PDA

View Full Version : Update những công cụ mới cho jx

errorxviii
03-10-09, 09:25 PM
Giờ sẽ up lên một số công cụ mà mình lụm được. Có các công cụ quản lý server và ngăn chặn bị tấn công...It's now:Laluot_219:
*Công cụ quản lý jx - Free all ( một dạng như các công cụ mình đã translate ở box Lưu trữ, nhưng có phần VIP:Laluot_185:)
Mình xin gửi vài ải intro cho các bạn, vì nó toàn tiếng Trung Quốc mà. Tool mình cũng translate rồi nhưng giờ chưa share>.<)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*Các công cụ quản lý Net Server:
Mình nén lại vô một file luôn, các bạn tự tìm hiểu, các công cụ này nếu các bạn biết dùng sẽ có hiệu quả cực lớn đó:Laluot_99:

Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangleloi
04-10-09, 01:39 PM
tut này có lâu nhưng chưa biết xài, thanks for trans^^

errorxviii
04-10-09, 06:00 PM
Lục lại các sv cũ thấy cái này, nếu cần cái đã dịch thì pm cho mình, khi nào lên mạng thì gửi cho>.< Box giờ thấy chán nhĩ, chắc mọi người bỏ đi chơi KT cả rồi>.<

DNTmaster
05-10-09, 11:17 AM
Èo đang nghiên cứu cách nào đưa các file kt ra nè như mấy file txt đó mà chưa rành mò ra đó mà với lại bận đi học cả tuần rảnh giờ nào lên giờ đó nên thế còn các bác khác thì ko bít nữa :)

errorxviii
05-10-09, 12:50 PM
Mấy cái file settting thì chắc là nằm ở setting.pak rồi, mình unpack ra toàn thấy tọa độ move wa map khác hơi bị nhiều, tiếp là mấy món đồ. Còn về các spr của skills thì nằm ở image_5.pak, 1 ít được cập nhật thông qua update01.pak. Mấy cái image.pak là spr của npc, char nam, char nữ..Thấy KT cũng thường thôi, chẳng qua các skill làm lại đẹp hơn, nhiều event, item hơn mà thôi. Chờ là mong bản jx3 ra cơ>.<

thaihoa91
05-10-09, 02:18 PM
Mấy cái file settting thì chắc là nằm ở setting.pak rồi, mình unpack ra toàn thấy tọa độ move wa map khác hơi bị nhiều, tiếp là mấy món đồ. Còn về các spr của skills thì nằm ở image_5.pak, 1 ít được cập nhật thông qua update01.pak. Mấy cái image.pak là spr của npc, char nam, char nữ..Thấy KT cũng thường thôi, chẳng qua các skill làm lại đẹp hơn, nhiều event, item hơn mà thôi. Chờ là mong bản jx3 ra cơ>.<

Jx 3 thì ko thể nào đem vào Jx 1 dc rùi ! Vì bản thân Jx 3 là Game 3D ! Kiếm thế là dòng game 2D cuối cùng mà KingSoft làm ! Kể từ Jx 3 trở đi thì các game sau này do KingSoft làm sẽ hoàn toàn là 3D ! Nên ko thể đem vào Jx 1 là chắc ăn !

Mr.Rezo™
05-10-09, 05:19 PM
:)) I HATE IT :"> chính cái Game này đã đưa mọi người từ Game Võ lâm truyền thống đi hết (:| giờ thì còn biết làm gì :-??

giangleloi
06-10-09, 08:13 AM
anhtai nói cũng đúng, JX1 vẫn nên có cái riêng của nó, mọi người thích mod kiếm thế vào nó thì không còn hay nữa!
@chủ topic: tui có biết chơi kiếm thế đâu:D
pm yahoo cho tui cái tut trên nha

hongtu1
06-10-09, 09:49 AM
Kiếm thế sài font TimeNewRoman. Mình unpack ra đọc được hết các nhiệm vụ, event đều tiếng Việt có dấu.Hôm trước cho thử cái Map JX2 vào nhưng chỉ load mỗi hình ảnh của map ở góc bản đồ.Hình như GS ko load dc các file .dat thì phải, màn hình đen thui. Thử map của Phong Thần cũng vậy, không biết do đâu nữa.Giangleloi biết lý do chưa chỉ mình với.

Mr.Rezo™
06-10-09, 11:42 AM
Unpack Map thì phải unpack cả cái File .wor với cái jpg của nó nữa =)) ví nhụ thế này :

Map có tên là "BaLangHuyen" sẽ unpack là : BaLangHuyen.wor và BaLangHuyen24.jpg :">

thaihoa91
06-10-09, 04:16 PM
Kiếm thế sài font TimeNewRoman. Mình unpack ra đọc được hết các nhiệm vụ, event đều tiếng Việt có dấu.Hôm trước cho thử cái Map JX2 vào nhưng chỉ load mỗi hình ảnh của map ở góc bản đồ.Hình như GS ko load dc các file .dat thì phải, màn hình đen thui. Thử map của Phong Thần cũng vậy, không biết do đâu nữa.Giangleloi biết lý do chưa chỉ mình với.

Mr.Rezo nói đúng đó ! hongtu1 thử unpack .jpg ra xem ! Nhớ bỏ vào Server lẫn Client nha ! Kiếm Thế có thể viết có dấu bằng Unicode nên mình nghĩ nếu mà có bộ SOURCE Kiếm thế chắc là Dev sẽ good lắm !

hongtu1
07-10-09, 04:33 PM
Unpack Map thì phải unpack cả cái File .wor với cái jpg của nó nữa =)) ví nhụ thế này :

Map có tên là "BaLangHuyen" sẽ unpack là : BaLangHuyen.wor và BaLangHuyen24.jpg :">
Unpack hết rồi. Bỏ file .wor và .jpg vào cả server luôn. Ko tin thì mấy hôm nữa mình share cho file .wor và .jpg cho mọi người thử, share luôn cho cả file Maplist.ini. Tưởng do Game.exe ko load đc file .dat của JX2, nhưng thử của Phong Thần cũng bị như vậy. Ko biết do đâu mà giangleloi lại add dc map PT thành công như vậy nhỉ?

thaihoa91
08-10-09, 12:16 PM
Unpack hết rồi. Bỏ file .wor và .jpg vào cả server luôn. Ko tin thì mấy hôm nữa mình share cho file .wor và .jpg cho mọi người thử, share luôn cho cả file Maplist.ini. Tưởng do Game.exe ko load đc file .dat của JX2, nhưng thử của Phong Thần cũng bị như vậy. Ko biết do đâu mà giangleloi lại add dc map PT thành công như vậy nhỉ?

Trong cái bài làm maps PT thì giangleloi có để là có Settings.pak nữa ! Ko bít hongtu1 có chưa !

Mr.Rezo™
08-10-09, 01:33 PM
lấy mấy cái File .pak của Phong Thần mà ném vào Data của JX 1 . sau đó khai báo trong package.ini xem có hiệu quả không . Còn không thì đừng nên làm . JX 1 là JX còn FS vẫn là FS . Cứ râu ông nọ cắm cằm bà kia bảo sao người ta không chán ngấy cái JX Private cho rồi :|

thaisonxz
09-09-10, 08:16 AM
Cho mình cái pass download đi chủ tip