PDA

View Full Version : Không cài được sever 0.50 của thecongcntt

rockingmax
08-12-09, 05:31 PM
Em download và gài hết tất cả những thứ trong bài [Share] Server TLBB full Ver 150 + Tool ! của thecongcntt rồi , cài xong Oracle , cài xong Vmware rồi , nhưng khi giải nén cái Server TLBB ver150 (install RedHat Linux) thì nó ghi lỗi 2 file 006 và 020
Hỏi ảnh thì ảnh nói không sao , cứ làm tiếp đi , nhưng mà khi dùng Vmware để mở nó thì nó nói :
FILE NOT FOUND : RED HAT ENTERPRISE LINUX 4.VMDK
THIS FILE IS REQUIRED TO POWER ON THIS VIRTUAL MACHINE . IF THIS WAS MOVED , PLEASE PROVIDE ITS NEW LOCATION

Em nghĩ là lúc giải nén tại lỗi đó nên nó không có chạy được :-ss:-ss Ai biết cách nào sữa lổi này không dậy , em giải nén quài nó cũng ra , ai biết chỉ em với , hoặc PM Yahoo : phuctuong4207 nhá [-O<[-O<

rockingmax
08-12-09, 06:12 PM
Giúp em đi chứ , huhuhuhu , không ai giúp à !!!! :-s

thecongcntt
08-12-09, 07:14 PM
Nếu hiện ra thì chọn moved nó, rồi sau đó config lại ip của máy chủ cũng không sao. Khi giải nén ra lỗi 2 part đó nhưng cũng không ảnh hưởng gì cả. Tốt nhất nên xóa bỏ giải nén lại và chọn moved nó. OK.

hongtu1
08-12-09, 07:23 PM
Nhớ ngày xưa có up lại, nhưng mới chỉ up đc path002 thì bị cắt mạng nên không hoàn thành được. Giờ vẫn còn link path002 nè cậu xem có giúp được gì không.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rockingmax
08-12-09, 09:41 PM
Nếu hiện ra thì chọn moved nó, rồi sau đó config lại ip của máy chủ cũng không sao. Khi giải nén ra lỗi 2 part đó nhưng cũng không ảnh hưởng gì cả. Tốt nhất nên xóa bỏ giải nén lại và chọn moved nó. OK.

Em không hiểu câu "chọn Moved nó" lắm , giải thích tý được không ? Em xóa giải nén lại rồi , bây giờ làm gì đây anh ??:-c

BlackDragon776
09-12-09, 08:04 PM
thecong và hongtu nên phối kết hợp làm 1 bài HD cài như ChickenRun cho những anh em nào không cài được có thể tự cài sever tlbb theo ý thích mà không cần phải download nguyên bộ vmware.

hongtu1
09-12-09, 08:55 PM
thecong và hongtu nên phối kết hợp làm 1 bài HD cài như ChickenRun cho những anh em nào không cài được có thể tự cài sever tlbb theo ý thích mà không cần phải download nguyên bộ vmware.
Thì đã đưa link HD = video full rồi đó thôi. Mình cũng bắt đầu từ cái này mà :-s

Đây là HD gốc full, mọi người về tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rockingmax
10-12-09, 09:30 PM
Nói chung là lúc em down về nó có cái file 6gb nhưng lại hư part 020 nên nó mất cái file 6gb luôn , thế là dơn về vô ích !!

SmileAngel
12-12-09, 03:52 PM
em cũng bị lỗi khi down 2 file 006 va 020 bác thecong có thể up lại dùm anh em được không:D

ghostnood
14-12-09, 03:11 AM
@thecongcntt cho em xin cái yahoo
có mấy cái vps mà làm hoài không đc
bác giup em dc không

thecongcntt
14-12-09, 04:54 PM
@thecongcntt cho em xin cái yahoo
có mấy cái vps mà làm hoài không đc
bác giup em dc không
Mình chỉ hỗ trợ cài offline thôi, còn online thì không ! Nếu bạn cảm thấy muốn cài thì pm cho mình.

rockingmax
14-12-09, 06:02 PM
em cũng bị lỗi khi down 2 file 006 va 020 bác thecong có thể up lại dùm anh em được không:D

Nói chung là anh em kính mong anh thecongcntt up lại cái khác dùm cho anh em đỡ khổ tý chứ !

hongtu1
15-12-09, 06:56 AM
Nói chung là anh em kính mong anh thecongcntt up lại cái khác dùm cho anh em đỡ khổ tý chứ !
Mình đã nói rồi. Hồi đó, Mình đang up lai 2 file đó dở thì bị cắt mạng, mới đc file .002 đã cho link ở trên. Giờ thì del hết rồi còn đâu mà up lại nữa. Mọi người thông cảm.