:15 PM
có cần cài font china không anh
anh cho em yahoo đê cho dể nói chuyện anh ơi
Không cần font china gì hết. Chạy được máy ảo rồi hẵng hỏi tiếp nhé

anh cho em hỏi xin cái link down cái instant client luôn em xài bản microsoft windows (32-bit) em ko biết cách down của máy trang web của máy anh gởi lên huhuhu
Link down instant client của Navicat cho win 32bit: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chọn "Accept License Agreement " rồi click vào phần "Instant Client Package - Basic Lite"

ai giúp em với , chứ thế này chắc phải xóa hết quá
Không có tí gì gọi là cố gắng học hỏi , muốn biết phải hỏi , mà hỏi thì trước tiên nên hỏi anh Google nhé :-L

phuctuong42
15-02-10, 10:16 PM
Không có tí gì gọi là cố gắng học hỏi , muốn biết phải hỏi , mà hỏi thì trước tiên nên hỏi anh Google nhé :-L

Nói hay ghê , cả một box mình đăng bài lên có ai chỉ đâu , mấy anh giỏi quá rồi em là newbie vào thì lỗi không vào được hỏi thì không ai trả lời , tìm google thì có thấy gì đâu giỏi quá rồi chỉ biết chê người khác thôi [-([-([-(

probin
15-02-10, 11:13 PM
Nói hay ghê , cả một box mình đăng bài lên có ai chỉ đâu , mấy anh giỏi quá rồi em là newbie vào thì lỗi không vào được hỏi thì không ai trả lời , tìm google thì có thấy gì đâu giỏi quá rồi chỉ biết chê người khác thôi [-([-([-(

8-} trước khi giỏi thì sao ?
Xem lại file VMWare server , có thể giải nén ra bị lỗi. Nếu không thì thử cài lại VMWare Workstation

nhannhinhanh
16-02-10, 12:19 PM
Các bác xin xem hộ em cai skill " liên châu hủ thi độc " của Tinh Túc cứ xoay xong là chả đánh đựoc cái skill gì nữa cả .Chả hiểu bị lỗi gì luôn! HIC!

tomtomtom
19-02-10, 10:16 AM
cho em hỏi,có thể làm web đăng ký như MU được không? Hình như có bạn đã share web để làm TLBB mà không thấy ai nhắc tới ha.Lúc trước mình có cài thử bản 0.26 của black mà mình không có chơi TLBB online nên không biết test như thế nào, với lại không đăng ký trên web được, vô web chỉ hiện ra bức ảnh thôi hà

quangdai1406
19-02-10, 03:57 PM
Có ai làm được server để up lên online chưa vậy. Nếu làm được thì chỉ mình làm với, chưa biết cách nào để đưa server lên online :(

P0900
19-02-10, 03:58 PM
đã đọc trang 1 làm theo rồi nhưng van ko có chổ nhận KNB cũng như rs. ai làm dc giúp với

waiting
20-02-10, 02:48 AM
Part 4 link mediafire và mega.1280 điều die hết rồi, ai up lại cho mình với.

huuduyen_05
20-02-10, 07:12 AM
Part Mediafire nào mình cũng down bình thường mà. Vừa down cách đây mấy ngày.

P0900
20-02-10, 10:23 PM
Config online thì bạn vào file ServerInfo.ini đỗi IP lan thành IP wan (ip mạng ngoài , vào web của modem để xem , hoặc dùng No-IP để biết - google search là thấy ) sau đó mở port Modem : 80 , 90 , 8880 và 3731 ( tùy thuộc vào mục server trong file ServerInfo.ini ) . Nếu bạn dùng Lauch.exe để chạy client , thì vào default web của linux (bản của bạn zrockmanx thì nó nẳm trong var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~~~ nơi này ngoài web thì là nơi người khác down load từ host của bạn nếu sáng tạo sẽ làm đc nhiều tiện ích ) chỉnh lại IP của LoginServer.txt thành IP wan ; còn dùng shortcut -fl thì chỉnh trong thư mục patch của client .
Nói thêm : Các bạn khi cofig online nên dùng No-IP để tránh IP của mình bị lộ ( tắt firewall ,mở port , lộ IP thì giống như bạn mở cửa và chỉ số nhà cho ăn trộm vậy ). Khi đăng nhập thành công hày kô hãy xem file game.log trong thư mục bin của Client - nên tập thói wen xem file log rất hữu ích khi làm server . Và chắc rằng bạn đã cài thành công TLBB ofline chính hãng CLBGAMESVN ^^ .
Đó là những gì mình biết , các bạn có thắc mắc gì thì hỏi các mod , mình biết ko nhìu , có thể nói mình config đc online cũng gần gần như là mèo mù cá rán thôi ^^ .
Chúc các bạn thành công.

Chúc các bạn thành công.

file severinfo.ini ở đâu bạn ui. nếu có bài hướn dẩn cụ thể post thì hay wa':)

huuduyen_05
21-02-10, 06:33 AM
File Server Info.ini ở trong /home/tlbb/Server/Config/

Quote gì mà lung tung thế nhỉ ?!

P0900
22-02-10, 12:24 PM
Đánh boss thả chỉ dc ngọc c4 muốn chỉnh lại c8 dc ko? và o đâu vậy mọi người ơi, với lại muốn giam giá knb trong shop, hoặc tăng số KNB nhận dc . còn online ko có topic hướn dẫn thì potay rồi:(

guitarsolo727
23-02-10, 12:45 AM
ai thac mac j ve cai sever pm to, biet j to se chi giup, AE giup nhau choi cung la hoc tap luon>:D<

a quen nick yahoo guitarsolo727b-)

huuduyen_05
23-02-10, 06:57 AM
Chứ trả lời trên diễn đàn luôn ko đc hay sao mà phải pm hỏi ?!

guitarsolo727
23-02-10, 09:01 AM
Chứ trả lời trên diễn đàn luôn ko đc hay sao mà phải pm hỏi ?!
Ok! neu ban thay nhu the tien hon cho ban ^^

namnhi87
23-02-10, 10:30 AM
Mọi người chỉ mình cách add KNB đc hem? :D, nhận 1 lần 5k KNB lâu quá :D

binhbet
23-02-10, 11:21 AM
Dùng Navicat conect vào tlbbdb rồi chỉnh cái t_char trong đó có dong yunbao gì đó lên 1999999999 la được tha hồ mà dùng.

binhbet
23-02-10, 11:26 AM
tiện đây có ai biết chỉnh cái delay skill các phái nhanh hơn chut ko chứ tôi mò vào toàn lỗi. chơi 1 minh skill phai nhanh chơi mới đã. với lại ai biết chỉnh cái giám định đồ nhiều sao ko. chỉnh cho lên cao tí lúc giamd định đỡ mệt. hôm qua ngồi cả buổi mới làm dc cái vũ khí 9 sao. mạnh hơn cả thần khí. mệt quá.

conmaconcon
23-02-10, 02:55 PM
để làm đồ nhiều * dễ lắm.vào sql vào table iteminfo rùi tìm id của item theo id nhân vật rồi cho cái cột p10 lên 1999999999 mà xem thú vị lắm :D.các cái khác chịu

namnhi87
23-02-10, 03:32 PM
sao mình add ngọc 8 hem đc vậy? mọi người có ai add đc chưa? :D

phuc9999
23-02-10, 04:33 PM
Dùng Navicat conect vào tlbbdb rồi chỉnh cái t_char trong đó có dong yunbao gì đó lên 1999999999 la được tha hồ mà dùng.

Bạn ơi cho hỏi cái tlbbdb nó nằm ở đâu z , mình dùng navicat connect vào MySQL ko thấy nó đâu :|

conmaconcon
23-02-10, 05:04 PM
add ngọc cấp 8 đã có chủ topic share ở bài đầu mà.có thể thay = ngọc cap 9 nếu biết tìm id trong file shoptable.

namnhi87
23-02-10, 10:54 PM
add ngọc cấp 8 đã có chủ topic share ở bài đầu mà.có thể thay = ngọc cap 9 nếu biết tìm id trong file shoptable.

mình làm giống như ROckman nói rùi mà sao vẫn hem thấy xuất hiện trong shop KNB :(

conmaconcon
24-02-10, 11:08 AM
mình làm giống như ROckman nói rùi mà sao vẫn hem thấy xuất hiện trong shop KNB :(
Dùng WinSCP connect vào server và chép các file ShopTable vào home\tlbb\public/config. file oqianzhuang_suishenyuanbao chép vào home\tlbb\public\data\script\obj\qianzhuang. khi chép chọn chế độ Binary ở cái Transfer Settings... đó.xong rồi stop sv đi và start lại sv là được mà

P0900
24-02-10, 12:33 PM
Dùng WinSCP connect vào server và chép các file ShopTable vào home\tlbb\public/config. file oqianzhuang_suishenyuanbao chép vào home\tlbb\public\data\script\obj\qianzhuang. khi chép chọn chế độ Binary ở cái Transfer Settings... đó.xong rồi stop sv đi và start lại sv là được mà

làm như thế rồi nhưng chỉ có mục ngọc c8 nhưng bên trong là ngọc c6. /:)

conmaconcon
24-02-10, 01:12 PM
cái mục ngọc cấp 8 là của file oqianzhuang_suishenyuanbao.tui share cho bạn file này bán ngọc 9 đã qua điêu trác luôn nhé ,cả bí ngân,tinh thiết và vải bông cấp 8 nữa.
file nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hn250729765
24-02-10, 02:26 PM
có ai việt hóa đc hết chưa vậy, em làm cái quest lv5 trả lời câu hỏi mà mất hết nửa tiếng híc híc

binhbet
24-02-10, 02:31 PM
co ai biet chỉnh cái skill nhanh nhanh 1 chut ko

conmaconcon
24-02-10, 07:38 PM
Việt háo đa số nằm trong public\data\script mấy cái file .lua đó, nhớ dùng text editor hay wordpad để chỉnh( backup trước khi chỉnh) dùng font uhoài nhá và bàng mã VISCII gỏ
font uhoài là font gì thế bác ?có phải của TQ hem,mà của TQ thì chịu rùi :(

P0900
24-02-10, 08:17 PM
thank nhiều nhiều nhá conmaconcon giờ daunot về thử

P0900
24-02-10, 08:21 PM
àh conmaconcon HD cach sửa giá trong shop KNB với, hay bỏ cái giới hạn knb hàng ngày y' dc voi đòi 2 bà trưng luôn :D

conmaconcon
24-02-10, 08:51 PM
mua được ngọc cấp 9 rồi thì chắc 1 ngày bạn sẽ không dùng hết giới hạn knb.bỏ cái giới hạn đó mình không biết.còn sửa giá thì hơi phức tạp 1 chút.bạn mở file oqianzhuang_suishenyuanbao.thí dụ như phần bán vạn linh thạch
AddNumText( sceneId, x181003_g_scriptId, "Van Linh Thach", 7, 902)Bạn để ý cái số 902 cuối đó.nhấn Ctrl + F để mở chức năng tìm kiếm trong wordpad và đánh vào đó 902 và tìm (Find Next) sẽ cho kết quả là cái 902 ở
AddNumText( sceneId, x181003_g_scriptId, "Van Linh Thach", 7, 902)tìm tiếp sẽ được 902 ở
if GetNumText() == 902 then
x181003_NewDispatchShopItem( sceneId, selfId, targetId, 195 )bạn để ý số cuối cùng của cái này là 195. vào file shop table tìm ở cột đầu tiên có số 195 trùng với phần bên oqianzhuang_suishenyuanbao (ở cột đầu tiên bên tay trái nhé) ".
195 40 0 1 8 1 1 5 0 1 600000 50 0 0 0 0 96 97 98 100 200 300 400 500 20309010 10 -1 20 100 #G 20309011 10 -1 40 100 #G 20309012 10 -1 80 100 #G 20309013 10 -1 160 100 #G 20309014 10 -1 320 100 #G 20309015 10 -1 640 100 #G 20309016 10 -1 1280 100 #G 20309017 10 -1 2560 100 #G 0 1 -1 40 100 #G 0 11 -1 400 100 #G 0 1 -1 1600 50 #G 0 1 -1 160 50 #G 0 1 -1 20 100 0 1 -1 60 100 0 1 -1 600 100 0 1 -1 400 100 0 1 -1 1960 100 0 1 -1 3200 80 0 1 -1 200 50 0 1 -1 720 25 0 1 -1 80 100 0 1 -1 80 100 0 1 -1 8 100 0 1 -1 12 100 #G 0 1 -1 12 100 #G 0 1 -1 12 100 0 1 -1 12 100 0 1 -1 12 84 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100 0 1 -1 100 100số 8 đứng ở vị trí thứ 4 đằng sau 195 là để bán bằng knb.muốn bán bằng điểm tặng thì sửa thành 9.số 20309011 là id của món đồ,số 40 đứng ở vị trí thứ 3 đằng sau id món đồ là giá.muốn bỏ món đồ nào trong shop knb thì bạn thay id món đồ = 0 hoặc xóa từ phần id mốn đồ đến hết số 100 tức là 5 hàng(cách này không chắc vì mình chưa xóa bao giờ chỉ đoán thế :D)mình chỉ biết nhiêu đó thôi.chúc thành công

chipdien
24-02-10, 11:26 PM
Mình download rồi, nhưng không unpack được, toàn bị lỗi. Dùng cả chức năng repair mà vẫn bị lỗi :(.
Chán thật!

Edit: Tôi vừa thử lại, repair tất cả các file, unrar cũng không được, nhưng nếu dùng 7z để giải nén thì nó vẫn báo lỗi nhưng mà vẫn chạy được!
Nên nếu ai unpack bị lỗi thì thử cách của tôi xem sao.
1. Repair all files
2. Dùng 7z để giải nén! (báo lỗi cũng mặc kệ, bỏ qua luôn)

P0900
25-02-10, 08:43 AM
up dc ngọc c9 rồi conmaconconb-). ông biết làm thế nào để thay đổi vật phẩm khi đánh boss thả ra ko.với lại add thêm những item nhu TK120, full 118, thêm map quái lv cao có dc ko?:-w

conmaconcon
25-02-10, 10:44 AM
hi.những cái đó tui chịu.tui mới nghịch sv tlbb được ít ngày và không có nhiều time để nghịch với lại tui cũng là gà mà.phải hỏi chủ topic ấy.

P0900
26-02-10, 11:02 PM
chủ top có vẻ bận bịu, cóa ai bít ko vậy:-??

P0900
27-02-10, 07:40 PM
"thông tin nhân vật bị lổi, máy chủ đang bận" la bị gì vậy mây ông ui:((

nhannhinhanh
27-02-10, 08:38 PM
"thông tin nhân vật bị lổi, máy chủ đang bận" la bị gì vậy mây ông ui
Đơn giản là bạn đã chỉnh sửa một trong các file trong đường dẫn ..../home/tlbb/Public/Config/..... đã bị hư. Cần back up khi thay thế hay chỉnh sửa những file trong đường dẫn này!

P0900
27-02-10, 10:53 PM
Đơn giản là bạn đã chỉnh sửa một trong các file trong đường dẫn ..../home/tlbb/Public/Config/..... đã bị hư. Cần back up khi thay thế hay chỉnh sửa những file trong đường dẫn này!

muốn đổi pass đăng nhập bằng navicat thì làm thế nào vay ông. tui đổi trong logininfo.ini nhưng ko có tác dụng gì hết

Flashman
28-02-10, 08:01 PM
cái file server part 6 ở mediafire ko download được bạn ui , báo lỗi mấy ngày nay rùi , bạn up lên lại giùm được không ? cám ơn nhiều

probin
01-03-10, 10:20 AM
cái file server part 6 ở mediafire ko download được bạn ui , báo lỗi mấy ngày nay rùi , bạn up lên lại giùm được không ? cám ơn nhiều

phuctuong42
01-03-10, 06:59 PM
Mấy bác giúp em với , nó cứ Request Time Out hoài à !!!

sytuanhd
03-03-10, 10:23 AM
Ai có key cho Navicat đã share ở đầu topic không cho mình xin với ,làm ơn !

zrockmanx
03-03-10, 12:11 PM
Do zdao5 này đi làm rùi nên mình bận quá ít Online dc, bạn nào có lỗi thì các bạn cứ post hình lỗi lên mình biết sẽ giúp chứ mấy bạn cứ nói suông khó chỉ lắm, server tlbb rất khó chịu cho dù bạn chỉnh sữa đúng nhưng mà dùng trình editor không đúng thì server sẽ không chạy, nên dùng text editor (ultra edit) để chỉnh và backup trước khi chỉnh để có sai sót thì dùng file đã backup