PDA

View Full Version : hướng dẫn cài Martial arts world - Thế giới võ thuật

Minh Phụng
03-12-09, 01:54 PM
hôm nay mình sẽ hướng dẫn lại cách cài Martial arts world

Trích của westermost có chỉnh sửa 1 chút ở chỗ import DB

Mấy cái webgame này thì cài đơn giản thôi
các bạn đừng phức tạp hóa nó quá
hướng dẫn lun nè:

cái nì là webgame nhưng có cả webgame-server và webgame-client (tạm gọi thế)

bạn download file nén về giải nén ra sẽ có 2 thư mục
Server1025001 và test (ngoài cùng có 1 file test123.sql là database của nó nữa)
còn cái ESSamp là webserver (mình ko thjk xài cái nì )
mình xài Vertrigo link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ge.net%2F)
download về cài đặt bình thường
vào mysql của webserver tạo 1 cái db mới tên là test123 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dmin%2F) ( id : root, pass : vertrigo)

import cái test123.sql vào nhưng nhớ phải chọn dòng này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NHỚ LÀ KO SỬ DỤNG DẠNG ENCODING LÀ UTF-8 MÀ CHỌN SIMPLIFIED CHINA HOẶC TRADITIONAL CHINA
tiếp theo bạn vào thư mục Server1025001
tìm các file .ini mở lên bằng notepad chẳng hạn

tìm các dòng sau mà sửa

[ServerLogPath] LogPath="đường dẫn tới thư mục Server1025001"

[LoginDB] Server = 127.0.0.1; ip máy Database = test123; tên database UserName = root; user mysql Password = vertrigo; pass mysql
xong bước 2 roài

vào thư mục wxflash_web_20081022 giữ nguyên hoặc đổi tên thư mục test thành tên bạn mún, xong roài copy vào thư mục www của webserver
mặc định là C:\Program Files\VertrigoServ\www

còn 1 chút nữa là xong nè

mở file zhuce.php trong thư mục test lên
tìm dòng
Trích:
$link = mysql_connect('localhost', 'root', 'vertrigo');
chắc hiểu chứ

vào thư mục Server1025001 chạy cái file FWXServer.exe
mở trình duyệt IE lên
gõ vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Freg.php) (cái đường dẫn thì tùy bạn sửa ở trên nhá)
tạo 1 tài khoản chỉ cần id và pass

vào game bằng đường dẫn này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Findex.html%3F%26sServerNum%3D1)

đường dẫn thì tùy nhưng phải có cái đuôi ?&sServerNum=1

đăng nhập và tạo nv bạn mún
đi train thôi

Link download :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fzqngx04wkmi)

Minh Phụng
03-12-09, 01:55 PM
àhh chạy sv xong là nó hiện lên 1 cái bản là xong rồi đó đăng nhập = tài khoản mình tạo là dc rồi nha
thank tui cái coi

lecongphu
03-12-09, 04:16 PM
Bạn ko giới thiệu thể loại hay cách chơi gì đó làm sao tui bik mà chơi đây nhảy

Minh Phụng
03-12-09, 04:32 PM
thì nó chơi giống Vua pháp thuật của VN ấy mà

lecongphu
03-12-09, 05:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lecongphu
03-12-09, 07:28 PM
cái file tet123.sql import hem dc ai vô cứu coi, chủ topic gì mà mù thếmp3.zing.vn

Minh Phụng
04-12-09, 06:47 AM
bạn có cài ngôn ngữ TQ chưa đó,ko thấy tấm hình và cái này ah
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NHỚ LÀ KO SỬ DỤNG DẠNG ENCODING LÀ UTF-8 MÀ CHỌN SIMPLIFIED CHINA HOẶC TRADITIONAL CHINA

lecongphu
04-12-09, 01:11 PM
ko cài phông vậy có thể chơi đượng kh0ng bạn

hoangtutinhyeu
06-12-09, 02:16 AM
ai cài rồi cho tý demo đê:(|)30 cjhar

Minh Phụng
06-12-09, 09:41 AM
bắt buộc phải cài mà cài thì dễ có gì đâu mua cái đĩa win là cài xong hết có 5'

lecongphu
06-12-09, 05:20 PM
Mà game náy có hay ko vậy bạn hiền, 8-x

kakalot123456
06-12-09, 07:42 PM
:) thanks bài viết hay:) thanks bài viết hay

lecongphu
06-12-09, 09:43 PM

anhbeu
29-01-10, 04:12 PM
cài ngon.1 phát chạy luôn ko cần suy nghĩ

zombiecb
30-01-10, 08:16 PM
đc rồi nhưng bị sao đây

sanelsad
03-02-10, 08:43 AM
nản chủ topic hướng dẫn trên vetrigo ảnh demo tren navaicat

anhhungcode
22-06-10, 09:27 PM
em hỏi tí, cái này có làm đc trên host free ko, nếu dc anh hướng dẫn cụ thể hơn dc ko,có video càng tốt , Em cám ơn ^^

errorxviii
23-06-10, 12:00 PM
Chú ý là phải chạy FWXServer.exe trước rồi mới vào game được. Cài môi trường font cũng được, mình không cần cài vẫn chạy ổn. Hiện đã có server được đóng gói chỉ just click and run thui, của anhtrung. Các bạn ra đó mà tải về. ~~

errorxviii
23-06-10, 12:03 PM
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>