PDA

View Full Version : Chỉnh Gshop lỗi

kjmbialon
28-12-09, 01:50 PM
G bắt đầu quậy Gshop nhưng mà mấy đồ Vũ thần (nguyên liệu chế VK15) nhưng mà khi vào gmae chọn nv thì báo lỗi không kết nối đc với máy chủ ^^(quên tên lỗi rùi )
tại sao em chỉnh không đc vậy híc híc hay pải xài cái element.data trong serverer nhỉ
em chỉnh = cái element trong server):-ss:-ss:-ss
reboot máy ảo xong vẫn vậy dừng sever bỏ Gshop cũ vẫn ok đau

dung059
29-12-09, 01:49 PM
G bắt đầu quậy Gshop nhưng mà mấy đồ Vũ thần (nguyên liệu chế VK15) nhưng mà khi vào gmae chọn nv thì báo lỗi không kết nối đc với máy chủ ^^(quên tên lỗi rùi )
tại sao em chỉnh không đc vậy híc híc hay pải xài cái element.data trong serverer nhỉ
em chỉnh = cái element trong server):-ss:-ss:-ss
reboot máy ảo xong vẫn vậy dừng sever bỏ Gshop cũ vẫn ok đau

coi thử nl đó có xếp chồng hoặc xếp chồng dc bao nhiêu.
ví dụ xếp chồng là 100 thì trong gshop chỉ tối đa là 100.
bạn thử với Nl nào đó không xếp chồng được sẽ thấy!

zake100
29-12-09, 04:02 PM
download cái patch trong phần item 1.4.0 cho server 1.3.6 ấy thế là chỉnh gì cũng không bị lỗi đó nữa
lấy tạm của pác dung059
link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nmchau
29-12-09, 04:39 PM
download cái patch trong phần item 1.4.0 cho server 1.3.6 ấy thế là chỉnh gì cũng không bị lỗi đó nữa
lấy tạm của pác dung059
link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thật ko bác, đơn giản vậy thôi sao $-)$-)$-)

zake100
29-12-09, 04:45 PM
ờ thì thấy làm vậy và đã được thử xem nhưng nhớ backup lại server nhé(chắc chắn được không cần phải backup)

nmchau
29-12-09, 04:49 PM
có cần phải update lại su và mod ko bác :-"

zake100
29-12-09, 04:55 PM
có cần phải update lại su và mod ko bác :-"
không cần đâu nó tự update cho mình mà cái đấy ở trong sqlserver chứ có trong clien và server đâu mà ảnh hưởng cứ update tự nhiên
quên mất là trước khi patch thì vào /server/uniquename và /server/gamebdb(trong cái mà mình down về ấy chứ không phải trong server cũ của mình đâu) del 2 cái thư mục trong đó đi không thì có mà không nhìn thấy nhân vật cũ của mình đâu mà còn bị lỗi kết nối với database bị lỗi

nmchau
29-12-09, 05:05 PM
Để hiện thị tốt hình ảnh ta lên update lại 2 tệp tin surfaces.pck và models.pck
Để có hiệu ứng skill lạ mắt ta update gfx.pck

good luck ^^!

zake100
29-12-09, 05:08 PM
ta cứ update cả đề phòng còn lỗi gì nữa vì đồ mới add vào phần lớn là đồ của bản 1.4.0
cái update này còn làm mất lỗi thông số bản đồ không đồng bộ với máy chủ có thể fix được lỗi không vào được mấy phụ bản

kjmbialon
29-12-09, 06:12 PM
mấy cái đồ thần vũ (nguyên liệu 16 đó) có xếp chồng đc không ta em thấy xếp đc mà ^^ à em mở element của sever =tekk element không đc nhưng tekk lại mở đc trong clien mơi đau

_Alias_
29-03-10, 12:15 AM
Bạn share cho mình cái Gshop có vũ thần với dc hem? Mình tạo mãi ko được. :-<

votinh051
29-03-10, 11:28 AM
Sao ko kiếm mấy cái SV khác đó
đầy VK mới

_Alias_
31-03-10, 06:14 PM
Chán thật! Ép được tất cả VK16 rồi nhưng ko có cấp tấn công với cấp phòng ngự x-(^:)^