PDA

View Full Version : Share bản JX49 version 1.5.1 Font

Trang : [1] 2

DNTmaster
02-11-09, 11:19 AM
Hiện tại vì bận học quá nhiều làm JX không đủ time để đầu tư vào nên quyết định share lại bản JX49 này. Phiên bản này tuy còn nhiều bug nhưng nó rất có ý nghĩa với tui. :-$
Tại vì đây là toàn bộ công sức 1 vs 1 với cái Server tự viết tự làm tự chơi nên khó mà Good đc. :((
Hiện tại thì DNT đang tiếp tục cho phiên bản này lên bản 2.0 và lần này chắc tốn time nhiều lắm mà lại bận học nên giờ làm từng chút một. Chỉ mới làm đc 90% bộ skills ah ai rảnh thì giúp dùm. :-ss
Nói thêm đây là bản Sóng Gió Trung Nguyên từng đc Online nên ai chơi rồi cũng bít vài chức năng của Server này.

Thông Tin: (Chỉ đối với 1 person test)
Như phiên bản đã online. Giờ mà nhớ lại thì chắc chết.
tóm tắt thôi nha:
NPC thành thị = VN,
Links Scrpit NPC = VN,
Skill = 2% bug, Luyện Skill tốt,
Ủy thác (lúc đc lúc ko do lỗi task ai rảnh sữa chơi oke lỗi nhỏ thôi mà tìm đc rồi fix nghen),
Chức năng Admin thì đặt 1 con Player tên là DNTmaster rồi vọc từ từ.
Chức năng Chuyển Sinh tàm tạm chắc ko bug,
Tẩy tủy thì chưa test (cái này dễ rồi ai làm cũng đc)
Quest Ẩn: 15 cái vọc đi giờ chả nhớ,
Tất cả NPC ở thành thị như tiệm trà, cầm đồ,... đều có chức năng cả vọc cả ngày ko hết.
Tiền Trang: Ngon ra phết + VIP player
Skill thì có skill 120 150 [bug] 200[oánh] ngoài hệ[oánh] bản này ra trước bộ có skills kiếm thế nên chưa add vào :)
Còn nhiều thứ lằng nhẵng nữa ai rảnh thì vọc nghen.
Event thì nhiều mà tui tắt hết rồi ai muốn test thì vào scrpit vọc links mở ra nha.
Ví dụ cách mở: Chuyen_Sinh = 0 ---Tat/mo cấu trúc giống vậy đó
Boss thì ra theo giờ.
Dả Tẩu hoạt động nhưng tắt rồi.(Tại chả ai chơi)
Tống Kim thì hình như có Bug mà chả nhớ

Phiên Bản Có Font China Nha :D

Hết phần tự quảng cáo. :)) :Laluot_171:

Còn phần Patch thì mọi người tự làm ptach nha tui giờ chả nhớ cái ptach lúc trước ở đâu nữa. Có ptach thì mới thấy hết đc các NPC và Boss mới.

Ah nhớ vài cái links nhưng ko bít links nào tại xài 2 host 1 cái FTP die rồi. :Laluot_100:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chú Ý: Server ko có Database lấy từ Server khác qua xài nghen.
Cái nào mà có pass thì đừng hỏi DNT nha DNT dạo này bận học nên ko còn nhớ mấy cái pass nào cả

Điều Quan Trọng Nhất: Có tải về là có thanks nghen :)

[B]Thắc mắc thì cứ hỏi đừng spam là DNT vui rồi. :Laluot_252: :Laluot_131:
Bác Hòa với Giang hay rảnh thì vào Help phụ tui nha. Tui bận học nhiều nên ít online đc.

Kỹ Niệm Ngày Cúp Học thứ 100 Release
:Laluot_152:

cuncon82
02-11-09, 11:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Rezo™
02-11-09, 11:30 AM
Ha Ha :)) cuối cùng thì DNTMaster cũng release cái Server nhưng còn phải xem thế nào :"> dù sao từ lúc tớ release nên Topic đua nhau release theo :D

Masterking0211
02-11-09, 11:58 AM
Thử xem phát nào :D

thaihoa91
02-11-09, 12:11 PM
Hiện tại máy tui cũng đang khìn khìn với 1 mớ Virus từ máy cũ có chứa Server đang Dev nên đang cố gắng tìm cách cài dc JX trên laptop nên cũng góp chút sức ít ỏi thui ! ^__^

Ngây Thơ
02-11-09, 01:34 PM
Vậy rốt cục là nên download cái nào 8-}
Rối quá, không biết gì cả 8-}

ducphu
02-11-09, 06:47 PM
Không biết có ngon không đây ! Chắc món mà bác DNT kỉ niệm lần thứ 100 cúp học thì chắc là cũng không tồi, mà có update nữa không hả bác. hay là lần cúp học thứ 150 bác share cái mới nữa thì hay! :D :))

thaihoa91
02-11-09, 06:55 PM
Không biết có ngon không đây ! Chắc món mà bác DNT kỉ niệm lần thứ 100 cúp học thì chắc là cũng không tồi, mà có update nữa không hả bác. hay là lần cúp học thứ 150 bác share cái mới nữa thì hay! :D :))

Chắc lần 200 ^__^ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jxvietnam
02-11-09, 09:17 PM
ủa sv no font hay có font, 30charrrr................;))

thaihoa91
02-11-09, 09:33 PM
ủa sv no font hay có font, 30charrrr................;))

Down về rùi vô thư mục maps xem nếu là các thư mục chữ TQ là Font, còn chữ òíe là No Font !

Chỉ cần cài Font vào máy thì Server No Font hay có Font đều chơi dc thông qua cách chỉnh :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

kjmbialon
03-11-09, 06:54 AM
híc chán mấ bác chưa gì kêu người ta cup học rùi híc có lần bị đuổi học thứ 49 đó nên sever mới kêu là Jx49 hè hè ủng hộ Jx50 hè hè Và các pro cho DNT 1 trận có hàng mới kô share để lâu cũ hàng đáng chém

kjmbialon
03-11-09, 08:20 AM
nếu bản này no font thì em sẽ mod bé này ra trò

ducphu
03-11-09, 09:54 AM

Hô Hô ! Ông Kim ba lon ton này hay nhễ ! Ông mà làm nó good hơn hì gặp ông LON TON ở đâu tui thak ở đấy ! Ông ah! có nick yahoo ko có vài điều muốn ông chỉ giáo !~:|

modbibi
03-11-09, 10:43 AM
ai test và biết path full cho bản này chưa vậy,chỉ mình down với

modbibi
03-11-09, 11:01 AM
replall.exe --> file này là gì vậy,máy báo nó có vius thế là xóa luôn rồi,file này có ảnh hưởng gì đến server ko

Mr.Rezo™
03-11-09, 11:35 AM

Server nào để Server đó yên thân đi :"> mod mà không biết mod hay mod lung tung chỉ hỏng cái code đẹp ra thôi ... Server DNTMaster rất good nhưng phải biết cách vọc thì mới thành công ...

kjmbialon
03-11-09, 11:37 AM
em vang thưa anh tài thui thì èm nood em cũng xài hết sức để làm còn kiền thank chứ hì hì
nich em là mr_kei9x hay kjmbialon_ctit

ducphu
03-11-09, 12:16 PM
Sao mà mình cài lên server OK cả rồi mà lại vào không được nhĩ ! Nó báo ở chổ chạy sever là PlayerDB error.... làm thế nào hả các bác, em nghi cái Datbase nó hông phù hợp!

thaihoa91
03-11-09, 12:56 PM
replall.exe --> file này là gì vậy,máy báo nó có vius thế là xóa luôn rồi,file này có ảnh hưởng gì đến server ko

Đó là tools Replace lại đó mà ! Ví dụ như bạn mún chuyển tên cùng 1 lúc nhìu file hoặc thư mục thì có thể dùng cái này ! Nhưng đa số mấy cái Tools lậu hay dễ nhiễm virus ^__^

vekien113
03-11-09, 03:50 PM
=((ũa cái mà hướng dẫn đâu mấy anh

modbibi
03-11-09, 03:58 PM
Đó là tools Replace lại đó mà ! Ví dụ như bạn mún chuyển tên cùng 1 lúc nhìu file hoặc thư mục thì có thể dùng cái này ! Nhưng đa số mấy cái Tools lậu hay dễ nhiễm virus ^__^

kinkina2009
03-11-09, 04:38 PM
ai up sever này qua link khác được không mình dow không được

errorxviii
03-11-09, 08:05 PM
Patch chung thì lấy data của VNG + vài pak của data TQ để thấy ngựa+item. Còn patch riêng của server DNT thì copy cái settings wa client thui, mục item thì copy lại dán vô item thành 000,001,002,003 rùi Maps ở client thì chép wa cái WorldSet.ini là xong, cần gì down thêm patch riêng cho tốn tiền mạng >.<
Ui, cái server của bác DNT thì thấy phần Script là hay nhất nhĩ.

modbibi
03-11-09, 08:40 PM
có ai bị dbplayer loading error ko dzị mình làm như hướng dẫn trong ebook của giangleloi mà vẫn ko được,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình đi

thaihoa91
03-11-09, 09:14 PM
có ai bị dbplayer loading error ko dzị mình làm như hướng dẫn trong ebook của giangleloi mà vẫn ko được,ai bik cách khắc phục ko chỉ mình đi

Thế bạn có cài qua Server nào mà thành công chưa ?

ducphu
03-11-09, 09:15 PM
Cái này chắc là lỗi DB mình cài mấy lần rồi, làm đủ mọi cách mà chẳng thể nào vào được, sever này không biết có font hay no font nhĩ !

ducphu
03-11-09, 09:21 PM
bạn Thái Hòa ơi vẫn không được bạn ah ! Bỏ setting, maps, scripts của sever cũ và cho cái của sever jx49 này vào vẫn như cũ PlayerLoadingDB ... , vào đến tạo nhân vật tạo xong là " kết nối thất bại xin coi lại đường truyền---- đường truyền ổn định xin xem máy chủ lun ah " :D, tức quá chép cái sever cũ qua chạy ok. bó tay thế thì lỗi do DB rồi còn gì hoặc là server có font, cái cấu trúc sever này cũng ngồ ngộ, toàn +-X: cả. pó tay

thaihoa91
03-11-09, 09:21 PM
Cái này chắc là lỗi DB mình cài mấy lần rồi, làm đủ mọi cách mà chẳng thể nào vào được, sever này không biết có font hay no font nhĩ !

Bạn cứ vào thư mục maps mà nhìn trong đó thấy các thư mục tên TQ thì nó là Font, còn ra chữ òíe là No Font !

thaihoa91
03-11-09, 09:23 PM
bạn Thái Hòa ơi vẫn không được bạn ah ! Bỏ setting, maps, scripts của sever cũ và cho cái của sever jx49 này vào vẫn như cũ PlayerLoadingDB ... , vào đến tạo nhân vật tạo xong là " kết nối thất bại xin coi lại đường truyền---- đường truyền ổn định xin xem máy chủ lun ah " :D, tức quá chép cái sever cũ qua chạy ok. bó tay thế thì lỗi do DB rồi còn gì hoặc là server có font, cái cấu trúc sever này cũng ngồ ngộ, toàn +-X: cả. pó tay

Bạn post vào tấm hình về cái thư mục ngồ ngộ xem !

ducphu
03-11-09, 09:39 PM

Tiện thể cho hỏi luôn, làm sao mà cài được IP ảo trên Windows7

thaihoa91
03-11-09, 09:57 PM
Hình đây, mấy cái hình đây, đừng nói em show hàng !@

Câu hỏi cài win ảo thì mình ko giúp dc ! Còn về các thư mục mình thấy có vẻ lạ vì có dấu = nữa ! Bạn nên thử giải nén server lại 1 lần nữa đi ! Lúc trước mình cũng bị như thế !

Se7eN747
03-11-09, 10:33 PM
dùng chức năng Xp mode nếu như bạn dùng win 7 Ul hoặc Pro

Mr.Rezo™
03-11-09, 10:40 PM
DNTMaster cho xin cái WordSet.ini Full các map mà ông sài ở bản Sóng Gió Trung Nguyên được không ... :-?? tình hình là mod lại xong cái sv của DNTMaster rồi ... kích hoạt xong tất cả các chức năng ẩn ... add thêm vài tính năng quan trọng :)) thế là đã có 1 server như trong giấc mơ =))

modbibi
03-11-09, 10:55 PM
Thế bạn có cài qua Server nào mà thành công chưa ?

mình đã cài thành công server của Mr.ReZo và mình đã làm theo hướng dẫn trích của bạn trong cái ebook của giangleloi mà vẫn ko được

thaihoa91
04-11-09, 07:31 AM
mình đã cài thành công server của Mr.ReZo và mình đã làm theo hướng dẫn trích của bạn trong cái ebook của giangleloi mà vẫn ko được

Nếu đã cài thành công MrRezo rùi thì hay wá ! Có thể pm nick của mình để dùng Team View mình sẽ chỉ cách đổi !

bqt1987
04-11-09, 08:43 AM
Thaihoa91 ơi mình cài xong vào đăng nhập ok tạo nhân vật ok nhưng không thể kết nối đến server nó báo là " kết nối đến server thất bại" mình đã cài font china à server DNTMaster hình như không có mục accuont à

kjmbialon
04-11-09, 09:20 AM
sever font híc em chưa chơi đc sever vì KAV nó chém chết híc để file .exe KAv nó bem chết cứng híc híc còn của bạn ducphu chua cai font(Tc ko oanh dc tieng viet)

giangleloi
04-11-09, 09:27 AM
Bản này good quá DNT nhỉ, quest sáng tạo quá nhưng tui vẫn thích nv sát với vina hay hơn:D
Members có hỏi gì cứ post đừng spam thì sẽ dc giải đáp sớm!

ducphu
04-11-09, 11:13 AM
sever font híc em chưa chơi đc sever vì KAV nó chém chết híc để file .exe KAv nó bem chết cứng híc híc còn của bạn ducphu chua cai font(Tc ko oanh dc tieng viet)

KAV của bạn ghê nhĩ ! Tui xài KIS 2010 bản quyền 1 year mà chẳng thấy nó làm gì cả mới lạ, bạn cho tôi bản của bạn đi, thằng đó của bạn khỏe hơn của tôi nhĩ ! :)) ;))

ducphu
04-11-09, 11:17 AM
dùng chức năng Xp mode nếu như bạn dùng win 7 Ul hoặc Pro

Tui dùng Win7 ULTIMATE có bản quyền, nghe nói cái chế độ XP này xài không sướng lắm ! Ảo hóa mà

thaihoa91
04-11-09, 11:42 AM
Bản này good quá DNT nhỉ, quest sáng tạo quá nhưng tui vẫn thích nv sát với vina hay hơn:D
Members có hỏi gì cứ post đừng spam thì sẽ dc giải đáp sớm!

Giangleloi có cài thành công bản này chưa ? Sao anh và các member khác giải nén ra thì các tên thư mục trong Script và maps luôn có hiện dấu + - = làm cho Server ko thể load maps và Script gây nên tình trạng ko vào game dc !

ducphu
04-11-09, 12:03 PM
DNTMaster cho xin cái WordSet.ini Full các map mà ông sài ở bản Sóng Gió Trung Nguyên được không ... :-?? tình hình là mod lại xong cái sv của DNTMaster rồi ... kích hoạt xong tất cả các chức năng ẩn ... add thêm vài tính năng quan trọng :)) thế là đã có 1 server như trong giấc mơ =))

Chuẩn bị lại có một đợt thương mại hóa nữa đây ! tui nghi lắm !

kinkina2009
04-11-09, 12:26 PM
đồng ý với thaihoa tui giải nén nó cũng ra +-x: gì đó không biết nữa GS load được rồi vô game kết nối thất bại DB player loading fail bó tay với cái này
Mà cái này có cài font không vậy chả nhẽ SV online mà cài font nữa na trời Mướp cài font đã ngán quá rồi :D

minhduc2604
04-11-09, 01:01 PM
giải nén 5 lần vẫn ra toàn ¦+-G++¦+

kinkina2009
04-11-09, 01:39 PM
SV này bị sao rồi :Z bó tay.com

jxvietnam
04-11-09, 01:47 PM
Tui cũng bị lỗi giải nén ra toàn chữ gì ko àh ^^ china ko phải english càng ko>.<
Kết nối máy chủ thất bại:(

thaihoa91
04-11-09, 01:57 PM
Do DNTmaster trong lúc nén xong ko kiểm tra lại nên bị lỗi tên thư mục rùi ! Chắc phải chờ ổng nén rùi share lại thôi !

kinkina2009
04-11-09, 03:02 PM
nản thà cứ để SV nguyên gốc của nó nén bằng winrar đi hơi nặng chút cũng không sao chứ anh nén file càng thấp càng mất TG càng sinh ra lỗi bug
Đã test SV của anh ( chưa vô game) thấy mấy cái Script hay hay nhất là cái làm pass rương nhưng mà sao em add script này vô anhtai rồi nhưng có hiện tượng là sử dụng sao đã đăng kí mã rương nhưng nhấp vô rương vẫn bt mà :D
Đang test 1 cái SV thiệt good để đem nó lên online thử mà chưa được với lại chưa có wed res acc ^:)^ Thôi chịu khó chờ vây :D nhờ anh sớm sớm lên chút

DNTmaster
04-11-09, 05:37 PM
Èo các bác nói sao vậy phiên bản tui chạy là có font giải nén trên máy no font thì nó ra như thế đó chứ có nén lỗi đâu. Các bác cứ làm tui giật mình 5s hoài :)

DNTmaster
04-11-09, 05:37 PM
Èo các bác nói sao vậy phiên bản tui chạy là có font giải nén trên máy no font thì nó ra như thế đó chứ có nén lỗi đâu. Các bác cứ làm tui giật mình 5s hoài :)

tranminhdo
04-11-09, 05:38 PM
ây da lâu wa ko vào clb . cuối cùng thì anh DNT củng share cái serverjx49 đó rồi hihi. Mình bận học wa nên ko có thời gian dev nửa nhưng củng thường xuyên vào thăm clb hihi! . Sẳng tiện cho hỏi thăm trong box JX có ai mò ra cái vòng sáng và hút hít của vũ khí chưa nè!! . Mình hỏi cho bit thoi chứ ai đã bít làm rồi thì thoi nha hihi!!

ducphu
04-11-09, 05:42 PM
Bác DNT làm tui giật mình từ hôm qua lun nè, nhờ bao nhiêu cao thủ giúp chỉ vì thiếu 1 câu của bác ! Server có cai font mới giải nén ! Em bó tay bác ! đừng nói là em cài font xong lại bị lỗi nữa nhé !

DNTmaster
04-11-09, 05:42 PM
Èo phát hiện ra 1 điều quan trọng là ai cũng tải về mà hẻm ai thanks cho phát hết bùn hết sức lun. :( Bác Đô về chạy JX49 này thử coi tui chạy nhiều máy mà ko bị lỗi giải nén gì cả. Ngày hum wa bác nào vừa gọi vào máy tui đó :-/

ducphu
04-11-09, 05:45 PM

thaihoa91
04-11-09, 08:31 PM
Èo phát hiện ra 1 điều quan trọng là ai cũng tải về mà hẻm ai thanks cho phát hết bùn hết sức lun. :( Bác Đô về chạy JX49 này thử coi tui chạy nhiều máy mà ko bị lỗi giải nén gì cả. Ngày hum wa bác nào vừa gọi vào máy tui đó :-/

Sorry nghen DNTmaster ! Tui lâu ngày ko dev nên cũng mún gần lục nghề rùi ! Nhờ DNTmaster share bản này mà tui có Link khởi tạo Server ko bị virus ! Hiện tại máy tui cài OK Server cũ trên Link khởi động server của DNTmaster rùi ! Có thể sẽ bắt đầu Dev JX típ tục dc rùi ^__^

Mr.Rezo™
04-11-09, 10:28 PM
Chuẩn bị lại có một đợt thương mại hóa nữa đây ! tui nghi lắm !

à không :)) tôi không Share cũng không Thương mại ... có lẽ version của DNT tôi sẽ đưa online :"> tất nhiên việc tôi làm gì không ảnh hưởng đến việc trái đất quay đâu ... ok ... bạn cũng chuẩn bị muốn làm mấy thằng pussy babe rồi đấy =))

jxvietnam
05-11-09, 06:02 AM
Sorry nghen DNTmaster ! Tui lâu ngày ko dev nên cũng mún gần lục nghề rùi ! Nhờ DNTmaster share bản này mà tui có Link khởi tạo Server ko bị virus ! Hiện tại máy tui cài OK Server cũ trên Link khởi động server của DNTmaster rùi ! Có thể sẽ bắt đầu Dev JX típ tục dc rùi ^__^
thaihoa nói vậy là đã cài dc sv của DNTmaster chưa vậy ^^

thaihoa91
05-11-09, 06:16 AM
thaihoa nói vậy là đã cài dc sv của DNTmaster chưa vậy ^^

Mình nghĩ là dc rùi bạn àh ! DNTmaster nói rất rõ là Server này là có Font nên khi giải nén phải đặt môi trường ngôn ngữ cho máy là Chinese (PRC) thì mới giải nén đúng tên thư mục dc !

minhduc2604
05-11-09, 07:57 AM
có ai có patch chạy được hok vậy
mình cop cái này vào Clien VNG thì vào đăng nhập gõ chữ hok hiện chữ gì tên SV cũng chả hiện!

thaihoa91
05-11-09, 07:58 AM
có ai có patch chạy được hok vậy
mình cop cái này vào Clien VNG thì vào đăng nhập gõ chữ hok hiện chữ gì tên SV cũng chả hiện!

Tốt nhất bạn down Patch Client Full về giải nén ra trước rùi tới mấy cái Patch của DNTmaster share !

bqt1987
05-11-09, 08:11 AM
hix nãn quá đã cài thành công sv Jx 49 cua DNT đánh từ lv 1 đến lv 10 thì ôi thôi đẹp dã man nhưng đến lv 11 khi gia nhập môn phái thì trời ơi skil đánh thì có đánh quái mất máu thì có mất nhưng không có hiệu ứng gì cả nghĩa là không có hình ảnh skill đánh ra mình nhớ là cái hình ảnh này DNT đã fix được ở khi làm online rùi mà DNT xem lai fix lỗi không nhìn thấy hình ảnh này nhe cảm ơn nhiều.Mấy mò mãi mới cài được sv:)

minhduc2604
05-11-09, 08:47 AM
hix nãn quá đã cài thành công sv Jx 49 cua DNT đánh từ lv 1 đến lv 10 thì ôi thôi đẹp dã man nhưng đến lv 11 khi gia nhập môn phái thì trời ơi skil đánh thì có đánh quái mất máu thì có mất nhưng không có hiệu ứng gì cả nghĩa là không có hình ảnh skill đánh ra mình nhớ là cái hình ảnh này DNT đã fix được ở khi làm online rùi mà DNT xem lai fix lỗi không nhìn thấy hình ảnh này nhe cảm ơn nhiều.Mấy mò mãi mới cài được sv:)

bạn kiếm đâu cái patch vậy mình sài patch của DNT ra thế này
ko hiện chữ nào cả NPC vào cũng hok hiện chữ luôn!

ducphu
05-11-09, 08:55 AM
bạn kiếm đâu cái patch vậy mình sài patch của DNT ra thế này
ko hiện chữ nào cả NPC vào cũng hok hiện chữ luôn!

Cái này là bạn dùng sai patch hoặch chưa khai báo trong pakage.ini !mình thấy dùng client China + patch 1 độc bá + patch của bác DNT share + package.ini này nữa là ok

[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=update00.pak
2=Update01.pak
3=update.pak
4=Update03.pak
5=update04.pak
6=Spr.pak
7=Resource.pak
8=Map.pak
9=Ui.pak
10=Script.pak
11=Font.pak
12=Sound.pak
13=bachkim.pak
14=ngua.pak
15=update98.pak
16=update99.pak
17=updatemd.pak
18=update05.pak
19=update06.pak
20=update07.pak
21=update08.pak
22=update09.pak
23=update10.pak

Patch 1 độc bá bạn sang bên trang sever độc bá giang hồ down về !

ducphu
05-11-09, 08:57 AM

Bác Hòa thế mà cũng sợ vius ah ! mình thấy JX cũng có nhiều virus lắm đâu nhĩ ! chỉ vài con bình thường không ảnh hưởng gì cả ~

bqt1987
05-11-09, 09:26 AM
bạn không nhìn thấy gì hả giống mình rồi cách khắc phục như sau bạn xóa toàn bộ client đấy đi copy client mới vào rùi copy 1 client của server khác vào sẽ thấy hiện lên tên sv đăng nhập sau đó bạn mới chép client của DNT vào đảm bảo 100% sẽ hiện ra còn về hình ảnh skil tớ chưa fix nhưng đã tìm được là vào web online của DNT để tải web nè sgtn.cu.to bạn tải cái fix nhìn thấy skil ấy nếu được thì thank tớ cái :-*

thaihoa91
05-11-09, 09:50 AM
bạn không nhìn thấy gì hả giống mình rồi cách khắc phục như sau bạn xóa toàn bộ client đấy đi copy client mới vào rùi copy 1 client của server khác vào sẽ thấy hiện lên tên sv đăng nhập sau đó bạn mới chép client của DNT vào đảm bảo 100% sẽ hiện ra còn về hình ảnh skil tớ chưa fix nhưng đã tìm được là vào web online của DNT để tải web nè sgtn.cu.to bạn tải cái fix nhìn thấy skil ấy nếu được thì thank tớ cái :-*

Cái Patch nhìn thấy dc Skills trong sgtn.cu.to là tui đưa CoreClient.dll cho ông Admin Server Sóng Gió Trung Nguyên để Fix cho thấy Skills đó !

CoreClient là cái chủ yếu gây nên lỗi ! Nên xài CoreClient.dll này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@ducphu : Do lúc trước tui xài cái máy cũ nhiễm virus autorun.inf nên máy dính hết, ko thể diệt dc tận gốc, nên khi copy wa laptop hầu như file nào cũng có virus đó hết nên đều bị xóa hết !

modbibi
05-11-09, 11:01 AM
Thái Hòa chỉ cho mình 1 cái path hợp lý cho bản này cái

thaihoa91
05-11-09, 11:03 AM
Thái Hòa chỉ cho mình 1 cái path hợp lý cho bản này cái

Patch hợp lý thì bạn cứ lấy Patch Client Full trước ! Sau đó là tới các Patch của DNTmaster share ở đầu Topic là OK !

ducphu
05-11-09, 11:04 AM
Cái Patch nhìn thấy dc Skills trong sgtn.cu.to là tui đưa CoreClient.dll cho ông Admin Server Sóng Gió Trung Nguyên để Fix cho thấy Skills đó !

CoreClient là cái chủ yếu gây nên lỗi ! Nên xài CoreClient.dll này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@ducphu : Do lúc trước tui xài cái máy cũ nhiễm virus autorun.inf nên máy dính hết, ko thể diệt dc tận gốc, nên khi copy wa laptop hầu như file nào cũng có virus đó hết nên đều bị xóa hết !

bạn xài kis 2010 ! khi khởi động máy f8 vào safe mà quét thì ôi trời ơi ! máy tính sạch tinh ! tui hôm trước down 6000 con virus của anh DavidHV về diệt tận gốc cả 6000 con rồi ! Nói gì mấy con autorun vớ vẩn

modbibi
05-11-09, 11:06 AM
Patch hợp lý thì bạn cứ lấy Patch Client Full trước ! Sau đó là tới các Patch của DNTmaster share ở đầu Topic là OK !

vậy làm giùm minh luôn cái file package.ini đi,path như vậy rồi dùng cái CoreClient.dll mà bạn share là ok hả

thaihoa91
05-11-09, 11:17 AM
vậy làm giùm minh luôn cái file package.ini đi,path như vậy rồi dùng cái CoreClient.dll mà bạn share là ok hả

package.ini đã share bên Topic Patch Client Full rùi :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

@ducphu : laptop tui chạy Safe Mode ko dc ! Bấm chọn Safe Mode là màn hình xanh hiện lên 1 - 2 giây rùi tự Reset lại ! Cứ thế làm hoài àh ! Ko thể vào Safe Mode !

modbibi
05-11-09, 11:24 AM
@ThaiHoa91: Máy dính vius nặng chỉ còn 1 cách là format toàn bộ dữ liệu,dính ổ nào format ổ đó,dính hết thì format hết :))

modbibi
05-11-09, 11:33 AM
[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

mấy cái màu đỏ là những file trong data của mình ko có,vậy giờ có cần tìm và tải mấy file đó về ko nhỉ

thaihoa91
05-11-09, 12:03 PM
[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

mấy cái màu đỏ là những file trong data của mình ko có,vậy giờ có cần tìm và tải mấy file đó về ko nhỉ

Settings.pak, UI.pak, Script.pak ko cần thiết vì sẽ tự load trong Server !

Font.pak : Rất cần thiết và ko thể thiếu ! Copy từ tiệm Net về là dc !

Updatemd.pak và Upmoi.pak : Thiếu file Updatemd.pak này ko vào dc game !

LinkDown Updatemd.pak và Upmoi.pak : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ducphu
05-11-09, 12:49 PM
package.ini đã share bên Topic Patch Client Full rùi :

@ducphu : laptop tui chạy Safe Mode ko dc ! Bấm chọn Safe Mode là màn hình xanh hiện lên 1 - 2 giây rùi tự Reset lại ! Cứ thế làm hoài àh ! Ko thể vào Safe Mode !

bạn có thể liên hẹ với nơi mà bạn mua Laptop mà ! không máy nào là không thể vào được chế độ safemode cả ( được họ tư vấn thế ) mình cũng xài lap và cũng ít lỗi, chủ yếu là lỗi windows thôi,

bqt1987
05-11-09, 01:27 PM
có ai biết cách chỉnh chế độ kết hợp không võ lâm mà không có phím kết hợp thì chán lắm. sv jx49 rất hay luyện skill và skil tự lên cấp mà mình không phải cộng vào 1 lần nữa cảm ơn DNT Master rất nhiều

nhoc1994
05-11-09, 02:03 PM
thanks very nhiều
cái này hàng Việt Nam chất lượng cao dow về Dev là quá ngon rồi :D

thaihoa91
05-11-09, 02:38 PM
có ai biết cách chỉnh chế độ kết hợp không võ lâm mà không có phím kết hợp thì chán lắm. sv jx49 rất hay luyện skill và skil tự lên cấp mà mình không phải cộng vào 1 lần nữa cảm ơn DNT Master rất nhiều

Phím kết hợp là sao bạn ?????????

bqt1987
05-11-09, 03:05 PM
Phím kết hợp là sao bạn ?????????
phím kết hợp nghĩa là mình ấn chữ cái như võ lâm VNG ấy chứ không phải là ấn F3 và F4 nữa đấy gọi là phím kết hợp thaihoa91 ạ.
à mà tớ không move sang nam nhạc trấn và giang tân thôn được ai biết cách mở hết map thì chỉ tớ với nhé cái khoản mở map tớ gà lắm mọi người có chỉ thì làm ơn nói rõ ra nhé .

thaihoa91
05-11-09, 03:37 PM
phím kết hợp nghĩa là mình ấn chữ cái như võ lâm VNG ấy chứ không phải là ấn F3 và F4 nữa đấy gọi là phím kết hợp thaihoa91 ạ.
à mà tớ không move sang nam nhạc trấn và giang tân thôn được ai biết cách mở hết map thì chỉ tớ với nhé cái khoản mở map tớ gà lắm mọi người có chỉ thì làm ơn nói rõ ra nhé .

Ấn F3 F4 vào Skills thì ko dc nhưng bấm A S D thì dc đó bạn !

Cách mở maps chủ yếu mở maplist.ini để xem ID của maps rùi khai báo vào WorldSet.ini là xong !

ducphu
05-11-09, 05:48 PM
Bạn nào có cái WordSet nào mà move được qua các map : Phong Lăng Độ, Mạn bắc thảo nguyên không cho mình với, cả cái map trường ca môn nhân nữa, không vào được, Tàng Kiếm thì vào mà không có quái!

huyken99
05-11-09, 06:15 PM
Sever co font china sao chơi, ai giúp mình đem về no font giúp mình đi

thaihoa91
05-11-09, 07:39 PM
Sever co font china sao chơi, ai giúp mình đem về no font giúp mình đi

Bạn cài Font china có lợi lắm ! Sau khi cài Font China thì bạn có thể chỉnh máy qua lại để chơi dc cả 2 loại Server là No Font và có Font !

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

minhduc2604
05-11-09, 10:31 PM
đang trans sang no font đây mệt đứt hơi. cả buổi tối mới làm xong 2/3 map còn Script mấy cái lặt vặt nữa mệt thật
mình làm theo thaihoa91 rồi nhưng mà vào đến chọn nhân vật thì nó bảo là SV đã đầy hoặc đc bảo trì
thôi chịu khó trans vài ngày vậy :)

thaihoa91
06-11-09, 08:17 AM
đang trans sang no font đây mệt đứt hơi. cả buổi tối mới làm xong 2/3 map còn Script mấy cái lặt vặt nữa mệt thật
mình làm theo thaihoa91 rồi nhưng mà vào đến chọn nhân vật thì nó bảo là SV đã đầy hoặc đc bảo trì
thôi chịu khó trans vài ngày vậy :)

Bạn nhớ Translate bên Settings nữa ! Có 1 vài file .txt và .ini trong Settings, 1 file .ini trong thư mục faction của Settings, toàn bộ file .ini và .txt trong thư mục NpcRes của Settings

Nếu ko translate bên Settings thì sẽ gây lỗi dùng Skills ko dc !

ducphu
06-11-09, 09:39 AM
Bạn nhớ Translate bên Settings nữa ! Có 1 vài file .txt và .ini trong Settings, 1 file .ini trong thư mục faction của Settings, toàn bộ file .ini và .txt trong thư mục NpcRes của Settings

Nếu ko translate bên Settings thì sẽ gây lỗi dùng Skills ko dc !

Trong thư mục map nhiều thứ thế biết cái nào là của map nào không hả bạn thaihoa

thaihoa91
06-11-09, 09:58 AM
Trong thư mục map nhiều thứ thế biết cái nào là của map nào không hả bạn thaihoa

Bạn mở file maplist.ini trong Settings lên rùi vào thư mục maps ! Trong maplist.ini nó khai báo tên maps và đường dẫn đến maps đó trong thư mục maps !

1 số Server thì để tên maps là chữ TQ nên khó biết dc ! Nên dùng HanoConvert để dịch nó sang tiếng Việt là sẽ hỉu dc !

bqt1987
06-11-09, 11:18 AM
Ấn F3 F4 vào Skills thì ko dc nhưng bấm A S D thì dc đó bạn !

Cách mở maps chủ yếu mở maplist.ini để xem ID của maps rùi khai báo vào WorldSet.ini là xong !
tớ đã làm như cách bạn chỉ nhưng mà vẫn không vào được nam nhạc trấn à mà cái tẩy tủy bị lỗi rùi tớ tẩy được nhưng mà khi tẩy xong thì điểm trước khi mình tẩy vẫn còn nguyên và số điểm tẩy được thì không cộng vào được thoát ra vào lại thì không còn 1 điểm nào cả ai fix lỗi này đi nhe

kinkina2009
06-11-09, 01:35 PM
minhduc2604 có thể chuyển font SV mướp luôn được không để tớ có thể dễ dàng kết hợp script của các SV nếu được tớ xin chân thành cám ơn

minhduc2604
06-11-09, 02:40 PM
minhduc2604 có thể chuyển font SV mướp luôn được không để tớ có thể dễ dàng kết hợp script của các SV nếu được tớ xin chân thành cám ơn

Hix bấm đang muốn gẫy tay loạn hết cả mắt đây!
toàn Ctrl+C. Ctrl+V,Ctrl+S, F5, rồi lại Ctrl+C, rồi lại Ctrl+S rồi lại OK
ôi loạn mất nhưng sắp xong rồi còn vài cái nữa chả biết có chạy dc hok nữa
mà hình như trong Script cũng cần trans nữa thì phải :( thôy trans nốt mấy cái chữu tàu trong Script vậy!

minhduc2604
06-11-09, 02:49 PM
xong rùi
chạy thử cái :) .........................

thaihoa91
06-11-09, 02:59 PM
Hix bấm đang muốn gẫy tay loạn hết cả mắt đây!
toàn Ctrl+C. Ctrl+V,Ctrl+S, F5, rồi lại Ctrl+C, rồi lại Ctrl+S rồi lại OK
ôi loạn mất nhưng sắp xong rồi còn vài cái nữa chả biết có chạy dc hok nữa
mà hình như trong Script cũng cần trans nữa thì phải :( thôy trans nốt mấy cái chữu tàu trong Script vậy!

Script luôn đi đôi với maps đó nha ! ^__^

minhduc2604
06-11-09, 03:09 PM
PlayerDbLoading Fail...................................thiếu gì nhỉ

thaihoa91
06-11-09, 04:27 PM

Bạn chắc rằng đã giải nén trong máy ở dạng Chinese (PRC) chưa ?

kinkina2009
06-11-09, 05:17 PM
nếu ông chuyển nofont rồi thì đâu cần cài font china nữa :D

thaihoa91
06-11-09, 05:42 PM

Thế bạn có translate các file trong Settings chưa !

minhduc2604
07-11-09, 12:03 AM
trans hết sạch oy`
nghiên cứu đã!

Čħīċķėň
07-11-09, 04:16 PM
ai chuyển sang NoFont giùm đi
nếu theo em làm cách này đc ko : Em lấy map của server + maplist server khac bo wa có đc ko

thaihoa91
07-11-09, 04:25 PM
ai chuyển sang NoFont giùm đi
nếu theo em làm cách này đc ko : Em lấy map của server + maplist server khac bo wa có đc ko

Mình đã nói là maps + Script phải đi chung ! Bạn chỉ lấy maps thì chỉ lấy NPC thui ! Ko lấy Script thì khi vào game nhấp nói chuyện NPC ko dc đâu vì nó nhận ra đường dẫn Script !

bqt1987
07-11-09, 08:33 PM
có ai chơi server này bị lỗi như tớ không cứ chơi được 1 lúc là phần Tong bị dis và khi thoát game và tắt server lại không lưu nhân vật lại. cả cái lỗi tẩy tủy không ai fix lỗi à. ai biết cách mở nhiệm vụ dã tẩu thì chỉ tớ với nhé mà cái thằng xa phu để test hình như cũng bị lỗi luôn rồi ai fix đi nhé

khoamamktvn
07-11-09, 08:43 PM
Xin chúc mừng!
Lâu ngày không gặp hị!
hih]

thaihoa91
07-11-09, 09:23 PM
Xin chúc mừng!
Lâu ngày không gặp hị!
hih]

Lâu lắm mới thấy Cubin đó ! Dạo này làm Mu có làm Jx nữa ko ^^

kinkina2009
08-11-09, 09:20 AM
Cubin có dev JX nữa không mình rất cần bạn để hỗ trợ

DNTmaster
08-11-09, 09:49 AM
Xin chúc mừng!
Lâu ngày không gặp hị!
hih]
Tại tui it lên mạng ko gặp là phải rồi he he.
Dạo này bác làm gì học hành hay là Dev Mu típ zạ (*)

ngotiendat
08-11-09, 05:37 PM
lâu ko cài jx chwoi hôm nay cài xong vào clien không thấy hiện tên server, nhưng vẫn vào đc vào tạo nhân vật ra nói chuyện NPC không hiện lên cái gì là sao =.=!

thaihoa91
08-11-09, 07:08 PM
lâu ko cài jx chwoi hôm nay cài xong vào clien không thấy hiện tên server, nhưng vẫn vào đc vào tạo nhân vật ra nói chuyện NPC không hiện lên cái gì là sao =.=!

Coi lại package.ini của bạn đi ! Có vấn đề rùi ! Xài package.ini bên Patch Client Full xem sao !

kjmbialon
08-11-09, 07:48 PM
sever kỉu gì JX cũng quảng trừng quỷ giống MU quá vậy híc

ngotiendat
08-11-09, 08:56 PM
Coi lại package.ini của bạn đi ! Có vấn đề rùi ! Xài package.ini bên Patch Client Full xem sao !

ừ để thử phát làm 3 cái path rồi mà vẫn thế, mình xài clien VIna cái clien China bị vỉutt ăn rồi

thaihoa91
08-11-09, 10:06 PM
ừ để thử phát làm 3 cái path rồi mà vẫn thế, mình xài clien VIna cái clien China bị vỉutt ăn rồi

ngotiendat
08-11-09, 11:36 PM
bạn up cho mình file font.pak trong clien TQ lên đc không mình nghĩ do file font.pak của VINAGAME ko hwopj sv TQ nên mới bị thế.

thaihoa91
09-11-09, 07:34 AM
bạn up cho mình file font.pak trong clien TQ lên đc không mình nghĩ do file font.pak của VINAGAME ko hwopj sv TQ nên mới bị thế.

Font.pak mình đang xài cũng lấy từ Vinagame mà !

giangleloi
09-11-09, 09:33 AM
Update Server No Font cho các bạn rồi đấy! Sr DNT Nhé tui mới edit bài ông add server no font đấy
Thanks bạn kinkina2009 đã translate Server sang No Font

kinkina2009
09-11-09, 12:43 PM
SV nofont đó còn 1 số lỗi đó tui cũng hôk biết fix sao nữa máy bị nhiễm virus nữa rồi kô dám vào ổ D E nên mấy bạn dow về fix lỗi giúp mình sửa máy cái đã

thaihoa91
09-11-09, 02:43 PM
SV nofont đó còn 1 số lỗi đó tui cũng hôk biết fix sao nữa máy bị nhiễm virus nữa rồi kô dám vào ổ D E nên mấy bạn dow về fix lỗi giúp mình sửa máy cái đã

Bạn nói rõ đó là lỗi gì ? Ví dụ như nó hiện thông báo báo cái gì ?

kinkina2009
09-11-09, 02:59 PM
nó hiện 1 dãy luôn nào là Công kích vật lí gì đó ...
con NPC gì đó cũng lỗi nói chung 1 số nhân vật bị biến mất
Cái SV này tui úp lên cho ai pro dow về sửa lỗi rồi up lại cái khác sao giang up lên đây lỡ newbie không biết dow về lỗi nó chửi chết

thaihoa91
09-11-09, 03:27 PM
nó hiện 1 dãy luôn nào là Công kích vật lí gì đó ...
con NPC gì đó cũng lỗi nói chung 1 số nhân vật bị biến mất
Cái SV này tui úp lên cho ai pro dow về sửa lỗi rồi up lại cái khác sao giang up lên đây lỡ newbie không biết dow về lỗi nó chửi chết

Để tui down về Check xem !

30 charrrrrrrrrrrrr

kinkina2009
09-11-09, 03:32 PM
ok nhớ vá lỗi xa phu giúp em luôn nha

thaihoa91
09-11-09, 03:54 PM
ok nhớ vá lỗi xa phu giúp em luôn nha

Lỗi hiện lên công kích vật lý mình đã biết nguyên nhân và có thể sẽ fix dc rùi ! Nguyên nhân là bạn chưa translate các file trong thư mục skill của thư mục Script nên lỗi nó ko hiểu 1 số Skills là đúng rùi ! Mình copy thư mục skill của Server mình wa thì chạy êm ru !

Còn lỗi xa phu bị sao vậy ?

kinkina2009
09-11-09, 04:26 PM
cũng không biết nhấp vào Đến khu vực luyện công thì không có hiện tượng gì hết

kinkina2009
09-11-09, 04:27 PM
nhớ fix giúp em lỗi đó sẵn cái SV đó anh dev nó lên luôn đi
mà nghe nói SV cubin có nhiệm vụ 10 phái hã
Nếu có thì em sẽ dow sever đó về tham khảo :-<

thaihoa91
09-11-09, 04:45 PM
Ừh ! Anh vào nói chuyện NPC Xa Phu vẫn bình thường ! Câu thoại hiện lên OK ! Test Xa Phu ổn 99%

huyken99
09-11-09, 07:12 PM
Có ai biết lỗi này là lỗi gì ko

thaihoa91
09-11-09, 07:24 PM
Có ai biết lỗi này là lỗi gì ko

Client lỗi rùi --> Down thêm Patch Client Full về giải nén copy và paste đè lên Client đang xài là hết bị lỗi trên !

Patch Client Full : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kinkina2009
09-11-09, 08:42 PM
thaihoa sửa lỗi xong nhớ ép thêm 1 vài script săn boss cho SV này nhé

thaihoa91
09-11-09, 08:45 PM
thaihoa sửa lỗi xong nhớ ép thêm 1 vài script săn boss cho SV này nhé

Sorry chắc là ko thể vì hiện tại mình đang bị la từ hồi chiều giờ phải fix lỗi ! Mình bị la quá giờ ko dám mở máy nhiều !

kinkina2009
09-11-09, 09:37 PM
Đã Update SV nofont china của SV này cho mấy bác mời vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để dowload

kinkina2009
09-11-09, 09:39 PM
Sorry chắc là ko thể vì hiện tại mình đang bị la từ hồi chiều giờ phải fix lỗi ! Mình bị la quá giờ ko dám mở máy nhiều !
Chán quá nhưng không sao để mình mò, tại cái SV hồi bữa up lên có để Script săn boss của Anhtai định nhờ thái hòa Add vô giùm luôn chứ mình không làm được, Cứ add xong rồi nhấp đúp vô nhân vật đó thì đường dẫn đến Script bị mất

thaihoa91
09-11-09, 10:16 PM
Chán quá nhưng không sao để mình mò, tại cái SV hồi bữa up lên có để Script săn boss của Anhtai định nhờ thái hòa Add vô giùm luôn chứ mình không làm được, Cứ add xong rồi nhấp đúp vô nhân vật đó thì đường dẫn đến Script bị mất

Chú ý là tools add npc chỉ add dc các maps có các file .dat trong thư mục maps ! Còn lại phải add bằng hàm !

Chắc ăn là add hàm là tốt nhất !

thecong
10-11-09, 08:56 PM
tui đố tất cả các cao thủ ở clb tìm ra được nguyên nhân và cách sửa cái lỗi này khi cài SQL 2000
khi cài SQL cài sắp xong và server 2000 đang config server thì lại hiện lên cái bảng này
"setup failed to configure the server.refer to the server logs and C:\WINDOWS\Sqlstp.log for more information"

NOTE: cài trên laptop lenovo y450
CPU:T6600
Ram: DDRIII 2GB

tôi đã cài lại các loại win mà không thể nào cài được

cái này tui cài trên vista và đã cài thử trên xp đề xảy ra lỗi đó mặc dù lúc mua máy về vẫn cài được

giangleloi
11-11-09, 10:30 AM
File Setup lỗi chứ cái gì hả cậu?
Không tin Redownload bản SQL Đi!

DNTmaster
12-11-09, 02:16 PM
tui đố tất cả các cao thủ ở clb tìm ra được nguyên nhân và cách sửa cái lỗi này khi cài SQL 2000
khi cài SQL cài sắp xong và server 2000 đang config server thì lại hiện lên cái bảng này
"setup failed to configure the server.refer to the server logs and C:\WINDOWS\Sqlstp.log for more information"

cái này tui cài trên vista và đã cài thử trên xp đề xảy ra lỗi đó mặc dù lúc mua máy về vẫn cài được

Ổ Win cài rồi nhưng có vấn đề ở file hệ thống của SQL vào file "C:\WINDOWS\Sqlstp.log" để bít thêm chi tiết vậy thôi :-"

cuncon82
12-11-09, 06:50 PM

Ha ha mãi mới thấy 1 người cùng cảnh ngộ nè.
đã cài lại win mà vẫn không được.
Thâm chí còn lấy bộ cài SQL 2000 mới tinh từ đĩa CD cài vào vẫn ko ăn thua. Tui đang bố trí chuyển dữ liệu sang máy khác rùi. Format toàn bộ ổ và chia lại ổ đây.
Quét virus toàn gần 1000 con các loại.
:-t:-t

thaihoa91
12-11-09, 07:08 PM

Tui cho 2 cái Link chỉ cách FIX nè ! English đó ! Ai rảnh copy vào Google Translate sẽ hỉu thui nha ^__^

Link 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 409%2FUnable-Connect-Server-Certificate-Authority-Windows-Computer.aspx)

Link 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Fforumarchives%2FSQLServermsde%2FOct2005%2Fpost 24523561.asp)

thecong
12-11-09, 08:08 PM
tình tình là rất tình hình bị lỗi file cài đặt dow cái khác về dùng được rồi không hiểu sao tui copy lại từ đĩa qua mà vẫn bị nhỉ chỉ khi dow cái mới về thì hết nhưng mà tình hình là ko up len SP4 dc để cài cái shaiya ấy mà cứ up lên thông báo lỗi cài lại SQl thì lỗi trên thế là phải ghost lại mà ức lắm nhá cứ khi bị thế là một loạt các ứng dụng của lenovo cài vào là đứt hết ko chạy được mà có ai dùng laptop đời mới giờ biết cách nào để vào ghost từ boot cd dc ko tui dùng mà nó cứ báo không thể load được mấy cái file .sys chịu lun
tui dùng vista

thaihoa91
12-11-09, 10:10 PM
tình tình là rất tình hình bị lỗi file cài đặt dow cái khác về dùng được rồi không hiểu sao tui copy lại từ đĩa qua mà vẫn bị nhỉ chỉ khi dow cái mới về thì hết nhưng mà tình hình là ko up len SP4 dc để cài cái shaiya ấy mà cứ up lên thông báo lỗi cài lại SQl thì lỗi trên thế là phải ghost lại mà ức lắm nhá cứ khi bị thế là một loạt các ứng dụng của lenovo cài vào là đứt hết ko chạy được mà có ai dùng laptop đời mới giờ biết cách nào để vào ghost từ boot cd dc ko tui dùng mà nó cứ báo không thể load được mấy cái file .sys chịu lun
tui dùng vista

Ông tính up lên SP4 của Vista àh ! Trùi sao ông còn xài Vista thế này ! Sao ko xài Win 7 hay XP SP 2 3 gì đó là ổn rùi !

cuncon82
13-11-09, 08:07 AM
Hè hè.
Cái lỗi này tui đã sửa được rùi. Chẳng cần phải cài lại win làm gì cho khổ. Vào ổ C:\Programe. Delete cái thư mục My SQL Server 2000 đi, rùi khởi động lại máy. Cài lại SQL Server 2000 bằng bộ cài từ đĩa CD thì lại okie ngon lành cành quất ngay. Đã test.:-*

thecong
14-11-09, 03:23 PM
tui cũng đã sửa ok tình hình là win 7 hiện nay chưa có đĩa mà lười dow lắm với lại máy tui muốn có driver ủa win7 thì phải dow mệt lắm

JiverlyAndree
14-11-09, 05:45 PM
Sao mình chạy xong cái Startup thành công rồi ! vào game thì báo lỗi " liên kết sv thất bại "

thaihoa91
14-11-09, 08:03 PM
Sao mình chạy xong cái Startup thành công rồi ! vào game thì báo lỗi " liên kết sv thất bại "

Bạn cần post hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

khoamamktvn
15-11-09, 11:48 AM
Hello DNT,Thaihoa,....all: Dạo nì từ khi co bx,rùi học hành==> đã bỏ hết ráo.
Ni có kế hoạch nì...Ami,CuBi_Pro,DNT,Thaihoa có chi liên hệ Bin nha.
hì hì....
0907115473

calocmich
15-11-09, 12:03 PM
CoreClient.dll download file này ở trang 1 , chép vô thấy skill nhưng mà item lại sai tùm lum, tên item thì toàn là tiếng tàu
còn nếu xài CoreClient.dll trang patch 3/8 ( lần 2 ) thì item thấy rõ, tên chuẩn...option chuẩn mà lại ko thấy skill
ai giúp với

pkpro1132
15-11-09, 03:42 PM
Mình chẳng bik máy mình bị sao nữa tối qua còn chơi sever nồnt ngon lành tự nhiên cúp điện rồi sang mở ra cái gamesever chạy được một chút thì lại tắt đã thử đi thử lại nhiều lần rồi ai bik là lỗi gì thi giúp cái

DNTmaster
15-11-09, 03:44 PM
Hello DNT,Thaihoa,....all: Dạo nì từ khi co bx,rùi học hành==> đã bỏ hết ráo.
Ni có kế hoạch nì...Ami,CuBi_Pro,DNT,Thaihoa có chi liên hệ Bin nha.
hì hì....
0907115473
Oke liên lạc wa sms nha số tui là số cũ đó

thaihoa91
15-11-09, 07:32 PM
CoreClient.dll download file này ở trang 1 , chép vô thấy skill nhưng mà item lại sai tùm lum, tên item thì toàn là tiếng tàu
còn nếu xài CoreClient.dll trang patch 3/8 ( lần 2 ) thì item thấy rõ, tên chuẩn...option chuẩn mà lại ko thấy skill
ai giúp với

Thứ 2 mình lên sg bạn liên hệ nick yahoo thaihoa91 để mình check Client lại !

calocmich
16-11-09, 04:43 PM

nhờ cái thaihoa dùng TW (TeamViewer) mà h mình có 1 server ngon lành
thanks thanks thanks

[Lady]Pro-Bi
18-11-09, 12:11 PM
Mình chẳng bik máy mình bị sao nữa tối qua còn chơi sever nồnt ngon lành tự nhiên cúp điện rồi sang mở ra cái gamesever chạy được một chút thì lại tắt đã thử đi thử lại nhiều lần rồi ai bik là lỗi gì thi giúp cái
Game sever mà bị tắt thì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố :)) bạn thử theo dõi gamesever đi trước khi tắt sẽ có một lỗi gì đó :)

sinhclb12
20-11-09, 04:28 AM
Ao bị lỗi không thấy được skill thì tìm lại file Updatemd.pak đưa vào data.
sữa packge lại tí la thấy thôi.server good thật..
DNT ơi. hình như ông chưa fix được cái vụ giao dịch đồ trong queskey hả.tui gd không được fix thì cũng pó tay.ai gd được thì giúp tui nào.

thaihoa91
20-11-09, 07:00 AM
Ao bị lỗi không thấy được skill thì tìm lại file Updatemd.pak đưa vào data.
sữa packge lại tí la thấy thôi.server good thật..
DNT ơi. hình như ông chưa fix được cái vụ giao dịch đồ trong queskey hả.tui gd không được fix thì cũng pó tay.ai gd được thì giúp tui nào.

Cái phần giao dịch Questkey do chính CoreClient.dll quy định ! Như trong Topic Share CoreClient.dll No Bug C++ thì mình có nói là có nhìu loại mà ! Nhưng loại nào cũng thuộc dạng dc này mất kia !

Có nghĩa là CoreClient.dll nào mà giao dịch dc questkey thì lỗi C++ trong game, còn CoreClient.dll nào mà ko giao dịch dc questkey thì ko lỗi C++ ^__^!

huyken99
20-11-09, 01:04 PM
trùng sinh xong là nâng chiêu 6x tất cả môn phái ko dc

kjmbialon
20-11-09, 03:18 PM
cách fix thái hoa vừa nó cho em bít rùi anh em vô thư mục Setting trong sever cóp hết các file.TXT sau đó tại setting tạo 5 thư mục vơi tên là : 000 001 002 003 004 nha sau đó cóp hết các file.TXT vào đó(cóp hết nha) Kô xài cách này xài path của JX 5.0 V2 của anh tài cop vô sau đó mở cái represent04.dll = notepad nha sau đó xóa hết trong đó vào Skill.txt trong setting sever cóp trong đó ra paste vèo cái represent04.dll save lại ok
Sever Good quá đáng là sever của Pro làm

huyken99
20-11-09, 03:35 PM
sao trùng sinh xong là nâng chiêu 6x chần phái ko dc vậy

kjmbialon
20-11-09, 03:49 PM
mới chơi chưa bít trùng sinh ra sao à em hỏi cái sao mấy máp như tần lăng đã mở rùi mà kô vô đc

sinhclb12
21-11-09, 03:09 AM
Vậy thì tại sao không ai bàn về phần giao dịch nhỉ?
Nếu 1 cái server mỡ theo Lan hay online và không gd được thì có lẽ là hơi.....
Lúc trước thì mình có fix được nhưng xao giờ xai pach của DNT luôn thì pó tay.
Lúc trước mình cũng xài coreclient.dll 668kb thì chỉ cần chỉnh lại cai queskey tí la được.
có ai fix được cái vụ này thì hướng dẫn a e đi nào :-??

thaihoa91
21-11-09, 09:46 AM
Vậy thì tại sao không ai bàn về phần giao dịch nhỉ?
Nếu 1 cái server mỡ theo Lan hay online và không gd được thì có lẽ là hơi.....
Lúc trước thì mình có fix được nhưng xao giờ xai pach của DNT luôn thì pó tay.
Lúc trước mình cũng xài coreclient.dll 668kb thì chỉ cần chỉnh lại cai queskey tí la được.
có ai fix được cái vụ này thì hướng dẫn a e đi nào :-??

Fix CoreClient.dll ko phải dễ đâu bạn àh ! Bạn cần bít Hex ! Và phải là 1 người Hex giỏi mới dc ! Tui thì chỉ bít Hex 1 số chỗ thông thường thui chứ ko phải là PRO HEX ^__^

sinhclb12
21-11-09, 11:26 PM
Hôm qua buồn cái vụ giao dịch ngồi mò tí nghĩ ra cách unpack severlist.ini nua v n g.
unpack ra lấy đại 1 sever nào đó sữa ip = ip của sv off. rồi pack lại thành 1 file severlist chép đè lên cái cũ.
ngạc nhiên khi vào được đến phần đâng nhập thấy vui vui.
Tao NV Xong thì đang đăng nhập vào trò chơi-- đứng luôn. = kết nối thất bại.
Cũng là 1 ip sao lại vô được đến phần đăng nhập lại khồng vào game được.
ai có thử cách này có gặp trường hợp gì không...^:)^

thaihoa91
22-11-09, 10:13 AM
Hôm qua buồn cái vụ giao dịch ngồi mò tí nghĩ ra cách unpack severlist.ini nua v n g.
unpack ra lấy đại 1 sever nào đó sữa ip = ip của sv off. rồi pack lại thành 1 file severlist chép đè lên cái cũ.
ngạc nhiên khi vào được đến phần đâng nhập thấy vui vui.
Tao NV Xong thì đang đăng nhập vào trò chơi-- đứng luôn. = kết nối thất bại.
Cũng là 1 ip sao lại vô được đến phần đăng nhập lại khồng vào game được.
ai có thử cách này có gặp trường hợp gì không...^:)^

Vấn đề này làm lâu rùi ! DNTmaster làm cách đây hơn nửa năm trước ! Lúc đó bên banmexanh còn hoạt động ! Và dc Akarizone giải thích là do Client Vinagame chạy package khác với package của Client chúng ta nên kết nối ko dc !

Tui tự ví dụ ra 1 ví dụ là các bạn hiểu ngay liền :

+ Client Vinagame : Đuôi dây điện 3 chuôi

+ Server Vinagame : Ổ cắm điện 3 chuôi

+ Client chúng ta đang xài : Đuôi dây điện 2 chuôi

+ Server chúng ta đang xài : Ổ cắm điện 2 chuôi

Vậy theo bạn lấy Client Vinagame (Đuôi dây điện 3 chuôi) kết nối (cắm) vào Server chúng ta đang xài (Ổ cắm điện 2 chuôi) liệu có dc ko ^__^

rentkyo
22-11-09, 10:15 AM
pacht vip quá max lv có 7 sao chơi (:|

[Lady]Pro-Bi
22-11-09, 01:40 PM
mọi người không lên dùng patch ăn sẵn ! hãy tự làm patch cho riêng mình thì sẽ khớp với sever hơn :)

thaihoa91
22-11-09, 01:45 PM
Pro-Bi;251437']mọi người không lên dùng patch ăn sẵn ! hãy tự làm patch cho riêng mình thì sẽ khớp với sever hơn :)

Đối với Patch Client có chứa .pak và package.ini thì cần down còn Patch làm cho mỗi Server thì tự làm là chắc ăn !

[Lady]Pro-Bi
22-11-09, 01:47 PM
đơn giản thế này nhé ! mọi người chỉ cần copy nguyên settings và skill rồi làm patch sau đó điều chỉnh pak mình làm đứng theo vị trí nào là sẽ khớp thôi ! những ai không biết làm thì lên patch có sẵn ! còn muốn khớp sever 100% thì cứ làm như cách trên

sinhclb12
23-11-09, 08:34 PM
Thái Hòa tiện cho mình hỏi là hình như hầu hết bộ skills của sv lậu những kĩ năng về nội công ví dụ đọc sát nội công gi rõ ràng trong magicdec nhưng add và skills thì không có tác dụng.
Có cách nào có thể có tác dụng hay là nó cũng giống như là lên ngựa = phím V:-s
Sẵn tiện cho mình xin cái Y!H nhé Thái hòa.

jxvietnam
24-11-09, 06:52 AM
Có cách nào luyện skills ko vậy ? toàn 00.00% >.<

thaihoa91
24-11-09, 07:54 AM
Có cách nào luyện skills ko vậy ? toàn 00.00% >.<

Ko thể dùng độ thực luyện Skills như Vinagame chỉnh trong Skills.txt dc ! Nhưng dùng Script làm thì dc ! Điển hình Server DNTmaster Jx 49 đó !

kjmbialon
24-11-09, 01:10 PM
Vẫn chưa đi đc tống kjm sau chuyển sinh hết + đc skill trấn phái mếu khóc khóc mếu bù quná ai fix hộ nhanh nha khó quá chả bít fix ra sao (chơi tạm COD đỡ bùn vậy)

Čħīċķėň
30-11-09, 06:00 PM
DNT oi cho em xin cai file buysell.txt and goods.txt hoạt động đúng trên server cua anh đi chứ ko chỉnh trong script mỏi tay nhưng chẳng làm đc gì :
vô thằng Tiêm Tạp hóa thì hiện áo quần
vô thợ rèn thì hiên thuốc độc
....

thaihoa91
30-11-09, 07:17 PM
DNT oi cho em xin cai file buysell.txt and goods.txt hoạt động đúng trên server cua anh đi chứ ko chỉnh trong script mỏi tay nhưng chẳng làm đc gì :
vô thằng Tiêm Tạp hóa thì hiện áo quần
vô thợ rèn thì hiên thuốc độc
....

Bạn chỉ cần copy buysell.txt và goods.txt từ Settings của Server sang Settings của Client để đồng bộ là dc !

cauutusau
30-11-09, 07:51 PM
Chuyển sinh của DNT mình sửa được rồi. dù chuyển sinh thì vẫn giữ điểm.
Còn cái trước DNT mình có hỏi sao chuyển sinh thì lại mất hết điểm. DNT trả lời làm theo Vina.
Nhưng có vấn đề với Skill mình ep thêm một vài Skill hỗ trợ khi lúc đầu link vần bình thường. Nhưng save lại mở lên thành dấu hỏi hết...???? Đường link thành dấu hỏi cả.. Hòa có thể vào máy giúp mình được không? Nay pm cho Hòa khó quá...
Bạn gì chờ mình làm nốt cái Skill mình úp luôn cái chuyển sinh cho bạn nha.

cauutusau
30-11-09, 08:53 PM
Vẫn chưa đi đc tống kjm sau chuyển sinh hết + đc skill trấn phái mếu khóc khóc mếu bù quná ai fix hộ nhanh nha khó quá chả bít fix ra sao (chơi tạm COD đỡ bùn vậy)

Của bạn nè.... Chuyển sinh ở Ha Lao Ban vì mình tìm ko ra file chuyển sinh của DNT... Add ở NPC khác.... Thêm một chức Năng Admin nữa... Pass: 135790 Mình chưa sửa được Skill vì lỗi thành dấu hỏi. Mình nhờ Hòa chỉ cách ko làm tiếng Trung thành dấu hỏi được mình gửi luôn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<== cái này nữa nha. chép đè vào Server...

Mr.Rezo™
30-11-09, 09:00 PM
Của bạn nè.... Chuyển sinh ở Ha Lao Ban vì mình tìm ko ra file chuyển sinh của DNT... Add ở NPC khác.... Thêm một chức Năng Admin nữa... Pass: 135790 Mình chưa sửa được Skill vì lỗi thành dấu hỏi. Mình nhờ Hòa chỉ cách ko làm tiếng Trung thành dấu hỏi được mình gửi luôn.

Thay vì việc dùng script của tôi với password lằng nhằng nên sử dụng chức năng nhận tên trong script của DNT ... cũng là 1 dạng set Admin rất tiện :D

cauutusau
30-11-09, 09:05 PM
Hiiiii. Mình làm bạn sợ mất bản quyền sao. Bạn yên tâm Server bạn có gì tui lụm từng cái một hết.

cauutusau
30-11-09, 09:07 PM
Tôi thích Server bạn và cả DNT. Mình thích kết hợp lại... Mình chưa rành chưa giỏi như bạn. Mình biết sao làm vậy...

Mr.Rezo™
30-11-09, 09:21 PM
Haizz :| Server tôi chỉ nên lấy 1 vài script và phân bố lại các NPC quan trọng lại trong Ba Lăng Huyện với Server của DNT... nói chung là tớ đang edited lại cái Server của DNTMaster ... cũng gần gần xong rồi ... mấy ngày nữa complete thì upload lên đây :D

cauutusau
30-11-09, 09:44 PM
Mong sao bạn đừng thương mại đễ lại lời qua tiếng lại. Mình chẳng thích nghe ai cải. Cải tội mỏi tay mỏi miệng và mỏi cái óc.... Mình ko nói nữa....

Mr.Rezo™
30-11-09, 09:55 PM
Mong sao bạn đừng thương mại đễ lại lời qua tiếng lại. Mình chẳng thích nghe ai cải. Cải tội mỏi tay mỏi miệng và mỏi cái óc.... Mình ko nói nữa....

Đọc lại câu nói ở trên trước khi nhắc đến 2 chữ "Thương mại" :">

cauutusau
30-11-09, 10:12 PM
Nói thật mất lòng có mất cũng nói.

cauutusau
30-11-09, 10:25 PM
Mà hỏi thiệt nha bạn sài No Font hay có Font vậy? Mình sài có Font

Čħīċķėň
01-12-09, 04:52 PM
ai bị tình trạng như tui ko
mở chuơng trình Add NPC nhấn vào maps Ba Lang Huyen thì nó Don't Send
pó tay:-s>:D<

Mr.Rezo™
01-12-09, 05:24 PM
Mà hỏi thiệt nha bạn sài No Font hay có Font vậy? Mình sài có Font

Sài hàng có Font :| sài No Font khi bị mấy lỗi script khó tìm chỗ sửa lắm 8-}

Tình hình là gần hoàn thành rồi :-? nhưng xem còn chức năng gì add nốt vào luôn :|

cauutusau
01-12-09, 05:56 PM
người ta thì từ có font chuyển qua No Font. Mình thì ngược lại từ No Font chuyển thành có Font. Thật khó đối với một người mới vào đây chưa được một tháng. Gặp nhiều lỗi không hiểu. bó tay

thaihoa91
01-12-09, 06:49 PM
người ta thì từ có font chuyển qua No Font. Mình thì ngược lại từ No Font chuyển thành có Font. Thật khó đối với một người mới vào đây chưa được một tháng. Gặp nhiều lỗi không hiểu. bó tay

Mình khuyên xài hàng nguyên gốc Font để tránh lỗi !

Čħīċķėň
06-12-09, 11:30 PM
Ai có thể sửa nỗi lỗi này ko
pó tay:-s

thaihoa91
07-12-09, 06:45 PM
Ai có thể sửa nỗi lỗi này ko
pó tay:-s

Chắc phải cài lại wá ! Lấy gốc cái lại !

Čħīċķėň
08-12-09, 04:11 PM
ý anh là em phải chuyển sang chơi có FONT hở :D:D

thachlong78
08-12-09, 05:43 PM
Bộ game sever này là game sever xịn phải không, thử tí thank.

DNTmaster
15-12-09, 12:32 PM
Sắp up phiên bản JX49 version 2.0 demo cho bà con lần này thì SV này chuyên dùng online ko phải là offline như bản version 1.5 lúc trước.
Xin nói thêm toàn bộ chức năng trong ver1.5 hoàn toàn chưa full nên ko thể sữ dụng hết đc. Do đó ai có ý định dùng phiên bản ver1.5 để online hoặc lan thì fix lại một số bug nha.
Bug thì tui chả nhớ có nhiêu cái nhưng toàn là lỗi logic nên khi chạy GS ko thấy đâu

thaihoa91
15-12-09, 03:44 PM
Sắp up phiên bản JX49 version 2.0 demo cho bà con lần này thì SV này chuyên dùng online ko phải là offline như bản version 1.5 lúc trước.
Xin nói thêm toàn bộ chức năng trong ver1.5 hoàn toàn chưa full nên ko thể sữ dụng hết đc. Do đó ai có ý định dùng phiên bản ver1.5 để online hoặc lan thì fix lại một số bug nha.
Bug thì tui chả nhớ có nhiêu cái nhưng toàn là lỗi logic nên khi chạy GS ko thấy đâu

Zống cái BUG mà wên DelItem phải ko ^__^ Kỉu đó chắc có 1 chìa khóa mà mở ko bít bao nhiu châu báu ^^

vylong
18-12-09, 07:50 PM
Tẩy tuỷ bằng 3 viên Hồng Bảo Thạch, tẩy xong thấy Gamesever báo Scritp Error gì đó rồi thấy không xoá điểm skill gì hết, thoát ra vô lại thấy xoá rồi nhưng điểm kỹ năng để cộng lại cũng mất sạch luôn, lỗi này fix thế nào ?

còn 1 cái nữa mình mới chơi vô thành Biện Kinh tìm hiểu các NPC chả hiểu sao nhận nv gì mà lúc ra Sa Phu nó bảo đang làm nhiệm vụ Thương Hội nên không được đi xa phu, DNTmaster giải thích giúp.

Còn lại đang test, sever hay :D

p/s: sever này chơi có hồn hơn sever Rezo (mặc dù tiền vẫn rớt hơi bị nhiều), cách bật lại Dã Tẩu thế nào ai chỉ giúp luôn

DNTmaster
21-12-09, 05:34 PM
Tẩy tuỷ bằng 3 viên Hồng Bảo Thạch, tẩy xong thấy Gamesever báo Scritp Error gì đó rồi thấy không xoá điểm skill gì hết, thoát ra vô lại thấy xoá rồi nhưng điểm kỹ năng để cộng lại cũng mất sạch luôn, lỗi này fix thế nào ?

còn 1 cái nữa mình mới chơi vô thành Biện Kinh tìm hiểu các NPC chả hiểu sao nhận nv gì mà lúc ra Sa Phu nó bảo đang làm nhiệm vụ Thương Hội nên không được đi xa phu, DNTmaster giải thích giúp.

Còn lại đang test, sever hay :D

p/s: sever này chơi có hồn hơn sever Rezo (mặc dù tiền vẫn rớt hơi bị nhiều), cách bật lại Dã Tẩu thế nào ai chỉ giúp luôn

Lúc trước phiên bản này làm rất gấp nên ko thể hoàn thiện dc.
Còn việc tẩy tủy thì lấy 1 cái server nào thấy good nhất thay vào là xong
Còn thương hội thì do tui viết thêm 1 job nữa là đạo tặc chuyên đi cướp của thương hội nên toàn bộ việc đi buôn diễn ra ở các bến phà ko đi bằng xa phu.
Đã tẩu thì trong đó có sẵn đó còn thêm vào thì bật cái tools npc lên xem links scprit da tau ở đâu chỉnh vào lại là xong

quangphong0904
24-12-09, 03:07 PM
ai fix được lổi luyện skill không lên % + có file Workset.ini full của server thì share hộ cái!

thaihoa91
24-12-09, 04:51 PM
ai fix được lổi luyện skill không lên % + có file Workset.ini full của server thì share hộ cái!

Chú ý chỉ luyện skills từ động 6x 7x trở lên ! Luyện các nơi thấp tỷ lệ % lên rất ít !

quangphong0904
24-12-09, 05:13 PM
uhm! để thữ xem! lúc sáng luyện mãi éo lên % ! à mà tại sao tui Chuyển Sinh cái nó ko cho + skill trấn phái vậy Hoà

thaihoa91
24-12-09, 07:24 PM
uhm! để thữ xem! lúc sáng luyện mãi éo lên % ! à mà tại sao tui Chuyển Sinh cái nó ko cho + skill trấn phái vậy Hoà

Lỗi chỗ đó ý mà ! Sau khi thi xong tui sẽ từ từ sửa lại !

quangphong0904
25-12-09, 07:16 PM
ừ! cố gắng nha! cho bản JX 49 này hoàn thiện chắc là đỉnh kinh khủng:D

DNTmaster
26-12-09, 03:09 PM
Bạn cứ khen làm mình ngại wá đi ah ;)) Hiện bản good nhất ở TQ là bản Xuân Thu chưa có bản nào wa mặt cả nếu có tui sẽ update ngay cho bà con. Hiện đang có 1 bản JX mới nghe nói chức năng đỉnh lắm tui đang cố xem phải hay không nhưng nhìn bề ngoài thì ok lắm coreclient đang sữ dụng là của bản đó tui đang ngâm cứu cái ptach xem cái server có tốt không rồi lấy mấy cái settings về xài hy vọng ok hết

trung2007
29-12-09, 05:32 PM
boss đánh ở đâu vậy????????????????????

kinkina2009
29-12-09, 08:26 PM
thất đai thành thị, muốn xem tọa độ boss mở script/cacsukien/bosshk/boss.lua.. xem nhé

113viyeu113
30-12-09, 03:19 AM
thaihoa91 oi giúp mình cái này vẫn lỗi kết nói thất bại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
30-12-09, 10:04 AM
thaihoa91 oi giúp mình cái này vẫn lỗi kết nói thất bại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zakimzz
02-01-10, 10:11 AM
Làm sao đẻ co skill 9x được vậy các pro

Giup minh với mình là newbie :P

kinkina2009
02-01-10, 04:24 PM
để có skill 9x đến chỗ NPc môn phái nhận, điều kiện là có 240 danh vọng
Muốn có danh vọng chạy đến dịch quan thành thị làm nhiệm vụ chuyển thư ^^

zakimzz
03-01-10, 05:38 PM
để có skill 9x đến chỗ NPc môn phái nhận, điều kiện là có 240 danh vọng
Muốn có danh vọng chạy đến dịch quan thành thị làm nhiệm vụ chuyển thư ^^

Nhận thư xong đi đến npc nào để đưa thư vậy bạn

với lại muốn đị TK thi phải làm sao vậy bạn

Thank các bạn nhiều lắm

thaihoa91
03-01-10, 07:45 PM
Nhận thư xong đi đến npc nào để đưa thư vậy bạn

với lại muốn đị TK thi phải làm sao vậy bạn

Thank các bạn nhiều lắm

TK thì mình ko rõ ! Còn Nhận thư thì cứ lại Dịch Quan của thành mà nó yêu cầu là dc !

tjnakung
04-01-10, 01:10 PM
ai còn bản này share lên đây giùm được ko? bên cb ko vào được nên dow ko được ai còn up lên giùm thank

zakimzz
04-01-10, 10:52 PM
ai còn bản này share lên đây giùm được ko? bên cb ko vào được nên dow ko được ai còn up lên giùm thank

Nguyên cả kho tai liệu nè

lên down đi bạn

mediafire.com/vodinhlam

mình chưa đủ số bài viết nên không thể post link lên được

mong bạn thông cảm nhé

KOUSHU
05-01-10, 11:06 PM
Cho hỏi sever này có lan dc ko mấy bạn ?

thaihoa91
06-01-10, 07:26 AM
Cho hỏi sever này có lan dc ko mấy bạn ?

Server nào cũng làm LAN dc ! 30 charrrrrrrrrrr

satthutd2
11-01-10, 03:45 PM
cho mình xin link dow di

Nguyên cả kho tai liệu nè

lên down đi bạn

mediafire.com/vodinhlam

mình chưa đủ số bài viết nên không thể post link lên được

mong bạn thông cảm nhé

biết tìm cái server này ở đâu

kinkina2009
11-01-10, 03:46 PM
cbgame.vn mà tìm 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

satthutd2
11-01-10, 04:05 PM
cho mình xin thêm cái hd đi mình đọc ở trang 1 mà ko hiểu gì cả và cả patch nữa

thaihoa91
11-01-10, 04:33 PM
cho mình xin thêm cái hd đi mình đọc ở trang 1 mà ko hiểu gì cả và cả patch nữa

Hướng dẫn : Cài như các Server JX mà bạn đã từng cài ! Nếu mới cài lần đầu thì down Ebook của giangleloi về xem !

satthutd2
12-01-10, 04:02 PM
cài sv jx thì mình biết rồi còn cái patch thì như nào thế

kinkina2009
12-01-10, 04:17 PM
dùng path full của tháihoa 91 là ok rồi

satthutd2
13-01-10, 02:33 PM
lỗi này là sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sv của mình có như này đây
chạy server như thế

thaihoa91
13-01-10, 03:03 PM
lỗi này là sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526452.html)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526459.html)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526458.html)
chạy server như thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526455.html)

Čħīċķėň
13-01-10, 09:01 PM
lỗi này là sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526452.html)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526459.html)
[/URL]
chạy server như thế
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526455.html"] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.11526458.html)

1 Do tong client\settings\serverlist.ini ---> ip chưa đúng
2
thaihoa91
IP SQL Server : Vào menu Start --> Programs --> Microsoft SQL Server --> Enterprise Manager --> Console Root --> Microsoft SQL Servers --> SQL Server Group --> (local) (Windows NT) --> Database --> Accounts --> Tables --> Chuột phải Serverlist --> Chọn Open Tables --> Return all rows --> Xuất hiện 1 cái bảng có 1 ô ghi IP và chỉnh IP lại sau đó thoát nó đi (thoát bằng cách bấm dấu X và nó sẽ tự save sau khi bấm dấu X)

tuimundc
15-01-10, 05:14 PM
Dạ thưa!!! Hình như trang CBG bị sao rùi,2 ngày nay down hoài mà hok đc,ngày đầu hok ĐK Nickname để down đc, ngày sau thì hok vào đc web lun.
Bây giờ tính sao đây???
Ai đã down SV này rùi thì post lại dùm đc hok ạ, hoặc chỉ dùm link down khác đi.

kinkina2009
15-01-10, 06:05 PM
Dạ thưa!!! Hình như trang CBG bị sao rùi,2 ngày nay down hoài mà hok đc,ngày đầu hok ĐK Nickname để down đc, ngày sau thì hok vào đc web lun.
Bây giờ tính sao đây???
Ai đã down SV này rùi thì post lại dùm đc hok ạ, hoặc chỉ dùm link down khác đi.
Cbgame.info 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tuyettinh88
18-01-10, 03:47 PM
Sao tôi di tống kim ko dc vây ?.vao tống kim thì đơ luôn ,thời gian còn báo -(phut nua~) .Hix ko biết sửa code nên ko vao` dc tống kim.Chán wua'.

thaihoa91
18-01-10, 03:53 PM
Sao tôi di tống kim ko dc vây ?.vao tống kim thì đơ luôn ,thời gian còn báo -(phut nua~) .Hix ko biết sửa code nên ko vao` dc tống kim.Chán wua'.

Nếu bị đơ thì bạn thử làm cách này : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào trong thư mục Settings của Client xem sao !

ngocduc1995_td
19-01-10, 12:06 AM
Sao file S3ReplayServer.exe của em bị lỗi don't send thế

thaihoa91
19-01-10, 08:05 AM
Sao file S3ReplayServer.exe của em bị lỗi don't send thế

Kiểm tra coi Set RAM ảo chưa và Set nó bao nhiêu ? Nhiều khi Set ý quá nó ko đủ chạy !

tuyettinh88
24-01-10, 04:03 PM
Nếu bị đơ thì bạn thử làm cách này : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào trong thư mục Settings của Client xem sao !Hix tôi làm thế rồi nhưng vẫn vậy .Sau khi click vao` tong hoặc vao kim thì man` hinh đơ luôn chi có nước thoát ra thôi .(đãcopy Settings từ server vao client rồi ).Không hiểu nổi .Máp mở hết đầy đủ rồi .sever chay ngon hết không lỗi gi` hết (lỗi mỗi cái file trungsinh thôi).

thaihoa91
24-01-10, 08:57 PM
Hix tôi làm thế rồi nhưng vẫn vậy .Sau khi click vao` tong hoặc vao kim thì man` hinh đơ luôn chi có nước thoát ra thôi .(đãcopy Settings từ server vao client rồi ).Không hiểu nổi .Máp mở hết đầy đủ rồi .sever chay ngon hết không lỗi gi` hết (lỗi mỗi cái file trungsinh thôi).

File trùng sinh nó báo thế chứ ko có lỗi gì đâu bạn à !

nguyenkhoi_cm
29-01-10, 03:51 PM
Link có vấn đề rùi anh ADMIN ơi. Up link mới dùm em được không? Hic

nguyenkhoi_cm
29-01-10, 03:57 PM
sr nha! Em thấy rùi, link trên die! Đọc bài hok kĩ, sr!

tuyettinh88
02-02-10, 07:22 AM
File trùng sinh nó báo thế chứ ko có lỗi gì đâu bạn à !Thì vậy tôi mới nói all bình thường ma` .Nhưng vẫn không vào được tống kim.

thaihoa91
02-02-10, 07:33 AM
Thì vậy tôi mới nói all bình thường ma` .Nhưng vẫn không vào được tống kim.

Đã có rất nhìu Server khác đã share mà fix lỗi trong Server của bạn ! Đây là sơ đồ fix lỗi từ từ !

5.0 Rezo --> 6.0 Rezo --> Server của KingMax share (wa cbgame.info mới có đầy đủ)

huynguyen88
01-03-10, 04:39 PM
Muốn thanks mình nhấn nút nào vậy ? Mem mới nê không biết chỗ nào để thangks ? Thông cảm cho mình nha !!!!

unbeli3vabl3
02-03-10, 05:46 AM
hình như là có một link bi hư thì phải, bạn thử check lai xem. cho nên tui chỉ download link nay thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link kia down ko dc, ko biết co cần ko nua ? sao download về giải nén ra chỉ có 3 folder àh '' Maps, scripts, setting'' chỉ cần có 3 cái folder này thôi phải ko? tui giải nén rồi copy vào client cua Vinagame rồi chạy cái game.exe thì chay dc thấy tên cua server la Gio Ho Tinh kiem, nhưng ma nó báo la Kết Nối Với Server Thất Bại. ai chỉ tui full cách setup server này di. thanks trước nha.

thaihoa91
02-03-10, 09:48 AM
hình như là có một link bi hư thì phải, bạn thử check lai xem. cho nên tui chỉ download link nay thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link kia down ko dc, ko biết co cần ko nua ? sao download về giải nén ra chỉ có 3 folder àh '' Maps, scripts, setting'' chỉ cần có 3 cái folder này thôi phải ko? tui giải nén rồi copy vào client cua Vinagame rồi chạy cái game.exe thì chay dc thấy tên cua server la Gio Ho Tinh kiem, nhưng ma nó báo la Kết Nối Với Server Thất Bại. ai chỉ tui full cách setup server này di. thanks trước nha.

Link down vẫn ổn ! Có lẽ bạn chưa bít cài JX rồi !

Phiền bạn down Ebook của Giangleloi về coi thêm cách cài : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
02-03-10, 10:06 AM
ai có tổng hợp tất cả các server jx hiện nay thì share cho tui với tôi muốn test thử hết !!!!!!!!!!!

thaihoa91
02-03-10, 11:43 AM
ai có tổng hợp tất cả các server jx hiện nay thì share cho tui với tôi muốn test thử hết !!!!!!!!!!!

Qua bên cbgame.info có Topic đó !

nh0cheo
20-03-10, 09:33 PM
cho em hỏi down bản nofont em chép đè lên cái củ ( vì cái đó chỉ có script,Settings, maps) vốn của thaihoa share cho khi vào chơi thì sever báo
kết quả đánh quái không đc và xa phu đâu có map luyên công

nh0cheo
20-03-10, 09:36 PM
đánh thì đánh dươcc nhưng quái không mắt máu

thaihoa91
21-03-10, 10:57 AM
No Font bị lỗi do chưa chuyển Font thành No Font hết ! Khuyên rằng nên xài Font !

nh0cheo
21-03-10, 11:13 AM
hì có cài dc font em đả chơi có font

xemchut
22-03-10, 11:23 AM
Cũng như nh0cheo :( . Nếu đc fix lại, server đc convert hết font thì tốt quá. Chuộng server no font hơn vì nếu dùng có font thì một số phần mềm sẽ bị đổi font theo như Bkav và Unikey, tiếng Việt bị chuyển sang chữ Tàu luôn :D

kinkina2009
22-03-10, 05:18 PM
dow bản nofont cũ tui có share đó rồi trans thêm chút nữa là dùng được 30 charrrrrrrrrr

kjsslv
23-03-10, 11:53 AM
HIx tui xài bản sever này không luyện skills 9x dc chán thế chứ

kinkina2009
23-03-10, 05:22 PM
ai nói bạn như thế skill 9x xài tốt không bị lỗi gì cả

software
24-03-10, 09:22 PM
báo cáo link đã die em down không được^:)^

kjsslv
25-03-10, 07:46 AM
Tình hình là máy em giải nén ra cứ đến 1 đoạn là báo lỗi không giải nén hết được .

daikimvuong1
01-04-10, 11:28 PM
khong biet DNTmaster hoc cai gi ma nhieu ko co thoi gian len day vay ta
tui cũng đang học đây di hoc ve la len clb co gi moi
ma ngay nao cung len thi cung co cha co anh huong gi den viet hoc

thaihoa91
02-04-10, 07:22 AM
khong biet DNTmaster hoc cai gi ma nhieu ko co thoi gian len day vay ta
tui cũng đang học đây di hoc ve la len clb co gi moi
ma ngay nao cung len thi cung co cha co anh huong gi den viet hoc

Tui và DNT bằng tuổi (sn 91) nên hiện giờ đều đang là sinh viên năm 1, bạn chưa học hết phổ thông thì làm sao bít dc kiến thức từ bậc cao đẳng - đại học nó nặng cỡ nào ;)) Ko bít bên DNT ra sao chứ zờ là tui đi học nguyên tuần, mỗi ngày học 1 buổi, nhưng 1 buổi đó học ít nhất 1 chương, có khi 2 chương ;))

kinkina2009
02-04-10, 07:17 PM
mấy người quên ông có 1 bà xã ôm ông bên CBgame sao =))

thaihoa91
02-04-10, 09:00 PM
mấy người quên ông có 1 bà xã ôm ông bên CBgame sao =))

:)) mà ko bít là chị hay bx nữa ;))

phamtien23890
03-04-10, 10:18 PM
link die rùi thái hòa ơi, cái link đầu tiên cua dnt ấy

thaihoa91
03-04-10, 10:53 PM
Update tại trang đầu rồi đó 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phamtien23890
04-04-10, 09:16 AM
dã thấy j đâu. ko dơn duoc, lỗ datbase

notfile
04-04-10, 10:05 AM
Tui và DNT bằng tuổi (sn 91) nên hiện giờ đều đang là sinh viên năm 1, bạn chưa học hết phổ thông thì làm sao bít dc kiến thức từ bậc cao đẳng - đại học nó nặng cỡ nào ;)) Ko bít bên DNT ra sao chứ zờ là tui đi học nguyên tuần, mỗi ngày học 1 buổi, nhưng 1 buổi đó học ít nhất 1 chương, có khi 2 chương ;))
tui đang học năm 2 đây !!!!!!!!!!!!!!!
như nào tui không biết nhưng ngụy biện vẫn là ngụy biện mà time thì vẫn có thui mà ^^