PDA

View Full Version : Nơi giải quyết thăc mắc về game hiệp khách mình giúp chô

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 03:17 PM
Anh em có thắc mắc gì vê hk off vào đây post câu hỏi mình sẽ giải quyết!thân:)

hieuhien1
18-11-09, 04:51 PM
em đang sài sv của anh Magiczvn, nhưng chỉ chơi trên 1 máy, có có cách nào giúp em chơi được mạng lan ko!!! em chân thành cảm ơn!!!

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:13 PM
anh đã test mạng lan 10 máy chạy tốt!em chỉ cần config ip ảo và các client va file sever khớp nhau la giải quyết được vấn đề!em phai? nói cụ thể là chơi bao nhiêu máy anh sẽ giúp

hieuhien1
18-11-09, 06:41 PM
em config hết rồi, ip: 192.168.1.1
nhưng vẫn ko chơi đc, vì file trong foder Infback đã đc anh Magiczvn mã hóa nên chỉ chơi trên 1 máy.
anh config file trong foder InfBack chưa, em đã giải mã đc nhưng config về 192.168.1.1 giống file .ini login và flie .ini rxjhserver, nhưng vẫn ko chơi mạng lan đc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:59 PM
ừ để anh xem cho!chờ anh thử xong sẽ trả lời nhe'

hieuhien1
18-11-09, 07:01 PM
ok, em sẽ đợi, anh thanhIT cố lên!!!

anh thanhIT co' the cho em xin flie anh config choi dc nhieu may ko anh (SV+patch)

sohien07
19-11-09, 01:06 PM
ok, em sẽ đợi, anh thanhIT cố lên!!!

anh thanhIT co' the cho em xin flie anh config choi dc nhieu may ko anh (SV+patch)
Em vào topic của magicz. Cậu ấy mới up cái tool tạo file .dat để chơi LAN đó. Chúc em thành công!

hieuhien1
20-11-09, 08:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhờ anh thanhIT và anh magiczvn và anh Sohien07 giúp dùm em, em ko biết cách nào để mặc được như hình, huhu
chiếc giầy này yêu cầu vo cong buoc 3, vo cong nay em phải học ở đâu, help me!!!

sohien07
21-11-09, 09:23 AM
Anh đoán có lẽ đó là cái yêu cầu điểm PK giống HKGH online. Vì ngày xưa anh mới chơi lên được lv 9x :D. Em thử tăng điểm PK của em trong database lên xem!

hieuhien1
21-11-09, 02:46 PM
điểm PK nào ở phần nào trong database anh chỉ cụ thể dùm, thank!!!

Sang_pro
21-11-09, 05:24 PM

Nhờ anh thanhIT và anh magiczvn và anh Sohien07 giúp dùm em, em ko biết cách nào để mặc được như hình, huhu
chiếc giầy này yêu cầu vo cong buoc 3, vo cong nay em phải học ở đâu, help me!!!

Cái đó là đồ bá Vương nên lv 120 mới cầm được. Mà bạn chơi sv gì mà có đồ tc 6 thế ?

mr23120
22-11-09, 04:36 AM
mình cũng gặp cái như thế 8-} không xài được thứ đó. còn như bạn gì vừa bảo là cấp 120 mới đeo được thì hem phai rồi tui chỉnh trong database cua SQL lên lv 151 vẫn hem đeo được :-??. ai biết chỉ dùm

anhphuoc.tk
22-11-09, 08:03 AM
Cho em hoi tai sao am edit cònig trong sever rui ma no cung cha? chiun chay la sao vay mong anh em đang gop nha minh chi chay moi dc cai login thui

trunghieuct
22-11-09, 05:43 PM
lổi như thế nào thì post ảnh lên forum, sẻ đưa ra cách khắc phục tốt nhất. bạn post ảnh lên forum đi. thường do edit lại ip trong cònig server chưa đúng mới xảy ra lỗi này.

tdrung
22-11-09, 06:07 PM
mình lúc đầu xũng bị cái lỗi ko mặc được mấy đồ "võ công cấp 3" hay "cấp 5", sau đó mình ra chỉnh thử LV lên 254(max luôn) giờ thì đã mặc được rồi :| các bạn yên tâm, lv lên cao thì chỉ có cái điểm khí công lên nhiều thôi, còn lại các chỉ số khác tăng lên ko đáng kể, nên cứ tăng LV lên mà mặc đồ cho đẹp :D cái thú của tui khi choi HK off 3.9 này là đi săn đồ thôi :x

tdrung
22-11-09, 06:10 PM
mà các bác xem lại thử xem, em tạo thử nhân vật nữ, đăng nhập vào là nó báo lỗi, hay bản này ko chơi được nhân vật nữ?? nếu vậy thì tiếc lắm :( với lại còn thêm lỗi này nữa, ở LV 100 có 1 số char có áo cấp 100, 110 và áo yêu cầu võ công bước 5, nhưng có 1 số char lại k có (đao chẳng hạn) :( các bác cố gắng fix dùm cho anh em nhờ :D thanks

tdrung
22-11-09, 06:52 PM
mình thấy cái server 4.1 của bác MT hồi trước có cái rxjhtool hay lắm, mình thử xài bên này nhưng nó cứ báo lỗi :( bác nào có hứng thú nghiên cứu cái này thì share cho mình với nha. thanks :)

trunghieuct
22-11-09, 08:40 PM
cái server 4.1 của bác MT hồi trước có cái rxjhtool hay. server này hay là ở chổ nào, chức năng gì, bạn nói rỏ và up link share cho anh em test đi nào. nếu nó ổn thì chuyển qua v4.1

blablukura
23-11-09, 06:54 PM
cho em hỏi bây h máy em windows 7 em nghe nói sql 2k ko chạy đc ( em vừa cài thì cài đc mà chưa test chạy) có bản 2008 cài đc, có thể cho em chính xác bản 2008 cần xài ko ??? em down nhiều linkquá mà ko có cái nào setup để ra cái SQL sever cả, toàn update rồi upgrade gì gì ko à

letsmile
23-11-09, 07:14 PM
mình cài SQL server 2000 để cài HKGH offline nhưng khi chạy gần xong nó lại báo lỗi "Seup failed to configure the server. Refer to the server erro logs and C:\WINDOWS\sqlstp.log for more infomation" dù đã thử xóa file SQL và format máy nhưng khi cài nó vẫn báo lỗi.Các bạn giúp mình với

Sang_pro
23-11-09, 08:33 PM
mình cũng gặp cái như thế 8-} không xài được thứ đó. còn như bạn gì vừa bảo là cấp 120 mới đeo được thì hem phai rồi tui chỉnh trong database cua SQL lên lv 151 vẫn hem đeo được :-??. ai biết chỉ dùm

LV 120 Cầm được mà, mình chơi cềm vẫn thậm chí cả set đó nữa:

trunghieuct
23-11-09, 10:14 PM
có ai bị lỗi char ninja không? client nào full vậy.

thanhIT[H-V-T]
01-12-09, 11:31 AM
window 7? cài window xp sp2 đi bạn

dkljon02
01-12-09, 12:27 PM
nói chung hình như hk of thì tuong thích XP hơn

trunghieuct
01-12-09, 03:51 PM
tương thích hay không thì là do bạn config thôi mà, chỉ có những hệ điều hành cấp thấp mới không tương thích thôi còn các hệ điều hành sau này điều tương thích cả mà. dùng win xp để giống với mọi người dể test thôi.

hieuhien1
04-12-09, 08:09 AM
chủ topic ơi, em vẫn ko mặc được đồ (có để võ công bước ...), ai giúp với!!!!, em đang chơi char đao lv 116 !!! huhu :)) ::::::::::::::))

trunghieuct
04-12-09, 09:04 AM
hieuhien1 ông không mặt được đồ gì? ông có thể thể pm trực tiếp cho tui nếu tôi giúp được sẻ giúp cho. và post ảnh để mọi người hình dung ra được.

sohien07
04-12-09, 09:24 AM
chủ topic ơi, em vẫn ko mặc được đồ (có để võ công bước ...), ai giúp với!!!!, em đang chơi char đao lv 116 !!! huhu :)) ::::::::::::::))
Đồ thì có 2 điểm.
1. em xem lv của em đã đủ chưa?
2. Võ công bước mấy mà món đồ đó yêu cầu. Chỉ như vậy thôi ;). Nếu em đã đủ điểm để có chỉ số võ công bước mà món đồ yêu cầu, thì chắc chắn sẽ ok

trunghieuct
04-12-09, 09:46 AM
bạn thử edit point trong csdl full thì sẻ mặc được thôi. thử đi rồi pm lại

qweasdzxc231
16-12-09, 03:45 PM
chi mình hỏi là sao mình dùng sv của Magiz mình bấm vào nv thăng cấp hay nv gì cũng chẳng đc ngay cả nv chính tuyến cũng vậy nó cứ đứng yên chẳng hiên ra gì cho mình hỏi là bị lỗi gì vậy

qweasdzxc231
16-12-09, 05:21 PM
với lại cho mình hỏi có tool nào add lv của nv hk vậy??

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 07:59 PM
Anh em chỉ giáo em 1 điều: làm sao có thể di chuyển wa map mới chẳng hạn như là: Huyền Băng Cung, Phục Ma Động, Tứ Tương Huyền Môn,.... mà e nghe nói là di chuyển = SQL. Với lại fix lổi pet có thể cho nó lên lv và có kill ^^! Mong trunghieudt, sohien07, Magic và anh em trong forum giúp 8->

sohien07
18-12-09, 08:13 PM
chi mình hỏi là sao mình dùng sv của Magiz mình bấm vào nv thăng cấp hay nv gì cũng chẳng đc ngay cả nv chính tuyến cũng vậy nó cứ đứng yên chẳng hiên ra gì cho mình hỏi là bị lỗi gì vậy
Câu hỏi này đã có ở nhiều chỗ rồi. Bạn đọc lại cho kỹ. Đừng lặp lại câu hoỉ nữa nha!

với lại cho mình hỏi có tool nào add lv của nv hk vậy??
Hok có tool add lv đâu bạn ah :D. Vô SQL chỉnh thôi!

Anh em chỉ giáo em 1 điều: làm sao có thể di chuyển wa map mới chẳng hạn như là: Huyền Băng Cung, Phục Ma Động, Tứ Tương Huyền Môn,.... mà e nghe nói là di chuyển = SQL. Với lại fix lổi pet có thể cho nó lên lv và có kill ^^! Mong trunghieudt, sohien07, Magic và anh em trong forum giúp 8->
Các MAP đó thì hiện tại mình vẫn chưa thử :D. Nếu bạn biết Map đó có ID là gì, và bạn đã từng chơi ở server nào đó có map đó. bạn nhớ sang bên đấy. ghi lại tọa độ bạn đứng nhé. Rồi mình sẽ chỉ bạn các di chuyển = SQL. Các lỗi khác muốn fix ko phải 1 sớm 1 chiều. Bởi trình độ mình còn gà quá. Mong mọi ng cùng chung sức có lẽ tốt hơn!o:-)

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 08:44 PM
mình đang chơi sv 3.9 cua Magicz còn tên map voi ID thì: ngày mai tớ cho biết

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 08:45 PM
cho tớ xin YH đi hay add YH cua tớ nói chuyện cho dễ:

LilKanG
18-12-09, 10:01 PM

sohien07
18-12-09, 10:12 PM
có 2 cách để tạo tk.
1. em vào sql. chọn database rxjhaccount. chọn table TBL_account rồi tạo acc mới
2. dùng tool của magic đã share

ĐaiKaChuot™
19-12-09, 01:56 PM
nếu mình chơi clien việt thì có gi hem mấy ban

ĐaiKaChuot™
20-12-09, 03:56 PM
em muon chỉnh lại tọa độ của NPC. Tớ có vô TBL_NPC chỉnh nhưng vừa thóat TBL_NPC thì nó hiện ra báo lỗi:-B:-B.Mong các pác chỉ dẫn ạ

sohien07
21-12-09, 08:57 AM
em muon chỉnh lại tọa độ của NPC. Tớ có vô TBL_NPC chỉnh nhưng vừa thóat TBL_NPC thì nó hiện ra báo lỗi:-B:-B.Mong các pác chỉ dẫn ạ
em chỉnh ntn và bị báo lỗi ra sao? chụp hình lên anh coi nào

ĐaiKaChuot™
21-12-09, 10:18 AM
chiều mình sẽ up ảnh. Hiền cho mình sin YH đi đc ko để dễ nói chuyện [-O<:">

ĐaiKaChuot™
21-12-09, 02:09 PM
Đây là thông số vi trí của Vĩ Đại Bảo
Và thay đổi vị trí

Thoát ra là như thế này

Magiczvn
21-12-09, 02:14 PM
Hem thấy tấm hình nào hết bạn ơi !!!

ĐaiKaChuot™
21-12-09, 02:22 PM
sửa
ket quả

sohien07
21-12-09, 04:09 PM
vẫn chả thấy gì :D.................

.::AnhTu::.
22-12-09, 12:25 AM
làm sao để mặc đc đồ VH nhỉ? nó yêu cầu điểm pk mà mình chả có ai mà đánh nên chỉ có 100 điểm

satthutd2
23-12-09, 04:40 PM
sao tui cài sv 3.9 bị lỗi (0xc000007b) là sao máy tui có net2 rồi

cuongnc2001
26-12-09, 08:19 PM
pác nào có bộ cài hoàn chỉnh cả server và client hem zạ? Cho mình xin link down nha,cám ơn mấy pác trước!

|Rick|
26-12-09, 11:47 PM
Có ! Trên trời rơi xuống cho ông đó :)

k44a2end
29-12-09, 09:08 PM
pro nao chỉ cho tui 1 ban HKGH hoan chinh gom clien+pacht+ server dc khong thanh nha

.::AnhTu::.
29-12-09, 09:11 PM
có bản 3.9 của magiczvn đấy xài khá lành đấy bạn

k44a2end
30-12-09, 07:22 PM
ai xửa cho em lỗi này với em ko res dc may cai dasbase huhuhu help me

Quỷ Cung
31-12-09, 08:34 AM
ai xửa cho em lỗi này với em ko res dc may cai dasbase huhuhu help me

Bạn kiểm tra lại xem đường dẫn của các file .MDF xem hoặc đánh dấu vào mục Force restore over existing database trong Option chưa :-??

1. New Database + Restore:
Tạo một thư mục tên DB vào thư mục HkServer.
Nhấn phải chuột vào Databases chọn New Database...
Tab General: gõ "rxjhaccount" vào ô Name
Tab Data Files: bấm vào nút "..." và chọn thư mục DB (D:\HkServer\DB)
Tab Transaction Log: bấm vào nút "..." và chọn thư mục DB (D:\HkServer\DB)
Rồi OK
Tiếp tục làm với các file còn lại trong Database nhưng chỉ khác ở phần Name thôi (VD: file rxjhgame thì ghi vào ô Name là "rxjhgame", và các file khác cũng như thế, tùy phiên bản bạn sử dụng mà có nhìu hay ít file thì cũng phải làm như thế)
Restore: Nhấn phải chuột vào database rxjhaccount --> All Task --> Restore Database...
- Restore: chọn From Device
- Bấm vào Select Devices... --> Add...
- Files Name: bấm vào nút "..." và chọn B (D:\HkServer\Database\rxjhaccount), bấm OK 2 lần
- Chọn Tab Option đánh dấu vào mục Force restore over existing database và xem hai đường dẫn bên dưới có đúng ko, nếu ko đúng thì sửa lại thành D:\HkServer\DB\rxjhaccount_Data và D:\HkServer\DB\rxjhaccount_Log rồi mới nhấn Ok
Làm tương tự các các Database còn lại

2. Attach Database:
Nhấn phải chuột vào Databases --> All Task --> Attach Database..., nhấn vào nút "..." chọn file rxjhaccount_Data.MDF (D:\HkServer\DB) rồi OK
Tiếp tục Attach với các file có đuôi là .MDF VD: rxjhgame_Data.MDF,... (tùy phiên bản bạn đang sử dụng mà có nhìu hay ít file .MDF)

hackercong
02-02-10, 04:19 PM
có ai biết đeo tên để bắn cung cho nhân vật ko?,mình đeo cung vào rồi,mua tên để bắn cung mà ko mua dc

lieuphongtinh
07-02-10, 07:53 AM
Chạy client báo don't sent, xin hỏi vì sao ah

elnio
07-02-10, 09:33 AM
Cho hoi sv 3.9 của Magic sau khi thăng chức lần 4 trở lên thì khí công vẫn chỉ có 5 cái vậy? mình nhớ là sau khi thăng chức lần 4 sẽ có thêm vài cái khí công mới mà

WindBlaster
07-02-10, 03:45 PM
Anh Cho em hỏi khi chạy cái RXJHSEVER nó hiện thông báo là:
THE TRANSPORT-LEVEL HAS OCCURRED....rùi j j đó nữa đo.
Mà Đổi tên Magic thành tên máy có phải là tên Sever đang chạy kô?

elnio
07-02-10, 05:18 PM
ừ, đổi tên thành server đang chạy hoặc là IP

WindBlaster
07-02-10, 06:35 PM
Doj ten thanh ten sever thj dc nhung dang nhap no hjen caj bang dang ket noj len ruj do lun!Con doj ten thanh ip thj no hjen loj "a transport-level erorr has occured when receiving results from sever.(provice)..Ai gjup em cai.A ma mjnh co can phaj attack database nua ko the?

elnio
07-02-10, 11:36 PM
bạn cài net 2.0 và font Asia chưa vậy? mạng ảo nữa

07894561230
15-03-10, 06:32 PM
Mấy anh trên đều dùng được cả thế mấy anh có thể cho em bản đầy đủ không
Như Client, Sever, web... những thứ để chạy HK ý :D
Forum có nhìu box hướng dẫn với client khác nhau quá, nhìn mà choáng

RyoJack
20-03-10, 05:47 PM
Xài SQL 2k, server 3.9, Client 4.0, Patch trong server có sẵn. Chơi off không cần web, nếu muốn web thì tự viết 1 trang web asp rồi kết nối với database là xong. Hết phim

kjsslv
22-03-10, 09:28 AM
hix chán quá không up được hình spam phát cho đủ 10 bài

kjsslv
22-03-10, 09:29 AM
Spam thêm bài nữa cho đủ 10 bài này !

royal
16-04-10, 03:03 PM
good good thank rất nhiều 30 charrrrrrr

Maximum
05-09-10, 01:38 PM
Cho em hỏi tại sao em Export cai' TBL_DROP trong DB : rxjhgame ra roi` edit lai xong em Import zo cha.y GS thi` no' bao' loi~ Net Frame 2.0 ma'y em da cài đầy đủ rồi . với lại cho em hỏi add đồ vào shop = SQL thì có cái có OP có cái ko là sao mấy bro chỉ dùm tk nhiều