PDA

View Full Version : Cách fix lỗi playloading DB Fail [Hot]

nhoc1994
13-12-09, 07:13 PM
sau 1 time nghiên cứu mình đã tìm ra cách fjx lỗi playloading DB Fail trên gameserver
đó là lúc cài đặt bạn quên chọn mục database là account nên mới bị lỗi đó ( phần xóa pass SQL server đó )
nếu fix được thì thanks nha~:>~:>~:>

thaihoa91
14-12-09, 09:21 AM
sau 1 time nghiên cứu mình đã tìm ra cách fjx lỗi playloading DB Fail trên gameserver
đó là lúc cài đặt bạn quên chọn mục database là account nên mới bị lỗi đó ( phần xóa pass SQL server đó )
nếu fix được thì thanks nha~:>~:>~:>

Bổ sung thêm ! Khi chơi Server No Font mà máy ở dạng có Font (Languages ở dạng Chinese (PRC)) hoặc chơi Server có Font mà máy ở dạng No Font (Languages ở dạng English (United State)) thì cũng bị lun !

kinkina2009
14-12-09, 01:53 PM
lỗi này không phải 1 2 cái đâu nhé bạn nên chưa chắc là lỗi ở phần mà bạn nói

hongtu1
15-12-09, 06:46 AM
Còn tôi thì thấy do Settings. Trong Settings có 1 số file ảnh hưởng gây lên lỗi này. Còn những file nào thì chưa tìm hiểu kỹ. Dẫn chứng là Server TQ của DNT share từ hồi ngày xưa, copy Settings của SV khác đem vào mới đc.

HoliC
15-12-09, 10:22 AM
phải playerdbloading failer ko chòy ....đang bị nè ...

thaihoa91
15-12-09, 11:00 AM
phải playerdbloading failer ko chòy ....đang bị nè ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lisster
19-12-09, 09:21 AM
Bổ sung thêm ! Khi chơi Server No Font mà máy ở dạng có Font (Languages ở dạng Chinese (PRC)) hoặc chơi Server có Font mà máy ở dạng No Font (Languages ở dạng English (United State)) thì cũng bị lun !

chính xác cái nay em dã bị rồi

thanhanhcong
16-03-11, 10:28 PM
xem thử đi có giống lỗi đó không giúp cái
chạy sql
chạy dc sv
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đăng nhập Id và pass tạo nhân vật thành công
enter cái thì
nhìn qua sv thì

đã làm đúng
tao nhân vật ở ba lăng huyện
như các bạn thấy là đã successfull 5 dòng
có thử dùng cái starup pro1.0 thì thấy đã mở map
có kiểm tra mở map ở bên trong sever và client
có cài font china (prc)
ai còn cách nào repair dùm cái
cho hỏi thêm là làm sao để bít bản nào font china bản nào font vn
vo lam off của mình có font china cũng có font việt thế là sao ??

thaihoa91
16-03-11, 11:13 PM
Cài Server có Font lúc nào cũng fải cài FONT cả ! Đến cả JX VNG cũng fải thế mà bạn !

kira178
16-03-11, 11:17 PM
lâu lắm mới vào lại Jx ;)) đang tính tìm Đắc Kỉ nghịch chơi song2 với cái server tibia của mình :)) mà thấy chửi nhau vui ghê :D

hocvien_ngheo
10-04-11, 01:51 PM
xem thử đi có giống lỗi đó không giúp cái
chạy sql
chạy dc sv
đăng nhập Id và pass tạo nhân vật thành công
enter cái thì
nhìn qua sv thì

đã làm đúng
tao nhân vật ở ba lăng huyện
như các bạn thấy là đã successfull 5 dòng
có thử dùng cái starup pro1.0 thì thấy đã mở map
có kiểm tra mở map ở bên trong sever và client
có cài font china (prc)
ai còn cách nào repair dùm cái
cho hỏi thêm là làm sao để bít bản nào font china bản nào font vn
vo lam off của mình có font china cũng có font việt thế là sao ??

mình bị i như bạn nhưng k biết cách sửa. ai giúp với :(

27-06-11, 06:30 PM
mình bị i như bạn nhưng k biết cách sửa. ai giúp với :(

ồ hóa ra cũng nhiều người bị ấy nhỉ
mình cũng chả vào game dc chỉ tạo nhân vật thì kết nối thất bại
kính mong các bác giúp đỡ

alisson
28-06-11, 08:35 PM
ngày xưa thôi không chơi jx đóng gói file rar để đấy giờ mở ra cài lại chơi bị gặp lỗi này mà không hiểu sao
cũng hệt bác gì bên trên
database chọn account,
config id đúng,
cài font
chạy server thành công tạo nhân vật được nhưng không vào game được

mở file maplist.ini

thấy có đoạn này

1=Î÷±±ÄÏÇø\½£¸óÎ÷±±\½£¸óÎ÷± ±
1_name=Kiem Cac

nghĩ là file maplist.ini là no font(vì server cài font) nên mở các server font khác ra copy maplist có font vào
nhưng lạ là dù là server font hay no font thì đều có những kí tự
1=Î÷±±ÄÏÇø\½£¸óÎ÷±±\½£¸óÎ÷± ±

như kiểu no font

mà rõ ràng bộ server này trước đây chạy ngon lành giờ mở lại không hiểu sao lại không chạy được

bực quá chả hiểu sao nữa

thanh159
18-07-11, 08:55 PM
ồ hóa ra cũng nhiều người bị ấy nhỉ
mình cũng chả vào game dc chỉ tạo nhân vật thì kết nối thất bại
kính mong các bác giúp đỡ

hjx mới thi xong muốn dev tiếp mà lại bị lỗi giống bạn này lun :(
ai cứu với

JackSparrow
18-07-11, 09:37 PM
Bõ 1 năm để ôn luyện.Giờ vô cài lại thấy rất chuẩn không cần chỉnh.Nhưng đến khi đang chạy gameserver thì lại bị djs.Ai biết chỉ dùm với.Giờ tui trở thành newmem rùi.Hu hu

DNTmaster
19-07-11, 02:15 AM
Vào thư mục Server xóa tất cả các thư mục đi để lại các thư mục như Script,Settings,Maps, Data(Nếu có)
Rồi chạy lại xem.
Nếu vẫn còn bị. Xem lại cái Goddess cái lỗi đó Goddess.exe thôi.

davidtuan25
19-07-11, 07:17 AM
Đối với server online mà bị thì tắt firewall di

JackSparrow
19-07-11, 08:48 AM
Lâu không vào thấy cái chữ kí của DNT sock quá.Xem mà nổi cã da gà :D

JackSparrow
19-07-11, 08:39 PM
Vẫn không được Bác DNT Master ạ.GS Vẫn bị djs khi lên được 2 dòng đầu.( dòng tiếng tàu với dòng số ). Bác nào biết chỉ cháu với

DNTmaster
19-07-11, 11:09 PM
Vẫn không được Bác DNT Master ạ.GS Vẫn bị djs khi lên được 2 dòng đầu.( dòng tiếng tàu với dòng số ). Bác nào biết chỉ cháu với

Cái này 1 file settings hư (chủ yếu nhất là ở item) 2 là do script bị j rồi. Nhưng nếu là script thì nhảy khác chứ ko làm cái cụp như vậy đâu. Xem lại settings thử trước.

thanh159
20-07-11, 12:12 AM
đã thử hết cách trên vẫn bi playerdb loading failed

phungtien
20-08-11, 05:26 PM
tôi cũng bị lỗi này
tôi cày font theo jxvietnam rồi
mà vẫn kết nối sever thất bại
ai giúp với