PDA

View Full Version : Web Clbmuvn update 3.5a fix ngày 10/11/2010

Trang : 1 [2] 3 4 5 6

bachcotsau
08-01-10, 02:25 PM
Cái gì đây anh :-/......30 charrr

Không biết cách thiết đặt md5 và sử dụng nó thì đừng nên chọn md5 nha bạn ...:|

huyhaf
08-01-10, 02:43 PM
thêm chức năng reset vip đi Sầu ơi :D

uongbi
08-01-10, 03:18 PM
Đúng rồi đó anh Sau ra chức năng rs víp thì đăng kí víp mới có ý nghĩa chứ

viper9x
08-01-10, 04:22 PM
và Thêm mod chatyahoowith admin luôn nha

tinhlangquen
08-01-10, 04:59 PM
up up cho máu nè =)) chúc thành công thêm vip nữa là oke :D

hoangtu_eck94
08-01-10, 05:18 PM
1+ Đã fix xong ngân hàng khi tái sinh... Bạn hãy chờ ản update sau.Nếu cần gấp thì PM mình.
2+ Bản 3.06 đã fix lỗi đổi pass cấp 2 rồi, nếu bạn dùng bản cũ hơn sẽ sinh ra lỗi này ...

Mình dùng bản mới nhất mà. Mình xóa hết bản cũ rồi cài bản mới nhưng vẫn bị lỗi câu hỏi bí mật không hợp lệ. :(

bachcotsau
08-01-10, 07:27 PM
Mình dùng bản mới nhất mà. Mình xóa hết bản cũ rồi cài bản mới nhưng vẫn bị lỗi câu hỏi bí mật không hợp lệ. :(

OK ... Mình đã fix xong nhưng bạn chờ có bản update mới nha, bản update 3.07 ghi ở trang 1 chưa có link nhưng các thứ nếu ra ở trên là đã fix xong.

@to All
Tất cả các chức năng trên mình sẽ hoàn thiện dần,các bạn có ý tưởng cứ nêu ra.

bachcotsau
08-01-10, 09:21 PM
Ai có thời gian thì ngồi check code 56 map lên để mình cho vào web để nó dịch map nhé.
Các bạn check map rồi reply theo mẫu sau.

// Mapnum Tên
0 Lorencia
1 Dungeon
2 Devias
3 Noria

mutaynguyen.tk
08-01-10, 10:19 PM
có thêm chức năng chat trên web với admin thì hay:P

bachcotsau
08-01-10, 10:27 PM
có thêm chức năng chat trên web với admin thì hay:P

Làm chức năng đó nó ngốn nhiều tài nguyên mạng của máy chủ lắm bạn ak ...Mình sẽ cập nhật chức năng này cho các bạn và có thêm tùy chọn đóng mở .Chức năng đó là thành viên chat với nhau trên web phải không. Còn nếu muốn chat với Admin thì mình làm cho cái yahoo hiển thị trên web mà click vô là được.

yeuthichmu
09-01-10, 12:04 AM
Làm chức năng đó nó ngốn nhiều tài nguyên mạng của máy chủ lắm bạn ak ...Mình sẽ cập nhật chức năng này cho các bạn và có thêm tùy chọn đóng mở .Chức năng đó là thành viên chat với nhau trên web phải không. Còn nếu muốn chat với Admin thì mình làm cho cái yahoo hiển thị trên web mà click vô là được.

Ủng hộ cái này thôi : chat với Admin thì mình làm cho cái yahoo hiển thị trên web mà click vô là được. =D>

bachcotsau
09-01-10, 12:30 AM
Đã có bản 3.07, các bạn muốn cấu hình nick chat Admin thì vào trong thư mục cấu hình tìm file yahoo.php rồi mở lên điền id yahoo vào đó.

viper9x
09-01-10, 12:40 AM
Đã có bản 3.07, các bạn muốn cấu hình nick chat Admin thì vào trong thư mục cấu hình tìm file yahoo.php rồi mở lên điền id yahoo vào đó.

thấy bản 3.07 đâu? nó ở đâu hả bachcotsau, uplên chưa vậy

bachcotsau
09-01-10, 12:44 AM
thấy bản 3.07 đâu? nó ở đâu hả bachcotsau, uplên chưa vậy

Ngay trang đầu tiền mình cập nhật đó bạn. Không thì load link

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhaf
09-01-10, 12:47 AM
Ngay trang đầu tiền mình cập nhật đó bạn. Không thì load link

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

down k được Sầu ơi
Unfortunately right now our servers are overloaded and we have no more download slots left for non-members. Of course you can also try again later.

viper9x
09-01-10, 12:52 AM
down k được Sầu ơi
Unfortunately right now our servers are overloaded and we have no more download slots left for non-members. Of course you can also try again later.

Mình đang load tí nữa mình uplên chỗ # cho

bachcotsau
09-01-10, 12:55 AM
down k được Sầu ơi

Download free nên hay xảy ra như vậy. Đây là link mediafire cho bạn ...

huyhaf
09-01-10, 01:11 AM
Download free nên hay xảy ra như vậy. Đây là link mediafire cho bạn ...

Sầu ơi, đối với các acc cũ với pw2 và câu hỏi nều null thì làm sao để update được hả Sầu. Muốn change pw2 thì phải có câu hỏi và trả lời trùng khớp với DB mới, trong khi các acc cũ đếu k có ?

viper9x
09-01-10, 01:25 AM
Sầu ơi, đối với các acc cũ với pw2 và câu hỏi nều null thì làm sao để update được hả Sầu. Muốn change pw2 thì phải có câu hỏi và trả lời trùng khớp với DB mới, trong khi các acc cũ đếu k có ?

cho mình hỏi là số acc trong Server của bạn là bao nhiêu? Nếu mà ít (<100) có thể dùng tool MuMarket

viper9x
09-01-10, 01:36 AM
Bachcotsau ơi mình có ý kiến : 1 chèn ảnh vào Web cho sinh động
2 bữa trước bạn nói đêm bữa đó up web shop mà đến giờ vẫn chưa up lên

uongbi
09-01-10, 06:57 AM
Free mà cứ để bác sau làm hẳn hoi mỗi ngày update mới mà

huyhaf
09-01-10, 08:06 AM
cho mình hỏi là số acc trong Server của bạn là bao nhiêu? Nếu mà ít (<100) có thể dùng tool MuMarket

4000 bạn à :(:(:(:(:(:( giờ muốn chảng qua web của Sầu vì thấy có hướng phát triển hơn :P

mutaynguyen.tk
09-01-10, 09:05 AM
nhớ làm chức năng làm nhiệm vụ cấp 3 ha bác sầu:-*

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:35 AM
BCS ơi. Có thể chỉ mình các update đc không. CHứ mỗi lần update là phải xóa hết file web cũ đi rồi cop lai. Như thế những thứ mình chỉnh lại bị mất hết :(

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:56 AM
BCS ơi. sao lần nào setup web mình cũng thấy 2 cái dòng này
MEMB_INFO dky_luc ok
MEMB_INFO memb__pwd2 ok
Rồi vào trong SQL thì những pass2 lại thành NULL hết trơn

hoangtu_eck94
09-01-10, 10:03 AM
BCS ơi. Vẫn bị lỗi câu hỏi và câu trả lời bí mật không đúng kìa

viper9x
09-01-10, 10:14 AM
4000 bạn à :(:(:(:(:(:( giờ muốn chảng qua web của Sầu vì thấy có hướng phát triển hơn :P

4000 người t#:-shế thì cũng hơi mệt đó

uongbi
09-01-10, 01:56 PM
mình muốn Thêm ảnh vào web ở phần trên và phần dưới thì làm thế nào

mutaynguyen.tk
09-01-10, 01:59 PM
tây điểm là sao vậy "Điểm dư tối thiểu: 1,000 Point" tức là tẩy điểm xong mất hết điểm point ha:-/.làm thêm mục gửi y kiến cho admin. giống bên web shop 0.9 nhưng admin có thể trả lời lại các ý kiên đó.

viper9x
09-01-10, 02:15 PM
tây điểm là sao vậy "Điểm dư tối thiểu: 1,000 Point" tức là tẩy điểm xong mất hết điểm point ha:-/

điểm tối thiểu có thể tẩy điểm được là 1000 poin và sau khi tẩy xong số poin sẽ được trả lại . VÍ dụ: nhân vật Admin RS 10 lần 3000 poin nhưng cộng sai điểm cần tẩy điểm và giờ tẩy poin thì số poin sẽ là 3000.

Nevermore
09-01-10, 04:11 PM
BCS ơi. Có thể chỉ mình các update đc không. CHứ mỗi lần update là phải xóa hết file web cũ đi rồi cop lai. Như thế những thứ mình chỉnh lại bị mất hết :(

Cái này a viper nói rùi, bạn chỉ cần copy đè rùi setup lại thôi, tất cả cấu hình web vẫn giữ nguyên >:D<

hoangtu_eck94
09-01-10, 05:19 PM
Cái này a viper nói rùi, bạn chỉ cần copy đè rùi setup lại thôi, tất cả cấu hình web vẫn giữ nguyên >:D<

Không phải ý mình là mấy thứ mình chỉnh ở trong các file ý. VD như tên web. Số chaos tái sinh và ..... cơ =((=((

bachcotsau
09-01-10, 07:24 PM
Bachcotsau ơi mình có ý kiến : 1 chèn ảnh vào Web cho sinh động
2 bữa trước bạn nói đêm bữa đó up web shop mà đến giờ vẫn chưa up lên

Mình có trả lời cho bạn rồi, link webshop trong forum vẫn còn sống và có thể downlaod được .
PS: Từ các bản về sau mình sẽ hướng dẫn các bạn cách update mà vẫn giữ nguyên các thiết lập.

viper9x
09-01-10, 07:28 PM
Mình có trả lời cho bạn rồi, link webshop trong forum vẫn còn sống và có thể downlaod được .

chỉ cần download cái việt hóa 1.12 là được hả Sầu. mình thấy bản demo die thôi

viper9x
09-01-10, 07:29 PM

ý kiến 1 nữa đi sầu>> chèn hình vào web ấy. mình thử chèn rồi mà không được. bản này hơi khác so với của NBB.

bachcotsau
09-01-10, 08:02 PM
BCS ơi. Vẫn bị lỗi câu hỏi và câu trả lời bí mật không đúng kìa

Bạn chạy đoạn query sau để fix thử câu hỏi bí mật.

Update MEMB_INFO set fpas_ques ='1'

Như vật có nghĩa câu hỏi bí mật là Con mèo nhà bạn tên gì ? rồi sau đó bạn vào web để thử lại ...
@to huyhaf
Hiện có chức năng set lại mật khẩu cấp 2 đó bạn .Web setup là danh chop DB chưa có acc, nếu DB của bạn đang chạy onlnie và có tk thì nên reply cho mình để mình hướng dẫn cách chuển đổi dữ liệu mà không bị mất mật khẩu. Bởi DB các bạn đã cài qua một số web khác nên khi setup một số bị trùng nên dẫn đến việc xảy ra sai lệch .

bachcotsau
09-01-10, 08:06 PM
ý kiến 1 nữa đi sầu>> chèn hình vào web ấy. mình thử chèn rồi mà không được. bản này hơi khác so với của NBB.

Mình chưa hiểu ý tưởng của bạn là muốn chèn ảnh như thế nào, bạn nêu cụ thể hơn được không.Còn đây là ý tưởng riêng của mình.
Mình sẽ làm trong Admin chwucs năng chèn ảnh vô web ở dạng.
+ Tùy chọn chiều ngang và dọc của ảnh.
+ Tùy chọn vị trí tọa độ hiển thị của ảnh trên trang chủ.
Nhưng có một điều là nên vd xem ảnh đó để quảng cáo và cần có link tới trang quảng cáo khi click vào file ảnh đó hay là như thể nào ...

viper9x
09-01-10, 08:11 PM
Mình chưa hiểu ý tưởng của bạn là muốn chèn ảnh như thế nào, bạn nêu cụ thể hơn đựoc không.

nghĩa là chèn hình ảnh vào web đó sầu.

hoangtu_eck94
09-01-10, 08:49 PM
Bạn chạy đoạn query sau để fix thử câu hỏi bí mật.

Update MEMB_INFO set fpas_ques ='1'

Như vật có nghĩa câu hỏi bí mật là Con mèo nhà bạn tên gì ? rồi sau đó bạn vào web để thử lại ...

Theo như Sầu nói fpas_ques ='1' là Con mèo nhà bạn tên gì ?
Nhưng mình vào file dang_ky.ch.php thì lại thấy dòng này

$cauhoich['list'] = array('cmnbtg','sdtcb','nybtg','tcblg','btmnn','cm tcb');
Như vậy có nghĩa là khi đăng ký tài khoản mình chọn câu hỏi. VD: Con mèo nhà bạn tên gì ? thì trong MEMB_INFO trong SQL cột fpas_ques ='cmnbtg' chứ không phải là fpas_ques ='1' như Sầu nói
:):):)
Sầu cho mình xin cái yahoo đi

bachcotsau
09-01-10, 08:51 PM
nghĩa là chèn hình ảnh vào web đó sầu.

Biết là chèn vô web rồi nhưng chèn những cái ảnh đó vd cụ thể nó có ý nghĩa làm gì, quảng cáo, nếu bạn biết địa chỉ web nào có cái tương tự như vậy thì send mình còn biết.
Nếu bạn muốn chèn ảnh vào trang tin tức thì trong đó đã có sẵn rồi.Bạn chỉ cần tìm link file ảnh và add vào đó thôi .

bachcotsau
09-01-10, 08:55 PM
Theo như Sầu nói fpas_ques ='1' là Con mèo nhà bạn tên gì ?
Nhưng mình vào file dang_ky.ch.php thì lại thấy dòng này

Như vậy có nghĩa là khi đăng ký tài khoản mình chọn câu hỏi. VD: Con mèo nhà bạn tên gì ? thì trong MEMB_INFO trong SQL cột fpas_ques ='cmnbtg' chứ không phải là fpas_ques ='1' như Sầu nói
:):):)
Sầu cho mình xin cái yahoo đi

Uk.. SR bạn chỗ này là phần đăng ký mình chưa sửa lại... vì người hỏi đang nhắc tới phần đổi mật khẩu cấp 2. Cau hỏi bí mật mình mới thay đổi cơ cấu lại nhưng phần đăng ký còn chỗ bỏ sót.

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:02 PM
Uk.. SR bạn chỗ này là phần đăng ký mình chưa sửa lại... vì người hỏi đang nhắc tới phần đổi mật khẩu cấp 2
Vậy bây h` mình chỉ cần sửa lại các cái cmnbtg, .... thành 1,2,3... thôi àk? Mà Sầu trả lời mấy câu hỏi của mình đi
Sao lần nào mình setup lại web cũng có mấy dòng OK mặc dù đã có. VD memb_pwd2 dangky_luc hay j` đấy lần nào cũng thấy nó ghi OK hết rồi vào trong SQL thì thấy nó toàn NULL thôi _ _!. Sầu chỉ cho mình các update mà không bị mất các thứ mình đã chỉnh lại đc không? VD như mình chỉnh số chaos yêu cầu trong taisinh, Tên của web,.... mấy thứ nữa. Mỗi lần UPDATE coi như là mất hết :(

viper9x
09-01-10, 09:08 PM
Vậy bây h` mình chỉ cần sửa lại các cái cmnbtg, .... thành 1,2,3... thôi àk? Mà Sầu trả lời mấy câu hỏi của mình đi
Sao lần nào mình setup lại web cũng có mấy dòng OK mặc dù đã có. VD memb_pwd2 dangky_luc hay j` đấy lần nào cũng thấy nó ghi OK hết rồi vào trong SQL thì thấy nó toàn NULL thôi _ _!. Sầu chỉ cho mình các update mà không bị mất các thứ mình đã chỉnh lại đc không? VD như mình chỉnh số chaos yêu cầu trong taisinh, Tên của web,.... mấy thứ nữa. Mỗi lần UPDATE coi như là mất hết :(

làm gì có cái bản update đó.chỉ cần lưu file mình đã sửa lại sau đó đưa nó trở lại thôi.:D

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:11 PM
làm gì có cái bản update đó.chỉ cần lưu file mình đã sửa lại sau đó đưa nó trở lại thôi.:D

Chưa chắc. Vì có những file đc thêm đấy. Ví dụ nhé. Trong file VietNam.php. có những lần update file này sẽ đc thêm. Mà chỉnh sửa trong file này là chính đó :(

toilabro
09-01-10, 09:16 PM
bạn nào có bản webshop up hộ mình cái

hoangtu_eck94
09-01-10, 09:19 PM
bạn nào có bản webshop up hộ mình cái

Trong box releases đã có rùi mà.

bachcotsau
09-01-10, 11:29 PM
Các bạn yên tâm, từ bản sau mình sẽ tạo thêm 1 bản setup và 1 bản update cho các bạn .Đêm nay mình sẽ update phiên bản fix lại chức năng đăng ký .
Các bạn chú ý: Nếu trong các file update có file nào bị trùng với file bạn đã chỉnh sửa vd như file VietNam, khi edit file VietNam các bạn chỉ cần làm các thao tác sau:
1. Copy các dòng mà bạn đã edit vào riêng 1 file khác
2. Khi lấy file mới về các bạn mở ra và tìm đến các dòng đó và chép đè cái cũ vào.
Hết ...
Nếu các file bị trùng mà không có file nào cần chỉnh sửa thì cứ để nó đè lên cho sướng :))

bachcotsau
10-01-10, 01:18 AM
Phiên bản 3.07a 10/1/2010 setup full

+ fix mod đăng ký
Link
Mediafire

Bản Update lên 3.07a

Bản update dành cho các bạn đang có dữ liệu trong Db và nó sẽ cập nhật thêm.Còn bản setup full là bản dành cho DB mới chưa có dữ liệu.

huyhaf
10-01-10, 01:27 AM
Thx Sầu, fix được câu hỏi cấp 2 cho phù hợp DB rồi ^^

viper9x
10-01-10, 07:24 AM
Sầu ơi web shop chỉ cần cài bản việt hóa 1.12 thôi là được àh

viper9x
10-01-10, 04:20 PM
Sầu ơi chỉ cách add forum vào web với

Nevermore
10-01-10, 06:06 PM
em không hiểu chỗ này lắm 30 charrrr

Mỗi lần update các bạn chỉ cần link tới file trong thư mục update rồi update, khi thấy file trong thư mục update không còn có nghĩa là đã update xong .

Nevermore
10-01-10, 06:35 PM
Ai chỉ em cái mà "link tới file trong thư mục update rồi update" với :((

bachcotsau
10-01-10, 07:55 PM
Ai chỉ em cái mà "link tới file trong thư mục update rồi update" với :((

Có nghĩa là nếu bạn đang dùng bản 3.07 muốn update lên bản 3.07a, thì bạn load bản update 3.07a về.Tiếp đến chỉ việc gõ địa chỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cua ban/update/
Sau đó ghi thông tin kết nối để update.

Nevermore
10-01-10, 08:53 PM
1. Em gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì bị Forbidden :|...
2. Có cách nào thêm icon trên thanh address ko anh :)

mutaynguyen.tk
10-01-10, 10:56 PM
bác sầu ơi làm thêm cái bảng xếp hạng rs tháng hay tuần gì đó để tổ chức sự kiện đua tóp:)

bachcotsau
10-01-10, 11:48 PM
1. Em gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì bị Forbidden :|...
2. Có cách nào thêm icon trên thanh address ko anh :)

Load file này về và chép đè vào thư mục web sẽ thấy ico

bachcotsau
11-01-10, 03:55 AM
Update phiên bản 3.08 11/1/2010
+ Add tile ico logo website
+ New mod Rank Resets tháng
+ Fix mod resets
Link setup full

Bản update lên 3.08

viper9x
11-01-10, 10:50 AM
Sầu ơi chỉ cách add forum vào web với

Bachcotsau ơi chỉ mình cách tạo Forum cho web này đi

hoangtu_eck94
11-01-10, 11:11 AM
Top Reset tháng sao không thấy j` hết nhỉ? Rõ ràng mình reset nhân vật rùi nhưng vào vẫn thấy trông trơn _ _! :(

Nevermore
11-01-10, 12:42 PM
E gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì bị thế này =.-

Warning: include_once(cauhinh_link.php) [function.include-once]: failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 5

Warning: include_once() [function.include]: Failed opening 'cauhinh_link.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\pear\') in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 5

Warning: include_once(cauhinh/yahoo.php) [function.include-once]: failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 6

Warning: include_once() [function.include]: Failed opening 'cauhinh/yahoo.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\pear\') in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 6

Warning: include_once(cauhinh/lang.php) [function.include-once]: failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 7

Warning: include_once() [function.include]: Failed opening 'cauhinh/lang.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\pear\') in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 7

Warning: require(lang/.php) [function.require]: failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 15

Fatal error: require() [function.require]: Failed opening required 'lang/.php' (include_path='.;C:\xampp\php\pear\') in C:\xampp\htdocs\web\update\index.php on line 15

-----------

Đg` dẫn tới icon của em là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vầy chắc ko hiện a nhỉ :((

thanhdinh2
11-01-10, 02:31 PM
giúp em với! em cài nhưng lại báo là :"Không thể kết nối tới MSSQl".
Các bác chỉ em cách cấu hình Xampp đi.

bachcotsau
11-01-10, 03:42 PM
Top Reset tháng sao không thấy j` hết nhỉ? Rõ ràng mình reset nhân vật rùi nhưng vào vẫn thấy trông trơn _ _! :(

Do bạn chưa chạy update ...Bạn load bản update về mà không update lên.

bachcotsau
11-01-10, 03:44 PM
E gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì bị thế này =.-

-----------

Đg` dẫn tới icon của em là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vầy chắc ko hiện a nhỉ :((

Bạn load bản update về mà chưa cài qua bản 3.07a full nên mới bị vậy, nếu đã cài qua rồi thì còn 2 lý do sau.
1. Bạn cho bản update không cùng với thư mục của web
2. Trong thư mục của web không có web mu bản full để bạn update.

bachcotsau
11-01-10, 03:45 PM
giúp em với! em cài nhưng lại báo là :"Không thể kết nối tới MSSQl".
Các bác chỉ em cách cấu hình Xampp đi.
Không thể kết nối vì bạn gõ sai mật khẩu hoặc bạn chưa cài sql

hoangtu_eck94
11-01-10, 05:26 PM
Do bạn chưa chạy update ...Bạn load bản update về mà không update lên.

Đc rồi Sầu ạk. Khôg phải mình chưa chạy mình chạy rùi mà. Cho mình hỏi luôn là cái đấy sau bao thời gian thì nó cập nhật lại thế. ^^

tuanclub
11-01-10, 06:10 PM
Mình đã làm như sầu nói nhưng khi vào trang chủ nó bị như thế này là sao hả sầu ơi

thanhdinh2
11-01-10, 06:29 PM
Đc rồi Sầu ạk. Khôg phải mình chưa chạy mình chạy rùi mà. Cho mình hỏi luôn là cái đấy sau bao thời gian thì nó cập nhật lại thế. ^^
Mình chạy server được bằng mặt khẩu đó bạn ơi!

bachcotsau
11-01-10, 08:44 PM
Mình đã làm như sầu nói nhưng khi vào trang chủ nó bị như thế này là sao hả sầu ơi

Bạn bị thiếu file cauhinh_link.php. Tìm lại file này trong bản setup rồi cho lại vào web nhé ...
Bạn load lại bản setup đi vì mình share thiếu file...

mutaynguyen.tk
11-01-10, 10:56 PM
thank bản 3.08 bác chưa làm thêm chức năng làm nhiệm vụ cấp 3 a`|-)

bachcotsau
12-01-10, 03:27 AM
thank bản 3.08 bác chưa làm thêm chức năng làm nhiệm vụ cấp 3 a`|-)

Vậy làm tạm cho bạn nv cấp 3 chi phí = Zen nha ...

MrHant
12-01-10, 06:03 AM
Lỗi ko đăng nhập được vào web với những ID có chữ viết hoa.
Đăng kí acc mới id mà viết hoa thì nó tự chuyển về viết thường >.<

mutaynguyen.tk
12-01-10, 06:55 AM
Vậy làm tạm cho bạn nv cấp 3 chi phí = Zen nha ...

thank bác trước 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

hoangtu_eck94
12-01-10, 11:06 AM
BCS ơi. Thêm luôn mấy cái hướng dẫn làm nhiệm vụ cấp 3 và tham gia các sự kiện đc không?

hoangtu_eck94
12-01-10, 11:18 AM
BCS ơi. WEB có phần tải winmode nhưng sao ấn vào không có chỗ download link thế? Phải chỉnh link ở đâu vậy?

binhkubin
12-01-10, 12:11 PM
BCS cho tui hỏi cái DB bản 3.01 up đầu trang sao tui xài rồi dùng mumaker tạo acc không được báo lỗi này nè " String or binary data would be truncated. The statement has been terminated. " fix thế nào chỉ tui dùm

viper9x
12-01-10, 12:16 PM
Bachcotsau ơi trả lời mình với Cách tạo "Forum" cho bản web này ấy

uongbi
12-01-10, 01:46 PM
Anh Bachcotsau ơi sau khi em install song .Vào web nó hiện thế này là làm sao
It works!

memberdream
12-01-10, 01:54 PM
It works!

Giống anh bữa trước rồi. cái này phải ghót lại máy hoặc cài win lại sau đó mới cái được

viper9x
12-01-10, 03:53 PM
Bachcotsau ơi chỉ mình cách cài webshop 0.9 với

bachcotsau
12-01-10, 04:43 PM
Bachcotsau ơi trả lời mình với Cách tạo "Forum" cho bản web này ấy

Câu hỏi của bạn mình không biết trả lời thế nào nữa, bạn phải tự kiếm phiên bản forum nào đó mà link tới đó thôi...

bachcotsau
12-01-10, 04:45 PM
BCS ơi. Thêm luôn mấy cái hướng dẫn làm nhiệm vụ cấp 3 và tham gia các sự kiện đc không?
Dùng tạm link này nha bạn ...
Khi nào rãnh mình sẽ add hướng dẫn vào web
@to hoangtu_eck94 BẠn kiếm cái winmod phù hợp với server của mình rồi sửa ở trang index.

bachcotsau
12-01-10, 04:47 PM
BCS cho tui hỏi cái DB bản 3.01 up đầu trang sao tui xài rồi dùng mumaker tạo acc không được báo lỗi này nè " String or binary data would be truncated. The statement has been terminated. " fix thế nào chỉ tui dùm

Chạy bản setup 3.08 full sẽ hết ...

MrHant
12-01-10, 04:56 PM
It works!
Xoa file index.htm trong htdocs di. Cai day la file test apache cua xampp.

mutaynguyen.tk
13-01-10, 12:38 AM
bác làm cái nhiệm vụ cấp 3 băng zen chưa vậy sao em không thấy. a mà sao cai hiển thị người đang online không được chính xác. nó toàn báo it người hơn so với số người sever hiện có bác fix lại dùm:x. mình dùng bản của eddy nha. nhân vật cấp 3 suol class= 3

SQL2000
13-01-10, 12:57 AM
Anh ơi cái web của anh em muốn chỉnh retset mất item thì vào đâu hả anh !

uongbi
14-01-10, 07:41 PM
Cho em hỏi muốn add thêm ảnh vào web thì vào đâu chỉ em với thanks

hoangtu_eck94
14-01-10, 11:08 PM
Sầu ơi. Có ý tưởng j` mới chưa vậy? Sầu add thêm mấy cái đổi tên nhân vật, sòng bạc, mấy thứ nữa đi :D:D:D:D

bachcotsau
14-01-10, 11:26 PM
Sầu ơi. Có ý tưởng j` mới chưa vậy? Sầu add thêm mấy cái đổi tên nhân vật, sòng bạc, mấy thứ nữa đi :D:D:D:D

Dạo này đang làm wedding photo .Nếu web có lỗi thì fix thồi còn ý tưởng gì thì xem xét thời gian có đủ để làm trong 1 tối ko thì làm ...

MrHant
15-01-10, 01:24 AM
Ủy thác lên lv nhưng ko lên point và exp :|, chưa đến lv để reset thì cũng = nhau >.<.Fix cho mình với nhé :)

mutaynguyen.tk
15-01-10, 05:14 PM
bác làm cái nhiệm vụ cấp 3 băng zen chưa vậy sao em không thấy. a mà sao cai hiển thị người đang online không được chính xác. nó toàn báo it người hơn so với số người sever hiện có bác fix lại dùm:x. mình dùng bản của eddy nha. nhân vật cấp 3 suol class= 3

giúp mình với 30 charrrrrrrrrrrr

coolheroes
15-01-10, 06:49 PM
Có vẻ như web đã hoàn thiện :)

bachcotsau
15-01-10, 08:11 PM
Ủy thác lên lv nhưng ko lên point và exp :|, chưa đến lv để reset thì cũng = nhau >.<.Fix cho mình với nhé :)

ỦY thác để lấy lvl mà reset thôi bạn ak, còn bạn nói ủy thác mà không đủ lvl resets thì bạn nhầm rồi, do bạn cấu hình cả thôi, bạn chỉ cần set lvl hoa hồng lên cao hơn thì có khi chỉ cần ủy thác 1 phút bạn cũng có thể cho nó lên max lvl .

viper9x
15-01-10, 08:24 PM
bachcotsau ơi nếu rảnh giúp mình cài webshop 0.9 với

MrHant
15-01-10, 11:00 PM
ỦY thác để lấy lvl mà reset thôi bạn ak, còn bạn nói ủy thác mà không đủ lvl resets thì bạn nhầm rồi, do bạn cấu hình cả thôi, bạn chỉ cần set lvl hoa hồng lên cao hơn thì có khi chỉ cần ủy thác 1 phút bạn cũng có thể cho nó lên max lvl .

Mình cố tình để chưa đến lv rs mà :), để mấy lv cuối phải cày cọt chứ ko thì ỷ lại vào ủy thác quá ^^, vấn đề đặt ra là exp vẫn giữ nguyên khi ở mức lv mới :|

mutaynguyen.tk
16-01-10, 07:10 PM
Nguyên văn bởi mutaynguyen.tk
bác làm cái nhiệm vụ cấp 3 băng zen chưa vậy sao em không thấy. a mà sao cai hiển thị người đang online không được chính xác. nó toàn báo it người hơn so với số người sever hiện có bác fix lại dùm. mình dùng bản của eddy nha. nhân vật cấp 3 suol class= 3

viper9x
16-01-10, 07:18 PM
Bachcotsau ơi liệu bạn có thể Add webshop0.9 vào bản web này được không vì cài web này rồi giờ chả lẽ cài lại

namnth
16-01-10, 11:14 PM
Tui add webshop 0.9 OK đó
30 30 30 30

viper9x
16-01-10, 11:24 PM
chỉ mình cách add webshop với bạn ơi

viper9x
17-01-10, 02:54 PM
Tui add webshop 0.9 OK đó
30 30 30 30

spam àh lừa nhau vừa phải thôi

viper9x
17-01-10, 08:10 PM
Bachcotsau ơi liệu bạn có thể Add webshop0.9 vào bản web này được không vì cài web này rồi giờ chả lẽ cài lại

Bachcotsau ơi vào reply với, mình đang cần gấp

namnth
17-01-10, 08:26 PM
spam àh lừa nhau vừa phải thôi
Lừa gì! Cái webshop 0.9 của BCS cài vào xài ngon lành mà! KHông tin hỏi mấy anh trong CLB đi! Trong cái index.php mình thêm dòng "webshop"( nhớ là phải sửa cái đường dẫn tói webshop nhé) và copy toàn bộ webshop vào htdocs với tên là webshop chẳng hạn.... Và cuối cùng là install webshop!!!!
Ví dụ của tôi là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viper9x
17-01-10, 08:37 PM
bạn chho mình cái yahoo cho tiện hỏi đi

namnth
17-01-10, 08:49 PM
có gì liên hệ tôi giúp cho!!!!!

viper9x
17-01-10, 09:11 PM
Bachcotsau ơi fix lỗi này mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nevermore
18-01-10, 11:45 AM
Cay quá anh ơi...tất cả vẫn bình thường cho tới cái thẻ thứ 43, nạp cái 44 thì nó chỉ tăng số sau. Ko có thông tin card để mình xác nhận. Bình thường nó thế này

1/43

cái thứ 44 thì

0/44

Bấm vào thẻ đã xác nhận, chưa xác nhận đều chẳng hiện ra cái mô tê gì hết anh ạ :((

-----------

Anh thêm chức năng chuyển cash trực tiếp ở ACP được ko? Có người nạp trực tiếp qua YM thì còn liệu mà đc chứ a :)

tuanclub
18-01-10, 02:07 PM
Bachcotsau ơi fix lỗi này mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ban cài bản 3.07 rồi chạy update lại là ok không bị như vậy nữa đâu>:/

hoangtu_eck94
18-01-10, 06:18 PM

Download lại bản 3.08 ở đầu trang nhé :D:D:D

bachcotsau
18-01-10, 10:27 PM
Cay quá anh ơi...tất cả vẫn bình thường cho tới cái thẻ thứ 43, nạp cái 44 thì nó chỉ tăng số sau. Ko có thông tin card để mình xác nhận. Bình thường nó thế này

cái thứ 44 thì

Bấm vào thẻ đã xác nhận, chưa xác nhận đều chẳng hiện ra cái mô tê gì hết anh ạ :((

-----------

Anh thêm chức năng chuyển cash trực tiếp ở ACP được ko? Có người nạp trực tiếp qua YM thì còn liệu mà đc chứ a :)

0/44 là số thẻ của bạn đã xác nhận hết rồi nên không còn thẻ để check nữa .Còn chức năng add Cash trực tiếp thì bạn cũng có thể sử dụng dòng chuyển cash cho tk khác được, sau đó mình sẽ add thêm ở bản sau.

viper9x
18-01-10, 10:38 PM
Download lại bản 3.08 ở đầu trang nhé :D:D:D

Ặc tui download về cài bản 3.08 full rồi đó

bachcotsau
18-01-10, 10:56 PM
Ặc tui download về cài bản 3.08 full rồi đó

Bạn load thử lại bản 3.08 rồi chép đè lại vào đi, sau đó vào lại trang xem sao ...

Nevermore
18-01-10, 11:02 PM
Nếu là xác nhận rồi thì em ko cần hỏi anh làm gì. Nhưng em lấy acc ghi mã thẻ rồi nó kêu chờ xác nhận từ tổng đài, vô thì thấy 0/44 chứ bình thường phải 1/44 chứ, vì em đã xác nhận cái thẻ thứ 44 đâu :((

bachcotsau
18-01-10, 11:09 PM
Nếu là xác nhận rồi thì em ko cần hỏi anh làm gì. Nhưng em lấy acc ghi mã thẻ rồi nó kêu chờ xác nhận từ tổng đài, vô thì thấy 0/44 chứ bình thường phải 1/44 chứ, vì em đã xác nhận cái thẻ thứ 44 đâu :((

Bạn thử mã thẻ khác xem có bị như vậy không. Khi bạn click vào xem thẻ để xem thôi chưa cần xác nhận thì thẻ đó đã được đọc rồi, vì thế số thử của bạn sẽ giảm đi 1. Nếu bạn chưa xác nhận thẻ thì vẫn còn trong danh sách thẻ chưa được xác nhận...
Bạn lưu ý: nếu thẻ đã được đọc thì bên nhãn Đã xem nó sẽ hiển thị ngày giờ đã đọc thư.

viper9x
18-01-10, 11:17 PM
Bạn load thử lại bản 3.08 rồi chép đè lại vào đi, sau đó vào lại trang xem sao ...

Mà Sầu ơi bản 3.08 mình setup rồi setup lại vẫn được

Tớ…ßuồn
18-01-10, 11:18 PM
Các bác ơi e setup xong bị hiện 1 số file là đã có thì có sao ko ạ

bachcotsau
18-01-10, 11:23 PM
Mà Sầu ơi bản 3.08 mình setup rồi setup lại vẫn được

Vẫn được là vì bạn mới chép lại file gốc vào thử mục web .Mặc định sau khi setup xong sẽ tự động xóa toàn bộ file trong thư mục setup thì còn đâu file nữa mà setup lại ...

viper9x
18-01-10, 11:29 PM
Bachcotsau ơi bạn có thể add webshop vào web này luôn được không.3.08a

viper9x
18-01-10, 11:31 PM
Các bác ơi e setup xong bị hiện 1 số file là đã có thì có sao ko ạ

không sao đâu bạn àhh yên tâm đi

Tớ…ßuồn
18-01-10, 11:33 PM
em cài xong nó hiện thế này thì có sao ko các bác ơi.

MEMB_INFO vipday đã có
MEMB_INFO vipend đã có
MEMB_INFO mail__pwd đã có

viper9x
18-01-10, 11:41 PM
em cài xong nó hiện thế này thì có sao ko các bác ơi.

MEMB_INFO vipday đã có
MEMB_INFO vipend đã có
MEMB_INFO mail__pwd đã có

Không sao cả mà, cho hỏi cách viết mấy chữ Nhà nghèo bán vợ bán con với

Tớ…ßuồn
18-01-10, 11:55 PM
Không sao cả mà, cho hỏi cách viết mấy chữ Nhà nghèo bán vợ bán con với

Vào Hồ sơ rồi vào Edit Your Details đó Viper.
Tớ cũng chả biết sao tự nhiên hôm nay vào lại có nữa :D

viper9x
19-01-10, 12:08 AM
vậy để mình xem đã nhé .......

Tớ…ßuồn
19-01-10, 12:20 AM
Các bác cho e hỏi e đổi tên cái Tính trạng máy chủ như thế nào ạ.
E tìm trong file Vietnam đổi nhưng trong trang chủ vẫn ko đổi
mnam-1: Offline
mnam-2: Offline
mtrung-1: Offline
mbac-1: Offline

bachcotsau
19-01-10, 12:21 AM
Update 3.09 ngày 19-1-2010
Fix nạp thẻ Admin
add new mod Tặng Cash Admin
fix order ajax
Link

viper9x
19-01-10, 12:21 AM
vào tìm mãi không được Buồn ơi

viper9x
19-01-10, 12:24 AM
Bachcotsau ơi bạn add webshop 0.9 vào với, mong ai đã download về Up lại link khác

bachcotsau
19-01-10, 12:25 AM

define('mnam', 'Miền Nam');

Thay chữ Miền Nam bằng cái tên bạn muốn đổi.

viper9x
19-01-10, 12:34 AM
Bachcotsau ơi bạn add webshop 0.9 vào với, mong ai đã download về Up lại link khác

Bachcotsau ơi trả lời mình cái

bachcotsau
19-01-10, 03:24 AM
Bạn muốn link vào webshop 0.9 thì load bản này nhé.
Hướng dẫn:
bạn cấu hình thư mục webshop0.9 của bạn trong file cauhinh_chung.php
Sau khi bạn shi tên thư mục webshop0.9 của bạn vào đấy thì đồng thời bạn cũng phải đổi tên thư mục shop trong bản update giống với tên thư mục mà bạn vừa đổi.

Link

viper9x
19-01-10, 05:22 PM
Bachcotsau ơi cái update 3.09 này load về chèn vào đâu

Nevermore
19-01-10, 07:18 PM
Bạn thử mã thẻ khác xem có bị như vậy không. Khi bạn click vào xem thẻ để xem thôi chưa cần xác nhận thì thẻ đó đã được đọc rồi, vì thế số thử của bạn sẽ giảm đi 1. Nếu bạn chưa xác nhận thẻ thì vẫn còn trong danh sách thẻ chưa được xác nhận...
Bạn lưu ý: nếu thẻ đã được đọc thì bên nhãn Đã xem nó sẽ hiển thị ngày giờ đã đọc thư.

Em thử rất nhiều mã thẻ. Em còn chưa được xem chứ nói gì tới xác nhận anh :((.
Chỉ cần gõ serial + mã thẻ là nó chỉ tăng số sau chứ ko cho mình xem anh ạ, mặc dù nó kêu vừa được gửi tới tổng đài :|...

Xem danh sách thẻ đã xác nhận | Xem danh sách thẻ chưa xác nhận

Hai cái này bấm vào như 0. Em bấm vào thì nó vẫn kêu hiện chưa có thẻ mới, trong khi trước lúc xảy ra em bấm vào vẫn hiện ra dãy dài cơ mà #-o

viper9x
20-01-10, 12:31 PM
có bản update 0.9 rồi màhh fixx cái lỗi napthe rồi

Nevermore
20-01-10, 01:10 PM
Em update thủ công = cách chèn đè các file cũ. Vẫn như vậy...

Axitsunfurit
20-01-10, 04:24 PM
ko có chỗ add ip của server sao đem lên online nhĩ :-s

Tớ…ßuồn
20-01-10, 04:48 PM
Lên onl từ lúc setup nó có bảo ghi địa chỉ host vào thì ko viết localhost mà viết host onl vào là ok.
Dùng host no-ip ý :D

Axitsunfurit
20-01-10, 05:04 PM
Lên onl từ lúc setup nó có bảo ghi địa chỉ host vào thì ko viết localhost mà viết host onl vào là ok.
Dùng host no-ip ý :D

Use Mssql
Pass Mssql
Database Mssql
Use Mysql
Pass Mysql
Database Mysql
ID Admin
Mật khẩu
Sử dụng MD5

có cái ip host chết liền ấy :(

VnGeneral
20-01-10, 10:06 PM
Xin bạn up dùm mấy cái link rapid sang media cái :| tớ kỵ cái rapid quá

viper9x
20-01-10, 10:22 PM
Bachcotsau ơi chỉnh RS thành RS mất đồ ở chỗ nào vậy, và để RSVip không mất đồ nữa

viper9x
20-01-10, 10:28 PM
Bchcotsau ơi làm sao để chỉnh tất cả các lần Relife đều 400 lần RS đc nhỉ

namnth
21-01-10, 12:42 AM
Mình đã chỉnh được số lần RL, RL không mất chao, title web,tên máy chủ,webshop.....
Có gì liên hệ mình chỉ cho nhé!!!

Tớ…ßuồn
21-01-10, 01:02 AM
Mấy cái bạn kể mình làm đc hết rồi chỉ riêng cái tên máy chủ mình đổi mãi mà nó vẫn là mnam với mbac thôi.
Chỉ mình fix với nhé :D

hoangtinpro
21-01-10, 09:10 AM
có cái ip host chết liền ấy :(
chạy localhost mòa pác .làm gì có chỗ ip hót làm gì ? vẫn onl bình thường đấy

mutaynguyen.tk
21-01-10, 10:52 AM

cái thứ 44 thì

-----------

đúng là có lỗi này thật bác sầu coi lại nha. mình nạp đên thẻ 22 thì bị y hệt như vậy. nạp tiếp không hiện thẻ. vào mysql thì báo lỗi luôn.mất hết carh.còn cái lỗi không kết nối được mysql thường xuyên xảy ra nữa phải setup lại mới hết
bác nói làm thêm chức năng làm nhiệm vụ cấp 3 sao mãi chưa thấy vậy:-@

Tớ…ßuồn
21-01-10, 11:33 AM
Từ từ bình tĩnh.
Bác ý làm share chứ có bán đâu mà giục.
Để bác ý làm cho tĩnh.

viper9x
21-01-10, 11:34 AM
Mấy cái bạn kể mình làm đc hết rồi chỉ riêng cái tên máy chủ mình đổi mãi mà nó vẫn là mnam với mbac thôi.
Chỉ mình fix với nhé :D

Bạn chỉ mình với, và chỉ cách viết chữ Báo nữa nha

Axitsunfurit
21-01-10, 11:54 AM
chạy localhost mòa pác .làm gì có chỗ ip hót làm gì ? vẫn onl bình thường đấy

đưa lên host đấy chạy localhost thì nói làm gì :(

viper9x
21-01-10, 12:02 PM
Bchcotsau ơi làm sao để chỉnh tất cả các lần Relife đều 400 lần RS đc nhỉ

Bachcotsau ơi chỉnh RS thành RS mất đồ ở chỗ nào vậy, và để RSVip không mất đồ nữa

Nevermore
21-01-10, 03:32 PM
Mình đã chỉnh được số lần RL, RL không mất chao, title web,tên máy chủ,webshop.....
Có gì liên hệ mình chỉ cho nhé!!!

Liên hệ sao anh...mà anh hướng dẫn luôn đi cho mọi người cùng bít :-/

Nevermore
21-01-10, 03:33 PM

Axitsunfurit
21-01-10, 04:05 PM
web này muốn config online trên hót thì sau nhĩ

anhtuan0650
22-01-10, 09:17 AM
nó cứ báo Không thể kết nối tới MSSQl

namnth
22-01-10, 03:54 PM
Bạn vào lang chọn VietNam và tìm:
// Tình trạng máy chủ
define('mtrung', 'Miền Trung');
define('mbac', 'Miền Bắc');
define('online', 'Online');
define('offline', 'Offline');
define('infoserver', 'Thống kê máy chủ Câu Lạc Bộ Mu Việt Nam');
Sửa chữ "Miền Nam".... thành "sexy" chẳng hạn!!! OK

Axitsunfurit
22-01-10, 07:11 PM
cái web này có chạy được trên host không vậy bạn
nếu chạy được thì cần chỉnh ip host ở nơi nào ?

Nevermore
22-01-10, 09:32 PM
anh Sầu update 3.10 full lun đi.
Nạp thẻ em update đè vẫn lỗi :|...Cấu hình relife vào ACP như cấu hình reset mới hay anh ạ ^^!

Tớ…ßuồn
22-01-10, 10:16 PM
Bạn vào lang chọn VietNam và tìm:
// Tình trạng máy chủ
define('mtrung', 'Miền Trung');
define('mbac', 'Miền Bắc');
define('online', 'Online');
define('offline', 'Offline');
define('infoserver', 'Thống kê máy chủ Câu Lạc Bộ Mu Việt Nam');
Sửa chữ "Miền Nam".... thành "sexy" chẳng hạn!!! OK

Cám ơn namnth nhưng mình đã làm như vậy trc khi đặt câu hỏi trong 2pic này rồi.
Ko được mình mới hỏi mọi người.
Ko biết namnth có làm đc chưa nếu làm đc rồi cho mình xin cái ảnh xem lý do tại sao mình ko làm đc :(

viper9x
22-01-10, 10:29 PM
mình cũng làm được mà Tớ buồn, mà chuyện chữ Báo ấy mình hiểu?

namnth
22-01-10, 11:05 PM
Cám ơn namnth nhưng mình đã làm như vậy trc khi đặt câu hỏi trong 2pic này rồi.
Ko được mình mới hỏi mọi người.
Ko biết namnth có làm đc chưa nếu làm đc rồi cho mình xin cái ảnh xem lý do tại sao mình ko làm đc :(

Mình làm được rồi mà
Đây nè:

Tớ…ßuồn
23-01-10, 11:38 AM
Mình làm được rồi mà
Đây nè:

Bật no-ip lên đi namnth ơi :-*

Tớ…ßuồn
23-01-10, 11:49 AM
Ủa hôm nay làm sao mà vào web toàn báo lỗi thế nhỉ.
Hay no-ip có vấn đề.

namnth
23-01-10, 09:38 PM
Bật no-ip lên đi namnth ơi :-*
Rồi đó bạn ơi! Thử vào xem có được không?

Tớ…ßuồn
23-01-10, 10:22 PM
Ui thanks namnth nhé.
THật sự thì mình đã đổi tên đúng như mọi người nói rồi nhưng kết quả vẫn bị như thế.
Phải vọc thêm 1 lúc mới được. :X

Axitsunfurit
24-01-10, 08:41 AM
0/44 là số thẻ của bạn đã xác nhận hết rồi nên không còn thẻ để check nữa .Còn chức năng add Cash trực tiếp thì bạn cũng có thể sử dụng dòng chuyển cash cho tk khác được, sau đó mình sẽ add thêm ở bản sau.

Bạn à bản này muốn đưa lên host thì sao nhĩ :(

bachcotsau
24-01-10, 07:20 PM
Bạn à bản này muốn đưa lên host thì sao nhĩ :(
Bản web này chỉ hỗ trợ 99% trên host server thôi bạn ak. Nếu muốn dùng bản chạy trên host thì qua lấy web ForestWeb hoặc N-WebMU đi bạn.

viper9x
24-01-10, 07:30 PM
thế có đưa web lên được không bachcotsau

viper9x
24-01-10, 07:32 PM
Bachcotsau ơi mình cài bản 3.08 full sao setup lại vẫn đc nhỉ, bạn xem cái

bachcotsau
24-01-10, 10:27 PM
Bản Update cuối năm. E rằng các bản update sau sẽ còn dài dài mới có...
Phiên bản 3.1 ngày 25/1/2010
Fix Tẩy điểm
Fix ủy thác
Fix ajax load
New mod nhiệm vụ class3
New Shoping beta release free công nghệ số
Fix all mod style
Link:

Vì phiên bản này mình update gần như là hết tất cả các mod nên chỉ có các file full.
Ngoài ra còn thêm file update để bạn nào muốn có thêm webshop 1.0.

viper9x
24-01-10, 10:39 PM
òuh bản cuối năm đợi update còn dài dài>>nghe mà buồn

bachcotsau
24-01-10, 10:44 PM
Cũng phải nghĩ một thời gian thôi...Mặc dù còn rất nhiều ý tưởng để code, nhưng... những ý tưởng đó phải code lại toàn bộ web và là bản 4x rồi ...

viper9x
24-01-10, 10:45 PM
thế có đưa web lên được không bachcotsau

viper9x
24-01-10, 10:46 PM
Cũng phải nghĩ một thời gian thôi...Mặc dù còn rất nhiều ý tưởng để code, nhưng... những ý tưởng đó phải code lại toàn bộ web và là bản 4x rồi ...

ùh bạn nghỉ ngơi tí, mình thấy bạn làm suốt chắc cũng mệt rồi[-(

Tớ…ßuồn
24-01-10, 11:04 PM
Bác BCS nghỉ ngơi ăn tết đi.
Gớm khổ share free mà bị nã hơn đòi nợ =)).
Ủng hộ bác BCS nhiệt tình :-*

bachcotsau
24-01-10, 11:27 PM
Đã có link load ...Ai có thắc mắc cứ hỏi nhé..

huyhaf
24-01-10, 11:31 PM
Thx Sầu, thấy dạo này cậu bận nên k tiện nói, giờ còn 3 bug tớ biết như sau.
1. Lâu lâu bị lỗi mất kết nối ms sql, đang chạy ngon, tự dưng mất kết nối.
2. Đăng kí VIP, hết time vẫn k chuyển xuống mem thường.
3. Relife lần 2 trờ đi vẫn là 200 lần rs :(
Sầu xem giúp a e với nhé, thx nhiều :)

viper9x
24-01-10, 11:45 PM
links load ở đâu vậy ssầu mà mình muốn cho Relife lần 1 =lần 2 =lần 3 =...(Lv)thì sao hả sầu

Mặc định theo hệ số nhân rồi bạn ak, bạn chỉ cần cấu hình cấp độ tái sinh theo 2 cấp sẽ có
Tái sinh cấp độ 1 = 100 lần chẳng hạn.
thì nấp đọ 2 sẽ là 200 lần và cứ thế ...
Điểm point ở cấp độ 1 là 10k thì cấp độ 2 sẽ là 20k và cứ thế...vv...

Tớ…ßuồn
24-01-10, 11:48 PM

1. Đúng. Mình cũng từng bị nhưng cài lại xampp thì giờ hết rồi.
2. Mình chưa test.
3. Mình Relife 11 lần rồi nè có bị là rs lần đâu.

bachcotsau
24-01-10, 11:59 PM

1 . Là do time out của web thôi bạn...
2. Mem VIP chỉ cần login vào web sẽ được check, nếu hết hạn sẽ tự động thành memb thường.
3. Bạn đọc kỹ đoạn này trong file taisinh_reset.ch.php nha

// Tái sinh maxlvl nghĩa là tái sinh đạt ở mức độ quy định, đồng nghĩa số lần reset và poin đuợc nhân lên với mức độ quy định (mặc định 2)

Đây là tái sinh theo kiểu cấp độ mặc định, nó không phải như là resets đâu mà cứ lần sau phải cao hơn lần trước.
vì thế hiện mình mới cấu hình theo kiểu hệ số nhân gấp đôi.
Nếu các bạn cấu hình 3 cấp độ tái sinh thì sẽ có 100 - 200 -300 lần rs và đồng nghĩa với việc point cũng phải nhân đều theo.Sau đó việc còn lại là memb chọn cấp độ tái sinh phù hợp để tái sinh... Nhưng đa số toàn chọn cấp độ 1 thôi ...

viper9x
25-01-10, 12:04 AM
mình muốn cho Lv để Relife lần 1 =lần 2 =lần 3 =...thì sao hả sầu

bachcotsau
25-01-10, 12:08 AM
mình muốn cho Lv để Relife lần 1 =lần 2 =lần 3 =...thì sao hả sầu

// Cấp độ sau khi tái sinh (mặc định 400 lvl)
$taisinh['lvl'] = 400;
Hiện cấp độ tái sinh là một biến không có quy định thì làm sao mà biết được bạn cấu hình bao nhiêu cấp để thêm vào, nên vì thế chỉ có đoạn code trên để mặc định cho cấp độ yêu cầu khi tái sinh thôi ...

sytuanhd
25-01-10, 12:11 AM
đọc tin nhắn đi buồn ới
ah web của Sầu chạy tốt qua ,cám ơn Sầu nhiều nha

viper9x
25-01-10, 12:21 AM
// Cấp độ sau khi tái sinh (mặc định 400 lvl)
$taisinh['lvl'] = 400;
Hiện cấp độ tái sinh là một biến không có quy định thì làm sao mà biết được bạn cấu hình bao nhiêu cấp để thêm vào, nên vì thế chỉ có đoạn code trên để mặc định cho cấp độ yêu cầu khi tái sinh thôi ...

ùh thế đành chịu, mà sầu ơi load link 3.1 chưa?

Tớ…ßuồn
25-01-10, 12:36 AM
đọc tin nhắn đi buồn ới
ah web của Sầu chạy tốt qua ,cám ơn Sầu nhiều nha

Tớ send rồi đó...............................

viper9x
25-01-10, 07:03 AM
Tớ buồn up lên đây cho anh em đi nào

huyhaf
25-01-10, 07:13 AM
1 . Là do time out của web thôi bạn...
2. Mem VIP chỉ cần login vào web sẽ được check, nếu hết hạn sẽ tự động thành memb thường.
3. Bạn đọc kỹ đoạn này trong file taisinh_reset.ch.php nha

// Tái sinh maxlvl nghĩa là tái sinh đạt ở mức độ quy định, đồng nghĩa số lần reset và poin đuợc nhân lên với mức độ quy định (mặc định 2)

Đây là tái sinh theo kiểu cấp độ mặc định, nó không phải như là resets đâu mà cứ lần sau phải cao hơn lần trước.
vì thế hiện mình mới cấu hình theo kiểu hệ số nhân gấp đôi.
Nếu các bạn cấu hình 3 cấp độ tái sinh thì sẽ có 100 - 200 -300 lần rs và đồng nghĩa với việc point cũng phải nhân đều theo.Sau đó việc còn lại là memb chọn cấp độ tái sinh phù hợp để tái sinh... Nhưng đa số toàn chọn cấp độ 1 thôi ...

Thx sầu, có cách nào khắc phục lỗi time out không nhỉ ? Riêng cái VIP thì dù login vẫn k đem xuống memb normal đâu Sầu à.

bachcotsau
25-01-10, 12:53 PM
Thx sầu, có cách nào khắc phục lỗi time out không nhỉ ? Riêng cái VIP thì dù login vẫn k đem xuống memb normal đâu Sầu à.

Bản update fix VIP cho bạn đây...

mutaynguyen.tk
26-01-10, 08:08 AM
cảm ơn cái nhiệm vụ cấp 3 của bác.em dùng bản của enddy class nhân vật cấp 3 khác mấy server mu khác vậy làm sao chỉnh class được. em đợi mãi cái này.chuc bác ăn tết vui vẽ.

bachcotsau
26-01-10, 12:26 PM
nhiemvu.ch.php class 3 ở trong này ...

odimon
26-01-10, 04:16 PM
lỗi cộng điểm bạn BCS ơi .Char nào trong account mà đặt tên nhân vật có chữ viết hoa là + điểm sẽ báo là "Nhân vật này không tồn tại."

viper9x
26-01-10, 05:03 PM
Bachcotsau hay bạn nào cho hỏi sửa cái chữ Web develop by clbgames.com ở đâu nhỉ

bachcotsau
26-01-10, 07:59 PM
Nhân vật viết Hoa vẫn cộng điểm bình thường mà bạn ...Bạn thử lại xem nha, hoặc nhân vật này mới xóa. Bạn tạo lại nhân vật này rồi thử lại nhé.

Web develop by clbgames.com sửa ngay trang index.php

viper9x
26-01-10, 08:44 PM
Bachcotsau ơi mình cài bản 3.1 full rồi mà vẫn setup lại được??/

viper9x
26-01-10, 10:07 PM
Bachcotsau ơi mình cài bản 3.1 full rồi mà vẫn setup lại được??/

Tớ…ßuồn
26-01-10, 10:30 PM
Setup lại đc thì tự tay xóa file setup đi rồi đổi tên file "admin" đi để bảo mật cho tốt vậy thôi :D

viper9x
26-01-10, 11:05 PM
sao lại không đăng kí tk đc ấy

bachcotsau
26-01-10, 11:11 PM

Chắc bạn đã edit code web bừa bãi mới sinh ra vậy...

viper9x
26-01-10, 11:21 PM
mình chưa chỉnh sửa code gì cả,>>ghost lại máy tiếp rồi.
Bachcotsau ơi mỗi lần mình xóa cái web này(remove xampp,MSSQL,NA8) rồi cài lại thì không cài được,sắp đến đoạn tạo DB =na 8.
Mỗi lần như thế mình ghost máy 1 lần.

viper9x
26-01-10, 11:34 PM
Mà hình như là siêu thị 0.9 vào bị lỗi thì phải

bachcotsau
27-01-10, 12:10 AM
Bachcotsau ơi mỗi lần mình xóa cái web này(remove xampp,MSSQL,NA8) rồi cài lại thì không cài được,sắp đến đoạn tạo DB =na 8.

Bạn cài lại không được vì chưa đúng thao tác thôi, thực ra các bạn không cần cài lại xampp,MSSQL,NA8 hay ghost lại máy ji cả, mà chỉ cần xóa DB Muonline của sql và mysql đi rồi tạo lại là được.

huyhaf
27-01-10, 12:16 AM
Sầu ơi reupload lên mediafire được k, có acc down rapid khổ quá, thx Sầu :)

viper9x
27-01-10, 12:26 AM
Bạn cài lại không được vì chưa đúng thao tác thôi, thực ra các bạn không cần cài lại xampp,MSSQL,NA8 hay ghost lại máy ji cả, mà chỉ cần xóa DB Muonline của sql và mysql đi rồi tạo lại là được.

Sao mà xóa được DB Muonline ở SQL và myssql được,

bachcotsau
27-01-10, 01:31 AM
Sao mà xóa được DB Muonline ở SQL và myssql được,

Hỏi câu này thì bạn cần phải vào Box lưu trữ của 4rum mà tìm bài viết tham khảo thêm rồi ...

sytuanhd
27-01-10, 01:36 AM
sao rs lan thứ 12 nó lại báo chưa cấu hình nhỉ
ai biết chỉ với

bachcotsau
27-01-10, 03:37 AM

Sr bạn nha mình mới tes lại bản share, bạn load bản fix này về là hết lỗi đăng ký nha ...

bachcotsau
27-01-10, 03:39 AM
sao rs lan thứ 12 nó lại báo chưa cấu hình nhỉ
ai biết chỉ với

Bạn vô chức năng Admin mà cấu hình resets lần thứ 12 trờ lên là ok ...

nhaodzo
27-01-10, 11:38 AM
anh bachcotsau ơi sao cái webshop của em ko có cái j trong shop hết vậy? cách add đồ vào webshop ở web này như thế nào ạ?

viper9x
27-01-10, 12:11 PM
Siêu thì số 0.9 có mở được không vậy Sầu, mình ko mở đc, chỉ mở đc 1.0

bachcotsau
27-01-10, 12:53 PM
anh bachcotsau ơi sao cái webshop của em ko có cái j trong shop hết vậy? cách add đồ vào webshop ở web này như thế nào ạ?

Mở navicat8 lên rồi open file shoping.sql lên để tạo items ...

nhaodzo
27-01-10, 02:48 PM
Mở navicat8 lên rồi open file shoping.sql lên để tạo items ...
thanks đại ca <:-P
ah mà anh cho em hỏi lun là nếu mún đưa web này lên onl thì làm thế nào ạ?
:-B

nhaodzo
27-01-10, 03:03 PM
híc shop có đồ rùi nhưng mua toàn bị lỗi
Warning: mysql_numrows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 23

Warning: mysql_fetch_row(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 230
Giỏ hàng không đủ chỗ chứa item này.
là sao hả anh sầu?

bachcotsau
27-01-10, 03:04 PM
thanks đại ca <:-P
ah mà anh cho em hỏi lun là nếu mún đưa web này lên onl thì làm thế nào ạ?
:-B

Nếu bạn chưa đưa được server lên online thì không nên hỏi câu này mà nên vào box lưu trữ bài viết học hỏi thêm, còn nếu đã biết đưa server online rồi thì vẫn lặp lại câu này: vào box lưu trữ học hỏi trước đi. Những câu hỏi của bạn là những câu cơ bản dễ nhất cần phải biết và đã có hết trong box lưu trữ .

nhaodzo
27-01-10, 03:10 PM
Nếu bạn chưa đưa được server lên online thì không nên hỏi câu này mà nên vào box lưu trữ bài viết học hỏi thêm, còn nếu đã biết đưa server online rồi thì vẫn lặp lại câu này: vào box lưu trữ học hỏi trước đi. Những câu hỏi của bạn là những câu cơ bản dễ nhất cần phải biết và đã có hết trong box lưu trữ ..
đưa sever lên onl thì em đọc rùi ạ còn phần đưa web lên onl thì em mới chỉ xem hướng dẫn của huntersun nhưng mà đó là cài bản web khác còn web của anh thì em ko biết cần phải up thư mục nào lên host ạ?

bachcotsau
27-01-10, 03:15 PM
.
đưa sever lên onl thì em làm rùi ạ nhưng mà em ko biết phải up những file nào nên host ạ?

:| ... Có video hướng dẫn rùi mà ... Load phiên bản mới nhất về , nếu có bản update cao hơn thì load hết về.
Sau đó xả nén ra thư mục htdocs của xampp, rồi tiếp tục xả nén bản update vào đấy nếu có. Bước cuối là setup web để dùng.
Còn nếu bạn muốn đưa nó lên host buy thì không được đâu ...Ngoại trừ bạn muốn gửi mail thì có thư mục upload host là cho lên host được thôi.

nhaodzo
27-01-10, 04:14 PM
:| ... Có video hướng dẫn rùi mà ... Load phiên bản mới nhất về , nếu có bản update cao hơn thì load hết về.
Sau đó xả nén ra thư mục htdocs của xampp, rồi tiếp tục xả nén bản update vào đấy nếu có. Bước cuối là setup web để dùng.
Còn nếu bạn muốn đưa nó lên host buy thì không được đâu ...Ngoại trừ bạn muốn gửi mail thì có thư mục upload host là cho lên host được thôi.
okie rùi ạ.
thanks anh dzai nhìu :-*
ah tiện đây reupload hộ anh sầu web 3.1 và update 3.1b lên mediafire cho ai ko down được ở rapid na:
3.1 full
update 3.1b

viper9x
27-01-10, 10:08 PM
Sầu ơi mình dùng cái Navicat8 mở DB ra mà không thấy cái shoping để add đồ

nhaodzo
27-01-10, 11:15 PM
Sầu ơi mình dùng cái Navicat8 mở DB ra mà không thấy cái shoping để add đồ
bạn vào tab query sau đó new query sẽ mở ra một cửa sổ mới. vào file/load/shopping.sql open xog rùi kick vào biểu tượng có chữ run ý là okie \:D/

theone8x
28-01-10, 05:03 AM
không hiểu sao mình đến bước setup web thì không thể tiếp tục được nó ra 1 trang trắng tinh k biết tại làm sao nữa

Nerubian21
28-01-10, 07:30 AM
Can you make web in english also? ;;)

uh_danchoi
28-01-10, 09:52 AM
Game của mình mở đc ít lâu,mình dùng game cho mạng LAN ở quán nét nên ngày xưa dùng web 0.8 để lập account,giờ lên web này có 1 số mem phản anh không đổi được pass do thiếu pass2. Ngày xưa lập bằng web 0.8 và Mu Maker thì làm sao có pass 2? Giờ mình hỏi muốn thêm pass 2 vào cho các account thì làm như thế nào bây giờ ??

odimon
28-01-10, 12:17 PM
mua item trong shop bị lỗi này :

Warning: mysql_numrows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in D:\Program Files\Webzen\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 23

Warning: mysql_fetch_row(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in D:\Program Files\Webzen\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 230

Bạn BCS fix giùm

Nevermore
28-01-10, 01:47 PM

em cài lại chẳng cần làm gì ngoài del tất cả những gì trong file hots + db Mysql =))
Review : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viper9x
28-01-10, 01:52 PM
MsSQL Error: Invalid column name 'mail__pwd'.
Lỗi: dữ liệu không xử lý được.

theone8x
29-01-10, 05:44 PM
Sao mình lúc setup thì toàn bị lỗi không thể kết nối tới MSSQL là sao nhỉ

viper9x
29-01-10, 06:44 PM
Àh, đó là do bạn chưa chạy Start MSSQL đó mà bạn vào Start đi, Setup lại >>ok!

theone8x
29-01-10, 07:08 PM
mình start rồi vào game chơi binh thường mỗi tội web không thể setup được ai rành mấy vụ này giúp mình với yahoo mình là boomer_kiss. plz help me

nhaodzo
29-01-10, 09:48 PM
mình start rồi vào game chơi binh thường mỗi tội web không thể setup được ai rành mấy vụ này giúp mình với yahoo mình là boomer_kiss. plz help me
bạn để pass sa là j vậy? thử kiểm tra lại xem có được ko?

theone8x
29-01-10, 10:44 PM
pass sa mình để vẫn truy cập bình thường mà không hiểu sao toàn lỗi thế.

nhaodzo
30-01-10, 10:18 AM
Warning: mysql_numrows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 23

Warning: mysql_fetch_row(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 230
là sao hả anh sầu?
anh sầu giải quyết hộ em cái ^:)^

viper9x
30-01-10, 02:59 PM
Làm gì có lỗi đó, chắc trong quá trình setup sai chỗ nào rồi

tuanclub
30-01-10, 05:06 PM
Nguyên văn bởi nhaodzo

là sao hả anh sầu?anh sầu giải quyết hộ em cái ^:)^

Sầu sửa cái lỗi này đi\:D/
30 charrrrrrrrrrrrrr

nhaodzo
30-01-10, 09:06 PM
Làm gì có lỗi đó, chắc trong quá trình setup sai chỗ nào rồi
các tính năng khác okie hết còn mỗi cái shop là bị thế thoai thì làm sao mà setup sai được :-L

viper9x
30-01-10, 10:30 PM
Thế sao mọi người vẫn dùng bình thường?

uh_danchoi
30-01-10, 11:33 PM
webshop của bạn 3.1 bị vậy thật mờ hichic. Mình cũng bị nè, anh Sầu giải quyết đi ạ.

longthanhs
30-01-10, 11:44 PM
webshop của bạn 3.1 bị vậy thật mờ hichic. Mình cũng bị nè, anh Sầu giải quyết đi ạ.

Mình cũng bị giống như bạn, ko biết cách fix luôn
có ai hướng dẫn ko

uh_danchoi
31-01-10, 12:34 PM
Còn 1 lỗi nữa đó là ko rút chaos đc từ ngân hàng hichic

Nevermore
31-01-10, 06:14 PM

viper9x
31-01-10, 06:28 PM
Sửa cái Nạp thẻ, là sửa cái gì, lỗi gì?

nhaodzo
31-01-10, 09:44 PM
đã đưa lên onl bằng địa chỉ no-ip rùi he he b-)

Nevermore
01-02-10, 05:57 PM

cái thứ 44 thì

-----------

Em thử rất nhiều mã thẻ. Em còn chưa được xem chứ nói gì tới xác nhận anh :((.
Chỉ cần gõ serial + mã thẻ là nó chỉ tăng số sau chứ ko cho mình xem anh ạ, mặc dù nó kêu vừa được gửi tới tổng đài :|...

Xem danh sách thẻ đã xác nhận | Xem danh sách thẻ chưa xác nhận

Hai cái này bấm vào như 0. Em bấm vào thì nó vẫn kêu hiện chưa có thẻ mới, trong khi trước lúc xảy ra em bấm vào vẫn hiện ra dãy dài cơ mà #-o

Em update thủ công = cách chèn đè các file cũ. Vẫn như vậy...

Review : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longthanhs
01-02-10, 06:13 PM
Nguyên văn bởi nhaodzo
Nguyên văn bởi nhaodzo

KHÔNG AI GIÚP MÌNH SAO TRỜI ƠIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII

bachcotsau
01-02-10, 11:10 PM
Nguyên văn bởi nhaodzo
Nguyên văn bởi nhaodzo

KHÔNG AI GIÚP MÌNH SAO TRỜI ƠIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII

Chạy query MySql sau

CREATE TABLE `gio_hang_code` (
`memb___id` varchar(10) NOT NULL default '',
`inve` mediumtext,
PRIMARY KEY (`memb___id`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=utf8;

venhalhd
02-02-10, 01:34 AM
BCS ơi cho mình hỏi tại sao khi tặng Cash thì bị báo lỗi "tài khoản hoặc mật khẩu không đúng"

cả lỗi này nữa "Warning: mysql_fetch_row(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 260
Lỗi: Không tìm thấy items trong giỏ hàng."

bachcotsau
02-02-10, 01:13 PM
Bạn chưa chạy query trong file shoping.sql có sẵn trong file nén mới bị thiếu cái này.
Nếu không thì bạn chạy query sau

CREATE TABLE `shoping` (
`uid` int(10) unsigned NOT NULL auto_increment,
`id` int(3) NOT NULL,
`loai` int(3) NOT NULL,
`ex_type` int(3) NOT NULL,
`name` varchar(250) NOT NULL default '',
`cash` int(10) NOT NULL,
`X` int(2) NOT NULL,
`Y` int(2) NOT NULL,
`str` int(5) NOT NULL,
`agi` int(5) NOT NULL,
`nrg` int(5) NOT NULL,
`cmd` int(5) NOT NULL,
`luck` int(5) NOT NULL,
`skill` int(5) NOT NULL,
`hasLevel` int(5) NOT NULL,
`default_durability` int(5) NOT NULL,
`hasOption` int(5) NOT NULL,
`optionType` int(5) NOT NULL,
`category` int(5) NOT NULL default '14',
`stickLevel` int(5) NOT NULL default '0',
`maxitop` int(5) NOT NULL default '0',
`maxitlv` int(5) NOT NULL default '0',
`maxitxl` int(5) NOT NULL default '0',
`cansellitem` int(5) NOT NULL default '0',
`class` int(5) NOT NULL default '0',
`groupid` int(5) NOT NULL default '0',
PRIMARY KEY (`uid`)

uh_danchoi
02-02-10, 02:37 PM
anh chỉ em cách sửa lỗi này với ạ,em rút chao từ ngân hàng nó báo :
Lỗi: Shop cá nhân của bạn hiện đang có Items
em đang dùng server của membering.
Nếu do server không chạy được shop cá nhân thì anh chỉ em cách chuyển chao vào hòm đồ hoặc nhân vật được không ạ ?

bachcotsau
02-02-10, 04:29 PM
anh chỉ em cách sửa lỗi này với ạ,em rút chao từ ngân hàng nó báo :
Lỗi: Shop cá nhân của bạn hiện đang có Items
em đang dùng server của membering.
Nếu do server không chạy được shop cá nhân thì anh chỉ em cách chuyển chao vào hòm đồ hoặc nhân vật được không ạ ?

Vậy có nghĩa là bạn phải bỏ hết đồ trong shop cá nhân ra mới có thể rút chaos được...Nếu không thông báo vậy thì đồ trong shop cá nhân của bạn sẽ bị del hết...

uh_danchoi
02-02-10, 06:02 PM
Nhưng trong shop cá nhân của em có cái gì đâu ạ ?? Trắng trơn luôn mà anh,mà vào add item vào giỏ hàng nó cũng báo là thùng đồ đầy không thêm được :((

venhalhd
02-02-10, 06:22 PM
Bạn chưa chạy query trong file shoping.sql có sẵn trong file nén mới bị thiếu cái này.
[/CODE]

Mình chạy query rồi nhưng nó vẫn báo lỗi " Warning: mysql_fetch_row(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in C:\xampp\htdocs\inc_\shopbuy.cl.php on line 260
Lỗi: Không tìm thấy items trong giỏ hàng."

bachcotsau
02-02-10, 09:51 PM
Chạy query sau để fix lại giỏ hàng.

CREATE TABLE `gio_hang` (
`id` int(10) unsigned NOT NULL auto_increment,
`memb___id` varchar(10) default NULL,
`item_id` varchar(250) default NULL,
`item_code` varchar(32) default NULL,
`cash` int(10) default '0',
`x` int(2) default '2',
`y` int(2) default '4',
`slot` int(2) default '6',
PRIMARY KEY (`id`)

nhaodzo
02-02-10, 10:14 PM

`x` int(2) default '2',
`y` int(2) default '4',
PRIMARY KEY (`id`)

okie rùi thank sờ kiu anh sầu nhá

venhalhd
02-02-10, 10:19 PM

`x` int(2) default '2',
`y` int(2) default '4',
PRIMARY KEY (`id`)

mình fix được rồi. cảm ơn bạn!

venhalhd
02-02-10, 10:50 PM
BạchCotSau ơi sao mình chọn "Loại bỏ phòng thủ đối phương 3% - 5%" ở web nhưng vào game thì lại thành "cơ hội hồi phục HP 5%" giúp mình với. Thanks!

mutaynguyen.tk
03-02-10, 12:25 AM
bác sầu ơi làm sao open được file shopping.sql hướng dẫn em chút nó không hiện đồ