PDA

View Full Version : Cách cài sever 3.9 chạy 100% ! không rành vẫn làm được

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 05:49 PM
TRONG BÀI CỦA mAGICZ VA SOHIEN07 HƯỚNG DẪN RẤTCHI TIẾT CÁCH CÀI VÀ THIẾT LẬP ĐỂ SEVER 3.9 CHẠY ĐƯỢC!NHƯNG MÌNH BIẾT ĐA SỐ ANH EM CÀI ĐỀU VƯỚN Ở CHỖ TẠO DATBASE VÀ RESTORE DATABASE TRONG SQL :-|!Ở ĐÂY MÌNH SẼ HƯỚNG DẪN ANH EM CÁCH TẠO DATABASE VÀ RESTORE DATABASE CỤ THỂ LUÔN!

1/ĐẦU TIÊN ANH EM CÀI SQL NHU SOHIEN07 VÀ MAGICZ ĐÃ SHARE TRONG TOPIC,giải nén sql->Sql sever2000 components->intall database sever->next 3 lần>chọn create a neu instance ò SQL server...->next 2 lần->yes->chọn server and client tool->next->chỗ instance đánh tên bạn vào->next->chọn typical->next->chọn use the same account for each server....,ở ô dưới chọn use the local system account->next->mixed mode,chọn blank password->next đến khi finish
lưu ý trong quá trình cài đặt có thể bạn gặp lỗi nhu sau:(........Pending File.......)
cách giải quyết đây
(bạn vào start->run gõ regedit->nhấn Ctrl F sẽ hiện ra khung search bạn điền vào:PendingFileRenameOperations->next ->xóa file PendingRenameOperations nhé,tiếp tục nhấn Ctrl F ->PendingFileRenameOperations xóa tiếp file pending vừa search được!ok vậy là cài SQL ngon lành:>

cài xong bạn nào program->microsoft sql sever ->service manager nhấn nút play để chạy sql nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
qnwammzmqmn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sever 3.9
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ đầu tiên bạn tao thu mục tên Hkservertrong o C(C,D,E đều được nhưng ở đây mình để ở ổ đĩa C:\Hkserver),bạn giai? nén rxjh3.9 vào thư muc Hkserver nhé,lúc này trong thư mục Hkserver sẽ có những file sau:rxjhserver,loginserver,Datbase,patch,ban tạo thêm folder có tên là Data nhé(lúc này thư mục C:\Hkserver sẽ có 5 tập tin là rxjhserver,loginsever,Datbase,patch,data :>
lưu ý rằng file data vừa tạo sẽ là nơi lưu database tạo trong SQL.

3/database rxjhaccount

bây giờ tạo database trong SQl nà:mình hướng dẫn với rxjhaccount nhé,rxjhserver...... làm tương tự là ok
vào Start->program->microsoft sql sever->enterprise manager
chọn Datbase->nhấp chuột phải chọn new database
thẻ general,chỗ name điền rxjhaccount.Tới thẻ datafile :bên trái là filerxjh_Data,bên phải chọn đường dẫn như sau đường dẫn mặc định là ( C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\rxjhaccount_Data.MDF ) ta gõ đường dẫn mới là C:\Hkserver\data\rxjhaccount_Data.MDF
ở thẻ transaction log:bên trái la rxjhaccount_Log,bên phải gõ đường dẫn là: C:\Hkserver\data\rxjhaccount_Log.LDF
ok vậy là xong database tên rxjhaccount

4/database rxjhgame:
database nhấp phải chọn new database,thẻ general chỗ name điền là rxjhgame,thẻ datafile :bên trái là rxjhgame_Data,bên phải đường dẫn măc định là ( C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\rxjhgame_Data.MDF ) bạn gõ đường dẫn mới là :
C:\Server\data\rxjhgame_Data.MDF
tới thẻ transaction log:
bên trái là : rxjhgame_Log
bên phải đường dẫn măc đinh là ( C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\data\rxjhgame_Log.LDF )
bạn sửa lại là C:\Server\data\rxjhgame_Log.LDF
ok vậy là xong database rxjhgame :D
cái khác làm tương tự như vậy nhá
5/bây giờ tới restore database :D
chọn vào rxjhaccount nhấp chuột phải đến All task->restore database
thẻ general chọn From device->Add ->chọn đường dẫn là C:\Server\Database\rxjhaccount
ok 2 lần
không được ok lần thứ 3 đâu nhé,chọn tiếp thẻ options, đánh dấu chọn vào ô Force restore over existing database rồi ok nhé không được đụng chạm gì đến đường dẫn nhé :D
file rxjhserver và rxjhgame làm tương tự
chỉ thay tên ở đường dẫn thôi.VÍ DỤ: C:\Server\Database\rxjhgame
C:\Server\Database\rxjhserver
nhấn ok 2 lần rồi qua thẻ options chọn force restore over existing database ,rồi nhấn ok không đụng tới đường dấn.làm tương tự vậy nhé

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 05:58 PM
thiết lập các file config trong loginserver và rxjhserver như sohien07 và magicz đã share nhé,cài font china xong restart máy,netframework 2.0,loopback adapter,copy file patch trong rxjh3.9 rồi paste vào client (TỐT NHẤT CLIENT HOMEVIET)rồi mở laucher HKGH lên là vào game,tao. acc trong rxjhaccount chon table chọn TBL_ACCOUNT nhấp chuôt phải chon open table->return all row.TẠO ACC RỒI VÔ GAME

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:04 PM
quên 1 điều :bạn click vào security trong bảng dưới database ,security ->login ->sa ->diền pasword là 123456,hoàn thành :D

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:07 PM
chạy file login sever va rxjh server,chạy service manager trươc khi mở laucher HKGH nhe'

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:09 PM
chúc các bạn chơi hiệp khách vui vẻ!thank đã đọc

Mr.Tear
18-11-09, 08:50 PM
Spam lúc 5 bài [-X

Ko được tui cắt ch..m đấy (~~)

trunghieuct
18-11-09, 10:30 PM
ThanhVip ông làm gì mà Spam một hơi 5 bài vậy, cái này có tut rồi mà. tập trung vào nghiên cứu hk off đi, cùng nhau tìm cách dev.

Mylove_Forever
30-11-09, 07:31 PM
Dù sao cũng giành cho newbie, thanks. Ai cài hiệp khách off lâu rùi thì khỏi đọc cái này

trunghieuct
30-11-09, 10:41 PM
các bạn không nên post bài lung tung tránh làm loảng bài viết, nếu muốn post thì vào cùng chủ đề mà post để newbie đở rối và dể tìm bài hơn.

k44a2end
29-12-09, 09:17 PM
dài dòng wa tui chua cài bao giơ nên hơi khó hiểu nhưng vẫn thank hjhjhj

k44a2end
30-12-09, 07:26 PM
bạn ơi sao mình không restore database dc hả bạn

dkljon02
30-12-09, 08:07 PM
bạn ơi sao mình không restore database dc hả bạn
bạn phải đỗi lại đường dẫn vào: vd D:\hkoffline\database\rxjh...... lúc tạo các datbase. Sau đó bạn restore database theo đường dẫn trên, khi rétore nhớ wa bên thẻ Options đánh vào ô Force Restore Over...............
Vào đây mà dow về xem, làm đúng theo hd cũa a sohien thì sẽ đc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocvip1821993
09-02-10, 04:55 PM
cho hoi download cai pate cua cline ở đâu zay chj voi ban có link thì gửi với nhá cảm ơn nhiều

dkljon02
09-02-10, 06:37 PM
cho hoi download cai pate cua cline ở đâu zay chj voi ban có link thì gửi với nhá cảm ơn nhiều
bạn dow sever 3.9 extract ra là có pacth.

thienfind
20-05-10, 06:43 PM
Cho hỏi sever 3.9 << Có Cần cài font China Không ????

waveblue
01-08-10, 05:22 PM
RxjhServer.exe báo lỗi Net FarmWork ... có cách nào fix ko ?? đã cài Net 2.0 3.0 và 3.5

mayhaboi
03-08-10, 08:05 PM
bạn biết chạy trên nền online được không ???.

ducthanh2603
14-10-10, 10:36 PM
em còn chưa cài đươc sql nè.dù sao cũng thankkkkkkkk

legend1250
23-06-11, 12:44 PM
Đây có phải là cách tạo sv onl cho mọi người vào chơi ko :D

pikhjn
25-06-11, 04:33 PM
Đây có phải là cách tạo sv onl cho mọi người vào chơi ko :D
Có bạn :) có 2 cách.
1 là chạy = Hamachi ( hơi lag)
2 là chạy = Online :)

legend1250
26-06-11, 12:34 PM
Có bạn :) có 2 cách.
1 là chạy = Hamachi ( hơi lag)
2 là chạy = Online :)

Tks nhìu :)
30char.....................

legend1250
26-06-11, 01:50 PM
sao dow SQL 2000 về giải nén chạy setup toàn bị lỗi. Thử 2 cái sp3 + 1 cái sp4 mà vẫn vậy :(
Hình đây:

ACE nào cao tay vào giúp với:D Tks mọi ng` đã đọc :)

pikhjn
26-06-11, 02:36 PM
Update windows len ban _ _!
P/s: sory dien dan loi Unikey :|

legend1250
27-06-11, 04:15 PM
Update windows len ban _ _!
P/s: sory dien dan loi Unikey :|

X_X sài win lậu X_X
Hết cách gòy hả bạn :-ss

pikhjn
02-07-11, 10:20 AM
Win lậu hay win gì cũng có thể update mà :| mà hinh như mình cũng xài win lậu nè :)

pawnreexKeype
02-07-11, 02:30 PM
Just now read the topic. great work. Mars Venus Coaching (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

legend1250
02-07-11, 06:09 PM
Win lậu hay win gì cũng có thể update mà :| mà hinh như mình cũng xài win lậu nè :)
:( Mình cài ko đc
Dow từ Microsoft về đó :(

pikhjn
06-07-11, 06:41 AM
ặc ặc nãy giờ nói win ảo à :| vứt shop đi ra tiệm mua cái đĩa 7k về cài lại là ok

legend1250
07-07-11, 09:50 AM
ặc ặc nãy giờ nói win ảo à :| vứt shop đi ra tiệm mua cái đĩa 7k về cài lại là ok
Tks trước nhé, giúp đỡ tận tình tốt bụng ghê :)

pikhjn
07-07-11, 02:27 PM
trước mình cũng giống bạn lần đầu đi mua đĩa win sợ lắm ^^!
giờ hết rồi :)).
Bạn chạy ra tiệm hỏi có bán đĩa windows XP 2 hoặc 3 gì đó
khuyên bạn nên xài 2 ;) vì nó đỡ lag hơn :D

havnat01
18-08-12, 09:02 PM
Ai có hướng dẫn restore của SQL 2008 R2 không? Chủ Topic hướng dẫn kỹ nhưng hình như khác bản SQL :-s

pikhjn
19-08-12, 12:54 AM
chưa xài thử chưa bik :)
đã thử seach Gồ chưa bạn ?

bualolu
09-09-12, 06:26 AM
hướng dẫn chi tiết đầy đủ đi bạn mình nhập ip là bao nhiều mình k hiểu làm bạn hướng dẫn bằng ảnh đi ai làm thỳ chi mình với k pik làm