PDA

View Full Version : ping tới,nhưng không kết nối được

anhvaem_n2s
21-10-09, 09:45 PM
mình đã ping tới ok rồi, nhưng không kết nối đc,bác mô từng bị và đã khắc phục đc thì bày lại mình với ,không thi bác mô có hảo tâm team view cho mình với, thank , bác mô teamvier thì cho mình cái hẹn nghe,
quên mất là em đang dùng bản 0.26 của bác black...

love_ufo
21-10-09, 10:32 PM
mô chi mà răng rửa. Bạn pót hình khi chạy ./tlbb.sh trong linux xem nào. :))

anhvaem_n2s
22-10-09, 03:57 PM
Như thế này đã đc chưa vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhvaem_n2s
22-10-09, 03:59 PM
cho mình hỏi thêm chút nữa là card mạng ảo mình để như thế nào và có cần disable mấy cái card mạng của chương trình máy ảo và card mạng thật không vậy

anhvaem_n2s
22-10-09, 05:06 PM
sao không có ai giúp hết vậy ?????

love_ufo
22-10-09, 07:22 PM
cho mình hỏi thêm chút nữa là card mạng ảo mình để như thế nào và có cần disable mấy cái card mạng của chương trình máy ảo và card mạng thật không vậy
Không cần díbblle đâu, máy mình vẫn chơi bình thường. Cấu hình máy bạn thế nào, chắc hết RAM cũng nên. à quên, bạn phải down bản client 026 thì mới chơi dc.

anhvaem_n2s
23-10-09, 12:53 PM
uh,minh down hết rồi, máy mình 4g ram, core 2 dual 2.0. card rời nvidia 512 mb, mình thấy như thế là quá dư rồi mà không đc ,chán quá

btbaotrung90
24-10-09, 05:01 PM
mình đã ping tới ok rồi, nhưng không kết nối đc,bác mô từng bị và đã khắc phục đc thì bày lại mình với ,không thi bác mô có hảo tâm team view cho mình với, thank , bác mô teamvier thì cho mình cái hẹn nghe,
quên mất là em đang dùng bản 0.26 của bác black...
Ông này mún khoe của hay sao á:))
Cái này khi ông chạy tất cả đều ok chứ(tất nhiên ok thôi nếu ông đừng có chọc phá j` trong cái server vỉ black dragon đã làm tất cả rồi mà)
sau khi hiện chữ khởi động server hoàn tất ông ra ngoài cái máy thật dùng lệnh
"ping 192.168.1.3" một lần nữa, sau đó thj` đăng nhập vào game và chơi thôi.:D

anhvaem_n2s
24-10-09, 05:15 PM
ông này không biết j hết mà cũng nói vậy ah, không chỉnh sữa gì cả nhưng không vào, đã nhờ blackdragon coi rồi,nguyên nhân là không có mạng mới ác chứ, vì cái này chạy trên mạng thật, khuyên ai không có internet thì cũng đừng mong cài đc trò này

BlackDragon776
24-10-09, 06:09 PM
Server tlbb có thể chạy được trên máy không cần có card mạng thật.

btbaotrung90
24-10-09, 06:49 PM
ông này không biết j hết mà cũng nói vậy ah, không chỉnh sữa gì cả nhưng không vào, đã nhờ blackdragon coi rồi,nguyên nhân là không có mạng mới ác chứ, vì cái này chạy trên mạng thật, khuyên ai không có internet thì cũng đừng mong cài đc trò này
Ừh đúng rui` ko bít, nhưng ôg lại là người càng ko bít hơn, cái này là server ofline vậy mà bảo ko có mạng là đừn hòng chơi đc, nghe tức cười quá, cho ông bít thêm một đều hoàn toàn trái ngược với cái suy nghĩ củ chuối của ông nha, cái bản này do xui xẻo máy mình trùng IP với máy ảo nên khi mở mạng không chơi đc, vì vậy mình đã chơi trò này trong tình trạng hoàn toàn ofline, còn cái vấn đề ông hỏi do tui cũg gặp tình trạng như ông là khi đăng nhập game nó báo lỗi ko kết nối đc, nguyên do sai sót nhưng mình thoát ra và ping IP một lần nữa thj` chơi ngon lành, có thể trường hợp của ông là do lỗi khác nhưng đừng có nói ngừoi khác như thế, vì tui cug~ có ý giúp đỡ ông thôi!!

btbaotrung90
24-10-09, 06:57 PM
Sai bét tôi không cần internet nhưng vẫn chơi bình thường. Card của ông bạn ở tình trạng vô hiệu hóa (tức là có dấu ghạch chéo đỏ) ở tình trạng này windows còn hiểu là media disconnect thì làm sao máy ảo nó hiểu là sẽ đi đâu về đâu vì nó hoạt động chế độ Bridge. Cái này có nói từ hôm qua rồi mà hôm nay ông bạn còn nói là không có internet thì không chơi được => tại hạ cũng đành bó tay.

Còn ông bạn ping được đó không phải là IP của linux mà là IP của card giả lập mà card này windows nó hiểu là của nó thì tất nhiên là ping ok rồi nhưng kết quả không phải là linux trả về mà là windows nó trả theo dạng ping chính nó. Tức là không có linux thì nó vẫn trả về kết quả ping bình thường.
Ko phải bác rồng ạ. cái IP này chỉ khi nào mình ngắt mạng và chạy máy ảo rùi thì mới ping đc, còn ko nó đơ một lát rùi ko cho thông tin j` cả(cái này chỉ trong trường hợp máy mình thôi)
Chạ ơi bác có thể cài giúp đc ko. mình đang đợi bác cài ju`m đó, mình tải xong hết rùi, mong bác rộng lòng giúp cho, mình gà,mình chơi cái IP 192.168.1.3 đó ko có ổn, mong bác giúp cho một lần. mình thọ giáo một lần là nhớ liền nếu đc thj` hẹn bác 7h30 vì bây giờ mình cài lại win cho nó mới hoàn toàn hỗ trợ cho bác cài đặt dễ hơn,mong bác júp cho một lần

anhvaem_n2s
25-10-09, 12:17 PM
Ừh đúng rui` ko bít, nhưng ôg lại là người càng ko bít hơn, cái này là server ofline vậy mà bảo ko có mạng là đừn hòng chơi đc, nghe tức cười quá, cho ông bít thêm một đều hoàn toàn trái ngược với cái suy nghĩ củ chuối của ông nha, cái bản này do xui xẻo máy mình trùng IP với máy ảo nên khi mở mạng không chơi đc, vì vậy mình đã chơi trò này trong tình trạng hoàn toàn ofline, còn cái vấn đề ông hỏi do tui cũg gặp tình trạng như ông là khi đăng nhập game nó báo lỗi ko kết nối đc, nguyên do sai sót nhưng mình thoát ra và ping IP một lần nữa thj` chơi ngon lành, có thể trường hợp của ông là do lỗi khác nhưng đừng có nói ngừoi khác như thế, vì tui cug~ có ý giúp đỡ ông thôi!!

hihi, thế tui hỏi ông là ông đã chơi đc chưa đó, chơi trên máy đơn không kết nối interner đó, nếu chơi đc thì nói tui 1 tiếng để tui còn có hy vọng , ok ?

btbaotrung90
26-10-09, 08:40 PM
hihi, thế tui hỏi ông là ông đã chơi đc chưa đó, chơi trên máy đơn không kết nối interner đó, nếu chơi đc thì nói tui 1 tiếng để tui còn có hy vọng , ok ?
Hôm trc ông nhớ tui nói cái vụ ping ko, lúc đó là tui đã chơi đc rồi, hồi chìu này tui đã rút cổng mạg ra và nối cáp chéo với 1 máy khác để chơi lan trong tình trạng ofline và kết quả rất ok, chỉ mỗi tội là máy tui kéo thêm một máy nữa thấy tội nghiệp nó!!8-|

anhvaem_n2s
27-10-09, 11:10 AM
thế ah,sao tôi cũng dùng cáp chéo mà không đc hè, toan bi loi over time hết, chán quá,

BlackDragon776
27-10-09, 02:06 PM
Cùng một cách làm nhưng ai có khả năng tư duy cao hơn thì làm được thành công trước. Cũng như cài sever vậy cùng đọc một bài hướng dẫn cài nhưng lại có người cài được có người không cài được. Nên cái quan trọng nhất là phụ thuộc vào chính bản thân người làm chứ không phải phụ thuộc cách làm như thế nào.