PDA

View Full Version : Một số nhận xét về server Jx 49

quangphong0904
25-12-09, 07:52 PM
Sau một thời gian test server Jx 49 của anh DNTmaster tui mạo phạm nhận xét nha.

Ưu điểm:
* Script phong phú! hay! Rất thik cách viết script của anh DNT. :D
* NPC sắp xếp theo phong cách VNG thân thiện dể chơi.
* Hệ thống hướng dẩn chơi game khá hay.
* Skill luyện đỉnh.
* Hệ thống thông báo khi chơi + khi làm nhiệm vụ hay thiệt.
* Nói chung server quá tuyệt nếu như anh DNT fix lại những cái sau đây!
Nhược điểm:
* Cần có một bài viết hướng dẩn cách chơi server của anh. Hướng dẩn trong game không đủ, vì có rất nhiều Item để Ép không biết kiếm đâu ra. Cần phải cho biết kiếm ở đâu.
* Các nhiệm vụ hướng dẩn như: Nấu thuốc, thợ may thần bí, thợ rèn thần bí ...etc. Vào ko hiểu cách làm còn bị mắc ở đó, qua NPC khác click nó bảo: " Bạn đang là học trò của thợ may thần bí ....". chịu luôn.
* Hệ thống Tống Kim thấy thông báo nhưng ko biết đi ở đâu.
* Máu quái và EXP không đúng lắm: máu quái quá ít ( maps nào củng gần như nhau ). EXP cấp cao nhanh lên lv hơn cấp thấp. :D
* Một số thứ như: tẩy tuỷ kinh, bàn nhược, thiết la hán.... dùng bằng cách nào.
* SKill 120 - 200 bug. ( mà thực ra củng ko biết học ở đâu, dùng test thì skill 120 ko add point được).
* Chuyển sinh bị bug skill trấn phái.
--> Nói tóm lại nếu fix một số lổi nhỏ trên + một bản hướng dẩn cho server thì quá tuyệt.:)>-

Čħīċķėň
25-12-09, 08:15 PM
Sau một thời gian test server Jx 49 của anh DNTmaster tui mạo phạm nhận xét nha.
Ưu điểm:

* Skill luyện đỉnh.
sài file skill.lua trong faction của script sao vậy(tui bỏ nó vào 1 thằng npc nhưng ko dc)

* Máu quái và EXP không đúng lắm: máu quái quá ít ( maps nào củng gần như nhau ). EXP cấp cao nhanh lên lv hơn cấp thấp. :D.
cái này tự fix đi trong Ebook ò giangleloi có

* Một số thứ như: tẩy tuỷ kinh, bàn nhược, thiết la hán.... dùng bằng cách nào.
mới tạo nhân vật nó cho skill con cá id 284(muốn có cái này thì vào
đường dẫn đến JX49\Settings\npc\player\... copy hết trong đó paste sang client nếu ko có tự add)

* SKill 120 - 200 bug. ( mà thực ra củng ko biết học ở đâu, dùng test thì skill 120 ko add point được)..
tìm trong skills.txt

hieuhien1
26-12-09, 07:36 AM
sao bạn ko qua cbgame mà post bài này DNT dễ thấy và fix dễ hơn (vì admin = DNTmaster)

LHB_LOVE
26-12-09, 08:45 AM
cái tẩy tủy với mật tịch + tống kinh thì bạn vào skill hổ trợ lúc mới chơi nó cho á !
Nhưng nhớ là phải có 1 điểm cộng thì click vào mới được !
có 1 cái là mình đi võ đang nó đánh yếu sìu à ! bạn có bị vậy ko ?

willy_vonka
26-12-09, 10:37 AM
Các nhiệm vụ hướng dẩn như: Nấu thuốc, thợ may thần bí, thợ rèn thần bí ...etc. Vào ko hiểu cách làm còn bị mắc ở đó, qua NPC khác click nó bảo: " Bạn đang là học trò của thợ may thần bí ....". chịu luôn.

Cái này là bạn chọn nghề nghiệp rồi nên không được chọn nghề khác , có 3 dang nghề nấu thuốc , luyện dồ và luyện vũ khí . Chọn rồi nên không được chọn nữa trừ khi bạn chơi nhân vật khác và chọn nghề khác , con mình luyên vũ khí nè nói chung cũng tạm được nhưng không biết cách lên cấp , bây giờ diểm kiến tạo của mình mới có 12 điểm thui :Laluot_237:

kinkina2009
26-12-09, 01:04 PM
skill 120 và 200 thì bạn tự chế ra mà học riêng tui add script liên đấu ^^, và mua bằng điểm liên đấu luôn :D

Sang_pro
26-12-09, 02:23 PM
Sao tui chơi sv JX 49 bản cái font china mà vô bản đồ nào cũng ko có quái. Chỉ mấy bản đồ thành thị mới có quái à. Ai biết cách sửa lại chỉ tui với !!

Čħīċķėň
26-12-09, 02:51 PM
Sao tui chơi sv JX 49 bản cái font china mà vô bản đồ nào cũng ko có quái. Chỉ mấy bản đồ thành thị mới có quái à. Ai biết cách sửa lại chỉ tui với !!
sau khi khởi động server vào Game nhấp vào thằng "Phan tang dai su" để khởi động quái, npc môn phấi, event, xa phu....

DNTmaster
26-12-09, 03:00 PM
Phiên bản này tui viết chỉ có 1 bug duy nhất khiến cho tui đau đầu lười fix đó là loạn Task thôi fix dc cái đó thì toàn bộ server hoạt động bình thường ah :)

thaihoa91
26-12-09, 03:35 PM
Phiên bản này tui viết chỉ có 1 bug duy nhất khiến cho tui đau đầu lười fix đó là loạn Task thôi fix dc cái đó thì toàn bộ server hoạt động bình thường ah :)

Kaka ! DNTmaster mà còn bị loạn Task của chính server mình thì ai mà bít cho nỗi T__T

kjmbialon
26-12-09, 04:21 PM
nói chung sever mà DNT sô-lô như vậy là Ok lắm rùi ^^ phải bít cảm thông sever này mình kết mỗi cái game server VH coll quá ^^ sever cũng nhìu bug nhưng 1 mình bác làm có bug là chuyện BT nói chung DNT rất tích cực phát triển đến lỗi bỏ học 100 ngày :)) thật Pro

quangphong0904
26-12-09, 04:40 PM
sao tui có thấy skill hình con cá nào đâu nhỉ! hay là nhầm sang server JX 5.0 của Rezo ?????
còn những ai đi Vỏ Đang trong cái server này thì yếu là phải! ngoại công yếu chả nói gì, nhưng nội công củng yếu. Bởi vì sao. Skill hổ trợ có điểm nội công nào đâu :D.
à! Item ko tìm ra 1 cái ngoài là ngoại công. Toàn BS nội công, ĐS nội công....
Ế mà này ông ơi! Item xịn như bạch kim vô danh, ko có à! ngựa vip củng ko có. thèm quá.

tuanmanh002
22-01-10, 08:46 PM
máy bác nói sao chứ em thấy.Sever còn bị lỗi Map nữa.đi luyện map mạc cao quật di chuyển sao còn dứng nguyên ở ba lăng huyện ấy.đánh trong ba lặng huyện luôn.mấy pác xem lai giúp

thaihoa91
22-01-10, 10:32 PM
máy bác nói sao chứ em thấy.Sever còn bị lỗi Map nữa.đi luyện map mạc cao quật di chuyển sao còn dứng nguyên ở ba lăng huyện ấy.đánh trong ba lặng huyện luôn.mấy pác xem lai giúp

Ai biểu bạn ko mở maps rồi than !

longryu
28-02-10, 11:13 AM
=((ai chi em cach mo map trong jx49 ko ? em cu danh o ba lang huyen ko ah...mo hoai ko di..giup em voi:-o

thaihoa91
28-02-10, 01:13 PM
=((ai chi em cach mo map trong jx49 ko ? em cu danh o ba lang huyen ko ah...mo hoai ko di..giup em voi:-o

Do chưa mở maps thôi chứ có gì đâu bạn !

Čħīċķėň
28-02-10, 02:24 PM
cách mở maps thì cũng dễ thôi:
vào maps/worldset.ini
...
count = 13 ----> GS sẽ hiểu là mở 13 map và nó sẽ đọc từ 0 --> 12 rồi hết

worldset0 = 53 ---> id maps muốn biết nó là gì thì vào settings/maplist.ini
...1
...2
...
...12 = 78
~:>~:>~:>~:>~:>

DNTmaster
01-03-10, 07:48 AM
Dạo này bà con còn nhớ đến jx49 ah :) chắc đó là phiên bản cuối rồi...
Vừa viết dc cái đã tẩu (10 quest) với cấu trúc mở (tức là có thế thay đổi toàn bộ nội dung nhiệm vụ) với toàn bộ cấu trúc up và train skills bản mới thì máy nó giở chúng hư luôn rồi thôi đành nghĩ dài hạn luôn rồi hy vọng có ai đó kế nghiệp con dg scrpit của DNT bibi

thaihoa91
01-03-10, 07:51 AM
Vừa viết dc cái đã tẩu (10 quest) với cấu trúc mở (tức là có thế thay đổi toàn bộ nội dung nhiệm vụ) với toàn bộ cấu trúc up và train skills bản mới thì máy nó giở chúng hư luôn rồi thôi đành nghĩ dài hạn luôn rồi hy vọng có ai đó kế nghiệp con dg scrpit của DNT bibi

(Không nhân cơ hội qunảg cáo sv nhé..................................... ;)))

kinkina2009
01-03-10, 07:57 PM

đưa e cái script đó vọc như đã hứa nhé :P

vanhieu2085
07-03-10, 01:12 PM
Có ai có thể giúp mình về lỗi nhân vật,quái,NPC đều tàng hình hết ko vậy mình không bít sữa bằng cách nào hết xóa cài lại nhìu lần mà cũng ko được luôn.xin cám ơn

thaihoa91
07-03-10, 01:55 PM
Có ai có thể giúp mình về lỗi nhân vật,quái,NPC đều tàng hình hết ko vậy mình không bít sữa bằng cách nào hết xóa cài lại nhìu lần mà cũng ko được luôn.xin cám ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Từ giờ đến 3h mình rảnh !

ThanhVipLn
07-03-10, 04:13 PM
Chưa Hiễu ý bạn nói. Có gì chụp lại tấm hình Up wa BOX hỏi đáp nhé. Tui sẽ cố gắng giúp bạn