PDA

View Full Version : Một lưu ý mà mình mắc phải!!

dung059
04-10-09, 08:35 PM
khi download ServerTGHM offline (Ubuntu 7.0) của thecongit, nếu các bạn không dùng đường dẫn của thecongit thì chương trình VMware sẽ hỏi bạn ngay khi chạy khởi động máy ảo, hãy lựa chọn "i move it" (mặc định là "i copy it"), bởi vì, nếu bạn chọn "i copy it" thì sau khi khởi động xong, địa chỉ IP của ServerTGHM offline (Ubuntu 7.0) sẽ bị thay đổi và bạn sẽ phải hiệu chỉnh lại (cái này khá khó đối với người không quen).
Trường hợp đã chọn "i copy it" (mình bị ngay lần đầu), bạn phải hiệu chỉnh lại file Server.wmx để khỏi phải download lại, việc hiệu chỉnh thì chỉ việc mở file ra suy nghĩ tí chút là biết cách liền.
Mình pót nên đây để những anh em mới có thêm tí kinh nghiệm!

nhockeke3
10-11-09, 09:03 PM
lần đầu mình cũng chọn vô copy it nhưng cũng ko bị sao cả, cái đó là đướng dẫn đến file ubutu-..-. ISO gì gì đó nhưng cái đó đã tích hợp vào sver rôi, sau này khởi động sv nó báo lỗi gì đó thì del cái đường dẫn ubuntu...ISO trong máy ảo đi là nó hết báo

dung059
12-11-09, 07:35 PM
ừa, cái này cũng "copy it" cho bạn,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoàn toàn Việt!

nhockeke3
14-11-09, 09:11 AM
thanks, đang "copy it":"> 30charrrrrrrrrrrr

dung059
14-11-09, 09:43 AM
:) có bug khi mang sách skill 79 để học, mới biết có thế!!

dung059
14-11-09, 04:51 PM
New

đổi tên file element.datacli and element.dataser to element.data, sau đó copy vô client và server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mới check được một số map và phụ bản, item ok~!

@nhockeke3: chỉ mình cách run map a32 với, cái này thì chịu!!

dung059
20-11-09, 07:15 PM
New

đổi tên file element.datacli and element.dataser to element.data, sau đó copy vô client và server

mới check được một số map và phụ bản, item ok~!

@nhockeke3: chỉ mình cách run map a32 với, cái này thì chịu!!

Mình đã vào được map a32: Mình search ID quest có tên tại chỗ Quan viên tổ long sản địa và add vào file task.data.
Còn Tu chân 109, mình thay = ID quest tu chân vào NPC (chỗ NPC list 2)!

nhockeke3
21-11-09, 09:42 PM
thanks nhìu nhé, mới format ổ giờ đang cài lại để test xem sao :"> còn cái vụ map a32 mình cũng chả bik gì đâu :P

theone8x
22-11-09, 10:20 PM
Ai giúp mình với.mình không run được map Tiên huyễn thiên là sao nhỉ.

dung059
23-11-09, 07:16 AM
thanks nhìu nhé, mới format ổ giờ đang cài lại để test xem sao :"> còn cái vụ map a32 mình cũng chả bik gì đâu :P

a32 là map rỗng, chả có gì. ai thích thì add mấy con boss vào đấy mà đánh :)) $-)

Ai có file tasks.data mới nhất của server cho mình xin!!!