PDA

View Full Version : Cần mọi người giúp đỡ về chức năng admin

Minh Phụng
09-12-09, 06:37 AM
Mình đã cài game được rồi phiên bản khoảng 70-80% là tiếng việt nhưng mà mình ko sử dụng được chức năng admin để add đồ...khi mình đánh vào dòng lệnh trong hướng dẫn thì nó báo là "... is offline...." ai giúp mình với

trungtheboy
09-12-09, 08:15 PM
Cái đó trong ebook có hướng dẫn mà:
qua file hotuk.ini trong server ấy mở nó ra và chú ý tới mấy cái dòng ở cuối

*ADMIN_LOGIN "Admin" // admin acc

*ADMIN_NAME "XPT" // admin name

*ADMIN_COMMAND "Hello1" // Như pass admin cấp 1

*ADMIN_COMMAND "Hello2" // pass cấp 2

*ADMIN_COMMAND "Hello3" // pass cấp 3 >> quyền cao nhất ^_^

Bạn hãy đổi theo ý bạn hoặc giữ nguyên cũng được (cái ADMIN_NAME và mấy cái ADMIN_COMMAND đó). Nếu để nguyên thì hãy ghi nhớ nó nhé (ADMIN_NAME, ADMIN_COMMAND >> nên dùng ADMIN_COMMAND cấp 3).

Ở đây, trong VD này tôi sẽ phải nhớ XPT và Hello3 (nhớ là viết hoa cả chữ H nhé).

Giờ bạn đăng nhập vào game như bình thường đi. Sau khi đã vào game, nhấn Enter để hiện cái bảng mà bạn hay dùng để chat ý, gõ vào

/;"ADMIN_NAME" "ADMIN_COMMAND" >> sẽ là:

/;XPT Hello3 >> nhấn Enter, chờ chút sẽ hiện ra thông báo màu xanh (mình không nhớ rõ ^_^ nhưng đại khái là dòng lệnh admin cấp 3 đã được bật)

Trích trong ebook!

Naughty_boy9x
09-12-09, 08:18 PM
1. Bạn phải sử dụng Client của XPT, của PTV ko có chức năng admin đâu
2. Chắc chắn rằng bạn đã gõ đúng nick admin được ghi trong file hotuk trong server.
3. Nếu đã làm 2 điều trên, bạn vẫn ko vào được thì copy file này thả vào trong Client nhá :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh Phụng
10-12-09, 01:26 PM
ờ hèn chi mình xài client PTV ko có client XPT sao xài chức năng admin đây lên google tìm hoài ko thấy

Naughty_boy9x
10-12-09, 08:23 PM
À, xài cái này nè, cứ cài vào rồi chỉnh lại IP trong Registry và ldata.bmp là được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>