PDA

View Full Version : Share server Độc Bá V2.0

kjmbialon
24-10-09, 06:54 AM
Hót hót hót quá độc bá v2.0 à
hì hì đây thực chất chỉ là bản độc bá cũ thêm vài script (hầu hết ăn cắp của anh Tài mà thui)
No Font nha
Nội Dung: giống với các server khác về những cái cơ bản như học skill luyện cấp
Nội dung event : có event đổi bánh Gato và event Tống kim
Đặt biệt event tống kim viết theo kiểu mới mửng lễ 30/4 tương đối hay như sau:
- vào tống kim đánh người chơi hoặc NPC sẻ hên xui nhận được Công Trạng Lệnh, Dùng điểm Tích lũy tống kim đổi huy chương tống kim sau đó đến NPC sứ giả lễ hội đổi phần thưởng rất phong phú có cơ hội nhận được (phúc duyên, thủy tinh, huyền tinh 4 đến 8, quả huy hoàng, kim nguyên bảo, mãnh trang bị Bạch kim,bí kíp 120 ...)
Về chức năng ép trang bị bạch kim như sau:
-Mua sách ép bằng điểm phúc duyên tại NPC phúc duyên
-Mua đá ép bằng tiền Xu tại NPC Chủ Tiền Trang
-Các mãnh ép có được thông qua event 30/4 và đánh boss trên Trường Bạch Sơn Nam nhận được.
Về Kỹ Năng có 90, 120, 200(made in ThachLong)
-Kỹ năng 90 thì gia nhập phái là có
-ky năng 200 và 120 mua Sách để học
Mình đã test thử nói chung là cũng được

Update mới
NV dã tẩu cho đồ (đò đểu lắm)
Đánh bạc cho xu,tiền,.....
chức năng admin chỗ gần con cổ tái lão (con này tên a phuong đó) pas admin là 135790(ăm cắp của anh tài)
thêm skill mới nha :)) (ăn cấp từ sever anh tài thui)
Npc mới tìm hết trong Ba lăng huyện nha
Bản này em post cho newbie xài nha các bro đừng chửi em nha vì 1 số bạn mới vô jx chưa bít add script mà mún đồ ngon khủng thì em mới làm bro làm tốt hơn em sao ko Share vậy:o):o)
Link dow sever(5mb nhẹ nhẹ quá)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ok rùi nha còn path thì dowpath full của thái hoa share
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+path 1 của độc bá
nhớ khai báo hết các file.pak trong data vô package
8-}8-}mình Pro thế nhỉ hihi :))
biết đau lại cạnh tranh với sever anh Tài thì sao nhỉ :))
Demo vài pic
Anh Tài có vô đây cho em Sory nha vì xài script của sever anh mà ko xin phép :((8-x

ducphu
24-10-09, 07:05 AM
Vãi , dạo này sao mà lắm hàng ngon thế, em biết sài cái nào bi h ! thank bác một phát khích lệ tinh thần, mà cho hỏi bản này có đi xa phu được tới các map luyện công và có tông kim không!

kjmbialon
24-10-09, 07:08 AM
Độc bá mà thui độc bá như nèo nó như thế có thêm đánh bạc+NPC admin cho đồ hè hè chỉ là them vài script thui tahnk em nha để em cố gắng
Đi đc hết chức năng bạn xem cái thằng độc bá nha chả thấy có cái thank nèo huhuhu

ducphu
24-10-09, 07:34 AM
Vừa póc tem em nó vừa thank cho bạn luôn rồi đó, sever đi được xa phu tới nơi luyện công và đi dc Tống Kim phong kì không

kjmbialon
24-10-09, 07:39 AM
Tính năng em ghi hết ở trên rùi hì hì tống kjm đi ngon lên đia đồ vô Trường bạch đánh quái hên xui nhận đc xác bạch kjm về ép lên thành đồ Bạch kjm kết nhất quả này ngựa đầy đủ

cauam.tapiu
24-10-09, 08:04 AM
ăn cắp mà còn run cái j bạn lên solo với ông tài lun đy

kjmbialon
24-10-09, 08:12 AM
để chết em à em yếu lắm ổng cho 2 nhát em chết thỳ sao Nguy hiểm chạy lẹ :))

rentkyo
24-10-09, 08:19 AM
ặc cay thiết add hơi ngon đấy;;) con npc admin thì hơi kì sao kô set GM lun cần gì set pass admin (:| sợ 1 số newbie kô biết thì sao

kjmbialon
24-10-09, 08:24 AM
Kô có setgamer đăumình đặt pas là do anh scrip của anh tài đó mà cũng hay mình add vô thằng em mình nó kô bít đâu nhá :)) hè hè mún có đồ khủng thì phải xin mình

Mr.Rezo™
24-10-09, 10:02 AM
Set GM hả ? Quá đơn giản với tớ :)) mấy cái đấy không thích làm :| thích đặt password cho nó an toàn để ai muốn mua bản thương mại để kinh doanh thì tớ set pass theo ý họ ;)) Server này nói chung chưa có biến đổi lớn lắm .... nói chung cạnh tranh với server của anh thì chưa được đâu :"> vì anh còn update nhiều cho server anh ở topic kia ;))

kjmbialon
24-10-09, 10:22 AM
Ạm 2 cho em xin cái ID của đồ game đi chán lắm cơ híc em chả thấy cho em xin ID đồ gamer nha để còn ăn hiếp thằng em lỡ cho nó ngựa 180 cho học skill vip+ đồ vô danh( như em híc bạt 2 acc PK nó thằng roài en TL nó CAB huhu)

rentkyo
25-10-09, 10:45 AM
set Gm đâu phải khó đâu nà nhưng ý mình nói là để cho newbie để sử dụng 1 số thằng nó kô biết như tui chẳng hạn làm thế nào set GM tính bảo mật cao hơn chứ:D

prow2001
25-10-09, 10:53 AM
Tại sao lại ghi V2.0 ghi 1.0 đi vì mình vẫn đang tiếp tục phát triển nó nhưng do không co nhièu thời gian nên làm hơi chậm các bạn đợi rồi một ngày sẽ có bản server mới hoàn thiện hơn .

thaihoa91
25-10-09, 10:54 AM
set Gm đâu phải khó đâu nà nhưng ý mình nói là để cho newbie để sử dụng 1 số thằng nó kô biết như tui chẳng hạn làm thế nào set GM tính bảo mật cao hơn chứ:D

Nó ko cần làm gì cả ! Dò bằng tools add npc hoặc mò trong thư mục Script ! Một hồi tìm dc Script của thằng Set GM ! Nó mà bít dc cách viết Script thì chỉ cần xóa đi phần điều kiện 1 số chỗ của hàm là ai làm GM chẳng dc ! Coi như công bạn là công dã tràng !

Mr.Rezo™
25-10-09, 11:54 AM
Tại sao lại ghi V2.0 ghi 1.0 đi vì mình vẫn đang tiếp tục phát triển nó nhưng do không co nhièu thời gian nên làm hơi chậm các bạn đợi rồi một ngày sẽ có bản server mới hoàn thiện hơn .

So sánh với bản JXServer v5.0 II của tớ ấy bạn :-" bản Độc bá 2.0 này chỉ thêm có chưa đến 5 LOG mới nên chưa có gì thay đổi ;)) cố gắng nhé prow2001 :">

lacbuidoi
25-10-09, 10:35 PM
Cho một cái package.ini mẫu của bạn được không, do tui cài nhiều sever quá nên bi giờ path Client tùm lum hết rồi nè~ Thanks bạn nhiều

ducphu
26-10-09, 07:39 AM
Cái server này ngon ! có thể nói là ngon hơn Server hiện tại của anh Tài ! giá như bạn có thể add script Tống Kim hay Vượt Ải của anhTai vào nữa thì khỏi phải nói. Tuy nhiên server này cũng có một ít lỗi như :
1/ Có nhiệm vụ săn boss mà không rơi đồ nhiệm vụ ! HIz
2/ Vượt ải chờ lâu quá mà cũng chưa việt hóa được!
3/ Chiêu thức của Côn Lôn tốn quá nhiều Mana
4/ Đại tướng trong tống kim máu quá ít ! không mạnh
5/ Không thấy Nhạc Vương Kiếm ở chổ nào cả ?
6/ Không đi thuyền ở Phong Lăng Độ được
7/ Nhờ Pa add thêm map Mạn Bắc Thảo Nguyên nữa thì phê !

Hết---------Em mới Test đến đây !Hiện tại server rất ngon cảm ơn !

Mr.Rezo™
26-10-09, 12:03 PM
Ngon hơn Server của tớ :-o OH MEN .... ! Server chỉ compile lại 1 ít từ bản Độc Bá gốc mà bảo ngon hơn :-ss có nhầm không vậy ta =))

thaihoa91
26-10-09, 02:42 PM
Cho một cái package.ini mẫu của bạn được không, do tui cài nhiều sever quá nên bi giờ path Client tùm lum hết rồi nè~ Thanks bạn nhiều

Bạn coi package.ini bên Topic Patch Client Full của tui làm chuẩn đây nà :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

kjmbialon
26-10-09, 03:03 PM
[Package]
Path=\\data
0=bachkim.pak
1=Map.pak
2=updatep.pak
3=serlst.pak
4=skills.pak
5=Sound.pak
6=update05.pak
7=update.pak
8=upmoi.pak
9=serverlist.pak
10=slist.pak
11=Spr.pak
12=update07.pak
13=updatemd.pak
14=Font.pak
15=Resource.pak
16=set1cd.pak
17=slistcache.pak
18=Ui.pak
19=update08.pak
20=updatep1.pak
21=freeresource.pak
22=Script.pak
23=Setting.pak
24=slistfree.pak
25=Update00.pak
26=update10.pak

thế là ok nha cái mình đâng xài

kjmbialon
26-10-09, 03:06 PM
[Package]
Path=\\data
0=bachkim.pak
1=Map.pak
2=updatep.pak
3=serlst.pak
4=skills.pak
5=Sound.pak
6=update05.pak
7=update.pak
8=upmoi.pak
9=serverlist.pak
10=slist.pak
11=Spr.pak
12=update07.pak
13=updatemd.pak
14=Font.pak
15=Resource.pak
16=set1cd.pak
17=slistcache.pak
18=Ui.pak
19=update08.pak
20=updatep1.pak
21=freeresource.pak
22=Script.pak
23=Setting.pak
24=slistfree.pak
25=Update00.pak
26=update10.pak
Bạn xài cái này nha

kjmbialon
26-10-09, 03:07 PM
xong nha anh em nèo thắc mắc gì nhanh lên nha em chuyển qua SRO vài hum

kinkina2009
26-10-09, 03:19 PM
bạn có thể dev cái JX của MR Zero kết hợp luôn với SV độc bá không ( 1 sự kết hợp hoàn hảo :D )

Mr.Rezo™
26-10-09, 04:12 PM
bạn có thể dev cái JX của MR Zero kết hợp luôn với SV độc bá không ( 1 sự kết hợp hoàn hảo :D )

Thôi chú cho anh xin :| anh thích độc quyền hơn chứ không thích kết hợp =;

huyken99
26-10-09, 06:26 PM
sao trong thư mục Jx-pro ohoh cũng có maps , setting, script, là soa vậy bạn

Trần Minh Duy
26-10-09, 07:14 PM
Anh kjmbialon cho em xin cai ( Npcs.txt ) của anh với . Em thấy mấy anh bảo cái LifeParam trong đó là máu của quái vật . Mong anh cho xin cái đó hoặc chỉ em cách chỉnh máu quái vật .

lacbuidoi
26-10-09, 08:24 PM
Cái thư mục data của em xin anh Thaihoa91 cho em cai package.ini hợp lý:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cảm ơn anh nhiều!!!!!!!!!!!!!!

thaihoa91
26-10-09, 08:32 PM
Cái thư mục data của em xin anh Thaihoa91 cho em cai package.ini hợp lý:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cảm ơn anh nhiều!!!!!!!!!!!!!!

Xóa đi 2 file là serverlist.pak và serverlistfree.pak vì nó ko cần thiết !

Package.ini phù hợp thì xài bên Topic Patch Client Full là phù hợp cho mọi Server đã share :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Update05.pak
11=Updatecb.pak
12=Updatep.pak
13=Updatep1.pak
14=Updatep2.pak
15=Spr.pak
16=Resource.pak
17=Map.pak
18=Settings.pak
19=Ui.pak
20=Script.pak
21=Font.pak
22=Sound.pak

ducphu
27-10-09, 11:08 AM
Ngon hơn Server của tớ :-o OH MEN .... ! Server chỉ compile lại 1 ít từ bản Độc Bá gốc mà bảo ngon hơn :-ss có nhầm không vậy ta =))

Tính năng thì mình không dám nói là bản này hơn được bản thương mại của bạn được, nhưng bạn coi thử sever của bạn lỗi nhiều đối với người chơi ( người chơi chứ không phải người Test) Sever này quái đẹp hơn add hầu như các map luyện công, Boss đầy đủ, ngựa đầy đủ, Item đầy đủ, skill rất đẹp ( rất phê )" Mình không có ý là chê bai sever của cậu".Các event thì có thể add vô mà:D thế thì quá tuyệt đối với 1 newbie thik võ lâm off rồi còn gì .
@anhtaidepzai" Nếu bạndev cái sever của bạn thêm một tí share cho member thì sever của bạn chắc là ngon nhất 4room rồi :D"

Mr.Rezo™
27-10-09, 11:40 AM
Sao Gamer lại không phải là người Test ... xin lỗi bạn qua các 4rum Game Online của VN hay của nước ngoài nó đều có cái mục report lỗi ... nghĩa là 1 Server Game đưa ra thì còn nhiều lỗi ... 1 mình người lập trình không thể đào sâu mà Test đ.c ... Tôi muốn các member chơi và test để tôi Fix cho hoàn chỉnh .... Nhận định của bạn sai hoàn toàn ... ;)

thaihoa91
27-10-09, 12:14 PM
Tính năng thì mình không dám nói là bản này hơn được bản thương mại của bạn được, nhưng bạn coi thử sever của bạn lỗi nhiều đối với người chơi ( người chơi chứ không phải người Test) Sever này quái đẹp hơn add hầu như các map luyện công, Boss đầy đủ, ngựa đầy đủ, Item đầy đủ, skill rất đẹp ( rất phê )" Mình không có ý là chê bai sever của cậu".Các event thì có thể add vô mà:D thế thì quá tuyệt đối với 1 newbie thik võ lâm off rồi còn gì .
@anhtaidepzai" Nếu bạndev cái sever của bạn thêm một tí share cho member thì sever của bạn chắc là ngon nhất 4room rồi :D"

Hehe ! Cả cái game Kiếm Thế của Vinagame mà nó có nút GM giúp mình ghi nội dung lỗi để nó Fix vậy thì Gamers cũng như Tester rùi !

Game Kiếm Thế biết bao nhiêu người hợp sức làm ra mà còn phải có lỗi huống chi 1 Server do 1 người làm ! Bạn cứ thử làm 1 Server nào đó thử xem xem có lỗi ko ? Thế nào cũng phải có lỗi thui ! Chính vì thế Game Online đa số đều có Open Beta và Closed Beta đó thui ^__^ Ko ai là hoàn hảo cả ! Nếu hoàn hảo 100% thì ko phải là con người rùi ^__^

Se7eN747
27-10-09, 12:30 PM

là người chơi chắc chắn phải muốn game mình chơi phải hay và không lỗi. Mà muốn không lỗi thì phải test và support lại cho những người làm ra nó để fix lỗi giúp cho game ngày càng hoàn thiện hơn :). Gamer = tester đóng góp rất quan trọng trong 1 quá trình làm game đó bạn :). Đó là yếu tố quyết định game đó có thành công hay không. Vì thế gamer vừa chơi vừa test mới có sự hoàn thiện chứ bạn :). Không lẽ dặm chân tại chỗ hoài vậy sao :)

kjmbialon
27-10-09, 12:59 PM
à nhầm hum nọ dow cái sever cảu anh tài về bỏ vào đó để lấy script nghiên cứu và chơi

kjmbialon
27-10-09, 01:01 PM
chà chà kết hợp các sever lại như sau thì hay tuyệt Sever độc bá+VII của anh tài +muop3 thì hì hì nhưng em chưa làm đc vì khó và vì bạn thân em mới uýnh nhau bể đầu đang có việc cần giải quyết

vinhphucvt
27-10-09, 02:28 PM
ban này bản này ghép 2 cái vô hay đó nhưng mà tùm lum hết nhận đồ này ra đô kia cái này cái kia tum lum tui down về set admin test thử nhận đôi đồ ghép hk bk thì ra cái gì hok hà nhưng nói chung cũng ko thể phu nhận cô gáng của bạn

kjmbialon
27-10-09, 04:06 PM
wow mình cũng có 1 bài đáng chú ý đấy nhỉ hì hì đang nghiên cứu cần 1 sư phụ dạy dỗ cho thành pro JX đi nèo (sư phụ tốt bụng cho nhìu kiến thức về jx ) ai có YH bây h của thach long kô pm hỏi han 1 tí hì hì

thaihoa91
27-10-09, 05:11 PM
wow mình cũng có 1 bài đáng chú ý đấy nhỉ hì hì đang nghiên cứu cần 1 sư phụ dạy dỗ cho thành pro JX đi nèo (sư phụ tốt bụng cho nhìu kiến thức về jx ) ai có YH bây h của thach long kô pm hỏi han 1 tí hì hì

Nếu muốn trở thành 1 người thành thục JX thì bạn hãy đọc và cố gắng hiểu hết đủ 2 Ebook của Cubin và Giangleloi thì mình dám đảm bảo là bạn có thể tự Dev Jx đến 80% rùi ! Còn 20% còn lại là tự nghiên cứu ! 20% này có thể nghiên cứu về các vấn đề hiện nay gặp bế tắc !

kjmbialon
28-10-09, 02:09 PM
huhu ebook 1 đã có bản 2 bị virut vô máy pé KAV em nó chém chết huhu kô xóa bị virtut đau lắm ai làm hộ em(xóa mấy file đính kèm đi virut dữ quá)

ducphu
28-10-09, 09:50 PM
là người chơi chắc chắn phải muốn game mình chơi phải hay và không lỗi. Mà muốn không lỗi thì phải test và support lại cho những người làm ra nó để fix lỗi giúp cho game ngày càng hoàn thiện hơn :). Gamer = tester đóng góp rất quan trọng trong 1 quá trình làm game đó bạn :). Đó là yếu tố quyết định game đó có thành công hay không. Vì thế gamer vừa chơi vừa test mới có sự hoàn thiện chứ bạn :). Không lẽ dặm chân tại chỗ hoài vậy sao :)

Ý mình là test thì không có vấn đề gì nhưng test xong rồi không có bác nào giải quyết vấn đề cho, trái với quy luật Mác lắm :D

Mr.Rezo™
28-10-09, 10:00 PM
Ý mình là test thì không có vấn đề gì nhưng test xong rồi không có bác nào giải quyết vấn đề cho, trái với quy luật Mác lắm :D

Câu nói không có chất lượng .... :| ai nói với bạn là không giải quyết ... :-? vấn đề là Time

thaihoa91
29-10-09, 07:44 AM

Hehe ! Do bạn chỉ cài để Play mà ko chịu tìm hiểu về các cấu trúc của Server cũng như phần tinh chỉnh (Settings) nên mới thế ! Tui làm game JX 3 năm nhưng tui chỉ mới tham gia 4rum có 1 năm àh ! 2 năm trước tui tự mò trong Server ko àh ! Mất 1 năm đầu cài JX mà ko bít có 4rum, chỉ có cái hướng dẫn cùi pắp ko rõ ràng, nhưng tui vẫn cố gắng cài từ từ thành công ! Sau khi thành công tui cố gắng tìm hiểu và tui lại thích phần Settings và Script, tui đã cố gắng viết những Script đơn giản trước rùi thấy dc từ từ mới viết phức tạp !

Lúc đó tui chẳng bít maps ra sao mà có .dat gì đó khó hỉu, nhưng qua gần 3 tháng tiếp theo nghiên cứu thì tui đã hỉu dc đó là nơi lưu trữ NPC, sau 1 thời gian tui và hongtu1 cùng nhau nghiên cứu cái Trap và Obj cũng lại liên quan đến .dat trong maps đó !

Thật ra Trap thì đó giờ chẳng ai biết nó ra sao, chỉ có 1 câu nói đơn giản của Hexpor bên 4rum ragezone nói về .dat là có thể lưu trữ dc NPC, Trap và Obj ! Khiến từ đó tui và hongtu1 nghiên cứu gần 2 tháng là đã hoàn thành hiểu dc Trap làm ra sao ! Lưu ý với bạn là từ trước giờ chẳng ai làm dc cái Trap (ngoại trừ cao thủ Hexpor và 1 số người bạn giúp gợi ý 1 chút cho tui như x10tinpro thui) ^__^

Bạn có thể tham khảo 2 Topic về Trap maps :

+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ducphu
30-10-09, 12:27 PM
Cảm ơn bạn ! Nhân tiện đây cho mình hỏi bạn một câu luôn là : VD mình muốn thêm một món đồ vào trong questitem thì làm thế nào ! cần edit những file nào ! Tìm hiểu mãi mà chẳng ra ! add vào trong questitem rồi mà nó vẫn ra món khác !

thaihoa91
30-10-09, 01:05 PM
Cảm ơn bạn ! Nhân tiện đây cho mình hỏi bạn một câu luôn là : VD mình muốn thêm một món đồ vào trong questitem thì làm thế nào ! cần edit những file nào ! Tìm hiểu mãi mà chẳng ra ! add vào trong questitem rồi mà nó vẫn ra món khác !
Vấn đề khó ở đây là ID của Questkey là có giới hạn nên bạn lựa chọn ID cho nó phải cẩn thận (hình như GameServer chỉ load dc khoảng 900 cái ID của Questkey thôi) Vượt quá giới hạn đó là add ko có ra !

Vấn đề thứ 2 là đối với Item thì có 1 vấn đề là tạo ra 1 cái Item mới thì cần thiết lập hình ảnh của vật phẩm trong hành trang và hình ảnh ở dưới đất ! Nó khó lắm ! Ngay cả tui cũng chưa dám làm thử !

prow2001
30-10-09, 01:49 PM
chà chà kết hợp các sever lại như sau thì hay tuyệt Sever độc bá+VII của anh tài +muop3 thì hì hì nhưng em chưa làm đc vì khó và vì bạn thân em mới uýnh nhau bể đầu đang có việc cần giải quyết
Muốn kết hợp 3 cái lại với nhau đâu có đơn giản mỗi server thì có bộ queskey khác nhau vài dựa vào đó để viết scrip mà muốn sử dụng hết toàn bộ scrip của 3 server thì phải chỉnh ip của queskey và phải thêm vào cho đủ suy ra quá nhiều ID gameserver bó tay .=;

ducphu
31-10-09, 10:16 AM
Muốn kết hợp 3 cái lại với nhau đâu có đơn giản mỗi server thì có bộ queskey khác nhau vài dựa vào đó để viết scrip mà muốn sử dụng hết toàn bộ scrip của 3 server thì phải chỉnh ip của queskey và phải thêm vào cho đủ suy ra quá nhiều ID gameserver bó tay .=;

Thì cũng có cần nhiều questkey lắm đâu ! Chỉ cần lấy việt hóa của 5.0, add cho đủ map luyện công cấp cao! cấp thấp ít thôi cũng được, quái máu nhiều 1 tý, hình đẹp, 5-6 cái event,1-2 cách ép đồ hoàng kim, 5-6 nhiệm vụ kill boss, phong kì, tống kim, vượt ải,... add cho đủ vào là thành 1 sever khá hoàn hảo rồi, skill đầy đủ nữa thì ôi trời ơi, khỏi phải nói!

ducphu
31-10-09, 10:20 AM
Vấn đề khó ở đây là ID của Questkey là có giới hạn nên bạn lựa chọn ID cho nó phải cẩn thận (hình như GameServer chỉ load dc khoảng 900 cái ID của Questkey thôi) Vượt quá giới hạn đó là add ko có ra !

Vấn đề thứ 2 là đối với Item thì có 1 vấn đề là tạo ra 1 cái Item mới thì cần thiết lập hình ảnh của vật phẩm trong hành trang và hình ảnh ở dưới đất ! Nó khó lắm ! Ngay cả tui cũng chưa dám làm thử !

Căn bản là có nhiều bộ questkey mà mình muốn chọn trong mỗi bộ một ít thì làm thế nào đây! thêm vào questkey rồi thì có cần thêm vào file nào nữa không, VD : NpcRes....có cần không, ý mình là thế, thêm vào những cái có rồi chứ không phải là mình tự tạo ra một thứ mới chưa ai có cả ! Đang nghiên cứu edit lại cái sever nên tìm hiểu thế thôi, những bạn nào edit lại mà cứ nói là code thì nên suy nghĩ lại, ở đây có một số bạn dùng sai từ ngữ !

thaihoa91
31-10-09, 10:35 AM
Căn bản là có nhiều bộ questkey mà mình muốn chọn trong mỗi bộ một ít thì làm thế nào đây! thêm vào questkey rồi thì có cần thêm vào file nào nữa không, VD : NpcRes....có cần không, ý mình là thế, thêm vào những cái có rồi chứ không phải là mình tự tạo ra một thứ mới chưa ai có cả ! Đang nghiên cứu edit lại cái sever nên tìm hiểu thế thôi, những bạn nào edit lại mà cứ nói là code thì nên suy nghĩ lại, ở đây có một số bạn dùng sai từ ngữ !

Bạn thêm thì copy nguyên dòng đó lun ! Vậy thôi àh ! Vì nguyên 1 dòng là nó đã quy định số ID Res rùi nên cứ copy 1 dòng và paste là dc !

ducphu
02-11-09, 08:28 AM
Bạn thêm thì copy nguyên dòng đó lun ! Vậy thôi àh ! Vì nguyên 1 dòng là nó đã quy định số ID Res rùi nên cứ copy 1 dòng và paste là dc !

Thank pác phat nữa, nhưng em copy sang rồi hok có được, bác nhiệt tình quá ! liệu mình thay đổi Ip của nó cho nó đúng thứ tự có được không nhĩ ! dev jx quả thật là mệt ! Hixxx:)]

thaihoa91
02-11-09, 09:07 AM
Thank pác phat nữa, nhưng em copy sang rồi hok có được, bác nhiệt tình quá ! liệu mình thay đổi Ip của nó cho nó đúng thứ tự có được không nhĩ ! dev jx quả thật là mệt ! Hixxx:)]

IP nào xài cũng như nhau thôi bạn à ! Chủ yếu là IP phải trùng với nhau từ Client, Server và máy ! Chứ xài IP nào cũng như IP nào thôi !

ducphu
02-11-09, 07:01 PM
IP nào xài cũng như nhau thôi bạn à ! Chủ yếu là IP phải trùng với nhau từ Client, Server và máy ! Chứ xài IP nào cũng như IP nào thôi !

Sặc tui dùng sai từ ngữ bác ơi, làm bác hiểu nhầm. Ý tui nói là ID chứ không phải IP, ID các đồ vật có thể thay đổi để nó hợp lí được không thôi mà ! Hay bác có yahoo thì bác giúp em vụ cái questkey cái ! được thế thì thạnk bác lắm

thaihoa91
02-11-09, 08:33 PM
Sặc tui dùng sai từ ngữ bác ơi, làm bác hiểu nhầm. Ý tui nói là ID chứ không phải IP, ID các đồ vật có thể thay đổi để nó hợp lí được không thôi mà ! Hay bác có yahoo thì bác giúp em vụ cái questkey cái ! được thế thì thạnk bác lắm

ID thì tùy bạn đặt nhưng nhớ ko dc trùng !

gacontapbay555
02-12-09, 10:45 AM
Sao mình không thấy file trong mục DB để attack bạn ơi

thaihoa91
02-12-09, 11:44 AM
Sao mình không thấy file trong mục DB để attack bạn ơi

Bạn thử kiếm các Server khác sẽ có DB đó thui !

pengoc1961988
02-12-09, 01:38 PM
mới down cái này về mà nó giải nén = 7zip ah .. tại down về không phải .rar nên không bít làm gì nữa

kjmbialon
02-12-09, 04:52 PM
giải nén = rar cũng đc mà winrar 3.80 là ok tất ^^ híc nhơpf các bạn topic sống lại hì hì

074832170
08-12-09, 05:05 PM
Cho thẳng link download Path di anh

kjmbialon
08-12-09, 05:14 PM
bạn xài path của độc bá nha ^^ dựa trên nền độc bá mà ^^

074832170
08-12-09, 06:03 PM
CHo tui link đi bạn search ko thấy

KingDevelopmen
17-12-09, 04:46 AM
tải về rồi sao báo DB fail hoài vậy taL-)

thaihoa91
17-12-09, 07:59 AM
tải về rồi sao báo DB fail hoài vậy taL-)

hoangngocminh0
21-12-09, 03:06 PM
Thank Bạn
Mình thấy bạn rất hiểu tâm lý chủa người mới chơi đấy,
kô bít j sất chỉ biết vô là chơi thui, đồ càng khủng cang f tôt

mong bạn cứ phát huy như thế nhé.

runzny™
25-12-09, 08:53 PM
kjmbialon có thể cho yh để pm giúp mình làm sever của bạn được không:-c

kjmbialon
26-12-09, 04:25 PM
bạn nên add ních anh thái hoa đó anh thái hoa pro hơn mình nhìu ^^ nhưng ok thui
nhà mình không có mạng nên ít online lắm ^^ on nhìu hết tiền

quangphong0904
26-12-09, 04:43 PM
giờ mà có server y chang VNG chơi thì phê phải biết :)). Mai khủng bố VNG để lấy Server đã :D

01698198891
30-12-09, 02:04 AM
mới vào khó hiểu quá :(
có ai rảnh pm mình hướng dẫn hộ với nhé ;) YH: unforgjven.cpqn

p/s : đừng ai nghĩ spam mà band nhé :D

kjmbialon
10-01-10, 09:46 AM
híc top píc trụ đc mấy tháng rùi nhỉ ;)) hè hè ai giúp em 1 tí cho hỏi bạn
01698198891 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cài đc chưa vậy Pmm YH mãi không đc

quocthang021
10-01-10, 04:14 PM
bạn nào cho mình cái link down patch 1 của sever này cái !!
mình mãi chả thấy,lúc trước bên gamevn.com có nhưng bây giờ dâu mất tieu rùi.

tungpro102
23-07-10, 10:09 AM
cho xin lun cái links patch 1 của độc bá kiếm hoài h0g thẤy
Server này cũ lắm rùi. nên dùng các server mới hơn

minhngumc
23-07-10, 10:11 AM
Ai hướng dẫn hộ em cái với path client không có gì hả chủ topic
làm để client chạy đc làm kiểu gì hả mấy anh

tungpro102
23-07-10, 10:24 AM
Ai hướng dẫn hộ em cái với path client không có gì hả chủ topic
làm để client chạy đc làm kiểu gì hả mấy anh
1/ client mới nhất của VNG
2/ down patch full của ThaiHoa91
3/ Đồng bộ server
4/ config ip serverlist ( Settings - Serverlist )
5/ vào game và thưởn thức
6/ Thank :D

badboy0008
23-07-10, 01:10 PM
đem server độc bá và đại hội anh hùng dung hợp lại xem sao nhỉ ;))

tungpro102
23-07-10, 01:11 PM
đem server độc bá và đại hội anh hùng dung hợp lại xem sao nhỉ ;))
Dung hợp lại sẽ ra 1 server nát bét. 1 server fon 1 no font :D

zonjkut3
23-07-10, 01:18 PM
Bạn này chắc là fan yugi,dung hợp 2sv này kết hợp sẽ như summon skull dung hợp vs blue eyes white dragon đó

Sir.THÀNH™
23-07-10, 01:27 PM
dạo này thi nhau ăn cắp không có bản quyền rồi add thêm nhợ :)). SV nào cũng y chang nhau chả khác gì =)).