PDA

View Full Version : How to add Support Exl + Ancient Item

eddy
07-01-10, 08:48 AM
Nhân ngày sinh nhật lần thứ 18 của tớ (7-1-1992 <=> 7/1/2010)....xjn release tutorial này để giúp các bạn thỏa mãn thêm trí tò mò của chính mình ^^....

Và happy new year

EDMT MuOnline Develop Team Present
Tutorial “How to add support Exl + Ancient Item + JOH” ?
Author : Eddy
Code : Eddy
GameServer sử dụng : 1.00.18 (Original – Not SCFMT)

Nhân dịp sinh nhật của mình và mình vừa tròn 18 tuổi vào ngày hôm nay (7/1/1992 – 7/1/2010) , mình post guide này mong giúp các bạn có them hiểu biết về MuServer . Và chúc các bạn một năm mới hạnh phúc ! :D

Lời nói đầu :
- Chắc hẳn trong chúng ta , ai cũng đã từng một lần được chơi phiên bản MU 1.0L (nếu ai chưa chơi thì ... BÍ) :D...... Và cũng đã tận hưởng được những tính năng khá hay và điển hình là : Exl + Ancient Item (Full Exl + Thần). – thong tin này nghe 1 người nào nói chứ khi xưa chơi MU Net Pro của tao4cs mình cũng k thấy item exl+ancient :D.

Và theo tôi biết thì ở VN có một người làm được...đó là LOP (LandOfPhi) . Tôi cũng đã quan tâm đến vấn đề này và có hỏi qua LOP nhưng chưa nhận được câu trả lời :p.

Vậy thì...tự lực cánh sinh thui =))...Và cũng không khó lắm 

Còn bây giờ , tôi sẽ chỉ cho các bạn cách làm nó . Khá đơn giản !

1. Cách sửa làm cho GameServer hiểu Item Exl + Ancient

Mặc định : GameServer chỉ hỗ trợ 1 loại item với 1 loại tính năng , nếu bạn cho Exl + Ancient thì nó sẽ “chỉ” hiểu là đó là Ancient và bỏ Option Exl đi ^^. Bây giờ ta sẽ bypass nó

Hàm cần thao tác : Citem::Conver

Offsets : 0x0050E556
0050E556 |. 74 1D JE SHORT GameServ.0050E575
Thay đổi thành
0050E556 EB 1D JMP SHORT GameServ.0050E575

2. Cách sửa làm cho GameServer hiểu Item Exl + Ancient + JOH (JewelOfHarmony)

Mặc định GS sẽ không hiểu item Ancient được add Gia Cường nên nó sẽ không cho Set Item được add gia cường...
Ta sẽ tiến hành bypass nó
Hàm cần thao tác : CjewelOfHamonySystem::StrengthenItemByJewelOfHarmo ny

Offsets : 0x005735DB
005735DB |. 75 44 JNZ SHORT GameServ.00573621
Thay đổi thành
005735DB EB 44 JMP SHORT GameServ.00573621
Khá đơn giản !

OK ! Save all và tested...Work 100%

Tiện đây ! Bổ túc cho các bạn ít thông tin về MU CODE:

1. Tìm hiểu tổng quan về gObj
Giá trị gObj của User sẽ được trả về qua công thức

gObjX = ObjectBase +(gObjSize*aIndex)+gObjId
VD Nếu bạn muốn lấy giá trị zen của 1 User nào đó , bạn cần có các điều kiện sau

gObjBase
gObjZen
gObjSize
aIndex

Tôi sẽ giải thích từng cái

gObjBase = tạm hiểu cơ bản nó là “Đối tượng cơ bản”
gObjZen = nt “Đối tượng Zen”
gObjSize = nt “Kích Thước Đối Tượng”
aIndex = Giá trị của user (cái này cứ khai báo mặc định là aIndex , trong 1.00.18 nó sẽ giao động từ 6400 – 7400 -> nghĩa là server chịu tối đa 1000 user kết nối :”>)) – Người đầu tiên vào server sẽ được aIndex là 6400 , người thứ 2 là 6401...cứ thế!)

Bây giờ tôi xin chia sẻ 1 số gObj của GS 1.00.18

#define gObjBase 0x660F078
#define gObjSize 0x1968
#define gObjPlayer 0x1900
#define gObjMaxUsr 0x1CE7
#define gObj_isonline 0x4
#define gObjMapID 0x10D
#define gObjPosX 0x108
#define gObjPosY 0x10A
#define gObjPk 0x101
#define gObjClass 0x9E
#define gObjLupp 0xA4
#define gObjStr 0xB8
#define gObjDex 0xBA
#define gObjVit 0xBC
#define gObjEne 0xBE
#define gObjLead 0xDC
#define gObjLogin 0x68
#define gObjNick 0x73
#define gObjDir 0x10C
#define gObjExp 0xAC
#define gObjZen 0xB4
#define gObjLvl 0xA0
#define gObjCtl 0x1C4

OK ! Ở đây bạn đã có tất cả ! Bi giờ nếu muốn lấy zen của chính user bạn ta dùng CT sau
Ta sẽ đặt một biến INT để nhận giá trị từ công thức:

Int Zen = gObjBase+(gObjSize*aIndex)+gObjZen

 Biến Zen lúc này sẽ chứa số zen bạn đang có

Cách thức hoạt động của các lệnh

/post => Chúng ta đã biết nó là chat tòan server , nhưng tại sao nó lại hiển thị với tất cả và không hiển thị như chat bình thường
 Đơn giản ! Nó được coder code cho 1 vòng lặp từ gObjPlayer ->gObjMaxUser để được hiển thị với all người chơi đang connect
(nghĩa là lặp từ 6400 tới 7400 nếu ai đó thỏa thì gửi mes)

/addx => Lệnh cộng điểm trực tuyến dựa vô Packet {0xC1,0x05,0xF3,0x06, CMD_STATS_TYPE};
Với CMD_STATS_TYPE có các giá trị
0 – cho str
1 – cho agi
2 – cho vit
3 – cho ene
4 – cho com
Và hàm CGLevelUpPointAdd để add point vào CSDL (thao tác với DataServer)

Đó là mã nguồn lệnh cộng điểm cơ bản của Source MU

/skin x : Lệnh này khá khó nếu bạn không rõ về gObj nhưng khá dễ nếu bạn rành ^^...
Nó tác động nhờ gObj_ChangeSkin (Cái này mình tạm gọi là thế ) với id là : 0x2F0 (ở 1.00.18)

Và nhờ hàm gObjViewportListProtocolCreate để hóa Player ra id quái

/pkclear : Lệnh này hoạt động cũng đơn giản , chỉ cần dùng hàm GCPKLevelSend gửi pk level tới aIndex là ok ! (Nếu thích cứ đặt điều kiện tùy ý)

/drop : Lệnh này cũng đơn giản ! Chỉ scan từ “msg” giá trị item và gián cho các biến của hàm ItemSerialCreateSend

Nếu các bạn hiểu những cái này thì từ từ sẽ có thể code riêng command theo ý mình

Hãy nhớ phương châm của anh Cườnglee “ Không có việc gì khó – Chỉ sợ không chịu mò”

Nếu các bạn rành rẽ rùi , thì có thể tự code riêng các command cho GM như EDMT chúng mình hay làm

Tutorial tới đây là hết .
Tác giả :
Eddy – [EDMT] Main Coder
gObj – thanks f1x
Source Command – thanks DSTeam

Chú ý : Tất cả những cái này mình hướng dẫn trên GameServer 1.00.18 . Còn nếu bạn nào đòi hỏi trên 1.00.90 thì hãy tự tìm hiểu...mình đã chỉ rõ hàm cần sửa. Mình không thể public thông tin của 1.00.90 cuz nó là <PRIVATE>.

Bật mí : Ở 1.00.90 có thể them được 1 item mới là Exl + Socket item + JOH ^^.[/CENTER]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

And Bonus : Custom item + Socket add

[CENTER]EDMT 2010 - We BACK

LHB_LOVE
07-01-10, 08:53 AM
thêm 1 bài hướng dẫn hay ^_^ !
tks eddy ! chúc sinh nhật vui vẽ :D

hoangtu_eck94
07-01-10, 10:56 AM
quá đỉnh. Eddy up thêm đc cái hướng dẫn bằng video nữa thì tốt quá. Những ai không biết làm thì phải làm sao nhỉ :-/ Mà eddy cho hỏi ở đây dùng phần mềm j` để làm vậy?

dh_notable
07-01-10, 12:22 PM
guide rất hay ^^.

gObjBase = tạm hiểu cơ bản nó là “Đối tượng cơ bản”
gObjZen = nt “Đối tượng Zen”
gObjSize = nt “Kích Thước Đối Tượng”
aIndex = Giá trị của user (cái này cứ khai báo mặc định là aIndex , trong 1.00.18 nó sẽ giao động từ 6400 – 7400 -> nghĩa là server chịu tối đa 1000 user kết nối :”>)) – Người đầu tiên vào server sẽ được aIndex là 6400 , người thứ 2 là 6401...cứ thế!)

gObj : 1 class chứa thông tin của người chơi, lấy ra từ database.
aIndex: - cái này là ID Socket. nếu gameserver max 1000 CCU thì gameserver sẽ tạo 1000 socket trước rồi gán cho client connect tới gs.
/Post msg: gửi 1 string msg cho tất cả socket (aIndex) đang active.
sr spam:)

eddy
07-01-10, 01:22 PM
quá đỉnh. Eddy up thêm đc cái hướng dẫn bằng video nữa thì tốt quá. Những ai không biết làm thì phải làm sao nhỉ :-/ Mà eddy cho hỏi ở đây dùng phần mềm j` để làm vậy?

Bạn có thể dùng OllyDBG để trace tới các offsets mình đã cho và replace nó ^^

Đây là kiến thức nhập môn hạ của Debug nhưng rất hữu dụng về sau

P/s : Có nhiều bạn pm Y!M mình hỏi vì sao mình biết rõ tên các hàm (có phải bịa k?) =))
Xin lỗi là KHÔNG ! - Mình dùng OllyDBG load chung với PDB file thì được tên các hàm

@dh_notable : Thanks anh ^^ :x

xom1b
07-01-10, 04:29 PM
nhân tiện có eddy post tôi cũng xin góp chút sức

gObj của GS 1.00.90 đã test và OK

#define gObjBase (*(char**)0x7A5502C)
#define gObj_isonline 0x4
#define gObjMapID 0x131
#define gObjPosX 0x12C
#define gObjPosY 0x12E
#define gObjPk 0x125
#define gObjClass 0xA2
#define gObjLupp 0xAC
#define gObjStr 0xDC
#define gObjDex 0xDE
#define gObjVit 0xE0
#define gObjEne 0xE2
#define gObjLead 0x100
#define gObjLogin 0x6C
#define gObjNick 0x77
#define gObjDir 0x130
#define gObjExp 0xB0
#define gObjNextExp 0xB8
#define gObjZen 0xD8
#define gObjLvl 0xAA //Edit by me
#define gObjCtl 0x1F4 // 34 = GM
aIndex: 8000~9000

Excellent item + Socket (GS 90):

Offset: 54F06F
chuyển thành JMP và Save :))

hoangtu_eck94
07-01-10, 05:33 PM
ùi. Muốn làm nhưng mà không biết làm. :( Ai làm đc rùi up cái video lên đi :D

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:43 PM
EDDY ơi. up cái hd = video đi :((:((

bachcotsau
09-01-10, 11:20 PM
Cho nó lên như thế vậy server nó có hiểu được tác dụng của vũ khí để mà tăng khả năng của nó không eddy ... Có khi nào thêm tính năng cho nó xong thử với cây set không có exl cũng = cây có exl + set .

Van_Bom
10-01-10, 12:01 AM
ý kiến của pro bachcotsau rất hay và bờm còn phát hiện ra 1 bug rất ác man.......bờm mò 3 ngày nay và chả thu được gì..............và đây là bug ác man xin được các pro giúp với.........

tạo Ring Ice hoặc Ring Wind Thần hoặc là FT cũng được sau đó vào game và cởi chuồng nhân vật ra ( nhớ là trụi húi nhé ) rồi đeo nên đợi khoảng 1 phút GS báo là đang hack rồi disconnect .......đúng là vãi hàng ko thể tả được...........

và nó chỉ xảy ra với 2 loại Ring là Ice và Wind, Các loại khác ko bị ( Khó hiểu là ở chỗ này )

nguyên nhân do chúng ta đã quá ham cái vụ đồ FT nên ta đã JMP offset kia đi nên gây ra hiện tượng này.......còn nếu ta để yên nó là JE thì ko bị.........

Rất mong được giải đáp.........Phát hiện này của Bờm đã test với 20 người và trên 2 GS là S4 JPN và S3 E2 Full và đều bị cả............( 100% ko phải nói phét nha )

membering
10-01-10, 10:26 AM
ý kiến của pro bachcotsau rất hay và bờm còn phát hiện ra 1 bug rất ác man.......bờm mò 3 ngày nay và chả thu được gì..............và đây là bug ác man xin được các pro giúp với.........

tạo Ring Ice hoặc Ring Wind Thần hoặc là FT cũng được sau đó vào game và cởi chuồng nhân vật ra ( nhớ là trụi húi nhé ) rồi đeo nên đợi khoảng 1 phút GS báo là đang hack rồi disconnect .......đúng là vãi hàng ko thể tả được...........

và nó chỉ xảy ra với 2 loại Ring là Ice và Wind, Các loại khác ko bị ( Khó hiểu là ở chỗ này )

nguyên nhân do chúng ta đã quá ham cái vụ đồ FT nên ta đã JMP offset kia đi nên gây ra hiện tượng này.......còn nếu ta để yên nó là JE thì ko bị.........

Rất mong được giải đáp.........Phát hiện này của Bờm đã test với 20 người và trên 2 GS là S4 JPN và S3 E2 Full và đều bị cả............( 100% ko phải nói phét nha )
:)) hay thật lỗi đó mà Bờm cũng mò ra, phải nói Bờm là Siêu Mò :)) 3:-O

Van_Bom
10-01-10, 12:42 PM
cám ơn bạn quá khen, thật ra vụ này bờm biết cách đây 1 tháng rồi nhưng mà vì cái lỗi này bờm chưa tìm ra cách khắc phục nên ko dám mở topich...........

Các bạn cứ Test kỹ cái lỗi đó đi, nếu mà ko đúng thì bờm xin tự sát ngay lập tức.......

Mà sao ko thấy các pro kia cho ý kiến gì để Fix nhỉ, Eddy hình như cũng ko quan tâm đến topich nữa rồi hix hix..........thế này thì đồ FT còn làm gì nữa cơ chứ........

tuyenbc2
10-01-10, 01:00 PM
Các bạn cứ Test kỹ cái lỗi đó đi, nếu mà ko đúng thì bờm xin tự sát ngay lập tức.......

Đeo cái ring băng hơn 5 phút rồi chẳng thấy hiện tượng gì :|

Vậy thì...tự lực cánh sinh thui =))...Và cũng không khó lắm 
Có Source SCFMT rồi thì làm gì mà khó nữa =))

Van_Bom
10-01-10, 01:03 PM
tuyến bc2 ơi..........bạn phải xem kỹ Log GS ý.......nó ko Dis nhưng nó báo Log là đang hack........mà bờm nói rõ là phải cởi chuồng cơ mà.........

Nếu đeo ring rồi mà ta lại đeo vòng cổ full hoặc là kiếm full thì sẽ ko có hiện tượng đó nữa.............khó hiểu là ở chỗ đó

eddy
10-01-10, 01:03 PM
Đeo cái ring băng hơn 5 phút rồi chẳng thấy hiện tượng gì :|

Có Source SCFMT rồi thì làm gì mà khó nữa =))

;)) Cứ down về mà nghiên cứu =))...đâu phải hễ cái gì cũng JMP được.... Ở đây tớ chỉ "hướng dẫn cách mở cho GS hiểu đồ thần + Exl" thui..... Còn cải tiến nhiều ở source đó :)... Có 1 cách mà bọn china làm...no proplem with item Ancient + Exl :d

Qua họp phụ huynh post guide cho các bạn ^^

tuyenbc2
10-01-10, 01:05 PM
;)) Cứ down về mà nghiên cứu =))...đâu phải hễ cái gì cũng JMP được.... Ở đây tớ chỉ "hướng dẫn cách mở cho GS hiểu đồ thần + Exl" thui..... Còn cải tiến nhiều ở source đó :)... Có 1 cách mà bọn china làm...no proplem with item Ancient + Exl :d

Qua họp phụ huynh post guide cho các bạn ^^

Cái này là do China làm từ lâu rồi, SCFMT thật ra cũng sang đó mới làm đc thôi :))

tuyenbc2
10-01-10, 01:06 PM
tuyến bc2 ơi..........bạn phải xem kỹ Log GS ý.......nó ko Dis nhưng nó báo Log là đang hack........mà bờm nói rõ là phải cởi chuồng cơ mà.........

Nếu đeo ring rồi mà ta lại đeo vòng cổ full hoặc là kiếm full thì sẽ ko có hiện tượng đó nữa.............khó hiểu là ở chỗ đó
Xin thưa bạn test ở Class DK chỉ đeo mỗi ring băng thần thôi còn đâu chẳng đeo gì nữa :)

Van_Bom
10-01-10, 01:07 PM
Nhân tiện bờm nói lun vì sao bạn ko bị dis đó là do dòng này:

CheckSpeedHack = 0 ( để = 0 thì đeo ring ko bị dis ) Nhưng mà GS vẫn báo Log là bạn đang hack speet ...bó tay đeo ring mà nó báo là hack speet hài thật.......

Và nếu để = 0 thì mất đi 1 tác dụng của GS là chống hack speet rồi.......

eddy
10-01-10, 01:08 PM
Cái này là do China làm từ lâu rồi, SCFMT thật ra cũng sang đó mới làm đc thôi :))

Ừkm china có nhiều mods hay lắm ^^

Cái Socket+Exl nó cũng vừa làm , cái này cũng khá hay

Tớ đang nghiên cứu cái mods ClosePlayer.txt của nó ^^..... Nếu thành công thì sẽ rất tiện cho các admin ở Clb cho việc block nhanh 1 member nào đó :d

tuyenbc2
10-01-10, 01:11 PM
Nhân tiện bờm nói lun vì sao bạn ko bị dis đó là do dòng này:

CheckSpeedHack = 0 ( để = 0 thì đeo ring ko bị dis ) Nhưng mà GS vẫn báo Log là bạn đang hack speet ...bó tay đeo ring mà nó báo là hack speet hài thật.......

Và nếu để = 0 thì mất đi 1 tác dụng của GS là chống hack speet rồi.......
Đừng dựa vào mấy cái Anti Hack ở GS làm gì bạn, chẳng có ích gì đâu.

Ừkm china có nhiều mods hay lắm ^^

Cái Socket+Exl nó cũng vừa làm , cái này cũng khá hay

Tớ đang nghiên cứu cái mods ClosePlayer.txt của nó ^^..... Nếu thành công thì sẽ rất tiện cho các admin ở Clb cho việc block nhanh 1 member nào đó :d
Ừ, cố gắng lên. Chúc thành công :D

Van_Bom
10-01-10, 01:13 PM
ha ha hài thật bạn lạc đề rồi..........vấn đề bờm hỏi ở đây là.......vì sao đeo các Ring khác ko bị mà lại bị ở 2 cái Ring là Ice và Ring wind thôi........bạn chưa test kỹ thì phải test lại đi..............Đội ngũ 20 người đã test với 2 loại GS và đều phát hiện ra là có hiện tượng đó nha........

tuyenbc2
10-01-10, 01:15 PM
ha ha hài thật bạn lạc đề rồi..........vấn đề bờm hỏi ở đây là.......vì sao đeo các Ring khác ko bị mà lại bị ở 2 cái Ring là Ice và Ring wind thôi........bạn chưa test kỹ thì phải test lại đi..............Đội ngũ 20 người đã test với 2 loại GS và đều phát hiện ra là có hiện tượng đó nha........
Chài, chẳng nhẽ tôi ngu đến nỗi không biết bạn nói gì sao. Test 2 nhân vật DK và DW, tạo ring wind và ice thần không mặc 1 cái gì mỗi con đeo chỉ 1 cái ring và đứng 5 phút không hề bị gì. Thử hỏi có gì mà chưa kỹ?

Test trên GS EMu SCFMT Season 5 ( không phải GS webzen đâu nhé :D )

tomatoes
10-01-10, 01:15 PM
Thật ra nếu chịu khó RE 1 tí thì sẻ thấy bất kỳ điều gì cũng có thể làm đc trên GS Webzen,cái này phải công nhận anh Cuonglee ở VN là người đi tiên phong :D,còn ở TG là Endi ,Ko cần thiết phải Mod DLL chi cho mệt.
Giờ tớ mới hiểu tại sao Endi thích viết code ASM trên GS mà ko thèm hook DLL :)

eddy
10-01-10, 01:23 PM
Chài, chẳng nhẽ tôi ngu đến nỗi không biết bạn nói gì sao. Test 2 nhân vật DK và DW, tạo ring wind và ice thần không mặc 1 cái gì mỗi con đeo chỉ 1 cái ring và đứng 5 phút không hề bị gì. Thử hỏi có gì mà chưa kỹ?

:D Vấn đề Bờm nói là vấn đề ở source fix tớ guide mà :D....có thể vấn đề nằm ở đó

Còn Emu của SCFMT thì nó muốn mod gì mà k đc...chỉ có ở Webzen ta phải "bẻ gãy" những quy định của nó thui ^^...nên dễ ra proplem

Van_Bom
10-01-10, 01:26 PM

ha ha........đeo 1 cái không bị thì đeo 2 cái sẽ bị đúng là buồn cười quá......bạn xem cái Log GS nữa nhé.....lúc đó nó sẽ báo là...........

ClientHack Detected : Editing AttackSpeed
ClientHack Detected CheckSpeedHack

Mà mình đang nói ở đây là 2 GS 1.00.66 và 1.00.90 Cơ mà......chắc bạn test ở GS khác rồi.......GS từ 1.00.18 trở xuống sẽ ko bị hiện tượng này...lần sau phải đọc kỹ lời của mình nha...

Mong sao các pro sớm có câu chả lời cho cái vụ đồ FT này nó hoàn chỉnh 1 cái...chứ sắp tết mà để dở dang thì buồn quá....

tuyenbc2
10-01-10, 01:29 PM
ha ha........đeo 1 cái không bị thì đeo 2 cái sẽ bị đúng là buồn cười quá......bạn xem cái Log GS nữa nhé.....lúc đó nó sẽ báo là...........

ClientHack Detected : Editing AttackSpeed
ClientHack Detected CheckSpeedHack

Mà mình đang nói ở đây là 2 GS 1.00.66 và 1.00.90 Cơ mà......chắc bạn test ở GS khác rồi.......GS từ 1.00.18 trở xuống sẽ ko bị hiện tượng này...lần sau phải đọc kỹ lời của mình nha...

Mong sao các pro sớm có câu chả lời cho cái vụ đồ FT này nó hoàn chỉnh 1 cái...chứ sắp tết mà để dở dang thì buồn quá....

Ờ đọc kỹ rồi, chỉ cho tôi xem bạn nói 2 GS 1.00.66 và 1.00.90 ở chỗ nào hộ cái :) hay là bây giờ mới nói.

Van_Bom
10-01-10, 01:31 PM
Ối mẹ ơi...chết mất thôi.........trang 2 ghi lù lù to đùng cơ mà.........

Van_Bom
10-01-10, 01:32 PM
đây này trang 2 có cái câu này này.........ko xem kỹ gì cả...

bộ ko biết S4 jpn = 1.00.90 và S3 E2 Full = 1.00.66 à..

tuyenbc2
10-01-10, 01:38 PM
đây này trang 2 có cái câu này này.........ko xem kỹ gì cả...

bộ ko biết S4 jpn = 1.00.90 và S3 E2 Full = 1.00.66 à..
Bản SS3 Ep2 Full đâu nhất thiết phải là GS 1.00.66? Có thể tôi không biết nhưng lần sau nói rõ ra cho người ta hiểu cái.

Van_Bom
10-01-10, 01:43 PM
OK....hơi lằng ngoàng 1 tí.....chúng ta đợi các pro test vụ này rồi trờ tiếp ý kiến vậy...

chứ thật sự mà nói cái lỗi này mình tìm cách khắc phục nâu lắm rồi nhưng ko tìm ra được nên hết cách....

rất mong tin tức từ các pro....

hoangtu_eck94
11-01-10, 07:54 PM
Bờm ơi. Bạn up cái video lên đi. Video hướng dẫn add đồ FT ý :D:D

Văn_Bờm
11-01-10, 07:59 PM
mình không biết quay vi deo....với lại..hiện nay cái vụ đồ FT này đang gây lỗi nghiêm trọng ở 2 GS là 1.00.66 và 1.00.90 cho nên mình khuyên bạn từ từ đã....

Eddy bảo là sẽ coi và xem xét lại vụ này mà vẫn chưa thấy tin tức gì hết...hix hix..chẳng lẽ vụ này tạm dừng tại đây sao...

eddy
12-01-10, 09:47 AM
mình không biết quay vi deo....với lại..hiện nay cái vụ đồ FT này đang gây lỗi nghiêm trọng ở 2 GS là 1.00.66 và 1.00.90 cho nên mình khuyên bạn từ từ đã....

Eddy bảo là sẽ coi và xem xét lại vụ này mà vẫn chưa thấy tin tức gì hết...hix hix..chẳng lẽ vụ này tạm dừng tại đây sao...

Cái gì cũng từ từ Bờm ạ... Tớ có khá nhiều việc riêng mà T_T

Van_Bom
12-01-10, 10:36 AM
OK hy vọng đến tết âm này anh em trong clb sẽ có tin mừng từ eddy.....

chúc eddy thêm tuổi mới có nhiều...niềm vui bất ngờ...

anhangde
03-02-10, 06:09 PM
Làm được trên 1.00.16 không zị mấy bạn

thuytien16
05-02-10, 01:56 PM
nhìn thấy code là đã phát oải roài bạn có thể up video hướng dẫn hem

allforyou089
17-03-10, 07:13 PM
Đã hơn 2 tháng trôi qua rồi, khi nào mới có video cho anh em mở rộng tầm mắt đây?

Trong khi anh em đang có hứng thú khám phá, nếu kéo dài hơn nữa thì chỉ sợ thời gian sẽ làm nhạt mờ
bosom and favorite .

Van_Bom
17-03-10, 08:32 PM
tính ra thì cái vụ đồ vừa full và lại vừa thần này cũng đã khá nâu rồi....

vậy mà vụ 2 cái ring vẫn chưa thấy eddy chả lời gì hết....hix hix..qua tết mất rồi....

heoconlun
18-03-10, 07:11 AM
Bạn Văn_Bờm (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Và Van_Bom (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
là sao :-??
Có cả 2 văn Bờm à ?

xom1b
18-03-10, 07:23 AM
Đã hơn 2 tháng trôi qua rồi, khi nào mới có video cho anh em mở rộng tầm mắt đây?

Trong khi anh em đang có hứng thú khám phá, nếu kéo dài hơn nữa thì chỉ sợ thời gian sẽ làm nhạt mờ

Video gì vậy bạn ?
........................

eddy
18-03-10, 08:52 AM
tính ra thì cái vụ đồ vừa full và lại vừa thần này cũng đã khá nâu rồi....

vậy mà vụ 2 cái ring vẫn chưa thấy eddy chả lời gì hết....hix hix..qua tết mất rồi....

Miêu tả lại bug xem nào ?... :-?

Van_Bom
18-03-10, 07:29 PM
hiện tượng đây bạn à..

Rất mong được giải đáp.........Phát hiện này của Bờm đã test với 20 người và trên 2 GS là S4 JPN và S3 E2 Full và đều bị cả....

mong sớm có tin tức

viper9x
18-03-10, 08:11 PM
Bạn Văn_Bờm (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Và Van_Bom (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
là sao :-??
Có cả 2 văn Bờm à ?

Mình nghe Van_Bom nói là có 5 Bờm ở trong clb luôn đó :)>-

Van_Bom
22-03-10, 06:57 PM
không lạc đề nha các bạn....

không biết ý kiến của Eddy thế nào???

tớ đã nói rõ Bug rồi đó...bạn xem xét kỹ nha...

yeuem01s
07-06-10, 04:39 PM
cóa ai giúp đỡ làm cái video hướng dẫn mấy người ko biết làm đc. ko, như mình nè.