PDA

View Full Version : Share lại web gunbound có việt hóa!!

kimchanjun
15-08-09, 08:35 PM
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do lâu rồi nên có thể link die nên các newbie như mình kô có web ngon 1 tí để xài nên mình đã việt hóa 1 số phần cho dễ nhìn.
Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do mình kô bik chỉnh sửa nên trông cũng kô đẹp, ai thích thì dùng mình chỉ việt hóa 1 số phần thôi.

Cài:
Link: tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nên dùng appserv 2.5.7 và dùng Emeditor để chỉnh sửa.
Cách config để có thể chạy:
Vào C:\AppServ\Apache2.2\conf

edit file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tìm:

#LoadModule rewrite_module modules/mod_rewrite.so

chỉ cần vào edit --> find và gõ vào mod_rewrite

sẽ ra dòng trên, bỏ dấu # ở trước rồi save lại. ( để tránh lỗi 500 gì đó quên rồi :)) )

để hiển thị tốt hình ảnh nên đặt trọn cái site vào trong www

Config:
vào thư mục _inc

tìm file config.php
để chỉnh sửa cho phù hợp với sv mình.

khanhdkny
15-08-09, 11:03 PM
thanks anh rất nhiều!cho em YM đươc ko anh?anh ở HN ko?anh em gặp nhau cafe ạ!

kenjinzen
17-08-09, 01:38 PM
100% web ko đủ chức năng bằng web tớ đã share ^^

Vu_Sờ_Táy
28-08-09, 05:56 AM
ok đã làm đc và test chạy good
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :-@

thecong
10-09-09, 09:10 AM
link died ai up lại cái ...........

thecong
10-09-09, 12:58 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

thecong
10-09-09, 01:32 PM
link mới đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kakalot123456
14-09-09, 06:02 AM
pó tay nó hiện như vầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))fix mãi kô đc

kimchanjun
14-09-09, 11:33 PM
Cách config để có thể chạy:
Vào C:\AppServ\Apache2.2\conf

edit file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tìm:
Trích:
#LoadModule rewrite_module modules/mod_rewrite.so
chỉ cần vào edit --> find và gõ vào mod_rewrite

sẽ ra dòng trên, bỏ dấu # ở trước rồi save lại. ( để tránh lỗi 500 gì đó quên rồi )

bạn làm cái này chưa, làm xong thì restart cái apache lại để nó nhận

JackSparrow
26-09-09, 09:32 PM
Giờ tui cài cái Easy PHP rồi muốn sài web này thì làm sao nếu ko được cho tui cái link down Apache2.2 được không Thanks

Chiritokaji
27-09-09, 11:10 AM
Xampp có được ko ^^! Tớ thấy nó cũng có cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng làm xong thì nó vẫn bị như trường hợp của Kakalot :D

giangleloi
28-09-09, 10:02 AM
@JackSparrow (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): Search trong forum có
Link vẫn work mà ai lại kêu ko work?
Mirror tui upload nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JackSparrow
28-09-09, 09:05 PM
làm được gòi nhưng cũng thanks nhưng tui còn vướng mắc 1 số cái về client mệt ghê
Mà cho hỏi cái pass của php admin là gì vậy ??

minhdao883
04-02-10, 01:59 PM
Mọi người cho hỏi copy hết vào folder www rồi làm sao vào homepage vậy.Với lại lúc cài App thì tùy chọn thế nào - em hok hỉu gì hết...