PDA

View Full Version : iweb bị lỗi ai giúp với!!!!!!

lovegameisme
20-01-10, 02:12 PM
chẳng hiểu sao vào iweb toàn thấy bị như ảnh
tui thử cài lai iweb nhưng ko đc
help me:-w:-w

lovegameisme
20-01-10, 02:19 PM
sorry ảnh dây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JillValentine
20-01-10, 02:28 PM
Bạn nhìn lên cạnh thanh address có thông báo "Certificate error" là do bạn chưa đăng ký 2 file Cert đó hoặc đăng ký lỗi, bạn thử đăng ký lại hoặc nếu ko được thử dùng 2 file ở bài viết dưới đây tải về và đăng ký:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
====================
Ngoài ra, địa chỉ bạn cũng bị sai rồi, phải là
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> clbgamesvn.com%252Fforums%252Fredirector.php%253Fu rl%253D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 52Fforums%25252Fredirector.php%25253Furl%25253Dhtt ps%2525253A%2525252F%2525252F192.168.1.200%2525252 Fiweb%2525252Frole)
mới đúng :D
--------------------------
Chúc bạn thành công !

lovegameisme
20-01-10, 05:09 PM
thank you very much
mình fix đc rùi bạn à
vote 1 thank

Xtrap
25-01-10, 10:48 AM
fix kiểu gì thế ai chỉ hộ cách fix lỗi đăng ký "nó ghi là khác lỗi" ko tạo đc acc với

JillValentine
25-01-10, 01:24 PM
fix kiểu gì thế ai chỉ hộ cách fix lỗi đăng ký "nó ghi là khác lỗi" ko tạo đc acc với
Vậy là bạn đã vào được web đăng ký rồi phải không ? Nếu bạn sử dụng server Flygon share thì ... Bạn thử kiểm tra lại :
- xem tắt tường lửa chưa ...
- kiểm tra lại cái Service manager của SQL
- Xem đường dẫn của 2 file .mdf và .log của passport, phải đúng thư mục DatabasePW
- Xem lại config ...
...
:D
-----
Nếu bạn dùng server của thecongcntt thì tớ chịu, vì tớ chưa dùng qua :)
----------
Chúc bạn thành công !

Xtrap
25-01-10, 01:47 PM
đã tắt tường lửa và cài 2 file cho iweb vào = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko đc còn http thì đc.mà http thì ko đúng
Còn cái database như bạn Jill nói thì cũng đã làm nhưng chỉ lạ là ko thấy cái passportB mà mấy bác kia restore tạo,cũng ko thấy có file down về
Hay IE 8 ko thể làm đc

Xtrap
25-01-10, 03:02 PM
sao ko ai trả lời thế.thấy IE nó báo là chứng chỉ này bị thu hồi nên nó ko cho đăng nhập

runrun88
25-01-10, 04:29 PM
Bạn chạy Iweb trên IE 6 chắc chắn sẽ được .

Xtrap
25-01-10, 05:13 PM
ko đc rồi cái này chắc bó tay rồi.các pro đâu tìm cách đi

dung059
26-01-10, 08:05 AM
ko đc rồi cái này chắc bó tay rồi.các pro đâu tìm cách đi

cái IWeb bằng tiếng tiếng Anh có bị không thế@

Xtrap
26-01-10, 08:22 AM
đầy là hình khi đăng ký xong nó chạy vào regiter2 báo lỗi

JillValentine
27-01-10, 12:48 PM
đã tắt tường lửa và cài 2 file cho iweb vào = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko đc còn http thì đc.mà http thì ko đúng
Còn cái database như bạn Jill nói thì cũng đã làm nhưng chỉ lạ là ko thấy cái passportB mà mấy bác kia restore tạo,cũng ko thấy có file down về
Hay IE 8 ko thể làm đc

Cái passportB thực ra chỉ là backup lại các tài khoản đã đăng ký !
Bạn tải file PassportB này của mình về

Sau đó Restore database lại. Trong đó mình đăng ký sẵn tài khoản là:

ID: tghmoffline
Pass: 123456
Nếu đăng nhập với tài khoản này mà không được thì chắc bạn đã config sai.
----------
Chắc là bạn dùng server Flygon share, vậy bạn nên xem hướng dẫn config bằng file Word. Hoặc tải file mình config sẵn và chép đèn vào server là được !
---------
Chúc bạn thành công !

JillValentine
27-01-10, 02:04 PM
-----------------------------Trùng bài -----------------------------------

JillValentine
27-01-10, 02:05 PM
đầy là hình khi đăng ký xong nó chạy vào regiter2 báo lỗi
Lỗi này thường thông báo khi:
- tài khoản đã được đăng ký trước đó rồi ....
- ID và pass trùng nhau ...
- không kết nối được với Database ...

Xtrap
28-01-10, 12:25 PM
đúng là lỗi đó do SQL mới đi xin cái win khác cài đc SP4 cho SQL ĐK ngon rồi.h chỉ có cái iweb là ko vào đc mà cách add GM bị thiếu add vào toàn bị báo lỗi thiếu cái gì 32 ấy<để dấu (32,1)> còn ko để thì báo ko tìm thấy dữ liệu.ai bik SQL nó cần cái gì ko send với

JillValentine
28-01-10, 04:44 PM
đúng là lỗi đó do SQL mới đi xin cái win khác cài đc SP4 cho SQL ĐK ngon rồi.h chỉ có cái iweb là ko vào đc mà cách add GM bị thiếu add vào toàn bị báo lỗi thiếu cái gì 32 ấy<để dấu (32,1)> còn ko để thì báo ko tìm thấy dữ liệu.ai bik SQL nó cần cái gì ko send với

Bạn vào được web và đã đăng ký thành công rồi mà ko vào được iweb thì có thể bạn chưa cài cái certificate bài ở trên của mình có dẫn link sang topic để bạn tải 2 file này !
Sau khi cài xong thì bạn xem ở topic này, mình có post hình lúc vào iweb:
-------
Chúc bạn thành công !

Xtrap
28-01-10, 08:52 PM
IE nó báo cái này đã bị block ko thể vào đc dù mình đã cài

JillValentine
28-01-10, 11:19 PM
vậy bạn thử chụp hình mình xem được ko ?

Xtrap
29-01-10, 01:37 AM
đây này bạn
còn đây là lỗi addGM
cả 3 TH luôn
thôi đi ngủ có gì mai tiếp;;)