PDA

View Full Version : Ai đã xài Sever JX 50 by KingMax vào đây

kinkina2009
19-01-10, 11:27 AM
Hum trước tui có share cái Sever đó cho mọi người nhưng giờ del nó rồi ai đã xài thì báo bug giúp tui nhé
1 lần báo bug sẽ được tui hướng dẫn fix 1 bug
Còn đây là ảnh để cảm ơn sự đóng góp của tháihoa và sinhclb
Tuy không dùng cách của 2 người nhưng cũng dựa vào đó để sửa ^^:
Đầu tiên là côn lôn xuất chiêu đao:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp đó là các bug loạn item ở Thợ Rèn :

Ai có bug của Sever lúc trước share thì cứ post tại đây tui sẽ fix và share lại cho mọi người
Lỗi EXP :
Lỗi Tẩy Tủy:
Sư Đồ ^^ by sangpronhat (KingMax chỉ làm thêm chút )

Lưu Ý : Các bạn đã sử dụng qua Sever và phát hiện bug tui về test rồi mới đưa cho mọi người

Minh1213
19-01-10, 12:03 PM
Bug mới nè: kô gõ chữ có dấu được, ko lên xuống ngựa bằng M được, vũ khí hút kô có tác dụng, đồ HK ko có vòng sáng... :(
Fix dzùm cái coi.... :)

JackSparrow
19-01-10, 01:14 PM
Bug mới nè: kô gõ chữ có dấu được, ko lên xuống ngựa bằng M được, vũ khí hút kô có tác dụng, đồ HK ko có vòng sáng... :(
Cái bug đó chã server nào fix dc . Ông được voi đòi tiên à

thaihoa91
19-01-10, 02:05 PM
Trong hình cuối cùng ! Bị bug CoreClient.dll kìa :)) (Độ bền + Yêu cầu sức mạnh chung 1 hàng :D)

kinkina2009
19-01-10, 04:24 PM
ủa đó là bug Client à hồi giờ em bị mà không biết
Với lại cái gì liên quan đến Sever trong script thì em có thể giúp sơ sơ chứ Client thì em đơ ^^

kinkina2009
19-01-10, 05:02 PM

kinkina2009
19-01-10, 05:22 PM
Trong hình cuối cùng ! Bị bug CoreClient.dll kìa :)) (Độ bền + Yêu cầu sức mạnh chung 1 hàng :D)

fix sao đây 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

†No.1†
19-01-10, 05:31 PM
Cái lỗi Đao CL sài không được cũng Fix rồi :"> Server này còn vài BUG tôi đã Fix ...

Nói chung bug nhiều nhưng bày chủ Topic vài BUG nhé :

+ Tẩy Tủy mất sạch skill 9x = 0 nên không tăng được phải học lại
+ Level 106 - 107 - 108 bị BUG khi đánh quái nhận được 1EXP
+ BUG ở Tống Kim đổi điểm TK lấy xu không mất điểm TK ...
+ BUG ép kiếm CL ra kiếm TY ...
Khá nhiều BUG ... nói chung tôi cũng Fix gần hết ... có gì Kin cứ ra pm tôi gửi cho lẹ ;)

kinkina2009
19-01-10, 06:47 PM
Cái lỗi Đao CL sài không được cũng Fix rồi :"> Server này còn vài BUG tôi đã Fix ...

Nói chung bug nhiều nhưng bày chủ Topic vài BUG nhé :

+ Tẩy Tủy mất sạch skill 9x = 0 nên không tăng được phải học lại
+ Level 106 - 107 - 108 bị BUG khi đánh quái nhận được 1EXP
+ BUG ở Tống Kim đổi điểm TK lấy xu không mất điểm TK ...
+ BUG ép kiếm CL ra kiếm TY ...
Khá nhiều BUG ... nói chung tôi cũng Fix gần hết ... có gì Kin cứ ra pm tôi gửi cho lẹ ;)

hình như cái cuối tui đã fix rồi
còn 3 cái trên coi lại đã |-)

Čħīċķėň
19-01-10, 07:34 PM
còn 1 lỗi nữa đi Tống kim kô được (map id = 879)
pó tay rồi~X(

kinkina2009
19-01-10, 08:15 PM
tại sao lại không được hã bạn tui đi bình thường mà

quangphong0904
19-01-10, 08:20 PM
Trong lúc chơi nó còn báo mãnh liệt hơn khi click vào một số NPC.
Mà toàn thấy string "?"
Server good, kill Kiếm thế xài tốt.
Hiện bug thì như mấy ông nói trên nhưng ko biết cách fig (tester mà, ko pro về dev). Ai fix được thì chỉ cho tớ cái.

1641996
19-01-10, 08:57 PM
Vẫn còn tiếng TQ. Tiếng việt không có dấu

kinkina2009
19-01-10, 08:58 PM
fix lỗi của bạn đây:S

kinkina2009
19-01-10, 08:58 PM
đưa tôi khoảng 5 10 tỷ vnd tui mua cái Sever Vinagame về cho bạn chơi off

quangphong0904
19-01-10, 09:52 PM
Kinkinna2009 có thể cho mình bản fix lổi các lổi đã được nếu trên không. Để mình test lổi ko bị trùng.

quangphong0904
19-01-10, 09:53 PM
Tui có bản tiếng việt có dấu full nè, thích test ko tui gửi cho mà test. Fix bug 99%.
Update liên tục ko sợ chán.

thaihoa91
19-01-10, 10:25 PM
còn 1 lỗi nữa đi Tống kim kô được (map id = 879)
pó tay rồi~X(

chickennood2 thử đổi ID maps trong maplist.ini thành ID nhỏ 1 chút đi ! ID maps 879 thấy lớn wá !

thaihoa91
19-01-10, 10:26 PM
Trong lúc chơi nó còn báo mãnh liệt hơn khi click vào một số NPC.
Mà toàn thấy string "?"
Server good, kill Kiếm thế xài tốt.
Hiện bug thì như mấy ông nói trên nhưng ko biết cách fig (tester mà, ko pro về dev). Ai fix được thì chỉ cho tớ cái.

Ngoài lỗi file thiếu end; tại function vpev() thì còn lỗi phía trên báo là do thiếu thư mục Data trong Server đó ! Kiếm lại mấy Server DNT share là có à !

rockbuon
19-01-10, 11:46 PM

Chạy được 1 lúc đúng là báo lỗi script hàm Ontimer()

mr_chuoitay
19-01-10, 11:53 PM
sì pam nhờ cái nha các pác ;))

kinkina2009
20-01-10, 11:23 AM

Chạy được 1 lúc đúng là báo lỗi script hàm Ontimer()

bạn đang chơi Sever của mình hãy nói rõ nguyên nhân bị lỗi trên khi nhấp vào NPC nào ....
Để mình về test ở nhà lại rồi lên thông báo chứ gởi cái hình đó nhưng mấy người khác thì không có làm sao mà fix

Minh1213
20-01-10, 12:18 PM
Cái bug đó chã server nào fix dc . Ông được voi đòi tiên à
Nói đùa thôi, gì mà căng thế :|

kinkina2009
20-01-10, 01:04 PM
Nói đùa thôi, gì mà căng thế :|
chắc họ tưởng ông là người mới ^^

sang2305
20-01-10, 06:51 PM

renoxp
21-01-10, 03:26 AM
1. Skill toàn ngoại công. Do đó skill ngoại công thì đúng, còn các skill nội công sai chỉ số nên cực yếu. Hệ thống skill cũng hơi có vấn đề (chỉ số so với skill bên Vinagame).

2. Chuyển phái lỗi mất hết kỹ năng + NPC phải vừa chuyển qua không nhận biết được môn phái của nhân vật.

3. Dòng STVL - nội công & ngoại công hay độc sát - lôi sát - băng sát - hỏa sát trên vũ khí trên vũ khí sai là do dịch sai. Có thể sửa lại = file Client\Settings\MagicDesc.Ini

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. NPC Admin sẽ lag nếu dùng nó thường xuyên (đơ click vào ko thấy tác dụng gì phải restart server mới hoạt động lại).

5. ... update sau ...

Các lỗi trên bên server do DNTMaster phát triển, server của KingMax cũng từ đó nên có lẽ sẽ có điểm giống.

kakalot123456
21-01-10, 06:02 AM
hay đó nhưng mình thấy sever còn một số bug nữa

kinkina2009
21-01-10, 11:15 AM
1. Skill toàn ngoại công. Do đó skill ngoại công thì đúng, còn các skill nội công sai chỉ số nên cực yếu. Hệ thống skill cũng hơi có vấn đề (chỉ số so với skill bên Vinagame).

2. Chuyển phái lỗi mất hết kỹ năng + NPC phải vừa chuyển qua không nhận biết được môn phái của nhân vật.

3. Dòng STVL - nội công & ngoại công hay độc sát - lôi sát - băng sát - hỏa sát trên vũ khí trên vũ khí sai là do dịch sai. Có thể sửa lại = file Client\Settings\MagicDesc.Ini

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. NPC Admin sẽ lag nếu dùng nó thường xuyên (đơ click vào ko thấy tác dụng gì phải restart server mới hoạt động lại).

5. ... update sau ...

Các lỗi trên bên server do DNTMaster phát triển, server của KingMax cũng từ đó nên có lẽ sẽ có điểm giống.

Hình như Sever mình không có chuyển phái ....
Với lại Sever mình chỉ bị cái kĩ năng nội công không hỗ trợ thôi --> đa số Sever đều bị mà

renoxp
21-01-10, 11:54 AM
Uh vậy chỉ có cái vấn đề skill.

kinkina2009
21-01-10, 01:36 PM
còn ai có thắc mắc gì nữa không ở đầu topic đã cập nhật các lỗi fix mới

Čħīċķėň
21-01-10, 01:42 PM
chickennood2 thử đổi ID maps trong maplist.ini thành ID nhỏ 1 chút đi ! ID maps 879 thấy lớn wá !
kô được rồi anh Hòa ơi em, lúc trước em có đổi nó xuống 30 luôn nhưng vẫn kô được . hôm qua có copy cái map đó sang client thì được 50%
Nghĩa là vào maps đó thì bị đen màn hình chứ kô đứng như trước
chỉ thấy npc và mình đứng trên vực sâu ==> do client kô đủ .pak chứ kô phải server~X(

thaihoa91
21-01-10, 01:49 PM
kô được rồi anh Hòa ơi em, lúc trước em có đổi nó xuống 30 luôn nhưng vẫn kô được . hôm qua có copy cái map đó sang client thì được 50%
Nghĩa là vào maps đó thì bị đen màn hình chứ kô đứng như trước
chỉ thấy npc và mình đứng trên vực sâu ==> do client kô đủ .pak chứ kô phải server~X(

Em có xài Patch Client Full ko vậy ??????????

†No.1†
21-01-10, 04:22 PM
Lỗi EXP FIX nhầm rồi Kinkina2009 ơi :))

kinkina2009
21-01-10, 05:04 PM
là sao :S 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

†No.1†
21-01-10, 06:54 PM
1 . Tôi biết cậu chỉnh EXP trong ảnh là chỉnh ở NpcS.txt ... => sai về cách Fix

2. Ở Server này BUG EXP ở Level 106 - 107 - 108 chứ có phải 100 như trong ảnh đâu :-|

kinkina2009
21-01-10, 08:46 PM
hehe vậy thì không có bug vì level 108 tớ đánh bt ^^ không tin hum sau post ảnh lên xem

Čħīċķėň
21-01-10, 09:40 PM
hay đó nhưng mình thấy sever còn một số bug nữa
phải gọi là vô số bug ^^:)] 116: tới sửa bug coai :)]

alabinit
22-01-10, 10:50 AM
cho em xin cai link de tai sever jx50 by kingmax di co thay link dau no

kinkina2009
22-01-10, 11:16 AM
ai đã dow Sever này Úp link lên chọ người khác dow kìa tui hôk còn giữ nữa

kidkid
22-01-10, 12:59 PM
bạn đang chơi Sever của mình hãy nói rõ nguyên nhân bị lỗi trên khi nhấp vào NPC nào ....
Để mình về test ở nhà lại rồi lên thông báo chứ gởi cái hình đó nhưng mấy người khác thì không có làm sao mà fix

mh cũng bị như thế .......Error Ontimex-( nhưng hình như đã lâu ko ai giúp !!

kidkid
22-01-10, 01:00 PM
error Ontime .....help me!!!!!!!!

kinkina2009
22-01-10, 01:29 PM
nói vậy là sao bạn ... bạn nói rõ nguyên nhân đi
1. Bạn chơi 1 lúc thị tự bị lỗi đó
2. Bạn nhấp vào NPC đó chẳng hạn rồi bị

alabinit
22-01-10, 07:40 PM
cho em xin cai link down di them qua rui:(

Čħīċķėň
24-01-10, 08:28 PM
ai biết fix rollback kô chỉ tui dzới!!!!!!!!!
:-t chơi offline cứ 5 phút dis :-t
:-tđang vui ->> mất vui :-t

kidkid
24-01-10, 08:42 PM
thì lúc khởi động server thì vẫn bình thường , trong game thì có dòng chữ chạy " Tống kim bắt đầu............" nhưng được 1 lúc sau thì ko còn thấy dòng chữ nào chạy nữa , làm các sự kiện ko có cái nào diễn ra hết , ra xem gameserver thì nó báo là Ontime error.....giup dùm eo:-)thank thank nhiu nhiu lam lun !!
sẵn cho hỏi thaihoa91 sao đệ hỏi huynh wa trời wa yahoo sao huynh ko pm ji hết vậy x-( cám ơn rất nhìu về sự giúp đỡ của huynh nhưng huynh thấy đệ làm phiền thì nói ,đệ ko lam phiền nữa , chứ sao mà ko thèm trả lời.....[-X

kiddj
24-01-10, 08:43 PM
Nhìn Mê Quá!:)
Ai share Cho Em cái Server+Client Hoàn Chỉnh Đi .Thanks Nhiều lắm

kiddj
24-01-10, 08:43 PM
Ai Giúp Em 1 Cái .Thanks

Hu Hu :(

kiddj
24-01-10, 08:44 PM
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
ai Giúp Em với nè