PDA

View Full Version : Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items

thai84
05-01-10, 01:37 AM
mong anh em tận tình hướng dẫn!
1.Mình đã cài được sever off thành công
>>chơi game oke mọi thứ tốt
2.Có 1 số thắc mắc sau:
mình đã update bản client XPT và các Pacht mới nhất của XPT, và sau đó update ClientLv150 (bao gồm -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe ;Clientlv150.exe ;folder chạy ACC manager :)
Vậy cho mình hỏi kĩ chút là mình phải chép các file trên vào đâu ?
Đã chép -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTsever (sever off của mình ) còn cái ClientLv150(đổi tên thành game.exe) mình chép vào Folder Client cài XPT đã XHexp oke!
Nhưng khi vào game : chạy Server -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 chạy game1855.exe (client ) nhưng ko vào Endress Tower đc! Mong anh em chỉ rõ cho ! Thanks
3.Và 1 số lệnh của Admin :
_Thả monster ( chẳng hạn như Boss Babel ; rồng Kevezul...) thì phải bấm lệnh như thế nào ? tại cũng có đọc qua hướng dẫn thấy lệnh:
/monster hoặc /mymonster nhưng sau lệnh đó là mã gì? hay là tên monster? và cách ghi đúng và chính xác là như thế nào?(vd cụ thể để cho những người chưa rành còn biết cách :)
4.về Items cái này mình chưa rành lắm:( mong cao thủ giúp đỡ ) Items server mình chỉ ở cấp độ lv105 của XPT
chẳng hạn như là cách tạo items hoặc lấy file ảnh và file soures của items(items trên lv105) đưa vào server, mình có thể đổi các file ảnh (1 số ít file vũ khí còn file armor-đồ phòng vệ đổi ko đc,và server mình làm lại ko có items Frenzy Armor như mọi người...???)nếu bạn nào có dữ liệu về các file ảnh và soures items có thể share cho anh em cùng thảo luận và test :)
Mong được sự giúp đỡ và trả lời tận tình của các bạn !

Naughty_boy9x
05-01-10, 01:30 PM
Mình ko đụng đến 1 thời gian rùi :P nên nhớ j` trả lời bạn cái đó nhé :D còn lại trungtheboy hay ai biết sẽ giúp đỡ bạn :)

Nhưng khi vào game : chạy Server -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 chạy game1855.exe (client ) nhưng ko vào Endress Tower đc! Mong anh em chỉ rõ cho ! Thanks
=> bạn chạy cái Client150 mà bạn đổi tên thành game.exe (trong client ý). Với quyền admin 3 thì cách nhanh nhất vào ET là` dùng lệnh /field 40 và /field 41

_Thả monster ( chẳng hạn như Boss Babel ; rồng Kevezul...) thì phải bấm lệnh như thế nào ? tại cũng có đọc qua hướng dẫn thấy lệnh:
/monster hoặc /mymonster nhưng sau lệnh đó là mã gì? hay là tên monster? và cách ghi đúng và chính xác là như thế nào?(vd cụ thể để cho những người chưa rành còn biết cách
Sau lệnh /monster hoặc /mymonster sẽ là tên monster
VD /monster babel hoặc /monster "pikeman spirit" (Những tên nhiều hơn 2 từ thì bắt buộc phải có dấu "")

thai84
05-01-10, 11:04 PM
Thanks bạn nhiều ^^ 1 điều hữu ích cho các bạn mới cài server đây :)

trungtheboy
06-01-10, 09:10 AM
Thank thì nhấn thank cho bạn ấy đi, chứ thank không thế kia ah! :|

Cattleya81
07-01-10, 06:56 PM
Thank thì nhấn thank cho bạn ấy đi, chứ thank không thế kia ah! :|
Thanks cho thằng nì 1 cái vì nhìu chuyện :-L. à cả vì cái Hang rồng và Hang Nấm ;))

Cattleya81
07-01-10, 07:19 PM
mong anh em tận tình hướng dẫn!
1.Mình đã cài được sever off thành công
>>chơi game oke mọi thứ tốt
2.Có 1 số thắc mắc sau:
mình đã update bản client XPT và các Pacht mới nhất của XPT, và sau đó update ClientLv150 (bao gồm -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe ;Clientlv150.exe ;folder chạy ACC manager :)
Vậy cho mình hỏi kĩ chút là mình phải chép các file trên vào đâu ?
Đã chép -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTsever (sever off của mình ) còn cái ClientLv150(đổi tên thành game.exe) mình chép vào Folder Client cài XPT đã XHexp oke!
/monster hoặc /mymonster nhưng sau lệnh đó là mã gì? hay là tên monster? và cách ghi đúng và chính xác là như thế nào?(vd cụ thể để cho những người chưa rành còn biết cách :)
4.về Items cái này mình chưa rành lắm:( mong cao thủ giúp đỡ ) Items server mình chỉ ở cấp độ lv105 của XPT
chẳng hạn như là cách tạo items hoặc lấy file ảnh và file soures của items(items trên lv105) đưa vào server, mình có thể đổi các file ảnh (1 số ít file vũ khí còn file armor-đồ phòng vệ đổi ko đc,và server mình làm lại ko có items Frenzy Armor như mọi người...???)nếu bạn nào có dữ liệu về các file ảnh và soures items có thể share cho anh em cùng thảo luận và test :)
Mong được sự giúp đỡ và trả lời tận tình của các bạn !
4/. Bạn Update KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTServer, Update ClientLv150 vào Client đã cài đặt, sau đó đổi tên file XPT.exe trong Client thành game.exe ( Nhớ dell cái game.exe cũ đi trước khi đổi tên ).
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cattleya81
07-01-10, 07:50 PM
à, Thông qua cách get tên item mình cũng bổ sung thêm cho bạn 1 thông tin cũng khá thú vị liên quan đến Vũ Khí và Trang bị. Bạn hoàn toàn có thể đổi tên cái item mà muốn thành tên mà bạn thích.
- Ví dụ : "Fenzy armor" thành "thai84" or "Kelvezu Aromr" :|
- Cách thực hiện : Vào Gameserver/Item/name chọn item muốn sửa sau đó mở file Item đó ra, thay cái dòng Fenzy Armor thành Kelvezu Armor sau đó save lại. Vậy là thành công. Chú ý đừng đụng chạm gì đến dấu "..." nhé. Thoát server và chạy server lại bạn sẽ thấy ngay kết quả.

thai84
07-01-10, 08:07 PM
à, Thông qua cách get tên item mình cũng bổ sung thêm cho bạn 1 thông tin cũng khá thú vị liên quan đến Vũ Khí và Trang bị. Bạn hoàn toàn có thể đổi tên cái item mà muốn thành tên mà bạn thích.
- Ví dụ : "Fenzy armor" thành "thai84" or "Kelvezu Aromr" :|
- Cách thực hiện : Vào Gameserver/Item/name chọn item muốn sửa sau đó mở file Item đó ra, thay cái dòng Fenzy Armor thành Kelvezu Armor sau đó save lại. Vậy là thành công. Chú ý đừng đụng chạm gì đến dấu "..." nhé. Thoát server và chạy server lại bạn sẽ thấy ngay kết quả.
thanks bạn lắm lắm :) hướng dẫn quá ư là chi tiết !
ai còn các kinh nghiệm khác cứ post lên trao đổi lẫn nhau nha

Cattleya81
08-01-10, 06:47 PM
thanks bạn lắm lắm :) hướng dẫn quá ư là chi tiết !
ai còn các kinh nghiệm khác cứ post lên trao đổi lẫn nhau nha
Cậu này ko biết cách "Thanks" thật rồi. :( Buồn 1 phút :)

thai84
09-01-10, 12:53 AM
anh em ơi vẫn ko có đc Frenzy Armor :( gõ lệnh thì server vẫn báo dropped nhưng ko có items ????

SliSandakill
09-01-10, 09:16 AM
chào các bạn! mình mới tham gia diễn đàn nên mong các bạn giúp đỡ! game ptv minh tìm đã lâu rồi và theo hướng dẫn của trungtheboy và Naughty_boy9x mình đã cài đc rồi! vào game bình thường nhưng khi train thì mình không thể nào up lv đc! đánh quái cứ lên exp ầm ầm và số % cứ tăng lên vượt qua 100% và cứ lên mãi! mình rất muốn train trên từng nẻo đường của pt. mong các bạn ai biết cách edit lv cho up lv bình thường (tức là 100% thì lên lv ấy) thì chỉ cho mình với! mình đã đọc bài của các bạn đến mờ cả mắt nhưng không thấy ai nhắc đến câu hỏi này nên xin spam chút! mình đang dùng bản xpt 1870 đã update EndressTower của các bạn! rất mong được chỉ dẫn! mình yêu ptv! muốn train từ lv1 không hack! muốn đi đến khắp vùng đất để khám phá và tận hưởng! rất mong các bạn giúp cho! đàn em nhờ các đại ca! Cảm ơn

Cattleya81
09-01-10, 06:15 PM
anh em ơi vẫn ko có đc Frenzy Armor :( gõ lệnh thì server vẫn báo dropped nhưng ko có items ????

Cattleya81
09-01-10, 06:27 PM
chào các bạn! mình mới tham gia diễn đàn nên mong các bạn giúp đỡ! game ptv minh tìm đã lâu rồi và theo hướng dẫn của trungtheboy và Naughty_boy9x mình đã cài đc rồi! vào game bình thường nhưng khi train thì mình không thể nào up lv đc! đánh quái cứ lên exp ầm ầm và số % cứ tăng lên vượt qua 100% và cứ lên mãi! mình rất muốn train trên từng nẻo đường của pt. mong các bạn ai biết cách edit lv cho up lv bình thường (tức là 100% thì lên lv ấy) thì chỉ cho mình với! mình đã đọc bài của các bạn đến mờ cả mắt nhưng không thấy ai nhắc đến câu hỏi này nên xin spam chút! mình đang dùng bản xpt 1870 đã update EndressTower của các bạn! rất mong được chỉ dẫn! mình yêu ptv! muốn train từ lv1 không hack! muốn đi đến khắp vùng đất để khám phá và tận hưởng! rất mong các bạn giúp cho! đàn em nhờ các đại ca! Cảm ơn
Cái này sửa khá đơn giản nhưng lâu quá mình ko nhớ lắm về câu chữ vì ko có máy cài đật server. Bạn vào PTserver mà bạn đã cài đặt, mở file hotuk.ini tìm cái dòng *ENABLE_SERVER_EXP để nó = 10 là đc.
Đây là file Hotuk.ini của mình
//SHAGPUB'S PRIVATE PRISTON TALE SERVER CONFIG FILE
*MODE SERVER
*SERVER_CODE 0
*SERVER_NAME Server1
*SERVER_AUTOPLAY
*GAME_SERVER Alpha 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
*CLAN_SERVER 127.0.0.1 80 127.0.0.1 80
*MAX_USERS 200
*ENABLE_PARTYITEM
*SERVER_RECORD_MEM
*CHECK_POTION_COUNT 10000
*CLIENT_CHECK_PROCESS_TIME 30
*ENABLE_SERVER_EXP 10

*EVENT_MOLLYWOLF
*EVENT_POTION 3
*EVENT_HARDCORE
*EVENT_MORIFSHELTOM
*EVENT_VALENTINEDAY
*EVENT_SANTAGOBLIN
*EVENT_BIRTHDAY
*EVENT_BABELHORN
*EVENT_PUZZLE

*PK_FIELD 16
*EVENT_BLESSCASTLE
*EVENT_CHILD
*EVENT_SUMMER_CHICKEN
*EVENT_NINEFOX
*EVENT_BITMASK 65535
//CLIENT CHECKSUMS ALLOWED
*CONNECT_CLIENT_CODE -1128564151
*CLSAFE_CODE -1128564151
*CONNECT_CLIENT_CODE -2011087191
*CLSAFE_CODE -2011087191
*CONNECT_CLIENT_CODE -869703011
*CLSAFE_CODE -869703011
*CONNECT_CLIENT_CODE -1869609360
*CLSAFE_CODE -1869609360
*CONNECT_CLIENT_CODE 922154265
*CLSAFE_CODE 922154265
*CONNECT_CLIENT_CODE 378188995
*CLSAFE_CODE 378188995
*CONNECT_CLIENT_CODE 1594046288
*CLSAFE_CODE 1594046288
*CONNECT_CLIENT_CODE 2039956690
*CLSAFE_CODE 2039956690
*CONNECT_CLIENT_CODE 2039957047
*CLSAFE_CODE 2039957047
*CONNECT_CLIENT_CODE 1938636339
*CLSAFE_CODE 1938636339
*CONNECT_CLIENT_CODE -469663390
*CLSAFE_CODE -469663390
*CONNECT_CLIENT_CODE 1939624514
*CLSAFE_CODE 1939624514

*BACKUP_FOLDER_NAME "c:\databasebackup"
*BACKUP_PATH "c:\databasebackup"
//*DEBUG_ID Username1 Username2 Username3
//*DEBUG_IP 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
//*ADMINISTRATOR_IP 127.0.0.1
//*ADMIN_IP 127.0.0.1
*ADMIN_LOGIN "Admin"
*ADMIN_NAME "XPT"
*ADMIN_COMMAND "Hello1"
*ADMIN_COMMAND "Hello2"
*ADMIN_COMMAND "Hello3"
Vì lâu quá ko sử dụng nến nếu bạn sửa mà ko đc thì cứ chỉnh sửa thông số của dòng này để điều chỉnh tỷ lệ tăng exp theo ý muốn

trungtheboy
09-01-10, 07:29 PM
Đấy là do file game.exe bạn ah! Hiện tại chưa khắc phục được nên muốn lên level thì phải thoát ra vào lại hoặc nếu bạn cầy level thì dùng cái xpt1855.exe trong server (ở mục clien ý) đổi tên thành game.exe là lên level bình thường, khi nào lên level cao thì dùng cái game.exe của XPT để có tòa tháp máu.\:D/

thai84
10-01-10, 01:02 AM

nhờ bro cho em cái link cụ thể
1.file update lên KPT-Endless
2.Bản client đã update (đã đổi file xpt.exe thành game.exe..)
Có 1 điều khó hiểu khi mình cài client XPT >> trong folder ko hề có file xpt.exe hoặc game.exe chỉ có laucher để chạy game của xpt thôi ^^( vì cài bản client hiện giờ của xpt nên nó vậy chăng?)
Àh vẫn chưa vào đc tòa tháp máu :( gặp cái thằng NPC gì đó ngay đó nó cứ nói cái quái gì chả cách nào vào bên trong được!

trungtheboy
10-01-10, 07:43 AM
nhờ bro cho em cái link cụ thể
1.file update lên KPT-Endless
2.Bản client đã update (đã đổi file xpt.exe thành game.exe..)
Có 1 điều khó hiểu khi mình cài client XPT >> trong folder ko hề có file xpt.exe hoặc game.exe chỉ có laucher để chạy game của xpt thôi ^^( vì cài bản client hiện giờ của xpt nên nó vậy chăng?)
Àh vẫn chưa vào đc tòa tháp máu :( gặp cái thằng NPC gì đó ngay đó nó cứ nói cái quái gì chả cách nào vào bên trong được!
Bạn vô đây down nha, cài bản update vào là có cái xpt.exe
vụ tòa tháp máu khi ấn vào thằng NPC nó hiện lên 1 cái bảng ở dưới cùng cái bảng có chữ "dungeon siege" bạn nháy vào chữ đó là vô được bên trong.

Cattleya81
10-01-10, 03:10 PM
Bạn vô đây down nha, cài bản update vào là có cái xpt.exe
vụ tòa tháp máu khi ấn vào thằng NPC nó hiện lên 1 cái bảng ở dưới cùng cái bảng có chữ "dungeon siege" bạn nháy vào chữ đó là vô được bên trong.
Bạn làm theo HD của Trung. muốn có file XPT.exe bạn phải update. down theo link TRung share bạn sẽ thấy file ấy để update. Chúc thành công !

Naughty_boy9x
11-01-10, 12:14 AM
@SliSandakill: Nếu thực sự bạn muốn trải nghiệm đánh để lên lv bình thường thì download cái patch này về nhé, cài đè lên Client của bạn, sau đó chạy file xpt.exe mà vào chơi thui, bạn sẽ lên lv được bình thường (Dùng với server Kpt Endless Tower nha bạn :) )

Bạn có thể dùng Client này :)

chỉ cài vào, chỉnh lại Ip theo hướng dẫn là ok, đảm bảo có frenzy armor hay chắc chắn vào được Tòa tháp máu nếu bạn xài server Kpt Endless Tower (nếu dùng Client này thì bạn chỉ cần Paste đè cái Kpt Endless Tower này vào server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là ok rùi, vào mà play thui (/field 40 hoặc field 41 với quyền admin cấp 3 để vào tòa tháp máu)

thai84
11-01-10, 11:34 AM
mình đã làm oke hết rồi !
items 105 có đủ nhưng chỉ có mỗi cái Server Endress(KPT endress..) là drop ra cùng lúc chạy xpt.exe !
Nhưng chỉnh thông số items thì ko hiện lên đc :( chạy server xpt1855 thì hiện thông số items do mình edit) còn chạy KPT endress thì có items 105 nhưng thông số ko thay đổi như mình edit^^
Vào tòa tháp máu đc rồi :)

Cattleya81
19-01-10, 07:55 AM
mình đã làm oke hết rồi !
items 105 có đủ nhưng chỉ có mỗi cái Server Endress(KPT endress..) là drop ra cùng lúc chạy xpt.exe !
Nhưng chỉnh thông số items thì ko hiện lên đc :( chạy server xpt1855 thì hiện thông số items do mình edit) còn chạy KPT endress thì có items 105 nhưng thông số ko thay đổi như mình edit^^
Vào tòa tháp máu đc rồi :)
Vào PTserver/GameServer/Item sau đó chọn code Item muốn chỉnh sửa để chỉnh sửa trực tiếp các thông số sau đó save lại, khởi động lại sever game vào lại là OK.

hungcuongtv
25-01-10, 08:25 AM
lâu wa mới vào lại topic giờ ko còn ế như ngày xưa nữa <):)

Naughty_boy9x
27-01-10, 10:45 PM
:d welcome, chào mừng quay lại :d dạo này bận hoc qua nên chẳng có j đóng góp :(

songvinghia85
18-02-10, 04:23 PM
ai có thể hướng dẫn cụ thể mình tạo quái vật cho sever của mình k?: babel ,rồng và valento nữa nha !!( cần mấy file quái vật lun đó)

trungtheboy
18-02-10, 05:21 PM
Trời đất! Cái vụ nì mình hướng dẫn mấy lần rùi mà. Vào đây coi lại nha

songvinghia85
25-02-10, 12:45 PM
tình hình là con rồng mình đánh nó k mất ti' tẹo HP nào ,dame chỉ tầm 3k-4k thui hà nên k thể lỗi do edit dame vũ khí đc ,rồng chạy lung tung mà chẳng kill đc tức we :D

trungtheboy
25-02-10, 01:17 PM
Ặc! Damage tầm 3k-4k đánh không mất máu là phải. Chỉ để khoảng 2k thôi không thì cứ đứng nhìn nó đánh mình nhá =))

songvinghia85
03-03-10, 11:20 AM
mình chỉnh dame bình thường rồi 7xx-1k1 mà vẫn hem làm trầy xước đc miếng da con rồng nữa ai bít bị gì hem huhu

trungtheboy
03-03-10, 12:43 PM
Bạn copy file này vào thư mục monster trong gameserver

songvinghia85
15-03-10, 09:30 AM
có ai có thể hướng dẫn mình vài sever trên win7 k,chỗ mà chỉ đường đẫn cái clan,servermain gì đó vào thu mục c:/root// ,mình k bít win 7 vào chỗ nào để thực hiện các bước này để tạo trang web đăng kí accout đó hi

trungtheboy
15-03-10, 01:01 PM
Mình chưa cài trên win7 lần nào nên không biết :)

Naughty_boy9x
15-03-10, 05:38 PM
Win 7 mình thử rồi nhưng ko cài được :-<

songvinghia85
17-03-10, 09:03 AM
mình đã cài thành công trên windows 7 rùi ,thì ra cài win 7 đơn giản hơn XP nhìu.cài IIS k cần đưa đĩa windows vào nè,cái chỗ tạo clan chi cần làm 1 thao tác nhập ailas ( ha gì đóa wen rùi hehe) và đưa đg dẫn tới C:/intnet/root/ mà thui k cần làm thao tác chọn all stak gì gì đó nữa hehehe

songvinghia85
17-03-10, 09:11 AM
thêm 1 thông tin nữa nè lúc cài IIS trên win7 bạn nhớ chọn hết từ những thư mục nhỏ bên trong lun nha.nhất là phần logon của ODBC lun nhá như vậy mới chơi đc :D

trungtheboy
17-03-10, 12:59 PM
Ồ vậy thì tốt quá. Mình nghĩ bạn nên làm 1 bài hướng dẫn cài trên win 7 sẽ giúp ích cho nhiều bạn.

songvinghia85
22-03-10, 10:29 AM
uh dạo này mình bận quá đang làm dở dang nè chưa pót đc các bạn chờ vài hum nhé hihi

Vanalite
12-05-10, 03:52 PM
Mình cài được trên Win 7 rồi, mất 2 ngày trời, bất lợi là không xài ASP script được mà AccountManager cũng ko nốt, phải tạo acc bằng tay. Mà sao mình ko làm cái server này max lv150 được, có ai chỉ mình với. Down cái server + client lv 150 về thì báo client có virus, còn XPHexCreator thì mình ko biết address của cái server KPT này :(

Naughty_boy9x
13-05-10, 08:33 AM
Mình cài được trên Win 7 rồi, mất 2 ngày trời, bất lợi là không xài ASP script được mà AccountManager cũng ko nốt, phải tạo acc bằng tay. Mà sao mình ko làm cái server này max lv150 được, có ai chỉ mình với. Down cái server + client lv 150 về thì báo client có virus, còn XPHexCreator thì mình ko biết address của cái server KPT này :(

Mình cài được trên win7 rồi đợi vài hôm nữa mình post cho o.0

Vanalite
14-05-10, 12:10 AM
Woa, tuyệt quá, mình cài win 7 x64 đó nha! bạn share mình cái client lv 150 đi ( ko có virus áh chứ thằng kaspersky của mình đòi xóa nó hoài :-?? ) với bạn biết cách edit lv nhân vật ngoài cách xài AccountManager ko? LV editor chỉ set đến 120, CU thì báo lỗi từa lưa hic -.-'