PDA

View Full Version : Vấn đề việt hóa file Message_kor.wtf

membering
07-10-09, 07:41 AM
Hiện tại em đang tiến hành translate file Message_kor.wtf 1 cách hoàn chỉnh vì qua khảo sát nhiều nguồn thấy file đã được translate hiện lưu hành trên 4r chỉ mới translate được chưa tới 50% chủ yếu là các dòng xuất hiện nhiều trong game.

Em đang cần file log của GS để nắm rõ cách thức hoạt động của từng dòng sau đó mới có thể đưa ra phương án translate hợp lí cho GS được. Do đó em cần 1 file log của GS thể hiện đầy đủ tất cả các event có thể xảy ra khi chơi từ những event nhỏ nhất như tạo nhân vật, xóa nhân vật, tạo guild, xóa guild, kết nạp mem vào guild, kick mem trong guild,... cho đến việc tham gia các event như BS, DS, CC, Kantru, CS, HPH,... (từ thành công đến không thành công).

Em có nghe nói pác Eddy có 1 SV SS5 no bug 100% và đội ngũ test game pro thì chắc việc post file log này chắc là không quá khó nhỉ ;). Hy vọng có được sự đóng góp hỗ trợ em từ các pro trong 4r. ^:)^

Ngoài ra hy vọng các pác trong 4r có thể đề xuất cách translate 1 số từ mà em cũng hem biết phải translate ra sao nữa [-( như : serial, Ex, Set, item number, map number, gate number,... còn nhiều nhiều nữa. Em cũng muốn hỏi ý kiến xem giữa gate và Port thì mình nên translate sao đây :-w

shadow_angel
07-10-09, 12:59 PM
Bạn lập ra 1 Team Translate đi có gì mình tham gia giúp cho :D

membering
07-10-09, 06:02 PM
Bạn lập ra 1 Team Translate đi có gì mình tham gia giúp cho :D
thanks bạn đã cho ý kiến, chỉ có 1 vài lý do:
1. Không có tiếng tăm gì trong 4r nên không xin room đc, khó có thể mời ai đó tham gia.
2. Đây chỉ mang tính tự phát nên để tập hợp 1 team thì để tg đó mình ngồi mò còn lẹ hơn.

c00lxike
26-10-09, 02:29 PM
SS5 còn bug nhiều lắm. Nếu No bug thì sever đó có thiếu sót, ko đầy đủ lắm để tránh bug thôi.Hjhj

thanhtinas
13-11-09, 12:46 PM
Hiện tại em đang tiến hành translate file Message_kor.wtf 1 cách hoàn chỉnh vì qua khảo sát nhiều nguồn thấy file đã được translate hiện lưu hành trên 4r chỉ mới translate được chưa tới 50% chủ yếu là các dòng xuất hiện nhiều trong game.

Em đang cần file log của GS để nắm rõ cách thức hoạt động của từng dòng sau đó mới có thể đưa ra phương án translate hợp lí cho GS được. Do đó em cần 1 file log của GS thể hiện đầy đủ tất cả các event có thể xảy ra khi chơi từ những event nhỏ nhất như tạo nhân vật, xóa nhân vật, tạo guild, xóa guild, kết nạp mem vào guild, kick mem trong guild,... cho đến việc tham gia các event như BS, DS, CC, Kantru, CS, HPH,... (từ thành công đến không thành công).

Em có nghe nói pác Eddy có 1 SV SS5 no bug 100% và đội ngũ test game pro thì chắc việc post file log này chắc là không quá khó nhỉ ;). Hy vọng có được sự đóng góp hỗ trợ em từ các pro trong 4r. ^:)^

Ngoài ra hy vọng các pác trong 4r có thể đề xuất cách translate 1 số từ mà em cũng hem biết phải translate ra sao nữa [-( như : serial, Ex, Set, item number, map number, gate number,... còn nhiều nhiều nữa. Em cũng muốn hỏi ý kiến xem giữa gate và Port thì mình nên translate sao đây :-w
oh thấy nói translate file Message_kor.wtf mà xong chưa vậy hihi
khi nào mới xong thế... mình thì tạm được rồi cái nào quang trọng thì làm heheh:)>-

kuthu0
14-11-09, 01:02 PM
Tui Là 1 Thành Viên Yêu Thích MuOnline ... Rất Muốn Sở Hửu 1 Muonline Cho Mình Nhưng Trình Độ Còn kém Nên....Chịu[-X . Vậy Nên Tui Cần 1 Pro Chỉ Tui Cách Làm Hoặc Làm Giúp TUi Luôn ( Miễn Phí Nhá--- Vì Ko Có Tiền:D) Sau Này.. 1 Tháng Tui Gửi 2/3 Số Tiền Kiếm Được Cho Pro Đó ... Pro Nào Giúp em Với .. Yahoo em : By.2spy >:

viper9x
06-01-10, 07:52 PM

phần mềm nào đọc file này hả Membe:-/ring

eddy
07-01-10, 01:30 PM
Em có nghe nói pác Eddy có 1 SV SS5 no bug 100%
Not no bug 100% ....

Log GS không có hiển thị nhiều messege ở messege_xxx.wtf

Log GS chủ yếu hiển thị các text log được gọi bởi hàm "LogAddFunc"

VD như : khi char connect vô game sẽ có log là " Character star error %s %s"...etc

Nên việc việt hóa full cho file messege_xxx.wtf sẽ khá nhanh nếu bạn có Pentium Tools (Phiên bản License) - bạn sẽ decode nó ra TXT và sau khi việt hóa xong encode lại về wtf. Rất tiện !

Còn mấy "sự kiện" như : tạo nhân vật, xóa nhân vật, tạo guild, xóa guild, kết nạp mem vào guild, kick mem trong guild.

Một số sẽ hiện text ở text.bmd , một số ở messege_xxx.wtf .

Destruct
08-01-10, 06:36 PM
Có lẽ phải ghi rõ Version mà bạn đang translating vì mỗi bản mỗi khác

viper9x
08-01-10, 09:20 PM
Des mấy ngày nay ít online quá

viper9x
08-01-10, 09:22 PM
chắc Des bận học ôn thi 12 nhỉ

membering
09-01-10, 10:59 AM
Có lẽ phải ghi rõ Version mà bạn đang translating vì mỗi bản mỗi khác
hiện tại đang tiếp tục trans cho v1.00.90 WebZen, sẽ up trong thời gian sớm nhất có thể

membering
09-01-10, 11:00 AM
mọi người có thể giúp mình cái log GS như đã nói ở đầu bài

Destruct
09-01-10, 01:03 PM
Thì đã 12 rồi mà, phải chúi mũi vào việc chính thôi. Cùng còn 4 tháng nữa chứ mấy ^^! Thật ra là ngày nào cũng Onl đấy, nhưng vào buổi trưa và chiều muộn thôi :)

membering
09-01-10, 05:42 PM
chà Des 12 thế nhỏ hơn mình 2t mà giỏi kinh :D <-- ngưỡng mộ

shock_boy
04-03-10, 06:30 PM
em đang cố tạo MU online nhưng thiếu KN lắm
sang nhà em giúp nhá :X
YM shock_boy_bmt

muhoanmy
21-04-10, 07:46 PM
Tui Là 1 Thành Viên Yêu Thích MuOnline