PDA

View Full Version : Chia Sub Server Theo Reset - NonReset ko cần tạo DB MuOnLine1

onetheside123
28-08-09, 07:20 AM
Tham gia CLB tính ra 6,7 tháng rồi . Hỏi cũng đã hơn 100 bài
Mà hôm nay mới có 1 bài chia sẻ này
( Nếu post ko đúng chỗ hoặc bài này chưa xứng tầm post trong Releases , thì Mod xóa bài này dùm )

Hôm nay mình sẽ chỉ các bạn cách chia Sub Server RS và Non RS ( hoặc sv khác cũng đc 2 RS hoặc 2 Non RS cũng ko sao ) mà ko cần tạo thêm DB MuOnline1 như bài của anh mattroilan . Sử dụng Trigger để chia SUB
Để làm được bài này các bạn phải có 1 chút kiến thức về code web ( 1 chút thôi ^^ )
Vào việc nhé :
Đầu tiền các bạn vào web của mình và code lại phần đăng kí

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đoạn code nôm na như sau ( tùy web mà các bạn đặt <Tr><td> cho phù hợp nhé ) . Mình sử dụng Web PHP

<font color=ffff00></b>Bạn Muốn Đăng Kí Server</font></b>
<input name="sv" type="radio" value="1" checked>Non-Reset
<input name="sv" type="radio" value="2">Reset

Chạy đoạn query sau :

alter table dbo.memb_info add sv int not null default 1;

Trong code tạo acc mới có đoạn này

$msquery = "INSERT INTO MEMB_INFO (memb__pwd2,memb___id,memb__pwd,memb_name,sno__num b,mail_addr,appl_days,modi_days,out__days,true_day s,mail_chek,bloc_code,ctl1_code,fpas_ques,fpas_ans w,rzen,rgold,rcoin,sv) VALUES ('$mk2','$tk','$mk','0', '111111111111','0','01/01/2007','01/01/2007','01/01/2007','01/01/2007','1','0','0','0','0','0','0','0','$sv')";

Ở đoạn này thì tùy web mà các bạn chỉnh lại cho phù hợp nhé
Ai đã từng code web sơ sơ thôi cũng hiểu chỗ này :)>-

Vậy là sau khi đăng kí 1 tài khoản
Tài khoản nào chọn Server NonRS thì trong cột Memb_info chỗ sv giá trị là 1 còn RS thì sv có giá trị là 2

Coi như xong được 80%
Giả sử tên của SV NON RS là SUB1 và Tên của SV RS là SUB21
( Config trong MuServer )
Tiếp đến Trigger nhé
Vào Memb_Stat chuột phải All Tasks => Manager Triggers
xóa hết trong đó và viết lại như sau :

CREATE TRIGGER chiasv ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR update
AS
begin
declare

@accsv1 varchar(10),
@accsv2 varchar(10),

@ns varchar(15)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
begin
end
begin
end
end

Theo cách làm này thì khi các tài khoản đăng kí NON RS ngoài web khi đăng nhập vào SUB21 thì sẽ bị khóa tất cả nhân vật và không vào đc game
Và ngược lại các tài khoản đăng kí RS khi vào SUB1 cũng bị khóa tất cả nv

Cách này vừa test tối hôm qua thấy cũng ổn , không biết sai chỗ nào không ?
Nhờ các Pro góp ý dùm ;)
Ưu điểm của nó là không cần tạo thêm DB cũng như nhiều thứ khác và máy chủ yếu sẽ chịu không nổi
Nhược điểm là sử dụng chung 1 Memb_info nên khó quản lý
( Nhưng biết 1 chút về query thì chuyện này có thể cải thiện )

Alehap2010
28-08-09, 09:55 AM
good job bro!!!

Póc tem đầu tiên, dù ko swr dụng nhưng đọc wa thấy rất tuyệt, tk 1 phát!

thaoq12
28-08-09, 12:06 PM
mình còn kém lắm nên bạn hd mình tạo sub non rs cho web nbb đc hem
bạn hd mình với web nbb nha cảm ơn

Destruct
28-08-09, 01:29 PM
Bài này được, xoá cũng uổng, thôi move vào Box Guides vậy ^^!

Lần sau là xoá luôn đấy nhé!

Alehap2010
28-08-09, 05:57 PM
mình còn kém lắm nên bạn hd mình tạo sub non rs cho web nbb đc hem
bạn hd mình với web nbb nha cảm ơn
nbb hình như đã mã hóa oày nên ko tạo thêm đc đâu!!

onetheside123
28-08-09, 07:04 PM
Đang dev cái web relife bảo mật cao
giờ thành web full chức năng rồi
ai đang xài web đó thì mình share code chia sub cho :)

congacon
19-09-09, 09:48 AM
cái web này bạn có chức năng add option cho item không ? nếu có bạn có thể share để anh em thưởng thức.
thanks

onetheside123
19-09-09, 09:55 AM
cái web này bạn có chức năng add option cho item không ? nếu có bạn có thể share để anh em thưởng thức.
thanks
tất nhiên là có
^^!
Share khi nào hoàn thiện sẽ share
ko độc ko ăn tiền :>

Olala
19-09-09, 11:21 AM

tôi cũng đang sài web đó bác cho xin yahoo đi hay share luôn trên clb nhỉ

Olala
19-09-09, 12:50 PM
Tham gia CLB tính ra 6,7 tháng rồi . Hỏi cũng đã hơn 100 bài
Mà hôm nay mới có 1 bài chia sẻ này
( Nếu post ko đúng chỗ hoặc bài này chưa xứng tầm post trong Releases , thì Mod xóa bài này dùm )

Hôm nay mình sẽ chỉ các bạn cách chia Sub Server RS và Non RS ( hoặc sv khác cũng đc 2 RS hoặc 2 Non RS cũng ko sao ) mà ko cần tạo thêm DB MuOnline1 như bài của anh mattroilan . Sử dụng Trigger để chia SUB
Để làm được bài này các bạn phải có 1 chút kiến thức về code web ( 1 chút thôi ^^ )
Vào việc nhé :
Đầu tiền các bạn vào web của mình và code lại phần đăng kí

Đoạn code nôm na như sau ( tùy web mà các bạn đặt <Tr><td> cho phù hợp nhé ) . Mình sử dụng Web PHP

Chạy đoạn query sau :

alter table dbo.memb_info add sv int not null default 1;

Trong code tạo acc mới có đoạn này

Ở đoạn này thì tùy web mà các bạn chỉnh lại cho phù hợp nhé
Ai đã từng code web sơ sơ thôi cũng hiểu chỗ này :)>-

Vậy là sau khi đăng kí 1 tài khoản
Tài khoản nào chọn Server NonRS thì trong cột Memb_info chỗ sv giá trị là 1 còn RS thì sv có giá trị là 2

Coi như xong được 80%
Giả sử tên của SV NON RS là SUB1 và Tên của SV RS là SUB21
( Config trong MuServer )
Tiếp đến Trigger nhé
Vào Memb_Stat chuột phải All Tasks => Manager Triggers
xóa hết trong đó và viết lại như sau :

Theo cách làm này thì khi các tài khoản đăng kí NON RS ngoài web khi đăng nhập vào SUB21 thì sẽ bị khóa tất cả nhân vật và không vào đc game
Và ngược lại các tài khoản đăng kí RS khi vào SUB1 cũng bị khóa tất cả nv

Cách này vừa test tối hôm qua thấy cũng ổn , không biết sai chỗ nào không ?
Nhờ các Pro góp ý dùm ;)
Ưu điểm của nó là không cần tạo thêm DB cũng như nhiều thứ khác và máy chủ yếu sẽ chịu không nổi
Nhược điểm là sử dụng chung 1 Memb_info nên khó quản lý
( Nhưng biết 1 chút về query thì chuyện này có thể cải thiện )

xin hỏi chủ tốp sao tôi làm mà không được
chạy thử 2 sv 1 sv có tên là SUB1 và một sv là SUB21 đã sét 2 tài khoản
trong memb_info 1 tài khoản là sv=1 và 1 tài khoản là sv=2
và vào server tất cả đều có thể vào server bình thường mà không hề bị block
bác cho xin luôn cái Yahoo để tiện liên lạc

mattroilan
21-10-10, 01:50 AM
e nhầm rồi....với cách guide của e thì 1 acc chỉ chơi được ở 1 server ....khj sang server khác sẽ bị khóa...
còn với cách guide của anh (ở đây) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì anh có thể chơi được cả ở 2 server ... reset và không reset ... giống như MU FPT ... 1 acc chơi được ở tất cả các server... => chung acc... nhân vật ở 2 server hoàn toàn độc lập (5 nhân vật/ 1 server .... tổng = 10 nhân vật) ... chứ ko phải sang server khác là bị khóa