PDA

View Full Version : Client và patch cập nhật server (New)

fancy90
18-10-09, 04:09 PM
Hôm nay mình sẽ share cho các bạn client và patch sửa một số lỗi server
Và thêm trang bị mới của phiên bản cabal hiện tại Sigmetal
Patch cập nhật cho server
Các bạn dùng Winscp copy đè vào mục etc/cabal/Data/Data_World
Patch 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn copy patch fix 2 vào etc/cabal/Data
Patch 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bây giờ đến Client (Phiên bản Soul & Siena ) : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Patch Client: (theo thứ tự nha Login > GameGuard > RZ > Client Fix > Patch Update > Patch Item
Code:
1. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi copy xong vào Client Chạy file FixMans.bat

Item list mới (Bao gồm code Sig Metal )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vẫn bị lỗi áo choàng SigMetal
From Ragezone

Tanpro
18-10-09, 04:25 PM
Bạn ơi bản cập nhật này của bạn dùng cho server này được hem vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fancy90
18-10-09, 04:57 PM
Tất nhiên là được vì đây là bản update cho nó mà

samuon
20-10-09, 10:50 AM
Update item mới wa' cool :)>- Bug áo choàng Sigmetal gòi...
Nhưng sao vẫn chưa update thằng wizard cầm trượng như online vậy anh em?:-w

machia
24-10-09, 05:23 PM
Bản này nhìu lỗi quá:( mấy cái item cool nhất thì ko đeo dc
(RW3 crystal BOF+7 vv..)
Ko bít bao giờ các Pro mới fix đây

sephiroth
25-10-09, 09:09 AM
Bản này nhìu lỗi quá:( mấy cái item cool nhất thì ko đeo dc
(RW3 crystal BOF+7 vv..)
Ko bít bao giờ các Pro mới fix đây

Đeo được mà;)).Chỉ cái crystal bị bug ko summon được thôi.

machia
25-10-09, 09:41 AM
Thế cái bản off này có dùng client của Cabal VN ko nhỉ mấy bác ???

thecong
27-10-09, 08:13 PM
mới mua con lenovo y450 mang về cài cabal mà chạy báo lỗi ở wmware thế mới ức mà hỗi trước vẫn cài như thường để hôm sau chụp hình nhờ anh em trợ giúp mới được

huntersun
20-11-09, 11:45 AM
Bản patch này dùng cho SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này đc ko?

buonchanqua
20-11-09, 12:00 PM
Bản patch này dùng cho SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này đc ko?

2 cái gần như là 1 chỉ khác chỗ là làm sẵn cái data thôi cứ chép vào mà quất xả ;))

buonchanqua
22-11-09, 09:20 PM
mình đã làm theo các bước như hướng dẫn dung chumpy lấy vật phẫm ra vào game có vật phẫm nhưng lại là vô hình .........
cái FixMans.bat mình nên nhập chử gì vào nó cứ key...... mình nhấp số 1 thì nó hiện ra 1 vài dòng rồi biến mắt ai biết cách khắc phục phiền chĩ dùm mình với

sephiroth
23-11-09, 09:00 PM
mình đã làm theo các bước như hướng dẫn dung chumpy lấy vật phẫm ra vào game có vật phẫm nhưng lại là vô hình .........
cái FixMans.bat mình nên nhập chử gì vào nó cứ key...... mình nhấp số 1 thì nó hiện ra 1 vài dòng rồi biến mắt ai biết cách khắc phục phiền chĩ dùm mình với

Vô hình thì coi lại client với file main xem.File fixman đó chạy nhanh lắm nó sửa vài cái thôi mà ( làm gì có key nào nhỉ? ).

buonchanqua
23-11-09, 09:27 PM
Vô hình thì coi lại client với file main xem.File fixman đó chạy nhanh lắm nó sửa vài cái thôi mà ( làm gì có key nào nhỉ? ).

mình làm đúng theo chủ thớt ghi nhưng khi nhấp chuột kích hoạt cho fixman chạy thì nó hiện ra press any key to continue........ , mình nhấn số 1 vào thì nó chạy thêm vài dòng
the system cannot find the file specifiend , rồi nhấn thêm 1 lần số 1 nữa thì file fixman biến mắt luôn

sephiroth
24-11-09, 08:31 AM
mình làm đúng theo chủ thớt ghi nhưng khi nhấp chuột kích hoạt cho fixman chạy thì nó hiện ra press any key to continue........ , mình nhấn số 1 vào thì nó chạy thêm vài dòng
the system cannot find the file specifiend , rồi nhấn thêm 1 lần số 1 nữa thì file fixman biến mắt luôn

Hỏi 1 câu là cái file fixman đấy đã vứt vô client cabal chưa mà nó báo lỗi ko tìm được file:-/

buonchanqua
24-11-09, 11:47 AM
đã bó nó vào nơi chứa game cabal rồi _ _!! sephi không tin hay cảm thấy mình thiếu xót thì dùng team xem thữ biết liền _ _!!

sephiroth
26-11-09, 08:57 AM
đã bó nó vào nơi chứa game cabal rồi _ _!! sephi không tin hay cảm thấy mình thiếu xót thì dùng team xem thữ biết liền _ _!!

Cho cái YM đây rảnh tôi lên xem cho.......

buonchanqua
26-11-09, 11:23 AM
Cho cái YM đây rảnh tôi lên xem cho.......

đã đưa vấn đề này nhờ chũ thớt giúp đở nhưng chủ thớt pó tay rồi

fantasysaber
10-12-09, 05:50 PM
cài song rùi làm gì nữa hã các bác em mới tìm hiểu chạy cũng ok mà có gì khác bản trước đâu......:-??

titanok
07-01-10, 12:13 AM
Đã tải về bản Euro và cài patch đúng như bạn nói. nhưng vào game thì bị báo lổi.
Thứ 2 mình không biết xài wincp gì để chép fix vào server. CHỉ mình chi tiết cái nha !

tuongtu_99
05-02-10, 10:58 PM
vào game báo lỗi là vì bạn cần fai có cái client fu hợp với server file
cái client của EU nó cao hơn bản sv file này vì là ep 3
bạn fai có 1 cái pacth nhỏ để down bản xuống cho một số thứ
win scp rất đơn giản
ban mở lên
dánh ip của centos rồi dang nhap vào với pass và id của root ( centos )
rồi bạn mở bên fai là của hdh centos
ô bên trái là của windown
ban tìm đường dẫn tới file muốn copy qua lại
và chỉ việc kéo sang là OK

maddot
22-02-10, 09:59 PM
Bạn ui cho mình hỏi tí: mình đã down (bản Soul & Siena của bạn post) và cài đặt thành công, nhưng sao mấy bảng skill sau trống trơn vậy bạn? Tại bản sever + client này nó vậy hay tại mình sai sót chỗ nào? mong bạn hướng dẫn

june16th.tear
12-03-10, 12:45 PM
Mình dùng GMtool để add item cho acc nhưng vào game chỗ gift box (mấy item sigmetal ý) không thể recive đc !

ngovuongpt
15-03-10, 09:57 AM
cho mình hỏi WinScp cái
hostname mình để là 192.168.1.250
ID là root và pass là cabalserver
chọn SCP .Vậy là có đúng ko.Nếu đúng thì khi mình nhấn Login nó báo là Network error là sao ?
Mình đang xài cái server của Fancy90 ấy

fancy90
15-03-10, 03:42 PM
Cái của mình không phải server cabala chỉ là xp ảo thui ,bạn ping bằng cmd xem được không đã sau đó mới sài winscp

dochanh21
22-03-10, 09:35 AM
Bạn cho hỏi, nếu tôi chép đè cái Patch Update lên thì bị lỗi ko run được cabal.exe. Nếu ko chép thì chạy ổn, tuy nhiên là ko thấy được đồ SIgMetal. Thấy earing+7, vòng +7.

Bạn có thể cho biết cách khác phục nhé

Cám on

meokoj
05-08-10, 10:36 PM
cái client mình kick vào chỗ download nhưng nó ra Object not found!

HieuKey
14-08-10, 07:31 PM
Links client chết rồi. Update mỗi patch client có được ko nhỉ ?

thanhduy0988
15-08-10, 06:10 AM
Mấy bác cho em hỏi khi nào thì update skill trancender cho cabal off vậy?

hunterX
22-08-10, 10:13 PM
Pancy ơi làm ơn cho cái hướng dẫn up len ep2v81 bản Xchismas cái nha.down bản đó về mà chưa làm được.cái server thi nó báo là ok hết rồi,nhưng cái clien chạy không được,giúp mình vụ này nha.thanks!

DollyViolet
06-09-10, 10:58 AM
Cho tớ hỏi Client là download cái client Cabal Online EU Client (Soul & Siena) 765.13 MB phải ko.
Lỗi ko chạy được fixman.bat là do mấy bác dùng Client này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nên ko có đồ mới và lỗi ko tìm đc file là do nó ko tìm đổi tên được mấy file *ech trong Char;;)

cuilui
06-09-10, 11:22 AM
link client Cabal Online EU Client (Soul & Siena) die rồi còn đâu :-B

DollyViolet
07-09-10, 10:07 AM
Hot link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)
Còn 1 cái 1G1 ko biết dùng đc ko .Ko dám download thêm vì nặng quá :)

DollyViolet
08-09-10, 12:03 AM
Vũ khí SigMetal thì hiện , áo choàng cũng hiện luôn =P~. Chỉ có quần áo giày dép là nó ko hiện lên :( . Giúp mình với . Mình làm đúng tất cả các bước rồi mà nó vẫn ko tài nào có thể hiện ra được :((

bonghongnuoc
02-10-10, 11:25 AM

lalakers1192
04-10-10, 07:42 PM
bạn thử vd vài item xem .