PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài Đặt Server 3.9 HKGH Client 17game.com

sohien07
14-11-09, 10:10 PM
Do có rất nhiều bạn vẫn chưa cài đặt được bản HKGH Offline để có thể chơi game dc. Vì lòng đàm mê game này mà thôi. Bởi game HKGHK VN Đã đóng cửa cách đây rất lâu rồi.
Mình cũng là 1 người rất đam mê game HKGH này. Từ khi HKGH đóng cửa, đó là sự đáng tiếc cho các game thủ VN.
Nay các bạn đã có thể tạo cho mình 1 server game Offline để có thể chơi thỏa thích rồi.
Hơn nữa. Khi mới bắt đầu tìm hiểu làm server Offline mình cũng rất khó khăn. Bởi hầu hết các hướng dẫn. Các link tải đều đã bị xóa hết.
Đó là điều vô cùng đáng tiếc.
Nào các bạn hãy download về và thử cài đặt theo hướng dẫn nhé :D

Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fqnwammzmqmn)

----------------------------------------------
Bài này mình hướng dẫn các bạn sử dụng Server. patch do bạn Magicz đã share ở topic này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client các bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download bản mới nhất về

Hướng dẫn bởi KenShin - Mixvn.biz

tdrung
14-11-09, 11:47 PM
mình tính reg thêm vài acc nữa để thanks nhưng chắc không cần nhỉ ^^ thanks bồ tèo nhiều lắm. mình nghĩ là do Windows 7 ko chạy được sql server 2000 (vì thằng bạn mình có nói hồi trước nó học sql mà cài sql 2k trên Win7 ko được, phải nghiên cứu sql 2k5 :D). à quên nữa, cái file HD-Yulgang V.I.T bạn up lên mình đã có rồi, mình cũng làm theo cái đó rồi, nhưng có 1 đoạn ở chỗ hướng dẫn restore database của MT ko rõ nên mình phải tự mò, do vậy mới ko biết cách làm cuảminhf đúng hay sai :) thanks for share

tdrung
15-11-09, 06:00 AM
mình làm được rồi, thanx nhiều nhiều lắm :)) lần trước mình cũng làm đúng rồi nhưng tại cái windows 7 ko chạy được sql 2000, thanks thêm lần nữa nè :D

hieuhien1
15-11-09, 09:32 AM
cho em xin vài cái pic đi anh và thông tin server nữa nha! thank for share!!!

Mr.Cendy
15-11-09, 11:42 AM
anh ơi.. anh up cho em cai patch client để vào game dc hem. cái patch của em sao cứ bị lỗi thiếu file ko ah T__T.thanks anh nhiều nha

dragonknight19
15-11-09, 03:41 PM
Server này dùng client gì vậy bạn?

sohien07
15-11-09, 08:43 PM
Cái patch Và Server thì các bạn sử dụng của bạn Magicz đã share nhé.
Bản đó là bản server 3.9 ở bên ragezone. Mình đã test, nó chỉ có 1 vài lỗi thôi.
Các bạn xem lại bài của magicz để down bản server và patch đó nhé.
Client thì sử dụng Client mới nhất của 17game.com

Mr.Cendy
16-11-09, 12:23 AM
Cái patch Và Server thì các bạn sử dụng của bạn Magicz đã share nhé.
Bản đó là bản server 3.9 ở bên ragezone. Mình đã test, nó chỉ có 1 vài lỗi thôi.
Các bạn xem lại bài của magicz để down bản server và patch đó nhé.
Client thì sử dụng Client mới nhất của 17game.com

em down cái đó mới bi. lỗi cái patch nè.anh up cái server+ cai patch Client cho em dc ko.cám ơn anh trước.

hieuhien1
16-11-09, 08:28 AM
Do có rất nhiều bạn vẫn chưa cài đặt được bản HKGH Offline để có thể chơi game dc. Vì lòng đàm mê game này mà thôi. Bởi game HKGHK VN Đã đóng cửa cách đây rất lâu rồi.
Mình cũng là 1 người rất đam mê game HKGH này. Từ khi HKGH đóng cửa, đó là sự đáng tiếc cho các game thủ VN.
Nay các bạn đã có thể tạo cho mình 1 server game Offline để có thể chơi thỏa thích rồi.
Hơn nữa. Khi mới bắt đầu tìm hiểu làm server Offline mình cũng rất khó khăn. Bởi hầu hết các hướng dẫn. Các link tải đều đã bị xóa hết.
Đó là điều vô cùng đáng tiếc.
Nào các bạn hãy download về và thử cài đặt theo hướng dẫn nhé :D

Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fqnwammzmqmn)

Còn đây là hướng dẫn cài đặt và cách tạo database 1 cách chi tiết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fmdymyonm2mi)

----------------------------------------------
Bài này mình hướng dẫn các bạn sử dụng Server. patch do bạn Magicz đã share ở topic này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client các bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download bản mới nhất về

Hướng dẫn bởi KenShin - Mixvn.biz
anh ơi, em muốn chơi 2 máy với nhau, nhưng mà em chép client qua máy 2 thì ko kết nối đc máy chủ, anh giúp em với
anh cho em xin yh nha!!!

kyokey
16-11-09, 10:37 AM
mình cài được ùi! thank bạn!
mà sao cái sv của mình không add ngọc được!chán quá(xài client và patch của bạn magic ùi đó nha)

hieuhien1
16-11-09, 10:47 AM
tôi ọp ngọc bình thường nè, ko bị dis, có điều là chơi 2 máy thì ko dc, pro nào giúp với, thank 30char

kyokey
16-11-09, 10:51 AM
hix.tui add ngọc nhấn Xác nhận mỏi cả tay ma nó cứ đơ ra!không thấy thay đổi gì!ại bị vây hok?

hieuhien1
16-11-09, 10:55 AM
em chép client qua máy 2 thì ko kết nối đc, nó hiện lỗi như vậy nè
làm ơn giúp dùm em

hieuhien1
16-11-09, 11:18 AM
tui ọp ngọc bt nè

hieuhien1
16-11-09, 02:20 PM
ko ai giúp em sao !!! chủ top ơi giúp em với :((

kyokey
16-11-09, 05:58 PM
thử cả buổi chiều ùi.Chịu thui!cài đi cài lại client ui vẩn vậy!ức chế quá!

tdrung
17-11-09, 04:04 AM
Mình là đứa hay gặp rắc rối với HK off nhất, giờ mình chạy ngon lành rùi :) nên chắc có nhiều lỗi các bạn gặp phải thì mình cũng đã từng bị :D mình có thể giúp được ;)
Để cài được RXJH 3.9 theo bài của Magicz thì các bạn nên down file hướng dẫn = video của bác sohien (mình đội ơn bác í lắm lắm đó :D + bác magicz nữa) và phải đảm bảo là làm đúng y chang những gì trong Video :) nếu các bạn bảo đảm làm đúng hoàn toàn, mình cũng sẽ đảm bảo server ảo sẽ chạy ngon lành :D (nhớ xem hết đoạn video luôn nha, đừng bỏ sót). À quên, thêm nữa, phải đảm bảo là các bạn sẽ chơi HK off trên Win XP nha (trường hợp điển hình là mình, cài đặt hoàn toàn đúng nhưng làm trên Win Vista và Windows 7 ---> SQL 2000 ko chạy được - Vista và Windows 7 giờ chỉ có SQL 2005 với 2008 là chạy được thôi ---> server ko chạy được ---> bó tay, phải phân vùng thêm Win XP, giờ ngon lành :D)
Còn về phần Client, mình down cái Client của bác magicz đưa link, nhưng chạy k được, mình cũng hơi búi ^^, sau đó mình down Client 30000 (của bác magicz là 31006) ở link này: ftp://222.161.120.165/ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), down thêm cái patch 30000-31006, vậy là up lên được 31006 như của bác magicz :), sau đó patch thêm 1 lần nữa = file Patch của bác magicz (copy các file và folder trong file Patch của bác magicz rồi paste vào thư mục cài đặt Client 31006 nha - overwrite ;) ) ---> giờ ngon lành :D
Mình nghĩ lỗi các bạn ko đập ngọc được là do Client :) nếu bạn nào cài Client 31006 của bac magicz thì thử cài Client theo kiểu của mình xem :D
Đó là kinh nghiệm cài HK off của mình. Thanks for reading ;)

tdrung
17-11-09, 04:12 AM
bạn nào có thắc mắc gì cứ hỏi, nếu biết mình sẽ trả lời :D

hieuhien1
17-11-09, 06:36 AM
bạn nào có thắc mắc gì cứ hỏi, nếu biết mình sẽ trả lời :D
anh có thể giải mã file trong foder InfBack của Magiczvn ko, để em có thể chơi lan đc, nếu đc em thank anh liền!!![-O<

sohien07
17-11-09, 08:41 AM
anh có thể giải mã file trong foder InfBack của Magiczvn ko, để em có thể chơi lan đc, nếu đc em thank anh liền!!![-O<
Của bạn đây

hieuhien1
17-11-09, 09:21 AM
em gà lắm ko biết xài ct giải mã anh chỉ dùm em nha thank!!!

sohien07
17-11-09, 09:44 AM
giải nén ra. Chương trình có 2 nút 1 là mã hóa 2 là giải mã. Ô text trên mà code mã hóa. Nếu muốn giải mã thì bỏ code bị mã hóa lên trên. sau đó nhấn nút <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Còn muốn mã hóa thì bỏ code chưa mã hóa xuống dưới rồi nhấn nút ngược lại.
Sau đó cop past vào trong file .DAT

trunghieuct
17-11-09, 09:48 AM
Ngọc thì op bình thường mà, nhưng hệ thống điểm exp để lên cấp không phù hợp ai có cái nào phù hợp share lên để include vào csdl.

sohien07
17-11-09, 09:51 AM
Ngọc thì op bình thường mà, nhưng hệ thống điểm exp để lên cấp không phù hợp ai có cái nào phù hợp share lên để include vào csdl.
Em chỉnh lại trong file config của thư mục rxjhserver

trunghieuct
17-11-09, 10:01 AM
Trong thư mục của rxjhserver là phần trăm tăng exp mà. ý của em muốn nói là mức exp lên lv kìa, đủ bao nhiểu điểm exp thì lên 1 cấp đó. chỉnh trong csdl mà.

sohien07
17-11-09, 12:17 PM
Trong thư mục của rxjhserver là phần trăm tăng exp mà. ý của em muốn nói là mức exp lên lv kìa, đủ bao nhiểu điểm exp thì lên 1 cấp đó. chỉnh trong csdl mà.
Uh đúng thế. Em vào trong CSDL rxjhgame
Anh ko nhớ rõ table là gì
hình như là _exp hay sao ý. Nó có đó vì anh mới vô coi hôm qua :D

hieuhien1
17-11-09, 06:32 PM
Của bạn đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fy3nj42zyhmy)
thank anh rất nhiều, em giải mã đc rồi, vui quá nên thank anh liền, em chưa test chơi mạng lan, nếu nhưng thành công em thank anh phát nữa8->8->

hieuhien1
17-11-09, 06:53 PM
em config file trong foder Infback thành ip server, nhưng khi chạy thì ko kết nối đc với SV, help me
file trong foder chưa config:

sohien07 chi dum em phai config cho nao: ip cua em la: 192.168.1.1

sohien07
17-11-09, 06:53 PM
thank anh rất nhiều, em giải mã đc rồi, vui quá nên thank anh liền, em chưa test chơi mạng lan, nếu nhưng thành công em thank anh phát nữa8->8->
Thank hay ko không phải quan trọng với Anh.
Cái thanked chỉ là sự khích lệ người Hướng dẫn, người post bài cảm thấy vui hơn và tiếp tục giúp đỡ mọi người nhiều hơn thôi Em ah!
Hơn nữa, là cũng chính là nếp văn hóa của mỗi con người. ;))

hieuhien1
17-11-09, 07:06 PM
Thank hay ko không phải quan trọng với Anh.
Cái thanked chỉ là sự khích lệ người Hướng dẫn, người post bài cảm thấy vui hơn và tiếp tục giúp đỡ mọi người nhiều hơn thôi Em ah!
Hơn nữa, là cũng chính là nếp văn hóa của mỗi con người. ;))

anh giúp em lỗi config đi anh, em muốn chơi mạng lan, giúp em nha anh#:-s

sohien07
18-11-09, 06:42 PM
anh giúp em lỗi config đi anh, em muốn chơi mạng lan, giúp em nha anh#:-s
Anh vẫn chưa thử làm trong mạng LAN vì ở nhà có mỗi 1 máy :D
Theo Anh nghĩ làm như sau.
Em đổi cái IP trong cái hình của em ý
chỗ IPLIST
ServerAddr1= (IP của máy chủ)
Đây là đối với các máy trong LAN. Còn máy chủ vẫn để nguyên.
Đợi ông thanhIT[H-V-T] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Ông ý làm rồi chắc sẽ biết rõ hơn :D

tungpro102
26-11-09, 10:04 PM
win 7 chạy sql bình thường mà. Bạn phải đăng nhập bằng acc Admin thì mới chạy dc SQL2000

mars6607
27-11-09, 07:10 AM
cho mình hỏi với
mình làm theo hướng dẫn của bạn, chạy loginserver thì được,nhưng khi chạy rxjhserver thì báo lỗi.
vậy làm sao để chơi được. chỉ còn kẹt mỗi cái rxjhserver này thôi

trunghieuct
27-11-09, 09:08 AM
báo lỗi gì? bạn post hình lên đi

tungbaoto
06-01-10, 07:42 PM
cảm ơn bạn nhá ................................

tungbaoto
06-01-10, 07:43 PM
đúng r lỗi ở đâu post lên mọi ng gjai quyết cho

113viyeu113
07-01-10, 03:08 AM
Dành cho người muốn chơi online kô nat port router
sử dung phần mềm tao mạng lan ảo wippien
HD+dow : lên google search giùm mình
1-config login :
2-config sever :
Chỉnh IP theo cái ip mang lan ảo nha
3-infback : và chép cho người củng chơi với mình
Lưu ý : cái wippien sau khi khởi đông lại IP sẽ thay đổi nên các bạn nên đặt ip tĩnh cho nó . Wippien này mình đã làm thành công với HK ,VLTK

ĐaiKaChuot™
10-01-10, 04:35 PM
ai bjk cai mang ao cua win 7 hok chi voi. cai thi dc oy nhung ko bjk set ip

thangnaodam
23-01-10, 11:53 AM
cho tớ hỏi là cái đoạn cuối hướng dẫn là fai chỉnh sửa IP lại thành thế này :
192.168.1.2
......
Nhưng nếu để IP như vậy thì nhà tớ lại ko vào mạng đc. Xin hỏi làm sao để chữa đc lỗi này

dkljon02
23-01-10, 05:50 PM
offline thì k online còn on thì k of :D

thangnaodam
23-01-10, 06:31 PM
ông dkljon này spam wa :-B. Ai biết chỉ dùm

oWnEd
24-01-10, 12:58 AM
cái này có thể dùng bằng 4.3 luôn

kakalot123456
24-01-10, 07:05 AM
khó cài vãi 30 cgarrrrrrrrrrrrrrrr

kakalot123456
24-01-10, 07:05 AM
=)) cài xong connect vào game không đc là sao trời

huunam09
25-01-10, 09:41 AM
Mà sao cái này không có tool quản lý nhỉ !

=)) cài xong connect vào game không đc là sao trời
thử chỉnh lại cái ip xem đã đúng chưa !

thinhmoc90
27-01-10, 06:06 PM
ai HD VH game cần dùng tool nào để e VH

Quỷ Cung
27-01-10, 06:14 PM
Muốn quản lý thì vào SQL, Muốn add item thì dùng tools của Magicz

thinhmoc90
27-01-10, 06:47 PM
Muốn quản lý thì vào SQL, Muốn add item thì dùng tools của Magicz

mình muốn hỏi cách Việt Hóa game này cơ

thangnaodam
28-01-10, 07:26 PM
làm sao để chọn đc nhân vật nữ vậy

Quỷ Cung
29-01-10, 11:03 AM
làm sao để chọn đc nhân vật nữ vậy

Dùng tools của Magicz có chức năng tạo nv nữ đó bạn

pipiupapa
29-01-10, 09:43 PM
cho mình hỏi tý : sao mình đã thăng cấp 5 rồi đủ lv và point rồi mà không học được mấy skill lv 100, 104, 108 vậy mấy bạn ai biết chỉ giúp mình với

gakonzzz
02-02-10, 10:13 AM
ai chỉ dùm em sửa cái lỗi "input string was not in a correct format" kiểu gì với

ngocnghechvn
07-09-10, 12:29 AM
tình hình là chẳng hiểu tại sao file patch của mình nó không hoạt động, bấm vào nó cứ ì ra. mình vừa down version 4 trên trang chủ của hk trung quốc, liệu có phải file patch không còn tương thích với client không nhỉ?

Maximum
07-09-10, 06:36 AM
9 Xác ! Giờ bạn muốn chơi thì phải download cái Client của HKHV về chép patch zo mới chơi được :) Link luôn nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Direct nhá

Maximum
07-09-10, 06:38 AM
@pipiupapa : Chắc tại bạn chỉnh TC5 trong SQL chứ gì phải tự thăng cấp từ 1 > 5 thì tất cả các skill mới hoạt động :)