PDA

View Full Version : Cần giúp về SQL.

jacknguyen12
29-12-09, 09:42 AM
Em cần các pro chỉ giúp, mong các anh chỉ dạy cho. Em gặp 1 số lỗi với SQL nhưng ko biết tại sao và làm cách nào để sửa. Khi mở SQL server Service Manager, khi chọn MSDTC ở hàng server. Em check vào ô "Auto-start service when OS starts" và sau đó là bấm Start/Continue. Nhưng khi em bấm Start/Continue thì nó hiện lên hàng chữ " Access is denied" " An eror 5 - (access is denied.) occurred while performing this service operation on the MSDTC service". Có người nói là do ổ cứng máy em bị lỗi và cài lại window xp. Hiện tại thì em đang xài Vista. Và em cũng ko biết sao mà ko cài dc window xp. Em đã làm theo boot CD nhưng nó vẫn lỗi và không cho em cài. Các pro nào có thể giúp dùm em hay có cách khác phục thì chỉ dùm em nhé. Hay là pm qua nick yahoo cho em cũng dc. Yh của em là phuc_minh96. Thành thật cảm ơn.

tieuvoton
29-12-09, 11:07 AM
cái này do tường lửa
bạn tắt đi
nếu không dc thì lên google gõ cái lỗi MSDTC vào là khắc phục đc mình từng bị lỗi này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào đó mà fix lỗi

jacknguyen12
29-12-09, 01:20 PM
Em cảm ơn anh/chị đã giúp em. Nhưng em vẫn không làm dc. Em đã làm theo hướng dẫn trong web của anh/chi đã gửi cho em. Nhưng vẫn ko dc ạ...........:((:((:((

nmchau
29-12-09, 04:43 PM
Khắc phục á bạn, pas nó đi là xong bạn à, chỉ cần cái sql server bật là được rồi, 2 cái kia ko quan trọng đâu. Mình xài win 7 em win vista nè, ko có 2 cái đấy vẫn chơi như bt ^^!

Chú ý muốn cài về XP em phải boot bằng ổ đĩa, chứ ko thể cài trên win nhé

jacknguyen12
30-12-09, 02:45 AM
Dạ vâng em biết là boot from CD nhưng vẫn.......hiện ra màn hình lỗi. Em cũng ko biết tại sao.~X(:(Nhưng có người nói là MSDTC mà ko kết nối dc thì ko làm ra database dc, ko có database thì sẽ ko làm game dc. Em cũng ko biết nữa.

nmchau
30-12-09, 08:32 AM
Dạ vâng em biết là boot from CD nhưng vẫn.......hiện ra màn hình lỗi. Em cũng ko biết tại sao.~X(:(Nhưng có người nói là MSDTC mà ko kết nối dc thì ko làm ra database dc, ko có database thì sẽ ko làm game dc. Em cũng ko biết nữa.

Đã thử bằng nhiều đĩa ko nhau chưa em ??? anh nghĩ chắc là tại lỗi đĩa đấy
Bậy thật, ai bảo ko có MSDTC ko chạy được game, cần chụp hình quay clip ko ???

tieuvoton
30-12-09, 09:52 AM
cái này vào hướng dẫn trong trang
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để kích hoạt nó

jacknguyen12
31-12-09, 02:26 AM
Đã thử bằng nhiều đĩa ko nhau chưa em ??? anh nghĩ chắc là tại lỗi đĩa đấy
Bậy thật, ai bảo ko có MSDTC ko chạy được game, cần chụp hình quay clip ko ???

Nếu ko phiền thì anh có thể làm giúp em dc ko? Nếu dc thì cảm tạ anh nhiều^:)^

jacknguyen12
31-12-09, 02:28 AM
Link của anh Tieuvoton die rồi thì phải đó, anh gì đó ơi, có thể coi lại dùm em dc ko.
=((

bacnam7287
06-01-10, 08:12 AM
Em cần các pro chỉ giúp, mong các anh chỉ dạy cho. Em gặp 1 số lỗi với SQL nhưng ko biết tại sao và làm cách nào để sửa. Khi mở SQL server Service Manager, khi chọn MSDTC ở hàng server. Em check vào ô "Auto-start service when OS starts" và sau đó là bấm Start/Continue. Nhưng khi em bấm Start/Continue thì nó hiện lên hàng chữ " Access is denied" " An eror 5 - (access is denied.) occurred while performing this service operation on the MSDTC service". Có người nói là do ổ cứng máy em bị lỗi và cài lại window xp. Hiện tại thì em đang xài Vista. Và em cũng ko biết sao mà ko cài dc window xp. Em đã làm theo boot CD nhưng nó vẫn lỗi và không cho em cài. Các pro nào có thể giúp dùm em hay có cách khác phục thì chỉ dùm em nhé. Hay là pm qua nick yahoo cho em cũng dc. Yh của em là phuc_minh96. Thành thật cảm ơn.

Gỡ bỏ SQL ra, cài lại. Lỗi này do bạn cài windows từ vista trở lên. Cứ gỡ ra cài lại là được.
Cũng có thể phải cài lại vài lần. Chắc ăn hơn thì cài SQL 2005 là ok.

tieuvoton
06-01-10, 04:17 PM
bản vista và windows 7 mắc cái lỗi MSDTC
mún fix thì chắc nhờ anh goo thui .Lúc trước dùng win 7 cũng lỗi này
làm cách này xem dc ko
Start\run đánh lệnh dcomcnfg
Nháy chuột phải vào My Computer rồi chọn Property. ở phần này sẽ thấy mục stop start msdtc
hoặc do tường lữa chặn thi kích hoạt như sau để được phép
Nếu bật firewall thì cần cấu hình để cho MSDTC có thể được phép đi qua tường lửa. Start\Run Gõ firewall.cpl

Chọn AddProgram chọn msdtc.exe trong Windows\System32

Chọn AddPort: thêm vào như hính sau

Để MS SQL có thể xuyên qua tường lửa ta cần cấu hình như sau:

Chọn AddPort : Trong ô Name đánh SQL Server, Trong ô Port number chọn cổng(port) của SQL khi cài đặt đẵ chọn cho SQL . nếu cài đặt mặc định dùng Port mặc định 1433. Chọn giao thức TCP

Chọn AddProgram: Tìm sqlservr.exe trong thư mục Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL.1\MSSQL\Binn\sqlservr.exe