PDA

View Full Version : Không Restore được database Account

blacklist1989
01-01-10, 08:02 AM
Mình đang thử cài Cabal Server Offline. Sau khi tạo SQL Server xong. Đến phần restore database mình gặp phải một lỗi. Do mình không post hình lên được nên mình xin ghi chi tiết lỗi này.
1 : Thư mục SQL Server mình lưu ở ổ F với tên đầy đủ là F:\SQLBase\Microsoft SQL Server.
2: Đây là Chi tiết lỗi mà mình gặp phải:

Device activation error. The physical file name 'C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\ACCOUNT.mdf' may be incorrect.
File 'ACCOUNT' cannot be restored to 'C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\ACCOUNT.mdf'. Use WITH MOVE to identify a valid location for the file.
Device activation error. The physical file name 'C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\ACCOUNT_log.LDF' may be incorrect.
File 'ACCOUNT' cannot be restored to 'C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\ACCOUNT_log.LDF'. Use WITH MOVE to identify a valid location for the file.
RESTORE DATABASE is terminating abnormally.

Tất cả database mình đều restore được, chỉ duy nhất database Account là mình bị lỗi.
Rất mong được các bạn giúp đỡ.

Minh Phụng
01-01-10, 08:14 AM
khi bạn chọn xong file account để restore đó bạn nhớ chọn sang tab thứ 2 sửa lại đường dẫn của 2 file account_log.mdf là account.mdf nếu đúng rồi thì bạn nhớ đánh vào dấu force .... nói chung là cái dòng thứ 3 từ trên xuống đó vậy là OK

blacklist1989
01-01-10, 08:18 AM
Vô cùng cảm ơn bạn. mình đã biết chỗ sai rồi và đang cố gắng sữa. Have a nice day.