PDA

View Full Version : Server HKGH(RXJH 3.9) + data và giao diện tiếng việt

Trang : 1 [2] 3

danbyolove
14-01-10, 01:12 PM
đã xóa và cài lại databas nhưng vẫn ko đc

Magiczvn
15-01-10, 11:14 AM
Bạn xem đã sử dụng đúng Gameserver và LoginServer của mình đưa không ? Nếu đúng thì khi bạn thoát game thì Gameserver và loginserver có báo lỗi gì không ?

danbyolove
16-01-10, 12:57 PM
tui xài mấy cái của ông share ko đó down ở trang 1 chứ gì
lúc thoát ra thì cái trong cái Rjxh nó báo (tui nhớ vài chữ thui ) ....Update_User(hay char gì đó :| )_New gì đó (chữ màu đỏ)

thuanva123456
16-01-10, 07:00 PM
và đây là cách khắc phục cho những ai bị lỗi framerwork và SQL đây
1.lỗi SQL xóa đi rết cài lại cái SQL lưu ý từ 2k>2k5
2.cài framerwork 2.0 bình thường cài front chianese(PRC) bỏ dấu 2 dòng (MAC-arabic) (MAC-hebrew) là ok và chỉnh thông số của rxjh trong config thì yêu cầu chỉnh

经验倍数=5000
钱倍数=5000
历练倍数=5000
暴率=900000000
vip线=0

giờ chỉ còn là nhấn THANKS là xong nhưng tuyệt đối game này ko dành cho win7 và víta nhá ai pro mới làm đc còn ko pro thì sài XPSP2 đi đừng nên sài XPSP3 luôn tại vì xài XPSP3 lỗi bất thường lắm ko biết trước được nhớ chỉnh thông số vậy đi nha cấm chỉnh hơn vì chỉnh hơn sẽ ko mở đc cái rxihsever nó sẽ típ tục báo lỗi keke vậy là xong

à cho xin hỏi là thăng chức lần 5 ở đâu và cho luôn cái patch có class njnja + thăng chức lần năm mấy quyển bí kíp trong sshop luôn kím hoài ko thấy chơi 1h lên 110 mà ko có skill mạnh chán chết :((

mattohanoi
18-01-10, 10:56 PM
anh ơi cho em hỏi cai bản này có vào được Nam Minh Hiệu không nhở em hình như nhớ hình như ở đấy có quái khá mạnh và cũng là nơi đánh nhau không biết bản ofline của bác magicz có vào được không nhở nếu vào được thì vào như nào vậy với cả có thăng chức lận 5 không vậy các bác. với cả co bản đồ của cái hoang động 6x không vậy

hunterblood7
19-01-10, 03:05 PM
Vẫn lỗi Net Frame khi chạy rxjh mặc dù đã cài lại win, sql 2k , net frame 3.0, file config cũng đã sửa nhưng vẫn bị lỗi, ai có thể khắc phục dùm mình đc kô. Dù minh cài trên máy thằng bạn thì chạy ngon nhưng máy mình thì lại lỗi. Cần help !!!:((:((:((

mattohanoi
20-01-10, 12:10 AM
tớ cũng vào hoàn cảnh giống cậu rồi để tớ chỉ bí quyết tớ nhe
- đầu tiên cậu xóa hết các link dowload đi xóa cái linh sever với cai sql 2000 còn cái client hiệp khách để lại
- dowload những cái trên về cài đặt lại từ đầu ( cậu phải biết cái restore datbase cớ có thể tham khảo ở trang 5 hay 6 ở diễn đàn này nè ) chỉnh lại cái ip ớ trong máy đi (nháy nháy cái biểu tượng mạng ở dưới i rồi vào properties/internetprotocol song bắt đàu chỉnh , tích cái use the followoing ip adrress rồi chỉnh cái giòng đầu tiên là cái ip cua nhà cậu gì gì đó cái dòng thứ 2 la 255.255.255.0 còn cái giòng thứ 3 la defaust gate thì cũng nhớ phải là của nhà cậu , cái giòng thứ 4 thi giống giong thứ 3 ( cai default thì khi cậu nháy vào biểu tượng mạng ở dưới màn hình cậu vào suppot là cậu thấy ngay ấy ma ) còn cái phần confic thì chỉ cần lưu ý cái tên máy thôi còn mấy cai kia thi cậu biết rồi . cái tên đó là cái tên sever mà để cậu restore database í copy nó vào chứ đừng có lấy cái tên máy lúc cậu cài đắt sql 2000 ) sau đó thì vào như bt ( thích thì cậu cài đăt lại cai net frame luôn ) đó tớ là người trong cuộc nên giải thích kĩ càng trươc khi chạy cái clent thì chạy cái login sever và cái gamesever trước nha rồi hãy vào
- chúc bạn thành công
với cả cho hỏi luôn cai bản này có vào được Nam Minh Hiệu không nhở tớ hình như nhớ hình như ở đấy có quái khá mạnh và cũng là nơi đánh nhau không biết bản ofline của bác magicz có vào được không nhở nếu vào được thì vào như nào vậy. với cả co bản đồ của cái hang động 6x không vậy

hunterblood7
21-01-10, 10:30 PM
Thx bạn, nhưng theo cách làm của bạn ở trên mình đã thử những vẫn thế :(. Khi cài lại SQL thì bị báo lỗi gì gì đó => lại cài lại win ^:)^, còn cái Ip thì mình nghĩ có lẽ kô phải do nó đâu vì mình cài cho thằng bạn có cần chỉnh gì đâu mà vẫn chạy ngon. Giờ nản kinh rồi chắc dẹp quá =((, ai có cách gì giúp mình với , HELP!!!

huunam09
22-01-10, 04:34 AM
ô thía làm sao để mình quản lý sv được nhỉ !chả nhẽ không có GM với ADmin ah bạn !

Magiczvn
22-01-10, 10:27 PM
Nhắc lại lần cuối là đói với lỗi trên có thể là 1 trong những lý do sau :

1. Chưa cài font easten asian.
2. Config sai.
3.Bị virus (cái này rất nhiều bạn mắc phải, cài lại win cũng vô ích nên tải phần mêm diệt virus bản mới nhất về diệt)

daicaxommuoi1
23-01-10, 01:14 PM
mình cài được rồi:D mà muốn tăng Thanh Danh thì làm sao vậy mặc đồ víp không được tức ghêx-(

dkljon02
23-01-10, 07:29 PM
vào rxjhgame->chọn table _char-> rồi tìm cột TBL_WX hay gì đó, có WX mà điền vào

sangloamat
24-01-10, 02:44 AM
Giúp tờ với. Máy tớ Vista củ chuối

Tớ hông tài nào biến IP thành 127.0.0.1 như của bạn magicvn được. Hix

Mún chới quá. Vista cùi.

Máy tớ dòng HP pavilion dởm, không thể nào cài XP được.

bach102
24-01-10, 02:51 PM
ai có thể chỉ cho minh cách chỉnh uy danh và làm nhiệm vụ ( để vô chính phái hay tà phái ... đó :D) được không mình về cài đặt nhưng chơi đến lv70 vẫn xài thương cùi, không mặc đồ víp được... (Tại tớ chưa chơi hiệp khách bao giờ và sever của magicz là sever hiệp khách đầu tiên mình chơi)
Nếu có thể pót cả hình lên nữa càng tốt nha;);)
Và cuối cùng rất cảm ơn bạn... các pro:)>-:)>-

RyoJack
24-01-10, 05:12 PM
1.Cho mình hỏi làm cách nào để add thêm quái vào map?
2. Có thể add thêm webshop được không?

xhdyhzw
24-01-10, 07:41 PM
1.Cho mình hỏi làm cách nào để add thêm quái vào map?
2. Có thể add thêm webshop được không?

dkljon02
25-01-10, 12:05 PM
chỉnh uy danh nỳ:

vào rxjhgame->chọn table _char-> rồi tìm cột TBL_WX hay gì đó, có WX mà điền vào

ai có thể chỉ cho minh cách chỉnh uy danh và làm nhiệm vụ ( để vô chính phái hay tà phái ... đó :D) được không mình về cài đặt nhưng chơi đến lv70 vẫn xài thương cùi, không mặc đồ víp được... (Tại tớ chưa chơi hiệp khách bao giờ và sever của magicz là sever hiệp khách đầu tiên mình chơi)
Nếu có thể pót cả hình lên nữa càng tốt nha;);)
Và cuối cùng rất cảm ơn bạn... các pro:)>-:)>-

muốn thăng chức vào tà or chánh thì lv 35, bạn phãi + hết điễm kc ( ctrl+s) sau đó đến gặp Hoa Hữu Khuyết (花有缺) đễ vào chánh và Ôn Hiễu Dư ( 温晓余) đễ vào tà.

ông chánh bên phải ông tà bân trái:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sangloamat
25-01-10, 06:46 PM
Bạn nào chỉ tớ cách cài trên vista cái nhé! Tớ sẽ cảm ơn và hậu tạ. ^^

huunam09
25-01-10, 07:29 PM
Bạn nào chỉ tớ cách cài trên vista cái nhé! Tớ sẽ cảm ơn và hậu tạ. ^^
cài trên vista thì cũng vẫn thía mà ! không có ji thay đổi ! vần đề khó nhất là cài card mảng ảo thì đã được bỏ qua rùi mà !

thangnaodam
25-01-10, 07:37 PM
room này có ai có server có ninja hem :D. Thèm chơi ninja we'

mattohanoi
27-01-10, 01:59 PM
anh ơi cho em hỏi mấy câu
- luc em vao phan chinh uy danh nhu cac bác đã chỉ la vao cai table_char nhưng em toàn bị out ra và nó nói là "để bảo vệ máy tính bạn phải đóng chương trình này "
- phần này có vào được nam minh hiệu không hả anh
- sao em đủ lv rồi đủ điểm rồi đủ điểm rồi mà không học đựoc mấy cái sách võ công 104 và 108 của đao tà ( mấy cái sách này em tạo o trong cai tool HKGH

sangloamat
27-01-10, 07:28 PM
Tớ bị cái lỗi khi chạy server như thế này

13000 IP fe80::911c46c5:1919:5845%13

mà không phải là
13000 IP 127.0.0.1 như bạn chủ topic này post ý

Vì thế tớ vào được giao diện đăng nhập, chọn server rồi nhưng không vào được game để chơi

Tớ có chụp ảnh nhưng mới vào diễn đàn chưa đủ số bài nên chưa up ảnh được
Mún chơi quá!

sangloamat
27-01-10, 07:30 PM
Cho tớ cám ơn bạn huunam09 vì đã trả lời tớ.
Cộng xipam 1 tí để được post ảnh!

thangnaodam
27-01-10, 09:41 PM
bạn ơi làm sao để chọn đc nhân vật nữ trong server này cả chỉnh rate cho server như thế nào nữa

huunam09
27-01-10, 10:52 PM
Tớ bị cái lỗi khi chạy server như thế này

13000 IP fe80::911c46c5:1919:5845%13

mà không phải là
13000 IP 127.0.0.1 như bạn chủ topic này post ý

Vì thế tớ vào được giao diện đăng nhập, chọn server rồi nhưng không vào được game để chơi

Tớ có chụp ảnh nhưng mới vào diễn đàn chưa đủ số bài nên chưa up ảnh được
Mún chơi quá!
cái sv này không cần phải làm card mạng ảo đâu ! bạn chỉ cần config trong tool lấy IP theo địa chỉ IP của máy bạn trên model ! rùi chỉnh trong các file config như bài hường dẫn đó !

bạn ơi làm sao để chọn đc nhân vật nữ trong server này cả chỉnh rate cho server như thế nào nữa
khi bạn đăng ký nick thì bạn chọn nam or nữ là được !
bạn chỉnh trong file Server\RxjhServer\config.ini

经验倍数=1000
钱倍数=1000
历练倍数=1000
暴率=1000

pipiupapa
27-01-10, 11:13 PM
các bạn cho mình hỏi sao mình đã thăng cấp 5 rồi đủ lv và point rồi mà không học được mấy skill lv 100, 104, 108 vậy mấy bạn ai biết chỉ giúp mình với

sangloamat
28-01-10, 08:29 PM
híc.

Tớ làm như thế rùi

Nó lại báo là

13000 IP ::1

Khi vào đăng nhập và không kết nối được mình xem lại GameServer thì nó báo thế này

InternalBeginReceive()tiengtau 154|192.168.0.12 Object renfence not set to an instance of an object.

Vậy đó

hhhh1111
30-01-10, 05:32 PM
HDH vista 64b có chạy đc ko bạn ?

hex1105
31-01-10, 02:19 PM
giúp em với em chạy hết server rùi chạy client thì nó ra vầy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackercong
01-02-10, 05:09 PM
tui cái lại clien 30006 và sever 3.9 trong tút của anh magicz,nói chung các lỗi đã fix dc gần hết
Giờ còn vấn đề thăng cấp và đeo đồ
Tui đã lên lv 89 mà vẫn chỉ mặc dc đồ cơ bản,giờ muốn thăng cấp lên thanh danh hay gia nhập vào chính phái hay tà phái,thì đến chỗ môn chủ huyền bột để xin thăng cấp lần một mà toàn tiếng trung thấy nói cái gì mà luyện khí công chưa đủ... nên chả biết cách thăng cấp thê nào cả
Vậy các anh em đi trước xin chỉ rõ cách thăng cấp,hay gia nhập tà phái,chính phái tận tình chút vì tui dốt lắm,huhu
Còn vấn đề thứ 2 là làm thê nào cho bọn quái nó ra đông hơn,tui đi đánh cương thi hay bọn sư,sơn tặc đợi mãi nó cũng chỉ ra 1,2 đứa
Vậy làm thê nào để tăng mật độ quái
Cố gắng giúp tui đi,vì tui sắp phải về nhà rùi,tui ước quá ,năn nỉ đấy!!

RyoJack
04-02-10, 11:16 AM
Làm cách nào để sửa thông báo tiếng Tàu trong server thành thông báo của mình giống lúc vừa vào hiện lên đấy! Bác nào biết mách với :(

dkljon02
04-02-10, 12:13 PM
mình k lầm thì chĩ thay đỗi đc thông báo nào thôi:
bạn vào config của Rxjhsever chỉnh cái này nè:

elnio
04-02-10, 01:49 PM
Mình chạy game được rồi nhưng có cách nào đi qua mấy cái cổng là qua được map mới không (hình như gọi là cổng warp), chẳng lẽ phải phù bằng spl và xài phù à? Còn khí công nữa, mình đã thử thăng chức lần 5 nhưng cũng chỉ có 5 cái khí công àh, mình nhờ là sau khi thăng chức lần 4 hay 5 gì đó thì sẽ có thêm vài cái khí công mới mà?
Còn cái tool nữa, chỉ add dòng cho vũ khí, áo choàng được thôi, mình không add dòng cho áo, chân và tay được, bạn nào chỉ mình với

Magiczvn
05-02-10, 10:14 AM
"Nếu shop NPC 1 bán item A không có thuộc tính mà shop NPC 2 cũng bán item A nhưng có thuộc tính thì kết quả sẽ là item A khi mua sẽ có thuộc tính hoặc không có thuộc tính tùy vào item nào được add vào shop trước".

Ví dụ:Ban muốn add giáp lv15 có thuộc tính vào 1 shop mới kết quả khi bạn mua item tại shop đó thì item bạn nhận được sẽ không có thuộc tính do NPC Ngân Kiều Long đã bán item này rồi mà item này không có thuộc tính.

Chúc bạn thành công !!!!!!!!!!

elnio
05-02-10, 11:37 AM
còn khí công thì sao hả bạn Magic? thăg cấp lần 5 rùi mà chỉ có 5 khí công thôi, mình move sang map Huyết quỷ động cũng không được luôn. bạn chỉ mình với.

RyoJack
06-02-10, 11:23 AM
Thế là không sửa được thông báo àh? Vậy bạn nào biết đổi buổi trong game không? Đổi thành buổi chiều hay tối áh :|

ngovuongpt
08-02-10, 08:28 PM
cái này chạy trên MS SQL 2005 dc ko mấy bạn
máy của mình đang chạy sever Priston Tale nền SQL 2005 giờ chạy thêm HK này có dc ko ????

elnio
08-02-10, 09:28 PM
được bạn.........................

jing_ngo
09-02-10, 03:05 PM
hình như là chưa chỉ các set cảd mạng ảo thì phải nhỉ, đang điên đầu oy` na`

quocvip1821993
09-02-10, 04:44 PM
Giao diện tiếng việt:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cai link bi dick rui khong download dc up lai voi

quocvip1821993
09-02-10, 04:59 PM
trong cline có pate roi luôn hả mấy anh

quocvip1821993
09-02-10, 05:00 PM
trong cline da có patch client của Rxjh3.9 rồi hả máy anh, tra lời sơm nghwe

dkljon02
09-02-10, 06:38 PM
trong cline da có patch client của Rxjh3.9 rồi hả máy anh, tra lời sơm nghwe
uk, extract ra là có pacth. đè nó vào client :)

ngovuongpt
09-02-10, 07:39 PM
hình như là chưa chỉ các set cảd mạng ảo thì phải nhỉ, đang điên đầu oy` na`
bạn chơi Lan hay chơi 1 máy.
Nếu 1 máy thì mặc định của là 127.0.0.1
Còn cách tạo Lan thì dài dòng lắm.Nhưng search trên mạng sẽ có hướng dẫn thôi.

elnio
09-02-10, 10:45 PM
Nhớ tạo cái mạng ạo, set cho nó cái IP, dùng IP này để sửa trong server.
Còn xài Lan thì chỉ cần 1 cái modem, 2 máy cùng kết nối vào 1 modem là coi như có mạng Lan rồi, sau đó xài tool mà Magic share là xong, coi như chơi dc. MÌnh với thằng em vừa Pk xong, vui lắm :))

noob123
20-02-10, 09:04 PM
sao tiếng của mình bị lỗi nửa tiếng việt nửa tiếng tàu và không nhận được nhiệm vụ thế này :(

RyoJack
21-02-10, 08:38 PM
Cái đó là do file Việt Hóa cậu ạh! Do người việt hóa viết tiếng việt có dấu nên vào game nó bị lỗi đấy mà. Cậu lấy file ybmsg.cfg của Netgame rồi chép đè vào trong client của cậu. Nếu xài không được pm tớ Việt Hóa tiếp cho. Hiện tại chỉ biết việt hóa ybmsg.cfg chứ mấy cái như quái, map, NPC thì còn bó tay ^^

ĐaiKaChuot™
18-03-10, 07:13 PM
có ai biết làm cái webshop ko? với web đang kí gì đó. Ông nobita8x... ông biết thì hướng dẫn tui làm máy tui ko sài đc IIS ma sài ASPwebserver, mong ông nobita8x hay các bạn nào biết thì chỉ

nguyenduyquang
21-03-10, 07:52 AM
Sao mình cài cái này tới lúc Đăng nhập xong rồi chọn server thì hiện thông báo lỗi: Can not connect Gameserver. Hic Ai giúp mình với mình mê game này lắm

RyoJack
24-03-10, 07:37 PM
1.Cái này do Launcher của bạn! Bạn xài Rxjh launcher 3.9 Magicz share àh? Hay xài launcher khác?
2. Do LoginServer hoặc GameServer xài cái của Magicz á chứ mấy cái khác nó edit từa lưa :|

chuminpro
30-03-10, 08:10 AM
:-| cái link dow client die rùi , chủ topic xem lai dùm

RyoJack
30-03-10, 11:39 PM
Client die hùi nào vậy pác? Em down bình tường mà :| Xem kĩ lại đi

snowangel26
05-04-10, 01:33 PM
mình đã làm đúng như hướng dẫn nhưng van ko dc :-< bác nao` rãnh giup minh` teamview roi` check dum xem minh config đúng không dùm nha. mun' choi tro` nay lam thuc cả đêm cài mà vẫn ko chay rxjhserver đc. (minh xai win vista sql2005 express ai bit giup do dum` nha^:)^^:)^^:)^) ym: snow_angel261091
[rxjhaccount]
Server=127.0.0.1
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhaccount

[GameServer]
Server=127.0.0.1
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhgame

[LoginServer]
serverCount=1
Server=127.0.0.1
UserName=sa
PassWord=123456

RyoJack
05-04-10, 09:10 PM
Èo! Cái lỗi củ chuối. Bạn mở cái MSSQL Server chạy ở dưới góc phải màn hình lên ( hình cái CPU có mũi tên màu xanh) lên rồi coi tên là gì sau đó copy và thay vào 127.0.0.1 sau đó chạy thử server xem. Nếu không được thì pm nick mình: nh0kl4nhlung_tjmb3n0ngb0ng

popo93
10-04-10, 03:49 PM
Cho tui hỏi , sao bản này chưa full võ công đánh thường vậy. anh Magiczvn có bản fix nào fix lại võ công liên chiêu 3 hit
không? , còn thiếu liên chiêu nữa là full
:-w

RyoJack
10-04-10, 09:19 PM
Võ công đánh thường là sao bạn? Nói rõ được không mình không hiểu ^^!

Big..Zero
11-04-10, 10:50 AM
Mình cài được rồi 1 phát ăn ngay nhưng vô chơi chả hỉu j` hết chưa chơi bao h mà đy đánh quái dc 1 lúc lên LV 42 xong là tịt luôn khỏi lên lv nữa.sang map khác thì bos hú cái về làng!
cho mình bản HD chơi được hem chữ TQ khó hiểu quá

Big..Zero
11-04-10, 02:24 PM
ai không biết cài pmm yahoo mrhere.candy tui trả lời cho

popo93
11-04-10, 03:00 PM
võ công mà liên chiêu 3 hit liên tục ấy, cứ mỗi lần thăng chức lẽ ra phải có liên chiêu đánh mới nhưng mà bản này chỉ có 2 cái liên chiêu của level 1 và 35 mặc dù mình chơi lên 10x. Còn thiếu liên chiêu thăng chức level 10,60 ,80 và 100 8-}

Big..Zero
11-04-10, 03:34 PM
Bạn có thể post cho mình HD chơi dc hem mình thấy toàn chữ TQ chẳng hiểu gì hết mình chơi dc lên có 4x àk xong tịt luôn

RyoJack
11-04-10, 07:44 PM
võ công mà liên chiêu 3 hit liên tục ấy, cứ mỗi lần thăng chức lẽ ra phải có liên chiêu đánh mới nhưng mà bản này chỉ có 2 cái liên chiêu của level 1 và 35 mặc dù mình chơi lên 10x. Còn thiếu liên chiêu thăng chức level 10,60 ,80 và 100 8-}
Thế àh? Hùi đó chơi HK cùi bắp quá nên không biết ^^! Hầu hết các server hiện giờ (kể cả bản thương mại) tớ thấy đều chỉ có 2 skill tấn công liên hoàn. Cái này chắc phải tìm hiểu lâu dài ^^!

heoconlun
12-04-10, 12:59 AM
Server gì mà item mắc vãi , cái tool HKGH add item xong vào game vẫn i như cũ . NPC Kim Hương với bà lão cầm gậy click vào là bị dis . Sau khi mua đồ xong chọn đổi nhân vật vào lại thì ko còn gì cả như lúc mới tạo . Chủ topic có Y!M thì cho xin cái nhé .

RyoJack
12-04-10, 08:36 PM
Item không mắc =.=! Ông muốn đổi giá item thì vào XWWL_TBL_Item và sửa giá của item =.=! Giá item không phụ thuộc vào tools mà phụ thuộc vào cái data đó. Còn 2 NPC trên thì tôi click vào bt =.=! Chắc do ông thiếu patch hay font Chinese bị dzỵ. Còn cái dụ đổi nhân vật thì tui bó tay =.=! Nhớ đừng thoát Gameserver trước khi out game vì thoát ra sẽ không lưu data. Hết!
Àh cái server hoàn thiện có char 6 ninja cùng một số tính nâng mới thì chỉ có xiền mới có thui ^^!

lameng
14-04-10, 08:35 AM
ban up huong dan cai sever duoc khong thanks

Magiczvn
14-04-10, 06:04 PM
Đây là video hướng dẫn cài Server của bạn sohien07: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RyoJack
14-04-10, 07:44 PM
Ai có phát hiện gì mới lý thú không chỉ bảo ^^!
Tiện thể ai có GM tools ( tiếng Anh càng tốt) cho mình xin ^^!

Mr.Tear
15-04-10, 10:24 PM
Cho mình hỏi sao vào đc chỗ đăng nhập rồi. Điền tên và pass word, ấn enter thì nó hiện ra 1 cửa sổ tên "Network Event" rồi đơ luôn nhỉ. Nhạc nền thì vẫn chạy :-?

RyoJack
16-04-10, 08:24 AM
2 nguyên do:
1. Sai phiên bản client
2. Edit config.ini sai hoặc edit launcher sai =.=

BadBoy_Kid
19-04-10, 07:37 PM
đến bước thứ 6, coppy file vào client sao tôi lại xảy ra lỗi này nhỉ? không thể nào coppy file HKGH.exe được. ai chỉ giáo dùm với

hoaminh86
19-04-10, 07:46 PM
có lẽ do bạn dang chạy một chương trình tương tự . bạn rs máy lại và coppy lại là được .

heoconlun
19-04-10, 08:44 PM
đến bước thứ 6, coppy file vào client sao tôi lại xảy ra lỗi này nhỉ? không thể nào coppy file HKGH.exe được. ai chỉ giáo dùm với
Bạn lên google.com. kiếm phần mền tên là :Unlocker sài nhé :D

BadBoy_Kid
20-04-10, 07:03 AM
có lẽ do bạn dang chạy một chương trình tương tự . bạn rs máy lại và coppy lại là được .
Làm đủ mọi cách mà vẫn không được, có khi nào là do file chạy bị lỗi không nhỉ? Ai có file HKGH.exe khác up lại cho mình với

BadBoy_Kid
20-04-10, 07:24 AM
Bạn lên google.com. kiếm phần mền tên là :Unlocker sài nhé :D
Sau khi chép đè lên được thì lại xuất hiện lỗi này, ôi đau đầu quá
Kiểm tra win rồi, thấy không bị lỗi

cususu
20-04-10, 08:50 PM
Cho mình hỏi mình tạo xong sv hết rồi nhưng login thì ko đc mặc dù đã dùng tool của magic tạo acc mà log vô ko đc

RyoJack
20-04-10, 08:57 PM
Bạn có thể nêu rõ "triệu chứng" được không? Cụ thể lỗi ra thế nào mới giải quyết được chứ khơi khơi thì bó tay =.=!

cususu
20-04-10, 10:43 PM
ý mình là acc tạo ở tool của magic khi log vô game nó báo lỗi như chưa đăng ký trên trang rxjh.com.cn ấy

nicolai207
20-04-10, 11:00 PM
ai up client lên galaxy hoặc mega zới huhu tải cái kia lâu quá à [-O<

RyoJack
21-04-10, 12:12 PM
ý mình là acc tạo ở tool của magic khi log vô game nó báo lỗi như chưa đăng ký trên trang rxjh.com.cn ấy
Chậc! Nếu tạo không được là do chưa connect được với server đó =.=! Còn không thì cậu vào SQL>>rxjhaccount>> TBL_ACCOUNT>> nhìn theo mẫu rồi tạo acc =.=!

cususu
21-04-10, 01:15 PM
Mình connect đc tới sv tạo acc còn nhận đc thông báo bạn có thể dùng acc này đăng nhập nữa mà >.<

Mà mình vô SQL>>rxjhaccount>> TBL_ACCOUNT>> nhưng ko biết tạo acc như thế nào bạn chỉ mình với

RyoJack
21-04-10, 02:55 PM
Mình connect đc tới sv tạo acc còn nhận đc thông báo bạn có thể dùng acc này đăng nhập nữa mà >.<

Mà mình vô SQL>>rxjhaccount>> TBL_ACCOUNT>> nhưng ko biết tạo acc như thế nào bạn chỉ mình với
Okie thôi. Mà nhớ thanks nhá =))
Cậu vào TBL_ACCOUNT rồi phải hok? Ở đó có các ô sau:
FLD_ID: tài khoản
FLD_Password: mật khẩu
FLD_CARD: mật khẩu để xóa nhân vật (15-18 chữ và số)
FLD_NAME: tên của bạn
FLD_QU: câu hỏi bí mật
FLD_Answer: câu trả lời
FLD_Regip: IP đăng nhập đầu tiên hay IP tạo tài khoản gì đó. HOk bik :P, chỉ bik mang máng
Mấy cái sau không quan trọng.
Có cái FLD_Sex: là giới tính của nhân vật (1 là Nam, 2 là nữ)

cususu
21-04-10, 05:37 PM
hi` chỉ luôn cách tạo như thế nào đi cậu tớ là tay ngang mà :D:D:D

RyoJack
21-04-10, 06:31 PM
OMG! Cậu vào data rxjhaccount>>Table>>TBL_ACCOUNT>>click chuột phải vào chọn Open Table>> Return on rows nó hiện mấy cái đó đó. Rồi điền vào mấy cái cột là xong =.=!

cususu
21-04-10, 09:43 PM
Hic sao tạo ko đc để tí tớ spam lên 10 bài tớ gửi ảnh cho cậu coi thử
OK để tớ tải ảnh lên cậu xem sai sót chỗ nào thì chỉ dùm tớ nha :)

RyoJack
22-04-10, 08:23 AM
Ọc bó tay =.=! Cái này mới thấy lun. Cậu thử restore hay làm lại data đi :|

BadBoy_Kid
22-04-10, 03:38 PM
Câu hỏi thứ nhất nằm trong tấm hình thứ 1

Hình 1: Câu hỏi muốn biết

Câu hỏi thứ 2 là về kỹ thuật liên quan đến sv 3.9:
Sau khi mình táy máy nghịch trong GameServer như trong hình 2 thì khi kết nối với game xuất hiện lỗi như trong hình 3, làm bây giờ mình không đăng nhập được vào game luôn , hix!

Hình 2: Nghịch phá trong GameSerVer

Hình 3: Xuất hiện lỗi!!

ngheo
22-04-10, 05:10 PM
mình hỏi chút.... tại sao server mình nó lại hiện màu đỏ chứ không phải màu xanh... dạng như kiểu không tìm thấy server
mình làm sai hoặc thiếu bước nào à
có bro nào chỉ dùm
Thanks!!!.....

RyoJack
22-04-10, 09:28 PM
mình hỏi chút.... tại sao server mình nó lại hiện màu đỏ chứ không phải màu xanh... dạng như kiểu không tìm thấy server
mình làm sai hoặc thiếu bước nào à
có bro nào chỉ dùm
Thanks!!!.....

Cái này là do bạn chưa config file Launcher rồi. Hoặc các IP trong gameserver và login chưa đúng. Cậu xem lại nhá ^^!
Muốn biết Ip thì Start>>Run>>cmd>>ipconfig

Nếu đc thì thanks cái khích lệ nhá :P

ngheo
23-04-10, 01:08 PM
Cái này là do bạn chưa config file Launcher rồi. Hoặc các IP trong gameserver và login chưa đúng. Cậu xem lại nhá ^^!
Muốn biết Ip thì Start>>Run>>cmd>>ipconfig

Nếu đc thì thanks cái khích lệ nhá :P
đã vào được thì lại bị dính cái MAP LOADING FAILED(TEXTURE ERROR)

quả thực là bó tay rồi :D

RyoJack
23-04-10, 04:45 PM
đã vào được thì lại bị dính cái MAP LOADING FAILED(TEXTURE ERROR)

quả thực là bó tay rồi :D

Cái này là do client bạn bị lỗi mất file rồi. Có 2 cách:
1. Vào client khác chép thư mục Texture ở client khác vào client đang xài ( cách này k khả quan lắm)
2. Cài đặt lại game ( có 1 ít khả quan)
3. Down lại client =>> Mạng ổn định đỡ mất file hơn ^^! (khả quan nhất)
:)>-

Chiritokaji
23-04-10, 11:46 PM
Tớ thử Setup trên VMW Config thế này ko biết đúng ko :|...Đã chuyển Card mạng VMW trang Bridged và thêm IP Máy ảo vào file Host của Máy Thật. Cuối cùng vẫn ko chạy được Client trên máy thật :|

Cho tớ hỏi luôn là có cần Config IP trong CLient ko và nếu có thì Config ở File nào :D

Joinserver:

[LoginServer]
serverCount=1
Server=192.168.1.2
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhaccount
帐号验证服务器端口=55970
游戏登陆服务器端口=1300
游戏登陆端口最大连接数=1
binip=

[server0]
servername=HKVN
serverCount=1
server0=Bac Bang Cung 1,0,192.168.1.2,13000,0
RxjhServer:

[rxjhaccount]
Server=192.168.1.2
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhaccount

[GameServer]
Server=192.168.1.2
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhgame

经验倍数=100
钱倍数=100
历练倍数=100
暴率=100
vip线=0

进入公告=Welcome to HKVN !!!

百宝阁地址=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
百宝阁服务器端口=9001

帐号验证服务器IP=192.168.1.2
帐号验证服务器端口=55970

游戏登陆服务器端口=1300
服务器ID=0

服务器名=西北江湖[电信一区]
最大在线=100
游戏服务器端口=13000

势力战是否开启=1

势力战开启小时=20

势力战开启分=30
势力战开启秒=0

BOSS攻城是否开启=0

BOSS攻城间隔时间=0

Key=olDcHniD3nAlvT+dKslRu2k29N4czXpMwnhEReLwMwK7R2 vfTUmACXi8urPu9nRcSllPfQokR7b/Fu0FBu/XdQ== <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào Game bằng máy thật thì nó thế này :|

onetheside123
24-04-10, 12:06 AM
đang dev Aion qua game này chi vậy a ?
nếu mún phát triển thì làm Chinh Đồ đi
hix
game này chán chán sao ý

Chiritokaji
24-04-10, 09:00 AM
Anh coi qua thôi chứ vẫn AiOn mà :D...Dư máy nên thử chút

RyoJack
24-04-10, 08:26 PM
Tớ thử Setup trên VMW Config thế này ko biết đúng ko :|...Đã chuyển Card mạng VMW trang Bridged và thêm IP Máy ảo vào file Host của Máy Thật. Cuối cùng vẫn ko chạy được Client trên máy thật :|

Cho tớ hỏi luôn là có cần Config IP trong CLient ko và nếu có thì Config ở File nào :D

Joinserver:

RxjhServer:

Vào Game bằng máy thật thì nó thế này :|

ngheo
27-04-10, 08:54 AM
Câu hỏi thứ nhất nằm trong tấm hình thứ 1

[B][SIZE=4][COLOR=magenta]Câu hỏi thứ 2 là về kỹ thuật liên quan đến sv 3.9:
[B][SIZE=4][COLOR=teal]Sau khi mình táy máy nghịch trong GameServer như trong hình 2 thì khi kết nối với game xuất hiện lỗi như trong hình 3, làm bây giờ mình không đăng nhập được vào game luôn , hix!

câu hỏi 1 thì nó nằm ở SQL Server Enterprise Manager
cậu hãy chỉnh xuống Database/rxjhgame/Table ... tên nó là TBL_XWWL_Gg... hãy thay đổi theo những gì bạn thích trong đấy
câu hỏi 2 thì tắt hết đi vào lại là xong...không thì restart lại máy...

RyoJack mình hỏi vài câu....ai giúp được mình thì reply....mình vô cùng cảm ơn:
+add thêm đồ vào npc(ví dụ áo choàng,)....định làm set full 25+10 bán sẵn trong shop mà sử dụng tool của Magic cứ mỗi lần chỉnh sửa thì khi vào games nó hiện ra màn hình đen kịt....gameserver nó báo nick bị lag... yêu cầu xóa ngay ID :d....ai hướng dẫn mình cách sử dụng tools được ko nhỉ
+chỉnh sửa giá tiền bán trong shop....mình thử chỉnh sửa = tools hoặc database rxjhgame phần sell nhưng giá vẫn y như cũ

RyoJack
27-04-10, 09:02 AM
cậu hãy chỉnh xuống Database/rxjhgame/Table ... tên nó là TBL_XWWL_Gg... hãy thay đổi theo những gì bạn thích trong đấy

+add thêm đồ vào npc(ví dụ áo choàng,)....định làm set full 25+10 bán sẵn trong shop mà sử dụng tool của Magic cứ mỗi lần chỉnh sửa thì khi vào games nó hiện ra màn hình đen kịt....gameserver nó báo nick bị lag... yêu cầu xóa ngay ID :d....ai hướng dẫn mình cách sử dụng tools được ko nhỉ
+chỉnh sửa giá tiền bán trong shop....mình thử chỉnh sửa = tools hoặc database rxjhgame phần sell nhưng giá vẫn y như cũ

1. Cái tools ít lỗi lắm mà ta :| Sao lại bị lỗi nhỉ? Thế thì k biết rồi. Vào TBL_XWWL_Sel add vào đi khỏi xài tool chi cho mệt =.=!
2. Giá tiền không phải trong TBL_XWWL_Sell mà Trong TBL_XWWL_Item :P

Magiczvn
27-04-10, 06:59 PM

Áo choàng không cường hóa được bạn nhé, vì vậy nên nó báo lỗi là đúng rồi.

ngheo
27-04-10, 09:00 PM
mình không nói đến vấn đề áo choàng, tất nhiên áo choàng không cường hóa được rồi... cái vấn đề là mình nói tạo 1 set. Ví dụ đao 71m full clvc25%+10 nhưng khi vào server thì chỉ mua được đao 71m trắng. Set 8x 9x full pt30 khi vào server vẫn chỉ hiện ra áo trắng
à vấn đề cho vài con boss trong huyenbot như server private làm thế nào vậy nhỉ 2 cậu
chỉnh sửa trong config.ini của login server à?
BOSS攻城是否开启=0

BOSS攻城间隔时间=0
2 giá trị này thì nên để thế nào nếu muốn có boss

RyoJack
28-04-10, 06:37 AM
Thay tất cả bằng 1 là sẽ có boss ;))
Cái tools của Magiczvn thì khi add đồ cậu phải out LS và GS hoặc vẫn để nhưng khi add xong cậu phải out 2 cái đó ra và mở lại! Có thể cậu chưa thoát ra hoặc chưa cập nhật nên vào game vẫn là đồ trắng chứ gì =.=!

ngheo
28-04-10, 07:24 AM
đúng là mình vẫn để 2 cái LS và GS , cần restart lại 2 cái đấy. Tuy nhiên vẫn không làm được set +10 = cái tools đấy :D... làm set rồi nó vẫn chỉ hiện lên đồ trắng :D...mới add được đồ vào mấy con npc thì thấy
+ đồ thanh long, huyền vũ(vũ hoàng) 80 honor không mặc được
+ ngọc linh hồn không sử dụng được
+ ngọc công lực võ công cấp cao chả biết nó nằm ở đâu.... thấy có mỗi ngọc công lực cấp cao

RyoJack
28-04-10, 07:39 AM
đúng là mình vẫn để 2 cái LS và GS , cần restart lại 2 cái đấy. Tuy nhiên vẫn không làm được set +10 = cái tools đấy :D... làm set rồi nó vẫn chỉ hiện lên đồ trắng :D...mới add được đồ vào mấy con npc thì thấy
+ ngọc công lực võ công cấp cao chả biết nó nằm ở đâu.... thấy có mỗi ngọc công lực cấp cao
Tui vẫn mặc đồ 396%+10 đàng hoàng :-??
+ Đồ vũ hoàng lạ quá hok be'k :P Nhưng đồ honor thì mặc đc nhưng nghe mấy ông Efiniwars bảo là 14x mới mặc đc. Đã thấy rồi nên nghĩ là vậy ^^!
+ Server cùi thì ngọc linh hồn chỉ để trưng thôi cậu ạh =.=!
+ Tôi thấy clvc 35% là cao nhất và đánh boss ra đấy cậu. 3 con boss có chỉ số rate cao nhất server đó. 2 con ở HBP và 1 con ở LCQ ^^!

namson93
28-04-10, 07:52 AM
1. Làm sao để tăng lv cho nhân vật ?
2. Làm sao add đồ thêm cho nhân vật đang sử dụng mà khỏi cần mua cho lâu?
3. Có thể việt hóa file này trong cái .cfg gì ko ?
4. Có website reg acc của bản 3.9 này ko ?
5. Với lại có webshop ko cho xin :D

RyoJack
28-04-10, 08:00 AM
1. Tăng lvl thì vào TBL_XWWL_Char nhìn cột FLD_Level là biết nhỉ :D
2. Sử dụng GM tools. Mà cái này tui cũng chả rành =.=!
3. Đa số các file *.cfg trong client là ngôn ngữ của game
4. Có! Ông thích php hay asp tui send cho :D
5. Có mà hok bek cài ^^!

namson93
28-04-10, 08:10 AM
1. Tăng lvl thì vào TBL_XWWL_Char nhìn cột FLD_Level là biết nhỉ :D
2. Sử dụng GM tools. Mà cái này tui cũng chả rành =.=!
3. Đa số các file *.cfg trong client là ngôn ngữ của game
4. Có! Ông thích php hay asp tui send cho :D
5. Có mà hok bek cài ^^!

1.cái đầu thì cảm ơn
4.cho mình xin :D loại php ấy
5.Cho xin luôn

6. Làm sao cho patcher không chờ 14s
7. có thể chỉnh ip patcher để chuyển thành chơi sang online không?

RyoJack
28-04-10, 08:32 AM
6. Xài Launcher khác! Bake ice có rất nhiều launcher. Chỉ có 3.29 là chờ 14s thôi
7. Thay ip Launcher và IP trong LS, GS thành IP Wan để chơi online và thay = Lan để chơi Lan.

4+5 để chiều đi h` sắp đi thi rồi :D

Magiczvn
28-04-10, 02:18 PM

Mình hiểu rồi, thì ra là do 2 shop NPC trùng item với nhau:"Nếu shop NPC 1 bán item A không có thuộc tính mà shop NPC 2 cũng bán item A nhưng có thuộc tính thì kết quả sẽ là item A khi mua sẽ có thuộc tính hoặc không có thuộc tính tùy vào item nào được add vào shop trước".

Ví dụ:Ban muốn add giáp lv15 có thuộc tính vào 1 shop mới kết quả khi bạn mua item tại shop đó thì item bạn nhận được sẽ không có thuộc tính do NPC Ngân Kiều Long đã bán item này rồi mà item này không có thuộc tính.

Chúc bạn thành công !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

namson93
28-04-10, 06:13 PM
7. Bạn đừng viết tắt được không mình không hiểu cho lắm

muốn thay dòng chữ trên phải làm như thế nào ?
10. Cho xin mấy cái webshop và web mà mình nhờ :D
11. Phiên bản hk này có cần làm nhiệm vụ gì không?
12. Mình thăng chức lần 3 ( cấp 60 ) thăng chức không được phải dùng sql

RyoJack
28-04-10, 07:59 PM
7. Bạn đừng viết tắt được không mình không hiểu cho lắm

muốn thay dòng chữ trên phải làm như thế nào ?
10. Cho xin mấy cái webshop và web mà mình nhờ :D
11. Phiên bản hk này có cần làm nhiệm vụ gì không?
12. Mình thăng chức lần 3 ( cấp 60 ) thăng chức không được phải dùng sql

+ Đưa trước cái webshop + web asp, web php đang sửa đưa sau:

Pass: ryojack
+ Không cần làm nhiệm vụ
+ Muốn thăng chức thì phải nâng hết khí công (chắc cậu biết). Cậu thăng chức lần 3 hok đc là sao? Thăng chức lần 2 được chứ?

namson93
28-04-10, 08:12 PM
chỉnh cái bac bang cung sao vay?
cậu còn lancher nào khác không?

RyoJack
28-04-10, 08:28 PM
chỉnh cái bac bang cung sao vay?
cậu còn lancher nào khác không?
-Launcher thì mình có đầy. Nhưng cái server này không xài được mấy cái launcher đó đâu. Bake Ice 2.39 là okie rồi =.=!
- Chỉnh cái BHBC thì cậu xài tool của Magiczvn đó! Mục config Launcher thay tên server và IP tại đó. Thay IP để chơi WAN hoặc LAN

namson93
28-04-10, 09:37 PM
-Launcher thì mình có đầy. Nhưng cái server này không xài được mấy cái launcher đó đâu. Bake Ice 2.39 là okie rồi =.=!
- Chỉnh cái BHBC thì cậu xài tool của Magiczvn đó! Mục config Launcher thay tên server và IP tại đó. Thay IP để chơi WAN hoặc LAN

Mình thử rồi làm không được :((

RyoJack
28-04-10, 09:56 PM
Chép đè cái file đã config xong vào cái file có tên tương tự trong Infback ở client game đó ^^! chứ quăng chỗ khác thì không được đâu :D

namson93
28-04-10, 10:23 PM
Chép đè cái file đã config xong vào cái file có tên tương tự trong Infback ở client game đó ^^! chứ quăng chỗ khác thì không được đâu :D

oke thành công rồi cảm ơn bạn.........................

ngheo
29-04-10, 12:19 PM
RyoJack hay Magiccz có client nào chơi được char ninja không vậy???
Vừa rùi thấy cái nick RyoJack ở gamevn trên mấy server private HK

RyoJack
29-04-10, 05:18 PM
RyoJack hay Magiccz có client nào chơi được char ninja không vậy???
Vừa rùi thấy cái nick RyoJack ở gamevn trên mấy server private HK
Tớ phiêu lưu nhiều nơi lắm cậu ^^! Nhưng vn-zoom với clb vẫn là chính :D
Char ninja không phải do client mới chơi được mà do server hổ trợ cậu ạh! Có server hổ trợ đi mình share client cho :D

ngheo
29-04-10, 10:38 PM
share mình client đi :D, server hỗ trợ thì download phiên bản nào trên mạng giờ chả có char ninja
thanks trước há :D

hoangphong
29-04-10, 11:05 PM
Mình làm đến đây muốn file:///C:/DOCUME%7E1/RUOUPL%7E1/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.png Attach Database thì bị lỗi này, ai giúp với

hoangphong
29-04-10, 11:07 PM

Mình làm đến bước này thì bị lỗi ko Attach Database đc. Ai giúp với :-??

hoangphong
29-04-10, 11:25 PM
Mọi người đâu hết rùi vô giúp nhanh cái ....................

RyoJack
30-04-10, 08:47 AM
share mình client đi :D, server hỗ trợ thì download phiên bản nào trên mạng giờ chả có char ninja
thanks trước há :D
Bác này cứ khéo đùa. Ninja là bản thương mại đó bác. Kiếm đâu ra server hổ trợ ninja. Đưa đây ta xem có data của ninja không =))

Cái này không rành. Tạo mẹ cái data rồi restore cho rồi attact làm quái gì :-ss

stinka2
30-04-10, 09:44 AM
being used by another process... đọc là hiểu còn hỏi nữa...

Hiệp Khách
01-05-10, 11:28 PM
Hình như mình cũng đã từng bị như bạn, bạn thử tắt đi làm lại xem nào

Hiệp Khách
01-05-10, 11:30 PM
Ai giúp mình cái lỗi này với chứ mình bó tay lun rồi

qhungkk
02-05-10, 12:57 AM
Lỗi này là sao nhẩy?

RyoJack
02-05-10, 08:31 AM
Lỗi này là sao nhẩy?

Lỗi này chưa chạy LoginServer. mở Loginserver lên hãy chạy GameServer. Phải chạy đồng thời 2 cái đó ku

Hiệp Khách
02-05-10, 11:34 AM
Ủa sao mình kiếm mãi mà ko thấy cái nịna nó nằm chỗ nào thể nhỉ :S

heoconlun
02-05-10, 11:41 AM

Bạn thử để nhưng file attach ra chỗ khác rồi attach xem ?

heoconlun
02-05-10, 11:43 AM
Ai giúp mình cái lỗi này với chứ mình bó tay lun rồi
Lỗi này là do antivirus del mất file rxjhBK.dll của Launcher rồi . Tắt antivirus hoặc chỉnh vào antivirus file rxjhBK.dll là ko phải virus rồi vào chơi

minhngumc
02-05-10, 01:21 PM
Ai có thể up lại hộ em cái link server được không
link server không download đc là thế nào :-<

RyoJack
02-05-10, 01:34 PM
Ai có thể up lại hộ em cái link server được không
link server không download đc là thế nào :-<
Down không được là sao? Cho cái demo coi! Ta down bt nè

minhngumc
02-05-10, 03:34 PM
bây giờ lại download đc tưởng link die
nhầm tưởng là bị die link 8-}

shenny
02-05-10, 03:36 PM
ai giúp em với,em cài đặt xong hết rồi,chạy sever ok,đăng nhập nick rồi.đến phần chọn server thì nó lại báo là error:can not conect gameserver!! là sao vậy??hix hix,ai giúp với,ghiền trò này wa:((:((

heoconlun
02-05-10, 03:39 PM
ai giúp em với,em cài đặt xong hết rồi,chạy sever ok,đăng nhập nick rồi.đến phần chọn server thì nó lại báo là error:can not conect gameserver!! là sao vậy??hix hix,ai giúp với,ghiền trò này wa:((:((
Bạn đã chạy rjxhServer chưa ? phải chạy LoginServer và rjxhServer mới đăng nhập dc bạn ơi :|

shenny
02-05-10, 03:45 PM
chạy login rồi,nói chung là chạy hết,vào đến phần đăng nhập nick,đăng nhập nick vô luôn,rồi đến phần chọn sv thì chỉ có duy nhất 1 server bắc hải băng cung,bấm vào rồi bấm kết nối thì nó lại páo error:can not conect gameserver.giúp mình với

shenny
02-05-10, 06:59 PM
help help!!! đã vào được game nhưng mỗi lần out ra là lại trở về lv 1,với lại sao mình làm nv thăng chức xong thì ko có skill mới.ai giúp với

hoangphong
02-05-10, 08:59 PM
Máy mình bị hỏng ổ đĩa rùi nên đút đĩa win vô để cài fonts China nhưng ko đc vậy thì có chạy game đc ko (chủ thớt bảo bắt buộc fai cài china nếukko thì sever ko chạy đc) trước đây mình có cài bản 2.2 ko fonts china mà vẫn chạy ầm ầm

RyoJack
02-05-10, 09:55 PM
Thử là biết liền àh ;)) Chạy mà bị error dotnet là phải cài font China. Nếu không lỗi thì vẫn chơi bt =))

quocnt
05-05-10, 08:55 PM
Hix mình mới tham gia đang tập cài server nhưng mà cũng bị lỗi dot net giống các bạn. Mặc dù mình làm theo từng bước như trong clip hướng dẫn của sohien. Máy mình sài win 7 nên mình chạy máy ảo xp để làm server.Bạn nào biết hướng dẫn dùm mình với nhé.Đang ghiền game mà làm server hoài ko được ức chế quá...

Magiczvn
06-05-10, 04:04 PM
Hix mình mới tham gia đang tập cài server nhưng mà cũng bị lỗi dot net giống các bạn. Mặc dù mình làm theo từng bước như trong clip hướng dẫn của sohien. Máy mình sài win 7 nên mình chạy máy ảo xp để làm server.Bạn nào biết hướng dẫn dùm mình với nhé.Đang ghiền game mà làm server hoài ko được ức chế quá...

Win 7 không chạy được SQL Server 2000
Kỷ niệm 6 tháng kể từ ngày lập Topic (06/11/2009 - 06/05/2010)

Dân Bách Phong
06-05-10, 06:12 PM
mình sẽ tập làm cái server này bạn nào có thể mở onl giúp mình nhá!

RyoJack
06-05-10, 06:14 PM
Win 7 không chạy được SQL Server 2000
Kỷ niệm 6 tháng kể từ ngày lập Topic (06/11/2009 - 06/05/2010)

Magiczvn
06-05-10, 10:42 PM

Thằng bạn tui cũng bị y chang, nó cũng dùng Win 7 và chạy máy ảo XP 8->

quocnt
06-05-10, 11:59 PM
Thế có cách nào chạy server được không :((

RyoJack
07-05-10, 08:16 AM
Thế có cách nào chạy server được không :((
Có :)) Xài SQL 2k5 =)) Down zìa mà cài server

hoangphong
07-05-10, 08:32 PM
Mình làm đúng tất cả các bước rùi mà khi kick vô HKGH.EXE thì nó chỉ nháy 1 cái rùi mất tăm ko hiện lên đc vậy là sao

RyoJack
08-05-10, 05:49 AM
Mình làm đúng tất cả các bước rùi mà khi kick vô HKGH.EXE thì nó chỉ nháy 1 cái rùi mất tăm ko hiện lên đc vậy là sao
Nhà cậu có chạy chương trình diệt virus nào không? Có thể là nó ăn mất file trojan login của launcher rồi nên không vào launcher được

zearos
09-05-10, 12:00 AM
cho mình hỏi sv này dùng client 4.1 đc hok. nếu hok thì có ai rãnh up cái client 3.9 ở trang 1 lên media hay galaxy gì dùm ae với. down lâu quá......

RyoJack
09-05-10, 09:26 AM
cho mình hỏi sv này dùng client 4.1 đc hok. nếu hok thì có ai rãnh up cái client 3.9 ở trang 1 lên media hay galaxy gì dùm ae với. down lâu quá......

zearos
09-05-10, 02:08 PM
ừh thì 4.0! vậy dùng client 4.0 chơi đc ko?

uriko123
09-05-10, 03:22 PM
Mình làm đc hết rồi :(
Bước này thì tèo :((
Cái login sv chạy đc rồi chỉ còn mỗi cái này :(

hoangphong
09-05-10, 05:35 PM
Mình vào chơi game đc rùi nhưng khi đánh quái lên LV thì máu ko đầy đc, đánh quái ko thấy rớt đồ và khi thoát ko lưu đc game. Mình bít cái này có ng hỏi rùi nhưng mình mạn phép hỏi lại. Ai giúp với HD cụ thể nha

Mình tìm hiểu thì Magicvn có bảo là: Drop database cũ, create lại, rồi restore, thế là xong !!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nhưng mình ko hiểu. Ai giải thích giùm........

RyoJack
09-05-10, 08:10 PM
Mình làm đc hết rồi :(
Bước này thì tèo :((
Cái login sv chạy đc rồi chỉ còn mỗi cái này :(

Config sai tên server. Mở SQL Manager xem tại tên sv rồi thay nhá ^^!

Mình vào chơi game đc rùi nhưng khi đánh quái lên LV thì máu ko đầy đc, đánh quái ko thấy rớt đồ và khi thoát ko lưu đc game. Mình bít cái này có ng hỏi rùi nhưng mình mạn phép hỏi lại. Ai giúp với HD cụ thể nha

Mình tìm hiểu thì Magicvn có bảo là: Drop database cũ, create lại, rồi restore, thế là xong !!!
nhưng mình ko hiểu. Ai giải thích giùm........
Take off cái data cũ đi! Drop nó rồi tạo database mới. Rồi tiến hành restore như cũ là xong :D

hoangphong
09-05-10, 08:16 PM
Take off cái data cũ đi! Drop nó rồi tạo database mới. Rồi tiến hành restore như cũ là xong :D

Vậy là xóa 4 mục acc, sever, game và web rùi tạo mới và restore lại à. Mình chưa hiểu lắm, bạn nói thế khác nào câu nói của magicvn :-w
Nói rõ hơn tí nữa đi bạn

uriko123
09-05-10, 09:21 PM
Mình config thế này đúng chưa?
Hôm đầu tiên mình chạy đc hết rồi
Nhưng mà chạy file HKGH.exe rồi chọn sv thì nó cứ thế mãi hok vào game :(
Giúp mình khắc phục cả 2 lỗi này nha
THanks

hoangphong
09-05-10, 09:33 PM
THanks

Bạn sửa sai rùi. Cái chỗ Server=127.0.0.1 (của bạn là 172.0.0.1) [-X

RyoJack
09-05-10, 10:00 PM
THanks
1. Đã bảo mở cái SQL Manager lên coi cái tên server rồi thay vào 127.0.0.1 trong Server=127.0.0.1 mà :(
2. Chọn sv mà không vào game là có 2 nguyên do:
+ Sai phiên bản client
+ Config sai IP launcher =))

Bạn sửa sai rùi. Cái chỗ Server=127.0.0.1 (của bạn là 172.0.0.1) [-X
Sao biết tên sv nó là 172.0.0.1 :)) với lại có IP local nào là 172.0.0.1 nữa àh :D Đó giờ mới biết lun =))

hoangphong
09-05-10, 10:13 PM
Trích:
Nguyên văn bởi RyoJack <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vậy là xóa 4 mục acc, sever, game và web rùi tạo mới và restore lại à. Mình chưa hiểu lắm, bạn nói thế khác nào câu nói của magicvn :-w
Nói rõ hơn tí nữa đi bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoangphong
09-05-10, 10:22 PM
Sao biết tên sv nó là 172.0.0.1 :)) với lại có IP local nào là 172.0.0.1 nữa àh :D Đó giờ mới biết lun =))
Ý tui nói sever=magicvn thì đổi sever=127.0.0.1 OR tên máy

RyoJack
10-05-10, 10:44 AM
Ý tui nói sever=magicvn thì đổi sever=127.0.0.1 OR tên máy

Trích:
Nguyên văn bởi RyoJack <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nói rõ hơn tí nữa đi bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thế mà bảo thay bằng 172.0.0.1 :)) Xem lại bài viết của cậu có bảo thay cái tên server bằng tên server của máy hok =)) Take off cái data đi xóa rồi tạo cái data mới. Nói thế mà k hiểu =))

uriko123
10-05-10, 02:38 PM
Hic
Mấy bạn nói mới thấy là 127 :(
Mọi khi cứ config 172 =))
Cảm ơn các bạn nha :D
Mình xài client của Homeviet 3.1

uriko123
10-05-10, 02:41 PM
Đã chơi thành công ;)
Mà mình có mấy câu hỏi :
1: Sao thú của mình hok lên lv vậy?
2: Làm sao để làm đc nv như bản của Asiasoft?
4: Làm sao thay nhạc nền trong game= nhạc # vậy? :P
5: Sao chơi xong out ra nó hok lưu nv lại vậy :(
6: Chơi sv này thì xài client nào tốt nhất?
7: Tại sao mình cứ phải bật modem adsl thì mới chạy đc RxjhServer? Tắt modem adsl thì nó báo lỗi :(
8: Cả cái tool for HKGH nữa :((

RyoJack
10-05-10, 06:01 PM
Đã chơi thành công ;)
Mà mình có mấy câu hỏi :
1: Sao thú của mình hok lên lv vậy?
2: Làm sao để làm đc nv như bản của Asiasoft?
4: Làm sao thay nhạc nền trong game= nhạc # vậy? :P
5: Sao chơi xong out ra nó hok lưu nv lại vậy :(
6: Chơi sv này thì xài client nào tốt nhất?
7: Tại sao mình cứ phải bật modem adsl thì mới chạy đc RxjhServer? Tắt modem adsl thì nó báo lỗi :(
8: Cả cái tool for HKGH nữa :((
1. Server thú không đc hổ trợ. Không up lvl ^^!
2. Hiện tại chưa có ai viết ra được nhiệm vụ. Cậu tài viết 1 cái cho anh em đi ^^!
3. Tại vì xài patch việt hóa tiếng việt có dấu nên vào game nửa Trung nửa Việt. Xài patch VIệt hóa không dấu là OK!
4. Nhạc nền trong game thì vào client: datas\music\ nhạc trong đó hết :)) Còn không thì vào game bấm hình nốt nhạc ở cái map (tắt nhạc mặc định <esc>)
5. Có 2 cách giải quyết:
- Xin đừng thoát cái GS trước khi thoát game ^^!
- Take off database cũ (tốt nhất xóa SQL lun =))) rồi cài đặt và restore lại database mới
6. Client nào cũng được. Vì chỉ xài data của các client đó thôi chứ cần phải có patch của sv mới chơi đc cậu àh :))
7. Cậu config bằng IP gì? Tắt modem vẫn chơi bt :)) Có tường lửa nào bảo vệ modem hok?
8. Tool vẫn xài bình thường đó =)) Nhập pass sa vào rồi xài thôi (tự mò->> tiến bộ)

Hết!
Thân! =))

uriko123
10-05-10, 06:28 PM
Máy nhà mình chỉ có mỗi 1 cái Local conect thôi :( Chỉnh ip thì lại hok có mạng :( Hok vào đc web :(
Muốn chơi hkgh offline thì mình phải làm thế này:
1: Bật modem
2: Chạy loginsever
3:Chạy rjxhsever
4: Chạy game rồi đăng nhập vào tận nơi =))
5: Sao đó tắt modem rồi chiến :D
Làm sao để tắt modem vẫn chơi đc vậy?

RyoJack
10-05-10, 06:34 PM
Máy nhà mình chỉ có mỗi 1 cái Local conect thôi :( Chỉnh ip thì lại hok có mạng :( Hok vào đc web :(
Muốn chơi hkgh offline thì mình phải làm thế này:
1: Bật modem
2: Chạy loginsever
3:Chạy rjxhsever
4: Chạy game rồi đăng nhập vào tận nơi =))
5: Sao đó tắt modem rồi chiến :D
Làm sao để tắt modem vẫn chơi đc vậy?

uriko123
10-05-10, 06:39 PM
Mà mình có ý này =))
Bây giờ lấy client của asiasoft rồi cài sever như các client # thì có đc hok? :D
Client của asiasoft thú lên đc lv mà =))
Mà dạo trc mình có chơi 1 sv pri thú lên đc lv :X

RyoJack
10-05-10, 06:52 PM
Mà mình có ý này =))
Bây giờ lấy client của asiasoft rồi cài sever như các client # thì có đc hok? :D
Client của asiasoft thú lên đc lv mà =))
Mà dạo trc mình có chơi 1 sv pri thú lên đc lv :X
Pet lên lvl nhanh đâu phải do client quyết định cậu :| Do cái server quyết định đó chứ. Mình đang edit cái sv 4.0 bên ragezone và tạo cái web php đơn giản cho bà con. Client mình sửa đc cái áo thiên sứ và 1 số áo choàng khác. Đồng thời Engmix 90% ^^!
Server 4.0 bên đó cũng giông giống 3.9 nhưng ổn định hơn. Mình add thêm quái vào HBP và đưa NPC về đúng chỗ rồi ^^! Edit đồ rớt ra là trắng để ép đồ cho nó phê :D

uriko123
10-05-10, 07:53 PM
Khi nào edit xong gửi mình nha ;))

uriko123
10-05-10, 08:01 PM
Hướng dẫn mình cụ thể cách out game vẫn save đc hok?

RyoJack
10-05-10, 09:01 PM
Hướng dẫn mình cụ thể cách out game vẫn save đc hok?
Trước khi trả lời cậu tớ có một câu hỏi. Khi cậu out game thì cậu out client trước hay out GameServer trước?

uriko123
10-05-10, 09:14 PM
Tắt client rồi tắt máy =))
Mai bị mất điện 3 ngày liền :|

zearos
10-05-10, 09:20 PM
Các bạn cho mình hỏi, sao máy nhà mình cài font china PRC ko đc vậy. dù đã cài win lại nhìu lần = đĩa ps2, ps3. Nhưng khi apply để copy file sang đĩa là nó báo " cannot copy file......". Mình đã thử mua 1 đĩa PS2 mới lun rùi. mà cũng ko đc ~X(

RyoJack
10-05-10, 09:20 PM
Tắt client rồi tắt máy =))
Mai bị mất điện 3 ngày liền :|
Tức là tắt client chứ không tắt GameServer àh?
Nếu thế thì Take off mấy cái database rồi xóa tạo và restore lại thôi
Nếu thoát Gameserver trước khi thoát client thì do chưa lưu data nên mới mất dữ liệu ->> Thoát clien trước khi thoát server =))

uriko123
10-05-10, 09:44 PM
Vậy tóm lại làm sao để nó save lại nào >'<
Đây là hàng cho cái bạn hay cài lại win ;))

zearos
10-05-10, 09:52 PM
vậy là ghost xong có thể cài font bình thường à bạn. mình dùng hirenboot ghost đc hok? để mình thử nha. cám ơn bạn trước >:D<

hoangphong
10-05-10, 10:15 PM
Mình xóa đi rùi làm lại thì lưu đc rùi nhưng đánh quái lên LV thì ko đầy máu đc và đánh quái ko thấy rớt đồ và ko chuyển MAP đc ?????
Cho xin bản pacth tieng viet ko dau voi

hoangphong
11-05-10, 03:01 AM

Take off 4 cái rxjhacc ... đó à nhưng Drop thì làm thế nào chỉ rõ hơn cái đi

RyoJack
11-05-10, 09:59 AM
Mình xóa đi rùi làm lại thì lưu đc rùi nhưng đánh quái lên LV thì ko đầy máu đc và đánh quái ko thấy rớt đồ và ko chuyển MAP đc ?????
Cho xin bản pacth tieng viet ko dau voi
Đánh quái không rớt item là do u chỉnh drop đó chứ! Còn không chuyển qua Tam Tà Quan hay LCQ thì do cái client cũ chuối :))

uriko123
11-05-10, 06:26 PM
Chả hiểu gì hết :(
@Cái bạn hay cài win =))
Down bản ghost về giải nén lấy file ghost rồi ghost lại máy
Lúc ghost xong vào dektop có bảng hiện chọn yes or no thì chọn no :D
Ghost xong chỉ cần cài sql với donet rồi cài sv rồi chiến rồi làm gì thì làm rồi thế nào cũng đc :)

RyoJack
11-05-10, 06:30 PM
Chả hiểu gì hết :(
@Cái bạn hay cài win =))
Down bản ghost về giải nén lấy file ghost rồi ghost lại máy
Lúc ghost xong vào dektop có bảng hiện chọn yes or no thì chọn no :D
Ghost xong chỉ cần cài sql với donet rồi cài sv rồi chiến rồi làm gì thì làm rồi thế nào cũng đc :)
Mệt! Nói dzỵ là gắn ngọn dễ hiểu nè!
Remove cái SQL 2k đi
Sau đó cài đặt lại
Tiến hành cài đặt và restore. Khi restore tốt nhất đưa đường dẫn đúng đường dẫn các file MDF =.=!
Sau đó vào game
Thưởng thức!
Hết phim!
Thân!

uriko123
11-05-10, 07:30 PM
Thế cứ mỗi lần chơi xong là phải xóa rồi cài lại sql à :(

RyoJack
11-05-10, 07:37 PM
Thế cứ mỗi lần chơi xong là phải xóa rồi cài lại sql à :(
Ôi nhãm thế nhở! Cài vài lần là không còn lỗi nữa. Không lẽ ta chỉ mi cách điên đó àh =.=!

uriko123
11-05-10, 07:40 PM
Tự nhiên bị lỗi này :(
Hình như nó bảo kiếm bản donnet # :((
Cài đi cài lại sql rồi chơi bình thường hả? :D

RyoJack
11-05-10, 07:47 PM
Không biết đọc tiếng Anh àh? Cậu remove cái DotNet mất tiu ồi còn đâu mà chạy =)) Nó bảo không tìm thấy version Dotnet đang chạy đó =))

uriko123
11-05-10, 08:31 PM
Đạp vào mặt nó chứ :|
Cài 3 bản mà =))
1,2,3 =))
Nói đùa chứ cài bản 2 rồi nó vẫn bị thế

RyoJack
11-05-10, 08:47 PM
Thế thì làm như cậu chỉ người ta á :)) Ghost lại máy rồi cại lại hết là xong =))

uriko123
11-05-10, 09:48 PM
Thì làm như thế rồi ;))
Ghost lại cài mấy game nhỏ nhỏ thôi :(
Vì giờ cài xong có đc chơi đâu ;))
Cúp điện 5h sáng tới 6h sáng :( à tối =))

RyoJack
11-05-10, 10:06 PM
Thì làm như thế rồi ;))
Ghost lại cài mấy game nhỏ nhỏ thôi :(
Vì giờ cài xong có đc chơi đâu ;))
Cúp điện 5h sáng tới 6h sáng :( à tối =))
Chưa save game được là do data không nhận thôi. Xóa SQL đi cài lại rồi tạo database restore vào các file trong database vài lần là save được chứ có gì đâu
Mai nhà tớ cũng cúp từ sáng cơ! Mà tới 10h tối mới có =)) Mai ra tiệm chơi là phương án tốt nhất :))

hoangphong
12-05-10, 02:15 AM
Chưa save game được là do data không nhận thôi. Xóa SQL đi cài lại rồi tạo database restore vào các file trong database vài lần là save được chứ có gì đâu

Mình làm đi làm lại hơn 10 lần rùi có thấy save game đc đâu. Lưu đường dẫn với các file MDF đều ở database vậy mà cũng ko lưu đc. Mẹ nó, làm sao đây :-?:-?

RyoJack
12-05-10, 08:06 AM
Mình làm đi làm lại hơn 10 lần rùi có thấy save game đc đâu. Lưu đường dẫn với các file MDF đều ở database vậy mà cũng ko lưu đc. Mẹ nó, làm sao đây :-?:-?
Cậu làm theo hướng dẫn của soihien àh?
Có cài đóng băng máy hok? Cài đóng băng thì vui lòng gỡ bỏ dùm ^^!

ohno123
12-05-10, 03:30 PM
Các cậu cho tớ hỏi, tớ cài đặt hoàn chỉnh hết và đã chơi được một vài lần. Đến giờ tự nhiên khi đăng nhập thì lại không được. Nó báo thế này và mình chỉ còn cách thoát ra. Mọi người giải quyết dùm !
"c.upanh.com/upload/6/479/LN0.10663433_1_1.png"
(Mọi người xem dùm ảnh ở đây, vì mình là mem mới o:-)

Sang_pro
12-05-10, 03:44 PM
Các cậu cho tớ hỏi, tớ cài đặt hoàn chỉnh hết và đã chơi được một vài lần. Đến giờ tự nhiên khi đăng nhập thì lại không được. Nó báo thế này và mình chỉ còn cách thoát ra. Mọi người giải quyết dùm !
"c.upanh.com/upload/6/479/LN0.10663433_1_1.png"
(Mọi người xem dùm ảnh ở đây, vì mình là mem mới o:-)

Cái đó là tài khoản không tồn tại đó bạn.

ohno123
12-05-10, 04:15 PM
Cái đó là tài khoản không tồn tại đó bạn.
Bạn ơi, nhưng mấy lần trước mình vẫn vào bằng tài khoản đó mà, mình tạo tài khoản trong SQL đúng y như hướng dẫn. Tự nhiên lần này vào lại không được, mình đã thử lại hơn chục lần rùi, tắt hết trương trình virus + IDM + yahoo...Nói chung vẫn không đăng nhập được. Với lại server này đánh quái không rơi đồ à? nhận nv cũng không, mình chơi để thử skill thui, ai giúp với, dù sao cũng thanks cậu ! :)

Sang_pro
12-05-10, 04:53 PM
Bạn thử xài cái tools reg acc của ông Magiczvn thử xem sao !!

Còn link thì ở đầu trang đó.
Tui trích lại nha :

Tools for HKGH

- Đây là giao diện chính của chương trình.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 808x598.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Đầu tiên là đăng kí tài khoản.

Khi chọn đăng kí tài khoản, giao diện kết nối sqlserver sẽ hiện lên, bạn điền đầy đủ thông tin sau đó nhấn nút "kết nối".

Nếu kết nối thành công giao diện đăng kí sẽ hiện lên như hình. Bạn điền đầy đủ thông tin sau đó click "đăng kí".

-Chức năng thứ 2 là config Launcher để chơi trên mạng LAN.

Bạn điền đầy đủ thông tin(Tên Server là tên sẽ hiển thị khi chon server, Ip là IP máy chủ) sau đó bấm nút "Lưu".

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 809x602.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một hộp thoại lưu file sẽ hiện lên, bạn chọn đường dẫn đến thư mục InfBack nằm trong thư mục cài game và Lưu đè lên file CEF9F180.DAT như hình.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 812x600.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thế là đã config xong Launcher. Bây giờ để chơi được qua mạng LAN bạn phải config LoginServer và GameServer bằng cách sửa tất cả Ip trong 2 file config này thành IP máy chủ(thay vì 127.0.0.1)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 661x489.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là Tool thêm đồ vào shop NPC:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 725x578.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 727x577.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Down Tools for HKGH:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> om%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> um.clbgamesvn.com%252Fredirector.php%253Furl%253Dh ttp%25253A%25252F%25252Fforum.clbgamesvn.com%25252 Fredirector.php%25253Furl%25253D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 252F%2525252F<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2jhn4znit)

ohno123
12-05-10, 07:06 PM
Hix, tớ cũng làm rùi nhưng mà nó báo là kết nối thất bại...chán quá !

RyoJack
12-05-10, 07:42 PM
Hix, tớ cũng làm rùi nhưng mà nó báo là kết nối thất bại...chán quá !
Không connect được là do nhập sai pass sa :)) Sửa lại pass sa là 123456 đi
Nếu không reg được thì xài pass này:
ID: abc120
pass: 123456
đảm bảo 100% vào được còn nếu không thì không phải server 3.9 này =))

Magiczvn
12-05-10, 08:20 PM

Lỗi này là do virus, bạn tìm phần mềm diệt virus với bản cập nhật mới nhất về diệt !

uriko123
12-05-10, 09:32 PM
Trời à :(
Chả biết restore như thế nào :(

RyoJack
12-05-10, 09:46 PM
Trời à :(
Chả biết restore như thế nào :(
Oài restore mà còn không biết thì xem xong video của soihien cũng như không. Uổng công người ta làm video =.=!

hoangphong
12-05-10, 10:15 PM
Cậu làm theo hướng dẫn của soihien àh?
Có cài đóng băng máy hok? Cài đóng băng thì vui lòng gỡ bỏ dùm ^^!

Máy mình ko cài đóng băng. Cậu HD cụ thể dùm cho mình đc ko chứ chơi game mà ko lưu đc thì chơi làm j :-??:-??:-??

RyoJack
13-05-10, 07:39 AM
Máy mình ko cài đóng băng. Cậu HD cụ thể dùm cho mình đc ko chứ chơi game mà ko lưu đc thì chơi làm j :-??:-??:-??
Thế này nhá! Nói hoài mệt lắm! Đập bỏ mệ cái máy cho rồi!
Bảo remove cái SQL đi. Cài đặt lại rồi creat database. Restore thì khi qua bảng chọn thứ 2 thay đường dẫn đến các file MDF chứ đừng để mặc định. Không hiểu thì chơi sv của người ta đi khỏi cần phải cài server làm chi cho mệt.

caotrungdung
13-05-10, 08:24 AM
ai up lại cái link download tools đi link die rồi kìa !! không dow được

RyoJack
13-05-10, 11:38 AM
ai up lại cái link download tools đi link die rồi kìa !! không dow được
Không cần sửa link. Cậu đập bỏ máy đi down lại là OK liền ^^! Còn không thì đi khám mắt lại đi nhé ^^!

ohno123
13-05-10, 06:26 PM
Không connect được là do nhập sai pass sa :)) Sửa lại pass sa là 123456 đi
Nếu không reg được thì xài pass này:
ID: abc120
pass: 123456
đảm bảo 100% vào được còn nếu không thì không phải server 3.9 này =))
pass sa người ta thay đi thử lại mấy lần rồi bà ạ. Đã nói là " đã từng đăng nhập + chơi được, đến giờ tự nhiên nó như thế, thế nên mới lên đây hỏi mọi người đấy chứ". Ai biết thì chỉ dùm.:(%)

uriko123
13-05-10, 06:54 PM
Vậy bạn làm theo cách của mình đi ;))
Ghost lại máy rồi cài =))

RyoJack
13-05-10, 07:09 PM
pass sa người ta thay đi thử lại mấy lần rồi bà ạ. Đã nói là " đã từng đăng nhập + chơi được, đến giờ tự nhiên nó như thế, thế nên mới lên đây hỏi mọi người đấy chứ". Ai biết thì chỉ dùm.:(%)
=)) Thì không connect được với server thôi :))
Xài pass ta chỉ là ok liền =))
Mà đừng gọi tui là bà nhá ^^! Tui boy mà

Vậy bạn làm theo cách của mình đi ;))
Ghost lại máy rồi cài =))
Cách này chuẩn nhất. Àh cài lại win tốt hơn

uriko123
13-05-10, 08:12 PM
Cài lại win lại 45p ;))
Ghost tầm 10p à =))
Mà cho hỏi làm sao add item vào npc vậy? :)
Cứ lưu rồi cập nhập mà chả thấy item đâu :O

RyoJack
13-05-10, 09:31 PM
Cài lại win lại 45p ;))
Ghost tầm 10p à =))
Mà cho hỏi làm sao add item vào npc vậy? :)
Cứ lưu rồi cập nhập mà chả thấy item đâu :O
Ôi cái mệ bực mình. Có nhiêu đó hỏi hoài. Mi cập nhật phải restart cái server chứ. Mi đang chơi. Cập nhật xong tự nhiên nó bay vào game được àh? Có thế mà cũng hỏi

hoangphong
13-05-10, 09:45 PM

tốt nhất là
1. vào config chỗ nào có magicvn thì sửa bằng 127.0.0.1 or tên của máy
2. vào SQL sửa lại pass sa=123456
3. ok và chơi

uriko123
14-05-10, 11:54 AM
Thế bây giờ :(
Chạy sv rồi add item :(
Rồi tắt sv rồi bật lại hả? :(

RyoJack
14-05-10, 12:48 PM
Thế bây giờ :(
Chạy sv rồi add item :(
Rồi tắt sv rồi bật lại hả? :(
Khỏi cần chạy server. Mở tool lên add item xong lưu rồi cập nhật. Không thấy chữ cập nhật ở tool thì đi khám mắt ^^!
Nếu đang bật server mà add item. Thì sau khi lưu và cập nhật out server đi rồi mở lại. (restart)

uriko123
14-05-10, 03:48 PM
Làm đc rồi :(
Cảm ơn nhìu nhìu very nhìu :(

RyoJack
14-05-10, 05:44 PM
Đã hoàn thành xong server 4.0 full ^^! Nhưng tự nhiên cái web php lại lỗi k input giới tính khi tạo acc được nên để share edit xong share lại vậy :D
Server lấy từ ragezone về. Hình như là 3.9 mà nó bảo là 4.0 thì mình đành để 4.0 lun ^^! Tui chỉ add thêm quái, việt hóa và sửa vị trí một số NPC thôi
Demo add quái và edit NPC ^^!
Oái nó đè đập con nè chúa ơi T.T

Trốn được rồi :P

Cưới anh đi Kim Hương Ngọc :))

Xem ta ám sát môn chủ giành chức vị đây hehe

Tại hạ xin thua ^^! Đại ca pro quá

Huyền bột phái được add full quái như xưa. Tuy nhiên chưa share được thông cảm nha =))

Để ý thấy client của mình đã Eng Mix 90%. Đã up xong client hôm nào rảnh share 1 thể luôn

uriko123
14-05-10, 07:01 PM
Bồ up lẹ lẹ đi ;))
Mà xài client 3.1 đc hok? ;))

ohno123
17-05-10, 09:54 AM
Khỏi cần chạy server. Mở tool lên add item xong lưu rồi cập nhật. Không thấy chữ cập nhật ở tool thì đi khám mắt ^^!
Nếu đang bật server mà add item. Thì sau khi lưu và cập nhật out server đi rồi mở lại. (restart)
Hix, đã làm đủ mọi cách. Lúc thì cái Rxjhserver.exe chạy được, lúc thì không. Nếu chạy được thì lúc đăng nhập được, lúc lại không. Vấn đề chỉ có thế, tui đã làm mọi cách như mọi người chỉ bảo, nhưng nó vẫn không thay đổi. Mong ai có cách khác thì xin chỉ giáo. :(

ohno123
17-05-10, 10:16 AM
À, bạn RyoJack cho mình hỏi chút. Nhà mình mới cài lại wiin (XP SP2) nhưng chưa cài card mạng (chưa có mạng) cái này liệu có ảnh hưởng gì tới server không? Trước mình đã từng cài và chơi được trên lap top (win 7) có wifi thì cái Rxjhserver.exe mới chạy, không thì lỗi ngay. Giờ trên máy bàn không có mạng thì nó lỗi, không biết có phải lý do đó không? Nếu phải thì bạn chỉ mình cách cài card mạng + link down driver nhé, thanks ! Main của mình là ECS G31T M7

Hunter1707
18-05-10, 09:32 PM
Mình đã làm theo chỉ dẫn đầy đủ, ko sai bước nào. Nó đã chạy đc 2 file là loginserver với Rxijserver, đã tắt tất cả trình dệt virus, copy Patch vào Client đầy đủ. Nhưng khi chạy nó vẫn bị lỗi can't copy file. Để ý kĩ thì thấy trong cái GameServer, cái dòng đỏ đỏ chỗ trên 13000 thì lại là IP của máy chứ ko phải IP 127.0.0.1 mặc dù đã config lại tất cả những chỗ cần thiết. Mong các bạn hướng dẫn mình với. ^:)^

RyoJack
19-05-10, 11:03 AM
Mình đã làm theo chỉ dẫn đầy đủ, ko sai bước nào. Nó đã chạy đc 2 file là loginserver với Rxijserver, đã tắt tất cả trình dệt virus, copy Patch vào Client đầy đủ. Nhưng khi chạy nó vẫn bị lỗi can't copy file. Để ý kĩ thì thấy trong cái GameServer, cái dòng đỏ đỏ chỗ trên 13000 thì lại là IP của máy chứ ko phải IP 127.0.0.1 mặc dù đã config lại tất cả những chỗ cần thiết. Mong các bạn hướng dẫn mình với. ^:)^
Cái này do bị diệt mất file rxjhBK.dll nếu đã tắt hết trình duyệt virus mà vẫn bị vậy thì cài đặt là OK hết :))
P/s: Xài client của tớ cho chắc

Hunter1707
19-05-10, 12:11 PM
Mình đang Down thử bản của bạn về, hi vọng đc ^:)^ Tính xóa luôn cái trình diệt virus nữa ấy chứ =))

kiemtienxo
06-06-10, 08:02 PM
Chào Ryo.Mình là thành viên mới của diễn đàn này.Bạn có thể trả lời giùm mình 1 số vấn đề đc ko:
Đầu tiên là mình đã làm theo hướng dẫn của bạn đầy đủ.Các bước đều ổn cả chỉ đến lúc chạy laucher để vào game thì:
- Hiện sv, chọn sv nhưng báo lỗi Client (mình xài client 3.9 đó)---> ko vào được đến màn hình đăng nhập
- Mình copy 1 cái client khác (ko rõ la client nào) đè vào client 3.9 thì vào được bt.Nhưng vấn đề là vào game bị lỗi lệch dòng,lỗi ko + đc điểm khí công và điểm kĩ năng.
Giúp mình với nhé Ryo.Thank bạn trước nhìu nhìu;)

ngocthang26
06-06-10, 08:06 PM
Đã làm đầy đủ sao bị được:D
.Hiện sv, chọn sv nhưng báo lỗi Client-> Vậy nên coi lại Client coi lúc cài có bị gì không
.Mình copy 1 cái client khác (ko rõ la client nào) đè vào client 3.9 thì vào được bt->Client và server không thống nhất lỗi là phải
=>Tốt nhất là coi lại Client hoặc dùng của Ryojack

kiemtienxo
06-06-10, 10:11 PM
THx bạn đã chỉ giùm mình.Ak các bạn chỉ giùm mình 1 cái nữa đc ko:vấn đề là để vào đc game thì trong hướng dẫn cài game bắt phải chỉnh lại mấy cái địa chỉ IP trong network như trong hướng dẫn,nhưng làm thế thì mình lại ko vào đc interner nữa.
Vậy ai chỉ cách nào để vẫn chơi đc game mà vẫn vào đc internet ko? Hoặc sau khi ko chơi game nữa muốn vào lại internet thì làm thế nào?Tại hum wa nghịch xong ko làm cách nào vào lại đc internet phải gọi điện cho bên sửa chữa net wa nhà cài đặt lại,họ bảo đừng nghịch vào địa chỉ IP nữa,hix.Vậy là ko đc chơi HKGH off nữa ak T_T

ngocthang26
07-06-10, 02:14 PM
Do bạn chỉnh lại Ip nên khi lên mạng nó không tìm thấy đấy thôi cách tốt nhất là cài mạng ảo,một cái xài HK còn cái kja lên mạng
Hướng dẫn down về mà xem

kiemtienxo
09-06-10, 07:03 PM
Thx các bạn đã giúp.Giờ thì mình đã chơi đc rùi.Nhưng lạ cái ko thấy NPC nào bán đồ 2x 3x 4x 5x nhỉ,lv 30 mà chả có đồ mặc,đánh quái thì chẳng thấy rớt j cả.Ai giúp mình chỉnh thế nào để đánh quái rớt item ko?

phuquy007
11-06-10, 08:44 AM
Ai giúp mình với. Chạy Rxjhserver nó cứ báo lỗi dotnet gì đó như một số bạn khác giờ phải làm sao để chạy RxjhServer. Mình đã xem xét kĩ pass sql voi trong LS với RxjhServer, font cũng đã cài, dotnet hòan toàn ổn. Mình cũng đã config server trong LS và RxjhServer thành 127.0.0.1 cũng không được. Mong các bạn giúp cho.

RyoJack
13-06-10, 01:15 PM
Ai giúp mình với. Chạy Rxjhserver nó cứ báo lỗi dotnet gì đó như một số bạn khác giờ phải làm sao để chạy RxjhServer. Mình đã xem xét kĩ pass sql voi trong LS với RxjhServer, font cũng đã cài, dotnet hòan toàn ổn. Mình cũng đã config server trong LS và RxjhServer thành 127.0.0.1 cũng không được. Mong các bạn giúp cho.
Ai bảo config thành 127.0.0.1? Phải config thành tên của server. Vì server của cậu không phải tên là 127.0.0.1 nên lỗi dotnet thôi! Giờ mở cái Manager Server lên coi. Cái cục CPU màu xanh á. Nó tên gì thì thay vào tên server

kiemtienxo
13-06-10, 03:48 PM
Trong shop có mấy item yêu cầu võ công bước 3 4 5.Cho mình hỏi là sao và làm thế nào để võ công được bước 3 4 5 thế.

RyoJack
13-06-10, 09:23 PM
lv 145 trở lên và honor trên cấp 4 ( trên 70k or trên 500k)

đạtpro
03-07-10, 08:18 AM

linkinpark13
06-07-10, 08:58 AM
anh ơi! bản này co thăng cấp lần 6 ko hả anh?

trong0981
15-07-10, 01:51 PM
em cài như anh nói, khi chạy sv nó báo lỗi như vậy nè
ai giúp em với (em đã cài dot 3.0)

Bạn thử cài từ bản .net 1.0, 2.0, 3.0 và 3.5 coi thử. Mình chạy đâu có báo lỗi đâu. Nếu không bạn coi cái .net của bạn down về có bị lỗi không nhá ^:)^

vammu307
15-07-10, 03:36 PM
lí do bị đó là bạn mở sai file rồi bạn mở cái file mà bạn giải nén lúc đầu ấy chứ đừng có lấy file bạn copy qua 1 ổ đĩa

Atemu Yugi
28-07-10, 07:40 AM
magic ơi, chạy client 40k đc ko ???

Atemu Yugi
28-07-10, 09:25 AM
sao không làm nhiệm vụ đc vậy ???

justinyang
31-07-10, 05:24 AM
Các bạn cho hỏi mình chạy loginserver voi Rxjhserver bt đăng nhập bt nhưng khi click vào Bac bang cung no dis ra ngoai noi la mất kết nối với server. MÌnh sài win 7 . Xin huong dan mình khac phục

waveblue
31-07-10, 11:17 PM
mình cũng bị báo lỗi như bạn hieuhien1

bị zậy là làm sao mấy bro ??? bước cuối cùng mở lên báo cái này :((

mở = cái vừa giải nén hay cái chép wa chỗ khác ... vẫn báo cái này :( ai help dùm .. thanks :((

net 2 3 và 3.5 đều có hết :(

47cent
01-08-10, 01:48 PM
Lấy sever tui share mà sài
Còn down clinet này dùng ;))

waveblue
01-08-10, 05:02 PM
mình cũng bị báo lỗi như bạn hieuhien1

bị zậy là làm sao mấy bro ??? bước cuối cùng mở lên báo cái này :((

mở = cái vừa giải nén hay cái chép wa chỗ khác ... vẫn báo cái này :( ai help dùm .. thanks :((

net 2 3 và 3.5 đều có hết :(

help dùm cái này với nào

Atemu Yugi
05-08-10, 05:27 PM

mayhaboi
07-08-10, 10:03 AM
làm sao để các char đánh lan ???? vậy

sagaloveh
14-08-10, 06:29 PM
ai hướng dẫn em cách chơi qua mạng lan o nhà đi. chơi 1 mình buồn quá mà không biết cách chơi qua lan với mấy thằng bạn ở nhà.hướng dẫn có hình ảnh kèm theo càng tốt ạ

hano0odoi
19-08-10, 12:01 PM
Mình chơi được rồi nhưng cày lên lv 30, thử thoát ra login vào lại thì lại thành lv1
CÓ ai biết vì sao không?

hano0odoi
19-08-10, 02:47 PM
Đây là hình ảnh báo lỗi, mong các bán trả lời giùm 8-|

Các bạn thay xx = tt giùm
Mình không được post hình trong này :-L

nametruong00
31-08-10, 11:05 AM
anh ơi cho em hỏi đĩa win của em là đĩa làm ko có font china PRC thì phải làm sao hả anh
giờ em ko cài font china thì chơi đc ko.
em cài đúng hết trơn mà cái 2 bảng cuối ko có dòng màu xanh lá cây với chữ china nên em ko zo game đc là lí do tại sao hả anh

nametruong00
31-08-10, 12:02 PM
mấy anh ơi em cài ko dc ai cảm phiền thì ghost 1 file mà máy của anh chạy đc game rồi thì ghost cho em di em chỉ cần về bung ghost ra và chơi thôi

nametruong00
31-08-10, 12:04 PM
cho em link media nha.
cái này nhìu người cần lắm chỉ cần chịu khó dowload file ghost rồi về bung ghost chơi thôi.cái này hoàng hảo hơn cài game nhìu.

RyoJack
31-08-10, 12:05 PM
Không có đĩa Win thì lên mạng down thư mục I386 hay gì gì đó tuơng tự trong thư mục win trên mạng share đầy về mà cài font China. Không cài font China sẽ không chơi đc vì đây là sv được phát triển bên TQ nên ngôn ngữ là của TQ. Bạn không cài thì nó có hỉu đc đâu mà chạy :))

Niikey
01-09-10, 07:55 PM
Lâu rùi chủ topic ko ghe vô đây a? Một số lick down data việt hóa và client bạn có thể cho mình xin lại cái khác ko? Mấy link do die hết rùi :( . Thank bạn

RyoJack
01-09-10, 09:03 PM
Tui đâu phải chủ 2pic 8-}. Link thì xin tên JamesPotter á :)) Kêu nó nó làm cho :D

zzhayquendizz
05-09-10, 12:10 PM
các bạn ơi ai có link khác post lên cho mình chứ link die mất tiêu rồi :((

sieupro008
06-09-10, 10:24 AM
Ai post lại link Client đi,download không được :Laluot_170::Laluot_170::Laluot_225::Laluot_225:

Maximum
06-09-10, 10:35 AM
Bạn vào hiepkhachvn.net down client của Homeviet về xài được đó . Bản này hay thiệt mà tiếc là Tools chỉnh được có vài thứ :)