PDA

View Full Version : Chạy vài sever cho cũng 1 PC

kjmbialon
20-11-09, 02:23 PM
Em kô bít các pro bít chưa nhưng em vân nói ra rằng anh em ta có thể chiến 5-6 sever trên cùng 1 PC hì hì dễ thui mà cần clien phù hợp, tùy sever có thể phù hợp có thể 2-3 sever phù hợp 1 clien ^-^ ví dụ Độc bá và xuân thu xài chung 1 clien vẫn ok(clien gồm path clien full+path độc bá) hay cái sever JX 5.0II và JX49 của bác DNT cùng xài chung 1 clien cũng ok. Chỉ cần bạn lấy toàn bộ sever bạn đang chơi xóa 3 mục Map setting+scrip^_^sao đó chép 3 mục đó của sever mới vào 1 thư mục # vậy bạn tha hồ test sever mới và nghịc sever cũ %-(%-((%)(%)(%)

[Lady]Pro-Bi
20-11-09, 02:31 PM
không chạy đựoc cùng lúc 2 sever trên trên cùng 1 pc đâu ! đơn giản là đố bạn chạy được game sever thứ 2 :D còn nếu ý bạn nói chạy từng sever 1 thì thoải mái :)

kjmbialon
20-11-09, 03:06 PM
kô ý em bảo là chạy 2 sever với kỉu 2 sim 1 sóng đó hì hì có nghĩa là tiện cho các bạn test sever trên cùng 1 PC À chị lynh có mở sever cho anh em chơi kô hồi trước vân thích cái vipjx chơi cùi nhưng ái bang cùi kill đc Thúy yên ^_^(đc cái bổng +9)

My.Ami.Pro
20-11-09, 03:15 PM
kô ý em bảo là chạy 2 sever với kỉu 2 sim 1 sóng đó hì hì có nghĩa là tiện cho các bạn test sever trên cùng 1 PC À chị lynh có mở sever cho anh em chơi kô hồi trước vân thích cái vipjx chơi cùi nhưng ái bang cùi kill đc Thúy yên ^_^(đc cái bổng +9)

Lady hâm rồi. không nhớ gì đâu

Mr.Rezo™
20-11-09, 03:28 PM
Em kô bít các pro bít chưa nhưng em vân nói ra rằng anh em ta có thể chiến 5-6 sever trên cùng 1 PC hì hì dễ thui mà cần clien phù hợp, tùy sever có thể phù hợp có thể 2-3 sever phù hợp 1 clien ^-^ ví dụ Độc bá và xuân thu xài chung 1 clien vẫn ok(clien gồm path clien full+path độc bá) hay cái sever JX 5.0II và JX49 của bác DNT cùng xài chung 1 clien cũng ok. Chỉ cần bạn lấy toàn bộ sever bạn đang chơi xóa 3 mục Map setting+scrip^_^sao đó chép 3 mục đó của sever mới vào 1 thư mục # vậy bạn tha hồ test sever mới và nghịc sever cũ %-(%-((%)(%)(%)

Ý của chú là bật 2 Server JX cùng 1 máy chứ gì :| thôi kiếm 1 con VPS mà chạy ... 1 con chạy Server chính [ PC gốc ] 1 con chạy Server khác [ trên VPS ] hoặc nếu máy chú mạnh thì cài máy ảo chạy 1 server ở máy ảo còn 1 server ở PC gốc cũng được :D
P/s : Tốt nhất chỉ chạy 1 Server chính develop lên chứ chạy 2 Server nản lắm ^:)^

daicaxommuoi1
20-11-09, 05:12 PM
có thể cài 2 sever trên 1 máy không vd sever mu với vltk =D>

buonchanqua
20-11-09, 05:25 PM
có thể cài 2 sever trên 1 máy không vd sever mu với vltk =D>
lần trước nói chuyện với thaihoa qua yahoo nghe thaihoa nói mu và vtk cài chung rất có thể bị lỗi , nên mình cũng chưa dám đụng đến trong máy mình chỉ cài cabal và vltk (cabal chạy máy ảo):-??

sangpronhat
20-11-09, 06:01 PM
Ông làm sao máy có 2 ip đi rùi tính đến việc chạy 2 sv :D hem phải phiên bản khác là code sv cũng khác đâu :-@

buonchanqua
20-11-09, 06:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chắc xem chữ kí của sangpronhat ^_^ xong mới viết bài này ấy mà
Bàn tay ta làm nên tất cả
Có sức người khỏi code cũng thành game.

sangpronhat
20-11-09, 06:09 PM
Noái cho dzui miệng chứ khỏi code thì lấy game đánh bài có sẳn trong máy mà chơi =))

Mr.Rezo™
20-11-09, 06:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hài thật :| chúng ta đưa ra 2 giả thiết nhé ...
1 . Chạy 2 Server Võ lâm có 2 phương án ...
+ Máy chủ có cấu hình mạnh .
+ Cài máy ảo hoặc kiếm VPS .
2 . Chạy 2 Server khác nhau [ lấy ví dụ nếu chạy JX và MU ]
+ Máy chủ cấu hình mạnh .
+ IP máy chủ tạm thời là : 192.168.1.2
+ Config server bình thường như hướng dẫn .
+ Run Server JX và Mu
=> giả thiết trên dành cho máy có cấu hình cực khủng bố :|
+ Máy chủ cấu hình khủng ... cài thêm máy ảo ... PC chính để chạy 1 Server và Server còn lại chạy trên máy ảo .

cauam.tapiu
21-11-09, 08:49 PM
máy khủng thôi :\ chấp j đại da bọc xuơng :))

ngotiendat
22-11-09, 08:35 PM
làm con xeon E5504 + 16gb Ram ddr2 thì chục cái 1 lúc nhé =))