PDA

View Full Version : Server Gracia Final Epilogue Live (Emu)!!!!!!

hansik
01-12-09, 02:39 PM
Mình mới tìm được cái server này và đã cài thành công, ai muốn test thì la lên nhé ^ ^. Server này hầu như bạn ko cần cài thêm bất cứ thứ gì ngoại trừ cái Client Gracia Epilogue hehehe!! mọi thứ đều tự động cài hết. Mình tìm dc trên Ragezone nhưng ko có pacth, mới kiếm dc cái pacth và config. nói chung thì bạn chỉ cần chạy chứ hầu như ko cần cài. Nếu ai muốn test thì down cái Client Gracia Epilogue trước đi nhé, mình sẽ úp cái server, pacth và hướng dẫn 1 số thứ sau.

Và đây là vài hình ảnh mang tính tham khảo hehehe!!! Mình chưa test hết, mới có 1 đêm mà

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pet mới, đồ mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Down đây
Server

patch System

Down về giải nén cái server ra và chạy theo hướng dẫn trong Folder Server theo thứ tự:
- 1 Start
- 2 Shortcut to L2Server
- 3 Shortcut to L2AuthD

Ah!! mấy cái shortcut này mình chọn đường dẫn là ổ C nên nếu mọi người để server nằm ổ khác thì còn config lại đường dẫn nha. còn ko thì chạy chính nó trong folder trùng tên của server.

Thấy có người gặp vấn đề về chạy server nên mình post hình lên luôn. khi chạy xong hoàn chỉnh thì nó sẽ như thế này.

và trong Mycomputer sẽ hiện thêm 1 ổ ảo nữa.

Mở file Host của Win và Copy 4 dòng bên dưới vào nha. File này nằm ở đâu chắc mọi người đều biết rồi.
-----------------------------------------
127.0.0.1 L2testauthd.lineage2.com
127.0.0.1 L2authd.lineage2.com
127.0.0.1 nProtect.lineage2.com
127.0.0.1 update.lineage2.com
-----------------------------------------
Copy cái patch system vào client và chạy file L2.exe trong đó rồi vào chơi. Server tự tạo acc nên trong màn hình đăng nhập mọi người đặt tên và pass tùy thích. Nhưng nhớ là đừng quên nó nha. ^ ^

Ở đây mình chỉ config IP của file l2.ini nên các bạn khỏi mất công config nữa. Giải nén cái patch có thể 1 số chương trình antivirus sẽ báo nhưng ko sao. đó chỉ là file L2edit nên mọi người đừng lo nha.

Mình đã config tất cả các Acc là admin nên khi chơi mọi người dùng lệnh "//admin" vào rồi ngâm cứu tiếp nha. mình ko có thời gian test hết, mọi người thông cảm nha. mình post lên cũng chỉ để mọi người cùng chơi và thảo luận.

Nếu ko thích tất cả các acc là admin thì bạn vào (folder server->L2server->config->main) tìm file option mở nó lên bằng Notepad sửa dòng:

EverybodyHasAdminRights = True (Sửa True thành False)

Chúc mọi người chơi vui vẻ.>:D< Mình test trên Win7 nên chắc các Win còn lại ko sao. ^ ^.

huntersun
01-12-09, 03:27 PM
Cái này để đi dạo chơi thôi chứ đâu có đánh đc đâu :|

vitvn
01-12-09, 04:27 PM
Emu vẫn chơi bình thường thôi mình chơi bản Gravia Final portable bên LineAge2SaiGon chay ngon phết quái ,quest đầy đủ không phải chỉ để đi dạo đâu.GM, công thành nói chung là chơi tốt .

Masterking0211
01-12-09, 04:31 PM
Emu vẫn chơi bình thường thôi mình chơi bản Gravia Final portable bên LineAge2SaiGon chay ngon phết quái ,quest đầy đủ không phải chỉ để đi dạo đâu.GM, công thành nói chung là chơi tốt .

bạn có thì post lên cho a e đi

vitvn
01-12-09, 05:57 PM
bạn có thì post lên cho a e đi

Mình đang chơi server này đây mọi người vào đăng kí và down về dùng rất tiện đó gọn mà chơi rất hay.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Với lại admin bên đó trả lời rất nhiệt tình có gì không hiểu bạn có thể hỏi luôn.Chúc thành công.

Masterking0211
01-12-09, 06:16 PM
cám ơn bạn rất nhiều :D

hansik
01-12-09, 06:35 PM
Cái này để đi dạo chơi thôi chứ đâu có đánh đc đâu :|

Nhìn kỹ cái hình đi bạn. Ko đánh dc sao tui lụm được đồ?? đọc kỹ trước khi post nha.

Còn nếu chưa đủ thì đây.

vitvn
01-12-09, 06:50 PM
Up nhanh đi bạn nha mình đang muốn thử server mới

tieuvoton
01-12-09, 08:49 PM
bạn có link client ko ;;) cho mình xin:>:>:>

Se7eN747
01-12-09, 08:56 PM
cái bản này dùng client gì vậy

Mr.Rezo™
01-12-09, 09:38 PM
Server + Client + Patch ngon như thế này mà là Emulator sao :| có khi đây là hàng Offical cũng nên ^:)^

hansik
01-12-09, 11:00 PM
Client Gracia Epilogue. Mình đã update trong topic Download Center ngoài Box rồi. Mọi người qua đó Down về nha.

zenymax
02-12-09, 10:37 AM
bạn ơi cho hỏi khúc vào option của game có chỉnh cái j ko??
sao lúc mình vào game đó nhân vật cứ quay mặt lên nóc nhà và xoay deu xoay deu lam nhuc dau wa đi.
con chuột mình xài rất là tốt

vip_pro9002
03-12-09, 01:50 PM
đã test ok lắm nhưng có một lỗi là cái sys mess nó cứ hiện mí cái thông báo nhìn rất khó chịu mà tìm quài chẳng bít edit ở đâu nữa hix ~X(

SjTempo9x
03-12-09, 02:27 PM
bác ơi chưa có update offline cho hellbound->GE final ah?
tui dùng cái update lên G 1st được ko?
có cái client hellbound rùi ngại down lại quá^^
thanks

hansik
03-12-09, 08:05 PM
bác ơi chưa có update offline cho hellbound->GE final ah?
tui dùng cái update lên G 1st được ko?
có cái client hellbound rùi ngại down lại quá^^
thanks

mình đã up link down patch update offline trong Topic Download Center rồi mà. bạn có bản Hellbound thì tải patch up lên Gracia P1 rồi từ P1 -> P2. Từ đó phóng lên Gracia Final dc mà. Chịu khó down theo thứ tự nha. muốn lên tới đâu thì cứ xem theo thứ tự như thế nào rồi tải về update thôi.

vip_pro9002
03-12-09, 09:52 PM
có ai bít bỏ mí cái sys mess lúc mới đăng nhập vào games hok chỉ mình với hic

huntersun
03-12-09, 10:02 PM
Chưa thử chơi ntn, download về để thêm vào thư viện của mình 1 game server vậy ;))

vitvn
05-12-09, 03:59 PM
Bản này mình dùng client Gracia Final vẫn chơi bình thường đỡ mất công down client Gracia Final Epilogue Live

Se7eN747
05-12-09, 08:07 PM
chơi lineage 2 chỉ nản cái down client thôi chứ còn lại thì bình thường :D

howie_ddt
06-12-09, 09:07 AM
mod ơi, mình chạy sv thành công rùi, nhưng khi ip 127.0.0.1: 9014 ko kết nối được port (ko vào game đc)
sau đó mình đổi lại port 7777 thì nó ok. Nhưng khi đăng nhập vào game mình thấy sv seightbazt down 99999. Ko hiểu tại sao nữa
Mình ko post dc hình lên forum, nên đành gửi tin nhắn cho mod, mà ko thấy mod trả lời j hết

vip_pro9002
06-12-09, 05:51 PM
mod ơi, mình chạy sv thành công rùi, nhưng khi ip 127.0.0.1: 9014 ko kết nối được port (ko vào game đc)
sau đó mình đổi lại port 7777 thì nó ok. Nhưng khi đăng nhập vào game mình thấy sv seightbazt down 99999. Ko hiểu tại sao nữa
Mình ko post dc hình lên forum, nên đành gửi tin nhắn cho mod, mà ko thấy mod trả lời j hết
nếu như vào games mà báo down thì do games server ko hoạt động bạn thử ktra lại xem

hansik
08-12-09, 09:48 AM

Sorry vì mình chậm trễ. Tại dạo này hơi bận ấy mà. Bạn đưa cái hình khi bạn log vào game luôn cho mình xem đi. để mình biết là do client hay do server. khi cài bạn đã config gì chưa hay là khi không vào game dc thì bạn mới config, bạn dang sử dụng Client nào? khi tải về có update gì ko? và copy system vào trước hay sau khi update. bạn post thêm cái hình khi log vào game để dễ nhận thấy hơn. ^^

hansik
08-12-09, 11:03 AM
có ai bít bỏ mí cái sys mess lúc mới đăng nhập vào games hok chỉ mình với hic

Đây nè!! Nếu bạn ko muốn hiện mấy tin nhắn đó thì vào đây:

C:\Server Gracia final\L2Server\config\main

Tìm file custom mở nó lên, tìm dòng như trong hình, sửa True thành False. nếu muốn bật trở lại thì sửa thành True. Còn nếu muốn hiện message theo ý mình thì ở dòng Welcom to Gracia bạn có thể thay thế theo ý bạn muốn. (Chữ Welcom to Gracia đó là do mình sửa lại, trong file bạn thì sẽ là dòng chữ khác)

Tìm file options mở nó lên, tìm dòng như trong hình, sửa True thành False. nếu muốn bật trở lại thì sửa thành True

vip_pro9002
08-12-09, 11:26 AM
thanks mod nhìu lắm, hình như bản này bị lỗi boss thì phải con anthras với valakas ko đánh đc cứ chạm vô nó là bị return về làng ....

Aries_DHP
08-12-09, 10:01 PM
Yep, em cũng test thử mấy con boss C4 trở đi, tới chỗ mà chả thấy con nào cả! :((

nqt9002
08-12-09, 11:24 PM
Yep, em cũng test thử mấy con boss C4 trở đi, tới chỗ mà chả thấy con nào cả! :((

boss thì gọi ra là có thôi nhưng có mí con ko đánh đc ....

hainhipro
14-12-09, 07:10 AM
mình đang dùng bản kamael nhưng khi vào game dc một lúc thi bị văng ra
]
ai bít cách chỉ dùm với dc ko

Zell Dinch
15-12-09, 01:30 AM
Server + Client + Patch ngon như thế này mà là Emulator sao :| có khi đây là hàng Offical cũng nên ^:)^

L2j chính tông =)). Server của L2emu nó xài mấy cái của L2official (1 nhóm develop l2j theo các option như bản gốc) nên nhìn nó thế thôi. Nói chung là features ko đầy đủ, vẫn đang phát triển. Để nhìn và nghịch thì đc chứ chạy server online thì chưa stable đâu

Edited: confirmed là đây là server Gracia Final chứ ko phải Epilogue. Ko hiểu chủ topic ghi Gracia Final mà còn Epilogue là sao >_<

hainhipro
23-12-09, 07:01 AM
đã tét ,boss thiếu nhiều lắm pak ơi , oánh con rồng đất cũng ko dc nữa

dvthanhtam
05-01-10, 04:45 PM
quá nhiều lỗi hoặc khuyết điểm khiến game mất hay :
nổi bật là hệ thống change class cho GM không được
hệ thống so sánh cấp độ nhân vật với quái là 10 chứ không phải 5 nữa
lệnh spawn bằng ID rất khó cho người chơi amatuer
bug cũng còn nhiều , hay lọt xuống hố , đi lên không được :D .

onelove252
26-01-10, 09:54 PM
Làm sao de bỏ mấy cái chữ ở trên tên con nhân vật của mình có ai biết ko ( TiTan hoặc Invisible )