PDA

View Full Version : Lỗi Link - Sai passworld và nhân vật cần Mob giúp

tuannga01
31-08-09, 09:04 PM
Các bạn giúp mình với , mình đã chạy được server và chơi ngon lành rồi, tuy nhiên mỗi khi muốn nghỉ không chơi nữa mình thường hay ấn Pause VMware tạm nghỉ server sau đó tắt đi, làm như vậy lần sau bật máy + SQL lên rồi Resume Server Ping vẫn tốt, bình thường vẫn vào chơi được tiếp với nhân vật của mình.

Nhưng mấy lần gần đây vào chơi toàn bị báo Sai password hoặc nhân vật ( mặc dù mình đã ghi rõ ra giấy rồi ) Liệu có thể là mình không dùng file Shutdow.sh không?

Ai chỉ giùm mình với.

PS/ Mình cũng thử chạy file shutdown.sh của ThecongIT rồi mới tắt nhưng lần nào nó cũng báo khởi động giống file start.sh mà đèn đỏ rất lâu gần như treo máy lên mình không thực hiện tiếp mà làm như trên. Ai giúp mình với mình cám ơn.

Còn 1 lỗi nữa mà mình chưa tìm ra cách

Mình cài lên máy khác mặc dù đã ping đến server rồi mà nó báo đường dẫn đến các máy chủ abcdxyz... nản quá mặc dù đã khởi tạo server và SQL chuẩn rồi, Mình đã tắt FireWall rồi nhé. giúp mình nữa cám ơn các bạn.

tuannga01
01-09-09, 03:29 PM
Huhuhu không ai giúp mình àh =((

Các bạn nào cũng bị giống mình thì Comment đi toàn lướt qua thế thui àh :((

thecongcntt
02-09-09, 09:38 PM
Không được dùng cách đó. Tốt nhất nên tắt Server bằng lệnh shutdown để giải phóng bộ nhớ sau đó tắt máy ảo luôn (làm như vậy sẽ không tăng dung lượng file log trong máy ảo)

tuannga01
05-09-09, 09:36 PM
Cám ơn bạn mình đã giải quyết được 2 vấn đề trên

Các bạn nào bị lỗi "Đường dẫn đến các máy chủ " thì hãy tắt 1 bên card mạng ảo đi ( VM tạo 2 card ảo trong Win ).Chỉ để 1 Card Local + 1 Card mạng Ảo thôi nhé. Tắt FireWall đi là lúc nào các bạn cũng vào được và không bị lỗi trên nữa.Hay thì thank mình nha, cám ơn các bạn đã thank.

@thecongIT : Cảm ơn bạn đã quan tâm đến vấn đề của mình,mặc dù bạn bận nhưng cho mình hỏi 1 chút nhé,mình biết bạn đi trước có nhiều cái hỏi nhanh hơn tìm hiểu :D

Server này chơi bằng mạng LAN và VPN đều ok ( mình đã test ) nhưng hơi bất tiện cho bạn của mình vì lúc nào cần chơi thì lại phải Setup conect VPN lên mình lại phải chỉ lại ngại quá :(.

Mình đã Open port 29000 IP 192.168.1.200 trên Router vậy theo bạn chỉ cần mình trỏ Client TGHM về IP router của mình thì có thể kết nối và chơi game bình thường như mạng lan không. Mình không định public server chỉ là cho mấy đứa bạn vào chơi cùng chứ chơi 1 mình buồn lắm,mà nhiều đứa nó ngại setup VPN. Nếu bạn không public thì pm YM anhkieu_anhkhong_yeuai chỉ qua cho mình với nhé. Thanks so much:X