PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt SV KKAH

Minh Phụng
02-12-09, 05:00 PM
Xin chào các bạn hôm nay mình sẽ hướng dẫn cài đặt SV KKAH full hoàn chỉnh sau khi mày mò suốt mấy ngày trời
Đầu tiên bạn cần link down load

Server 1.9609 Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client 1.950 Link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Laucher 1.9609 Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
BDE 2000 Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu tiên bạn cần cài DBC 2000 trước cách cài thì dễ thôi ấn next next rồi kết thúc
Tiếp theo bạn vào Control Panel-> BDE Administrator -> New ->OK->đánh vào “HeroDB”->sau đó ấn vào dấu “…” ở chỗ phần “Path” chọn đường dẫn tới thư mục “DB” của server sau khi giải nén SV xong và ấn chuột phải->Aplly .Ah nhớ phải cài card mạng ảo nhá

Xong phần DB rồi nhé,tiếp theo là config server
Danh sách những file cần config là
1. …\mirserver\Dbserver\dbsrc.ini
2. …\mirserver\logingate\Config.ini
3. …\mirserver\loginsrv\logsrc.ini
4. …\mirserver\LogServer\logdata.ini
5. …\mirserver\rungate\config.ini
6. …\mirserver\selgate\config.ini
7. …\mirserver\mir200\!setup.txt

File đầu tiên …\mirserver\Dbserver\dbsrc.ini
Thật ra SV này đã được config IP 127.0.0.1 sẵn vì thế chúng ta chỉ việc sửa mỗi tên server từ chữ hoa và chữ thường và sửa lại đường dẫn thư mục thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File tiếp theo tương tự như thế
File tiếp theo
File số 4

Các file còn lại

Sau khi đã config xong bạn copy cái laucher 1.9609 đó vào thư mục client là xong,bây giờ chỉ cần chạy nữa là xong
Bạn chạy tất cả các file trong 7 thư mục trên theo đúng thứ tự như thế(nhớ là chạy file WolServer.exe cuối cùng nha)
Đây là hình ảnh sau khi server khởi động xong
Nếu bạn muốn lập acc thì bật cái loginsrv lên click như hình
Sau đó chọn ???(N) và đánh vào 3 ô đầu tiên là “tên TK”,”pass” và “xác nhập pass” sau đó ấn ???(O) là xong
Bây giờ bắt đầu vào client chạy file chữ tàu mà mình copy từ laucher vào client đó đánh y chang như hình sau đó ấn nút trên cùng để vào game

Đây là màn hình đăng nhập,nhớ đánh mật khẩu = bàn phím ảo nha
Còn đây là trong khi chơi game
THANKS mình phát các bạn ơi
Mà nhân tiện cho mình hỏi có ai còn client 1.9609 của anh hexpor thì share cho mình với nha

Mr.Rezo™
02-12-09, 06:07 PM
Mê game này lâu rồi :D trước có chơi bản Online của Hexpor :D cảm ơn Phung330 nhé :D

P/s : Ông bạn có rảnh cho tớ xin cái Y!H :D

kakalot123456
02-12-09, 06:39 PM
=; đói quá đi ăn cơm mà nó cũng sủa cho bằng được

Masterking0211
02-12-09, 06:57 PM
Ai cho xin vài pic demo của game này với :D nghe có vẻ hấp dẫn quá :D

zake100
02-12-09, 07:08 PM
dã việt hóa được phần nào chưa chủ topic

zake100
03-12-09, 12:06 AM
client sao không down được nhỉ

Minh Phụng
03-12-09, 06:41 AM
bản việt hóa thì anh hexpor có hiện tại VN mình còn mấy người có à mà chẳng ai share,mình hiện đang cài lineage II nên cũng lười tìm cái client anh hexpor wá có gì lên ragezone box woool xin anh hexpor thử đi

thientruongdx
04-12-09, 08:01 AM
Hiện tại server kkah này đã cũ quá rồi. Ngay kkah online của hexpor cũng đã update lên bản mới nhất rồi (v1.978) thế nên làm gì còn client việt hóa cũ nữa

Minh Phụng
13-12-09, 08:07 AM
vậy anh up cái link KKAH online của hexpor đi

wermanhme1990
19-12-09, 11:26 AM
hướng dẫn em cài đăt với anh ơi em không biết cài kkah như thế nào cả

huntersun
19-12-09, 12:48 PM
Không có bản tiếng việt thì chơi cũng chả hiểu gì. Ít ra tiếng anh còn đỡ :(

wermanhme1990
19-12-09, 01:38 PM
D:\mirserver\Mir200\Envir\Robot_def\..\QuestDiary\ Ô¶³Ì¹ÜÀí\YCFSXX.txt
12/19/2009 1:36:32 PM file not found => D:\mirserver\Mir200\Envir\Robot_def\..\QuestDiary\ Ô¶³Ì¹ÜÀí\YCFSXX.txt

em bị lỗi này là lỗi gì vây
chỉ em cách khắc phục voi
em vào chơi mà ko có con quái nào là sao

Minh Phụng
24-12-09, 06:39 AM
pót hình lên coi thử bạn ơi chứ nhìn vậy sao mà biết

cuongnc2001
27-12-09, 01:49 PM
Hướng dẫn mình down cái thèn wool với,hem down được mấy pác ơi!

Minh Phụng
31-12-09, 03:57 PM
bạn nhìn vào cuối bài pót của mình đó nó có nút thanks với hình bàn tay đó ^^!

sangpronhat
09-01-10, 01:14 PM
Đọc từ đầu chí cuối thấy topic thì hay mà spam thì nhìu chả pít mod sao không dẹp loạn nữa làm dơ 1 topic hay thật là uỗng quá !!
Hướng dẫn rất hay tuyệt thx * 100 nhưng chỉ nhấn dc 1 cái thui ah` ke ke
!!!!

teamview
17-05-10, 12:46 AM
Mê game này lắm :( nhưng mà không biết có bản Việt Hóa không :(( chứ gà như em làm sao việt hóa được để đửa lên onl đây :((
Ai việt hóa được 50% không :(

teamview
17-05-10, 12:53 AM
không download được client rồi :( up cho mình cái link khác đi ban :((

Alvin
15-07-10, 06:37 PM
vào game sao không thấy con wa'i nào để đánh hết vậy ^^

dapcau
26-01-11, 03:16 PM
ko download dc bản client chán ghê bản mới hơn 2gb bọn tq lâu quá