PDA

View Full Version : loi dang nhap??????

ngothang
07-01-10, 06:06 PM
mình cài sever tich hợp của thecong chạy ok rùi, tạo được nhân vật rùi, nhưng sao khi đăng nhập vào game nó báo : Link: không thể kết nối đến máy chủ , kết nối mạng của bạn đã bị ngắt, vui lòng đăng nhập lại. mình dùng client của DEC, up patch của thecong. ai chỉ mình cách sửa dùm
*-:)NOTE:sau 4 ngày vất vả#:-s mò mẫm cuối cùng cũng cài được sevver:D, không biết nói gì hơn, xin chân thành cảm ơn các bạn đã share sevver TGHM:)>-, đây là vài hình ảnh sevver của mình::beauty:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zake100
07-01-10, 06:32 PM
bạn đã coppy cái Gshop.data của thecong vào cả server và client chưa nhớ là chỉ được coppy đồng nhất cái gshop đó vào cả server và clien thôi mọi cái gshop cảu các tác giả khác thì bạn phải cài thêm cái minipatch cho server 1.3.6 có item 1.4.1 cho server 1.3.6 để nó nhận được đồ mới từ những gshop mới mới không lỗi

ngothang
07-01-10, 06:39 PM
a, để mình thử coi, cảm ơn bạn nhé

Minh Phụng
07-01-10, 07:29 PM
cái này là pa phải xem lại IP coi nếu bị như vậy là do IP chứ ko phải do gshop.data đâu gshop thecong share là gshop xài được cái gshop có sẵn ko xài dc đâu

ngothang
07-01-10, 07:35 PM
mình nghĩ có lẽ là do ip, hoặc lỗi gì khác chứ mình đã thử copy gshop.data rùi, vẫn bị lỗi không thể kết nối với máy chủ, nhưng theo mình nghĩ thì ip đúng thì mới chạy đc sever và vô được màn hình tạo nhân vật chứ, tạo được nhân vật nhưng khi ấn vào game thì ko được! chả biết bị lỗi gì nữa.....

zake100
07-01-10, 07:37 PM
thì đấy nếu ip không ổn thì làm sao tạo được nhân vật tạo được nhân vật tức là đã kết nối được tạo rồi sai IP thì không vào được tới tạo nhân vật ấy

Minh Phụng
07-01-10, 07:57 PM
ko ban đầu IP đúng sau đó ổng sửa lại
tui cài xong TGHM cái chuyển sang TLBB wên sửa lại IP vẫn ko vào game dc đấy thay

zake100
07-01-10, 08:05 PM
nhưng đây là không vào được game còn của ngothang thì vào dược rồi nhưng mất kết nối
cái lỗi này trước có gặp rồi do coppy cái gshop không đúng(coppy lại cái cũ lại vào ngon lành) sau đó cho minipatch vào là chạy ngon lành mà gshop lại có đủ tiếng việt không còn tiếng tàu như trước nữa còn chưa bị cái lỗi đó mà do IP cả mỗi lần coppy lại là một lần khởi động lại server mà bạn nhớ khi chạy máy ảo lần đầu nó hiện lên một cái bản thì chọn "move it" để bảo toàn lại IP trong ubuntu không bị thay dổi nếu chọn cái kia thì sau một thời gian thì cũng bị cái lỗi như bạn mắc thôi mặc dù mình chả động gì vào nó cả

hongtu1
07-01-10, 08:19 PM
Cái này rắc rối đây, mình cũng đã từng bị rồi, rõ ràng sv chạy ok hết, vào tạo đc nhân vật rồi mà ko vào chơi đc, ko biết cách fix sao nhưng cài lại Win là được ;))

Minh Phụng
07-01-10, 08:21 PM
ko cần fải cài lại win đâu thử giải nén SV lại xem xong chạy lại nhớ xóa mấy folder đó nha

zake100
07-01-10, 08:23 PM
các bạn khi chạy máy ảo lần đầu nhớ chọn "move it" nah dừng chọn cái "coppy it " sẽ bị lỗi vầ sau
mình chọn move it thì cài bao nhêu lần cũng vẫn không có lỗi gì còn mấy lần chọn coppy it thì bị cái lỗi ấy sau vài ngày

hongtu1
07-01-10, 08:24 PM
ko cần fải cài lại win đâu thử giải nén SV lại xem xong chạy lại nhớ xóa mấy folder đó nha
Nếu ko đồng bộ thời gian DB thì sẽ ko chạy được sv đâu, ở đây tạo đc nhân vật rồi mà

Minh Phụng
07-01-10, 08:26 PM
Nếu ko đồng bộ thời gian DB thì sẽ ko chạy được sv đâu, ở đây tạo đc nhân vật rồi mà
thế thì đành phải tạo DB lại sẽ ko sao hết
:-*

zake100
07-01-10, 08:28 PM
chủ topic thử post cái hình chạy server lên xem nào còn việc tạo DB là không cần đâu đầy lần mình cũng sử dụng lại cái DB cũ mấy lần mà có sao đâu

hongtu1
07-01-10, 08:30 PM
thế thì đành phải tạo DB lại sẽ ko sao hết
:-*
Vẫn ko đc đâu, mình đã thử hết rồi :))
Àh! cho hỏi là có ai fix được lỗi ép Thiên Thư chưa? ai biết ID của mấy cái Thiên Thư đó chỉ với, mò hết trong ebook mà ko thấy:(

zake100
07-01-10, 08:33 PM
có hướng dẫn ép thiên thư đã share rồi mà

hongtu1
07-01-10, 08:37 PM
có hướng dẫn ép thiên thư đã share rồi mà
Nhưng cho mình hỏi là cậu đã làm thành công chưa? Mình làm ko đc ;))

zake100
07-01-10, 08:39 PM
hì mình chưa thử do nghỉ chơi TGHM một thời gian rồi biết được kinh nghiệm gì bảo anh em thôi

ngothang
07-01-10, 08:53 PM
chưa đủ 10 bài... ko bi't cách up hình lên.....mặc dù đã chọn (move it..), tắt tường lửa, ip config đúng theo hướng dẫn, sever ko thấy báo lỗi gì, tạo được nhân vật---> vô game là: LINK: không thể kết nối đến máy chủ, lát sau thêm dòng: Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt vui lòng đăng nhập lại. Đăng nhập hoài rùi....chán(:|

ngothang
07-01-10, 08:57 PM
em spam tý mấy bác đừng xóa bài em nha để ep up cái ảnh

ngothang
07-01-10, 08:58 PM
em spam tý mấy bác đừng xóa bài em nha để ep up cái ảnh mới chụp được

ngothang
07-01-10, 08:59 PM
để em làm được cái game này rùi có xóa thì xóa nhá

ngothang
07-01-10, 09:00 PM
ảnh nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zake100
07-01-10, 09:02 PM
bảo bạn post cái hình chạy server thì bạn lại post cái hình clien lên làm gì

ngothang
07-01-10, 09:04 PM
ờ ha chờ chút xíu đẻ tui chạy chay sever

ngothang
07-01-10, 09:15 PM

hongtu1
07-01-10, 09:21 PM
Đã bảo là sv chạy ok hết mà :D

ngothang
07-01-10, 09:24 PM
thì thế, sever chay ok hết rùi, cài được đến đó rùi mà ko chơi được, đau nòng wa'...có ai bi't cách sửa lỗi này ko chỉ dùm, vật lộn với cái sever này đã 3 hôm rùi mà chưa được

zake100
07-01-10, 09:28 PM
thế bạn đã cài lại server theo minh chọn move it chưa
mà bạn phải coppy cái start.sh của thecong vào cái có sẵn bị lỗi đó

ngothang
07-01-10, 09:33 PM
đâu có, mình sửa cái lỗi đó rồi, ram mình 512 thôi, mà hình như đó là lỗi về web mà. Mình đang dùng file start.sh này:
#!/bin/sh

PW_PATH=/server

if [ ! -d $PW_PATH/logs ]; then
mkdir $PW_PATH/logs
fi

echo "=== KHOI DONG WEBSIDE ==="
/usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/bin/startup.sh
sleep 5
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG LOGSERVICE ==="
cd $PW_PATH/logservice; ./logservice logservice.conf >$PW_PATH/logs/logservice.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG UNIQUENAMED ==="
cd $PW_PATH/uniquenamed; ./uniquenamed gamesys.conf >$PW_PATH/logs/uniquenamed.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG AUTH ==="
cd $PW_PATH/authd/build/; ./authd &
sleep 5
echo "=== TOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GAMEDBD ==="
cd $PW_PATH/gamedbd; ./gamedbd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gamedbd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GACD ==="
cd $PW_PATH/gacd; ./gacd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gacd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GFACTIOND ==="
cd $PW_PATH/gfactiond; ./gfactiond gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gfactiond.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GDELIVERYD ==="
cd $PW_PATH/gdeliveryd; ./gdeliveryd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gdeliveryd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GLINKD ==="
cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 1 >$PW_PATH/logs/glink.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 2 >$PW_PATH/logs/glink2.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 3 >$PW_PATH/logs/glink3.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 4 >$PW_PATH/logs/glink4.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG MAIN WORLD ==="
cd $PW_PATH/gamed; ./gs gs01 >$PW_PATH/logs/game1.log &
sleep 10
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "================================================= =============="
echo "= SERVER VA WEBSIDE DA DUOC KHOI DONG HOAN TAT ="
echo "================================================= =============="

tieuvoton
07-01-10, 09:36 PM
lỗi này giống như chỉnh iweb dính lỗi ấy8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

theone8x
08-01-10, 01:01 AM
Cái này đảm bảo không phải do ip à do cái gshop trong server lỗi hoặc cái element không biết sửa thì bung lai cái server gốc mà làm lại nghiên cứu ký trước hãy nghịch tiếp gshop hay element nha