PDA

View Full Version : Bảng excel tra mã ID theo Ngũ hành để kich đồ

cuncon82
21-11-09, 09:54 AM
Híc.
Ngồi ở cty hem có việc gì làm. Nên tui tạo 1 file Excel để tính ngũ hành.
Việc này sẽ giúp đỡ tốn nhiều thời gian để nghĩ xem cái đao thì nDetailType: bằng bao nhiêu, hệ của quần áo là như thế nào khi dùng thanh đao hệ Kim.
Số thứ tự của nDetailType của song đao ngũ độc là 5 và nParticularType là 190 vậy thì số thứ tự của nó trong meleeres.txt là bao nhiêu.~X(
Đau đầu#:-s

Pác nào cần thì down load tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không cần phải nhấn thanks đâu >:P[-X

thaihoa91
21-11-09, 09:58 AM
1 ý tưởng cũng hay dành cho ai mún add item sẽ đỡ vất vã !

thanh10101991
21-11-09, 11:24 AM
thái hòa ơy cho mìk ? cái là làm sao chỷk đc cái hìk bảo vật thế thank trc nha;;)

thaihoa91
21-11-09, 04:44 PM
thái hòa ơy cho mìk ? cái là làm sao chỷk đc cái hìk bảo vật thế thank trc nha;;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Čħīċķėň
22-11-09, 02:10 PM
ủa mà làm cách nào để xài nó đây. Nếu mở = exel thì chỉ đc read only thôi ko sài đc,
mấy anh xài = cách nào chỉ em dzoi

thaihoa91
22-11-09, 02:14 PM
ủa mà làm cách nào để xài nó đây. Nếu mở = exel thì chỉ đc read only thôi ko sài đc,
mấy anh xài = cách nào chỉ em dzoi

Cái này tra thui ! Giống như bạn đang làm bài tập Anh Văn nhưng có 1 từ bạn ko bít thì bạn dùng Từ điển để dịch cho hiểu nghĩa ! Trong trường hợp này cái Excel này là cái Từ điển trong ví dụ trên !

Čħīċķėň
22-11-09, 09:41 PM
cứ như lúc đầu :D . Mới mở lên là vậy nà
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
gõ vai phím thi bị dậy

Čħīċķėň
22-11-09, 09:43 PM
ặc up lộn mới mở là dzay nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
23-11-09, 06:27 AM
ặc up lộn mới mở là dzay nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn thử mở 1 chương trình Excel new rùi mới open cái file này thử xem !

cuncon82
23-11-09, 07:37 AM
Cái lỗi này là do Macro Security của Excel bạn để chế độ high ấy mà.
Bạn mở file đó lên->Chọn Tools->Macr0->Security->Chọn Medium->Save->Thoát excel và vào lại là chạy được thôi.
Have Fun

Čħīċķėň
23-11-09, 11:43 AM
Thaks
Phần 1 thì sài đc còn phần 2 thì gõ vai phím lại bị tình trạng cũ :-??..............

cuncon82
23-11-09, 12:02 PM
Hì hì.
Bạn chỉ nhấn nút cancel thui.
Vì mình làm trên excel 2003 mà.
nó đòi update ^_^. Kệ nó đi

Čħīċķėň
23-11-09, 05:36 PM
anh cuncon82 ơi !!!
anh có cài password của protect ko ????

cuncon82
24-11-09, 08:01 AM
pass protect: doathon
hic hic :"> nhưng bạn mở đc protect sheet liệu có mở ra nổi sheet mình ẩn đi không? =D>

Čħīċķėň
24-11-09, 11:06 AM
thaks nhiu nha.. Nếu ai bị tình trạng giống như mình thì làm như từ đầu topic đến giờ:

Cái lỗi này là do Macro Security của Excel bạn để chế độ high ấy mà.
Bạn mở file đó lên->Chọn Tools->Macr0->Security->Chọn Medium->Save->Thoát excel và vào lại là chạy được thôi.
Have Fun

xong rồi mở file đó lên vào Tools->Protection->Protection Sheet->đánh password vào : doathon