PDA

View Full Version : Sự Thật Về Ui Mà 1 Member Đã Post

thaihoa91
18-08-09, 10:29 AM
Trong Topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã share 2 cái hình về đã thêm hàm dc vào game.exe thì thực chất chỉ là chỉnh lại thui chứ ko phải thêm hàm thực sự ! Đây là bằng chứng mình làm dc nà ! Chỉ là chỉnh sửa UI 1 xíu thui !

***Trước khi chỉnh sửa UI
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

***Sau khi chỉnh sửa UI
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn có thể đối chiếu với hình bên Topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thử xem :

***LinkDown UI đã dc chỉnh sửa cho các bạn Test nà :
+ Link dành cho Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3F5mkrohntv4z)

+ Link dành cho Server Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fezmkgdo1ojo)

Sir.THÀNH™
19-08-09, 02:06 PM
UI đó để làm gì và sử dụng như nào thế...

thaihoa91
19-08-09, 07:19 PM
UI đó để làm gì và sử dụng như nào thế...

UI gồm các file .ini quy định hình ảnh giao diện Icon game như hình mấy cái nút F3 F4 F5....

Lấy UI paste vào thư mục Client là dc !

thecong
19-08-09, 07:55 PM
ok thanhk thái hòa tôi rất thích ông đấy vì có tính cộng đồng rất cao đấy không như mấy người khác

thaihoa91
19-08-09, 09:24 PM
Ừh ! Ko có gì đâu ! Mẹo 1 chút ráng nghịch là ra àh ! Vấn đề là ko dc như chức năng thui ! Phải chi có chức năng như thế thì đỡ biết bao nhiêu !

sangpronhat
20-08-09, 10:36 PM
Cám ơn hòa nhiều nghen ! lâu quá hem thấy online nhĩ !

thecong
21-08-09, 08:47 AM
khe khe tớ đảm bảo với cậu khi cậu nhấn cái nút khóa đồ thì nó ra cái hành trang của cậu đúng không khe khe cái này tự sướng hay lắm nè hix hix

thaihoa91
21-08-09, 09:28 AM
khe khe tớ đảm bảo với cậu khi cậu nhấn cái nút khóa đồ thì nó ra cái hành trang của cậu đúng không khe khe cái này tự sướng hay lắm nè hix hix

Cái đó chỉnh lại cũng dc ! Cái Khóa là mình chỉnh lại cho chức năng Đóng hành Trang á ! Thử xài UI đó là bạn bít liền ^__^ ! Nhấp vào Khóa là đóng hành trang lại, còn cái nút Đóng thì bị đơ ! Bấm hem có zô ^__^ Zống như thay thế chức năng !

TranDoanDuc
25-08-09, 03:41 PM
Toàn nghịch y như làm hoạt hình , hehe, ai nghịch giúp cái autoplay đi :-&

Sir.THÀNH™
26-08-09, 02:42 PM
Ê server đó là server gì vậy ,,,,,,,,,,,,

thaihoa91
26-08-09, 04:44 PM
Server Beta by thaihoa91 của mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sieunhan12
01-09-09, 05:30 PM
cho hoi UI này lấy UI của clien nao ???:X:X:X
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
UI em nó ra thế này :(
file:///C:/DOCUME%7E1/Ren/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.pngfile:///C:/DOCUME%7E1/Ren/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-1.png

thaihoa91
01-09-09, 07:27 PM
cho hoi UI này lấy UI của clien nao ???:X:X:X
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
UI em nó ra thế này :(
file:///C:/DOCUME%7E1/Ren/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.pngfile:///C:/DOCUME%7E1/Ren/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-1.png

Unpack Ui này từ các file update.pak của VNG cũng ra mà ! Chỉ là chỉnh sửa mà thui ! Chứ chẳng có gì mới đâu !

giangleloi
02-09-09, 10:38 AM
giao dện spr của vina, còn Ui thì đầy rẫy hầu như file update nào chả có :))

thecong
04-09-09, 10:27 AM
giao dện spr của vina, còn Ui thì đầy rẫy hầu như file update nào chả có :))
nhưng không có biết tên của nó thế mới khổ vì mình unpack ra nó không có tên từng file một

thaihoa91
04-09-09, 07:18 PM
nhưng không có biết tên của nó thế mới khổ vì mình unpack ra nó không có tên từng file một

Sao ông ko dùng Filemon ! Bít đâu lại ra dc đường dẫn spr cần thì sao !

dolphin
01-11-09, 02:31 PM
thaihoa cho em hỏi...em đã cài đc vl of rùi (tự mình mò)...bây giờ cái vl em cài đc có những map ko di chuyện đc nhưng lại hiển thị trong list Xa Phu...còn nữa...tại sao những món đồ phía ngoài còn dư ô trống đó toàn màu trắng,kô bình thường chút nào..nhìn chóng mặt luôn..em kô biết Up hình mong anh thông cảm....nếu như anh hĩu mong anh chỉ giúp em ,em nghĩ chắc cũng liên quan đến phần Settings.

thaihoa91
01-11-09, 06:59 PM
thaihoa cho em hỏi...em đã cài đc vl of rùi (tự mình mò)...bây giờ cái vl em cài đc có những map ko di chuyện đc nhưng lại hiển thị trong list Xa Phu...còn nữa...tại sao những món đồ phía ngoài còn dư ô trống đó toàn màu trắng,kô bình thường chút nào..nhìn chóng mặt luôn..em kô biết Up hình mong anh thông cảm....nếu như anh hĩu mong anh chỉ giúp em ,em nghĩ chắc cũng liên quan đến phần Settings.

Có thể do bạn chưa mở maps nên ko thể di chuyển wa maps khác dc ! Cách mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dolphin
04-11-09, 08:20 AM
anh thaihoa cho em hỏi....thứ 1 :em cám ơn anh đã share cách mở maps,nhưng em đọc cũng chã hĩu vì có vài file ko kiếm ra. thứ 2 : tại sao có những phái kô mặc đc đồ Môn Phái của mình...chẳng hạn (TY,TV Nữ,TN)....thứ 3 :tại sao tất cả những món vũ khí BKMP của tất cả các phái hầu như mặc vào tay kô thấy cầm (pó tay) và các item hiển thị hình ảnh ko đúng(có khi kô thấy hiển thị trong Hành Trang)...mong anh chỉ giáo...em đã add YH a rồi đó

thaihoa91
04-11-09, 10:19 AM
anh thaihoa cho em hỏi....thứ 1 :em cám ơn anh đã share cách mở maps,nhưng em đọc cũng chã hĩu vì có vài file ko kiếm ra. thứ 2 : tại sao có những phái kô mặc đc đồ Môn Phái của mình...chẳng hạn (TY,TV Nữ,TN)....thứ 3 :tại sao tất cả những món vũ khí BKMP của tất cả các phái hầu như mặc vào tay kô thấy cầm (pó tay) và các item hiển thị hình ảnh ko đúng(có khi kô thấy hiển thị trong Hành Trang)...mong anh chỉ giáo...em đã add YH a rồi đó

Vấn đề 1 : Bạn nên làm theo như ví dụ trong hướng dẫn mở maps chỉ rồi từ từ sẽ hỉu !

Vấn đề 2 : Ko mặc đồ dc có thể lỗi Settings, bạn có thể copy Settings và paste sang Client xem sao !

Vấn đề 3 : có thể do Client bạn chưa đủ .pak về các Item gây nên hiện tượng ko cầm dc vũ khí !

viptai
14-11-09, 04:53 PM
thái hòa link die oy`,mà cho tui hỏi nà,kái công cụ unpak.exe đó,bạn có thể chỉ tui cách sử dụng được ko?thanks

thaihoa91
14-11-09, 08:10 PM
thái hòa link die oy`,mà cho tui hỏi nà,kái công cụ unpak.exe đó,bạn có thể chỉ tui cách sử dụng được ko?thanks

Hướng dẫn cách Unpack và Pack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pkpro1132
15-11-09, 03:58 PM
có ai bik làm cái xuống ngựa bằng phim M không !!!!

thaihoa91
15-11-09, 07:29 PM
có ai bik làm cái xuống ngựa bằng phim M không !!!!

Client của chúng ta là bản lậu nên chẳng có FULL chức năng như của Vinagame dc bạn à !

viptai
17-11-09, 01:25 PM
we!thaihoa91 link down cai UI cua ong die oy!ong biet sua chua trong UI chi tui zoi!trong toan tieng tau` khong khong hiu gi` het!

thaihoa91
17-11-09, 01:30 PM
we!thaihoa91 link down cai UI cua ong die oy!ong biet sua chua trong UI chi tui zoi!trong toan tieng tau` khong khong hiu gi` het!

Chỉnh sửa 1 chút thui ! Chỉ là thay thế chứ ko thêm dc đâu bạn à !

viptai
17-11-09, 01:57 PM

thaihoa91
17-11-09, 02:02 PM

Mình nói rùi ! UI này cần có game.exe và CoreClient.dll load dc thì mới dc ! Bản thân chỉ thay thế các file dc chứ ko thêm UI gì dc vì chả có SOURCE !