PDA

View Full Version : Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s là có Gunbound bắn !!!

anhtrungtdy
14-10-09, 02:38 PM
:)):)):)) Thấy bà con nhiều người cài đặt server gunbound cực khổ mà hog được nay tui mạn phép edit thành một bản server potable giông như đã làm với HKGH, nhưng bản này đã được test kỹ hơn nhiều và khả năng chạy trên tất cả các máy là 98% L-)

dưới đây là link down nè, tui up tạm len mediafile nên mọi người down nhanh nhé, chậm link die là không up lại nữa đâu nghe.

server nẻ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fynmm0e2y5ei) (del)

patch nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fwzm5d5d2ty3) (del)

(đã thay đổi patch cũ bằng cái patch này rồi đó chắc chắn chạy)

link down client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iles%2F176222757%2FClbGunboundVN.exe) (del)

Các link down đã được mình up lên lại, hãy vào link dưới đây để lấy link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iles%2F176222757%2FClbGunboundVN.exe)
Hướng dẫn một chút để cho nhanh nhé, down về xong các xả nén ra rồi chạy file ServerGunbound.exe (tui nén lại để hạn chế lây nhiễm virus thôi). chạy khoảng 30s lã xong, cứ next, next thôi. Cài xong chúng ta có 3 shotcut là :
Data&Web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bat <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , Tat <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi cho cài server xong chúng ta cần phải patch Client để chơi, bạn download file patch về và xả nén ra chép vào đè lên trong thư mục cài Gunbound Client.

Vậy là đã cài xong . Bây giờ chúng ta chỉ việc tận hưởng công sức down thui. Trước tiên chạy file Data&Web nhấn vào chỗ tui đánh dấu nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu nó có biểu tượng như vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở thanh taskbar là coi như ổn. Nếu nó có màu như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì hãy làm như sau. Nếu máy đang chạy SQLserver thì phải dừng nó lại, vì ở đây chúng ta sử dụng mySQL (cả mySQL và SQLserver đều dùng port 3306 nên sẽ sinh lỗi như trên). Nếu đã cài mySQL trước rồi đó rồi thì Bấm tổ hợp Ctrl+Alt+Del, tìm đến mysqld-nt.exe và xóa nó (vì server chúng ta sử dụng ở đây có tích hợp MySQL rồi nên cần phải dừng cái mySQL đã cài trước đó) tắt rồi bật lại Data&Web.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Khi chạy có biểu tượng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ta tiếp tục chạy Bat <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu nó chạy như vậy là OK

ta cần tạo 1 acc để vào game . Làm như sau

xong đăng nhập vào Game bạn chạy file Gunbound-Force.exe. nó sẽ hiện lên bảng sau
bấm vào game rồi chơi thôi.

Một số lệnh của admin nè :
/qsman [1-8]
/qsopt number_here (1:solo ,2:score,3:tag, 4:jewel)
/shrduatlwkr (lệnh này dùng để bắt đầu trò chơi, kể cả khi có một mình)

Hãy nhấn thank =D> nếu thấy bài viết có ý nghĩa
(Bản này tạm thời chơi 1 người, đợi vài hôm nữa rảnh tui làm tiếp bản tự cài cho mang lan sau nghen)=D>

madatakesi0701
14-10-09, 03:01 PM
thế GP với cash thì lấy đâu ra ~X(

anhtrungtdy
14-10-09, 03:13 PM
Câu hỏi đầu tiên là câu hỏi không liên quan nhiều lắm đến chủ đề này , GP và cash lúc tạo acc đã cho săn nhiểu rồi bạn ạ, hơn nữa sau mỗi trận đấu đều có thưởng tiền vàng cả:-$. Hạn chế hỏi những câu hỏi mà đã biết câu trả lời nghe bạn, để chỗ cho những bạn cài không được hỏi :P

ultima_mg
14-10-09, 03:18 PM
Bản hay lắm .bản seasion 2 fải ko bạn. ??? hôm qua mình vừa làm xong seasion 1 v5.85 của bạch cốt sầu vừa mò trên ragezone có ban season 2. giờ bạn đưa bản này + chi tiết rõ ràng. thanks bạn rất nhiều nhe

ultima_mg
14-10-09, 03:22 PM
àh bạn dùng softs gì để tạo file setup đó vậy. mình tìm hoài ko có. cái season 1 fải chỉnh lại host trong system32/driver. mình muốn tao file đo khi setup luôn

ultima_mg
14-10-09, 03:53 PM
sao vô server toan thay chu maintance vay cau :|

ultima_mg
14-10-09, 04:56 PM
Doi ip thành 127.0.0.1 thi ok. con doi ip khac de choi nhiều người thì bi maintance la sao cau ?

SjTempo9x
14-10-09, 06:20 PM
tui bị lỗi game guard help với >"<

anhtrungtdy
15-10-09, 11:23 AM
Xin lỗi, do bản patch không hoạt động thôi, mình đã up lại bản patch khác vào thay rồi, link ở trên đó nha, xả nén = winrar rồi chép vào thư mục Gunbound client nha.>:D<

SjTempo9x
15-10-09, 12:23 PM
đã patch lại vẫn bị nguyên như vậy+_+

thl3ugjacui
15-10-09, 01:51 PM
Cài này cài được trên Win 7 không bác

hoangtinpro
15-10-09, 03:05 PM
chỉ onl luôn đi bạn 30charrrrrrrrrrrrrrr

0o0Hung0o0
15-10-09, 11:39 PM
Muốn chơi lan cùng với máy khác thì như thế nào hả các đại ka???????????????

kun_kute_9x
15-10-09, 11:42 PM
em mới vào nghề mong anh hướng dẫn đưa lên online luôn

0o0Hung0o0
15-10-09, 11:51 PM
đăng ký quyên admin kiểu gì hả anh zai , chỉ em với

khanhdkny
18-10-09, 11:15 AM
Cài này cài được trên Win 7 không bác
hỏi ngu như chó!tự cái thì biết!cài MYSQL và PHP win nào chả tương thích!

trung2007
18-10-09, 01:45 PM
sao mình down client hok dc bạn ơi up laj lên link khác đi

anhtrungtdy
19-10-09, 09:29 AM
client mình lấy link từ diễn đàn nên mình cũng không biết nữa, đơi mình up lên link khác cho, bữa nay đang bận quá, với lại mạng hơi yếu nên up hơi lâu ^^!.(:|

trung2007
20-10-09, 04:31 PM
client mình lấy link từ diễn đàn nên mình cũng không biết nữa, đơi mình up lên link khác cho, bữa nay đang bận quá, với lại mạng hơi yếu nên up hơi lâu ^^!.(:|
up lẹ nha bạn mình chờ:>....................................

boy777777
20-10-09, 06:12 PM
Mình xài win7, lúc đầu chạy gunbound thì báo lỗi Q&A j j đó, sau khi search trên mạng thì fix đc lỗi này nhưng khi vào game thì ra màn hình đen thui, :D, hiện tại mình search trên tất cả các diễn đàn 1 số bạn cũng bị như mình nếu xài win7 ultimate, pro nào fix với

trung2007
21-10-09, 05:41 PM
co client chua mấy bạn ơi :((
ai có up cho mình nha :(

SjTempo9x
23-10-09, 02:33 PM
aloo? ko ai bị lỗi game guard như tui ah?
đen wa' hic hic hok biết fix ntn????

cobemongmo123
23-10-09, 06:23 PM
em cung bi loi game guard ne`
xin cac bac fix dum` em di

nidobeam
25-10-09, 03:55 AM
game guard chủ yếu lỗi do file host chưa check Read Only.

thaihoang_html
25-10-09, 02:28 PM
Cái này tôi cài thành công rồi.Nhưng cái firegraund bắt buộc phải cài từ internet.Không còn lâu nó mới cho vào game.Ai có cách vô hiệu hóa nó không.Nếu không offline làm gì [-(

cobemongmo123
27-10-09, 03:20 PM
ban oi chi minh cach fix game gảud di

btbaotrung90
02-11-09, 02:14 AM
Chài ô ai cài LAn dc bản này rùi chj? anh em với, cái này ngắt mạng thằng chống hack chạy ko đc nên nó ko cho chơi!!!

gabay
02-11-09, 08:15 AM
làm thế nào để đổi IP thành 127.0.0.1 vậy????

gabay
02-11-09, 08:21 AM
của em có biểu tượng chữ thập màu vàng là làm sao vậy????

cuongbep
02-11-09, 07:15 PM
Đã login được vào game nhưng mà ko có power user admin thì làm sao mà chơi 1 mình được :-?

thangnaodam
03-11-09, 12:14 PM
Lỗi gì đây

trung2007
03-11-09, 06:16 PM
bạn nào có cái client xài dc cho bản này up cho mình với :(

cobemongmo123
03-11-09, 06:43 PM
ai sua dum loi gameguard di
up cho minh link khac cung dc

dzek0n8318
06-11-09, 07:42 PM
Anh trungtdy ơi vào đc chơi đc rồi mua đồ đầy đủ rồi vào bắn với ai giờ :(( tạo phòng có mỗi mình dùng lệnh hay ấn tay ss cũng kô ss dc

anhtrungtdy
09-11-09, 02:21 AM
tạo phòng, rồi gõ lệnh . Nhưng chỉ chơi được ở chế độ bắn tính điểm thôi

mrhook
09-11-09, 07:28 PM
thế cái lỗi gameguad sửa sao vậy?

nhoveem99
10-11-09, 02:34 AM
híc cái client sao? vậy? die rồi ah

anhtrungtdy
11-11-09, 02:18 PM
Lỗi gì đây
lỗi do chưa đăng kí reg trong regedit. đó, mình sẽ hướng dẫn fix lỗi sau

anhtrungtdy
13-11-09, 02:03 PM
link server và client mới nè, đã fix lỗi.
(Nếu bạn nào đang sử dụng bản server cũ này thì có một cách để fix lỗi gameguard là xóa file hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc trước khi cài đặt.)

anhtrungtdy
13-11-09, 02:10 PM
Lỗi gì đây
download link client ở đây

hoặc là vào regedit để sửa lỗi, sửa lại đường dẫn trong đó lại như đường dẫn của thư mục cài gunbound. (hjc) ngoài quán net nó khóa regedit rồi hem chỉ được cụ thể. Để về nhà mình sẽ up lên sau. bay h chơi warcraft cái đã :D:D:D

anhtrungtdy
20-11-09, 05:46 PM
hỏi ngu như chó!tự cái thì biết!cài MYSQL và PHP win nào chả tương thích!
Không hẳn đâu bạn ạ. Nó phụ thuộc vào nhiều thứ lắm, như trong trường hợp này chắc chắn sẽ không chạy trên windows 7 bởi vì gameguard không tương thích. muốn chạy được trên windows 7 bạn vào google và tìm với từ khóa fix gameguard windows 7 thì sẽ có câu giải đáp, thân :( (Không nên chửi người không biết mà đi hỏi, nên chửi người không biết mà ...;) hì hì. không có ý gì hết. **==)

trung2288
21-11-09, 03:46 PM
cái này muốn chơi mạng lan bắn 3-4 máy với nhau có được không vậy bạn? hướng dẫn cụ thể dùm mình. thankk!!!

anhtrungtdy
22-11-09, 06:07 PM
Có hướng dẫn rồi , qua link bên cạnh, link đã fix gameguard đó

trung2288
22-11-09, 10:54 PM
Bạn giúp mình với mình cài đặt phần sever không được, mình đã tải về và giải nén ra nhưng khi mình nhấn đúp 2 lần để cài đặt thì nó không thèm chạy gì hết. Máy Laptop sử dụng windowns vista, các chương trình diệt virus là AVG 9 và Norton Internet sercurity 2009, mặc dù đã tắt hết firewall rùi, phần mềm MySQL mình đã gỡ ra từ lâu rùi. Giúp mình với Thankkk!!!

anhtrungtdy
22-11-09, 11:29 PM
Bạn giúp mình với mình cài đặt phần sever không được, mình đã tải về và giải nén ra nhưng khi mình nhấn đúp 2 lần để cài đặt thì nó không thèm chạy gì hết. Máy Laptop sử dụng windowns vista, các chương trình diệt virus là AVG 9 và Norton Internet sercurity 2009, mặc dù đã tắt hết firewall rùi, phần mềm MySQL mình đã gỡ ra từ lâu rùi. Giúp mình với Thankkk!!!
Bạn ơi, bản vista chưa có patch cho client. bạn chỉ có thể dùng nó làm server thôi >_<
Để cài đặt trên vista thì bạn làm như vầy nè. Bấm chuột phải vào file setup, chọn run as administrator thì nó sẽ tự động cài đặt. :)):)).

anhtrungtdy
22-11-09, 11:30 PM
cái này muốn chơi mạng lan bắn 3-4 máy với nhau có được không vậy bạn? hướng dẫn cụ thể dùm mình. thankk!!!
Mạng lan? Qua đây down nè bản patch nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

soutine
25-04-12, 02:00 PM
cám ơn bạn rất nhiều, mình muốn tự tập bắn gunbound lâu rồi mà không có chỗ tập, lên mạng toàn bị luộc, bài viết hay lắm

VNClo0L
25-04-12, 02:36 PM
thanks bác :D đang cần cái này

skriptank
29-04-12, 09:09 PM
mấy bác đào giỏi thế, link die hết mà thấy thank rầm rầm

quanpn1712
06-05-12, 09:37 AM
cảm ơn nha, nhưng muốn nó mở thành onl để cho người khác chơi thì phải làm ntn hả ông 8-}