PDA

View Full Version : Share Chức năng Nhiệm Vụ Truyền Thuyết - MU Tân Bình

Alehap2010
11-09-09, 11:25 PM
@All: Các bạn có thể hoàn toàn tự add thêm storyquest, chỉ cần kham khảo lại mấy story đã code rồi, copy source nv đó, chỉnh lại nội dung, yêu cầu thôi!
Nói chung chỉ cần bỏ 1 chút time để xem source làbbajnn sẽ có 1 mod storyquest theo ý của bạn.

@Bổ sung file thiếu ngày 13-9:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fowwg0nmmjkn)
Các bạn down về, copy vô thư mục modules nha!

P/s: Thanks phát nào_ _"
_ _" Ko bjk nay sao mà cái ff cứ die hoài:((
Này h ghj đi ghj lại 3 lần oày:((

Vô vấn đề chính lun::((

♥Code này giống hệ thống NVTT của AU
♥Có chức năng giống nv dã tẩu, nhưng Ale khẳng định 1 điều là ko có copy lại code nv dã tẩu của mu hoàng tộc, vì bản nvtt này Ale code lâu oày.
-Chính xác là 4-6-2009( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
♥Hỗ trợ tốt nhất các bản muweb 0.8 hoặc web có dùng thư viện ODBC
♥Hỗ trợ các web ko có relife hoặc relife ko sử dụng column AlePhucSinh 15 nv đầu
-Nhiệm vụ 16 trở đi yêu cầu rl(column alephucsinh 1+)
-Nhưng nếu code lại chút thì fix okay
♥Ale ko yêu cầu các bạn giữ lại dòng MU Tân Bình Online(vì có bao h 1 sfam này lại đi quảng cáo vs 1 sfam khác cùng loại bao h:|), nhưng Ale hy vọng các bạn tôn trọng công sức bỏ ra của ALe bằng cách giữ lại dòng"Code by Alehap Faraons". Thanks!
♥Do Ale tr'c h ngu Văn(thầy giáo đọc bài văn xog tẩu hỏa lun_ _" + pó tay --> chỉ bjk nâng điểm cuối năm:)) <~~ nói zị chắc cũng hỉu:|) nên story vjk ko đc 9 cho lém, các bạn chịu khó viết lại story chút nha:D
-Và Ale rất mong các "thi sĩ" share cho mọi ng` 1 story 9 nhất, nhưng Ale rất hy vọng story vẫn bám sát nội dung chính của NV.
♥Do hệ thống NVTT có liên kết vs 1 số chức năng khác của MU Tân bình, nên các bạn có thể code lại chút ít để sửa nha!
-Các nhiệm vụ cần code lại chút:
+Kỹ Năng Hoàn Hảo: Dùng để kích hoạt skilltree của MUTB.
+Ký ức của tôi : Rs ko mất skill.
+Con đường Phục Sinh...: NV yêu cầu để nhân vật có thể Phục Sinh(relife).
♥...

Hướng dẫn cài đặt!

Chạy query sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fju2jwozvw2n)

Import file alestory.xls vào column alestory.
Import file alenvtt_kho.xls vào column alenvtt_kho.

Vào file cấu hình mod của web bạn( muweb 0.8 là include/web_modules.php )
Thêm function sau:

function alenvtt_modules(){
if($_GET['nhiemvu']) {
$op=$_GET['nhiemvu'] ;
$g = chr(92);
$op = str_replace($g , "", $_GET['nhiemvu']);
$op = str_replace("/" , "", $op);
$op = str_replace("%00" , "\0", $op);
$op = str_replace(".." , "", $op);
$op = str_replace("?" , "", $op);
$op = htmlspecialchars($op);

$adr='./alemuweb/story.libs/'.$op.'.alepro.dlls' ;
include($adr);
}
}
Sau đêy là link down:
Source: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fwwynk24mdkj)
File XLS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fvwghiy2njuw)

P/s: Do ff die mấy lần nên ghj đi ghj lại phát buz, ko thể ghj hết nên các bạn tự tìm hỉu thêm nha!
Source ko mã hóa nên các bạn tự do vọc!
Mong các pro đừng chê!(chê = chém>:) )

àhh wen, nãy h nãn wa' nên wen vụ này
các bạn vào tbl character tạo các columns sau nha!
alephucsinh - tinyint - ko cho NULL - mặc định 0.
nvtt - int

hoangtinpro
11-09-09, 11:43 PM
em này nghĩ ra nhiều cái hay thật .anh thix xoay bánh trung thu hơn .Mong code đó nha .Chúc đông khách

Mr.Noob
11-09-09, 11:53 PM
Oh nhiệm vụ như zậy hay quá à :D

Alehap2010
12-09-09, 09:08 AM
mà đọc story gà thấy mò!!
Mà noob đọc oày sao hum cho cái thanks_ _"

@All: Các bạn có thể hoàn toàn tự add thêm storyquest, chỉ cần kham khảo lại mấy story đã code rồi, copy source nv đó, chỉnh lại nội dung, yêu cầu thôi!
Nói chung chỉ cần bỏ 1 chút time để xem source làbbajnn sẽ có 1 mod storyquest theo ý của bạn.

LHB_LOVE
12-09-09, 09:57 AM
Cho xin mấy cái hình luôn đi bạn thiếu mất máy cái file hình :)
đang mò nhưng vẫn chưa được còn lỗi tùm lum :(

Alehap2010
12-09-09, 10:23 AM
Bạn nói rõ hình nào đc ko bạn?
Vì thư mục img của MU mình rất nặng, bạn có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem các hình bạn cần và tải!
Link hot: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nguy hiểm 1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nguy hiểm 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nguy hiểm 3:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ghvn1991
12-09-09, 12:42 PM
Oày, mỗi cái này mà bạn code mất mấy tháng à :D. Cái nhiệm vụ hành tẩu mình nghĩ ra ý tuởng rồi khai triển nó trong 3 giờ đồng hồ :D. Mình góp ý nhé : Cái code này bạn sử dụng quá nhìu colunme đó, thực ra không cần dùng quá nhiều như vậy, chức năng này mình thấy cũng hay :D

LHB_LOVE
12-09-09, 12:50 PM
mấy cái nguy1.png đâu có tải được về :(
với lại cái này chắc mò lâu à ! bản này chỉ hợp với web SS4 có skill stree còn LHB đang sài SS2 nên edit lại chắc cũng mệt :(

Alehap2010
12-09-09, 04:23 PM
ai nói bạn mấy tháng?
Cái nì mình có ý tưởng từ lúc đó, mất khoảng 1 tuần để hoàn thành. Lúc đó mình chưa bjk jk` về mu web, bạn thử xem câu hỏi check sql của mình thì bjk. 1 câu có thể chỉ có newbie mới hỏi.
Ngồi viết khung, rồi mất khoảng 3 ngày để tìm đc cái đó check,..
1 tuần so với 3h của bạn thì bạn cũng hơn mình oày!!

Phần skilltree của nvtt này ko tương thích với cái nào đâu!!
Bạn phải code lại những nv mình ghj!

Àhh wen, chuyển <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu ko bjk cách chỉnh ff vô đc ssl

hoangtinpro
12-09-09, 04:26 PM
ai nói bạn mấy tháng?
Cái nì mình có ý tưởng từ lúc đó, mất khoảng 1 tuần để hoàn thành. Lúc đó mình chưa bjk jk` về mu web, bạn thử xem câu hỏi check sql của mình thì bjk. 1 câu có thể chỉ có newbie mới hỏi.
Ngồi viết khung, rồi mất khoảng 3 ngày để tìm đc cái đó check,..
1 tuần so với 3h của bạn thì bạn cũng hơn mình oày!!

Phần skilltree của nvtt này ko tương thích với cái nào đâu!!
Bạn phải code lại những nv mình ghj!

Àhh wen, chuyển <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nếu ko bjk cách chỉnh ff vô đc ssl
anh mà vào được web MU em anh chết ngay =)) =)) =)) .Web huyền bí quá :))

Alehap2010
12-09-09, 05:39 PM
èo...ssl mà?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Fbaihuongdan%2F) <~~ cách truy cập_ _"
--
àhh mà h mới để ý,
thì như mình đã nói, đây chính là sản phẩm đầu tay của mình, nên code còn khá gà!!
Trog đó tbl alenhiemvu là sử dụng nhiều nhất, và có một số columns ko cần thiết như diemnvX,snvX,enX.
Do lúc đầu tạo sẳn theo ý tưởng, để có dịp cần thì swr dụng. Nhưng chỉ có vài nhiệm vụ cần thôi!
---

Mà dù sao đọc lại phần ý tưởng của MUHT rất hay, chắc mình sẽ thử tự code xem sao^^. Cái này phù hợp cho mọi thành viên!!

thanhtinas
13-09-09, 12:42 AM
hix em nó share mà ko ai thank=chém àhh nha ehhehe
anh em cứ mày mò tham khảo rồi mày mò..mò được con nào bắt nấu cháo ăn nhe!=))

LHB_LOVE
13-09-09, 08:35 AM
Cho hỏi cái dòng này là sao vậy ?

include("modules/alenvtt/kiemtradk.php");
mình ko thấy cái file nào là kiemtradk.php cả ??
Ngoài ra sao trong cái khung dòng Yêu Cầu nó hok có ghi gì hết ?
Có phải bạn share còn thiếu ko vậy ?
Tks

Alehap2010
13-09-09, 08:52 AM
Chết mồ wen!!
Sr all!!
Để mình up thêm!

LeeWay
26-09-09, 11:27 PM
Ale Code thêm Chức năng nhận sư phụ hay truyền lần Reset như Mu Trống Đồng cũng hay đó :)...Cố gắng phát huy nha :D

Mr.Noob
27-09-09, 12:17 AM
èo...ssl mà?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Fbaihuongdan%2F) <~~ cách truy cập_ _"
--
àhh mà h mới để ý,
thì như mình đã nói, đây chính là sản phẩm đầu tay của mình, nên code còn khá gà!!
Trog đó tbl alenhiemvu là sử dụng nhiều nhất, và có một số columns ko cần thiết như diemnvX,snvX,enX.
Do lúc đầu tạo sẳn theo ý tưởng, để có dịp cần thì swr dụng. Nhưng chỉ có vài nhiệm vụ cần thôi!
---

Mà dù sao đọc lại phần ý tưởng của MUHT rất hay, chắc mình sẽ thử tự code xem sao^^. Cái này phù hợp cho mọi thành viên!!
Web lag quá chú à,lại còn cái vụ ssl nữa phức tạp quá>.<:-BVào 2-3 lần lại còn Server quá tải nó mới vl:P

Alehap2010
27-09-09, 12:37 PM
MUTB lag tự nhiên:))
Mà cái mod này các bro save về nhớ chỉnh lại nha.
Bữa nào share lun cái web MUTB, mà sợ ế khách wa':|

Ale Code thêm Chức năng nhận sư phụ hay truyền lần Reset như Mu Trống Đồng cũng hay đó :)...Cố gắng phát huy nha :D

Cái này nghĩ lâu oày, cũng đơn giản.
Nhưng dạo nì hoz dữ wa', ko có nhìu time để code. Mà có time toàn nhào đầu vô Au^^

LeeWay
27-09-09, 06:34 PM
Cái này nghĩ lâu oày, cũng đơn giản.
Nhưng dạo nì hoz dữ wa', ko có nhìu time để code. Mà có time toàn nhào đầu vô Au^^

Vậy thử Code cho anh em Clb cùng Test đi Bro :D

Alehap2010
27-09-09, 06:42 PM
Zaajy chắc thử cái:D
h code đêy!

LeeWay
27-09-09, 06:44 PM
Hè...kết cái vụ đó lâu rùi mà ko thấy ai Code :(...Giờ Chờ nhận hàng nóng ;))...

Alehap2010
27-09-09, 07:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đó bạn!!
spam 30charrrrr:D