PDA

View Full Version : Tiên Lữ Kỳ Duyên Online - Test và report bugs tại đây để dev

sangpronhat
03-01-10, 12:03 PM
Mời anh em vô tham gia nhá
Bạn nào có lượng qua mấy topic gần đây thì cũng xem được một vài screen shot của game gồi game này giống Jx2 lém
Skill đẹp nhiệm vu đa dạng
Level lên điều và ổn định
Server Online này thì khá đầy đủ hơn là Server đã share trong forum
Vậy thì còn chờ gì nữa mà không vào test
Trang chủ :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download :
Client Full China :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pacth dành cho game :
Pacth để kết nối đến Sevver

Vào nhanh test nào càng đông càng dzuj tha hồ tung hoành
Những lỗi mắc phải khi chơi hì vào đây report lại để chúng tôi kịp thời sữa chữa

Đây là 1 topic để test và chỉnh sửa chứ không phải topic Private server mong các Mod đừng Del

Hợp tác sản xuất : Katalot & SangProNhat

Sao khi xong thì bắt đầu việt hóa và đưa ra sản phẩm online cuối cùng cũng là bản private

Masterking0211
03-01-10, 12:08 PM
Và sau đó sẽ là bán cash shop 1 thời gian và sever sập :-?

sangpronhat
03-01-10, 12:12 PM
Free mừ #:-s
Khỏi lo đi bạn ôi !!

sangpronhat
03-01-10, 12:16 PM
GM : nguoipro
Pos : 77,178
Vì toàn tiếng trung nên ai không hiểu gì đến đây tui giải thik

Minh Phụng
03-01-10, 12:34 PM
có acc test đó tui cài rồi 123456 pass 123456 hoac 111111 123456 nhìu lắm nhỉ

_khunglongcon_
03-01-10, 12:44 PM
Chơi lên lv cao thì tui biết nhưng ko rõ lắm về phần nâng skill #-o đã test lên lv 108 nhưng chỉ có mấy skill ở đầu =.= Một điều nữa là item của game này cực kì khó chịu. Phần nhiều item không quăng ra dc ko bán shop dc :-/

Minh Phụng
03-01-10, 12:47 PM
ừhm chỉ có vài 3 skill ban đầu chẳng bit nâng ở đâu toàn tiếng TQ ờ sang ơi ông cho mấy cái acc đó ít KNB đi đã là SV test thì phải mua dc đồ trong Gshop chứ

_khunglongcon_
03-01-10, 12:51 PM
Bạn có thể tự add dc mà, vào Gshop bấm cái nút kế bên, rồi điền số 60000 là dc, hôm bữa mình test kiểu đó

Ơ sao mình vô ko dc nhỉ

sangpronhat
03-01-10, 01:30 PM
Down đủ 3 cái
Cài client thì next>...>finish
Xong gùi dơn cái pacth client 1 về chép vô xong
Tiếp down cai pacth client 2 về là file server.ini
Chép vô rùi chạy game.exe chơi nhớ đăng ký nhá
:D

sangpronhat
03-01-10, 01:34 PM
Ghi nhận ý kiến đóng góp của anh em :D
Sao vắng hoe thế nhĩ chẳng có 1 bóng :-S

kakalot123456
03-01-10, 01:54 PM
:-t cash shop sever ht share lần trước nó bị thằng share ém lại nên không mua đc gì vì thời gian của món đồ đó
:D nay các bạn có thể mua thoãi mái

_khunglongcon_
03-01-10, 02:15 PM
bỏ cái server.ini vào rồi mà nó vẫn báo ko thể kết nối,thế là thế nào nhỉ

sangpronhat
03-01-10, 02:16 PM
bạn cho mình coi ảnh nhá :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

_khunglongcon_
03-01-10, 02:25 PM
SV OFF chơi dc bt

Bỏ Server.ini vào Client

sangpronhat
03-01-10, 02:35 PM
Mình đã chỉnh xong
Down về và play
Chúc bạn 1 ngày vui vẽ nhá :D

_khunglongcon_
03-01-10, 02:40 PM
y chang chứ có gì khác đâu nhỉ 8-|

kakalot123456
03-01-10, 02:49 PM
:-* test cash shop rồi sẽ thấy sự khác biệt

_khunglongcon_
03-01-10, 03:19 PM
Tên SV dài quá nó ko vô dc, tui xóa tên 2 người để lại mỗi cái tựa thì vô dc. Cash shop ko cho add points nhỉ

khoa1309
03-01-10, 04:50 PM
toàn tiếng Tàu đâm ra vào cũng k hiểu j :-s

sangpronhat
03-01-10, 05:06 PM
Vậy mới nản phải test bugs kỹ gùi mới việt hóa mong ác pác phụ 1 chân

sangpronhat
03-01-10, 05:09 PM
Ảnh một số skill sưu tầm tuyệt !!!! b-)

_khunglongcon_
03-01-10, 05:18 PM
Thật không biết nó lấy skill kiểu gì nữa, làm nv hay làm học sách.... vì lv game dc tính như thế này. Chữ trắng từ 1x -> 6x đến khi lên 6x thì sẽ ko có EXP nữa mà phải vào G-Shop mua 1 viên (gì gì đó tròn tròn màu xanh lá cây có ghi số "60") cắn viên đó tên sẽ trở thành màu xanh lá cây và... trở về cấp 1 :-B cứ thế lên 7x cắn tiếp 8x 9x...... Còn skill thì tui bó tay >:P

sangpronhat
03-01-10, 05:19 PM
Để mình sang china hỏi xem taj dù dev nhưng mừ chưa biết thực hư ra seo cả hết đóa

|Rick|
03-01-10, 05:46 PM
Để test xem ;)) game nhìn skill đẹp chứ ;))

sangpronhat
03-01-10, 10:27 PM
Sau 1 ngày test mệt mõi chỉ có 1 player là Cupid nãn :(
Cupid đã mò được j thì hướng dẫn ae trong form nhá
Ngày mai sẽ tiến hành việt hóa npc ở 杭州城 ( Hàng Châu Tri Phủ)

Se7eN747
03-01-10, 10:52 PM
đã test. Skill đẹp thật cũng muốn tham gia vào team nhưng ngu tiếng China thì đành chịu :((

tungpro102
03-01-10, 11:35 PM
em xin 1 chân test. a để server onl 24/24 suốt nha. đang down client skill rồng đẹp nhỉ

tungpro102
03-01-10, 11:36 PM
à cho em hỏi. đây là game 2d hay 3d vậy

_khunglongcon_
03-01-10, 11:38 PM
Hm.... đã thành công trong việc nhận skill, mình test 1 con Đạo giáo (Võ Đang) và sẽ post những skill nổi bật của nó. Đạo giáo chia ra làm 3 đường: Đường 1 (Sét - Buff bùa đối phương - Thú bảo vệ => Khá giống Côn Lôn), Đường 2 (Chiến đấu bằng bùa - Buff bùa cho bản thân và đồng đội), Đường 3 (Kiếm Tông gồm những chiêu đặc trưng của Võ Đang Phái).

Đường 1:

Skill Sét chủ động 4x

Skill Sét chủ động 9x =.= rất hoành tráng và nhìn rất cool, có thể đánh phạm vi rộng nhưng ko phải cái nào cũng trúng

Hình những con đệ theo bảo vệ, chỉ dc tồn tại 1 con ko thể chọn hết

1x

2x

4x

6x

9x
Bé này xung quanh toàn gió với lá cây bay lất phất, vì nó delay lâu quá nên mình ko chụp

Đường 2:

Bùa chủ động 6x

Hết toàn ba cái bùa vớ vẩn gì đâu ko à >__<

Đường 3: Khá thất vọng =.=!

Skill kiếm 4x combo 3 phát, có thể nói đây là skill chủ chốt của Kiếm tông vì còn 1 chiêu kiếm cuối nữa tui chưa biết mở

Skill 9x Thiên Địa Vô Cực (phải nói đây là skill làm mình thất vọng nhất trong Kiếm)
SKill diễn ra quá nhanh ko thấy dc cái đẹp của nó, damage bình thường test thử thì còn thấy thua 4x nữa, và cái dở nữa là thời gian delay quá lâu, 2 phút cho 1 lần thi triển :|

Trước mắt thấy game này có nhiều chức năng đặc biệt là 2 chức năng là Kỹ Năng Sống và Ép đồ toàn chữ Hoa nên ko mò còn đây là nơi nhận skill, ai có chơi con khác thì nhận skill up hình skill lên mình xem với nhé, làm 1 con 10x mất cả tiếng đồng hồ *.* ông đứng phía trên mình chút là học Kỹ Năng Sống, ông ở dưới mình 1 chút là Đạo giáo, ông thầy ở dưới là Phật giáo và bên kia là Nho giáo

|Rick|
03-01-10, 11:53 PM
Tớ là Cupid :)
Thì ra là vậy ... Cho tớ ít tiền đi mò sao tiền hết rồi :)) [Khoản chục k =))]
Bug nè Khi mang nhẫn , mở cái hộp qua gì đó ;))
nãy up 20 cái dis sever rớt level còn 19 :(
Test ổn . 1 số npc không nói chuyện đc click vào nó cứ giật giật thấy ghét :-"

Đây là con npc bán pet và đồ ăn cho pet ha ^^ con có dấu ? trên đầu ý

Dòng đầu tiên là bán
Dòng thứ 2 là phục hồi máu cứu sống

By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .us%2Fuser%2Frickisme) at 2010-01-03

_khunglongcon_
04-01-10, 12:25 AM
Muốn lên lv 100 tốn khoảng ~120tr G-Cash :-" à mà game này có auto đó :) bấm K lên để config và ra ngoài bấm Ctrl + K để kích hoạt auto

|Rick|
04-01-10, 01:40 AM
Giữ alt + click chuột nơi muốn đến để nhảy => Tốn thể lực => bấm Z để ngồi thiền phục hồi :))

Bó tay chấm hột vịt lộn :))
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2010-01-03

thinhmoc90
04-01-10, 10:49 AM
sangpronhat ơi mình có biết 1 ít tiếng Trung mình muốn tham gia VH đc ko

sangpronhat
04-01-10, 02:01 PM
Mình còn thếu một thứ rất wan trọng để dev
Đó là tools unpack file .big
:-S Vì thư mục talk chủ yếu nằm ở client
còn ở sv thì không có
Bạn nào rảnh thì search giùm mình nhá
Các pạn test rất náo nhiệt
Server bị dis vì tối qua mình phải rs sv nhiều lần để test
Thông cảm nhá chạy trên vps của us do katalot cung cấp nên 24/24
Các bạn cứ test thoải mái :D

sangpronhat
04-01-10, 02:13 PM
to _khunglongcon_ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :
Các ảnh của bạn rất đẹp thx vì đóng góp của bạn
Ờ mừ hình như bạn hong có test online thì phải :-S

_khunglongcon_
04-01-10, 03:13 PM
to _khunglongcon_ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :
Các ảnh của bạn rất đẹp thx vì đóng góp của bạn
Ờ mừ hình như bạn hong có test online thì phải :-S

:) uhm mình test offline cho dễ có thể add G-Cash, còn online ko có G-Cash với hơi lag chút xíu

sangpronhat
04-01-10, 07:19 PM
Add G Cash bằng cách gì thế mình sẽ add cho các bạn test :D
Hủm rạ mình chỉ ngâm cứu trong sv thoi :D

Se7eN747
04-01-10, 07:36 PM
trước giờ 7 cũng test thôi. Nếu test onl mà được add cash thì cho 7 cái yahoo nhé sangpro :)

sangpronhat
04-01-10, 07:46 PM
sang_pro91 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

|Rick|
04-01-10, 07:52 PM
Add tớ G cash với :( Hay add gold cũng đc :(

NPC tọa độ 87 - 154 bán thú cưỡi nhé :))

sangpronhat
04-01-10, 07:55 PM
Okie men :D
Cúm ơn đóng góp :S 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

zake100
04-01-10, 08:10 PM
xin hỏi là khi tạo nhân vật mới xong nó cho đầy ặc hòm đồ và được nhận món quà gì đó nhưng mà không cho vào hòm đồ được cũng không vứt đi được thì phải làm sao đây mỗi lần như vậy lại phải thoát game vào lại

sangpronhat
04-01-10, 08:19 PM
Pác chơi cái server share chự j`
Tại nó config đồ hot một đống
Pác sv online đã fix gu`j

_khunglongcon_
04-01-10, 11:01 PM
hm..... Sang muốn add G-Cash cho tester thì làm thế này nhé

Đầu tiên mở 启动MySQL.bat sau đó mở SQLyog

Vào dc thì vào tiếp account_xl2 và select bảng account trong đó
Nó sẽ hiện ra danh sách các account của những người chơi
Tiếp theo kéo qua column Remain Point và thêm vào 1 số to to 999999999 chẳng hạn. Đó là số bạn set cho user đó, nhưng người chơi vẫn chưa nhận dc đâu.

Các tester phải vào game mở G-Shop lên và tự add vào, có nhiều giá trị nhưng hình như giá trị lớn nhất mỗi lần add là 60k point... Thân!!!

sangpronhat
05-01-10, 02:02 PM
Cài nỳ dùng navicat cho gọn lẹ :D
Tui vào mò rui` chuẩn bị add cho ae nè
dù sao cũng thx

sangpronhat
05-01-10, 02:24 PM
Đã add cho ae gùi đó
Vào Gshop
Nhấn vào nút kế bên số tiền nhập số tiền vào số nhỏ thoi nếu nhập quá thì lỗi
Xong buy và test !!!

Minh Phụng
05-01-10, 02:37 PM
KO làm dc pa ơi 30 charrrrrrrrr

sangpronhat
05-01-10, 02:46 PM
Post ảnh coi nào mớ test cái bịt 30charrrrrrrrr

Minh Phụng
05-01-10, 03:11 PM
OK dc rồi hiện tại LV 60 cưỡi kiếm lửa tốc độ di chuyển như hack ^^!

sangpronhat
05-01-10, 03:15 PM
=)) Nà các mem biết cách học skill chưa dzạ chưa biết comment vào đây tui hướng dẫn
Khà khà ạ ra thành pk nào đã quá 8-x8-x:Laluot_221:

Minh Phụng
05-01-10, 03:22 PM
Tui chưa học skill dc chỉ coi
post ảnh à chơi liền

sangpronhat
05-01-10, 03:57 PM
Phùng ghiền gòi :-S
Hjx chẳng ạ vào chơi hết chán quá phùng có bạn rủ họ vào chơi ae trong forum cũng dzja. test cho dzuj đở bùn rùi còn tìm ra cái hay cái dở
vắng hoe hủm gài ngán
Thêm cái nữa server có mấy con boss xuất hiện ngoài thành vào time nhất định
Giết dc sẽ có những món đồ khủng đóa
:D Chúc ae giết dc còn tui thì thua :S

thinhmoc90
05-01-10, 04:49 PM
ko phải ko có người chơi nhiều người ngại tiếng Trung nên ko chơi thôi

MuVietGroup
05-01-10, 04:53 PM
>:) việt hóa đê, nhiều người chơi lắm

MuVietGroup
05-01-10, 04:53 PM
mà thấy cái client 1.2GB là nản òi >:)

_khunglongcon_
05-01-10, 05:10 PM
Lấy skill tui đã chỉ ở trang 3 rồi, nhưng thôi chỉ lại luôn. Các bạn đạt đủ cấp thì hãy vào trung tâm của thành đầu tiên có 4 ông đứng ở giữa quay mặt ra. 1 ông học Kỹ Năng Sống, 1 ông Đạo giáo, Phật giáo, Nho giáo

Còn mấy con boss xanh ngoài thành chả hiểu là gì đánh chẳng dc cái gì hết :)
Mấy game này tiếng Trung cũng chả đáng ngại, chỉ ngại sợ làm nhiệm vụ không hiểu, GO dạng thế này chủ yếu train rồi bem nhau thôi ^^

Mấy bạn chữ trắng max cấp 60 rồi thì đọc dòng này nhé. Giờ mấy bạn có mua Shop hay làm gì cũng không lên exp nữa đâu :) vào G-Shop tìm 1 viên đá hình thoi màu xanh lá cây và soi cho kỹ vào hàng chữ có số "60", trong G-shop rất dễ nhận biết vì có đến 4 viên giống nhau và nằm kế bên nhau theo thứ tự từ 60 70 80 90. Bạn chỉ cần mua 1 viên 60 thôi, cắn vào để mở cấp 70 nhưng bạn sẽ bị trở về cấp...1 :D cứ thế mà làm...

Se7eN747
05-01-10, 09:11 PM
có ai onl trong game ko cho xin cái yahoo đi toàn TQ ko chả hiểu gì ráo

Mr.SeYeu
05-01-10, 09:51 PM

kakalot123456
05-01-10, 09:53 PM
|-) ra cổng làng đi anh 7 30 charrrrrrrrrrrrrr

stinka2
05-01-10, 09:55 PM
kakalot cho tui xin cái yahoo hỏi cái sv shaiya xí :|

Se7eN747
05-01-10, 09:56 PM
|-) ra cổng làng đi anh 7 30 charrrrrrrrrrrrrr

cho nick yahoo cái kakalot ^^

kakalot123456
05-01-10, 10:07 PM
minhnguyen289289 30 charrrrrrrrrrrrr

stinka2
05-01-10, 10:12 PM
minhnguyen289289 30 charrrrrrrrrrrrr
pm rồi mà hem thấy đâu :-s

TALovexm
07-01-10, 09:05 PM
có ai có tool mở big file ko nhỉ ;;)

sangpronhat
08-01-10, 05:35 PM
Cóa mới làm được pồ ken giờ tui vẫn chưa có
pồ có thì share đi nhé !!!!!!!1

kakalot123456
08-01-10, 06:07 PM
đầy rẫy tại không chịu kiếm thôi 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

TALovexm
09-01-10, 09:30 PM
đầy rẫy tại không chịu kiếm thôi 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

kakalot... share đi 60 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kyo4000
10-01-10, 10:05 PM
Có ai up lại cái này ko ? "Pacth để kết nối đến Sevver" -> nó die mất tiêu rồi

kakalot123456
10-01-10, 10:08 PM
đang bảo trì bạn ạ vps bật cã tháng rồi

kyo4000
11-01-10, 03:50 PM
Server thì bảo trì, trên đó ghi đổi ip mới -> vô không được, khi nào cso vậy ?

kakalot123456
11-01-10, 06:45 PM
b-( ai biết đây là gì không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sangpronhat
11-01-10, 09:07 PM
:-LNào share cái lấy hên !!!!!!!!!

kyo4000
12-01-10, 08:01 AM
Share đi năm mới lấy hên, ko là ta trù ah :)). Upload file server lại giùm ! Thank !

Lovepw
22-01-10, 05:30 PM

|Rick|
23-01-10, 07:18 PM
Mấy người này làm sever dễ nãn nhỉ :D

TALovexm
23-01-10, 10:49 PM
Không có công cụ việt hóa, ko nhìn thấy tương lai sao đi được tiếp :d