PDA

View Full Version : [JX] Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest

Trang : [1] 2

thaihoa91
03-12-09, 08:37 AM
Do nhiều bạn hiện tại chưa có được 1 Patch Client đầy đủ để có thể chơi game và mắc 1 số lỗi thường thấy như : cưỡi ngựa ko khí, đeo vũ khí vào nhân vật thì ko hiện ra,....

Nên mình đã quyết định làm 1 Patch Client đầy đủ cho các bạn !

Do hiện tại có 2 Server mới nhất là Server Rezo Jx 5.0 II và Server DNTmaster Jx 49 nên mình đã tổng hợp 1 vài file .pak từ 2 Patch Client của 2 Server này với Client hiện tại mình đang xài để tạo ra 1 Patch Client tương đối đầy đủ !

Do dung lượng Patch Client này hơi lớn (444 MB) nên mình đã chia nhỏ thành 5 part cho các bạn dễ down

***Thông tin sửa lỗi Patch Client này :
+ Tổng dung lượng Patch Client này là : 444 MB
+ Fix lỗi cưỡi ngựa ko khí : Good
+ Fix lỗi đeo vũ khí vào nhân vật ko hiện ra : Good
+ Fix lỗi chọn nữ nhân vật hệ thổ bị Don't send : Very very good
+ Fix lỗi C++ khi chơi game : Very very good
+ Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good

Lưu ý là cần đồng bộ hóa Server và Client trước khi chạy game. Nếu ko đồng bộ sẽ dẫn đến mở game.exe bị Don't Send

Xài tốt nhất trên Client Vinagame

Và đây là Link :

**Link fshare :
(do Tuan565 up) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách đồng bộ hóa Server và Client :

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^

ohishu
03-12-09, 11:38 AM
Do nhiều bạn hiện tại chưa có được 1 Patch Client đầy đủ để có thể chơi game và mắc 1 số lỗi thường thấy như : cưỡi ngựa ko khí, đeo vũ khí vào nhân vật thì ko hiện ra,....

Do hiện tại có 2 Server mới nhất là Server Rezo Jx 5.0 II và Server DNTmaster Jx 49 nên mình đã tổng hợp 1 vài file .pak từ 2 Patch Client của 2 Server này với Client hiện tại mình đang xài để tạo ra 1 Patch Client tương đối đầy đủ !

Do dung lượng Patch Client này hơi lớn (444 MB) nên mình đã chia nhỏ thành 5 part cho các bạn dễ down

Và đây là Link :
+ Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F655756525c515c57%2FPatch_Client_Full_by_thaihoa 91.part1.rar.glx)
+ Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F437170747a747570%2FPatch_Client_Full_by_thaihoa 91.part2.rar.glx)
+ Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F4b79787c727c7d7a%2FPatch_Client_Full_by_thaihoa 91.part3.rar.glx)
+ Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F380a0b0f010f0e0a%2FPatch_Client_Full_by_thaihoa 91.part4.rar.glx)
+ Part 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F586a6b6f6160606c%2FPatch_Client_Full_by_thaihoa 91.part5.rar.glx)

+ Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Hoho Đc Bóc Tem Đầu Tiên Rồi :)):))

Mr.Rezo™
03-12-09, 11:43 AM
Haizz :| Ông cho lắm File .pak vào thế :| lựa mấy File .pak chính của China mà chép vào thôi 8-}

thaihoa91
03-12-09, 12:02 PM
Haizz :| Ông cho lắm File .pak vào thế :| lựa mấy File .pak chính của China mà chép vào thôi 8-}

Đáng lẽ tui ko lấy .pak của Patch Rezo và DNTmaster đâu ! Nhưng do member chơi 2 Server này có nhìu ng` chơi nên bắt buộc phải thêm .pak của 2 người để load đầy đủ hình ảnh !

Lúc trước tui có cài cho mem Server Rezo mà mem này xài Patch của Rezo share lun, hậu wả zô game mấy cái hình ảnh xoài, sung,... nói chung là questkey đều ko thấy hình ảnh trong hành trang !

Nhưng sau khi xài các file .pak tui send wa nữa thì mới thấy dc hình ảnh đầy đủ !

Mr.Rezo™
03-12-09, 12:23 PM
Có thể lỗi thật nhưng có 1 điều (:| Vẫn không thấy con Siêu Quang hiện hình ^:)^

kinkina2009
03-12-09, 12:57 PM
hòa à lúc trước chơi SV Zero kô có hình xoài đu đủ ... Nhưng sau đó đôi khi lại có và nó có hoàn toàn khi mình cho 2 file pak của ZR lên đầu tiên trong package.
Mình nghĩ là do ram của họ còn yếu nên load chậm chứ không phải do Pak đâu

thaihoa91
03-12-09, 02:30 PM
Có thể lỗi thật nhưng có 1 điều (:| Vẫn không thấy con Siêu Quang hiện hình ^:)^

Rezo pm tui ! Tui cho cái Horse thấy Siêu Quang cho ! Cái Horse.txt của Rezo khai báo sai 1 vài chỗ nên ko chịu ! Tui có file Horse này chạy ngon nè ! Về test thử là bít ngay !

Bản thân item của Server Rezo có 1 vài chỗ bị lỗi như về vũ khí bạch kim và ngựa, hiện tui đang làm bản Patch sửa lỗi nè !

Čħīċķėň
03-12-09, 03:27 PM
hơ hô hơ down lẹ ko thì kẹt links:)):)):)) THAKS :)):)):))

thaihoa91
03-12-09, 04:00 PM
hòa à lúc trước chơi SV Zero kô có hình xoài đu đủ ... Nhưng sau đó đôi khi lại có và nó có hoàn toàn khi mình cho 2 file pak của ZR lên đầu tiên trong package.
Mình nghĩ là do ram của họ còn yếu nên load chậm chứ không phải do Pak đâu

Kinkina2009 àh ! Bạn lưu ý rằng khai báo package.ini cũng cần phải khai báo đúng thứ tự, khai bao sai thứ tự ưu tiên đôi khi nó ko load lun đó ! Bạn khai báo lại 2 file .pak lên đầu vào game nó hiện là do bạn ưu tiên 2 .pak có hình ảnh questkey đó nên mới thấy !

Ko tin bạn cứ để lại như cũ mà vào mấy trăm lần cũng ko hiện ra đâu ! Bạn đổi thứ tự rùi vào thì mấy trăm lần cũng thấy ! Ko phải do lag đâu ! Nếu do lag thì tất cả item đều ko thấy mới đúng, chứ sao cái thấy, cái ko thấy dc !

Mr.Rezo™
03-12-09, 06:59 PM
@thaihoa91 : Tôi cũng thấy nhiều member kêu không thấy ITEM ở Patch của tôi nhưng tôi chơi vẫn thấy bình thường :| WTH :-??

thaihoa91
03-12-09, 07:33 PM
@thaihoa91 : Tôi cũng thấy nhiều member kêu không thấy ITEM ở Patch của tôi nhưng tôi chơi vẫn thấy bình thường :| WTH :-??

Client đôi khi chúng ta cũng chưa tìm hỉu hết nó dc ! Nhưng cái Patch Client này chạy với Patch fix lỗi ngựa thì Rezo test thấy sao ! Có thấy hết ngựa dc ko ?

Čħīċķėň
04-12-09, 05:28 PM
Ô MY GOD good good good thấy đc rồi thấy đc con ngựa Siêu Quang thấy đc vũ khí [Bau vat]...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
...

còn ai muốn sử dụng Skill gần giống Vinagame thì down cá file Skill này->copy dzo script của Server (do chơi Skill của mấy server kia share skill sử dụng vũ khí tùm lum)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fgylizty2oym)
down về test thử nha=D>=D>=D>=D>

Čħīċķėň
04-12-09, 05:46 PM
ko thấy ngựahy vũ khí là cái tội ham to :)):)):)):))(tui dang nói tui)
Thienac01.pak 2416 KB
update99.pak 4731 KB
mà tui khoái cái
Thienac01.pak 3 mươi mấy MB
update99.pak 2 muơi mấy MB
thành ra ko thấy :)):)):))
mọi người dừng nên ham to mà chết

thaihoa91
04-12-09, 08:53 PM
ko thấy ngựahy vũ khí là cái tội ham to :)):)):)):))(tui dang nói tui)
Thienac01.pak 2416 KB
update99.pak 4731 KB
mà tui khoái cái
Thienac01.pak 3 mươi mấy MB
update99.pak 2 muơi mấy MB
thành ra ko thấy :)):)):))
mọi người dừng nên ham to mà chết

Ý của bạn khó hỉu wá ! Bạn nói gì thế ???

Có phải do có khai báo nhiều .pak mà ko thấy ko ????

Čħīċķėň
05-12-09, 05:22 PM
ý em là do mấy cái này này lúc bữa anh sửa ko dc là vì nó
Thienac01.pak 2416 KB
update99.pak 4731 KB

TyriMikk
06-12-09, 01:01 AM
Thôi MrZero ơi đừng có lên cái giọng ta đây ở trong clb này nữa ... cái loại nói 1 đằng làm 1 nẻo ... chỉ được cái to mồm ... cái loại ông ý ... nhỏ tuổi mà đi lừa người ... chài nhạt nhẽo ...

quoctuan2712
06-12-09, 01:36 AM
đã làm theo hướng dẫn + down tất cả các patch để fix con SIÊU QUANG nhưng vần ko đươc...anh Hoa xem dùm em ti nha. hướng dẫn chi tiết hơn để thấy được con SIEU QUANG...em xạ sv 5.0 của anhtaidepzai

thaihoa91
06-12-09, 07:53 AM
đã làm theo hướng dẫn + down tất cả các patch để fix con SIÊU QUANG nhưng vần ko đươc...anh Hoa xem dùm em ti nha. hướng dẫn chi tiết hơn để thấy được con SIEU QUANG...em xạ sv 5.0 của anhtaidepzai

Nếu xài Server Rezo 5.0 thì ngoài việc Patch Client Full by thaihoa91 này ! Bạn còn phải down thêm Patch Fix lỗi ở đây --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quoctuan2712
06-12-09, 09:20 AM
đã down patch fix lỗi nhưng vẫn không thấy SQ...tình hình ngày càn u tối huhuhuhuhuhuhu :(( :(( ko ai online bay` em với nhỉ...

Čħīċķėň
06-12-09, 11:10 PM
đã down patch fix lỗi nhưng vẫn không thấy SQ...tình hình ngày càn u tối huhuhuhuhuhuhu :(( :(( ko ai online bay` em với nhỉ...
download Patch Client Full by thaihoa91 copy...y pypypy vào client chưa
=>Yes to all đó nha đừng tiếc những file cũ =>Yes to all=>Yes to all=>Yes to all

Čħīċķėň
06-12-09, 11:21 PM
Ý của bạn khó hỉu wá ! Bạn nói gì thế ???

Có phải do có khai báo nhiều .pak mà ko thấy ko ????

anh sua cho em nhu truoc + patch client thi OK

HIỆN NGUYÊN HÌNH

nhưng em còn con Du Huy+Dang Vu là chưa thấy nhưng tình hình bây giờ là thỏa mãn rồi

vinhnguyendl
09-12-09, 08:20 PM
Mình xài Win down 7 64bit chạy bản patch này thì báo lỗi bạn ơi.Fix dùm mình với.Thank

thaihoa91
09-12-09, 08:59 PM
Mình xài Win down 7 64bit chạy bản patch này thì báo lỗi bạn ơi.Fix dùm mình với.Thank

Chạy 16 bit mới có cửa sổ dc ! Từ 24 bit trở lên thì chọn toàn màn hình mới dc !

vylong
10-12-09, 12:33 PM
Máy em bị hư Windows nên đã cài lại win (mấy cái hôm bữa anh Thaihoa91 đưa qua máy em mất hết rồi), RAM em cũng mới nâng câp' (giờ là 768Mb).

Giờ em đã mua đĩa cài Phong Hoả Liên Thành và đang down Patch Client này.

anh Thaihoa91 cho em hỏi giờ em nên down bản sever nào đây ???

yahoo: vylong93

thaihoa91
10-12-09, 01:24 PM
Máy em bị hư Windows nên đã cài lại win (mấy cái hôm bữa anh Thaihoa91 đưa qua máy em mất hết rồi), RAM em cũng mới nâng câp' (giờ là 768Mb).

Giờ em đã mua đĩa cài Phong Hoả Liên Thành và đang down Patch Client này.

anh Thaihoa91 cho em hỏi giờ em nên down bản sever nào đây ???

yahoo: vylong93

Có 2 lựa chọn :

+ Nếu xài Server có cài Font : Server DNTmaster JX49

+ Nếu xài Server No Font : Server Rezo 5.0 II

kimboy87
13-12-09, 02:42 AM
Bác ơi, em chạy file game.exe nhưng nó báo lỗi ko chạy đc. KO biết có ai găp trường hợp này như của em không

thinhba
13-12-09, 06:57 AM
Bác ơi, em chạy file game.exe nhưng nó báo lỗi ko chạy đc. KO biết có ai găp trường hợp này như của em không
Tui cũng giống ông vậy đó L-) Hiện ra được cái khung hình rồi báo cái lỗi Don't send luôn, dù thử mọi cách rùi :((

thaihoa91
13-12-09, 08:18 AM

Tui cũng giống ông vậy đó L-) Hiện ra được cái khung hình rồi báo cái lỗi Don't send luôn, dù thử mọi cách rùi :((

2 bạn chú ý đây chỉ là Patch Client dùng để copy vào Client Vinagame thui ! Chứ down Patch Client về rùi mở game.exe bảo đảm là khó mà zô dc vì thiếu dữ liệu !

Các bạn phải copy Client Vinagame bản mớ nhất về máy --> Sau đó down Patch Client Full này về --> Giải nén ra --> Copy toàn bộ file và thư mục trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào trong thư mục Client thì mới chạy game.exe dc !

113viyeu113
24-12-09, 07:35 PM
giúp mình sửa cái này xài client thaihoa91 + sever JX49 version 1.5.1 khi đang nhập tao đc nhân vật nhưng vào gmae thì kết nối sever bị thất bại lỗi do client hay sever giup minh sữa luôn :((

thaihoa91
24-12-09, 08:38 PM
giúp mình sửa cái này xài client thaihoa91 + sever JX49 version 1.5.1 khi đang nhập tao đc nhân vật nhưng vào gmae thì kết nối sever bị thất bại lỗi do client hay sever giup minh sữa luôn :((

Kết nối thất bại có đến hơn 30 lý do ! Bạn nên kiểm tra IP coi đúng hết chưa ? Có Disable tất cả mạng và chỉ Enable 1 cái Local Area Connection duy nhất với IP chạy JX Server hay chưa ?

quangphong0904
25-12-09, 07:21 PM
thông thường là do chưa Dis cái card mạng! nên GS không mã hoá được mấy con số đó! --> kết nối thất bại.
Nguyên nhân thứ 2 là: xài server Font mà ko cài Font China (PRC) và ngược lại.
Còn các nguyên nhân khác thì hiếm! chẳng lẻ Config server mà để sai :D

trung2007
27-12-09, 05:33 PM
2 bạn chú ý đây chỉ là Patch Client dùng để copy vào Client Vinagame thui ! Chứ down Patch Client về rùi mở game.exe bảo đảm là khó mà zô dc vì thiếu dữ liệu !

Các bạn phải copy Client Vinagame bản mớ nhất về máy --> Sau đó down Patch Client Full này về --> Giải nén ra --> Copy toàn bộ file và thư mục trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào trong thư mục Client thì mới chạy game.exe dc !
mình làm giống bạn mà vẫn bi lỗi don't send :-ss

thaihoa91
27-12-09, 10:27 PM
mình làm giống bạn mà vẫn bi lỗi don't send :-ss

Đã giải thích tại yahoo và chính là phải làm các bước đồng bộ hóa mới dc !

doikhongtin
03-01-10, 08:35 PM
Thaihoa xem lại dùm mình cái link dự phòng được không mình vừa download về cách đây mấy ngày thì bị lỗi do virut giờ download lại thì link die ....... Up lại dùm mình nha thanks nhìu

thaihoa91
03-01-10, 09:17 PM
Thaihoa xem lại dùm mình cái link dự phòng được không mình vừa download về cách đây mấy ngày thì bị lỗi do virut giờ download lại thì link die ....... Up lại dùm mình nha thanks nhìu

Mình sẽ cố gắng up sớm cho bạn !

thaihoa91
04-01-10, 05:06 PM
Do mạng megashare hôm qua (04/01/2010) bảo trì nên ko down dc ! Bây giờ LinkDown đã bình thường -->
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m.rar

ocximang
11-01-10, 04:06 PM
sao vào game.exe thì bị thế này

thaihoa91
11-01-10, 04:35 PM
sao vào game.exe thì bị thế này

Bạn phải chắc rằng đã đồng bộ hóa Server và Client rồi thì mới dc !

Đây là cách đồng bộ hóa Server và Client :

ocximang
11-01-10, 04:47 PM
YH của thaihoa91 là j` tôi muốn hỏi mấy chuyện

thaihoa91
11-01-10, 05:20 PM
YH của thaihoa91 là j` tôi muốn hỏi mấy chuyện

silverwing1205
15-01-10, 03:42 PM
link died rồi bạn ơi
"File not found!"
ai upload cho mình xin link mới đc ko ???

thaihoa91
15-01-10, 06:13 PM
link died rồi bạn ơi
"File not found!"
ai upload cho mình xin link mới đc ko ???

Hiện tại mình đang tìm cách upload ! Các bạn thông cảm chờ vài ngày nữa nha ! Tui xài mạng nhà hơi yếu !

docthuthanlong
16-01-10, 02:10 AM
bạn ơi tui làm theo hướng dẫn thì thành cưỡi ngựa không khí nè

hơn nữa là khi đi train thì chỉ nhặt được tiền còn đồ thì không
bắn skill 5x giờ chỉ còn 1 con thôi(bình thường 18 con)
Mình đang chơi sv thiện ác
à còn cái này nữa bạn chỉ mình với
mình không tài nào ép được vk bạch kim này
lúc đầu nó đòi đủ thứ,cuối cùng là 1000v mang đến cho nó,đủ hết các thứ thì nó ra cái hộp thoại kia
-----------------
tiện thể cho tui hỏi luôn cái này (topic post sv thiện ác kia close rồi ko hỏi được )lúc chạy sv nó lỗi cái thuyenrong.lua
như thế có phải lỗi event ko ?nếu ko thì nhận chỗ nào vậy ?
thêm 1 câu nữa nhé,đi vượt ải với phong lăng độ ở NPC nào thế nhỉ ???(bác DNT trả lời giúp tui với

thaihoa91
16-01-10, 12:26 PM
thuyenrong.lua do tui Fix lại đây !

--description: Thuyen Phu
--author: Mr.Rezo
--date: 2009/12/20
--==============================================
--==============================================
Include("\\script\\Global\\sourcejx49.lua");

LONGDAU = 183
THANRONG = 184
XUONGRONG = 185
DUOIRONG = 186
MAICHEO = 187
BANHLAI = 188
TRONG = 189

function newyear()
SayEx({"<color="..colorS()..">Thuyen Phu<color>: Hoat dong su kien <color=green>Dua Thuyen<color> dang dien ra.","Dong Y./duathuyen","Thoat./out"});
end;

function duathuyen()
SayEx({"<color="..colorS()..">Thuyen Phu<color>: Dai hiep muon thuc hien viec gi ?",
"Che Tao./CheTao",
"Gui Nguyen Lieu Vao Kho./GuiNguyenLieu",
"Lay Nguyen Lieu Trong Kho./LayNguyenLieu",
"Huong Dan./HuongDan",
"Thoat./out"});
end;

function CheTaoThuyen()
SayEx({"<color="..colorS()..">Thuyen Phu<color>: Chon cap do muon che tao.",
"?Thuyen Rong [Cap 1]./chetao1",
"¢0Thuyen Rong [Cap 2]./chetao2",
"?Thuyen Rong [Cap 3]./chetao3",
"?Thuyen Rong [Cap 4]./chetao4",
"?Thuyen Rong [Cap 5]./chetao5",
"?Thuyen Rong [Cap 6]./chetao6",
"?Thuyen Rong [Max Op]./chetao7",
"?Thoat./out"});
end;

function chetao1()
if ( GetItemCount(184) >= 1)
and ( GetItemCount(185) >= 1)
and ( GetItemCount(186) >= 1)
and ( GetItemCount(187) >= 1)
and ( GetItemCount(188) >= 1)
and ( GetItemCount(189) >= 1)
and ( GetItemCount(190) >= 1)
and ( GetCash() >= 10000000) then
Pay(10000000)
DelItem(184)
DelItem(185)
DelItem(186)
DelItem(187)
DelItem(188)
DelItem(189)
DelItem(190)
AddEventItem(177)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 1].")
else
Talk(1,"","Ban khong mang du Nguyen Lieu.Neu kho khan hay doc lai Huong Dan.");
end
end;

function chetao2()
if ( GetItemCount(177) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 2)
and ( GetItemCount(185) >= 2)
and ( GetItemCount(186) >= 2)
and ( GetItemCount(187) >= 2)
and ( GetItemCount(188) >= 2)
and ( GetItemCount(189) >= 2)
and ( GetItemCount(190) >= 2)
and ( GetCash() >= 20000000) then
Pay(20000000)
DelItem(177)
for i=1,2 do DelItem(184) end
for i=1,2 do DelItem(185) end
for i=1,2 do DelItem(186) end
for i=1,2 do DelItem(187) end
for i=1,2 do DelItem(188) end
for i=1,2 do DelItem(189) end
for i=1,2 do DelItem(190) end
AddEventItem(178)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 2].")
else
end
end;

function chetao3()
if ( GetItemCount(178) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 3)
and ( GetItemCount(185) >= 3)
and ( GetItemCount(186) >= 3)
and ( GetItemCount(187) >= 3)
and ( GetItemCount(188) >= 3)
and ( GetItemCount(189) >= 3)
and ( GetItemCount(190) >= 3)
and ( GetCash() >= 30000000) then
Pay(30000000)
DelItem(178)
for i=1,3 do DelItem(184) end
for i=1,3 do DelItem(185) end
for i=1,3 do DelItem(186) end
for i=1,3 do DelItem(187) end
for i=1,3 do DelItem(188) end
for i=1,3 do DelItem(189) end
for i=1,3 do DelItem(190) end
AddEventItem(179)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 3].")
else
end
end;

function chetao4()
if ( GetItemCount(179) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 4)
and ( GetItemCount(185) >= 4)
and ( GetItemCount(186) >= 4)
and ( GetItemCount(187) >= 4)
and ( GetItemCount(188) >= 4)
and ( GetItemCount(189) >= 4)
and ( GetItemCount(190) >= 4)
and ( GetCash() >= 40000000) then
Pay(40000000)
DelItem(179)
for i=1,4 do DelItem(184) end
for i=1,4 do DelItem(185) end
for i=1,4 do DelItem(186) end
for i=1,4 do DelItem(187) end
for i=1,4 do DelItem(188) end
for i=1,4 do DelItem(189) end
for i=1,4 do DelItem(190) end
AddEventItem(180)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 4].")
else
end
end;

function chetao5()
if ( GetItemCount(180) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 5)
and ( GetItemCount(185) >= 5)
and ( GetItemCount(186) >= 5)
and ( GetItemCount(187) >= 5)
and ( GetItemCount(188) >= 5)
and ( GetItemCount(189) >= 5)
and ( GetItemCount(190) >= 5)
and ( GetCash() >= 50000000) then
Pay(50000000)
DelItem(180)
for i=1,5 do DelItem(184) end
for i=1,5 do DelItem(185) end
for i=1,5 do DelItem(186) end
for i=1,5 do DelItem(187) end
for i=1,5 do DelItem(188) end
for i=1,5 do DelItem(189) end
for i=1,5 do DelItem(190) end
AddEventItem(181)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 5].")
else
end
end;

function chetao6()
if ( GetItemCount(181) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 6)
and ( GetItemCount(185) >= 6)
and ( GetItemCount(186) >= 6)
and ( GetItemCount(187) >= 6)
and ( GetItemCount(188) >= 6)
and ( GetItemCount(189) >= 6)
and ( GetItemCount(190) >= 6)
and ( GetCash() >= 60000000) then
Pay(60000000)
DelItem(181)
for i=1,6 do DelItem(184) end
for i=1,6 do DelItem(185) end
for i=1,6 do DelItem(186) end
for i=1,6 do DelItem(187) end
for i=1,6 do DelItem(188) end
for i=1,6 do DelItem(189) end
for i=1,6 do DelItem(190) end
AddEventItem(182)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cap 6].")
else
end
end;

function chetao7()
if ( GetItemCount(182) >= 1)
and ( GetItemCount(184) >= 1)
and ( GetItemCount(185) >= 1)
and ( GetItemCount(186) >= 1)
and ( GetItemCount(187) >= 1)
and ( GetItemCount(188) >= 1)
and ( GetItemCount(189) >= 1)
and ( GetItemCount(190) >= 1)
and ( GetItemCount(7) >= 2) then
DelItem(182)
for i=1,2 do DelItem(7) end
DelItem(184)
DelItem(185)
DelItem(186)
DelItem(187)
DelItem(188)
DelItem(189)
DelItem(190)
AddEventItem(183)
Msg2Player("Ban nhan duoc Thuyen Rong [Cao Cap].")
else
end
end;

function GuiNguyenLieu()
SayEx({"<color="..colorS()..">Thuyen Phu<color>: Muon gui vat pham nao ?",
"Thuyen./doi1",
"Dau Thuyen./doi2",
"Than Thuyen./doi3",
"Khoang Thuyen./doi4",
"Duoi Thuyen./doi5",
"Mai Cheo./doi5",
"banh Lai./doi5",
"Trong./doi5",
"Thoat./out"});
end;

function doi1()
if (GetItemCount(MANGCAU) >= 5) then
AddOwnExp(50000)
Msg2Player("Ban nhan duoc 50.000 diem kinh nghiem.")
DelItem(MANGCAU)
DelItem(MANGCAU)
DelItem(MANGCAU)
DelItem(MANGCAU)
DelItem(MANGCAU)
end;
end;

function doi2()
if (GetItemCount(DUAXIEM) >= 5) then
AddOwnExp(50000)
DelItem(DUAXIEM)
DelItem(DUAXIEM)
DelItem(DUAXIEM)
DelItem(DUAXIEM)
DelItem(DUAXIEM)
else
Msg2Player("Khong tim thay 5 Dua Xiem trong hanh trang.")
end
end;

function doi3()
if (GetItemCount(DUDU) >= 5) then
AddOwnExp(50000)
DelItem(DUDU)
DelItem(DUDU)
DelItem(DUDU)
DelItem(DUDU)
DelItem(DUDU)
else
Msg2Player("Khong tim thay 5 Du Du trong hanh trang.")
end
end;

function doi4()
if (GetItemCount(XOAI) >= 5) then
AddOwnExp(50000)
DelItem(XOAI)
DelItem(XOAI)
DelItem(XOAI)
DelItem(XOAI)
DelItem(XOAI)
else
Msg2Player("Khong tim thay 5 Xoai trong hanh trang.")
end
end;

function doi5()
if (GetItemCount(SUNG) >= 5) then
AddOwnExp(50000)
DelItem(SUNG)
DelItem(SUNG)
DelItem(SUNG)
DelItem(SUNG)
DelItem(SUNG)
else
Msg2Player("Khong tim thay 5 Sung trong hanh trang.")
end
end;

function DungBanhTet()
SayEx({"<color="..colorS()..">Thuyen Phu<color>: Nguoi muon su dung loai banh nao ?",
"Banh Chung Thap Cam./b1",
"Banh Tet Nhan Dau./b2",
"Banh Tet Thap Cam./b3",
"Banh Chung Cao Cap./b4",
"Thoat./out"});
end;

function b1()
if (HaveItem(BANHCHUNGTHAPCAM) == 1)then
i = random(0,100)
if (i < 80) then
AddOwnExp(10000000)
Msg2Player("Nhan duoc 10 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHCHUNGTHAPCAM)
elseif (i < 50) then
AddOwnExp(15000000)
Msg2Player("Nhan duoc 15 trieu diem kinh nghiem.")
elseif (i < 20) then
AddOwnExp(20000000)
Msg2Player("Nhan duoc 20 trieu diem kinh nghiem.")
end
end;
end;

function b2()
if (HaveItem(BANHTETNHANDAU) == 1)then
i = random(0,100)
if (i < 80) then
AddOwnExp(30000000)
Msg2Player("Nhan duoc 30 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETNHANDAU)
elseif (i < 50) then
AddOwnExp(35000000)
Msg2Player("Nhan duoc 35 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETNHANDAU)
elseif (i < 20) then
AddOwnExp(40000000)
Msg2Player("Nhan duoc 40 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETNHANDAU)
end
end;
end;

function b3()
if (HaveItem(BANHTETTHAPCAM) == 1)then
i = random(0,100)
if (i < 80) then
AddOwnExp(50000000)
Msg2Player("Nhan duoc 50 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETTHAPCAM)
elseif (i < 50) then
AddOwnExp(55000000)
Msg2Player("Nhan duoc 55 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETTHAPCAM)
elseif (i < 20) then
AddOwnExp(60000000)
Msg2Player("Nhan duoc 60 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHTETTHAPCAM)
end
end;
end;

function b4()
if (HaveItem(BANHCHUNGCAOCAP) == 1)then
i = random(0,100)
if (i < 80) then
for i=1,100 do AddOwnExp(80000000) end
Msg2Player("Nhan duoc 80 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHCHUNGCAOCAP)
elseif (i < 50) then
for i=1,100 do AddOwnExp(90000000) end
Msg2Player("Nhan duoc 90 trieu diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHCHUNGCAOCAP)
elseif (i < 20) then
for i=1,100 do AddOwnExp(100000000) end
Msg2Player("Nhan duoc 1 ty diem kinh nghiem.")
DelItem(BANHCHUNGCAOCAP)
end
end;
end;

function out()
end;

tuimundc
16-01-10, 04:59 PM

Mình cũng bị như bạn này, mình có cài font China(PRC) cho máy, mình cài JX49 vs 1.5.1 cũng bị vậy, cả JXServer v5.0 II cũng bị vậy, hok bít tại sao. Trong khi load gameserver vẫn tốt(5 dòng successful)
Mình đã Disable hết mạng khác, chỉ chừa lại mỗi cái IP xài cho server thôi, nhưng tình hình vẫn hok sáng sủa lên tí nào
Bạn đã giải quyết xong chưa, nếu rồi thì chỉ mình với nha. Bạn nào bít xin hãy giúp mình với:((

Čħīċķėň
16-01-10, 05:06 PM
Mình cũng bị như bạn này, mình có cài font China(PRC) cho máy, mình cài JX49 vs 1.5.1 cũng bị vậy, cả JXServer v5.0 II cũng bị vậy, hok bít tại sao. Trong khi load gameserver vẫn tốt(5 dòng successful)
Mình đã Disable hết mạng khác, chỉ chừa lại mỗi cái IP xài cho server thôi, nhưng tình hình vẫn hok sáng sủa lên tí nào
Bạn đã giải quyết xong chưa, nếu rồi thì chỉ mình với nha. Bạn nào bít xin hãy giúp mình với:((

thử làm vậy xem

IP SQL Server : Vào menu Start --> Programs --> Microsoft SQL Server --> Enterprise Manager --> Console Root --> Microsoft SQL Servers --> SQL Server Group --> (local) (Windows NT) --> Database --> Accounts --> Tables --> Chuột phải Serverlist --> Chọn Open Tables --> Return all rows --> Xuất hiện 1 cái bảng có 1 ô ghi IP và chỉnh IP lại sau đó thoát nó đi (thoát bằng cách bấm dấu X và nó sẽ tự save sau khi bấm dấu X)

thaihoa91

docthuthanlong
16-01-10, 05:12 PM
mấy bạn cố gắng tìm fix lại xem còn sót chỗ nào sai IP không ?
phần client chỉ phải sửa serverlist.ini thôi
server thì vào tất cả các file .ini hay txt thấy sai khác IP hay gì đó sửa lại cho đúng
(có gì sai sót đừng chém em nhé,em mới chạy được sv nên biết gì nói đấy thôi)

JillValentine
17-01-10, 12:28 AM
Không hiểu sao tớ làm xong theo hướng dẫn rồi vào mà không thấy server đâu cả ?

thaihoa91
17-01-10, 09:16 AM
Không hiểu sao tớ làm xong theo hướng dẫn rồi vào mà không thấy server đâu cả ?

Coi chừng chưa chỉnh IP Client (\Client\Settings\Serverlist.ini) đó !

JillValentine
17-01-10, 11:58 AM
tớ chỉnh IP rồi, mà có phải là phải khởi động xong server thì mở Game.exe lên nó mới hiện tên server lên phải không bạn ? hay là không cần khởi động nó cũn hiện tên server lên ? Tại mình lúc bật client của Vinagame lên mà ngắt mạng vẫn thấy đầy đủ tên server và các máy chủ ...

docthuthanlong
17-01-10, 01:04 PM
bạn copy patch kèm theo sv vào client chưa ?

JillValentine
17-01-10, 01:15 PM
Vậy copy patch kèm theo vào trước hay là patch full của thaihoa91 vào trước ? tớ đang tập chạy server Thiện Ác ...

thaihoa91
17-01-10, 06:46 PM
Vậy copy patch kèm theo vào trước hay là patch full của thaihoa91 vào trước ? tớ đang tập chạy server Thiện Ác ...

Đầu tiên bạn cần có Client VNG nguyên gốc bản mới nhất --> Down Patch Client Full by thaihoa91 của mình share về --> Giải nén ra và copy toàn bộ file và thư mục trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào thư mục Client VNG --> Tiến hành đồng bộ hóa Server và Client --> Vậy là OK !

thaihoa91
18-01-10, 10:00 AM
Đã up thêm Link MediaFire rồi đó ! Megashare thì lúc down dc lúc ko ! Lúc megashare báo là File not Founds là lúc nó bảo trì chứ ko phải là Link die !

Dương Quân
18-01-10, 03:45 PM
Mình dùng Server No Font của GIANGLELOI UPDATE
làm đúng như hướng dẫn thì chỉ có thể đăng nhập vào rùi màn hình đơ luôn. Vẫn có thể chat nhưng kô chuyển hình ảnh đc
Cho mình cách khắc phục đc kô

thaihoa91
18-01-10, 03:54 PM
Mình dùng Server No Font của GIANGLELOI UPDATE
làm đúng như hướng dẫn thì chỉ có thể đăng nhập vào rùi màn hình đơ luôn. Vẫn có thể chat nhưng kô chuyển hình ảnh đc
Cho mình cách khắc phục đc kô

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak rồi vào game test thử coi !

Dương Quân
18-01-10, 04:23 PM
Mình chơi đc rùi nhưng có 1 số lỗi nhỏ
Thứ nhất : Kô lập tài khoản từ Client đc
Lập báo lỗi :

Dùng Start Pro của thì lập đc tài khoản nhưng lúc vào game báo lỗi :

Bạn cho mình hướng khắc phục đc không :(

Còn một lỗi nữa đó là khi tắt SV rùi chạy lại Nhật Vật bị xóa hết phải lập lại Acc và Nhân Vật Khác

thaihoa91
18-01-10, 04:58 PM
Mình chơi đc rùi nhưng có 1 số lỗi nhỏ
Thứ nhất : Kô lập tài khoản từ Client đc
Lập báo lỗi :

Dùng Start Pro của thì lập đc tài khoản nhưng lúc vào game báo lỗi :

Bạn cho mình hướng khắc phục đc không :(

Còn một lỗi nữa đó là khi tắt SV rùi chạy lại Nhật Vật bị xóa hết phải lập lại Acc và Nhân Vật Khác

Còn về việc tắt Server bị mất nhân vật thì lưu ý khi bạn chạy Server theo thứ tự 1 2 3 4 5 6 thì khi tắt phải tắt theo thứ tự ngược lại là 6 5 4 3 2 1 thì mới dc ! Nhớ tắt từ từ ! Chậm rãi ! Tắt nhanh wá nó chưa kịp lưu !

Dương Quân
18-01-10, 09:13 PM
Mình dùng Start Pro của SangPro Lúc tắt SV là lúc mình ấn trên Tool đấy thôi

thaihoa91
19-01-10, 08:07 AM
Mình dùng Start Pro của SangPro Lúc tắt SV là lúc mình ấn trên Tool đấy thôi

Như tui đã nói ở trên ! Nếu dùng tools thì thoát game trước rồi sau đó mới nhấp nút tắt ! Chứ Game đang mở mà tắt Server thì bảo đảm 100% sẽ mất dữ liệu nhân vật tại thời điểm đang chơi ngay !

JillValentine
19-01-10, 03:19 PM
Mình dùng Server Thiện Ác, đã làm theo hướng dẫn, vào vẫn chưa thấy con ngựa cấp 150 ! Mình thấy ở trên cũng có 1 bạn hỏi nhưng chưa thấy được trả lời, không biết có phải là server Thiện Ác này ko hiện được ngựa cấp 150 ?
----------
Mình thấy 1 bạn nói ở trên là con ngựa Siêu Quang, trong khi mình tìm thì thấy con 150 tên là "Dang Vu" - vậy con Siêu Quang đấy là ở Server nào vậy ? Làm ơn chỉ cho mình với !

Em_be_hu
19-01-10, 03:49 PM
Híc mình down cái patch này về nhưng khi giải nén thì báo lỗi file uadate 01 ji đó, ai có thể up lại dc hok? Tk nhiều

thaihoa91
19-01-10, 05:19 PM
Mình dùng Server Thiện Ác, đã làm theo hướng dẫn, vào vẫn chưa thấy con ngựa cấp 150 ! Mình thấy ở trên cũng có 1 bạn hỏi nhưng chưa thấy được trả lời, không biết có phải là server Thiện Ác này ko hiện được ngựa cấp 150 ?
----------
Mình thấy 1 bạn nói ở trên là con ngựa Siêu Quang, trong khi mình tìm thì thấy con 150 tên là "Dang Vu" - vậy con Siêu Quang đấy là ở Server nào vậy ? Làm ơn chỉ cho mình với !

Bạn kiếm trong Horse.txt con nào tên Siêu Quang chính là nó ! Còn Tuyết Địa và Đặng Vũ chỉ là ghép mấy hình con kia lại thôi ! Siêu Quang là đẹp nhất rồi !

JillValentine
19-01-10, 09:03 PM
Đúng là trong horse.txt có con tên là Sieu Quang thật :D, nhưng mua nó ở đâu vậy bạn, mình mua ở chỗ mua ngựa cấp 120 trở lên thì ko có nó :(
Mong bạn chỉ dùm mình ! Cảm ơn bạn !

thaihoa91
19-01-10, 10:23 PM
Đúng là trong horse.txt có con tên là Sieu Quang thật :D, nhưng mua nó ở đâu vậy bạn, mình mua ở chỗ mua ngựa cấp 120 trở lên thì ko có nó :(
Mong bạn chỉ dùm mình ! Cảm ơn bạn !

hoàng hạc lâu
20-01-10, 05:11 PM

+ Việt hóa các câu thông báo, câu lệnh : Very good[/COLOR][/SIZE]

NGựa 150 vẫn là không khí xem lại được hẻm

thaihoa91
20-01-10, 09:02 PM
NGựa 150 vẫn là không khí xem lại được hẻm

Bạn xài Server nào vậy ?????????????

dtahoa
21-01-10, 12:59 PM
Thanks thaihoa, link mediafire die lun rùi thaihoa ơi. Rảnh thì up lại dùm ae nha.

thaihoa91
21-01-10, 01:48 PM
Thanks thaihoa, link mediafire die lun rùi thaihoa ơi. Rảnh thì up lại dùm ae nha.

Ko die đâu ! Do có 1 số link nó bắt phải đăng nhập mới cho down !

dtahoa
21-01-10, 03:50 PM
Part 4 và 5 đấy thaihoa, check mãi mà ko được, login vào cũng ko được. Xem lại dùm ae nha. Thanks!

thaihoa91
22-01-10, 08:25 AM
Part 4 và 5 đấy thaihoa, check mãi mà ko được, login vào cũng ko được. Xem lại dùm ae nha. Thanks!

Đã fix lại part 4 và 5 rồi ! 30 charrrrrrrrrrrrr

dtahoa
22-01-10, 08:54 AM
Thanks for your help! Hiện giờ mình đã vào được game nhưng còn bị lỗi kẹt ở xa phu, ko biết làm sao đây. hix

thaihoa91
22-01-10, 11:04 AM
Thanks for your help! Hiện giờ mình đã vào được game nhưng còn bị lỗi kẹt ở xa phu, ko biết làm sao đây. hix

Bị lỗ kẹt là sao ??????? Bạn nói rõ hơn và cho tấm hình lỗi đi !

dtahoa
22-01-10, 11:12 AM
Mình làm được rồi. Tại mới cài lần đầu nên ko hiểu, thì ra là do file worldset. Đã đi qua đi lại được các thành rồi. Giờ tìm hiểu cái script xem thế nào. thanks so much! kaka

boydonganh9x
23-01-10, 09:34 AM
thaihoa91 oi sao tui download ve ma vao fan tao tai khoan ma hok DK dc
:(

thaihoa91
23-01-10, 02:26 PM
thaihoa91 oi sao tui download ve ma vao fan tao tai khoan ma hok DK dc
:(

Bạn check lại pass sa của SQL đi ! Có thể nó ko tạo dc là do pas sa trong SQL sai đó !

Čħīċķėň
23-01-10, 04:52 PM
làm đúng theo cách của anh hoa nhưng khi vào map Biện kinh thi` disssssssss
~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

thaihoa91
23-01-10, 10:26 PM
làm đúng theo cách của anh hoa nhưng khi vào map Biện kinh thi` disssssssss
~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

Kỳ nhỉ ! DB nó bị khìn khìn làm sao nhỉ !

langtu113
28-01-10, 05:31 PM
Mà sao cái patch này hay bị dis khi chạy game.exe thế . Khắc phục lại giúp với

kinkina2009
28-01-10, 05:38 PM
bị donsent đúng không nếu đúng coi lại cái này .. Path tháihoa trong represent004.dll không có gì cả nên ai dùng path lần đâu nên lưu ý mở Sever-->Setting--->mở skill.txt = notepad rồi coppy hết bỏ vào represent004 save lại là được

langtu113
28-01-10, 06:08 PM
Cám ơn kinkina2009 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã giúp đỡ nha :D

kotacdaisu
09-02-10, 10:03 AM
sao xài không được vậy anh? Mở game lên thấy cái hình la tự nó tắt à.

thaihoa91
09-02-10, 01:04 PM
sao xài không được vậy anh? Mở game lên thấy cái hình la tự nó tắt à.

Do ko đồng bộ hóa Server và Client !

Có viết trong bài mà chẳng ai thèm đọc cả ! Toàn thấy Link là Down thôi ! Chán quá đi àh !

Cách đồng bộ hóa Server và Client :

satthutd2
09-02-10, 08:15 PM
sao mình dùng patch client này cho sv 6.00II mà ko đc bị lỗi don't send

ĐaiKaChuot™
10-02-10, 09:14 AM
sao kì dzay, vô tới game nhưng ko làm đc gì hết :( ko nói chuyện với NPC đc ko đánh quái đc mình đang sài JX 5.0

jangminh254
12-02-10, 11:11 AM
patch này xài skill kiếm thế đc ko trời...skill kiếm thế ko đầy đủ gì hết hihuhhyy

thaihoa91
12-02-10, 07:16 PM
patch này xài skill kiếm thế đc ko trời...skill kiếm thế ko đầy đủ gì hết hihuhhyy

Có đấy ! 126.pak chính là nó :)) Có sẵn trong Patch Client đó rồi :))

jangminh254
12-02-10, 07:44 PM
cho hỏi sao skill kiếm thế down về bỏ vào server thiện ác chỉnh cho học hết skill từ 443==> hết lun...thấy có 1 skill khi đánh là bị dí liền ko vào đc lun...khởi động server lại vào thì con nhân vật đó ko lưu .....skill đó hình như của ngủ độc dánh ra mau xanh ..như cây trúc hay gì đó.....CÓ AI GIÚP VỚI

thaihoa91
12-02-10, 09:13 PM
cho hỏi sao skill kiếm thế down về bỏ vào server thiện ác chỉnh cho học hết skill từ 443==> hết lun...thấy có 1 skill khi đánh là bị dí liền ko vào đc lun...khởi động server lại vào thì con nhân vật đó ko lưu .....skill đó hình như của ngủ độc dánh ra mau xanh ..như cây trúc hay gì đó.....CÓ AI GIÚP VỚI

Skills KT bạn lấy từ đâu ! Có thể nó ko hợp ! Nếu là Server Thiện Ác thì thử hỏi Tài ák ! Server Thiện Ác là của Tài dev đó !

jangminh254
13-02-10, 06:26 AM
bạn có skill kiếm thế nào hơp ko..cho xin với..........

thaihoa91
13-02-10, 08:08 AM
bạn có skill kiếm thế nào hơp ko..cho xin với..........

Chủ yếu unpack skills.txt từ 126.pak ra rồi tự test thôi ! Lâu quá tui chưa test lại lại Skills KT nữa ! Máy đang bị autorun hành ! Nên nó xóa mấy file rồi ! Đang Fix máy xong mới làm típ các ý tưởng ^^

jangminh254
16-02-10, 08:11 AM
thaihoa nè......patch của ông bị lỗi gì sao kiểm tra lại dùm đi...down về giải nén lúc trước xài đc ..mà sao giờ down ve vào game là bị dis... tui đồng bộ hóa hết rùi đó

thaihoa91
16-02-10, 08:42 AM
thaihoa nè......patch của ông bị lỗi gì sao kiểm tra lại dùm đi...down về giải nén lúc trước xài đc ..mà sao giờ down ve vào game là bị dis... tui đồng bộ hóa hết rùi đó

Đồng bộ hóa mà chủ yếu có bước này ko ?????

2 Bước này quyết định có mở game.exe dc hay ko đó !

jangminh254
16-02-10, 09:17 AM
có làm đủ tất cả các bước..mà vẫn bị bó tay rùi

thaihoa91
16-02-10, 09:42 AM
có làm đủ tất cả các bước..mà vẫn bị bó tay rùi

jangminh254
16-02-10, 10:17 AM
xái mạng o nhà nè mà lần nào lên có gap ông đâu ẩnn nick ko hà

thaihoa91
16-02-10, 10:21 AM
xái mạng o nhà nè mà lần nào lên có gap ông đâu ẩnn nick ko hà

Chủ yếu là pm nick tui ! Nếu trong vòng 1 phút ko thấy tui pm lại thì tui ko có trên mạng ! Còn có trên mạng thì tui pm lại rồi !

jangminh254
16-02-10, 10:24 AM
uhm......tui khắc phục đc rùi nè thay đổi cái CoreClient.dll đi....cái của ông bị lỗi đó

thaihoa91
16-02-10, 04:46 PM
uhm......tui khắc phục đc rùi nè thay đổi cái CoreClient.dll đi....cái của ông bị lỗi đó

Chài chài ! Xài CoreClient.dll Version 3.1 của tui là ngon mà ! Tại bạn ko bít down về xài thui !

lamvanbinh1995
22-02-10, 01:52 PM
dia chi ip la nhiu vay anh chi

thaihoa91
22-02-10, 05:21 PM
dia chi ip la nhiu vay anh chi

Tùy ý bạn thôi ! 30 charrrrrrrrrrrr

haianhdesign
23-02-10, 12:45 AM
làm sao reg acc ở các sv trên diễn đàn vậy . tớ thấy các bạn chỉ đưa patch, tớ là tân thủ nên không biét lắm

thaihoa91
23-02-10, 07:36 AM
làm sao reg acc ở các sv trên diễn đàn vậy . tớ thấy các bạn chỉ đưa patch, tớ là tân thủ nên không biét lắm

Trong Patch Client Full by thaihoa91 có file JxStartupClient.exe giúp reg acc nhanh và có thể nhấp nút Bắt đầu nó sẽ chạy game.exe luôn !

haianhdesign
23-02-10, 01:34 PM
hình như đây là vl off phải không bạn . :(

thaihoa91
23-02-10, 02:23 PM
hình như đây là vl off phải không bạn . :(

Nguyên Box Võ Lâm Truyền Kỳ này là off mà bạn !

unbeli3vabl3
01-03-10, 08:21 AM
cái này sài client China hay là client Vinagames vậy???

thaihoa91
01-03-10, 10:33 AM
cái này sài client China hay là client Vinagames vậy???

Xài cho Client Vinagame nha bạn !

unbeli3vabl3
01-03-10, 08:52 PM
nghe nói là phải cần sài SQL gì nũa ma phải ko? ai có cái hướng dẫn cách sài SQL thi dưa tui cái link de xem nha.

Với lại cho tui cái link download SQL. Server này on 24/24 hay là bao nhiêu vạy?

thaihoa91
01-03-10, 09:13 PM
nghe nói là phải cần sài SQL gì nũa ma phải ko? ai có cái hướng dẫn cách sài SQL thi dưa tui cái link de xem nha.

Với lại cho tui cái link download SQL. Server này on 24/24 hay là bao nhiêu vạy?

Ebook Giangleloi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

newsboy01
02-03-10, 12:22 AM
thế cho hỏi Client của cậu thì thích hợp với sever nào nhất
nếu có thể cậu up cho mình cái sever đó luôn được ko? thank bồ

thaihoa91
02-03-10, 09:49 AM
thế cho hỏi Client của cậu thì thích hợp với sever nào nhất
nếu có thể cậu up cho mình cái sever đó luôn được ko? thank bồ

Đã gọi là Full thì hợp với tất cả Server đã share, lưu ý có bước đồng bộ hóa Server và Client (phía dưới LinkDown Patch Client Full)

vietcat
28-03-10, 08:43 PM
sever font tiếng trung hay là no font vậy bạn

thaihoa91
28-03-10, 11:21 PM
sever font tiếng trung hay là no font vậy bạn

Patch Client đã có chữ Full thì nó là chuẩn và xài loại nào cũng OK !

vietcat
29-03-10, 12:41 PM
mình chơi bị lỗi thanh sl vs nl "ảo" nghĩa là thanh sinh lực có 2 giá trị 1100/2000 dòng 1100 là sinh lực thật khi cộng điểm tiềm năng dòng 2000 là sl khi đeo đồ vào; khi bơm sl thì chỉ tăng đến mức sl 1100 ko thể tăng full 2000
bạn có hướng giải quyết ko???? :Laluot_234:

thaihoa91
30-03-10, 02:10 PM
Thực hiện 8 bước đồng bộ hóa Server và Client :

zonjkut3
31-03-10, 12:47 PM
đùa,làm xong hết rồi nó làm cho câu:kết nối sever thất bại,chán x-(x-(x-(,hay anh thái hòa dùng teamview làm giúp em được ko,yahoo em là boom1997,mà có cần khởi động SQL ko ạ

thaihoa91
31-03-10, 03:22 PM
đùa,làm xong hết rồi nó làm cho câu:kết nối sever thất bại,chán x-(x-(x-(,hay anh thái hòa dùng teamview làm giúp em được ko,yahoo em là boom1997,mà có cần khởi động SQL ko ạ

Đã chạy Server chưa ? Có chờ cho GameServer.exe load xong hết hiện ra 5 dòng IP SUCCESSFULL chưa ?

nhockdj94
08-04-10, 10:47 AM
em chạy sever dc 80% thì đứng...tạo nhân vật thành công rồi nhưng vào game thì không được...giúp em với

thaihoa91
08-04-10, 01:14 PM
Chưa chạy GameServer làm sao kết nối Server với Client dc !

nhockdj94
09-04-10, 06:57 AM
Chưa chạy GameServer làm sao kết nối Server với Client dc !

Em chạy gamesevr không được.chạy 1 tí là nó tắt.ko hiện lên gì hêt'....
ram e là 512...2.2mhz nên chạy sever nào vậy?có thể gữi link sever qua giúp em khống,sever có tiếng việt càng tốt.mong anh giúp đõ.em cài em đã hơn 1 tuần vẫn không chạy được....^:)^

hay là tại máy em yếu quá.có cần set ram ảo không?

thaihoa91
09-04-10, 10:37 AM
Em chạy gamesevr không được.chạy 1 tí là nó tắt.ko hiện lên gì hêt'....
ram e là 512...2.2mhz nên chạy sever nào vậy?có thể gữi link sever qua giúp em khống,sever có tiếng việt càng tốt.mong anh giúp đõ.em cài em đã hơn 1 tuần vẫn không chạy được....^:)^

Big..Zero
11-04-10, 02:00 PM
Cho mình link down full dy bạn kèm HD càng tốt

thaihoa91
11-04-10, 02:59 PM
Cho mình link down full dy bạn kèm HD càng tốt

Ebook Giangleloi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hãy đi tìm trước khi xin 1 ai đó ! Tìm sao cho có hợp lý ! Ko phải tìm cho đã ko bít mình tìm cái gì và cái đó nằm ngay trước mặt mình mà ko bít !

Phiền vào Kho Lưu Trữ có rất nhìu bài hay : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Big..Zero
11-04-10, 03:31 PM
Mình tìm mấy ngày trời xong về nhà cài chỉ thấy tạo dc nv xong không vô dc

thaihoa91
11-04-10, 03:45 PM
Thì cứ chụp 1 hình gameserver.exe khi game báo lỗi rùi up ảnh rùi đưa web lên đây (xóa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc) để tui xem !

Big..Zero
11-04-10, 03:48 PM
thai hoa không up cho minh thiệt àk chán quá

thaihoa91
11-04-10, 03:50 PM
Server FONT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL Server 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch Client Full by thaihoa91 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rồi đó !

Big..Zero
11-04-10, 03:56 PM
Có thế này thôi hả bạn đủ chưa vậy

Čħīċķėň
11-04-10, 04:40 PM
Có thế này thôi hả bạn đủ chưa vậy
Chỉ có thế thôy mà cài phải chết lên chết xuống.o:-)

Big..Zero
11-04-10, 04:54 PM
Ủa mà Hướng dẫn nữa chứ nhỉ video càng tốt mà còn thiếu j nữa không nhờ có cần bản VLTK moi nhất không thaihoa91

Big..Zero
11-04-10, 05:04 PM
Server FONT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL Server 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch Client Full by thaihoa91 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rồi đó !

xong òy thái hòa àk bước tiếp làm gì đây:)>-

thaihoa91
11-04-10, 06:16 PM
Hãy đọc Ebook Giangleloi ! Tui ko trả lời bạn nếu bạn cứ hỏi những câu như thế !

notfile
12-04-10, 08:27 PM
Mình tìm mấy ngày trời xong về nhà cài chỉ thấy tạo dc nv xong không vô dc

sv có font mà chắc ông này chưa cài font !!

nhockdj94
13-04-10, 07:09 AM
thaihoa ơi,mình cài game được rồi,nhưng chay gamesever ko được,lúc được thì vào game lại báo máy chủ quá tải...hjxhjx.

Big..Zero
13-04-10, 01:22 PM
Thái hòa ơi chạy xong rồi đến game.exe no hien ra như thế này nè

Big..Zero
13-04-10, 01:41 PM
thế này là sao hả bạn các cái khác chạy bình thường
mà bản này của thaihoa có cần font china hem
ak quên đó là minh up rar cả cái sever kia ra nên nó mới bi vậy còn sever của bạn nó chạy game.exe rồi tắt luôn

thaihoa91
13-04-10, 06:23 PM
Làm đúng theo hướng dẫn :

Giải nén Patch Client Full by thaihoa91 --> Vào thư mục vừa giải nén --> Copy toàn bộ thư mục và file --> Paste đè vào trong thư mục Client Vinagame bản mới nhất !

Nếu làm đúng như vậy thì sẽ ko bao giờ bị lỗi này ! Tui nghĩ lỗi này là do bạn làm ngược lại như trên tui nói !

duykhanhnd91
17-04-10, 10:35 AM
bạn hướng dẫn cụ thể đi
mình download xong hết các mục bạn up ở trên + download về bản clien mới nhất của vinagame rồi ! giờ thì làm sao nữa hở bạn :D
thanks bạn trước :)

notfile
17-04-10, 11:16 AM
sao nhiều người bị lỗi này vậy
hồi trước tui mới cài có bị đâu ????

onetheside123
17-04-10, 12:23 PM
bài viết đơn giản mà hiệu quả
thanks cậu Hòa nhiếu nhá :D

Big..Zero
17-04-10, 01:42 PM
Nói Chung là cài ổn rồi nhưng sao minh thấy đồ rớt tùm lum hết trơn àk
mà hum sau vô không thấy boss o map khác chỉ thấy ở map thành thị thôi àk

Big..Zero
17-04-10, 08:27 PM
bạn hướng dẫn cụ thể đi
mình download xong hết các mục bạn up ở trên + download về bản clien mới nhất của vinagame rồi ! giờ thì làm sao nữa hở bạn :D
thanks bạn trước :)

bạn pmm yahoo :mrhere.candy mình giải đáp hết cọn bạn thái hòa gắng fix lỗi co mình nha=D>

zonjkut3
18-04-10, 11:57 AM
Anh hòa ơi,sao con ngựa du huy với con dưới con du huy ko hiện hình

thaihoa91
18-04-10, 12:06 PM
Do NPCRES đấy bạn ! Vài ngày tới tui sẽ tiến hành unpack horse của VNG và sẽ làm RES phần ngựa lại cho hiện đầy đủ hết !

blackhenry
21-04-10, 10:14 PM
Cho mình hỏi bản patch client này có file " 126.pak " ko vậy ?

danchoiday
21-04-10, 10:21 PM
Server SeverJxPro (FONT) này ko đi tống kim được, một số map đặc biệt không có quái.

Xin hỏi luôn thaihoa91 server thì luyện skin 9x ở đâu :| lên level 120 rồi mà skin 9x vẫn có 1 :|

Ai biết xin chỉ giúp nhé, ^ ^ nếu chạy script thì hướng dẫn mình luôn nhé.

thaihoa91
21-04-10, 10:40 PM
Server SeverJxPro (FONT) này ko đi tống kim được, một số map đặc biệt không có quái.

Xin hỏi luôn thaihoa91 server thì luyện skin 9x ở đâu :| lên level 120 rồi mà skin 9x vẫn có 1 :|

Ai biết xin chỉ giúp nhé, ^ ^ nếu chạy script thì hướng dẫn mình luôn nhé.

Bạn cứ sử dụng skills 9x để đánh và đánh quái là nhận dc % từ từ lên 1 thành (1 điểm skills cho skills 9x) ! Chắc bạn đánh mấy con quái cấp thấp rồi ! Bạn lên mấy cái động cấp cao đánh mới nhận dc nhìu ! Động quái càng cao thì điểm % luyện skills càng nhìu !

danchoiday
22-04-10, 01:56 PM
Mình hỏi thêm chút nữa nhé ThaiHoa
Mình cài Server SeverJxPro (NO FONT) của bạn share đó chạy rất tốt, vấn đề skin thì mình phọt phẹt luyện cũng đc 2 giun roài ^ ^.

Server thông báo liên tục là có box hoàng kim bị xóa ^^ mà ko thấy có thông báo box hoàng kim ra.

Nếu set nhân vật là GM thì lấy được đồ xịn nhưng các dòng OP lại hơi kém đồng thời ko ra được đồ mặc theo ngũ hành khi lấy theo bộ, toàn ra đồ hệ kim thôi ^^ . Làm sao có thể vào được Lâm Du Quan và Trường Bạch ^^ nhớ mấy cái map cũ ghê .

Đi phong lăng độ ko thấy có quái, vào mấy map đặc biệt cũng chưa thấy quái ^^ ..

Liệu mình có thể chỉnh ngày trên PC cho đến các ngày lễ thì event có tự động sinh ra ko?

thaihoa91
22-04-10, 07:18 PM
Toàn bộ những cái bạn cần đều phải chỉnh trong Script nhưng phải biết và hiểu Script mới có thể chỉnh ! Do trong tuần này mình phải làm thuyết trình về vấn đề C++ nên mình ko thể giúp bạn làm những việc này ! Nếu có time mình sẽ update cho Server này ! Nên bạn cứ an tâm !

danchoiday
24-04-10, 10:12 AM
ThaiHoa ơi có thể hướng dẫn đi vượt ải hoặc phong lăng độ không?

notfile
24-04-10, 10:16 AM
Vượt ải tổ đội 3 người không ai dưới cấp 100
đến giờ gặp NPC vượt ải báo danh và vào

danchoiday
24-04-10, 10:59 AM
Có thể chỉnh để 1 mình đi tống kim, vượt ải được không Notfile.

Còn nữa là tớ thêm map lamduquan vào nhưng mà khi khởi tạo sever không thấy list maps Lâm Du Quan ^ ^.

notfile
24-04-10, 11:05 AM
Đi tống kim thì vẫn 1 mình được mà
1 mình vào đánh quái
thêm map lâm du quan ý bạn nói là không biến được đến lâm du quan
hay không có list chỗ nào

danchoiday
24-04-10, 11:27 AM
Đi tống kim thì vẫn 1 mình được mà
1 mình vào đánh quái
thêm map lâm du quan ý bạn nói là không biến được đến lâm du quan
hay không có list chỗ nào

Đi tống kim 1 mình o đi được, ko ra khỏi cái cổng được.
Đã thêm map Lamduquan theo hướng dẫn rồi mà vẫn không lên được lâm du quan.

Lúc khởi tạo server tớ thấy có chạy ra list các NPC và các Maps. Phải chẳng đó là những Maps có NPC. Còn những máp ẩn kia không chạy ??

À còn nữa ^^ Event đêm Huy Hoàng thì cách kích hoạt thế nào bạn nhỉ ^ ^ Hay tự đến ngày nó sẽ xuất hiện Event

thaihoa91
24-04-10, 11:39 AM
Maps có NPC là tự ta làm ra ! Làm gì mà có sẵn hết dc !

Chỉ có vài maps thôn làng thành thị thì có sẵn chứ mấy maps luyện công thì đa số đó giờ tự mình add thêm quái ra chứ ko phải mở maps là có quái sẵn đâu !

danchoiday
24-04-10, 04:47 PM
Maps có NPC là tự ta làm ra ! Làm gì mà có sẵn hết dc !

Chỉ có vài maps thôn làng thành thị thì có sẵn chứ mấy maps luyện công thì đa số đó giờ tự mình add thêm quái ra chứ ko phải mở maps là có quái sẵn đâu !

^ ^ ra thế mình hiểu rồi, Thaihoa bản sv của cậu chạy rất hay và ổn định ^ ^. Lúc nào rảnh phát triển thêm mấy cái nhiệm vụ và mấy cái map mới nhé.

thaihoa91
24-04-10, 04:54 PM
Uh Tui mới chỉ fix cho hết lỗi thôi ! Tuy còn vài chức năng chưa mở kịp nhưng bảo đảm 100% ko lỗi

zonjkut3
25-04-10, 03:51 PM
Uh Tui mới chỉ fix cho hết lỗi thôi ! Tuy còn vài chức năng chưa mở kịp nhưng bảo đảm 100% ko lỗi

Sao GS nhà em chạy 2 dòng số ko giống nhau
1 cột 16.........
1 cột 17.........
Chơi vẫn ngon,online vẫn đều,thế mới lạ

Big..Zero
25-04-10, 05:38 PM
Thái hòa ơi mình chơi lên map khác không có quái cả mấy thằng NPC chế đồ cộng con Long Ngũ chẳng thấy đâu suốt ngày đánh nhím với bói quẻ chán muốn chết

thaihoa91
25-04-10, 06:42 PM
@zonjkut3 : Vào NetWork Connections rùi Disable các Local Area Connection ko cần thiết ! Chỉ Enable duy nhất cái Local Area Connection có IP chạy JX Server là dc !

@Big..Zero : Bạn xài Server nào nhỉ ???????????????

Big..Zero
26-04-10, 02:41 PM
@zonjkut3 : Vào NetWork Connections rùi Disable các Local Area Connection ko cần thiết ! Chỉ Enable duy nhất cái Local Area Connection có IP chạy JX Server là dc !

@Big..Zero : Bạn xài Server nào nhỉ ???????????????

mình disable hết rồi còn mình xài sever của bạn đưa mà:-ss

Big..Zero
26-04-10, 02:45 PM

Rồi đó !

mình xài cái này nè bạn=D>=D>=D>

notfile
26-04-10, 02:56 PM
Sài SV nào cũng được biết cài là SV nào cũng test được hết

benbinbon
27-04-10, 02:46 PM
Đầu tiên bạn cần có Client VNG nguyên gốc bản mới nhất --> Down Patch Client Full by thaihoa91 của mình share về --> Giải nén ra và copy toàn bộ file và thư mục trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào thư mục Client VNG --> Tiến hành đồng bộ hóa Server và Client --> Vậy là OK !

bước này bác nói rất rõ rồi, tuy nhiên bạn có thể chỉ luôn cách config từng file với server được không. Mình cài mấy lần rồi vẫn cứ mắc lỗi không thể kết nối với server, dù mình đã làm theo đúng với tất cả các hướng dẫn.

Big..Zero
27-04-10, 06:02 PM
bước này bác nói rất rõ rồi, tuy nhiên bạn có thể chỉ luôn cách config từng file với server được không. Mình cài mấy lần rồi vẫn cứ mắc lỗi không thể kết nối với server, dù mình đã làm theo đúng với tất cả các hướng dẫn.

bạn phải up ảnh lên minh mới fix lỗi dc chứ%-(

tinhocttc
27-04-10, 06:27 PM
cài này dùng server nao thế chủ topic. cho minh cái link tải server về thử được không thaihoa91

Big..Zero
27-04-10, 06:31 PM
cài này dùng server nao thế chủ topic. cho minh cái link tải server về thử được không thaihoa91

đây nè

tinhocttc
28-04-10, 10:44 AM
cái server này có dùng font china không nhỉ. hay để font mặc định nhỉ. xin cảm ơn nhiều.

notfile
28-04-10, 10:46 AM
Server đề có font mà
không đọc kỹ hả bạn

tinhocttc
28-04-10, 10:48 AM
thế là dùng font china à. xin cảm ơn nha.

notfile
28-04-10, 10:53 AM
thanks thì bấm vào nút thanks đi
đừng nói mồm thế =))

benbinbon
28-04-10, 11:07 AM
mình bị lỗi không lưu được nhân vật, out ra vào lại là bị mất. Mình đã thử tạo acc khác và qua map khác để out nhưng vẫn bị lỗi trên. Mình nghĩ là do file config, vì mỗi lần mình bấm nút lưu thiết lập nó báo là không tìm thấy file config.ini, Nhò các bác chỉ giúp mình cách khắc phục với

Big..Zero
28-04-10, 02:10 PM
mình bị lỗi không lưu được nhân vật, out ra vào lại là bị mất. Mình đã thử tạo acc khác và qua map khác để out nhưng vẫn bị lỗi trên. Mình nghĩ là do file config, vì mỗi lần mình bấm nút lưu thiết lập nó báo là không tìm thấy file config.ini, Nhò các bác chỉ giúp mình cách khắc phục với

bạn xài sever nào hả bạn up anh len coi nào:-@

nkh9615
30-04-10, 01:16 PM
@ thaihoa91 ơi!!! Sao mày download hết 5 cái part của bạn rồi. Về xã nén ra thì báo lỗi part 1??????

Big..Zero
30-04-10, 02:32 PM
@ thaihoa91 ơi!!! Sao mày download hết 5 cái part của bạn rồi. Về xã nén ra thì báo lỗi part 1??????

làm gì có lỗi đâu bạn.xem lại dy

dinhmenh12
30-04-10, 02:38 PM
Em bị lỗi này anh Hòa ơiiiiiiiiii

dinhmenh12
30-04-10, 02:38 PM
Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Big..Zero
30-04-10, 02:41 PM
Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

spam vừa thôi ông chán quáx-(x-(

thaihoa91
30-04-10, 08:12 PM
Spam dữ thần chài !

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sasuce10
01-05-10, 10:33 AM
mấy path này virut không chơi làm sao được

sasuce10
01-05-10, 10:33 AM
chán quá đi không có ai có path sever tốt hết :(

billy
01-05-10, 11:56 AM
cho hỏi dơn cái server SeverJxPro (FONT) chép vào đâu vay bạn :-<

Big..Zero
01-05-10, 03:27 PM
cho hỏi dơn cái server SeverJxPro (FONT) chép vào đâu vay bạn :-<

không chép vào đâu cả unrar ra 1 file riêng:-"

billy
01-05-10, 04:01 PM
thông báo đã làm đúng hươ'ng dẫn nhưng vào chơi thì kêt nối sever thất bại:-??

notfile
01-05-10, 05:30 PM
thông báo đã làm đúng hươ'ng dẫn nhưng vào chơi thì kêt nối sever thất bại:-??
Lỗi lớn nhất có thể xảy ra đó là do bạn không cài font china (PRC)
Server đó có font

billy
01-05-10, 08:05 PM
ai có bãn hướng dẫn + sever hoàng chỉnh không cho mình xin , mình là lính mới nên không biết , thanks:D

Big..Zero
01-05-10, 08:14 PM
ai có bãn hướng dẫn + sever + patch hoàng chỉnh không cho mình xin , mình là lính mới nên không biết , thanks:D

đồ của thái hòa là hoàn chỉnh rồi bạn wa cbgame.ìno kiếm sever5.0 của kingmax nữa là ổn:)>-

billy
01-05-10, 08:46 PM
server nào bạn, mình kiếm ko thấy, bạn chỉ kỹ hơn giùm mình , thanks ban trước

zonjkut3
01-05-10, 08:55 PM
ai có bãn hướng dẫn + sever hoàng chỉnh không cho mình xin , mình là lính mới nên không biết , thanks:D

pm yahoo boom1997 cài cho,nhớ down patch client+client+sever+my SQL 2000 là ok

billy
03-05-10, 12:04 PM
:Dthanks bạn đã làm dươc rồi :D

Big..Zero
04-05-10, 09:44 AM
:Dthanks bạn đã làm dươc rồi :D

ủa ông này xài server nào đấy trông ngon nhỉ cho xin nào dùng patch clien+clien+server nữa nhá:)

Blue..Star
04-05-10, 09:50 AM
anh bily cài thế nào chỉ em với

benbinbon
07-05-10, 09:55 AM
sau một thời gian mắc rất nhiều lỗi khi cài đặt và chơi, cuối cùng mình cũng tạm ổn rồi, xin chân thành cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ.
Hiện tại mình có một số điều chưa biết mong các bạn chỉ giúp với.
- Lấy ngựa bôn tiêu, siêu quang, phiên vũ ...ở đâu vậy, làm gì để có ngựa
- Đồ BK, HKMP lấy ở đâu, mún ép thì tìm nguyên liệu ở đâu.
- Làm sao có tiền xu, tiền đồng.....
Hiện mình đang sài sv jx no font
Vì mình không chơi online nên không biết nhiều, mong các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn

Big..Zero
07-05-10, 11:46 AM
sau một thời gian mắc rất nhiều lỗi khi cài đặt và chơi, cuối cùng mình cũng tạm ổn rồi, xin chân thành cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ.
Hiện tại mình có một số điều chưa biết mong các bạn chỉ giúp với.
- Lấy ngựa bôn tiêu, siêu quang, phiên vũ ...ở đâu vậy, làm gì để có ngựa
- Đồ BK, HKMP lấy ở đâu, mún ép thì tìm nguyên liệu ở đâu.
- Làm sao có tiền xu, tiền đồng.....
Hiện mình đang sài sv jx no font
Vì mình không chơi online nên không biết nhiều, mong các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn

Bạn vào server --->Scrip----> tìm file startup_remix.lua mở ra bằng notepad tìm tên admin đổi thành tên nhân vật của mình rồi chạy server vào game click vào phản tăng truyền nhân lấy đồ!
Thế thôi

badboy1410
09-05-10, 12:53 PM
Mình đang xài sever JX49, dơn path của bạn zề nhưng khj khởi động sever xong mở cái game_y.exe ra thì nó cứ tự động tắt, ai bjk fix lỗi này chỉ mình với !!!

Minh Phụng
09-05-10, 12:55 PM
Mình đang xài sever JX49, dơn path của bạn zề nhưng khj khởi động sever xong mở cái game_y.exe ra thì nó cứ tự động tắt, ai bjk fix lỗi này chỉ mình với !!!
chạy game.exe chứ ko phải game_y.exe,cái đó của VNG mà

074832170
12-05-10, 09:28 AM
nó báo server bị gián đoạn là sao anh

notfile
12-05-10, 09:31 AM
nó báo server bị gián đoạn là sao anh

bạn chụp hình gameserver.exe cho mọi người xem thì mới biết lỗi được
hoặc pm tui tui team cho
YM! skxnqllrdkn1cdglant_03300990

q12nvh
12-05-10, 07:41 PM
link galaxy die lau oy'..........link MF thi' part 4 die roi...a hoa oi up lai di.......:^o

aichangbiet
12-05-10, 07:58 PM
link galaxy die lau oy'..........link MF thi' part 4 die roi...a hoa oi up lai di.......:^o

link galaxy thì mình không biết
chứ link MF thì mình vừa down xong mà! ngon ơ.????

jx_private
12-05-10, 10:50 PM
hay lắm em hik sever này lắm anh hòa a`

q12nvh
16-05-10, 05:41 PM
thai hoa oi shere lai 1 cai sever No font di...........minh' kiem hoai ko thay:-ss

thaihoa91
16-05-10, 05:45 PM
thai hoa oi shere lai 1 cai sever No font di...........minh' kiem hoai ko thay:-ss

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

q12nvh
20-05-10, 10:41 AM
hòa ơi cái gamesever báo DBPlayerloading fail giúp

thaihoa91
20-05-10, 01:52 PM
**Nguyên nhân :

+ Khi máy chỉnh Languages là English (United State) mà cài Server có FONT

+ Khi máy chỉnh Languages là Chinese (PRC) mà cài Server No FONT

**Khắc phục :

+ Chỉnh Languages là English (United State) khi cài Server No FONT

+ Chỉnh Languages là Chinese (PRC) khi cài Server có FONT

q12nvh
21-05-10, 11:29 AM
"""""Công kích vật lý """""""
"""""Tán duơng như nguyệt NPC"""""""""""
:-B

thaihoa91
21-05-10, 03:01 PM
Bạn xài Server loại khác đi ! Lỗi Font !

q12nvh
21-05-10, 03:28 PM
Bạn còn cái sever nào shere cho mình nữa đi.. NO FONT nha... thanks\:D/

thaihoa91
21-05-10, 07:02 PM
2 Server đều như nhau chỉ khác nhau load dạng NO FONT và có FONT :

+ No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Có Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
22-05-10, 09:08 AM
Bạn còn cái sever nào shere cho mình nữa đi.. NO FONT nha... thanks\:D/

Sài 1 SV thôi nhiều SV quá rồi đến lúc lỗi tùm lum không biết ở đâu ra !!

[S]ocola[S]an
26-05-10, 06:31 PM
Hôm trước mình rảnh nên up patch client full by thaihoa91 lên megashare bạn nào thích thì lấy link này down:D
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fuimensuda
01-06-10, 09:02 PM
Hài download kiểu gì mà khi copy vô clien thì vào cái game.exe lại lỗi ko hiểu gì hết
[-X[-X

zonjkut3
01-06-10, 09:06 PM
Hài download kiểu gì mà khi copy vô clien thì vào cái game.exe lại lỗi ko hiểu gì hết
[-X[-X

cái tội chưa đồng bộ hóa sever đó,ko đọc kĩ gì cả

[S]ocola[S]an
01-06-10, 09:07 PM
[-X[-X

Đọc kỹ hưỡng dẫn trước khi sử dụng(Ghi nhớ câu nói này nhé)

fuimensuda
01-06-10, 09:13 PM
trời ko phải ý mình là lỗi cái khác cơ

[S]ocola[S]an
01-06-10, 09:49 PM
Hình bé quá tui ko thấy rõ:(post tấm nào to to lên

thaihoa91
01-06-10, 10:04 PM

Chưa đồng bộ hóa Server và Client !

Rất nhìu member đã ko đọc kỹ ! Dù mình đã cho Size chữ to + màu mè nhưng vẫn ko ai wan tâm đến phần 8 bước đồng bộ Server và Client !

Hậu wả cứ than là lỗi này nọ ! Nản member :-<

fuimensuda
01-06-10, 10:16 PM
Cái này nè

fuimensuda
01-06-10, 10:16 PM
có thể hướng dẫn bằng hình ảnh việc đồng bộ hóa server

[S]ocola[S]an
02-06-10, 06:31 AM
Chưa đồng bộ hóa client và server vào trang 1 xem cách đồng bộ hóa server đi

fuimensuda
02-06-10, 06:44 AM
rồi rồi làm được rồi ^^ quên ko đọc

[S]ocola[S]an
02-06-10, 07:12 AM
rồi rồi làm được rồi ^^ quên ko đọc
Nhớ kỹ 1 câu"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng":)):))

bobycom123
02-06-10, 10:03 AM
Xin các cao nhân chỉ. Sau khi đánh pass và tạo acc ở Ba lăng huyện thì nó ghi sever đang gián đoạn,xin đăng nhập lại.Em làm hoài không được .

[S]ocola[S]an
02-06-10, 10:08 AM
Xin các cao nhân chỉ. Sau khi đánh pass và tạo acc ở Ba lăng huyện thì nó ghi sever đang gián đoạn,xin đăng nhập lại.Em làm hoài không được .

Mời bạn down ebook của giangleloi tham khảo lỗi:D
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
02-06-10, 12:44 PM
1 SV có font mà chưa cài font hoặc ngược lại
2 gameserver.exe đã tắt
3 máy yếu >>>>>

q12nvh
03-06-10, 09:44 AM
Có ai rãnh kô nén cái Data của VNG lại còn <500MB dùm mình cái nha.cái Data của mình bị chép đè tùm lum rồi. Cái USB bị hỏng rồi:-< chưa có $$ mua cái #

[S]ocola[S]an
03-06-10, 09:59 AM
Có ai rãnh kô nén cái Data của VNG lại còn <500MB dùm mình cái nha.cái Data của mình bị chép đè tùm lum rồi. Cái USB bị hỏng rồi:-< chưa có $$ mua cái #
Thực ra chẳng có ai rảnh hết bạn ơi chém đại cái USB 8Gb mà xài:))

huyken99
06-06-10, 08:20 PM
Có ai rãnh quay phim hướng dẫn cái path đi :D

notfile
06-06-10, 08:57 PM
sao phải hướng dẫn hả bạn
down patch về chép đè vào Client của VinaGame
mở setting --> serverlist.ini chỉnh lại IP
ok ----

congaway
11-06-10, 03:11 AM
mình làm tới lúc chạy server nó chạy được tới bishop đánh ID với pass xong là nó treo luôn không chạy nữa ,có ai biết sữa không chỉ mình với

[S]ocola[S]an
11-06-10, 07:24 AM
Chỉnh lại ip bishop chưa bạn:(

notfile
11-06-10, 03:05 PM
mình làm tới lúc chạy server nó chạy được tới bishop đánh ID với pass xong là nó treo luôn không chạy nữa ,có ai biết sữa không chỉ mình với

Thứ nhất có thể chưa config trong file bishop.cfg Cách khắc phục mở Bishop.cfg config lại IP
Thứ Hai chưa set ram ảo hoặc máy của bạn quá yếu !!!
cách khắc phục Set ram ảo !!! ( tự tìm hướng dẫn )
máy quá yếu thì nên nâng cấp máy thôi !!

vjpkjssmjss
12-06-10, 04:30 PM
Ai giúp mình coi lỗi j đc không
mình không đăng nhập vô game đc

thaihoa91
12-06-10, 05:33 PM
Ai giúp mình coi lỗi j đc không
mình không đăng nhập vô game đc

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data :

+ Nếu tên là maps.pak thì đổi lại thành map.pak

+ Nếu tên là map.pak thì đổi lại thành maps.pak

changhemay
12-06-10, 07:16 PM
anh tháihoa ơi yahoo a là gì để em hỏi a tý

thaihoa91
12-06-10, 07:33 PM

jxvietnam
16-06-10, 01:51 PM
Nếu không chạy sv của Rezo và DNT thì có thể bỏ đi 1 số file pak trong data đc không hòa vd : Thienac01.pak,Thienac02.pak,....:)

thaihoa91
16-06-10, 02:05 PM
Nếu không chạy sv của Rezo và DNT thì có thể bỏ đi 1 số file pak trong data đc không hòa vd : Thienac01.pak,Thienac02.pak,....:)

Uhm` dc :D

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[S]ocola[S]an
16-06-10, 06:26 PM
Link megashare kia sắp die rồi thêm link này nè anh hòa:D

thaihoa91
16-06-10, 09:18 PM
Link megashare kia sắp die rồi thêm link này nè anh hòa:D

[S]ocola[S]an
16-06-10, 10:12 PM

Để em upload lên lại sr nghen :D:D:D

asweetlove
30-06-10, 10:14 AM
sao mình down server của JXserver v5.0 II do Rezo làm và patch của thaihoa về cài xong hết, chơi được, như lại ko thể tìm dc Chủ Tiền Trang để đổi xu vậy ?? :(

thaihoa91
30-06-10, 11:00 AM
sao mình down server của JXserver v5.0 II do Rezo làm và patch của thaihoa về cài xong hết, chơi được, như lại ko thể tìm dc Chủ Tiền Trang để đổi xu vậy ?? :(

Client làm gì liên quan tới Chủ Tiền Trang lấy xu ??? Cái đó thuộc về Server !

historyzz
02-07-10, 12:08 AM
Chỉ Giúp Mình Với ...
Mình dùng Server của alextuan,Client của Minh Đăng,cái bộ gì gì mà của Vượt Thời Gian CD của Huế chi đó ... chạy tốt rồi
Làm theo những bước của bạn đó patch lên
Tất cả đều chạy khá ngọt
-Tuy nhiên chỉ xuất hiện 1 thôn là ba lăng huyện khi tạo nhân vật
-Tạo nhân vật xong là bị đơ luôn không vào game được(trước khi patch vẫn chạy được tốt )
-Nhân vật tạo trước khi patch vẫn vào đựoc nhưng ở mà đâu là ở yên đó không có quái npc ...
-Bây giờ tạo nhân vật nó đơ ở chữ phong hỏa liên thành không vào game được...
[-Trước khi patch vẫn đầy đủ map.
Bạn Giúp Mình Với,Đang lấy lòng ông anh vợ :(ổng nghiền 3 cái này mà bị vợ cấm chơi onl nên phải cài offline cho ổng chơi :( tự nhiên ti toe nói có patch mới patch cho ổng chừ ổng không có chơi ổng đòi xé xác mình ...
:D

thaihoa91
02-07-10, 02:06 PM
Chỉ Giúp Mình Với ...
Mình dùng Server của alextuan,Client của Minh Đăng,cái bộ gì gì mà của Vượt Thời Gian CD của Huế chi đó ... chạy tốt rồi
Tất cả đều chạy khá ngọt
-Tạo nhân vật xong là bị đơ luôn không vào game được(trước khi patch vẫn chạy được tốt )
-Nhân vật tạo trước khi patch vẫn vào đựoc nhưng ở mà đâu là ở yên đó không có quái npc ...
Bạn Giúp Mình Với,Đang lấy lòng ông anh vợ :(ổng nghiền 3 cái này mà bị vợ cấm chơi onl nên phải cài offline cho ổng chơi :( tự nhiên ti toe nói có patch mới patch cho ổng chừ ổng không có chơi ổng đòi xé xác mình ...

Lỗi đó đơn giản ! Cách fix :

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data -->

+ Nếu thấy file nào tên maps.pak thì đổi tên thành map.pak

+ Nếu thấy file nào tên map.pak thì đổi tên thành maps.pak

Thử 1 trong 2 trường hợp trên nhất định sẽ có 1 trường hợp fix dc thành công !

notfile
02-07-10, 02:11 PM
Chỉ Giúp Mình Với ...
Tất cả đều chạy khá ngọt

SV quá cũ rồi bạn ah ^^
hiên nay trên 4 rum share nhiều SV mới mà tốt đó lại ít lỗi đơn giản !!!
bạn thử xem

phamngochai2
06-07-10, 07:22 AM
ah , ban thái hòa ơi, sao minh đown patch client của bạn zja nhét vào cái thư mục game VLTK cua mình mà khi dang nhap thì các chức năng như pk, hành trang cay hien thi máu vẫn hiển thị nhưng vẫn dính hình phong hỏa liên thành là sao zay bạn? không thể thấy được nhân vật. nếu ấn f4 hay f3 thì nó vẫn xuất hiện nhưng khi tat di thì nó vẫn ở đấy. nó bị dính cái hình đó. goy mình down client VNG về past cái patch của bạn vào thì lại xuất hiện lỗi don't sent game.exe. thật khó hiểu , mong bạn Thái Hòa giúp giùm mình( nếu như phải đăng hình lên thì thật khó cho mình vì mình ở nhà chơi off, trong tay mình hiện giờ 0 hề có 1 ÚB nào cả)!
Cám ơn!

thaihoa91
06-07-10, 07:56 AM
ah , ban thái hòa ơi, sao minh đown patch client của bạn zja nhét vào cái thư mục game VLTK cua mình mà khi dang nhap thì các chức năng như pk, hành trang cay hien thi máu vẫn hiển thị nhưng vẫn dính hình phong hỏa liên thành là sao zay bạn? không thể thấy được nhân vật. nếu ấn f4 hay f3 thì nó vẫn xuất hiện nhưng khi tat di thì nó vẫn ở đấy. nó bị dính cái hình đó. goy mình down client VNG về past cái patch của bạn vào thì lại xuất hiện lỗi don't sent game.exe. thật khó hiểu , mong bạn Thái Hòa giúp giùm mình( nếu như phải đăng hình lên thì thật khó cho mình vì mình ở nhà chơi off, trong tay mình hiện giờ 0 hề có 1 ÚB nào cả)!
Cám ơn!

Lỗi nhỏ thui, bạn fix như sau :

+ Vào thư mục game VLTK của bạn --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak

Vậy là OK rùi ! Chạy Server và vào game test xem :D

phamngochai2
06-07-10, 09:48 AM
uhm, de mình về test thử xem sao.

Cám ơn

phamngochai2
07-07-10, 12:19 PM
ah bạn Hòa nè. mình có down cai demo của bạn zja mà không bik làm gi với nó, bạn có thể chỉ cho mình biết nên làm j voi nó không?