PDA

View Full Version : Hướng dẫn sửa lại IP trong Sever vào dc Internet

DNTmaster
22-12-09, 10:54 AM
Có một số bạn chắc sau khi cài Server xong nhưng khi chạy server bằng IP: 192.168.1.111 thì vào mạng không được.
Các bạn dùng winxcp connect vào server rồi tìm đến mục etc\host rùi mở nó lên bằng EmEditor rui sửa cái phần ip: 192.168.1.111 lại thành IP của máy bạn đang có internet.
Thế là vừa chạy server vừa có mạng internet xài ko cần phải tắt cái card mạng thật đi nữa.Nếu không làm được các bạn PM nick YH:longloveskyper mình sẽ dùng teamview vào làm dùm.Ai thấy bài của mình có ích thì nhấn Thank nhé

nmchau
22-12-09, 11:29 AM
um um mình chưa thử cách của bạn, còn đây là cách của mình, hơi lằng nhằng rắc rối tí, nhưng nếu hiểu thì mình nghĩ là rất nhanh :

1. Tạo card mạng ảo ( card loopback)

Với win 7 hơi khó khăn hơn tí xíu

Có việc đụng tới GNS3 và card Loopback, tuy nhiên mò trên Win7 thì ko thấy phần Add Hardware theo kiểu cài Loopback trên WinXP (Add Hardware -> Install manually -> Network Adaptor ->...)

Đành nhờ bác Google giúp thôi, cách làm cũng khá đơn giản, bạn nào đang nghiên cứu hoặc làm Lab về mạng mà dùng Win Vista/7 thì có thể làm theo cách dưới đây để cài card Loopback (còn ai thắc mắc về card Loopback là cái j, thì đây là card trỏ về ip của chính máy bạn 127.0.0.1 ; chỉ để dùng khi cấu hình test mạng hoặc làm Lab thôi, bthường ko bao h cần đụng tới đâu ^^)

1/ Đầu tiên bạn cần chuẩn bị đồ nghề là DevCon. Down DevCon ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ Sau khi down về, bạn giải nén ra thư mục tùy ý.
3/ vào Start, gõ thẳng vào khung search cmd để mở cửa sổ Command Line -> sau đó chuyển vị trí con trỏ về thư mục bạn giải nén

Vd: bạn lưu thư mục DevCon ở ổ D, khi mở cửa sổ CommandLine lên bạn thấy dấu nháy C:\Users\area58 , tại vị trí dấu nháy bạn gõ D: rồi enter, lúc này vị trí dấu nháy là D:\ , bạn di chuyển tới thư mục i386 bằng lệnh cd i386 lúc này CommandLine của bạn là D:\i386\ bạn paste đoạn này vào vị trí dấu nháy rồi Enter Trích:
devcon.exe install %windir%\inf\netloop.inf *msloop
nếu thấy dòng
Trích:
Device node created. Install is complete when drivers are updated...
Updating drivers for *msloop from C:\WINDOWS\inf\netloop.inf.
Drivers updated successfully.
nghĩa là bạn đã cài đặt thành công. Vào Network and Sharing Center, chọn Manage Network Connection (trên Win7 là Change Adapter Settings) sẽ thấy card Loopback xuất hiện :D ... vậy là xong :)

( nguồn hocit )

2. Set thông số cho card loopback

3. Nhận xét

Ta có 4 conection, chia ra làm 2 nhóm

nhóm 1: 2 conection của VM ( tắt vĩnh viễn )
nhóm 2: 1 loopback vừa tạo, 1 của internet

4. Tắt toàn bộ nhóm 1 ( ko cần bật nữa )
5. Tắt toàn bộ nhóm 2 rồi bật lần lượt theo thứ tự : card internet, card loopback

Cách của mình là như vậy, mình vẫn dùng song song vừa game vừa internet ^^!

kjmbialon
22-12-09, 11:31 AM
hay quá đọc xong chả mún làm nhà có mạng đâu mà làm ^^ ở nhà chiến offline vân zui chán chả có thằng nèo để mà thể hiện cây đồ nguyên tử

tieuvoton
22-12-09, 03:31 PM
AI đủ khả năng thì mở on cho anh em cùng chơi với
:-??:-??:-??:-??

Chiritokaji
23-12-09, 08:56 AM
AI đủ khả năng thì mở on cho anh em cùng chơi với
:-??:-??:-??:-??
Yên tâm đi. DNT sắp mở Onl rồi đó ....^^!

tieuvoton
23-12-09, 09:01 AM
thiệt hông chắc bản DNT đỉnh lắm :-?:-?:-?:-?:-?:-?
mở sớm nha

JillValentine
23-01-10, 12:13 PM
Mình cũng dùng Win 7 và cách cài đặt card mạng Microsoft loop back của nó cũng đơn giản thôi.
Để mở cái Add hardware nên thì các bạn bấm vào nút Start> gõ vào hdwwiz (viết tắt của hardware wizard) rồi enter là được. Các bước tiếp theo làm như XP :)

Xtrap
03-02-10, 06:34 PM
Có một số bạn chắc sau khi cài Server xong nhưng khi chạy server bằng IP: 192.168.1.111 thì vào mạng không được.
Các bạn dùng winxcp connect vào server rồi tìm đến mục etc\host rùi mở nó lên bằng EmEditor rui sửa cái phần ip: 192.168.1.111 lại thành IP của máy bạn đang có internet.
Thế là vừa chạy server vừa có mạng internet xài ko cần phải tắt cái card mạng thật đi nữa.Nếu không làm được các bạn PM nick YH:longloveskyper mình sẽ dùng teamview vào làm dùm.Ai thấy bài của mình có ích thì nhấn Thank nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wepromen
05-03-10, 11:24 PM
um um mình chưa thử cách của bạn, còn đây là cách của mình, hơi lằng nhằng rắc rối tí, nhưng nếu hiểu thì mình nghĩ là rất nhanh :

1. Tạo card mạng ảo ( card loopback)

Với win 7 hơi khó khăn hơn tí xíu

Có việc đụng tới GNS3 và card Loopback, tuy nhiên mò trên Win7 thì ko thấy phần Add Hardware theo kiểu cài Loopback trên WinXP (Add Hardware -> Install manually -> Network Adaptor ->...)

Đành nhờ bác Google giúp thôi, cách làm cũng khá đơn giản, bạn nào đang nghiên cứu hoặc làm Lab về mạng mà dùng Win Vista/7 thì có thể làm theo cách dưới đây để cài card Loopback (còn ai thắc mắc về card Loopback là cái j, thì đây là card trỏ về ip của chính máy bạn 127.0.0.1 ; chỉ để dùng khi cấu hình test mạng hoặc làm Lab thôi, bthường ko bao h cần đụng tới đâu ^^)

1/ Đầu tiên bạn cần chuẩn bị đồ nghề là DevCon. Down DevCon ở đây
2/ Sau khi down về, bạn giải nén ra thư mục tùy ý.
3/ vào Start, gõ thẳng vào khung search cmd để mở cửa sổ Command Line -> sau đó chuyển vị trí con trỏ về thư mục bạn giải nén

Vd: bạn lưu thư mục DevCon ở ổ D, khi mở cửa sổ CommandLine lên bạn thấy dấu nháy C:\Users\area58 , tại vị trí dấu nháy bạn gõ D: rồi enter, lúc này vị trí dấu nháy là D:\ , bạn di chuyển tới thư mục i386 bằng lệnh cd i386 lúc này CommandLine của bạn là D:\i386\ bạn paste đoạn này vào vị trí dấu nháy rồi Enter Trích:
devcon.exe install %windir%\inf\netloop.inf *msloop
nếu thấy dòng
Trích:
Device node created. Install is complete when drivers are updated...
Updating drivers for *msloop from C:\WINDOWS\inf\netloop.inf.
Drivers updated successfully.
nghĩa là bạn đã cài đặt thành công. Vào Network and Sharing Center, chọn Manage Network Connection (trên Win7 là Change Adapter Settings) sẽ thấy card Loopback xuất hiện :D ... vậy là xong :)

( nguồn hocit )

2. Set thông số cho card loopback

3. Nhận xét

Ta có 4 conection, chia ra làm 2 nhóm

nhóm 1: 2 conection của VM ( tắt vĩnh viễn )
nhóm 2: 1 loopback vừa tạo, 1 của internet

4. Tắt toàn bộ nhóm 1 ( ko cần bật nữa )
5. Tắt toàn bộ nhóm 2 rồi bật lần lượt theo thứ tự : card internet, card loopback

Cách của mình là như vậy, mình vẫn dùng song song vừa game vừa internet ^^!

Minh tạo dc card loopback rui, set thông số luôn rùi nhưng ko kết nối được ban ơi minh đang dùng Win 7 Ultimate 64bit mong cac ban co ạ dung win7 giup minh nhé thank!!!!:((

soithan08
23-04-10, 10:12 AM
trùi toàn bro:D
tui ko kết nối internet nên cũng không quan tâm vấn đề này
dù sao cũng thx công share

demon_phuc
14-11-10, 01:47 AM
giờ mình làm xong hết rùi tới lúc vô web dang kí nó cứ báo chữ tiếng tàu này nè 其他错误。
google dich ra là bị lỗi sao thế máy anh giúp e với hichic còn cai kết nối e đã hoàn thành hết rùi cầu mong dc giúp đỡ có thể giúp e dc wa chat không Lamhoang_phuc2005....thank may a chi nhìu
mà e cai SQL bản 2008 đó nha mấy bác hichic........ vô game kết nối thì link đường dẫn giữa các máy chủ bị lỗi là sao thế chĩ e gấp nha mấy anh thank nhìu

demon_phuc
14-11-10, 02:01 AM
giờ mình làm xong hết rùi tới lúc vô web dang kí nó cứ báo chữ tiếng tàu này nè 其他错误。
google dich ra là bị lỗi sao thế máy anh giúp e với hichic còn cai kết nối e đã hoàn thành hết rùi cầu mong dc giúp đỡ có thể giúp e dc wa chat không Lamhoang_phuc2005....thank may a chi nhìu
mà e cai SQL bản 2008 đó nha mấy bác hichic........ vô game kết nối thì link đường dẫn giữa các máy chủ bị lỗi là sao thế chĩ e gấp nha mấy anh thank nhìu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

markq9x
04-04-11, 01:54 AM
còn mình thì không tài nào setup service pack 4 dù làm theo y chang trong hướng dẫn!! :( đến bước tra mật khẩu thì nó báo sai mật khẩu, re-enter. :(
vào query analyzer thử đăng nhập với Login name: sa pass:123456 cũng báo sai pass luôn!
Thua! không hiểu có vấn đề gì nữa!
mình dùng win7 Ultimate. Ai giải thích và chỉ mình với! Mê game này lắm!