PDA

View Full Version : tổng hợp game zero file cần thiết,hướng dẫn cài

sanelsad
15-01-10, 10:41 PM
Nguồn chính mình lấy từ forum clbgamesvn đồng thời edit thêm nội dung lại cho phù hợp

Server<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client thì của saigontel rồi
patch 1001:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch 1002 đây là patch up cap lên 150:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch việt hóa:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file word:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GM tools:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link file config Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file này giải nén có 2 cái 1 chép đè vào Accserver 1 chép đè vào Gameserver

link wamp :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link navicat:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài:

2.Riêng thư mục ZOServer.rar bạn giải nén vào ổ C:\ZOFile . Nhớ tạo 1 thư mục ZOFile rùi mới giải nén vào nha!
Xem hình để rõ:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2.Chạy file wamp5-full_0.5.2.exe lúc nảy giải nén.
+Sau khi cài xong bạn vào C:\WINDOWS\my.ini
+Kiếm file my.ini và xóa nó đi.Nếu bạn ko xóa khi cài sẻ bị lỗi. vào ổ C ấn ctrl+f
Bạn copy 2 thư mục tên là C:jz_acc và jz ở trong C:\ZOFile\. Bỏ vào C://Wamp/mysql/data
+Vào thư mục C:\\wamp\mysql\bin
Chạy file winmysqldamin.exe
Đăng nhập ID:test và Pass: test
Sau khi đăng nhập thành công nó sẻ hiện ra 1 bản như sau:

Sau khi nhấp vào nếu bạn thấy có 2 Databases tên là JZ và jz_acc thì bạn đã thành công!
3. Cài đặt Navicat Lite 8.0 vào.
Bạn ra ngoài màn hình kiếm file: Navicat Lite for MySQL và chạy nó lên.
Chọn NewConnection.....

Nó sẻ hiện lên 1 cái bảng bạn sẻ ghi theo hình.

(Edit lại bởi Heoconlun)
Lưu ý: Sau khi tạo ZO thì thường là vào được vì khi đó có use mặc định là root và pass là rỗng nhưng chúng ta cần use và pass là test

Thì hãy làm theo hình:
Bước 1

Sau khi Click chuột vào ShutDown This Tool Thì hãy chọn Yes
Bước 2: Vào C:\wamp\mysql\bin
Chạy file winmysqladmin.exe
Sau đó bạn ra màn hình chạy file Navicat Lite for MySQL .
Bước 3: Nhấp chuột phải vào ZO chọn Connection Properties....
Và làm theo hình:

Sau khi làm bước 3 bạn Reset máy lại và làm theo bước 4.
Bước 4:Nhấp chuột phải vào ZO chọn Connection Properties....
Sau đó Nhập
User name : test
Password:test

4.Sau khi tạo xong bạn làm theo hình này để kiểm tra.Click chuột theo 2 mũi tên để kiểm tra.

Sau khi làm thành công các bước trên. các bạn click chuột vào JZ sau đó chọn manganer user và làm theo hình:

7.Bước cuối cùng chạy file AccServer.exe (C:\ZOFile\ACCServer),Msgserver.exe(
C:\ZOFile\GameServer),NpcServer.exe(C:\ZOFile\Game Server)

Vào Client chạy file Play.exe để chơi.

phutoan
15-01-10, 11:53 PM
File server có virus pro ơi 30 char .....

SjTempo9x
17-01-10, 05:22 PM
được rùi lần này thử cài xem sao^^
thanks

McFly
23-01-10, 10:25 PM
Cám ơn bạn bạn mau up các file còniigg lên nhanh nhan..
Mà còn tạo acc để chơi thì như thế nào

azumalee
23-01-10, 10:59 PM
McFly hiện giờ rãnh không nè. Cho tớ cái yahoo đi.
Tớ dùng TeamViewer cài giúp cho.

sanelsad
25-01-10, 07:27 AM
đó đã đầy đủ rồi nhưng lưu client của saigontel hiện nay có phần mềm diệt virut nên rất chi là nặng tốt nhất nên dùng client tiếng anh vì dù sao cũng đã việt hóa rồi nên không lo là không đọc lõi được nhé

McFly
25-01-10, 07:16 PM
Mình đã cài được rùi, Cảm ơn các bạn nhé!!

janteak
11-02-10, 10:13 AM
Bạn sanelsad giúp mình với nhé !
khi mình cài xong cái sv(chưa cài sclient), khi chay file AccServer.exe (C:\ZOFile\ACCServer), thì Win hiẹn len thông báo : "WinDowns cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permissions to access the item. " Và chương trình diệt virut thông báo có con virut,.
2 file Msgserver.exe(
C:\ZOFile\GameServer),NpcServer.exe(C:\ZOFile\Game Server) thì chạy được mà nó thông báo connect server again ko hà.
Giúp mình với !!! Thanks.

SjTempo9x
11-02-10, 10:22 AM
vậy là mấy file server của bạn bị pm diệt vr ăn mất mấy cái rùi
giải nén lại và cho nó vào exception là ko bị del nữa

HellsAngel
11-02-10, 05:33 PM
Hức hức, thiệt là loằng ngoằng .... down 1 đống về r` mà chưa chơi đ.c... ngổn ngag toàn thứ lỉnh kỉnh... phát khiếp

janteak
15-02-10, 05:56 PM
Mình cài được sv chạy ok rồi. Các bạn chỉ mình kết nối cái sclient với sv đi, dù mình đã dùng hex fix ip rồi. Thanks !

janteak
17-02-10, 07:52 PM
Box này bị bỏ rơi rồi sao, có ai chỉ dùm mình với !!!!!!!!

sanelsad
19-02-10, 06:28 PM
không phải là bỏ rơi mà không có ai quan tâm nên không muốn phát triển tiếp còn về kết nối client thì đã có file world share ở trên bạn down về và bỏ vào folder ini hay sao đó chưa ra học đang ở nhà nên cũng không nhớ rõ lắm

ntc_chanh
04-03-10, 09:09 AM
Bạn ơi cho mình xin link bản Client luôn đi bạn, thank's bạn nhiều.

sanelsad
04-03-10, 09:10 AM
client thì nếu máy khỏe dùng của SGT đi còn không thì xài phiên bản tiếng anh

mrtun20
25-03-10, 05:24 PM
Trời ơi! đown xog cài như HD kết quả acc chạy ngon NPC ngon nhưng chỷ vài giây connect again luôn, Msgserver.exe thỳ click vào hiện lên 1 tý rồi tắt bén

sanelsad
28-03-10, 01:00 PM
đấy là bạn không làm như đúng hướng dẫn thôi tớ vẫn chơi ngon lành mà

mrtun20
01-04-10, 05:49 PM
cài hoài có đc đếch đâu :( chán quá )

tyemday
01-04-10, 06:11 PM
cám ơn , cám ơn 30 ký tựuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

mrtun20
04-04-10, 05:29 PM
đã làm y sỳ như HD và ko chơi đc chán thấy mồ

mrtun20
04-04-10, 05:33 PM
bạn làm ơn post HD đầy đủ cái chán vãi lềnh ra cài 1 tuần rồi đấy mãi mà đéo đc

mrtun20
04-04-10, 05:37 PM
ngày nào cũng lên để xem mọi ng` HD cuối cùng bây h thất vọng quá, chả hỉu sao máy nhà tớ RAM 2GB, chip intel 2.50, card màn hình là 512mb, cuối cùng cài mãi cứ đến cái Msgserver là lỗi, đăng kí acc = web đã đánh đúng đường dẫn ùi cóa đc đâu cứ như đây là HD dởm hay sao ý, chán............................................. ........

mrtun20
04-04-10, 05:40 PM
box này đã bj bỏ rơi hùi hjx...............................

Katehd
06-04-10, 02:18 PM
trong sever có virus là sao vậy...zzz

meohen1989
06-04-10, 02:19 PM
^ thì đừng có mà down chứ sao :| mang virus về rồi hỏng máy lúc nào ko hay

Minh Phụng
06-04-10, 06:10 PM
server này bị lỗi mà
cài xong chơi được OK nhưng restart máy thì die máy lun
đã test 3 lần 1 lần test nguyên 1 ngày CL 4953 restart máy mất hết hức hức
@mrtun20:cảnh cáo ông lần đầu ko sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa
bạn làm ơn post HD đầy đủ cái chán vãi lềnh ra cài 1 tuần rồi đấy mãi mà đéo đc

Katehd
06-04-10, 06:57 PM
bạn giúp mình cài với.
mình làm từ chiều đến h mà vẫn ko làm được cái đoạn database
chả biết sao nữa
l
àm sao để đăng nhập lại cái wamp thế bà con
mình gỡ ra rồi mà lúc cài lại nó vào luôn chả cần đăng nhập gì cả..giờ ko làm thế nào mà thấy được cái database của zero nữa

vào game báo lỗi máy chủ chưa khởi động là sao vậy mấy pa

Minh Phụng
07-04-10, 06:12 AM
pm yahoo phung330 mình cài teamviewer cho

Katehd
07-04-10, 09:05 AM
pm ko có được...
chiều nay bạn rảnh ko
cài cho mình nhé

mrtun20
08-04-10, 12:14 PM
đã giúp thỳ bạn giúp cho chót đi, PM yahoo có đc đâu Pm làm j` mất công

sanelsad
08-04-10, 12:37 PM
server này bị lỗi mà
cài xong chơi được OK nhưng restart máy thì die máy lun
đã test 3 lần 1 lần test nguyên 1 ngày CL 4953 restart máy mất hết hức hức
@mrtun20:cảnh cáo ông lần đầu ko sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa
không biết thì đừng phát biểu bừa có thử đánh cược không mà bảo server lỗi
còn vấn đề virut ư vì trong cái file tự động chạy nó đã tích hợp sẵn rồi không chạy file auto cả 3 cái chả bị gì sất rất nhiều người khi đầu pm tớ cài không đượ server bị lỗi,MGSserver không chạy được nhưng tớ cài lại cho họ có sao đâu vẫn chơi bình thường
không biết thì nó lỗi là tất nhiên rồi tuy port hướng dẫn nhưng những cái lặt vặt thì bỏ qua chứ chả nhẽ port hết thì thì chơi làm gì 1 tí cũng không biết gì kể cả vấn đề cài máy
Lưu ý ai cài win7 mà không chơi được thì đừng hỏi là sao không chơi được
-------------------------End----------

Katehd
13-04-10, 03:57 PM
sak thế win7 ko chém được cái game này sao :(