PDA

View Full Version : [Share] Server TLBB full Ver 150 + Tool !

Trang : [1] 2

thecongcntt
15-08-09, 05:34 PM
Thấy các bạn sốt ruột như vậy có thể down các công cụ dần (Đợi mỗi bộ linux tích hợp server của mình thôi)
Đây là link các công cụ cần thiết để chạy bản TLBB ver150 :

Thông tin server :

Tất cả tính năng như FPT.Ngoài ra bổ sung thêm các item mới của bản 150 Ngọc cấp 8,9 (FPT hiện nay chưa có). Server được việt hóa có dấu 90%.
Ip của máy ảo : 192.168.1.3 (mình đang sử dụng)
IP máy thật : 192.168.1.66
255.255.255.0
192.168.1.1

Phần mềm tạo CSDL :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DB
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần mềm truy cập vào My SQL linux (dùng để chạy server):

Web đăng ký (online luôn):

Client (các bạn dùng bản v31 của FPT mới nhất hiện nay)
ftp://ftp2.gate.vn/tl/TLBB_TLKD.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> FTLBB_TLKD.exe)
Sau đó up lên phiên bản mới nhất (có thể đăng nhập online)

Cuối cùng là link Oracle (rất nặng 600 mb) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Fotn%2Fnt%2For...base_win32.zip)

Nếu các bạn không down được trực tiếp có thể copy link file muốn down lên trình duyệt.

Bộ Server tích hợp TLBBVer150 đã share bên dưới !

Chúc các bạn thành công !

hongtu1
15-08-09, 05:35 PM
Server TLBB ver150 (install RedHat Linux):
Download1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3Dea7a5cdb460daeb2931c7453395df02537 67c6880d1349e0ce018c8114394287):<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0d1349e0ce018c8114394287
Download2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3Dd42ff459774a7f3f1686155677bb268535 b209c909abb769) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 09abb769
(Server dow cả 2 link mới đủ)
PatchClient dùng cho client của FPT ở trên:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fmymbjmog2ku)
Hướng dẫn qua một chút
1.Trước tiên các bạn cài Orcale theo đúng video HD sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fizyemmnjtmy)
2.Tiếp theo cài Vmware 6.5.1:
part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fizzwbmhxdxz)
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fryizydbgakj)
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fbnoljlnjyz0)
part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fxngyco3mxnz)
part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fmohstjzxm1z)
3.Khởi động RedHat Linux:
Cài xong Vmware khởi động lại máy rồi vào Vmware open và chạy file Server TLBB(nhớ set RAM cho máy ảo ít nhất là 1G)
Khi khởi động Linux, máy ảo sẽ dừng lại, các bạn chọn Remove... cứ vậy khi nào đến cái bước đặt IP thì các bạn đặt theo IP sau:
192.168.1.3
255.255.255.0
192.168.1.1
192.168.1.1
Rồi nhấn Ok
Khi khởi động xong linux, vào run gõ ping 192.168.1.3 nếu ping được là Ok
4.Khởi động Server:
Các bạn dùng SecureCRT để kết nối vào máy ảo:
Đặt use:root/pass:123456
vào chạy những lệnh sau để start server:
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb list

cd /home/tlbb/Server
./Server

Đây là HD gốc full, mọi người về tham khảo, bỏ qua bước cài RedHat, cấu hình server trong linux và cài MySQL:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> zh-cn%2Ffiles%2F80a2b8e8-dbf1-11dd-b3e5-0014221b798a%2F)

huntersun
15-08-09, 05:39 PM
Vâng vâng ! Vậy là sắp có SV TLBB xài rồi ! DOwnload download !

BlackDragon776
15-08-09, 05:39 PM
Oracle cài luôn lên máy mình đang chạy hả bác.

cá mập xám
15-08-09, 05:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> We're sorry, the page you requested was not found. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> We have recorded this error (404) to help us fix the problem.
You may wish to try again using one of the tools below.

hongtu1
15-08-09, 05:41 PM
Oracle cài luôn lên máy mình đang chạy hả bác.
Đúng vậy cài luôn trên Win XP mình đang chạy đó.

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 05:43 PM
Oracle 668.734.007 bytes down trên trang chủ oracle là phê trên bờ đê đó. Ra down trên site của bro giaochu áh. Xem lại các bài hình như có link. Link direct nên down lẹ lắm:)>-
P/S để mình kiếm coi có hok

cá mập xám
15-08-09, 05:46 PM
Phần mềm tạo CSDL : lỗi link
Phần mềm truy cập vào My SQL linux (dùng để chạy server): lỗi link
Cuối cùng là link Oracle (rất nặng 600 mb) : lỗi link
2 cái trên có lỗi đâu O_O

Oracle 668.734.007 bytes down trên trang chủ oracle là phê trên bờ đê đó. Ra down trên site của bro giaochu áh. Xem lại các bài hình như có link. Link direct nên down lẹ lắm:)>-
P/S để mình kiếm coi có hok

Kiếm hộ cái đi

thecongcntt
15-08-09, 05:51 PM
Đã fix lại link ở trên.Còn Oracle thì đăng ký acc mới down được.

BlackDragon776
15-08-09, 05:51 PM
Link Oracle cho cho bác nào không download được link trên

BlackDragon776
15-08-09, 06:06 PM
bạn hongtu đã nói rõ ràng là cài trên winxp bác share Oracle cài cho linux thì cài thế nào được.

ocximang
15-08-09, 06:10 PM
sv này cần cấu hình như nào thế :| , hy vọng là ko cao để em còn cài :D

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 06:12 PM
sv này cần cấu hình như nào thế :| , hy vọng là ko cao để em còn cài :D
CPU dual core AMD hay intel cũng dc 2Ghz. Ram 2G là ok

BlackDragon776
15-08-09, 06:13 PM
Bó tay. Chưa cài server lần nào thì phải thui miễn tranh luận. Ai xài thì down hok thì khỏi down nhanh gọn lẹ.>:/

Em cài trên server linux nhiều đến nỗi thuộc hết thao tác rồi bác ạ nhưng bản dành cho linux được thecong tích hợp trong vmware rồi không phải cài nữa thì bác dow về làm gì cho mất công.

pmvuong
15-08-09, 06:13 PM
à,client thì dùng cái client mình đang vào chơi vẫn dc chứ,có cần patch piếc j hok

hongtu1
15-08-09, 06:14 PM
Client dùng luôn bản đang chơi online chỉ sửa IP mới hex cái exe cho đúng phiên bản thôi. Cái này sẽ hướng dẫn sau.

cá mập xám
15-08-09, 06:14 PM
thecong có 2 link ... link 1 là win32, link 2 là linux32 là sao ??

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 06:16 PM
Em cài trên server linux nhiều đến nỗi thuộc hết thao tác rồi bác ạ nhưng bản dành cho linux được thecong tích hợp trong vmware rồi không phải cài nữa thì bác dow về làm gì cho mất công.
Bởi thế cài Oracle cho windows thêm gì cho năng xài thêm cái instantclient-basic-win32-10.2.0.4 (33.1 MB) này vưà nhanh vưà gọn vưà lẹ. Bởi thế tìm hiểu thêm đi đừng chỉ đi theo 1 con đường nhìu kiểu Guide lắm. mà thui không tranh luận với bạn nưã loãng topic >:D<

thecongcntt
15-08-09, 06:17 PM
thecong có 2 link ... link 1 là win32, link 2 là linux32 là sao ??
Hai bản đó như nhau bạn ah. Cứ down 1 trong 2 link là ok.

yendung321cn
15-08-09, 06:28 PM
tlbb-0.50.7281 mình có cái clien tiếng Eng này có dùng đc ko

hongtu1
15-08-09, 06:30 PM
Cái này mình không chắc lắm.Mà dùng client Eng làm chi, sài của FPT tiếng Việt phải hơn không

yendung321cn
15-08-09, 06:32 PM
mình sợ viết có bug vì chưa việt hóa hết ! làm nhiệm vụ sẽ bug.
mình có thể cài oracle trên win32 trước đc ko

cá mập xám
15-08-09, 06:33 PM
chắc là dùng đc thôi :-j ... mà sao giờ 129 bài đã change đc title rồi nhỉ ?? O_O

yendung321cn
15-08-09, 06:39 PM
tại vì phải việt hóa 100% thì mới ko có bug nhiệm vụ ! nếu không đánh quái sẽ không làm đc nhiệm vụ
để tìm cách việt hóa cái web đã

Masterking0211
15-08-09, 06:55 PM
Các bác ơi e noob hỏi tý ạ :( e xài win xp vậy bh muốn cái TLBB là phải cài lại linus ạ đừng chửi e tội nghiệp

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 06:56 PM
Các bác ơi e noob hỏi tý ạ :( e xài win xp vậy bh muốn cái TLBB là phải cài lại linus ạ đừng chửi e tội nghiệp
Bạn dùng VMware nha lên gôgle search rùi cài máy ảo linux. Thân:P

Masterking0211
15-08-09, 06:58 PM
Bạn dùng VMware nha lên gôgle search rùi cài máy ảo linux. Thân:P
Các bác có lòng giúp e chi tiết hơn đc k ạ hix noob khổ quá :(

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 07:06 PM
Các bác có lòng giúp e chi tiết hơn đc k ạ hix noob khổ quá :(
Nè trước tiên bạn down cái này về cài trước nha Bấm vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). Sau đó thì xem cái video này để cài sever linux nha vs oracle Bấm vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). Thân=D> Cố lên ai ko phải ai cũng biết. Học mới biết được:-h

yendung321cn
15-08-09, 07:07 PM
thì cứ phang bừa đi ! hỏng lại ghost,tui cài đi cài lại bao nhiêu lần rồi,

hongtu1
15-08-09, 07:16 PM
Thấy mọi người háo hức quá, tui share cho Video HD cài orcale ở đầu topic đó.Tui cũng sài chính cái HD này khi setup

Masterking0211
15-08-09, 07:17 PM
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e :D mà cho e hỏi lun là ram e 1gb cpu dual 2.7 chơi có đc k ạ

hongtu1
15-08-09, 07:18 PM
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e :D mà cho e hỏi lun là ram e 1gb cpu dual 2.7 chơi có đc k ạ
CPU của cậu vậy là Ok rồi, nhưng còn RAM, RAM tối thiểu phải là 2G thì mới run được Server

Masterking0211
15-08-09, 07:21 PM
CPU của cậu vậy là Ok rồi, nhưng còn RAM, RAM tối thiểu phải là 2G thì mới run được Server
Cám ơn bác lun :D hihi a e trong CLB tốt bụng ghê e mà hỏi như thế này ở các 4rum game khác là ăn chửi và k có giải thích lun 8-}

yendung321cn
15-08-09, 07:21 PM
cho e hỏi ! ở win tổng thể phải cài những gì nữa,
có phải cài oracle ko..? và bây giờ có thể cái trước đc ko

Masterking0211
15-08-09, 07:22 PM
Khoản Ram 2gb chắc phải đầu tháng sau mới chơi đc TLBB rùi :-s nhưng hok sao :D chân thành cảm ơn a e trong clb đã giúp đỡ e nha

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 07:23 PM
cho e hỏi ! ở win tổng thể phải cài những gì nữa,
có phải cài oracle ko..? và bây giờ có thể cái trước đc ko
Ko bạn àh cài 1 trong 2 cái Linux hay Win thui hok cần phải cài cả 2.:)>-

yendung321cn
15-08-09, 07:26 PM
Ko bạn àh cài 1 trong 2 cái Linux hay Win thui hok cần phải cài cả 2.:)>-

vậy thì thế công cho dowload oracle làm gì nữa ! vậy chắc là trong sever chưa cài rồi ,

yendung321cn
15-08-09, 07:28 PM
Thấy mọi người háo hức quá, tui share cho Video HD cài orcale ở đầu topic đó.Tui cũng sài chính cái HD này khi setup

cho hỏi ! làm thế nào để chạy đc 1.win机教程.exe máy báo lỗi :-B

Masterking0211
15-08-09, 07:35 PM
vậy thì thế công cho dowload oracle làm gì nữa ! vậy chắc là trong sever chưa cài rồi ,
Hix tình hình này là các bác bro cài xong làm 1 bản guide cho a e newbie như bọn e còn cài chứ k thì chắc chỉ biết nhìn hình demo thôi :((

LeNgocTuanAnh
15-08-09, 07:39 PM
cho hỏi ! làm thế nào để chạy đc 1.win机教程.exe máy báo lỗi :-B
Không phải lỗi đâu bro đổi tên file thành cái gì cũng được đổi lại tên file là ok. Hay bỏ phần chữ Trung Quốc đi là được. Thân:)>-

hongtu1
15-08-09, 08:06 PM
Mình cài Orcale trên máy thật rồi cho Server trong máy ảo connect tới Db ở máy thật. Do vậy các cậu thích thì cứ cài Orcale theo HD dần đi

yendung321cn
15-08-09, 09:02 PM
cái video đó đuôi exe máy mình không đọc đc

BlackDragon776
15-08-09, 09:10 PM
Các bạn dow DB, SecureCRT, Web, 10201_database_win32, PLSQL7.1 về rồi giải nén 10201_database_win32, SecureCRT, PLSQL7.1 sau đó cài 10201_database_win32, SecureCRT, PLSQL7.1 lên win XP bạn đang xài mai thecong share file VmwareServer mình dùng SecureCRT connect khởi động server là ok.

nhockeke3
16-08-09, 08:27 AM
mình hỏi chút, sv này mới test trên Hệ điều hành XP Sp2 ah,
Win7 chạy đc ko nhỉe :-?

BlackDragon776
16-08-09, 09:13 AM
hongtu thecong có bạn nào có thể share file hướng dẫn để mình tham khảo không?

thecongcntt
16-08-09, 09:40 AM

Mình cũng chưa thử ! nhưng chắc là được vì chỉ cần cài được máy ảo + oracle là ổn còn linux đã chạy trên XP của máy ảo rồi.

Masterking0211
16-08-09, 09:48 AM
Các bác ơi khi nào cài xong rồi nhớ làm 1 bản guide cho a e newbie nhé :x thank các bác nhiều :D

Chicken Run
16-08-09, 10:53 AM

Oracle hok có cho Win 7 nên phải cài ở máy ảo khác hoặc cài trong Linux

Mình cũng chưa thử ! nhưng chắc là được vì chỉ cần cài được máy ảo + oracle là ổn còn linux đã chạy trên XP của máy ảo rồi.
chạy trên máy ảo của XP

BlackDragon776
16-08-09, 01:37 PM
Các bạn cứ yên tâm chờ lần này nhất định sẽ không còn trường hợp gây thất vọng lớn như Titan hay HD theo kiểu khó hiểu như GiaoChu nữa đâu.

thecongcntt
16-08-09, 01:49 PM
Thật ngại quá đã làm các bạn nóng lòng, Mạng nhà mình gồm 7 máy mặc dù khỏe thật nhưng up sẽ lag.(Ở xóm trọ nên :-*). Vậy nên muốn up phải đợi đêm mới up được. Các bạn thông cảm. Mình đã hứa share thì sẽ không làm các bạn thất vọng đâu.

ntjna
16-08-09, 03:16 PM
Cái này chạy được trên Xp à anh? Server này đầy đủ chứ :D?

LeNgocTuanAnh
16-08-09, 03:22 PM
Cái này chạy được trên Xp à anh? Server này đầy đủ chứ :D?
Cái này chạy trên linux bạn. Box này là box server linux mà hỏi gì lạ nhỉ:-"

LeNgocTuanAnh
16-08-09, 03:57 PM
Bác ấy còn là sinh viên nên ở phòng trọ, 1 phòng trọ 6-7 người ở thì đến 7 cái máy chứ còn sao, đâu phải quán net :))
Hơn nữa nhà trọ đông người, mạng khỏe mấy mà cả 7 đứa cùng xài 1 lúc thì cũng ko chịu đc, mọi người thông cảm và ủng hộ nhiệt tình nào :)>-
:-"
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

BlackDragon776
16-08-09, 04:42 PM
thecong ơi có on thì trợ giúp mình tiếp xíu.

yendung321cn
16-08-09, 05:31 PM
có nghĩa là , 1 mình thế công dùng mạng hết sẽ làm nhưng người kia khó chịu ,nên đêm mới up! 1 đêm cũng phải up đc hơn 1gb đây nhỉ

BlackDragon776
16-08-09, 05:34 PM
bạn nào có file sever 150 không share cho mình. kiếm từ chiều đến giờ không ra

doancongliem
16-08-09, 05:47 PM
TLBB LAN hay on vậy các bạn mình cũng đang mò vụ này.

thecongcntt
16-08-09, 05:50 PM
Đã bảo là đêm nay mình up nốt mà. Các bạn làm mình cũng nóng ruột. Mà nhà mình có phải để 7 máy đâu. cả xóm có hơn 10 phòng nhưng 7 phòng có máy. Nên up cái là lag mạng (mấy đứa bạn sang đánh cho te tua;))). Nên chậm hihi.

ntjna
16-08-09, 07:40 PM
Cái này chạy trên linux bạn. Box này là box server linux mà hỏi gì lạ nhỉ:-"
Vậy cái cabal chạy trên cái gì thế bạn? Mình thấy anh thecongcntt nói có dùng VMware nên hỏi xem nó có như cabal không thôi, chứ chẳng lẽ mình lại ko đủ trình độ để biết đây là box của game Linux à:-?

LeNgocTuanAnh
16-08-09, 07:43 PM
Vậy cái cabal chạy trên cái gì thế bạn? Mình thấy anh thecongcntt nói có dùng VMware nên hỏi xem nó có như cabal không thôi, chứ chẳng lẽ mình lại ko đủ trình độ để biết đây là box của game Linux à:-?
Cabal chạy trên linux đó bạn. Cabal chạy trên nền Centos còn TLBB chạy trên nền server Redhat

ntjna
16-08-09, 07:56 PM
Xin lỗi làm bạn mất hứng khi đang cười, nhưng mình đang chơi cabal trên XP đó bạn

LeNgocTuanAnh
16-08-09, 08:10 PM
Xin lỗi làm bạn mất hứng khi đang cười, nhưng mình đang chơi cabal trên XP đó bạn

Chicken Run
16-08-09, 08:14 PM
Chán mấy bố, có thế mà cũng cãi nhau. Cái nì cài trên Red Hat Linux Enterprise 4 Advanced Server Update 4 là cái là hướng dẫn của bọn Trung Quốc đề nghị. Còn việc cài ở HDH khác không biết có được hok nữa vì . . . chưa cài thử :D

thecongcntt
16-08-09, 08:16 PM
Tốt hơn là các bạn nên dừng topic tại đây. Mình thấy các bạn bàn tán nhiều quá làm mất cả chủ đề topic. Khi nào có Server tích hợp thì hãy bàn luân tiếp.

Còn điều này nữa : Cabal + TLBB chạy trên nền linux, riêng chinh đồ có thể trên 2 nền thứ nhất là linux 64 bit (bản xịn) còn bản trên Xp nữa. Chính vì vậy nó được chung vào mục server trên linux. Bây giờ các bạn đã hết tranh luận rồi chứ.

ntjna
16-08-09, 08:18 PM
Mình thật sự xin lỗi khi làm bạn mất hứng lần nữa, nhưng bạn không thấy nó vẫn chạy được server trên XP với VMware sao, như vậy hệ điều hành chính ko cần là Linux vẫn chơi được mà. Hãy nhìn gần trước khi nhìn xa bạn nhé, dễ vấp lắm đấy. Chẳng phải mình đang hỏi là cái này chạy trên HĐH chính là XP sao. Hay bạn cài song song 2 hệ điều hành thì mình không nói, nhưng giả sử có những người không có điều kiện cài như vậy thì họ sẽ chơi như thế nào, không phải dùng đến VMware sao. hãy nghĩ trên tổng thể rồi hãy cười, chứ ông cha ta nói rồi "cười người hôm trước hôm sau người cười". Tôi kém thì không nói làm gì, chứ gặp người giỏi thì bạn sẽ nói thế nào:-@

LeNgocTuanAnh
16-08-09, 08:22 PM
Mình thật sự xin lỗi khi làm bạn mất hứng lần nữa, nhưng bạn không thấy nó vẫn chạy được server trên XP với VMware sao, như vậy hệ điều hành chính ko cần là Linux vẫn chơi được mà. Hãy nhìn gần trước khi nhìn xa bạn nhé, dễ vấp lắm đấy. Chẳng phải mình đang hỏi là cái này chạy trên HĐH chính là XP sao. Hay bạn cài song song 2 hệ điều hành thì mình không nói, nhưng giả sử có những người không có điều kiện cài như vậy thì họ sẽ chơi như thế nào, không phải dùng đến VMware sao. hãy nghĩ trên tổng thể rồi hãy cười, chứ ông cha ta nói rồi "cười người hôm trước hôm sau người cười". Tôi kém thì không nói làm gì, chứ gặp người giỏi thì bạn sẽ nói thế nào:-@

blackofmagic
16-08-09, 10:04 PM
ac download chẳng được file nào ??

thecongcntt
16-08-09, 10:10 PM
ac download chẳng được file nào ??

Cậu copy tất cả các link muốn down lên trình duyệt mới sẽ down được ngay mà.

BlackDragon776
16-08-09, 10:20 PM
thecong có thể share cho mình file server150.tgz đươc không?

yendung321cn
16-08-09, 10:38 PM
thế công cho hỏi! website thì mình để ở đâu ,để ở home trong linux hay ngoài xp

BlackDragon776
16-08-09, 11:30 PM
thế công cho hỏi! website thì mình để ở đâu ,để ở home trong linux hay ngoài xp

Theo mình biết thì web chạy trên IIS của windows và cho kết quả như sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> HJJHu3eAKiQjV4OcPuXi8gU064sGNW/Web.JPG

Cái này do mình việt hóa nghịch chơi còn nguyên bản nó là tiếng china.

Masterking0211
17-08-09, 01:49 AM
Cám ơn bác hongtu đã post :D bác có thể up hướng dẫn hình mấy cái đoạn cofig đc k ạ e lần đầu cài mong các bác giúp đỡ nhìu

yendung321cn
17-08-09, 04:40 AM
imp file tlbb.dmp kiểu gì các bac ! e ko xem đc cái video đó

yendung321cn
17-08-09, 05:14 AM
langtu cho e phần mềm xem cái video đó! e xen báo ko đc

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 05:15 AM
Những bạn nào cài VMware mà có tình trạng bật file setup lên chạy dc 1 giây rùi tắt luôn thì hok có cách khắc phục nha chỉ có 1 cách duy nhất "cài mới" HĐH<):)

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 05:17 AM
langtu cho e phần mềm xem cái video đó! e xen báo ko đc
Cái đó file exe tự chạy mà bạn làm gì có phần mềm coi bạn cứ giải nén ra là ok. Chỉ việc chạy trực tiếp~o)

thecong
17-08-09, 09:24 AM
hix dual-core 1.8*2 RAM 1GB hix chán nản quá không đủ ram để run được thôi đành BB

yendung321cn
17-08-09, 10:54 AM
Bh chúng ta noi chuyện về cái web của nó !
Giờ mình để bộ web vào đâu, iis hay trong home linux

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 12:02 PM
Mình nghĩ để vào đâu cũng được bạn àh. Miễn là config ip, user và pass SQL đúng là ok òy. Theo nguyên lý là như thế:">

thecongcntt
17-08-09, 12:27 PM
Web các bạn để chạy trên win. Có thể chạy bằng localhost cũng được.

hongtu1
17-08-09, 12:29 PM
Cái web thì cậu chỉ cần cài IIS rồi vào IE đánh localhost rồi Đăng ký thôi. Hì ,bận quá nên chưa làm được nốt HD cho mọi người. Ai chưa cài được thì cứ bình tĩnh nha

yendung321cn
17-08-09, 12:48 PM
mình dow về hết rồi nhưng sao ko giải nén đc file 6gb. giải nén toàn báo lỗi

thecongcntt
17-08-09, 12:50 PM
Chắc do cậu down lỗi thôi. Mà cậu lỗi phần nào vậy?

yendung321cn
17-08-09, 12:50 PM
hay phải dùng phần mềm nào khác để giải nén vậy ! giải nén bằng Rar max file 4gb

huntersun
17-08-09, 01:11 PM
Download thôi anh em, có link down Server rồi !

waiting
17-08-09, 01:26 PM
C:\TLBB.rar: CRC failed in TLBB\Red Hat Enterprise Linux 4.vmdk. The file is corrupt

Em giải nén bị lỗi vầy nè anh ơi.

BlackDragon776
17-08-09, 01:27 PM
Giải nén 99% winrar báo file "Red Hat Enterprise Linux 4.vmdk" bị corrupt rồi xong không giải nén được.

cá mập xám
17-08-09, 01:41 PM
có cần phải cài Font China PRC ko thế mọi ng ??

huntersun
17-08-09, 01:48 PM
Không cần Font china, Client xài của FPT mà :D

cá mập xám
17-08-09, 01:57 PM
hjx ... mãi mới xong cái Oracle :)) giờ mới bắt đầu cài VM ware ... ngày xưa bỏ đi rồi mới đau :(

Cái oracle ăn đứt 300mb ram rồi O_O

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 02:05 PM
Ủa các bạn có giải nén được hok sao tôi cứ giải nén đến 99% là bị corrupt àh. Hix có bạn nào bị hok8-}

BlackDragon776
17-08-09, 02:08 PM
Có mấy bạn bị post hết rồi đó còn ai chưa download xong thì chưa biết vụ này.

cá mập xám
17-08-09, 02:10 PM
à quên... để giải nén đc file red hat linux 6gb kia ấy, anh em phải cóp sang ổ nào là định dạng NTSF nhé. chứ bình thường như các bác là ổ Fat32 chỉ hỗ trợ max 4g/1 file thôi :) ...
Nhớ thanks Kev cái nhé :X

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 02:10 PM
Có mấy bạn bị post hết rồi đó còn ai chưa download xong thì chưa biết vụ này.
Ông có bị hok vậy.:)>- này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

LeNgocTuanAnh
17-08-09, 02:11 PM
à quên... để giải nén đc file red hat linux 6gb kia ấy, anh em phải cóp sang ổ nào là định dạng NTSF nhé. chứ bình thường như các bác là ổ Fat32 chỉ hỗ trợ max 4g/1 file thôi :) ...
Nhớ thanks Kev cái nhé :X
Cái đấy thì ai chả biết vấn đề là đến 99% bị corrupt kìa
. Còn Fat32 chỉ support các file nhỏ hơn 4Gb3:-O

cá mập xám
17-08-09, 02:13 PM
Cái đấy thì ai chả biết vấn đề là đến 99% bị corrupt kìa
. Còn Fat32 chỉ support các file nhỏ hơn 4Gb3:-O
ko phải mem nào cũng biết đâu ông ah ... đang extract ... 30% rồi ... chưa biết ... tí báo cáo kết quả!

cá mập xám
17-08-09, 02:18 PM
lỗi thật ... down các file về join lại với nhau thì ko sao, nhưng mà join xong, extract ra đúng giây cuối cùng ... chắc còn độ vài bite nữa thì corrupt :))

yendung321cn
17-08-09, 02:20 PM
tui bảo rồi mà ! 99,99% lỗi luôn,làm tui mò đi mò lại từ sáng,

BlackDragon776
17-08-09, 02:21 PM
Thì đã bảo là bị corroup không giải nén được rồi mà.

BlackDragon776
17-08-09, 02:24 PM
đã thử qua các soft sửa lỗi file rar nhưng cuối cùng vẫn chịu không sửa được.

yendung321cn
17-08-09, 02:24 PM
lỗi chác do file 6gb đó ! vì các file khác giải nén vẫn bình thường

cá mập xám
17-08-09, 02:27 PM
mỗi cái 6gb đấy quan trọng nhất thì hỏng :)) mí cái kia giờ có để làm gì đâu?

Lovepw
17-08-09, 02:29 PM
^^!xem video rùi cài lại Server trên linux ý^^!

yendung321cn
17-08-09, 02:29 PM
vất vả anh thế công rồi ! không kiểm tra kỹ,giờ thì mọi người mừng hụt ,chán quá đi

BlackDragon776
17-08-09, 02:38 PM
Lại tiếp tục một công việc quan trọng đó là "Chờ" vì chưa có ai cài thành công server tlbb này ngoài 2 bạn thecong và hongtu.

Lovepw
17-08-09, 02:46 PM
Lại tiếp tục một công việc quan trọng đó là "Chờ" vì chưa có ai cài thành công server tlbb này ngoài 2 bạn thecong và hongtu.
Bạn xem video a3pick share hướng dẫn cài đó!cài 10g trong linux luôn!^^.

cá mập xám
17-08-09, 02:47 PM
ko phải là chỉ có 2 ng này O_O ... love kia chắc chắn cũng đã ok rồi, chưa kể hồi sv giaochu và TT cũng đã có 1 số thành công ... :-< chỉ là ko ai có tâm huyết như 2 ông bà này thôi :-<

cá mập xám
17-08-09, 02:48 PM

cái này á :-<

server file 378mb

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> video 168mb

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : zinnet_vn
ai rành về oracle mysql .v.v. trên linux thì pm giúp tớ cài thử sv
Cấu hình sv của tớ :
Pentium Core 2 Quad 2.66GHz
Ram 4GB
1GBp/s Link Network
Datacenter : Canada
pm pm nhé! thank thank:big_smile:

zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Lovepw
17-08-09, 02:50 PM
Các bạn cố gắng lên nào^^!chắc ngày mai là có bản Server khác mà!^^.mob up up nhanh nhanh cho a em kìa!a em đang đợi kìa^^

cá mập xám
17-08-09, 02:53 PM
Các bạn cố gắng lên nào^^!chắc ngày mai là có bản Server khác mà!^^.mob up up nhanh nhanh cho a em kìa!a em đang đợi kìa^^
... ừ thì đành đợi bac thecong thôi :-< ... mà sao chữ ký ông lạ nhỉ ;)) ảnh này cũng là ảnh bên SV .50 ông share ... giờ lấy làm quảng cáo cả 0.81 ah O_O

BlackDragon776
17-08-09, 02:53 PM

mình có thử rồi nhưng khi chạy lệnh ./tlbb start trên linux thì báo lỗi database đã sửa theo như video HD nhưng kết quả vẫn như vậy. Làm di làm lại nhiều lần vẫn chỉ đến đó không thể đi tiếp được bạn vượt qua được bước đó thì HD lại cho mình đi.

Lovepw
17-08-09, 02:58 PM
mình có thử rồi nhưng khi chạy lệnh ./tlbb start trên linux thì báo lỗi database đã sửa theo như video HD nhưng kết quả vẫn như vậy. Làm di làm lại nhiều lần vẫn chỉ đến đó không thể đi tiếp được bạn vượt qua được bước đó thì HD lại cho mình đi.
Thứ nhất bạn xem bạn đã khới động 10g chưa?,Thứ 2 bạn đã khởi động MySQL chưa?!bạn cần khởi động 2 service kia mới bắt đầu run Billing sao đó RUN các dịch vụ TLBB thì chắc là được mà!chúc bạn thành công!

Lovepw
17-08-09, 03:00 PM
... ừ thì đành đợi bac thecong thôi :-< ... mà sao chữ ký ông lạ nhỉ ;)) ảnh này cũng là ảnh bên SV .50 ông share ... giờ lấy làm quảng cáo cả 0.81 ah O_O
Lấy làm chữ kí cho đẹp ^^!............................................

hongtu1
17-08-09, 07:37 PM
Có thể là do upload bị lỗi. Để mình xem lại các patch upload xem, vì sáng nay khi ngủ giậy mình thấy file Upload Patch08 báo cái lỗi gì đó, khi mình nhấn OK thì nó lại tiếp tục up.Mình sẽ kiểm tra và up lại patch08 xem

cá mập xám
17-08-09, 08:14 PM
thế mai lại phải down lại ah :( ... sáng nay thấy join ngon rồi ... xóa luôn rồi :-<

yendung321cn
17-08-09, 08:21 PM
mình join vẫn bình thường không xuất hiện lỗi gì ! file rar cũng ổn mà ,
bây giờ phải làm thế nào hả bác
cho ae lời giải thích cho hợp lý ,vì chưa ai bung ra đc mà

huntersun
17-08-09, 08:23 PM
Híc, may mà em chưa kịp download về !
Down về là chuẩn bị down lại :|

yendung321cn
17-08-09, 08:28 PM
thế bây giờ phải làm thế nào ! vẫn để cái lúc sang dowload về hay là tải lại .
hướng dẫn đi hoangtu và thếcoong

hongtu1
17-08-09, 08:32 PM
Sự việc xảy ra ngoài ý muốn nên mọi người phải thông cảm cho mình. Mình sẽ up lại patch08 và dow lại các patch để kiểm tra xem còn lỗi không. Khi nào ok thì mình sẽ báo để mọi người down

hongtu1
17-08-09, 08:32 PM
Sự việc xảy ra ngoài ý muốn nên mọi người phải thông cảm cho mình. Mình sẽ up lại patch08 và dow lại các patch để kiểm tra xem còn lỗi không. Khi nào ok thì mình sẽ báo để mọi người down

zenymax
18-08-09, 09:18 AM
ai up lại hay kt jum mình cái server patch 2 đi mình tải còn có cái đó mà ko dc.help gấp với

cá mập xám
18-08-09, 09:40 AM
up lại cái patch 8 xem nào hongtu :D

zenymax
18-08-09, 09:50 AM
j chứ patch 8 mình down ngon lành mà cái patch 2 kìa ^^

BlackDragon776
18-08-09, 09:56 AM
Hôm qua mình mới kết nối đến server của thecong để test thấy tỷ lệ việt hóa gần tương đương chơi server FPT.

yendung321cn
18-08-09, 10:23 AM
mình sợ lỗi ở file rar ấy ! vì dow tất cả về rồi giải nén vẫn báo lỗi mà

hongtu1
18-08-09, 10:26 AM
Hì :D vừa hôm qua vào google biết được cách nén và chia nhỏ file bằng Winrar. Vì chia nhỏ file bằng Winrar, lúc giải nén ra khi bị lỗi part nào thì nó sẽ thông báo cụ thể là lỗi part đó. vậy sẽ dễ dàng cho các bạn hơn khi dow bị lỗi và cũng đơn giản cho mình khi up bị error. Đêm qua up lại rồi, còn 2 part cuối đang up thì mất điện, cố gắng up xong sớm. Giờ mình đưa link mới cho các bạn dow lại.Sr

yendung321cn
18-08-09, 10:28 AM
thì mình thấy lạ vì bạn chia nho bằng phần mềm kia! rar khi nén mình cũng có thể chon dung lượng chia file ma,vay khi nao up song báo cho mọi người nhé

cá mập xám
18-08-09, 10:29 AM
Hì :D vừa hôm qua vào google biết được cách nén và chia nhỏ file bằng Winrar. Vì chia nhỏ file bằng Winrar, lúc giải nén ra khi bị lỗi part nào thì nó sẽ thông báo cụ thể là lỗi part đó. vậy sẽ dễ dàng cho các bạn hơn khi dow bị lỗi và cũng đơn giản cho mình khi up bị error. Đêm qua up lại rồi, còn 2 part cuối đang up thì mất điện, cố gắng up xong sớm. Giờ mình đưa link mới cho các bạn dow lại.Sr
ừ ừ ... như thế ngon hơn mà ... part1>part8.rar là đc ... chứ join kia chả biết đường nào mà lần =.="!

hongtu1
18-08-09, 10:46 AM
Hôm qua mình mới kết nối đến server của thecong để test thấy tỷ lệ việt hóa gần tương đương chơi server FPT.
Bản hôm qua cậu vào test là ver 0.26 full server+client là của FPT luôn đó không phải ver 50 này đâu, mò cả tuần nay mới cài thành công.

cá mập xám
18-08-09, 10:54 AM
up sắp xong chưa bác ơi :( ...

yendung321cn
18-08-09, 10:57 AM
Up xong file tích hợp chưa, mong rằng lần này bác thành công ,

BlackDragon776
18-08-09, 11:04 AM
Các bác cứ bình tĩnh vì up 1G hơi lâu.

yendung321cn
18-08-09, 11:05 AM
mình thảo luộn luốn cái web ! mình thấy chuối quá,vì có php,asp,html

cá mập xám
18-08-09, 11:07 AM
hongtu bao còn có 2 file mà .... 200m thì nhanh ko, chưa đến 1 tiếng. ... ko thì share hết mấy file kia lên cho anh em down dần :D

PS ... quên giờ mới để ý ... share link rồi ... 18 part ... anh em tha hồ down :))

yendung321cn
18-08-09, 11:08 AM
cũng phải.cho ae dow song thì ông up song.nhu vậy thì tiếp kiệm đc thời gian ,và đỡ nôn nóng hơn

nhockeke3
18-08-09, 11:10 AM
Bị corrupt các bác thử dùng 7zip giải nén xem có hết ko#:-s

yendung321cn
18-08-09, 11:11 AM
7zip giải nén đc nhưng vẫn lỗi ! vì 7zip bung ra đc bao nhiêu thì đc ,kể cả thiểu thì vẫn nhận đc file.

cá mập xám
18-08-09, 11:13 AM
ra file cái VMware nó ko nhận thôi ... dùng win rar cũng ra đc file nhưng mà có 5G9 :)) VMWare đọc lỗi đĩa... chịu thôi!

Lovepw
18-08-09, 11:17 AM
Nhộn nhịp quá nhỉ^^!!!!mong là sẽ có Server mới cho anh em vào cài!^^

huntersun
18-08-09, 11:20 AM
Chia file nhỏ nhỏ như vây upload cho đỡ nhọc !
Zậy là chuẩn bị chơi roài

yendung321cn
18-08-09, 11:22 AM
hoangtu đâu rồi ! cho ảe tải dần đi ! nong lòng quá đi

huntersun
19-08-09, 01:46 PM
Có SV rồi mà các bạn! o=>

cá mập xám
19-08-09, 01:47 PM
Lỗi file part006 rồi ...
corrupt đẹp!

cũng nói luôn, ko phải lỗi do down, đã down lại rồi ... vẫn corrupt ...!

tình hình có vẻ cứ up up down down thế này lỗi kinh quá :(

waiting
19-08-09, 01:54 PM
File part 6 lại bị lỗi rồi......................................

BlackDragon776
19-08-09, 02:09 PM
Đã test server chơi ok. các bạn cài Oracle trên windows theo HD của hongtu share sau đó download server 150 về giải nén bằng 7zip nó thông báo lỗi CRC nhưng ko sao tiếp theo chạy file server bằng vmware log dến khúc tên người dùng thì dừng lại ra win mở SecureCRT rồi kết nối nào linux theo IP 192.168.1.3 user:root pass:123456(lưu ý win lúc này phải Disable hết các Card mạng chỉ để lại card mạng chính và VMware Network Adapter VMnet8)

tiếp theo gõ các lệnh sau trên SecureCRT

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb list

cd /home/tlbb/Server
./Server

xong rồi giải nén patch vào thư mục tlbb0.31 của fpt
tiếp theo vào thư mục bin nhấp phải vào file game.exe chọn send to desktop
ra Desktop phấp phải vào file Shortcut to Game chọn properties mục target thêm -fl vào sau cùng.

Sau đó giải nén file Web.rar ra ổ C: rồi cài IIS cho windows
rồi cấu hình Properties của default website trên IIS như sau
tab Home Derectory local path là C:\Web
tab Document mục default document chỉ để lại index.htm còn lại remove hết đi

xong rồi nhấn ok

mở IE đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi ok đăng ký tài khoản xong chơi bình thường.

cá mập xám
19-08-09, 02:23 PM
để làm thử xem sao!
300000000000000000000000000

cá mập xám
19-08-09, 02:47 PM
cho xin cái Yahoo nào Black ... phần Secure ấy ... hướng dẫn kỹ hơn đi O_o
chạy cái nào??

yendung321cn
19-08-09, 02:49 PM
ai hướng dẫn cofig full web đc ko cả php và asp ?

BlackDragon776
19-08-09, 02:50 PM

hongtu1
19-08-09, 02:54 PM
Thấy BlackDragon nói là tuy bị corrupt nhưng vẫn chạy ok mà. mọi người thử đi nha.Mà sao up đêm mà vẫn lỗi nhỉ

yendung321cn
19-08-09, 02:56 PM
trong web có các file cần config

config_song.php
config.php
\inc\conndb.asp
\inc\conndb.asp
4 file này ai có thể confix cũng với Sv này đc ko, để chạy full web

Doccocaubai
19-08-09, 03:19 PM
cám ơn nha ! e lam dc roi.thank thank thank

cá mập xám
19-08-09, 03:28 PM
ôi ... đành cài lại oracle ... dark bảo bị lỗi db :( chán ... mong là đc!

máy Kev có cài cả SQL2000, nhưng ko start server ... liệu có xung đột gì ko hả hongtu?

Doccocaubai
19-08-09, 03:30 PM
mình làm đung video cũng bị lỗi data !

cá mập xám
19-08-09, 03:34 PM
thế bảo làm đc rồi ... zzzzzzzzzzzzzzzzzzz

2 ông spam thank ... muốn ăn thẻ ko :-/

Doccocaubai
19-08-09, 03:37 PM
cái data có dẫu X thì đoán là lỗi ! để cài lại lần này nữa xem xao

BlackDragon776
19-08-09, 03:38 PM
Các bạn nên làm đúng các theo tác cài Oracle trên win theo video HD thì connec và chạy sever của hongtu binh thường.

Doccocaubai
19-08-09, 03:44 PM
để mình thử ! nếu có lỗi gì mình post lên moi người giúp nhé

Doccocaubai
19-08-09, 03:52 PM
sr thằng bạn tui ko cố ý đâu ! bỏ quá nhé

vip00
19-08-09, 04:02 PM
Ram 512 sài được không vậy (chơi 1 mình thôi :D)

BlackDragon776
19-08-09, 04:10 PM
RAM 512 ko chạy được đâu. Server này ko nhẹ nhàng lắm nên yeu cầu cấu hình VIP môt65 chút.

Doccocaubai
19-08-09, 04:12 PM
bác thế công ơi ! có thể Up lại patch 6 đc ko ! cho nó nuột

huntersun
19-08-09, 04:16 PM
bác thế công ơi ! có thể Up lại patch 6 đc ko ! cho nó nuột
Đúng thế, cứ mỗi lần giải nén nó lại bảo corrupt nhìn mất cảm tình lắm ạ !

Doccocaubai
19-08-09, 04:17 PM
khi vào linux báo lỗi nhiều quá ! mong bác Up dùm file 006

hongtu1
19-08-09, 04:34 PM
Up thì ok ngay nhưng mà phải đến đêm mới up được, giờ xóm đang bắn Đột kick mà up thì...o:-)

BlackDragon776
19-08-09, 04:34 PM
đây là hình ảnh sau khi vào server các bác ko làm được thật à.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> NjO9cx6FNqVW0yeMV7WxJVwxiDMCkS54v7aQGccozaKKG5wMd/2009_08_19_16_20_10.jpg

cá mập xám
19-08-09, 04:40 PM
post ảnh vào trong [img] đi bác ơi ... để link thế kia trông quê quá :))
...... quyết tâm từ giờ đến tối ... bỏ Dota cài cho xong TL :-<

huntersun
19-08-09, 04:44 PM
Đổi lại link cho anh em:

BlackDragon776
19-08-09, 04:45 PM
không phải mình muốn để vậy mà web clbgames bị lỗi khi bấm vào nút chèn ảnh.

cá mập xám
19-08-09, 04:53 PM
ôi ôi ... cài lại oracle bị lỗi này pà kon ơi ... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lovelove2009
19-08-09, 05:07 PM
[QUOTE=hongtu1;233329]Server TLBB ver150 (install RedHat Linux):
lỗi rồi hongtu1 ơi ! post lại link cho anh em nha!
! F:\tlbb\TLBBServer0.50.part006.rar và part002: Packed data CRC failed in TLBBServer0.50\Red Hat Enterprise Linux 4.vmdk. The volume is corrupt
Lỗi part006 và 002 rồi hongtu1 post lại giùm nha!
Còn cái file video hướng dẫn cài Oracle bạn muốn xem được phải xóa mấy cái ô vuông đi chỉ để lại (1.win.exe) mấy cái ô vông đó chính là chữ trung quốc máy các bạn không cài font trung quốc nên khi chạy nó báo lỗi

phuongco
19-08-09, 05:46 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi cái đoạn video cài oracle, khi nó mở oracle lên rồi copy paste mấy đoạn command... như create user... thì mình có phải type theo nó ko hay những dòng lệnh đó có ở đâu, mình tìm mãi mà ko ra, type theo nó thì lâu quá :D
P/S : sorry mình ko tìm kĩ, nó ở trong folder video hướng dẫn, sorry mọi người nha !

cá mập xám
19-08-09, 06:41 PM
Hjx ... cha hieu bi lam sao ... gio cai may ao thi vao dc mang con cai may that thi ko :( ... ai chi cach khac phuc voi ...

cai xong chay van bi db error cac bac ah ...!
-----------------------Thong cam... chua biet viet tieng viet trong Linux -----------------------

thecongcntt
19-08-09, 07:09 PM
Có hình ảnh chụp lên thì mới biết được chứ. Không hãy pm qua yahoo mình giúp.

huntersun
19-08-09, 07:20 PM
Anh upload lại lun part 6 lun đi anh công ơi! :)>-

meohen1989
19-08-09, 07:22 PM
Anh upload lại lun part 6 lun đi anh công ơi! :)>-

ê ,bao giờ thì có ts off hả ông :-w, thả boom rồi bỏ đấy à ...

cá mập xám
19-08-09, 08:12 PM
Nó là lỗi này ...

....
PS: Mèo hen thích spam ko ?? cho thẻ nhé!

hongtu1
19-08-09, 09:17 PM
Nó là lỗi này ...

....
PS: Mèo hen thích spam ko ?? cho thẻ nhé!
Cái này là DB của orcale, khi cài orcale cậu phải điền đúng fstest va` pas la` gì mình không nhớ, nếu không cậu vào trong tlbb/Biling/etc/db_hash.conf và gbs.conf chỉnh xem

cá mập xám
19-08-09, 09:21 PM
pass là donglei :)) chuẩn pass mà ... ko sai bước nào luôn ... :( để tí vào xem thử :))

hongtu1
19-08-09, 09:40 PM
Đây là HD gốc full, mọi người về tham khảo, bỏ qua bước cài RedHat, cấu hình server trong linux và cài MySQL:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bảo đưa link lâu rồi nhưng ngại up đành post link gốc

Masterking0211
19-08-09, 10:02 PM
Hix vào toàn tiến tầu chả biết down ở đâu :(

phuongco
19-08-09, 11:11 PM
Tình hình là bị vấp mấy chỗ đây :D, khi mình open vmware-redhat xong đến đoạn người dùng thì sang ping đến 192.168.1.3 thì request time out, có ai chỉ giùm mình với, phải disable tất cả các card mạng là gồm những card mạng nào vậy.Mình đang down cái video HD full của hongtu1 nhưng mà chậm quá, ko xem đc, có ai biết vào chỉ giúp mình với nhé, vấp đoạn này mà loay hoay mãi ko đc

thecongcntt
19-08-09, 11:44 PM
Thứ nhất là disable tất cạc mạng chỉ để 1 cái là Lan hay cạc ảo. Nhưng điền IP như mình hướng dẫn. Và lúc giải nén server ra thì cần remove hardware cho nó tự nhận lại. Sau đó config IP cho máy ảo là :
192.168.1.3
255.255.255.0
192.168.1.1
192.168.1.1
Sau đó đợi Redhat chạy đến chỗ login. Không đăng nhập. Ping thử nếu OK thì chạy server.

phuongco
20-08-09, 12:25 AM
Thế này nhé, mình đã xong hết các bước, đã dùng secureCRT (Version 6.1.3 - bản này mình google ra chứ ko phải bản của thecongcntt share, vì toàn tiếng tàu khựa ko thể mò đc) connect đc đến máy ảo (máy ảo chỉ cần đến đoạn người dùng thì dừng lại, ko cần điền root,123456 nữa phải ko) rồi quay sang secureCRT connect đến 192.168.1.3 với user là root,pass 123456
đã copy nguyên đoạn code này vào :

4.Khởi động Server:
Các bạn dùng SecureCRT để kết nối vào máy ảo:
Đặt use:root/pass:123456
vào chạy những lệnh sau để start server:

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb list

cd /home/tlbb/Server
./Server

và run, như vậy server đã đc start chưa nhỉ, sau đó patch cái client thì cứ báo đang kết nối với máy chủ, có lẽ ko connect đc, chưa biết sai ở công đoạn nào
Động đến linux khó thật

cá mập xám
20-08-09, 12:35 AM
phải điền chứ ... phải đăng nhập máy ảo chứ :-< ... mình còn đang dberror ... chán :-<

phuongco
20-08-09, 12:49 AM
Ơ thế vẫn phải đăng nhập máy ảo rồi mới chuyển qua secureCRT connect đến nó để start server à, thế mà mình cứ tưởng ko phải login redhat :D. Để thử lại xem thế nào. Thanks bạn nhé !

phuongco
20-08-09, 05:22 PM
Có bác nào biết cách tạo acc trực tiếp trong oracle ko:| e cài xong server rồi, run ngon lành rồi, giờ còn cái web chạy ok nhưng nó báo lỗi này
ADODB.Connection (0x800A0E7A)
Provider cannot be found. It may not be properly installed.
/z/conn2.asp, line 11
ko đăng kí đc. Tiện thể cho e hỏi cái GM tool của bác GiaoChu dùng thế nào vậy, ví dụ như add KNB hay gold vào char của mình thì làm thế nào

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 06:08 PM
Tình hình là tớ đuối rồi. Dịch xong cái sever này chắc ngu người quá. Mình cài sever gốc hok phải xài sever thecong. dịch mãi mới được hơn 20 file còn cả đống. Tình hình là tình hình hok thể chạy client Việt Lam. Mình hok nói là hok chạy được connect tốt hiển thị tiếng việt oke(giao diện thui nha) nhưng mà đồ mới thiếu tè le bạn nào muốn có đồ mới hay pet thú cưỡi mới vui lòng dơn bản full 150 của TQ.
P/S ko thể dùng client thử nghiệm bản 150 của FPT để connect sever này nên các bạn đừng mất công down(các bạn có thể down bản của mỹ rùi patch file patch vào tuy hok hiển thị tiếng việt(hiển thị tiếng tào lao) nhưng vào chơi ok pet mới item mới thú cưỡi mới). Tốt nhất là client full china:-B(Nếu muốn ổn định và Tiếng Việt 99,99% thì chỉ còn cách dùng sever 0.26 và client 0.26 của VN thui. Thân

huntersun
20-08-09, 06:44 PM
Vậy chúng ta phải đợi cho TLBB nâng cấp CLienT thoai !

phuongco
20-08-09, 06:50 PM
Tình hình là rất tình hình, bác nào chỉ e insert acc vào oracle cái nhỉ, lọ mọ suốt từ chiều đến giờ ko đk đc cái acc để chơi thử xem tn, haizz thật :D

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 06:52 PM
Tình hình là rất tình hình, bác nào chỉ e insert acc vào oracle cái nhỉ, lọ mọ suốt từ chiều đến giờ ko đk đc cái acc để chơi thử xem tn, haizz thật :D
Bạn cứ làm theo video hướng dẫn hok sai bước nào. bảo đảm sẽ ok hết. Let's try again:)>-

lovelove2009
20-08-09, 06:53 PM
sao không thấy hongtu1 up file part2 và 6 nhỉ bạn nào download rồi giải nén không bị lỗi thì up lại giùm mình cái ! thank nha!mình chờ lâu lắm rồi giải nén báo lỗi 2 và 6

phuongco
20-08-09, 06:57 PM
sao không thấy hongtu1 up file part2 và 6 nhỉ bạn nào download rồi giải nén không bị lỗi thì up lại giùm mình cái ! thank nha!mình chờ lâu lắm rồi giải nén báo lỗi 2 và 6
Giải nén bẳng 7-zip báo lỗi nhưng vẫn dùng được mà, run server đc là ok rồi, rất nhiều người đã chạy đc server rồi đó bạn ạ

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 06:58 PM
Lỗi vần chơi tuốt bạn àh. Kích chuột phải vào part 1 chọn extract files... => rồi đánh dấu stick vào ok keep broken files là ok<:-P

phuongco
20-08-09, 06:59 PM
Bạn cứ làm theo video hướng dẫn hok sai bước nào. bảo đảm sẽ ok hết. Let's try again:)>-
Mình làm đúng video hướng dẫn mà, còn vấp mỗi config cái web đăng kí thôi, cái đấy là dễ nhất nhưng mà lại bị error mới đau, thế mình mới hỏi cách insert trực tiếp vào oracle, ko phải đăng kí trên web nữa, haizz thật, server chạy suốt từ trưa đến giờ mà ko có acc để vào :))

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:04 PM
Mình làm đúng video hướng dẫn mà, còn vấp mỗi config cái web đăng kí thôi, cái đấy là dễ nhất nhưng mà lại bị error mới đau, thế mình mới hỏi cách insert trực tiếp vào oracle, ko phải đăng kí trên web nữa, haizz thật, server chạy suốt từ trưa đến giờ mà ko có acc để vào :))
Tại web nó connect tới database = ODBC nên hok cần config gì cả bỏ vào www là nó chạy liền àh. chắc bạn sai một bước nào rồi8-|

thecongcntt
20-08-09, 07:28 PM
Đây là phiên bản server v50 . Nếu dùng client TQ sẽ có full tính năng của server.Nếu dùng client FPT sẽ không hoàn chỉnh nhưng sẽ hiển thị tiếng việt. Nếu các bạn đợi client của FPT bản v50 chính thức thì ok hết. Bạn nào muốn có bản v26 full tiếng việt có dấu (server + client) thì có thể cài tương tự như bản 50 này.

pmvuong
20-08-09, 07:32 PM
tức là bản fpt hiện giờ + patch sẽ có tiếng việt nhưng ko hoàn chỉnh,ko hoàn chỉnh ở chỗ nào vậy thecong?còn đợi ra 050 thì cũng sắp rồi

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:36 PM
tức là bản fpt hiện giờ + patch sẽ có tiếng việt nhưng ko hoàn chỉnh,ko hoàn chỉnh ở chỗ nào vậy thecong?còn đợi ra 050 thì cũng sắp rồi
Thì hok có pet mới item mới + thú cưỡi + map + event mới thế thôi:)]

BlackDragon776
20-08-09, 07:36 PM
Tìm cả buổi chiều cuối cùng cũng download được client 0.50 của china kết nối với server chưa việt hóa thấy có thêm Thần binh 102 và nhiều thú cấp 95 với một số thời trang mới.

Các bạn chú ý server việt hóa của thecong bị mất tính năng ép NT trân thú ai muốn có tính năng này thì phải cài thành công server này từ a đến z mới có được tính năng ép NT trân thú. Mới test dến đó còn thiếu gì thì chưa biết.

Server có thể đi YTO một mình.

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:39 PM
Đây là phiên bản server v50 . Nếu dùng client TQ sẽ có full tính năng của server.Nếu dùng client FPT sẽ không hoàn chỉnh nhưng sẽ hiển thị tiếng việt. Nếu các bạn đợi client của FPT bản v50 chính thức thì ok hết. Bạn nào muốn có bản v26 full tiếng việt có dấu (server + client) thì có thể cài tương tự như bản 50 này.
Hok biết bản v50 chính thức có chơi được hok chứ bản v50 thử nghiệm bây giờ của FPT Ko thể kết nối đến server nếu dùng patch patch vào bản v50 thử nghiệm thì hok vào được màn hình game luôn. Mình test nguyên buổi chiều(chỉ có bản v50 của mỹ thì patch vào client thì mới connect chơi được thôi):-B

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:45 PM
Thecongcntt cho tôi hỏi sao tôi chạy billing server 026 nó hiện ra như thế này:
Last login: Thu Aug 20 19:22:35 2009 from 192.168.1.66
[1] 4587

cwd=/home/tlbb/Billing
load etc/gbs.conf

Initialized server configuration.
Initialized network configuration.
Initialized system log configuration.
Initialized database configuration.
load /home/tlbb/Billing/etc/cardtrans.conf
CARDLIFE = 16500
MAXPRICE = 5000000
MINPRICE = 100
load etc/db_hash.conf
pass len 8
Bó tay help tui với:-t

BlackDragon776
20-08-09, 07:48 PM
Thecong oi có thể lấy ngọc C9 và Bí ngân Tinh thiết Vải Bông C8 ở server 150 cho vào server 0.26 đó, đưa vào public/data.

BlackDragon776
20-08-09, 07:52 PM
Thecongcntt cho tôi hỏi sao tôi chạy billing server 026 nó hiện ra như thế này:
Last login: Thu Aug 20 19:22:35 2009 from 192.168.1.66
[1] 4587

cwd=/home/tlbb/Billing
load etc/gbs.conf

Initialized server configuration.
Initialized network configuration.
Initialized system log configuration.
Initialized database configuration.
load /home/tlbb/Billing/etc/cardtrans.conf
CARDLIFE = 16500
MAXPRICE = 5000000
MINPRICE = 100
load etc/db_hash.conf
pass len 8
Bó tay help tui với:-t

Lỗi do ông bạn xài database của server 150 đó mà 0.26 không xài cùng db với 150 đâu muốn cài 0.26 phải cài mới db và billing đi theo 0.26 mới xài được.

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:52 PM
Thecong oi có thể lấy ngọc C9 và Bí ngân Tinh thiết Vải Bông C8 ở server 150 cho vào server 0.26 đó, đưa vào public/data.
Đưa được mới nể :)) 3000000000000000000000

LeNgocTuanAnh
20-08-09, 07:54 PM
Lỗi do ông bạn xài database của server 150 đó mà 0.26 không xài cùng db với 150 đâu muốn cài 0.26 phải cài mới db và billing đi theo 0.26 mới xài được.
SAo có thể thế được tôi cài lại từ đầu xài database của bản 0.26 mà. Ông bị lần nào chưa~X(
Làm lại từ bước tạo user trong oracle đó. Rùi imp rùi cài mysql rùi import database trong file server bọn tào lao share mà hok lẽ sai.

BlackDragon776
20-08-09, 08:03 PM
Đưa vào được đó bạn vì mình đã từng lấy nguyên shop sever 150 khác dưa vào server thecong và kết quả không bị lỗi gì khi chạy. Chỉ có điều mình không biết chính xác cách đưa từng item riêng lẻ vào thôi.

BlackDragon776
20-08-09, 08:05 PM
SAo có thể thế được tôi cài lại từ đầu xài database của bản 0.26 mà. Ông bị lần nào chưa~X(
Làm lại từ bước tạo user trong oracle đó. Rùi imp rùi cài mysql rùi import database trong file server bọn tào lao share mà hok lẽ sai.

có bị vài lần rồi hiện giờ đang tìm cách sửa khong6 biết khi nào xong.

thecongcntt
20-08-09, 08:05 PM
Server là phiên bản v50 mà client lại dùng là v31 nên sẽ mất đi 1 số tính năng. VD server bổ sung item+ nhiệm vụ +.. thì client không đáp ứng được. Phải thống nhất và đồng bộ giữa client mới ok hết. Các bạn có thể sử dụng client 150 của TQ sẽ full hết chức năng.

BlackDragon776
20-08-09, 08:10 PM
Thêm một chi tiết nữa là server việt hóa của thecong bị mất Q YTO.

BlackDragon776
20-08-09, 08:22 PM
Khổ nhất là mình là người quản lý server mà ko làm sao tìm dược thông tin về nhân vật nó lưu chỗ nào trên server.

phuongco
20-08-09, 08:29 PM
Ko bác nào chỉ e cách insert acc vào thẳng db à :D server chạy rồi mà ko có acc chơi thử mới đau chứ. Cái web config đúng như video mà vẫn lỗi

thecongcntt
20-08-09, 08:41 PM
web đó không cần config lại đâu. Tất cả thông số đều khớp với bản server tích hợp rồi. nếu bạn sửa trong Sv thì chỉnh lại trong web như thế.

cá mập xám
20-08-09, 08:42 PM
hình như bắt buộc phải khởi động SV thì mới reg acc đc hay sao ấy nhở :-/

phuongco
20-08-09, 08:46 PM
Mình chỉ config cái tab Home Directory + Documents như trong video thôi mà. Chạy đc nhưng ko reg đc acc :| Là lỗi này đây :

ADODB.Connection (0x800A0E7A)
Provider cannot be found. It may not be properly installed.
/z/conn2.asp, line 11

phuongco
20-08-09, 08:48 PM
hình như bắt buộc phải khởi động SV thì mới reg acc đc hay sao ấy nhở :-/
Hình như ko phải, vì cái oracle cài trên win xp cơ mà :-s, mình khởi động server nhưng cũng ko đăng kí đc. Lọ mọ suốt từ chiều đến giờ mà ko tìm đc cách tạo acc đây

Doccocaubai
20-08-09, 09:00 PM
ai biết cách thêm đồ và KNB vào nhân vật không ! chỉ với ! cái sv này chỉ Việt Hóa đc 30% sever thui

huntersun
20-08-09, 09:05 PM
Sặc ! SV mới vh 30% thôi áhh !
Tối nay là anh hongtu up lại part 6 cho anh em roài :|

Doccocaubai
20-08-09, 09:07 PM
ừ ! chủ yếu là Clien viết hóa ! chứ Sv thì chỉ VH 30% thui , ai biết cách cho đồ đạc và KNB ko ! chỉ với ,mình làm admin mà đánh như member thế này chán quá

pmvuong
20-08-09, 09:12 PM
đang down cái oracle mà nản quá,tốc độ rùa bò,ai có link mf ko vậy?

thecongcntt
20-08-09, 09:21 PM
Muốn add KNB vào nhân vật thì có 2 cách : 1 là dùng lệnh (đối với MySQL cài trong linux). Đối với mysql cài trên win có thể add trực tiếp KNB bằng navicat.

huntersun
20-08-09, 09:36 PM
đang down cái oracle mà nản quá,tốc độ rùa bò,ai có link mf ko vậy?
Bạn vào đây:

Reg 1 acc và download thôi :D

monkey20
20-08-09, 09:43 PM
Cuối cùng là link Oracle (rất nặng 600 mb) :

Ai cho mình hỏi down từ link này kiểu gì vậy , mặc dù mình đã đăng kí 1 account mà trang web yêu cầu nhưng khi bấm login vào thì ko được nó nhảy lỗi web ko request lại và error 404.

hoặc ai có thể cho mình 1 account đẵ đăng kí được ko.
Thanks !!

huntersun
20-08-09, 09:48 PM
Ai cho mình hỏi down từ link này kiểu gì vậy , mặc dù mình đã đăng kí 1 account mà trang web yêu cầu nhưng khi bấm login vào thì ko được nó nhảy lỗi web ko request lại và error 404.

hoặc ai có thể cho mình 1 account đẵ đăng kí được ko.
Thanks !!
pass: mastasmuvt

Doccocaubai
20-08-09, 10:15 PM
vậy lệnh add KNB vào nhân vật kiểu gì vậy!

cá mập xám
20-08-09, 10:26 PM
hjx ... web thì cứ giữ nguyên rồi làm như này

Sau đó giải nén file Web.rar ra ổ C: rồi cài IIS cho windows
rồi cấu hình Properties của default website trên IIS như sau
tab Home Derectory local path là C:\Web
tab Document mục default document chỉ để lại index.htm còn lại remove hết đi

xong rồi nhấn ok

mở IE đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Findex.asp)
rồi ok đăng ký tài khoản xong chơi bình thường.

và phải để IP 192.168.1.66 mới reg đc =IE :D đổi qua IP ko reg đc ...

phuongco
20-08-09, 10:35 PM
Muốn add KNB vào nhân vật thì có 2 cách : 1 là dùng lệnh (đối với MySQL cài trong linux). Đối với mysql cài trên win có thể add trực tiếp KNB bằng navicat.
Bác làm cái guide hướng dẫn a e 4rum add KNB = mysql đi :D tiện hướng dẫn em tạo acc trong mysql luôn, e cài xong mà ko biết làm, yahoo thì chập cheng ko pm bác đc :|

hongtu1
20-08-09, 11:24 PM
Ko bác nào chỉ e cách insert acc vào thẳng db à :D server chạy rồi mà ko có acc chơi thử mới đau chứ. Cái web config đúng như video mà vẫn lỗi

Doccocaubai
21-08-09, 12:08 AM
e ko biết về web lắm ! ai biết cách chỉnh cái index làm sao cho nó không bị lệch sang 1 bên nữa có đc ko! hoặc ai có cái index ko bị lệch share cho e. thank nhiều !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cá mập xám
21-08-09, 12:15 AM
có để reg nick thôi, lệch với thẳng làm gì ... ai có time rỗi đâu mà sửa cái này ....
Mà nó bị như này thì biết làm sao :-<

yendung321cn
21-08-09, 12:19 AM
sửa sai file gì đó trong sv ! chác việt hóa nên nhầm chỗ nào đó

LeNgocTuanAnh
21-08-09, 05:00 AM
có để reg nick thôi, lệch với thẳng làm gì ... ai có time rỗi đâu mà sửa cái này ....
Mà nó bị như này thì biết làm sao :-<
Chán ông này lỗi đâu mà lỗi cứ bật hết link lên xem nào chạy được có 1 cái nó báo thế là đúng rồi còn la làng gì. Các bạn chả phải xài hay dùng lệnh gì để add knb cả cứ ra cái con ngay chỗ triệu thiên sư mà lấy.

phuongco
21-08-09, 08:30 AM

LeNgocTuanAnh
21-08-09, 08:45 AM
Acc TLBB ko nằm trong mysql mà nằm trong oracle. Mysql chỉ có nhiệm vụ lưu trữ thông tin về các nhân vật, pet, quest, v.v.v.... Bạn ko reg acc được chắc chắn là bạn làm sai. Vì đơn giản tất cả đã cofig sẵn chỉ việc chạy. #-o

Chicken Run
21-08-09, 08:56 AM
Một số lỗi trong việc Login (Theo kinh nghiệm của mình)
- Chưa có tài khoản trong Oracle, password chưa được MD5 hoặc sai password (Khắc phục: đăng ký = Web hoặc tự tạo password MD5 và tiến hành Manual registration)
- Billing chưa chạy hoặc chạy bị lỗi làm cho Login Server không thể connect để nhận dữ liệu (Khắc phục: Coi lại Billing và Authorize Oracle)
- Login Server chạy bị lỗi vì không nhận được Billing. Có thể file config của server bị corrupt (Khắc phục:Copy lại file Config server và tiến hành chỉnh sửa lại, chỉnh sửa ở đâu cũng được nhưng khi chuyển sao linux phải để Copy Mode là Binary)

phuongco
21-08-09, 09:00 AM
Acc TLBB ko nằm trong mysql mà nằm trong oracle. Mysql chỉ có nhiệm vụ lưu trữ thông tin về các nhân vật, pet, quest, v.v.v.... Bạn ko reg acc được chắc chắn là bạn làm sai. Vì đơn giản tất cả đã cofig sẵn chỉ việc chạy. #-o
Mình nghĩ rằng do máy mình thôi, cái web config theo video thì đơn giản mà, chỉ set Home Directory Default website đến thư mục web, tab Documents thì xóa hết để lại index.htm. Nếu nó nằm trên orale thì có bạn nào giúp mình cách add acc vào oracle đc ko. Có phải acc nằm trong table USER_BASIC ko? Mình đã thử lệnh insert into user_basic mà ko đc, ko biết acc nằm ở table nào, insert đc nhưng đến lúc select * from user_basic thì ko thấy hiện lên gì, cái này khó quá. Bạn nào nghiên cứu giúp mình với, ko có acc chơi thèm quá :)

Doccocaubai
24-08-09, 01:24 PM
ai có thể giúp mình fix shop chuẩn lại đc ko .KNB và mọi thứ điểm tặng phải hợp lý như FPT đc ko,mình có ý định cho online

BlackDragon776
24-08-09, 01:29 PM
ai có thể giúp mình fix shop chuẩn lại đc ko .KNB và mọi thứ điểm tặng phải hợp lý như FPT đc ko,mình có ý định cho online

Trước tiên bạn nên tìm cách làm cho nó online được trước rồi lo vụ fix shop sau.

Lovepw
24-08-09, 01:44 PM
Server giới hạn 100 connector!!!!làm sao đem online được!good luck.

BlackDragon776
24-08-09, 01:57 PM
100 connec thì cho 100 người online cũng được chứ có sao đâu rồi từ từ tìm hiểu cách mở rộng thêm trong điều kiện line ADSL cho phép.

Lovepw
24-08-09, 02:30 PM
Server Lock rồi bạn ah!bản free nên chỉ hỗ trợ 100 player thôi!Chứ không phải do linh kiện máy móc!cái này do source server đã bị lock!^^

BlackDragon776
24-08-09, 02:45 PM
Server Lock rồi bạn ah!bản free nên chỉ hỗ trợ 100 player thôi!Chứ không phải do linh kiện máy móc!cái này do source server đã bị lock!^^

Mình chưa thử nhưng đúng là Source sever rất khó sửa.
Bản 0.81 của bạn thế nào sao ko share cho anh em xài với.
Nhìn bạn chụp hình quảng cáo khá ấn tượng nếu đem lên chia sẻ chắc anh em sẽ có nhiều người Thank bạn đó.

huntersun
24-08-09, 02:46 PM
Bản 0.81 hình như Lovepw đã share 1 lần rồi mà !

Chicken Run
24-08-09, 03:06 PM
Có ai có bằng chứng bảo server lock 100 người không?

Doccocaubai
24-08-09, 03:06 PM
bản này chỉ hỗ trợ 100 pl thui à! hiz hiz,vạy ai share bản full pl đi

BlackDragon776
24-08-09, 03:42 PM
Chưa có ai dám khẳng định là server này hỗ trợ 100 người đâu.

Chicken Run
24-08-09, 04:29 PM
Nếu không có bằng chứng thì vui lòng Keep Silent nha

thl3ugjacui
24-08-09, 04:58 PM
Có bạn nào cài thành công chưa ?. Nếu rỗi có thể cài cho mình qua TeamViewer được không :)

thientruongdx
24-08-09, 08:02 PM
ku em thecongcntt: anh load hết về giải nén bị lỗi part6 với part20.
Có ai bị như thế ko

thl3ugjacui
24-08-09, 08:03 PM
Anh thientruong ơi, ai cũng bị lỗi đấy hết à =.=. Nhưng hongtu bảo không ảnh hưởng đến Server, anh cứ Keep Broken Files thôi là được :d