PDA

View Full Version : Việt hóa webmu DarksWeb 0.3

huntersun
06-09-09, 01:46 PM
Hôm nay em lập Topic này ra để mọi người vào giúp em Việt Hóa cái webmu DarksWeb 0.3
Web mu thì cũng đơn giản nhưng không hiểu tại sao em lại thích, chắc là tại vì nó nhẹ với lại dễ dùng :)

=====Picture Demo=====

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
==================

Em sẽ ghi ra những câu mà em không biết dịch thế nào mong các anh và các bạn giúp đỡ !
Vote Reward
Statistics
Characteristics
Reset Settings
See files clear_reset_do.php in modules folder
PK Settings
See files clear_pk_do.php in modules folder
settings
Castle Siege
Add Stats
command ( cái này của LORD )
PK Level
Pk Count

=======Cái này là CuteNews====
Use Cookies When Checking Authorization
Use Sessions When Checking Authorization
Set to TRUE for more seciruty
Modify the Last Login Date of the user
If User is Not Logged In, Display The Login Page
Module access must be set to <b>user</b> or <b>admin</b>
mod is NOT a valid module
You can not view the content of this directory !!!
Access denied
--
Error!</h2>CuteNews detected that you do not have users in your users.db.php file and wants to run the install module.<br>
However, the install module (<b>./inc/install.mdu</b>) can not be located, please reupload this file and make sure you set the proper permissions so the installation can continue.
--
==========

====Nhân vật trong mu====
Dark Wizard
Soul Master
Grand Master
Dark Knight
Blade Knight
Blade Master
Elf
Muse Elf
High Elf
Magic Gladiator
Duel Master
Dark Lord
Lord Emperor
Summoner
Bloody Summoner
Dimension Master
===============

Hiện tại là đang bận nên chỉ có thể liệt kê ra một ít. Có gì em sẽ update sau mong được giúp đỡ :)

shadow_angel
06-09-09, 08:09 PM
Cái này quá cool đi chứ giao diện reset cực đẹp . Mà đang gặp 1 lỗi là Reset nhân vật ko được bấm vào Reset thì nó toàn nhảy vào trang chính :| .

huntersun
06-09-09, 08:14 PM
Mình reset thấy bình thừong chứ có gì đâu bạn !

Alehap2010
07-09-09, 08:57 AM
Castle Siege ->Công Thành Chiến
Add Stats -> Cộng điểm
command ( cái này của LORD ) - >Mệnh lệnh
PK Level ->Cái này ko bjk phải dịch sao nữa. Nhưng nếu Pk lv =3->Ng` bình thường. 4-> Ngộ Sát. 5-> Sát nhân 1. 6->Sát nhân 2.
Pk Count ->Số mạng người đã giết(nếu PKlevel = 6)

=======Cái này là CuteNews====
Use Cookies When Checking Authorization->Sử dụng cookie để kiểm tra quyền truy cập
Use Sessions When Checking Authorization->Sử dụng Sessions để kiểm tra quyền truy cập
Set to TRUE for more seciruty ->Đặt TRUE(đúng) để bảo mật hơn
Modify the Last Login Date of the user ->Chỉnh sửa thời gian login tr'c của thành viên.
If User is Not Logged In, Display The Login Page ->Nếu chưa đăng nhập(mà truy cập) hiển thị trang đăng nhập
Module access must be set to <b>user</b> or <b>admin</b>->Quyền truy cập chức năng(này) phải đc cấu hình cho Thành viên(user) hoặc Người quản lý(Admin)
mod is NOT a valid module->Chức năng này ko đc xem là 1 chức năng hợp lệ
You can not view the content of this directory !!! ->Bạn ko thể xem nội dung của thư mục này!!
Access denied ->Không có quyền truy cập
--
Error!</h2>CuteNews detected that you do not have users in your users.db.php file and wants to run the install module.<br>
However, the install module (<b>./inc/install.mdu</b>) can not be located, please reupload this file and make sure you set the proper permissions so the installation can continue.
--
-->
--
Lỗi! CuteNews thấy chưa có thành viên nào trong users.db.php(file chứa thông tin các thành viên) và muốn thực hiện việc Cài đặt.
Nhưng mà, chức năng Cài đặt (Install mod)(file ./inc/install.mdu) ko được tìm thấy, vui lòng upload(tải lên) lại file này và chắc chắn rằng bạn đã cấu hình đủ quyền để việc cài đặt có thể tiếp tục.(thường là CHMOD)
--
==========

====Nhân vật trong mu====
Dark Wizard -> Phù thủy
Soul Master ->Pháp Sư
Grand Master ->Đại Pháp Sư(hoặc Thiên Sứ)
Dark Knight ->Chiến Binh
Blade Knight-> Kỵ Sĩ
Blade Master->Đại Kỵ Sĩ(hoặc Thiên Tướng)
Elf->Tiên Nữ
Muse Elf->Thánh Nữ
High Elf->Thiên Nữ
Magic Gladiator->Đấu Sĩ
Duel Master->Đại Đấu Sĩ
Dark Lord->Chúa Tể
Lord Emperor->Đại Đế Vương(hoặc Thượng Hoàng)
Summoner->Pháp Sư Triệu Hồi
Bloody Summoner->Nữ Huyết Vương
Dimension Master-.Đại Nữ Vương
===============

Vote Reward ->Cái này lúc tr'c mình dùng muweb 0.9 nó là 1 popup như là thông báo, cái web này mình chưa dùng thử nên chưa biết sao nữa!
Statistics ->Thông tin(server,...)
Characteristics->Đặc điểm(?!)
Reset Settings->Cấu hình chức năng Resets(hoặc công thức resets)
See files clear_reset_do.php in modules folder->Xem file clear_reset_do.php trong thư mục modules.
PK Settings->Cấu hình chức năng PK(?!)(Có thể là rửa tội)
See files clear_pk_do.php in modules folder->Xem file clear_pk_do.php trong thư mục modules.
settings-> Cấu hình(tùy chỉnh, có thể là các chức năng của admin)

P/s: Do mình khá gà Eng + mình cũng ko có bản web này nên có thể dịch một số từ ko chính xác. Nếu bạn thấy cái nào đc thì dùng nha!

Mr.Noob
07-09-09, 01:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <--- Dịch cũng tạm ổn :))

huntersun
07-09-09, 03:56 PM
Thanks các bạn đã giúp đỡ ! Hiện mình cũng đã làm được 80% rồi ! Chỉ cần fix lại 1 số chỗ thôi ! Còn vài chỗ không cần dịch :D

Alehap2010
07-09-09, 08:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <--- Dịch cũng tạm ổn :))

Ko bjk mọi ng` sao. Chứ Ale sợ nhất mấy trình dịch này. Dịch đọc xong thà kiếm bản Eng còn hiểu, chứ bản Vi đọc nhiều khi ko hiểu jk` hết!!
(Mới thử vs Google, còn cái nì chưa thử!)

--

Mà noob, bài này sai quy định ka`!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huntersun
08-09-09, 11:55 AM
Ko bjk mọi ng` sao. Chứ Ale sợ nhất mấy trình dịch này. Dịch đọc xong thà kiếm bản Eng còn hiểu, chứ bản Vi đọc nhiều khi ko hiểu jk` hết!!
(Mới thử vs Google, còn cái nì chưa thử!)

--

Mà noob, bài này sai quy định ka`!

Việt dic xài theo của EVTran và Google Tran :D Cũng như nhau thôi!

Alehap2010
08-09-09, 08:37 PM
Việt dic xài theo của EVTran và Google Tran :D Cũng như nhau thôi!

Èo...zậyy thà tự xử_ _"
Chứ dùng mấy cái nì đọc vô mà "Không hiểu Tiếng Việt nói jk nữa"_ _"

shadow_angel
11-09-09, 09:45 PM
Cái ông này mình giúp ổng Việt Hóa Web xong rồi ôm web chạy luôn ko thấy nói năng gì nữa . Thất Vọng :(

Alehap2010
12-09-09, 11:28 AM
oh!!!!!!!!!!!!
Po hands1
30charrrrrrrrr

hackervn4954
25-10-09, 11:29 AM
Mấy bác giúp dùm sao em xài darkweb zô reset vẫn ko bị mất điểm point ai bik chỉnh lại giúp dùm em
Y!M hacker_vn59

godhoang
15-01-10, 05:36 PM
ai cho mình xin việt hóa web này với

godhoang
15-01-10, 09:28 PM
Ai có shared mình bản việt hóa web này với

godhoang
15-01-10, 09:59 PM
Huntersun hay ai đó cho mình bản việt hóa đi :(

shock_boy
04-03-10, 06:25 PM
em ko biết gì cả :((
.........

shock_boy
04-03-10, 06:26 PM
web này free à anh
khi là admin của 1 MU thì tự có à anh

shock_boy
04-03-10, 06:27 PM
em đang tao 1 MU online
giúp đỡ em nhá
YM shock_boy_bmt

0955196499
27-03-10, 09:44 PM
Ác ! cái DarkWeb 0.3 này tui ngồi Việt hóa cá buổi trời, vh xong không đăng nhập được
:(

huntersun
27-03-10, 09:59 PM
Cái ông này mình giúp ổng Việt Hóa Web xong rồi ôm web chạy luôn ko thấy nói năng gì nữa . Thất Vọng :(
Mình VH xong thấy lỗi nhiều quá, ức chế del lun :D

galam
03-04-10, 07:54 AM
để test thử coi sao thx chủ rạp