PDA

View Full Version : [Share] Server TGHM 1.3.6 with items 1.4.1

dung059
05-12-09, 09:33 AM
Chào các bạn, dưới đây là server tghm offline ver 1.3.6 mà mình đang sử dụng.
Mình đã mod các file sau: tasks.data, Element.data, npcgen.data, gshop.data..
//=========================================
info:
items update to 1.4.1,
a32 with quest (không có quái, chỉ có vài con cửu tử quỹ mẫu để test)
add: npc 102 (gần di chuyển TLT tây) để test
add: npc ở giữa TLT để chế đồ 16 (NL mua ở các npc tên thư thương vạn lưu thành)
Gshop: Gần như đầy đủ item để test.
map: full (no add quest a33).
changer version element.exe to 1.5.0.
------------------------------------------------------

//=========================================
intalls:
(tìm hướng dẫn của flygon nếu bạn nào chưa biết)
backup your server;
intall new server;
intall patch and play!
------------------------------------------------------

Nói trước, nguyên thủy cái này là server mình download của flygon và tổng hợp từ các bài viết của các bạn: flygon, thecongcntt, JillValentine, boy9000, nhockeke3, thientruong...(không tìm thấy nick).
Mình rất muốn làm thêm nữa, nhưng hiện nay thời gian của mình rất hạn chế, hy vọng sẽ có anh em nào đó trên diễn đàn này dev tiếp và chia sẻ cho anh em!
Nếu cảm ơn, hãy cám ơn các bạn có trên ở trên nhé (gặp mình với acc tit cùi tên Ohhhohhh sv bắc nam:D)!
link mediafire của mình là free, ai đó có host nào nhanh hơn hãy up lên cho mọi người nhé, thank!

link: Total: 2 files, 302.19MB

folder:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1fa16c2fa4648785df63f216
or file 1:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file 2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minipacth, gộp lại 1 chỗ:

tieuvoton
05-12-09, 12:34 PM
cài đặt như của bác thecongcntt lun phải kô bạn

huntersun
05-12-09, 12:44 PM
File này tải về là chạy luôn hay là cần config nữa bác.
Với lại có patch nào cho bản của thecongcntt lun hok? :)

dung059
05-12-09, 01:25 PM
cài đặt như của bác thecongcntt lun phải kô bạn
OK, cũng đễ thôi mà bạn

File này tải về là chạy luôn hay là cần config nữa bác.
Với lại có patch nào cho bản của thecongcntt lun hok? :)

Trước đây bạn đã dùng sv+client 136 rồi chắc bạn biết, cái này là nó đó, bạn dùng SPC copyto server, không cần config. patch thecongcntt dùng được nhung bạn phải thay đồi thông số chỗ file gamesys.conf trong thư mục glink của sv

Hướng dẫn nhé:
(đơn giản nhất)
1) Dùng winscp407 kết nối tới server game, đổi tên thư mục server/gamed thành gamed1, sau đó copy cái gamed của mình vào.
2) copy file elementclient.exe, các file trong thư mục elements/data (trong thư mục patch) thay thế file của bạn trong client (nhớ backup nhé).
3) khởi động sv game và thử.
những cái khác không quan trọng lắm

huntersun
05-12-09, 02:40 PM
OK, cũng đễ thôi mà bạn

Trước đây bạn đã dùng sv+client 136 rồi chắc bạn biết, cái này là nó đó, bạn dùng SPC copyto server, không cần config. patch thecongcntt dùng được nhung bạn phải thay đồi thông số chỗ file gamesys.conf trong thư mục glink của sv

Hướng dẫn nhé:
(đơn giản nhất)
1) Dùng winscp407 kết nối tới server game, đổi tên thư mục server/gamed thành gamed1, sau đó copy cái gamed của mình vào.
2) copy file elementclient.exe, các file trong thư mục elements/data (trong thư mục patch) thay thế file của bạn trong client (nhớ backup nhé).
3) khởi động sv game và thử.
những cái khác không quan trọng lắm
Vậy bạn có thể up patch khác dành cho bản của thecongcntt được không?
Tải mấy trăm MB về nản quá, full HDD rồi ;))

dung059
05-12-09, 03:16 PM
Như vậy sẽ rất loãng, vì up linh tinh nhiều quá, không tập trung, nhưng thôi chiều ý, bạn thử cái này nhé, lưu ý đường dẫn, cũng không biết là đã hết chưa và có đúng với bản của bạn thecongctnn không, nhưng bạn cứ thử nhé, nếu được post kết quả lên luôn.Thank!
mạng mình dị ứng với mediafire, lúc vào dc lúc không!!!
total: 28,1Mb

hongtu1
05-12-09, 03:24 PM
Khá lắm bạn ah. Hãy cố gắng cho TGHM phát triển nha. Dạo này mình bận quá. Thực ra TGHM này cũng không có khó phát triển. Lúc mình có bản 1.36 và đã update lên 140 rồi lên Tinh linh, nhưng có một số ko thích hợp nên mình cũng chưa muốn share.
Cố gắng lên nha.

thecongcntt
05-12-09, 03:28 PM
Đính chính : Bài trên là của mình. Nhầm nhọt sang trồng trọt:x

dung059
05-12-09, 03:59 PM
Thực tình, mình không còn chơi game này từ lâu rồi nên cũng chỉ làm được đến đây thôi, thi thoảng giải trí cho vui. Tinh linh thì chưa hình dung nó như thế nào và có lẽ cũng thấy không cần thiết!!

tieuvoton
05-12-09, 05:29 PM
..............................................

dung059
05-12-09, 06:22 PM
bác có thể hướng dẫn cách phát triển tghm ko3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O3:-O

cần một số kĩ năng và tool và ý tưởng.
Tools thì trong diễn đàn đã có post rồi, bạn chịu khó tìm của thecongcntt.
Ý tưởng khỏi nói, cho nó giống hệt như...bạn nghĩ
Kĩ năng: bạn cần biết phải làm gì, cấu trúc hay đại loại cách thức sv và client làm việc (rất khó)... vì cái này đã có sẵn sv và client nên bạn phải tìm cách nào đó để dữ liệu nó phù hợp với cái đang có (như mình đã làm). Một số kĩ năng HEX để so sánh v.v... để xác định dạng dữ liệu. Đó là cách thủ công mà mình làm, còn cao hơn nữa xin nhường lại các bạn!
PS: Làm được cái tool convert all data lại lỡ tay delete mất cái ỗ đĩa mất luôn code tiếc hùi hụi!!!=))

tieuvoton
05-12-09, 06:41 PM
<):)<):)<):)<):)<):) hehe nghe thách thức thiệt(:|(:|(:|(:|(:|
hướng dẫn cơ bản add npc và đồ ấy

nmchau
06-12-09, 02:46 PM
Khá lắm bạn ah. Hãy cố gắng cho TGHM phát triển nha. Dạo này mình bận quá. Thực ra TGHM này cũng không có khó phát triển. Lúc mình có bản 1.36 và đã update lên 140 rồi lên Tinh linh, nhưng có một số ko thích hợp nên mình cũng chưa muốn share.
Cố gắng lên nha.

Sever tinh linh là gì hả bạn, tức là có con tinh linh phỏng :|

Bạn là thecongcntt à :| nếu đúng mình thấy bạn nói nhiều về sever này nhưng mà chỉ trên lý thuyết, bạn có thể share ảnh cho mọi người mở rộng tầm mắt và có thêm tí quyết tâm học hỏi không ?? thank bạn nhiều lắm

À mình cũng đang học lớp t2k5 đại học thành đô ( trường mới lên đại học ^^!) , mong là lúc nào gặp bạn đi trà đá nhé :p

dung059
07-12-09, 02:26 PM
<):)<):)<):)<):)<):) hehe nghe thách thức thiệt(:|(:|(:|(:|(:|
hướng dẫn cơ bản add npc và đồ ấy

<):)<):)<):)<):)<):) nói cho cao siêu tí.
b-):D: tất cả mình dùng WM_tool_box nhé:
để add npc, (cứ coi như bạn add thêm 01 thằg npc có sẵn nhé);
1) đầu tiên lựa một ncp list 55
2) được ảnh sau:
3) tiếp tục nhé:
4) OK, sau đó kéo xuống dưới cùng của list 55
5) kết quả
6) save!!!!
7) sau đó dùng npcgen-editor để add Npc vừa tạo vào npcgen.data

tieuvoton
07-12-09, 03:33 PM
=D>=D>=D>=D> thanks>-)>-)>-)>-)

Whitelions
08-12-09, 04:36 PM
Nếu muốn add boss và chỉnh boss đó rớt ra những món đồ hoặc ng liệu thì phải làm gì nhỉ?....:-"

thixthixthix
08-12-09, 05:53 PM
muốn add boss thì hơi khó . tốt nhất là nên add Nguyên liệu vào NPC rồi để giá . nếu bạn thích chơi 1 mình nhưng tự kiếm đồ .

thixthixthix
08-12-09, 05:59 PM
còn đây là bản hd = tiếng anh trên ragezone về add items vào NPC :

forum.ragezone.com/f452/noob-tutorial-for-npc-elements-xml-editor-619219/

dung059
08-12-09, 07:20 PM
Nếu muốn add boss và chỉnh boss đó rớt ra những món đồ hoặc ng liệu thì phải làm gì nhỉ?....:-"

chỉ nhanh nhé:
1) Chon [38]: Monster_list , add monster như với NPC
2)đổi theo giá trị bạn muốn, ví dụ lựa mon 7088 và đổi 13167 thành 12128 (lưu ý ID này thuộc list
[16]: Materials-Items)
3)add mon này vào npcgen.dataa

:-s:-sMình chưa thử!!!
edit: up hình không được, srr

andyloi
22-12-09, 09:26 AM
Cần được giúp đỡ! Khi mình copy sv và patch xong rồi, chạy game, log nhân vật vào thì bị văng ra ngay, bạn biết tại sao ko? chỉ mình với, cám ơn!

Whitelions
22-12-09, 01:44 PM
Vì client của bạn ko phù hợp với phiên bản hiện tại,bạn nên down cái client 68b của Dec về phiên bản đó hiện h ổn định và ít lỗi nhất ..GoodLuck

boybehind90
25-12-09, 07:26 PM

hongtu1
25-12-09, 09:13 PM
Ai đã test rồi cho mình hỏi là server này đã fix được lỗi mấy phụ bản như Long Cung, Vạn Xà Đảo,...chưa vậy.

nmchau
25-12-09, 09:16 PM
Mình đả thử mở long cung, nhưng mà ko vào được :-??

dung059
26-12-09, 08:14 AM
Mình đả thử mở long cung, nhưng mà ko vào được :-??

để khi nào rảnh, mình thử cái này xem sao$-)$-)

tieuvoton
26-12-09, 08:16 AM
bác dung còn cái vm ma phuong nó không load phòng đc
:-??
ah cho hỏi mọi vật phẩm có trong element đều add sang gshop dc phải ko

dung059
26-12-09, 08:31 AM
bác dung còn cái vm ma phuong nó không load phòng đc
:-??
ah cho hỏi mọi vật phẩm có trong element đều add sang gshop dc phải ko
cái vm mình phải add npc vào mới di chuyển được/ mấy npc tên là "sứ giả di chuyển gian 1-->50) mình add thử chạy tới room 26 mà nhác quá lên không add nữa. khi có npc mới nhận Q dc>>>

TALovexm
26-12-09, 01:35 PM
có ai biết mật khẩu tài khoản của TGHM được mã hóa bằng hàm gì không vậy ^^

nmchau
26-12-09, 01:51 PM

Híc híc, vip thế bác :( ước gì được như bác :(

Ai cảm tử quân lao vào server lấy dữ liệu cho pé cái :(

TALovexm
26-12-09, 01:56 PM

Chưa thấy ai trả lời nhỉ :=P~=P~

nmchau
26-12-09, 02:06 PM
Tình hình hệ thống tinh linh dev có nhiều vấn đề quá, có bác nào nhiệt huyết vụ này hem nhỉ :(

bacnam7287
31-12-09, 09:11 AM

$account=$_POST["account"];
$passwd=$_POST["passwd"];
$aaa=$account.$passwd;
$md=md5($aaa);
$cc="0x";
$md52=$cc.$md;

Code mã hóa password bằng php đây. Bác tham khảo nhé.

Lovepw
31-12-09, 09:45 AM
Híc híc, vip thế bác :( ước gì được như bác :(

Ai cảm tử quân lao vào server lấy dữ liệu cho pé cái :(

Kêu gọi vài member biết về TCP tham gia nữa để tiến hành!^^

kjmbialon
31-12-09, 01:16 PM
cảm tử quân mà ngu thì chết oan báu gì gọi cảm tử quân tinh anh vào em xin 1 chân
bôi đen để đoc

đúng ngoài canh cổng

nmchau
31-12-09, 07:21 PM
thế giới hoàn mỹ vẫn phát triển ghê quá, hết tinh linh rồi đến tộc mới, mấy bạn trung hoa anh hùng chắc đang chờ xem game có cái gì mới thì ra nốt đi để đánh luôn cả cụm :)):)):))

emperor
05-01-10, 02:15 PM
tui down bản minipatch về thử rồi nhưng lúc đăng nhập thấy báo: server đang bảo trì....
vậy phải sửa file gamesys.conf như thế nào

zake100
05-01-10, 02:27 PM
thế bạn đã chạy thành công server khi update chưa bạn phải vào /server/gamebdb và /server/uniquename xóa bỏ 2 thư mục trong đó hoặc bạn coppy patch vào nhưng bạn không được coppy 2 cái file trong 2 thư mục đó vào server cũ thì mới không lỗi chứ không phải bạn coppy cả tất cả vào đâu

lovegameisme
16-01-10, 01:00 PM
ai share cho em file gamed và glink của server gốc đi
chẳng làm đc server có item của ver1.4.1 nữa
mất công em

113viyeu113
17-01-10, 06:33 PM
có ai đã thành công với sevver thecongctt teamview giúp em 1 phát em kô tài nào kết nói đc CSDL (làm y chang kô khác )

dung059
17-01-10, 07:06 PM
có ai đã thành công với sevver thecongctt teamview giúp em 1 phát em kô tài nào kết nói đc CSDL (làm y chang kô khác )

bạn phải xóa hết các thư mục trong server/gamedb và server/uniquenamed
(Lưu ý chỉ xóa folder trong hai folder đó nhé)

113viyeu113
17-01-10, 07:24 PM
mình đã xóa rồi nhưng khi đang ký acc xong trong SQL kô có dữ liệu bạn có thể teamview kiểm tra giùm minh kô thank nhùi nick yahoo:minh_loc133003

JillValentine
18-01-10, 02:11 AM
Mình đã lâu không đụng đến server TGHM rồi, giờ mình đang nghiên cứu VLTK và MU offline, nhưng tiện có pro cho mình hỏi chút !
Trước đây thường lúc 12h là có đua ngựa, nhưng mình bấm vào Tiểu Lang thì không vào đua ngựa được, ko biết là làm sao để đua ngựa bạn nhỉ ?
Bạn có thể up riêng file có boss Quỷ tử cửu mẫu cho mình được ko ?
Chân thành cảm ơn bạn !
------------
PS:BẠn có thể cho mình xin link tải 2 cái tool mà bạn nhắc ở trang 2 được ko ?
WM_tool_box và npcgen-editor

113viyeu113
19-01-10, 03:52 PM
chủ topic ơi teamview giúp mình cài cái sevver đi mình làm nhưng đang ký acc thì trong csdl lai ko có dữ liệu giúp mình kiểm tra với

dung059
22-01-10, 07:14 PM
Mình đã lâu không đụng đến server TGHM rồi, giờ mình đang nghiên cứu VLTK và MU offline, nhưng tiện có pro cho mình hỏi chút !
Trước đây thường lúc 12h là có đua ngựa, nhưng mình bấm vào Tiểu Lang thì không vào đua ngựa được, ko biết là làm sao để đua ngựa bạn nhỉ ?
Bạn có thể up riêng file có boss Quỷ tử cửu mẫu cho mình được ko ?
Chân thành cảm ơn bạn !
------------
PS:BẠn có thể cho mình xin link tải 2 cái tool mà bạn nhắc ở trang 2 được ko ?
WM_tool_box và npcgen-editor

xin lỗi, giờ mới đọc dc cái này, OK, sẽ gửi cho bạn!! , mà mới tới room 2 mấy gì đó :D
cái đua ngựa với cái tùng lâm gì đó đều đc, thời gian thì không nhớ rõ lắm
cái tvc cũng dc luôn mà tvc chẳng có gì

JillValentine
23-01-10, 12:46 AM
Vậy mở phụ bản nảo để đi tùng lâm và đua ngựa vậy bạn ? về giờ mình thao khảo của DEC là bít mà :)
------
Chân thành cảm ơn bạn !

Xtrap
24-01-10, 01:47 AM
cái SQL có cần thiết phải up lên bản SP4 ko vì mình up lên bản SP4 toàn báo lỗi hỏng cả SQL 2k.còn cái TGHM off của bác thecong thì khi bật launcher lên ấn đăng nhập xong chờ 1 lát là mất luôn,thế có cần up date nó lên bản 76ko.vì mình chơi game này ít nên ko bik bản 68 là verson bao nhiêu<rate DEC thấp chán bỏ>.mấy bác chỉ hộ nhé.thanks

quangthanhtk
24-01-10, 08:03 PM
Bạn Chủ Topic ơi cho mình xin cái YM nha. Mình có tý việc nhờ bạn chút:(:(:(

dung059
26-01-10, 08:51 AM
cái SQL có cần thiết phải up lên bản SP4 ko vì mình up lên bản SP4 toàn báo lỗi hỏng cả SQL 2k.còn cái TGHM off của bác thecong thì khi bật launcher lên ấn đăng nhập xong chờ 1 lát là mất luôn,thế có cần up date nó lên bản 76ko.vì mình chơi game này ít nên ko bik bản 68 là verson bao nhiêu<rate DEC thấp chán bỏ>.mấy bác chỉ hộ nhé.thanks

68 hình như là 140, SQL 2000, mình up sp4 bình thường, cứ theo huóng dẫn cho chắc chứ biết làm sao nữa.
lưu ý: xóa hết các folder (nếu có và chỉ xóa folder) trong 02 cái thư mục gamedb, uniquename nhé!

Xtrap
26-01-10, 02:13 PM
SQL SP4 máy mình lỗi nó ko cho cài nên chịu còn tạo acc thì ko đc ko bik tại sao chỉ giùm

Truc Long
06-02-10, 03:04 PM
hix ai help tui bỏ viên đá đục lổ vào Gshop với.. thêm nhiêm vụ đục lổ trang bị vo NCP nữa.. chế đồ cả ngày toàn ra đồ 3 lổ không à:(

113viyeu113
07-02-10, 10:00 PM
xin giúp mình sửa cái lỗi này

=== KHOI DONG LOGSERVICE ===
./logservice: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG UNIQUENAMED ===
info : program started with 8 threads.
info : logclient: OnAddSession
info : logclienttcp: OnAbortSession
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
authd:: add PollIO task.
=== TOAN TAT ===

=== KHOI DONG GAMEDBD ===
info : Begin import clsconfig ...
info : ClsConfig Imported .
info : InitGameDB, Role delete time is 604800.
info : InitGameDB, acquire region(id=1),[l=-100000.0,r=100000.0,t=100000.0,b=-100000.0].
info : Init GameDB successfully.
TRACE : init SellDataImage. maxSellID=0,rolenum=0
info : program started with 18 threads.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
./gacd: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GFACTIOND ===
./gfactiond: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GDELIVERYD ===
TRACE : gdeliveryd::Max player allowed is 5000
info : GameDBServer::OnAddSession, sid=8.
TRACE : Timer update: (0) Sun Feb 7 16:56:25 2010

info : program started with 1 threads.
TRACE : gdelivery::connect to gauthd successfully.
TRACE : ganticheatclient:: connect to GACD failed!
TRACE : gdelivery::gfactionclient: connect server failed. reconnecting...
TRACE : DBAuctionList, size=0, handle=0
TRACE : OnAddSession sid=10
TRACE : DBBattleLoad, count=0.
TRACE : DBStockLoad, size=0, handle=0
TRACE : BattleManager: Sync map notice to GS.
TRACE : dbauctionlist: received. res->items.size()=0,res->handle.size()=0 retcode=0
TRACE : DBStockLoad: retcode=0, size=0, handle=0
^C
TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=5 000,load=0,attr=-268435456
TRACE : gdelivery::gfactionclient: connect se

có mấy cái này nó ko chay đc mình lam trên ubuntu 9.10

=== KHOI DONG LOGSERVICE ===
./logservice: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== KHOI DONG GACD ===
./gacd: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===
=== KHOI DONG GFACTIOND ===
./gfactiond: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

các lỗi này sửa sao giúp mình

zake100
07-02-10, 10:38 PM
mấy cái gói phần mềm đó trên ubuntu 9.10 là khác so với ubuntu 7.10 làm sao áp dụng để chạy được muốn chạy được phải down 2 gói đó cho ubuntu 9.10 bỏ vào một folder nào đó sau đó đánh lệnh apt -get install /tên folder đó/tên gói phần mềm

mà bạn dùng server của flygon à

113viyeu113
08-02-10, 12:34 AM
mấy cái gói phần mềm đó trên ubuntu 9.10 là khác so với ubuntu 7.10 làm sao áp dụng để chạy được muốn chạy được phải down 2 gói đó cho ubuntu 9.10 bỏ vào một folder nào đó sau đó đánh lệnh apt -get install /tên folder đó/tên gói phần mềm

mà bạn dùng server của flygon à
cám ơn ban nhùi mình cài xong gói đó đình chạy đc rồi:D

wepromen
09-02-10, 11:24 AM
cai này dùng làm sever mới trong ubuntu dc hok tui chưa có sever nữa hay pac share luon sever uduntu cua pac luon đi .thank

dung059
11-02-10, 07:11 PM
cai này dùng làm sever mới trong ubuntu dc hok tui chưa có sever nữa hay pac share luon sever uduntu cua pac luon đi .thank

thấy bác cài được rồi phải không, cái này dùng client 68b gì gì đó, chứ cái bây giờ ver107 thì bị dơ 2 tay, vẫn chơi dc nhưng nhìn chán lắm, chiụ khó download lại cái 68b ấy

0972850027
10-05-10, 04:04 PM
bạn ơi giúp mình với hjx mình hông bik tạo ra đồ thời trang mới
mình thấy nhi ở gamethu.net tạo được nhìn đẹp lắm mong các pro chir giúp ( tiện thể chỉ lun cho ae cách nâng cấp server lên nhân ngư và cách tạo vũ khí đẹp hơn 16 or 17 do mình tạo ra (thank các pro nhiu nhiu)

tieuvoton
11-05-10, 05:47 PM
bạn ơi giúp mình với hjx mình hông bik tạo ra đồ thời trang mới
mình thấy nhi ở gamethu.net tạo được nhìn đẹp lắm mong các pro chir giúp ( tiện thể chỉ lun cho ae cách nâng cấp server lên nhân ngư và cách tạo vũ khí đẹp hơn 16 or 17 do mình tạo ra (thank các pro nhiu nhiu)
:-s:-s:-s bác bị sao thế đc voi đòi tiên ah.up lên sv nhân ngư =P~=P~=P~ giỏi quá

zake100
11-05-10, 05:53 PM
đến tinh linh còn chưa có nữa là nhân ngư

KOUSHU
24-06-10, 08:11 AM
Cho tớ hỏi tí tớ vừa chạy sv vừa chạy game trên cùng 1 máy thì cấu hình đòi hỏi có cao lắm ko ? Các bạn cho tớ bít cấu hình để chạy 2 cái đó

flygon
24-06-10, 11:04 AM
Cho tớ hỏi tí tớ vừa chạy sv vừa chạy game trên cùng 1 máy thì cấu hình đòi hỏi có cao lắm ko ? Các bạn cho tớ bít cấu hình để chạy 2 cái đó

_Chip : P4 2.4Ghz trở lên là ổn (thấp hơn tí khi chơi sẽ giật giật )

_HDD : Tầm 7G cho client, server , tool là đủ

_Ram : Tầm 1GB là đủ xài ( 512 cũng đươc nhưng hơi chậm ) . lưu ý : load càng nhiều phụ bản thì càng cần nhìu Ram , vì thế Ram 512 thi chỉ nên load Main Map + 1 phụ bản thôi ( 1GB tương tự )

_Card màn hinh : .... online sao thì offline vậy đi nhé 8-}

Good luck and happy with PW :)>-