PDA

View Full Version : cách cài Navicat for MySQL trên máy ảo

minhtuan176
16-09-09, 07:47 AM
em dang dùng bản này "Server026+Oracle+MySQL" và em đang cài mySQL trên cả máy thật. theo mấy bác bảo muốn chỉnh thông tin nhân vật thì em dùng Navicat kết nối với máy ảo rồi vào phần"t_chars" để chỉnh sửa thông tin nhân vật. em đã vào và chỉ thấy có 4 acc từ test07 đến test10. trong khi đó acc truy cập của em lại là doancongliem, thelight01,.... vậy em muốn xin các bác cho em lời hướng dẫn để em tìm được acc đúng để chỉnh sửa. phải chăng em cần phải cài Navicat trên máy ảo, mà Navicat cài lên máy ảo như thế nào vậy? bác nào có thể chỉ cho em với. nhân tiện cho em hỏi em muốn chỉnh exp thì phải sửa dòng nào trong ConfigInfo.ini *-:) thank

thuykiem
16-09-09, 11:18 AM
xài bản của Black thì chỉ cần cài navicat trên Win còn nhiu remove sạch như orcale, mysql,... các soft support cho đi hết, navicat connect vô server ở linux thì t_char chỉ thấy acc có nhân vật bạn đã tạo thôi, còn bạn thấy các acc test chắc do bạn lấy db của ai đó lúc restore đó del hết đi.... Còn chỉnh exp bạn muốn chỉnh rate hay chỉnh exp của char để học tâm pháp trong t_char có colum exp đó thích gõ nhiu thì gõ

minhtuan176
16-09-09, 01:32 PM
xài bản của Black thì chỉ cần cài navicat trên Win còn nhiu remove sạch như orcale, mysql,... các soft support cho đi hết, navicat connect vô server ở linux thì t_char chỉ thấy acc có nhân vật bạn đã tạo thôi, còn bạn thấy các acc test chắc do bạn lấy db của ai đó lúc restore đó del hết đi.... Còn chỉnh exp bạn muốn chỉnh rate hay chỉnh exp của char để học tâm pháp trong t_char có colum exp đó thích gõ nhiu thì gõ
em lam như bác bảo thi khi kết nối với máy ảo bị như vầy.
"can't connect MySQL server on 'localhost' (10061)"
em phải làm sao để khởi động SQL o sv linux

vitvn
16-09-09, 05:38 PM
Muốn kết nối Mysql trên linux cũng dễ thôi mà
trong bản "Server026+Oracle+MySQL" đã cài dùng ip máy chủ là 192.168.1.3 vậy thì trong navicat bạn thay cái địa chỉ localhost thành 192.168.1.3 và dùng user tlbb pass là tlbb026 nhớ phải khởi động cái mysql trước đã